the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa hewani, matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, leo ikiwa ni Septemba 11 mwaka 2023. Tarehe hii kwa hapa Marekani ni tarehe ambayo inakumbusha uh, baala lilotokea hapa wakati wa uh, mashambulizi ya kigaidi mm -hmm, bado hali hii inaendelea kukumbukwa hapa Marekani. Uh, ni tarehe mbaya kwa Marekani, lakini kwa uh, dunia nzima. Kwa hiyo Express leo lakini kama kawaida atakuwa na habari mbalimbali ambazo zinaangazia masuala ya vijana. Idi Ligongo nam. Asante sana Patrick Ndwimana, kama ulivyosema Septemba 11 leo ikiwa na maadhimisho ya eh, tukio baya kabisa eh, la kigaidi kule New York, hapa Washington DC eh, na sehemu nyingine. Kwa hiyo tunakukaribisha hii leo, tumekukusanyia mambo mengi tu Tunaanzia wapi Patrick? Tutaanzia Kenya kuhusu masuala ya matumizi ya dawa za kulevya, ambalo suala hili linaendelea kuwa sugu kabisa na kuleta matatizo na changamoto kubwa za kiafya, hasa upande wa vijana, ambao ndio inaonekana wanatumia kwa wingi sana dawa za kulevya. Hasa utafiti huu mpya unaonekana kwamba bangi, bangi, bangi, vijana wanatumia bangi zaidi. uh -huh. watu wanatumia bangi ndio. Kwa hiyo tutaelezewa sababu kwa nini mada, uh, matumizi ya dawa ya kulevya nchini Kenya yameongezeka kwa kiasi kikubwa mnamo miaka mitano iliyopita. Sawa, so, basi tusikilize nini ambacho kinaendelea hapo, lakini vilevile tutagusia swala la unajua, leo kulikuwa kuna mkutano mkubwa unaitwa mkutano wa Baraza la Vyama vya Siasa na rais na Rais Samia Suluhu Hasan. Tutaangalia kuna mambo mengi ameyazungumza na tutaangalia je, vijana wanachukuliaje E, mambo ya kisiasa yanayoendelea nchini Tanzania bila shaka ni baadhi ya mambo ambayo tutayaangazia kwenye VOA Express, bila kusahau kwamba tutakuwa na mambo mengine, mengine kama vile swali la leo na majibu yametolewa, ni kuhusu kufuzu kwa timu ya taifa ya Tanzania kwenye mashindano ya AFCON hapo mwakani. Lakini mm -hmm. moja kwa moja ligongo, bila kuchelewa. Tuanze na habari hii ya kutoka kule Kenya ambapo utafiti eh, uliofanyika hivi karibuni na kutangazwa tu leo, ni kwamba nchini Kenya, eh, hii mamlaka ya kufanya kampeni dhidi ya matumizi ya pombe na dawa za kulevya inaitwa na kada. Utafiti huu umeonyesha kwamba matumizi ya dawa za kulevya nchini Kenya yameongezeka zaidi mno mnamo miaka mitano iliyopita, hasa miongoni mwa vijana kwa hiyo uh, vijana kutumia dawa za kulevya lakini hasa bangi. Katika ripoti hii, inaonekana kwamba bangi inachukua nafasi ya kwanza katika dawa hizi za kulevya zinazotumiwa na vijana. Moja kwa moja, ilibidi eh, ni mtafute eh, muhusika katika kusaidia vijana kuondoka katika hali hii. Anaitwa Bonifasi Ndirangu, yeye ni kiongozi wa shirika anaitwa APRAC, kwa Kiingereza anaitwa Addiction Prevention and Rehabilitation Association of Kenya yeye anasaidia vijana kuondoka katika masuala haya ya kutumbukia katika dawa za kulevya. na Boniface, nilitaka kujua, je, nyie upande wenu, mnaona kipi hasa