Karibu, karibu karibu, karibu msikilizaji, katika wakati mwingine tena wa VOA Express ndani ya nyumba tayari. Msikilizaji, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, ikiwa ni siku nyingine alasiri ya Ijumaa, Septemba 8, 2023 wengine wakitafurahi dei msikilizaji, eh, kule maeneo ya Afrika ya mashariki Afrika ya kati, tayari tayari mambo yashakuwa mazuri. Ijumaa hii kaonge kushapata swala ya Ijumaa, basi wanaendelea na shughuli zao, wengine wakisubiri kesho mambo yatakuwaje, mtanange mbalimbali mbali. basi hapa studio ni satu na nusu za asubuhi Washington, niko na mwenzangu ndani ya nyumba hapa Patrick Ndwimana. Umezungumzia furaha de, kuna habari ya kufurahisha kweli, upande wa mtanange, kama ulivyozungumza upande wa soka <coughs> Afrika mashariki Uh, utatupa mengi zaidi kuhusu zile timu ambazo zimefanikiwa kuingia kwenye Afcon, uh, mwaka ujao. Tanzania ikiwa ni miongoni mwa timu hizo. Bila shaka ni furaha na ngebengebe ngebe, na mtanange na kila kitu kwa nchi hiyo kwa sababu inakwenda vile vilevile katika Express leo tutakuwa na maswala ya vijana, lakini kule Uganda kuna viongozi wa mji wa Mbarara wanapiga kelele, wanalalamika, wanasema jameni, wabunge pitisheni sheria kali ambayo inadhibiti matumizi ya pombe, sababu vijana wameangamia kutokana na pombe, wanakunywa pombe kwelikweli eh, zinanywewa kama maji. Kama maji. Sasa hata watoto wa miaka kumi kuanzia miaka kumi hadi kwenda mm juu. Tutasikia uh, kuhusu ripoti yenyewe, lakini vile vile tutakuwa na maswala ya jicho jicho leo likiangazia kuhusu haki za watoto na iwapo haki zenyewe zinakiukwa, nini athari. Tutasikia wataalamu wanasema nini kuhusu hilo bila shaka tutaangalia pia katika masuala mbalimbali ya habari, bila kusahau Express. Bila muziki hujasukuma gurudumu lake, utapata ngoma mbalimbali kwenye Express hii leo, bila kusahau swali letu la leo. Tunauliza, je, kuna juhudi gani za kutosha zinafanyika kuhakikisha watu wengi wana uwezo wa kusoma na kuandika? Patrick, hiyo ni juhudi ipi? Watu wamezungumza pia kwenye Facebook kule, bila shaka. Basi sande, naona moja kwa moja tuanze na hii habari ya michezo. Bila shaka, eh, kama unavyozungumza Patrick, tayari michuano ya AFCON 2024 inajipanga na, eh, nchi mbalimbali tayari zimekusha tangazwa kuweza kufanikiwa kupita makundi yao. Zingine Patrick zaendelea kucheza wikendi hii, eh, ya kesho jumamosi na Jumapili, lakini mojawapo katika ukande ukanda wa afrika ya mashariki ni timu za Tanzania na timu ya Algeria, the desert foxes walichuana hapo jana na hatimaye zote mbili baada ya kutoka sare bila kufungana mabao, zimeweza kufanikiwa kwenda kwenye AFCON kule Ivory Coast. Uh, tofauti ni kwamba uh, katika ukanda wa Afrika Mashariki ni Tanzania pekee ndio, katika zile nchi tano, zile nchi tano za Jumuiya ya Afrika Mashariki, uh, na maziwa makuu, mm-hmm, ni Tanzania ambayo imechomoza pale. Yeah. Uh, na ni kwamba basi kule Tanzania imekuwa furaha kwelikweli kwa upande wao. Eh, kundi lao walikuwa pia Uganda ambao walicheza na Niger na wakapata ushindi wa bao