Karibu karibu karibu karibu msikilizaji, ni wakati mwingine mwafaka kabisa kwako wewe msikilizaji na kwetu sisi hapa studio kukaribisha tena kwenye VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani. Msikilizaji, mii nimekuja tena ndani ya studio kama pishi la mchele langu, jina naitwa Sunday Shomari. Tayari hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington. Nafahamu pale asiri Afrika mashariki kumi na nusu pale tisa na nusu Afrika ya kati ni mchana tayari Bwire, watu wamekisha toka kwenye shughuli zao, wengine wanapata pengine shughuli za kumalizia malizia siku, lakini mambo yako kwa ajili yako. Sisi tunafuatana na wewe katika kila jambo na kila mahala e, unapokwenda. Tupo kwenye redio, tupo kwenye mitandao ya kijamii, tupo kila kona kwa ajili yako wewe msikilizaji. Sasa ndani ya nyumba siko peke yangu. Kenneth Bwire unasema kwamba watu wanamaliza shughuli, wengine nimesema wanamaliza wengine, wanakaribia kumaliza shughuli. Ukienda pale Kariako, pale Wandegea. Ndio. uh, pale Nairobi. Pale Uganda, pale Wandegea, mm, ee. Wandegea, pale kwako <laughs> Iwau, sasa watu wanaanza <laughs> <wabu ya> <laughs> hey, hey, kuwasha jiko. Aa, mchoma, umemkaribisha msikilizaji, lakini ujue pia Putin amemkaribisha Kim Jong Un. Naam, amekwenda mm. kule bwili, hii ikiwa ni mara nyingine tena wanakutana E, na Bwire, katikati ya mambo ambapo dunia nzima inaangalia, kwa sababu kama unavyojua sasa hivi kuna vita vile vya Ukraine, kuna hali ya kuzungumzia hawa watu wawili wanataka kufanya nini hasa, ukizingatia swala hili linazidi kupamba moto Bwire. Unajua, Kim Jong-un huwa pandi ndege apani ndege ndio maana lakana treni lake maalum, na hilo train si kwamba linakwenda kwa kasi mm -hmm. linakwenda linafika mahali linasimama tena, mm -hmm. lina wanachunguza mbele kukoje wakijua, <laughs> mbele kuko salama tena <laughs> lina linasonga lina hivyo aina yake kabisa. Eh, inaripotiwa aliondoka uh, Pyongyang jana, amefika Russia hi leo, nafikiri sehemu za mashariki, safari ya kisiri sana. mm. anaenda kukutana na Putin. Unajua ni mara ya pili anakutana na Putin no. ilikuwa mwaka elfu mbili kumi na tisa walipokutana, alipokutana Donald Trump alikuwa rais wa Marekani, mambo mm -hmm. yakatoka wamevurugaga huko <laughs> Trump akaondoka kwa kikao akarudi huko na hisia zake no. alafu naye akaenda kukutana na Putin puti. sasa, sasa kikao sasa, cha sasa cha sasa wanasema kwamba wanakutana, Putin anataka silaha kutoka kwake Kim Jong Un. hmm. na Kim Jong Un pia ni mwerevu <laughs> no. Naye kuna, e, na kuna kitu anataka chakula, anataka msaada mwingine, anataka peo maarufu ya kutengeneza silaha na mambo mengine, na unajua ni jamaa kurusha makombora hasa, dunia yote nafuatilia kujua. Iki, kao, wanazungumza nini? Swala zima la kuwasaidia vijana kupata elimu, lakini pia mm. waepuke ghasia za nyumbani kwao, wanataka polisi kuchukua jukumu lao, lakini mm. kwa upande mwingine wachambuzi na wanaharakati wanafuatilia kwa upande wao kuhusu swala hili, wanasema nini? kujua hasa swala hili lilivyo, juu ya kitu yao, anasema kwamba hiyo sauti ijawa tayari, kwa sababu twende moja kwa moja, anaeleza aida mm -hmm. Isa pia kitu kingine ambacho takachofuatilia ni kule nchini Kenya. Eh, kuna watu wanavuta bangi sana. Eh, kweli. <laughs> Haya, wanauta sio wewe. Haya basi, tuangalie kule Uganda. Taarifa