kimechochea ongezeko hili la matumizi ya dawa ya kulevya miongoni mwa vijana hasa bangi? Sasa hiyo utafiti eh, sababu tunaona sana sana inaweza kuwa. During COVID time watu wengi walikuwa hawawezi eh, kutoka nyumbani, pombe pia beigali imekuwa beigali sana na sana sana vijana walianza kutumia hii during COVID. COVID ilikuwa na stress mingi siku e, hizi, na process e, ya kutafuta hiyo vitu online. Unajua, pia kuna e, sasa supply, availability na supply imeonekana, yani vile mtu anaweza fuata online, si kama kitambo ilikuwa inabidi mtu ajue nani anaweza kuletea sasa siku hizi unaweza enda online utafute jina la pedla anakusupply, anakuletea mpaka nyumbani ama hapo apo pahali unaweza taka kuonana naye. Eh, vijana kwanza hata miaka miaka imeanza kupungua. Miaka the average age ya watu ambao wako kwa rehabilitation kwa sasa imeanza kupungua sana, majority of them are between the ages ya 21 and 32. Eh, inamaanisha ina na kitambo tulikuwa na watu wengi wanakuja rea kuanzia miaka ya tatu, ukipata mtu ana 20 walikuwa kidogo. Ligongo Boniface anasema kwamba kituo chake kinapokea vijana zaidi ambao mm -hmm. uh, wameangamizwa au maathiriwa zaidi na matumizi ya dawa ya kulevya hasa bangi. Lakini sio sababu pekee hii ya kununua, sababu urahisi wa kununua uh, uh, bangi au mariwana mm, mitandaoni pamoja mm, na COVID ameelezea. Lakini na ule mgombea unakumbuka, mgombea anaitwa Wajakoya, ndio wakati wa kampeni za uchaguzi uliopita amehamasisha uh, zaidi kuhalalisha uh, kilimo cha bangi. Sasa mm -hmm. nasema huyu Boniface, uh, hali hii imevutia zaidi vijana kuanza kujihusisha na matumizi ya bangi. Lakini Boniface, wewe upande wako, unaona kufanyike nini ili kudhibiti hali hii? Kuna kazi, kuna kazi sana hapo especially around eh, prevention and education ya madhara ya mariwana, na hiyo inaweza anza mapema kidogo. Tunataka kuanza pia utafiti wa kuonyesha watu ambao wanatumia na the relationship it has with mental health problems, kuangalia hao vijana kabla waingilie sana, na kuelimisha wale, wa, wale ambao wanataka kuanza kupunguza hiyo kutumia so kuelimisha na kueducate the population especially between the ages of 16 to 24 itakuwa ni maana sana, itasaidia sana katika hali ya kupunguza, na pia kuwa na interventions ambazo zinatarget hawa vijana katika the ages of 19 to 21. Hapo ndio wengi wao kuanzia 18 19 wakiingia first year college university, hapo ndio madhara inaonekana sana. Bonifas Ndirangu, huyu ni mwenyekiti wa shirika la APRAC, Addiction Prevention and Rehabilitation Association of Kenya, akizungumza nasi kutoka Nairobi. Tunapumzika kidogo, alafu baadaye tunakwenda kwenye taarifa inayofuata. wimbo Regina wake Tekno akishirikiana na CK Regina. Wimbo safi kabisa, nikiashiria kwamba ligongo, tunaingia kwenye ripoti ya pili sasa ya VOA Express leo naam, na tunaelekea moja kwa moja nchini Tanzania, ambapo rais wa taifa hilo Samia Suluhu Hassan leo alikuwa ni mgeni rasmi katika mkutano wa baraza la vyama vya siasa na