mbili Uganda. Lakini hawakuweza ha, kupata pointi zile pointi zinazohitajika zina zinatokiwa zina ili waweze kuendelea kwenye AFCON. Bila shaka basi nizungumza, uh, tunaye mwana mwanaspoti kutoka uh, washirika wetu Global Radio na Global Television, Naila Shomari ambaye anafuatia sana masuala ya michezo. Na kwanza kabisa, Naila Shomari, nimetaka kujua kutoka kwake amepokea uh, vipi haya matokeo ya timu ya Tanzania kufanikiwa, Taifa Stars kuingia kwenye msanange huu? Nimepokea kwa furaha sana uh, kwa maana ni mi muda kidogo tangu uh, Taifa Stars kufuzu AFCON. Nakumbuka mara ya mwisho ilikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Kwa hiyo tumekaa takriban miaka minne hivi bila kupata mafanikio ya kufuzu michuano hiyo, lakini uh, mpaka siku ya jana Septemba saba elfu mbili na ishirini na tatu, Uh, historia imewekwa na hatimaye imefurahishwa sana kuona uh, kwamba tumefuzu AFCON elfu mbili ishirini na tatu ambao anatarajia kufanyika kule nchini Ivory Coast. Nimefurahi sana na bila shaka naila. Kwa sasa hali ilivyo, mtanange huu uliufuatilia kwa karibu kabisa, haukuwa rahisi. Timu ya taifa ya Tanzania kupambana na Algeria, hasa nyumbani kwao Algeria pale penye uwanja mzito wenye shabiki wengi, hali ya mchezo huo uliifuatia ilikuwa vipi na umeonaje? Mechi ilikuwa ngumu, uh, ilikuwa tafu sana kwa sababu ukizingatia Uh, mchezo uliopita uh, Algeria alipata ushindi wa mabao mawili kwa sifuri na ilikuwa ni jambo ambalo sikulifurahia sikulifu, uh, sana kwa sababu wanakuja uwanja wetu wa nyumbani nchini kwetu lakini wamefanikiwa kuondoka na ushindi wa alama tatu na mabao mawili kwa hiyo ni kitu ambacho uh, kilikuwa kinaniogopesha mi personally lakini Tanzania wana rekodi nzuri kwenye mechi za ugenini nakumbuka mechi ya kwanza ugenini walicheza dhidi ya nija wakapata sare lakini mechi ya pili wakicheza dhidi ya Uganda a uh, ugenini, lakini wakapata ushindi wa bao moja kwa sifuri. Hivyo, kutokana na rekodi nzuri ya Tanzania wakiwa kwenye mechi uh, wakiwa kwenye wakicheza mechi za ugenini, kidogo nilipa confidence kwamba na hii pia tutaweza, basi tukaondoka hata na sare au bila bila bila. Mchezo ulikuwa mgumu. Wachezaji wa Algeria, mchezaji mmoja mmoja na qualiti kubwa, tofauti na wachezaji wa Taifa Stars. Lakini pia timu kwa ujumla ina chemistry nzuri, ipo compact, wanajua nini wanafanya, japokuwa kwenye eneo la mwisho la kumalizia ilikuwa ni changamoto kwao, kutokana na ubora wa mabeki wa Taifa Stars. Bila shaka ubora wa mabeki wa Taifa Stars ndio ulisaidia timu hiyo. Patrick Asaba, katika hiyo mechi ya jana ni kwamba Algeria walishambulia lakini, kabidi walinzi wale madefenders, walikuwa wame wamefanya kazi kubwa sana. Kwenye kundi lao walikuwa wanaongoza, ingia eh, Senegal mabingwa watetezi wamekusha ingia, Burkina Faso wamekusha ingia, Misri tayari umeshafanikiwa, Morocco, Afrika Kusini, Tunisia, Zambia, Nigeria, Mali, Guinea, uh, Bissau, timu zingine kwa zinaendelea na kukumbusha, wasikilizaji wetu, AFCON mwaka ujao. Basi tunapumzika na wimbo huyu sunina wake