ya ukulu ya nchi hiyo kupitia msaidizi maalum wa Rais raisi Museveni masomo ya elimu na ufundi, ambaye ni pia mkuu wa mpango anataka kuhusiana na swala la elimu kuwafuatilia watoto ambao wamepewa fursa ya kupata elimu ya bure kupitia serikalini, lakini hasa katika masuala ya ufundi hawafanyi wala kupata nafasi ya kusoma. Tumezungumza na mwalimu ambaye ti maharakati Sam Kisitu kujua amepokea vipi wito huu. Kwangu, nimejaribu kulifuatilia na ninaona kwamba uh, kuna mambo mengi ambayo yanafaa yafanyike kuanzia kuhamasisha Uh, wanajamii kuhusiana na namna ya kuepukana na migogoro hii ya kifamilia, kwa sababu imegeuka kuwa kikwazo kikubwa katika elimu na utengamano wa, wana, wa watoto katika familia na uh, kwanza kabisa nataka niseme kwamba uh, migogoro ya kinyumbani inawasababishia wanafunzi kushindwa kusoma kabisa. Uh, unakuta mwanafunzi uh, akiwa anatoka kwenye familia ambayo ina mizozo anakosa hata kutulia pale shureni kwa sababu huwa anahofia kwamba huenda lolote laweza kutokea kati ya wazazi wake. yeah, kwa, sana uh, na migogoro hii ya kifamilia ina ina-, ina, ina, ina waathiri sana akina mama lakini suala hilo linapokuwepo, je, wito wa serikali kutoka polisi kuchukua hatua unatosha au ungependa kuona nini zaidi kinafanyika? Uh, serikali sema kwamba uh, polisi wachukue hatua uh, nadhani hiyo hiyo inaweza ikawa njia mmojawapo ya kujaribu kusuluhisha migogoro ya kifamilia uh, lakini vilevile uh, serikali isisahau jambo ambalo uh, inaona kwamba ni mahususi na jambo hilo ni la kuhamasisha watu katika jamii kwa hmm, sababu wakati mwingi uhusiano wa polisi na watu wa kawaida inaweza na, tukasema kwamba haupo uh, Yani watu wanaenda kwenye vituo vya polisi wakati wamesha sambarakika, na wengine wanaogopa kufika huko, kwa sababu wakati mwingine kwenye vituo vya polisi kunakuwa na wanahabari ambao wanamulika mizozo yao mpaka kwenye magazeti, mpaka kwenye vyombo vya habari kama vile TV. Migogoro tunaona kwamba hapo inachacha chacha kabisa, na huwa ni vigumu sana watu ambao migogoro um, um, yao imeshafika kwenye vyombo vya habari na kusambazwa kote, watu hao kurudiana bila shaka. Shukran sana mwalimu Sam Kisitu, huyo msikilizaji akitoa ushauri wake kufuatilia swala hilo zima la serikali ya Uganda kutaka polisi wachukue hatua kuwasaidia vijana hasa wa kike kurejea mashuleni kutokana na tatizo hilo lilopo <muchas> What a smile msikilizaji, kibao safi kabisa hicho, muro kutoka Kefina huyo msikilizaji akitusindikiza katika vi express mwana bwira nazunguka zunguka, zunguka hapa akitambua na kufurahia kweli kweli kibao. Kefina ameona smile tu, unajua ukichapa <laughs> smile eh, <laughs> eh, mm -hmm, mambo yanakuwa mazuri, unaweza toa hata kila ambacho kilichofichwa mbali. Sasa sande, mm -hmm. katika express bwana, huko nchini Kenya kuna kijana ambaye anaitwa David Olen anatoka uh, Transmara ambaye anatoa ushauri kwa vijana kutafuta ajira angalau hata vijijini, sio mjini tu. Tusimalize muda badala ya kawaida. Tulikuwa na timu kumi na sita eh, ambazo zinacheza fainali. Safari hii tutakuwa na timu ishirini na nne. Ni fainali ambayo eh, itajumuisha walio waliozoeleka. so, hapo tumekosea hmm, kidogo lakini bila itakuja shaka tu tunazungumzia kama huna kazi Najua wakati mwingine huyu mm, mm, kijana David Olen Lesere kutoka Transmara anasema, mijini bwana ai watu wanachapa