amezungumzia mambo mengi tu, lakini kubwa zaidi ni juu ya kutoa ile e, fursa ya vyama vya siasa kufanya mikutano ya hadhara, lakini akasema kuna baadhi ya vyama inatumia kama ndivyo sivyo, kwa sababu imekuwa kama ni sehemu ya kutoa maneno ambayo yasio na matusi e, na kukashifu, na pengine vijana wanaweza wasipate fursa ya kusikia sera nzuri za vyama e, sera mbadala za kuwafanya wawe na maamuzi sahihi pale wanapokwenda katika e, kushiriki uchaguzi, kwenda kuchagua viongozi mbalimbali. Sasa kutokana na hala na kutokana na haya, hapa tunaye bwana Ali e, Jacob ambaye yeye ni mdau wa masuala ya vijana katika siasa, na nikataka kujua je, anaona kauli hii inaleta picha halisi e, kwamba je vyama hivi vya siasa wanatumia fursa hii ya kueleza sera, na je, vijana wanawaelewa hawa wanasiasa, wanazielewa? Kutokana na siku hizi watu ni waelewa, kuna mitandao hizi za kijamii, moja pili. Kwa hiyo kinachofata baada ya utekelezaji wa, wa sera zake, vijana tunauelewa tunawaelewa tuna, tuna tunawaelewa sana wanasiasa, isipokuwa watengeneza mazingira ndo kikubwa. Kama kiongozi anachambua sana ananadi sera zake na anaeleweka, atachaguliwa. Kama ana sera mbovu, huyo hatopata kura. Na kama upande wa pili utakuwa na Waswahili usiama mkono mtupu, huyo ndo hapati chochote, sababu watatoa hela. Mwisho wa siku hela imeenda, kura kosa. Hawa ndo viongozi ambao hatuwataki. Tuende kwenye tulumbane, kwenye hoja hoja, ya siasa. Hoja hojangu ikiwa nzuri, nikaonekana ni msafi mbele za watu watu kutokana na sera zangu mimi nikiwa mbovu, sitakuwa na, na mtu yoyote au nitawachwa na mtu na chama chochote cha siasa na unamsikia Jacob jinsi anavyozungumza yeah, kwamba eh, wao vijana wanawaelewa, na haina maana kwamba hata kama sera ambazo zinazungumzwa zina mashiko au hazina mashiko wao, wao wanadai kwamba wanajua kuchambua kwa je, je, je, kile ambacho anakiona, tamko lake kubwa kwa hawa wanasiasa. Maanake hapa katikati tumesikia kuna wanasiasa wamekamatwa, hawajaomba askari au mapolisi kuja kuzuia ule mkutano. Wanaoathirika pia ni vijana hawa ambao wako ndani. Sasa eh, yeye ye, kitu gani ambacho anaona eh, kinapaswa kusikika? Ali, mimi maoni yangu naomba ningeona kwamba vyama vya sasa wote wachukue vibali waruhusi utakapokuwa na kibali, utaruhusiwa kufanya mikutano zako za halali, kuliko kupitia mlango wa nyuma. Sasa labda tuseme, Chadema naenda kushabikia mwanasiasa, endapo madhara yatakaponitokea, napambana na mimi mwenyewe na maisha yangu. Uwe kiongozi, kimbia maisha yako ni mazuri, unapanda magari yako ya kivioyozi, unakuwa na, na maisha yako mazuri. Mwisho wa siku, mimi napambana na maisha yangu ambayo nimekuwa mlemaa, labda nimeumezwa na jeshi la polisi, aidha nimetiwa korokoroni na na, na na maafisa usalama. Kwayo ningeomba watu wachukue vibali, ndivyo wa, wa, wa, wa, waendeshe mikutano zao za kisiasa kihalali, zinazojulikana na serikali zetu. Haya, Patrick, umesikia hayo e? Nimemsikia kabisa, mm -hmm. Basi naona tuende kwenye habari e za