Otile Brown. <tinyo> <tinyo> Anaitwa Otile Brown msikilizaji, anatamba kwelikweli msikilizaji. Uh, na vitu vyake vingi, hichi suhina kimetulia kwelikweli. Utakumbuka Terminator. Ae, ule wa maishuga limba nadia, hali kadhalika, malipo ya nadia hali kadhalika malipo. Baadhi ya nyimbo ambazo nyingi za Utile Brown zimetamba bila kusahau kwamba anafanya kolabo na waimbaji wengine katika hizi nchi za Afrika Mashariki na wanafanya kazi nzuri kabisa, bila shaka akiwa mwenyewe ni mwandishi wa nyimbo zake, akiwa mwenyewe pia ni mchezaji, akiwa pia ni mwenyewe mwigizaji. Utile Brown ana vipaji vingi sana ambavyo vinaonekana kutamba kwelikweli, kana mashari huyo kutoka kule, kule nchini Kenya. Na bila shaka tukielekea kwenye weekend uh, ukienda kwenye YouTube pale utapata nyimbo za Hotel Brown na bila shaka utafurahi kuona nyimbo zake pale. Basi tunaelekea Uganda, Kampala. Ni kwamba uh, viongozi wa mji wa Mbarara, mji wa, unaujua mji huo wa Mbarara ni mji, mji wa pili mkubwa baada ya Kampala. Hawa viongozi wanalalamika sababu vijana katika mji huo wanatumia mm -hmm, pombe kiholela, wanakunywa pombe kwelikweli sasa viongozi wanasema njia pekee ambayo inabaki kudhibiti mm. ulevi huu kwa vijana ni wabunge kukaa na kupitisha sheria kali kudhibiti uzalishaji wa pombe, unywaji wa pombe mm -hmm. lakini na kunywa pombe sababu mm -hmm. inaonekana kwamba hakuna sheria ambazo zina uh, ziwia vijana au kuwa na muda maalum kuanza kunywa pombe sababu mm -hmm. ripoti yenyewe nasema ni ya gazeti ya Monitor katika mji huo mpaka saa mbili asubuhi Unakuta vijana wako hoi hoi, kweli tayari wameshapiga, wameingia kwenye baa, alafu kuna zile pombe ambazo mm -hmm. kuna pombe zile kali e, pombe za bei chini. Lakini sasa katika ripoti hii e, wanasema kwamba vijana ambao walizungumza na gazeti hili, baadhi yao mm -hmm. wale ambao wamehitimu masomo lakini wakawa hawajapata kazi, hawajapata ajira. Kwa hiyo anaona kama njia pekee ambayo ipo ni kwenda kutumia pombe, anasema Stress, yani kuweza kukabiliana na msongo wa mawazo. mm, mm, mm. E, na hii e, hawa viongozi wa Mbarara wanawasiwasi kwamba itaathiri afya yao ya akili, lakini upande pia wa sababu vijana ndio nguvu kazi, bila shaka viongozi wa Mbarara wanalalamika kwamba mm, hawa vijana wamekuwa wazembe, hawafanyi kazi, yote asubuhi ni kuamka na kwenda kwenye ba kutafuta pombe lakini sasa bahati mbaya Sunday, nimejaribu kweli kweli, leo sijui simu za Uganda imekuwaje simu za kawaida hata simu WhatsApp. Uh, nimejaribu kuwatafuta wenzetu wanahabari kama wawili huko, lakini sikuweza kufanikiwa. Basi habari hii ndio hiyo e pengine ni kuendelea kuifuatilia, na habari yenyewe nasema kwamba sio vijana wasomi tu. Hata wale ambao wakusoma na wale waliosoma wa wote wametumbukia katika ulevi katika mji huu wa Mbarara ambao ndio mji wa pili mkubwa mjini, huko uh, baada ya mji wa Kampala huko nchini Uganda hmm. E, pengine tungepata mengi zaidi na kujua bila shaka kwamba wito huu wa viongozi wa Mbarara suala hili likiwasilishwa bungeni tutaendelea kufuatilia swala