kazi lakini hamna mm, ile kazi kukituma yenyewe jameni, eh, mwelekezi wetu anatuambia ipo tayari David. Vijana waache kukaa mjini, kuna kazi mingi ambayo wanaweza kufanya ya kuendeleza maisha yao iwe ya kutegemewa siku za mbele. Washikilie mambo ya kilimo, kwa maana mambo ya kilimo imeinua watu wengi, wanaweza kufanya, watu wanajiajiri wenyewe kwa kuendeleza mambo ya kilimo. Kuna kulima mahindi, kuna pia mambo ya kulima miwa, na hiyo inaweza saidia hata vijana kujiajiri na kuwaandika hata watu wengine. Naam, unamsikia ataka... na, amesema huyu kijana anataka nini? u... mshauri zimejaa. hmm. E, hmm. E, ni... watu waangalie zaidi vijana, fungueni macho kuona, sio sehemu moja tu, bila shaka hmm. Lazima kujituma haya. Na vile vile akigusia aliongezea jingine hapo mm-hmm. tumsikie watu wanafuga ng'ombe pia, unaona wanaendesha maisha yao kwa njia mzuri. Wengine wamejaribu kuendesha hiyo ufugaji na tunaona wamejenga manyumba ambapo watu wanakodi kwenye matown. Kwa hivyo, vijana, kuna kazi mingi ambayo wanaweza fanya, waache kukaa mjini. Yeah, unaona sasa hiyo kitu, vijana wajitume kwenda kuangalia kila mahala, Bwire, hata kama ni kuchunga ng'ombe eh, kwa sababu kazi ni kazi, nikazialeta maziwa. mm. Mm cha msingi unapokuwa mwanamume, unapokuwa mwanamke, hmm, unajituma kufanya kazi, hivyo ndivyo takiwa. Vijana wengi wanakaa wanasema, tusubiri. Uwezi kusubiri, ah, si kusubiri. Wakimuona ah, ah, sana wanambia, sasa unaniachaje eh, unaniacha <laughs> <laughs> <laughs> nilikuwa nimepanga kutana na wewe. <laughs> <laughs> Nimepanga sijapanga takwata nilipokukuta. Haya <laughs> basi, moja kwa moja tuende kwenye habari za dunia. Kenesi Bwire, tuangalie nini ambacho kinazungumzwa Shirika la Msalaba Mwekundu leo limetoa wito wa msaada wa zaidi ya dola milioni 100 ili kutoa msaada unaohitajika sana nchini Moroko, siku chache baada ya tetemeko kubwa la ardhi kuua karibu watu 2900, amesema. Ah, eh, fedha hizo zinahitajika kwa ajili ya afya, maji, usafi na mazingira na usafi, na kwamba msaada huo utagharimu karibu dola milioni 112. Idadi ya vifo kutokana na mafuriko nchini Libya inaweza kufikia maelfu. Afisa kutoka shirika la kimataifa la msalaba mwekundu na hilali nyekundu IFRC amewaambia waandishi wa habari leo Jumanne, idadi ya waliofariki ni kubwa amesema Tamir Ramadhan, mkuu wa ujumbe wa IFRC nchini Libya. Ramadhan amesema kwamba shirika lake limethibitisha kutoka vyanzo huru kwamba kuna watu elfu kumi hawajulikani walipo. Kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un amewasili nchini Russia leo Jumanne, ambako atafanya mazungumzo na Rais Vladimir Putin katika mashariki ya mbali nchini Rusia licha ya onyo la Marekani na Korea Kusini dhidi ya uwezekano mkubwa wa kuipa silaha Rusia. Maafisa wa Korea Kusini wamesema wanafuatilia kwa karibu mno mkutano huo wa kwanza kati ya Kim na Putin utakaofanyika katika kipindi cha miaka minne. Rais wa Rusia Vladimir Putin pia hii leo amesema kwamba nchi za magharibi kupeleka ndege za kivita aina F16 kwa Ukraine kutaendeleza mzozo. Akizungumza kwenye mkutano wa uchumi katika mji wa Vladivostok, Putin amesema kwamba kati ya Warusi 1,150 wanajitolea kila siku kujiunga na jeshi la nchi hiyo, na kwamba laki mbili sabini elfu walisaini kujiunga na jeshi katika miezi sita iliyopita right nazikwa ujana wanisha mm-hmm. to Bwire, inaonekana