dunia. Waokoaji nchini Moroko leo Jumatatu walitafuta manusura wowote waliobaki katika tetemeko kubwa la ardhi huku idadi ya waliopoteza maisha ikiongezeka na kufikia takriban 2497 Serikali inasema timu za waokoaji kutoka Uingereza, Uhispania, Qatar na Umoja wa Falme za Kiarabu zinajiunga na juhudi za kuchimba katika vifusi katika vijiji vya milima ya Atlas. Tetemeko la ardhi lenye ukubwa wa 6.8 katika kipimo cha Richter lilitokea Ijumaa usiku na kujeruhi takriban watu 2476 pamoja na waliofariki dunia. Mmoja wa viongozi wakuu wa upinzani nchini Tanzania na aliyekuwa mgombea wa urais katika uchaguzi uliopita Tundu Lissu amewachiwa kwa dhamana mapema Jumatatu, saa chache baada ya kukamatwa na polisi kwa madai ya kufanya mkusanyiko usio halali. Lisu amekuwa akifanya mikutano ya kisiasa kote nchini tangu aliporejea kutoka uhamishoni Januari, ambapo ameukosoa utawala wa Rais Samia Suluhu Hassan kwa rekodi yake ya haki za binadamu na jinsi ulivyoshughulikia mkataba wenye utata wa usimamizi wa bandari za nchi hiyo. Dhoruba kubwa ya Mediteranean ilipiga mashariki mwa Libya siku ya Jumapili na leo Jumatatu na kuwa takriban watu 25 na kuharibu nyumba na barabara. Vyanzo vya afya vilisema wanajeshi saba wa jeshi la kitaifa la Libya hawajulikani walipo. Msemaji wa LNA Ahmad Mesmari alisema picha za kwenye mitandao ya kijamii ziliwaonyesha watu wakiwa wamekwama juu ya mapaa ya magari yao wakati wakijaribu kupata msaada katika mafuriko makubwa wakati kimbunga Daniel kilipopiga miji ya Bengazi, Sus, Albaida, Almarch na Derna. Shambulizi la ndege isiyo na rubani Jumapili kwenye soko kusini mwa mji mkuu wa Sudan, Khatum, liliua takriban watu 43 wanaharakati wa kundi la matibabu walisema, wakati wanajeshi na kundi pinzani la wanamgambo wenye nguvu wakipigania udhibiti wa nchi hiyo. Zaidi ya wengine 55 walijeruhiwa katika shambulio hilo katika kitongoji cha Khatum katika eneo la Mei ambako vikosi vya kijeshi vinavyopambana na kikosi pinzani Kibao bobea kibao, mm -hmm. Bobea na Jo Makini anabobea mm -hmm. kweli kweli, mm -hmm. Basi tuendelee na ripoti ambazo tunazo, uh, hapa kufuatia hatua ya kundi la nchi zenye uh, nguvu za kiuchumi au zenye uchumi unaokuwa zaidi duniani G20 kukaribisha Umoja wa Afrika kuwa mwanachama wa kudumu wa kundi hilo katika kile kinachoonekana kama kuongezeka kwa ushawishi wa bara la Afrika ambalo idadi yake ya watu bilioni 1.3 inakadiriwa kwamba itaongezeka maradufu ifikapo mwaka 2050. Basi mwenzetu BMJ Muridhi amezungumza na mchambuzi wa siasa za kimataifa na diplomasia ya kimataifa huyu ni Amini Mwidau na kutaka kujua hatua hiyo ya kukubali wanachama wa umoja wa afrika kwenye g20 ina faida gani hususan kwa vijana wa bara hilo ambao wengi wamekuwa wakikabiliana na changamoto za kutafuta nafasi za ajira. Njia mojawapo ni ubunifu wa vijana. Aa, vijana ni watu ambao kwamba wana ubunifu wa wakutumia teknolojia kwa mfano nchi kama vile Kenya ilibuni hii teknolojia ya Mpesa ambayo imerahisisha na imepunguza