lenyewe. Ni hayo kuhusu Bilisho. Habari hii ya vijana kuangamizwa na ulevi kule nchini Uganda katika mji wa Mbarara. Basi shukran sana Patrick Ndwima anataendelea kufuatia swala hilo moja kwa moja. Basi tuelekee kwenye habari za dunia. Watu wenye silaha walishambulia kijiji kimoja katika jimbo la Ituri mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo siku ya Alhamisi na kuua takriban watu 18 na kujeruhi wengine 12, afisa wa eneo hilo alisema eneo hilo linakumbwa na maelfu ya makundi mchanganyiko yenye silaha na ghasia zimewalazimisha mamilioni kukimbia makazi yao. Kanal Jean Sirosimba Bunga, msimamizi wa eneo la Irumu ambako shambulio hilo lilitokea, alisema washambuliaji walichoma miili mitatu, lakini wengine 15 watazikwa. Wanaharakati watetea haki za mashoga siku ya Ijumaa ileo walikosoa tangazo la Umoja wa Ulaya wiki hii kwamba haitafuta ufadhili kwa Uganda kutokana na sheria kali dhidi ya wapenzi wa jinsia moja LGBTQ iliyopitishwa mwezi Mei. Katika taarifa iliyoandikwa kwa, kwa bunge la Ulaya iliyotolewa siku ya Jumatano, kamishna wa ushirikiano wa kimataifa wa Ulaya Juta Ulpilianin alisema kusitisha misaada ya kifedha kwa Uganda kutokana na sheria hiyo ambayo inatoa adhabu ya kifo kwa baadhi ya vitendo vya ngono ya jinsia moja kutawanyima watu walio katika mazingira magumu misaada muhimu. Uingereza leo inakumbuka kifo cha malkia Elizabeth wa Uingereza. Alifariki dunia mwaka mmoja uliopita katika jumba lake la Balmoral huko Scotland akiwa na umri wa miaka 96. Mfalme Charles amesema yeye na mkewe Kamila watatumia siku hii kimya kimya katika ngome ya kifalme huko Scotland, katika kuadhimisha kumbukumbu ya mwaka wa kwanza wa kifo cha hayati malkia na kuingia wangu kwenye ufalme. Tunakumbuka kwa upendo mkubwa maisha yake marefu, utumishi wa kujituma na yote aliyokusudia kwa wengi wetu, mfalme Charles aliandika katika taarifa ya mtandaoni. Hajawahi kuwa rahisi kwa viongozi wa mataifa yenye uchumi mkubwa duniani kufikia mwafaka, lakini vita vya Rusia kwa Ukraine vimeifanya iwe vigumu zaidi kwa mkutano wa kundi la G20 kufikia makubaliano ya maana mwaka huu. Waziri Mkuu wa India Narendra Modi, mwenyeji wa mwaka huu wa mkutano huo ameahidi Ukraine haitafunika mtazamo wake katika mahitaji kwa mataifa yanayoendelea katika kile kinachoitwa global south. Lakini vita vimeonekana kuwa vigumu kuvipuuza. Rusia na china, ambazo zimekuwa muungaji mkono muhimu wa Mosko katika vita dhidi ya Ukraine, zimezuia majaribio ya taarifa ya mwisho juu ya pingamizi kwa Ukraine. vizito hivyo msikilizaji, ni kijana huyu aliyekuwa na sauti Sauti Sol, Bien akishirikiana naye Joe Boy na King Promise nigrichao nana Patrick wamekuja na ubunifu mzito sana hapa, ndiyo uh, kila aina ya ngoma wanapiga hawa vijana na uh, sauti ya Bien kwelikweli ni ile sauti wanasema inaweza kumtoa nyoka pangoni. <laughs> Ana, yeah. Sauti nzuri kweli. Eh, yeah, huyu jamaa yuko vizuri sana. Yuko yeah, vizuri kabisa. Nana, nana, nana King Promise na BL na Joe Boy. Basi ni mambo ya Ijumaa leo. Moja kwa moja Sunday