uh, kumbe unaweza ukapata kazi nyingine ya uimbaji tukiacha mm, hapa studio tunaweza toka kwajiri kwenye maswala ya uimbaji ama hiyo hata ina ajira? E, unajifungulia mwenyewe ndio ile kusema, kama una kazi unaanzisha ajira yako, bora usinywe pombe tu, yani sauti iwepo tu basi. <laughs> Mm, lakini usinipe mike kwenda kufanya hivyo ashanipa, au watakukimbia wasikilizaji. Ashanipa onyo mwelekezo wangu kwamba don't give up your day job, kwamba nisiache kazi yangu nikajidai kwamba naweza nikaimba, nitaambulia patupu. Asante ushauri wako, aidha nimekusikia. Kwenye VOA Express msikilizaji ni 14 hivi timie saa 11 Afrika Mashariki, hapa Washington DC takuwa tunagonga saa 4 kamili bila shaka mm, tunagonga hiyo muda <laughs> Barazani, barazani, nasema nini Bwile? Barazani leo iko moto, inaonekana nini nakuambia. Barazani mm. ni kwamba kuna utafiti ambao umefanyika nchini Kenya kwamba hey, vijana wanagonga majani majani tena eh, majani ya ng'ombe? majani gani? Ah, kuna majani mengine mm, vijana huwa wanawasha, alafu wanajisikia mm, wamefika mbinguni ile hali wako duniani, yani wanaishi dunia ya kwao, yani naitwa bangi ukipenda Mm, kwa hiyo eh, ni tafiti umefanyika, sio? Utafiti unasema hivyo umefanywa na nakada kwamba vijana mm, wameongezeka mara mbili zaidi wanavuta bangi ama ni Wajakoya aliposema kwamba bangi ina pesa, wakaichukulia kuwa serious. Kumbe jamaa kwa anachapa kampeni <laughs> sasa, <laughs> sasa, <laughs> sasa, <laughs> e, sasa utafiti mpya Kenya unavyoonyesha hivyo kwamba matumizi ya bangi yameongezeka marudufu sisi, yeah. Hapa msikilizaji tunakuuliza, jamaa, tunajua bangi na madhara yake makubwa tena. Kwa hivyo tunakuuliza wewe, tufanye nini ili kudhibiti hali ya vijana kudhani kwamba bangi ni chakula, wanavuta wanavuta wanavuta kiasi kwamba vicho vyao vinafikiria wamefika mbinguni. Ah, msikilizaji upo kwenye line ya simu kenye mskitambulisho. Msikilizaji uko wapi? Tuambie jina lako, mahali ulipo, tupe maoni yako. Karibu msikilizaji, kwenye line ya simu unasikiliza VOA Express. Tuambie upo wapi? Napatikana Kahama, Ikiagula na... Tanzania. Umesema unaitwaje? Naitwa Ngasa. Ngasa wa Ikiagula, Kahama, Tanzania. Zungumza na Sande. Karibu Ngasa, tuambie ndugu yangu, umepokeaje nini eh? Maoni yako kutokana na swali letu la barazani eh, sawa. So kabisa. Ngasa, pole, hatusikizani na wewe vizuri. Tunakushukuru kwa simu yako, lakini ni kama mawasiliano yetu hayako vizuri eh? Ngasa ama unatusikiliza, unataka kutoa maoni yako. Vijana wanavuta bangi kupindukia nchini Kenya, nini maoni yako? Tufanye nini kudhibiti hali hii? Vijana waache uvutaji wa bangi na wawe bize na shughuli mbali, mbalimbali za kujipatia masilahi, kwa sababu bangi inaathiri ubongo Mm -hmm. Na, na, na kujizeesha kwa vijana. Asante haya, umesikia mw... vijana, e. Sawa, nakushukuru sana Angasa, nakutakia siku njema kutoka kule nchini Tanzania. Line ya simu kidogo imekuwa na usumbufu, kumradhi wasikilizaji eh, kwa hali hiyo, lakini basi tuangalie pia kwenye Facebook bure. Wengi wametuma maoni yao na bila kupoteza muda, naona unacheka umevutiwa na hayo maoni au ni kitu gani kinakugusa? <laughs> umemwona Jeremy hapo Kiare Simon, nimeona jirani ndio wewe, nikuulize. Oh, no, no. Anasema tu haya matumizi yahalalishwe mm. e, sokoni kwa sababu anasema <laughs> thamani yake na matumizi <laughs> pia