gharama za kupeleka pesa kutoka nchi moja mpaka nyingine. Kwa hiyo hii ni teknoloji ambayo kwamba haihitaji uwekezaji mkubwa sana, isipokuwa ni ubunifu wa mtu, na vijana hizi kutokana na usome wao mwingi ulioko na kutokana na mitandao iliyoko ya internet waweza wakabuni biashara mbalimbali ambazo kwamba masoko yake yatakuwa ni katika uchumi wa nchi za G20, lakini vile vile katika masuala ya usafirishaji wa wafanyakazi kutoka nchi moja mpaka nyingine, ikiwa kutakuwa na fursa ya nchi za Afrika kupewa zile rights ama haki za watu wake kufanya kazi katika nchi za Magharibi, hata kama kwa muda mchache, yani kwa kwa contract basi vijana hawa ambao kwamba wengi wao wamesoma lakini hawana fursa katika nchi kama za Afrika, waweza kupata nafasi nzuri ya kuweza kwenda kufanya kazi na ikawa pia ni tija kwa nchi zao, kwa sababu itakuwa kuna zile Uh, pesa ambazo watatuma kwa jamii zao na vile vile za kuwekeza katika nchi zao. Amini katika siku za mbeleni tumeona kwamba ushirikiano wa kimataifa mara nyingine pia hupanua wigo kuwawezesha wanafunzi na vile vile hata wafanyakazi kushiriki katika kile wanachokita kwa Kiingereza exchange programs. Unaona, kama huu ushirikiano sasa pia utapanua zaidi wigo kama huo? Kuna uwezekano kwamba vijana ambao kwamba wamesoma katika vyuo vikuu vya nchi kama za Afrika waweza wakapata fursa ya kwenda kufanya uh, kupata experience zaidi katika exchange programs, na kati kwa muda mrefu programs kama hizi ziko katika nchi za Scandinavia pamoja na baadhi za universities za pengine sana sana, sana katika nyanja kama vile za za afya medicine, lakini pia pengine kutakuwa na mpanuko zaidi wa sehemu mbalimbali za usomi wa vijana wapate fursa kwenda kule nje na hiyo pia yaweza ikawafungulia zaidi fursa ya kusoma ama kupata makazi katika nchi kama zile. Kwa hiyo, ili kujaribu kuufanya wepesi wanachama wa chama kile na kuweza kuzungumza na sauti moja, ilikuwa ni nyepesi zaidi ama vyepesi zaidi kushirikisha African Union ambayo ina wanachama wote wa nchi zilizoko Afrika kuliko kuchukua mwanachama mmoja kwa mmoja, kwa sababu pengine baadhi yao wangekuwa hawa hawa hawafikii viegezo ambavyo kwamba vingehitajika kwenye shirika lile la la G20. Basi ni Amini Mwidau akizungumza na sauti ya Amerika kutoka Toronto, Canada. Na, na moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki. E, ni Enviri, Enviri, the storyteller Amalalu, if you think I'm crazy, Kuanzia Washington DC Marekani, Nairobi Kenya, Dar es Salaam Tanzania, hadi Kigali Rwanda, Bujumbura Burundi, Kinshasa DRC, Juba Sudani Kusini, na hapo ulipo tunakuletea jarida la wikendi, uchambuzi wa kina, siasa, diplomasia, uhusiano wa kimataifa, uchumi, migogoro na mengine mengi. Jarida la wikendi, nahodha wako ni Jamila Muhammad wa Citizen TV Good luck Paul wa Azam TV na mimi Kenneth Bwire wa Sauti Amerika VOM kuanzia mapema mwezi ujao. Basi kipindi jarida la wiki kama mlivyosikia hapo katika matangazo haya ya uh, Kenneth Bwire ambaye atakuwa mwenyewe