twende kwenye masuala ya jicho. Jicho. Bila shaka. Ijumaa <laughs> <jicho. Ijumaa laughs> unakutana <laughs> na jicho letu. Basi kwa jicho letu, inaangazia haki za watoto. Nini athari pale haki zinapokiukwa? Rabfred amezungumza na mwana saikolojia awali Mwaisanile juu ya swala hilo. Wakati mwingine wa jicho letu, mimi ni Rahabu Fredi, tuwe pamoja hapa mwanzo hadi mwisho. Leo jicho likitazama haki za watoto pale zinapokosekana, athari zake ni zipi? Ninaye mwanasaikolojia awali Mwaisanile ambaye anaanza kuzitaja haki zenyewe. Haki za watoto za kwenda shule, kusoma, kucheza, kusikilizwa, kupatiwa mahitaji yao ya msingi ni mambo ya msingi na ni mambo ya muhimu ila, jamii zetu nyingi huwa wakati mwingine kwa kuto kujua au kwa kujua, hizo haki huwa zinapuuzwa. Kwa mfano haki labda ya kucheza, mara nyingi watoto wetu wakienda kucheza, huwa tunaona wanafanya vitu vya kijinga kwao, naambia usichezee hicho usichezee hicho usichezee hicho, lakini bila kuangalia athari yake mbeleni itakuwaje. Mtoto asipokuwa na ule uhuru uwezo wake wa kucheza kwa sababu mtoto anapocheza inamsaidia kujenga uwezo wake wa kufikiri na kupanua mawazo na utafiti. Kwa hiyo unapomzuia asicheze unadumaza akili yake. Na kitu kingine, watoto ambao wanakuwa wamenyimwa haki zao mara nyingi ndani yao wanakuwa na chuki dhidi ya wale watu ambao waliwanyima haki zao. Lakini atapokuendelea kukua akifika sehemu ambayo anaweza kujitegemea sasa, anapika mahali sasa, niko huru kufanya ninachotakiwa kukifanya kwao, unashangaa hamsikilizi mzazi, kwa sababu ndani yake kuna chuki. Na kitu kingine, wengi wanakuwaga na asila. Kwa hiyo yeye anachojua, unapokuwa mkubwa wewe ndo mbabe, wewe ndo kila kitu, hutakiwi kusikiliza mtoto anasema nini. Ndo unaweza kushangaa watu wengi wanakuwa kimuona mtoto mdogo, hamsikilizi anachofanya yeye, mtoto lazima afuate kile anachotaka yeye. Kwa hiyo ni athari ambayo unakuta tunajenga kizazi ambacho kinakuwa na chuki, kinakuwa hakijiamini. Ni kutokana na yale malezi au kukosa zile haki zao. Usipotekeleza majukumu yako, labda kama wewe ni mzazi, kuwalea watoto katika njia inayowapasa wao, watakutana na vitu vingine huko nje, wakarubuniwa kirahisi, au wakaingia kwenye magenge, wakaingia kwenye vitu ambavyo visivyofaa kwao. Unakuta mtoto mdogo amejikuta ameingia kwenye magenge ya uhalifu, magenge ya kuvuta bangi, magenge ya kutumia madawa ya kulevya. Kwa nini? Kwa sababu mzazi ulishindwa kutoa kwanza mafundisho, pili ulishindwa kuwapa watoto vile vitu ambavyo vinawapasa. Shukrani awali mwa isanile na, hadi hapo jicho letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukrani Rahabu Fredi na uh mtaalamu um, huyo masuala ya saikolojia uh, Sunday shaka. Wazazi bila shaka wamepata wito, wameusikia. Sababu mzazi kama utakuwa na uwezo, usiwanyime mm, haki watoto wao vile vitu ambavyo wanavihitaji, wape fursa waweze kuvipata. oh, yeah. Wakitaa kwenda kwenye msini, michezo mm-hmm, wakitaka kwenda uh, kwenye masuala ya burudani ya watoto na nini, kama una uwezo, wape uwezo na haki, msingi ni