yatashuka hiyo, yeah. Ndio ushauri wake kwamba yakiruhusiwa, yaki, yaki, yaki basi <laughs> itaonekana haina thamani itashuka, lakini hayo ni yeah. maoni yake Bwile. na Conrad Eustace, haya Conrad anasema nini? Anasema tu kwamba serikali iweke msimamo na sheria kali na pia ugumu wa maisha anasema, na mapigano ni mojawapo ya machochezi ya haya maovu kuongezeka kwao. Anasema Mungu anaomba aipiganie nchi ya Kenya amani. Fikire Kavumbavu anasema hata huku Bongo kila kukicha watumiaji wanaongezeka, serikali inajifanya inakataza. Ingekuwa vyema vitengenezwe viwandani vya kupungwa makali, ili watumizi wasiadhirike zaidi. Yani ya kwamba iende, e, itengeneze kiwandani makali hmm, yaondolewe alafu wapewe watu waanze kuvuta ah! Y yes, Elisha Kibet anasema hmm. Sheria ya kupiga marufuku bangi itolewe, kisha ifuatwe kwa ukamilifu. hmm. Ndi anavyosema yeye. Vincent JJ Kaji anasema ni kijana mpole sana wa Tanzania kutoka Kagongwa mtaa wa Majengo manispaa ya Kahama Tanzania. hmm. Anawakilisha salamu kilabu, anasema kiukweli, cha kufanya ni kukomesha kilimo, yeyote anayepatikana na lima bangi awekwe viboko vya kutosha, alafu ing'olewe, ichomwe moto. Haya, basi, kazi. Ndakushukuru msikilizaji, endelea kutoa maoni yako kwenye Facebook kumalizia kuondo kwenye kipindi hamaana, haya malezi ka maoni, endelea kutoa maoni wakati unaendelea na kipindi, sivyo? Haya hmm. Hai, basi ni wakati wa muziki express. Bila muziki captain ujasukuma gurudumu ama unasemaji captain? Diamond Platinum akimshirikisha Ravana anasema nini Salome? Chambua kama karanga, bwila, unajua kuchambua kama karanga, we, maana yake nini? Au wimbo wa chambua kama karanga, unaujienye jivua <tipu> jinyonge Wenye ni wimbo huo, msikilizaji, rowake Diamond Platnumz, kibao ambacho kimetamba kweli kweli bwiri kule nchini Tanzania. Kabla hata Diamond hajakimba kibao hichi kimekuwa maarufu sana, na yeye akakitohoa na kutoa aina yake ya wimbo huo wa chambua kama karanga. Salome Kameruni ni mwenyeji wa Burundi. Hii leo kuna jamaa amesema kwamba hapa mende anakutana kabati katika mechi ya mwisho ya kujua nani atatikisa nyavu wakati wa kampeni ya fainali ya kombe la bara Afrika AFCON mm. ishirini ishirini na nne. Mm. Burundi nilikuwa nazungumza na Patrick Ndoimana, kamuuliza kutaendaje? <laughs> amenyamaza tuwa kunijibu, tu hakuna jibu, ameniangalia tu, lakini nimezungumza na Dr. Liki Abdalla, huu mchambuzi wa spoti sana nchini Tanzania. Liki anajua sana mambo haya na anaanza hivi, tumsikilize. Badala ya kawaida tulikuwa na timu kumi na sita eh, ambazo zinacheza finali safari hii tutakuwa na timu ishirini na nne ni fainali ambayo e, itajumuisha walio waliozoeleka na hawa ambao wamejua kutumia nafasi hizo nane mpya vizuri, tukiwemo Tanzania, ingawaji kwa machungu ya ndugu zetu wa Uganda. Yaani tumefurahi sisi, lakini Uganda tumewacha kwenye masikitiko. Tukianza na mwenyeji Cote d'Ivoire anajulikana tukiacha mechi ya leo bwile, bado mechi ya leo maanake ya Kamerun na Burundi, huwezi kujua, labda mende anaweza akaangusha kabati. Tuna, tuna Kiswahili hicho hapa Dar es Salaam, sijui kama unakielewa wewe. Sasa kabati nani? eh, nani mende, mende. Nani? Yani, ajabu itakuwa ya Burundi kumfunga Kamerun leo, umeelewa? <laughs> <laughs> kwamba kilichotegemewa kinaweza kikatokea, labda hilo litokee, lakini Misri kama kawaida yupo, Guinea Conakry