ni naodha wa kipindi cha jarida la wiki kwa ushirikiano na vyombo uh, vya habari wa shirika wa Sauti Amerika, Azam TV na uh, Global kule Kenya. Kuanzia mwezi ujao mtakuwa mnafuata kipindi hicho jarida la wiki ambacho kinaangazia mambo mbalimbali ikiwa ni siasa, uchumi na masuala mengine ya kijamii ambayo yamezungumziwa zaidi, sio tu hapa Marekani, lakini duniani na barani Afrika kote. Moja kwa moja, Ligongo, naona tuende kwenye habari zilizovuma mitandaoni. Nafikia upande wa michezo, hasa tenis, tenis. Kianzia hapa mashindano ya US Open hapa kuna historia ambayo imeandikwa na msichana mdogo kabisa umri wa miaka 19 Coco Gauff, kwa mm -hmm. mara ya kwanza ameshinda taji hili kubwa sana US Open. Yep. na... amefuatilia mchezo huu bila shaka mwishoni mwa juma nimefuatilia na unajua, ameweka historia hiyo, anakuwa ni Marekani mwenye umri mdogo zaidi ya 19 kuchukua e, ubingwa wa US Open. Na mara ya mwisho ilifanyika hivi mwaka 1999 na, na, na alichukua hiyo, alikuwa ni Serena Williams wakati huo nadhani alikuwa na miaka kama kwenye kumi na nane kumi na nane. Kwa hiyo ni historia kubwa kweli kweli, na pengine kasema a, sasa mwanga umeshafunguka maanake amejitahidi katika miaka miwili mitatu iliyopita hapa hakufanikiwa. E, sasa amepata e, taji lake la kwanza la mashindano makubwa ya tenis. Na ye mwenyewe kasema kwamba Serena Williams mm -hmm. ni miongoni mwa watu ambao walimpa wa, wali wali ile hali ari ya kutaka motisha, kui, na, motisha, yeah, ya ku, kutamani kuwa kama yeye kutamani ye, kuwa kama yeye ye. Mm. Basi kwa hiyo Coco Gauff mm -hmm. habari njema kabisa kwake na bado msichana mdogo miaka 19, lakini upande wa wanaume pia Djokovic Djokovic ameandika tena historia vile vile vilevile, kamshinda ameshapita, amesha zile idadi ile, rekodi rekodi ile. Hii itakuwa taji lake la ishirini na ngapi? ishirini na tano nadhani, ishirini na nne na nafikiri ishirini na nne ndio, yeah. kwenye mashindano haya makubwa makubwa sana ndio kamshinda huyo kijana kutoka Russia anaitwa Medvedev mm -hmm. na huyu Medvedev aliwahi kumshinda Djokovic mm -hmm. kwenye mashindano ya Wimbledon lakini mchezo mi nimetazama ni, ni kidogo jana japokuwa, uh, sikumaliza mchezo wote, lakini inaonekana kwamba mchezo ulikuwa mkali kwelikweli. mm -hmm. Kulikuwa na ushindani mkubwa e, pengine Djokovic katumia uzoefu wake katika michezo hii nanio kaweza kushinda taji hili la US Open, upande wa wanaume, na tukumbushe tu kwamba ligongo mesikia kitita cha pesa ambacho wanakipata washindi wa taji hili milioni tatu za dola, sio hela ndogo hiyo. <laughs> <fikiria> kama ule <laughs> koko miaka 19 anaanza kupata milioni tatu za dola mm. <laughs> Donge <nono kuliku> <laughs> kufuma, mbali mbali ya Marekani. Donge nono kweli kweli. Lingine ambalo linaendelea kuvuma, unajua mwishoni mwa nyuma kumekuwa na michezo mbalimbali ya kimataifa ya soka. Ligi zilikuwa zimesimama, mataifa mbalimbali kuwa anacheza michezo yake ya kufuzu, iwe kombe la dunia ya kirafiki au