haki ya kusoma basi kama hujampeleka mtoto shuleni ikiwa mzazi unakuwa umefanya kosa kweli kweli, sababu kama hujampa hizo haki zake, umesikia athari zake ni kubwa mno, anakuwa na chuki dhidi ya wazazi wake. hmm. Haya basi leo, Yuma, Yuma Music of the day Sunday. Unaambiwa ngoma hizo bwana. Jasukuma Gurudumu la Kiswahili bila ngoma, na tunaenda kwake Wozu akishirikiana na Mario, kitu chao hicho vavayo, sikia kitu hicho Kitu hicho msikilizaji, chake wozuu akishirikiana na Mario wazu huyu, wanamwita jina lake kamili Oscar John Lelo, huyu kijana hatari kabisa ola uh, kule nchini Tanzania akishirikiana na mwenzake Mario kitu hichi Patrick tayari kina views kwenye YouTube kule milioni moja, miezi saba iliyopita kilitoka. Mesikia ni kama mtindo wa mapiano ndio. Bila shaka mtindo huu unaendelea kutamba sana Afrika, umetoka Afrika Kusini, sasa huko Tanzania inaonekana ume... ndio... Umeshika moto. Umeshika moto moto. Umeshika moto kweli kweli, kuna mjadala kusema kwa nini mnaiga mtindo wengine, lakini ndio hivyo Eh, unajua ngoma saingia za muziki zinatambaga mahali afu zinakwenda nyingi. Kama vile Nigeria Nigeria imeanza kule mpaka eh, unaona kote Afrika unashika moto. Haya basi tuende kwenye masuala ya burudani na sports. E, tasnia ya filamu Mombasa inazindua filamu Mvera ambayo inazungumziwa sana chini nchini humo kutokana na maudhui ambazo filamu hiyo inagusia huku timu za kandanda Afrika zikisaka zikisaka tiketi ya kucheza Afcon. Basi tunaongana naye Collins Liberty Adede akitupa mengi zaidi. Asante sana. Tuanzie na hapa ambapo mechi za ligi mbalimbali ulimwenguni zinapochukua mapumziko, mechi za soka kufuzu kushiriki mataji mbalimbali mbali duniani zinaendelea. Barani Afrika timu kadhaa za kandanda ya wanaume zinaingia uwanjani wikendi hii kucheza mechi za mwisho kujikatia tiketi ya kushiriki kombe la Afcon mwaka 2024 kuandaliwa nchini Ivory Coast. Jioni ya leo Ethiopia imesafiri kuchuana na Misri, nayo na mali iwe mwenyeji wa sudan kusini hapo kesho dr congo wataumana na sudan nayo na rwanda imaliza udhia na senegal huko dakar kongole ni kwa tanzania baada ya matokeo mazuri ambapo rais wa tanzania samia suluhu hassan ametimiza ahadi ya kuwa zawadi taifa stars baada ya timu hiyo kupata sare tasa dhidi ya algeria na hivyo kufuzu kushiriki afcon mwaka 2024 tanzania iliyo kundi moja na uganda ilifuzu, uganda ilifuzu licha ya uganda kuizaba niger mabao mawili kwa Kando na soka kuna michezo mbalimbali inaendelea mbali wikendi hii ikiwemo michuano ya raga kombe la dunia ambayo inafanyika huko Ufaransa, Afrika ikiakilishwa na vijana wa Afrika Kusini, Springboks, na pia kuna awamu nyingine ya riadha za Diamond League kufanyika huko Brussels, Ubelgiji. Tubadilishe na burudani, ambapo kivutio kikubwa wikendi hii Mombasa ni uzinduzi wa filamu kwa jina Mvera hii ni filamu inayoangazia masaibu ya vijana wengi Afrika Mashariki ikiwemo uhalifu wa ulanguzi wa binadamu na biashara ya viungo vya mwili na kutumia dini kuwapotosha umma. Mkurugenzi wa kampuni ya filamu AR David