kama kawaida yupo Ghana kama kawaida yupo, ee, Algeria kama kawaida yupo, Mali kama kawaida yupo, Kongo wenzetu wa Kinshasa kama kawaida wapo, Tunisia kama kawaida wapo ee, Bafana Bafana, Bafana wa South Africa na Morocco wapo kama kawaida, Senegal wapo. Sasa kuna, kuna, kuna ambao kidogo ajabu ndio iliyotokea kwamba wako wengine, Nigeria yupo kama kawaida. Eh, ila wako ambao ghafla wamejitokeza vizuri eh, katika mambo, mfano nitakupa mfano sin kama Guinea Bissau, ingawaji labda kundi lao liliwapendelea, hata si Tanzania tungekuwa kwenye, yani Uganda angekuwa kwenye hilo kundi, si ajabu Uganda angeenda, lakini Guinea Bissau ameenda, alafu Cape Verde ambayo ni visiwa hivi vidogo vidogo tu lakini vimekuwa vikitatamaa, nafikiri, kwa sababu wachezaji wao wengi wanacheza Ureno, katika ligi inawezekana ligi ndogo ya pili, lakini ligi ya pili ya Ulaya, ndugu yangu eh, ni kubwa kwa Afrika kiwango chake. Kwa hiyo na wao wamo eh, badala ya Togo, tumebaki mechi moja tu. Kwa kweli mechi moja iliyobaki ya Kamerun, ambao wanacheza na, na Burundi leo, ambayo mimi nasema e, sina manyumba mengi bwile mm. Lakini naweza kuweka hata nyumba yangu mm. E, kwamba <laughs> akifungwa akishinda Burundi wachukue nyumba yangu, ingawaje sina nyumba nyingi. Haya, nitakuja unipe hiyo nyumba yako basi, ubaki hivyo kama ndege kwenye kiota. Nini nini kikafanyika kwenye Gabon na Komoros ambao walisisimua sana mechi zilizopita? Ghafla tu tena hawamo na Gabon wenye majina ya kutajika. Kwa kifupi, nini kilikwenda mrama? Tunaweza tukasikitika kukosekana kwa Gaboni labda eh, lakini Komoro wanajua kama tayari walikuwa wamekwenda kwenye maji marefu na kundi lao lilikuwa gumu Bwile, sio tio, tio la kuzungumza hivyo e, ingawaji utaki, utaki sasa tukazungumza e, ya, ya Kenya ilikuwaje? Kwa nini hatuzungumzi uh, habari ya, ya Kenya Afrika Mashariki tu, tunakuwa ni sisi tu uh, Rwanda hayupo, Burundi hayupo, eh, Sudani eh, hayupo mm, kwa sababu ya muda tutasema. Wa Kenya ni mbio, basi yao ni riadha tuta tutasubiri watakapoimarisha viwango Liki. Nasema asante, bila shaka Dkt. Liki huyu akieleza hayo mambo. Bwire sana, Kenya no. serikali iliingilia maswala ya soka ikapigwa kiboko, kwa hivyo ikapigwa kiboko, ndio inavyokuwaga yeah, huwezi kuingilia maswala ya soka kwenye FIFA. Basi swali la leo, haraka haraka Bwire, kabla ya kumaliza kipindi, je, wito wa Rais Samia wa kuruhusu uhuru wa kufanya mikutano ya kisiasa wanatumiwa vibaya? Wengi wamejibu huko kwenye mitandao, nianze naye Presenta Jven anasema uhuru wa habari ni kitu cha muhimu kwa watu wote, hasa kwa Kenya hiyo, anaongelea kutoka Kenya Mona eh? mm. Eli Joseph anasema kwani rais ndinarusi mikutano kwa utashi wake au mkutano ni swala la katiba? Haya, Ayubu Sanga anasema na yenyewe kama serikali itoke kujibu hoja zao, sio kusema tu wanatumia vibaya, kwani sheria inasemaje kuhusu wanaofanya hiyo mikutano? wanatumia vibaya, hebu msome. Bashiru Simwoni hapo labda, uendelee Bashiru. Mnalima Yupo Songea, Tanzania, anasema ni kweli kabisa, baadhi ya wanasiasa wanatumia vibaya uhuru huu, kwani wengi wamekuwa wachochezi wao. Badala ya kukinadi chama chao, wamekuwa wakinena maneno yasiyo na staha kwa viongozi wakuu wa serikali. Haya, tumefika mwisho. Kutoka studio, Sande Shumai na Kennes Bwire, upande wa pili Aida Isa Meri Mgani simamizi. Kwa heri kwa sasa.