mataifa ya Afrika na kadhalika, lakini kubwa zaidi ni kwamba uh, Neymar ameshampita gwiji Pele e, kutokana na ule ushindi wa goli tano kwa moja maanake mm -hmm. wamefanya hivyo na yeye akafunga magoli ambayo kwa kweli yanamweka katika uh, ramani tofauti kabisa, licha ya kwamba ameshaondoka zake barani Ulaya. Hapo alikuwa ni katika mchezo wa, wa Brazil mm -hmm na timu gani pale? Ilikuwa na Bolivia, na Bolivia. mm. Kwa hiyo kati ya mabao matano Neymar kafunga, nafikiri ametupia ame, ame kama mbili hivi, kwa hiyo amevunja ame rekodi ya rekodi ya Pele, bila shaka basi uh naona haraka haraka tuende kwenye maswala ya swali la leo tuliuliza ni kuhusu uh, michezo iliyofanyika uh, michuano kuhusu kutafuta tiketi ya kuingia Afcon mwaka 2024. Swali tulilouliza, je, umepokea vipi hatua ya Tanzania kufuzu kombe la mataifa ya Afrika Afcon na kuwakilisha mataifa ya Afrika Mashariki? mm -hmm. Majibu ni mengi kweli nikianza na huyu Mohamed Charo anasema yeye anatokea pwani ya Kenya. Anasema ni vyema sana katika bara la Afrika, na pia tunajivunia kuwa washindi katika michezo. Ndivyo watu wanavyojibu hivyo. Ewa, mimi hapa nakamata ujumbe wake. Huyu anaitwa James Mwakatobe anasema kwamba ni jambo jema, kikubwa wajiandae vyema, wakashiriki vizuri Afgon. Suguti Kibor Kongole kwa jitihada zao, kila la heri. Fululizeni mpaka mpate kombe la dunia hmm. <laughs> Takua kazi kwelikweli, hapa shughuli kwelikweli eh. Eh, mimi hapa nakamata ujumbe wake si mwingine huyo, ni eh, Bundala Tabu Budole wa Isalo Nzige, Tabora, Tanzania. Yaani ni furaha sana kwa Tanzania na kuona eh, tuko katika dunia ya kimichezo. Huyu anaitwa Ushindi Ushindi Paul, Ushindi Paul. Shukran kwa hatua hiyo. Christopher Georgi Kundila anasema furaha na sisi kuwa sehemu ya ushiriki wa fainali hizo, uongozi kwa kushirikiana na benchi la ufundi waanze maandalizi mapema ili tufanye vyema vizuri Januari 2024. Andrew Daniel Mkombe, mwalimu wa shule sekondari Biturana, Kibondo, Kigoma, Tanzania, anasema nimepokea kwa furaha na inaonyesha Tanzania tumefika kiwango fulani kwa mpira huyu hapa si mwingine ni Respicus Rwekwisha e, eh, kutokea Bihabo, kanisa la RC eh, Kierwa, Kagera, Tanzania, huko mbali kwelikweli, huko kiukweli, anasema mii binafsi nimefurahi sana kuona timu ya taifa imefuzu AFCON na vilabu vyetu kushiriki mashindano makubwa ya Afrika. Ni hayo tu ambayo leo basi tulikuandalia katika VOA Express. Mimi naitwa Idiligongo, niko na mwenzangu hapa, eh, Patrick Nduwimana, tunakuambia shukran kwa kuwa nasi na kila laheri popote eh, pale unapoendelea kutusikiliza matangazo haya ya VOA Express kutoka Washington DC. Kumalizika kipindi hiki, ndiyo mipango ya kuanza kuandaa kipindi kingine cha VOA Express. Kula ngoma hiyo, Joe Makini anakuambia bobea. tena tukiachana. Muda ni kitu muhimu sana, sisemu siwasikilize, bwana msikilize mama, jisikilize pia sauti yako ya ndani. Nini nachokwambia, tusishiko maigizo bali uhalisia. Harusi ilikuwa bomba, mwisho wa kusimulia, tutengeneze.