Anguka, ambaye ndiye direkta wa filamu hii Mvera, anasema kwamba azma kuu ni kuingiza filamu za Kenya katika jukwaa la kimataifa. Kila mtu sahizi ataka kumaliza shule, aende afanye kazi wa rabuni abroad, bila kujua kuna shida nyingi zina happen. Ya pili pia tukua tunaangaza thing ambayo ilitokezea Shakaola ambayo ni hiyo stori ambao mtu anawabrainwash watu anamwamini hata mwambie mtu huyu mtu ni mbaya, hizi amini unapata baadaye bodi za watu. So i think generally just combine things ambazo zimekuwa zikiapen kwa community. Vera, wakati kuwa tunatengeneza ilikuwa tunamtengeneza modern Mekatilili idea, tukiangalia tuki tukiangalia tulikuwa taka kutengeza stori ya mikatili but tukagundua kuwa pia we have modern mikatilis ambao wako mpaka sahizi. So hii jani yetu ilianzia hapo, ni story ambao ni msichana kwa community ametoka kwa village uh, mamake, for the last 15 years, alikuwa ametravel abroad kutafuta greener pasture but hajawahi rudi. So story ikianza ni kuwa yamwambia nyanyake yataka kuenda wapi, kuenda kutafuta kwanza, ye mwenyewe life yake, lakini ya pili kitu muhimu, yataka pia aweze muona mamake. Umezoeleka sana kwa kutengeza series, unafahamika sana. Umetengeza ile ilifahamika kama Pete, imekuja Sanura inaendelea, inakuwaje awamu hii? Umebadilisha industry ilimove, cause tunaangalia Mombasa industry na unapata ile industry move, you need to have feature series huh? So TV series ndiyo ni best, because ni business, ni ambayo inatuweka kwa maisha yetu na kugrow. By the end of the day, tukitaka waowasani, tuweze kuexport talent yao abroad na tuweze kuexport stories zetu nje unapata lazima tuingie kwa feature film. So what we did ni kitu ambayo ilikuwa nikisema lazima nifanye, kwa ajili nataka actors tu wetu wa Mombasa, nani nani ambao leo hii hata furahi, kuna actor wa Mombasa mmoja yuko New York, kwa ajili amekuwa nominated, yuko South Africa. Sina la ziada kutoka meza ya michezo na burudani Mombasa, mimi ni Collins Liberty Adede, kwen Washington Asante sana Liberty Adede kwa ripoti yako hiyo. Basi kwenye swala la leo, naona muda ndio wenyewe unakimbia kimbia, kimbia, kwelikweli. Tumeuliza, kuna juhudi za kutosha zimefanyika kuhakikisha watu wengi wana uwezo wa kusoma na kuandika. Namuona huyu pa Wakalunga. Wakalunga huyu ni kutoka kule mashariki mwa DRC. Anasema mashariki mwa DRC, tarafani Moba huko Kirungu hapo kwetu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, juhudi zinaendelea kufanyika kwa nguvu sana ili kuwa na hesabu nyingi ya raia nao, ambao wana idadi kubwa ya raia wanaojua kusoma na kuandika. Gesa maana e, anasema wazee wenzangu labda, lakini kizazi cha leo, shule hadi mlangoni. Bado tunazoesha watu wasiojua kusoma na kuandika tu? Hapana. Haiwezekani ni wengi waliotoa maoni yao, lakini muda hauturuhusu kufikia hapa. Tunakamilisha Express Sunday na Patrick Ndwimana pamoja na mwelekezi wetu Aida Isa na msimamizi wa matangazo Mary Mgawe. Kwa pamoja tuna wageni tukiwaachia kibao hicho na kuwatakia Ijumaa njema na weekend njema. Kwa heri ya kuonana.