See right here on VOA1. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni matangazo ya VOA Express hewani moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Hapa ni saa tatu na nusu asubuhi na kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu alasiri studio uko nami leo uh, Patrick Ndwimana, lakini vile vile niko na mwenzangu hapa Idi Ligongo. Tunakaribisha katika matangazo haya ya VOA Express, ambapo tukikuletea maswala mengi tu ya msingi ambayo itakufanya wewe msikilizaji uweze kufahamu, ikiwa ni habari za dunia, hali kadhalika maswala ya kijamii, burudani, eh, bila kusahau eh, yale ambayo yanakuwa yakiendelea na tukiyajadili katika barazani na swali la leo nam uh, kuhusu habari za leo ni kwamba tutakuwa na habari kuhusu uh, msichana mwanaharakati wa mazingira huko Kenya, ambapo ni miongoni mwa wale ambao watapewa tuzo, watatunukiwa kutokana na juhudi zao katika kulinda mazingira, lakini vilevile kule Tanzania, mji Ligongo, tutakuwa na habari kuhusu baraza la vyama vya siasa uh -huh. mjadala unaendelea kule, kule. Mambo mengi yanaibuka na watu wanauliza maswali mengi. Je, hawa vijana wanapata uelewa gani juu ya baraza hili? Lakini vile vile kwa vile leo ni siku ya Jumaa Jumatano, kawaida huwa tuna uh, uh, ripoti kuhusu masuala ya teknolojia. Tutaungana naye mwenzetu BMJ Muridi, atatupa mengi zaidi kuhusu kampuni ya Apple, Apple kuzindua simu yake mpya inaitwa iPhone 55kama mm -hmm. Wow, studio nambari 15 kutoka hapa VOA Express. Basi eh, nadhani bila kuchelewa, moja kwa moja tuelekee kule Kenya, ambapo huyu Elizabeth Wadhuti eh, ni miongoni mwa watu ambao watatunukiwa tuzo inaitwa Time 100 Impact Awards kule Singapore, itakuwa ni tarehe 17 Septemba yani mwishoni mwa juma. mm -hmm. Na hii ni kutokana na kazi kubwa aliyoifanya Elizabeth, Elizabeth Wadhudi, Wadhuti, jina hili lina kukamata linalipa <laughs> Lali shida sana mm huyu -hmm. amejitolea zaidi na kuendeleza urithi wa Wangari Madhai. Huyu najua ili ligongo Profesa Wangari Madhai katika eneo la kule eh, Nyeri hasa kwa kuhamasisha Uh, watoto wa shule kuweza kuendelea kupanda miti miti ya matunda katika hali ya kuhifadhi mazingira, lakini vilevile vile huyu Elizabeth ni mwanaharakati mm, mkubwa. Hata huyu mkutano wa juzijuzi pale Nairobi mm-hmm. kuhusu uh, mambo ya hali ya hewa alishiriki na akatoa msimamo um, wake, na amekuja shiriki mikutano mingi sana kuhusu masuala ya hali ya hewa. Basi moja kwa moja kutokana na uh, habari hii ambayo ni habari nzuri kabisa na ambayo inaleta motisha nilimuuliza Elizabeth Waduti, ambaye anasema kwamba aliiga mfano wa Wangari Madhai, imekuwaje mpaka aamue kuendeleza juhudi hizi za ayati Wangari Madhai? Nam, ningesema Wangari Madhai amekuwa ni utelelezo wangu sana, na wakati ambapo nilipanda mti mzio mdogo zaidi mzio wa miaka saba, alikuwa ni mbunge wa watetu ambapo ni wa ila mahali ambayo nimezaliwa na nimependa sana ile kazi yake, kuja hiyo kazi yake, mnendo yake na jambo ambayo alifanya katika kuhifadhi mazingira yetu. Na kwa sasa niko na nafanya na Wangari Maathai Foundation kama kiongozi wa Youth Hub ambayo inasaidia kuhakikisha kwa kwamba tumeweka ile legacy ya Wangari Maathai iendelee katika vizazi ambavyo viko uh, na vizazi na nadhani kwamba kukuwa na ile uongozi ambayo alikuwa nayo ni jambo ambalo limenipa motisha sana, na nimeweza kuendelea kuiga mambo ambayo walifanya hatua katika kulinda mazingira yetu, na hatua katika uongozi ambao walionyesha duniani, hapa nchini na kila mahali ambapo alienda kuhifadhi mazingira yetu. Haya, baada ya ukipata tuzo hiyo, utafanya vipi kuhakikisha kwamba vijana wengi sio tu Kenya lakini Afrika Mashariki hata Afrika wanahamasishwa zaidi au wanajihusisha zaidi na kuhifadhi mazingira? Nadhani tuzo imekuja in, wakati ambapo tumemalizia hii ya Africa Climate Summit, na nilikuwa nafanya hivyo lead coordination ya Africa Climate Assembly ambayo ilikuwa ni kongamano kubwa zaidi na vijana katika Afrika ambao wanatuza mazingira yetu na ambao wako katika ile space. Na ningesema kwamba kupitia platforms kama hivi na tunaweza tukaweza kuendeleza zaidi kusaidia vijana wengi waweze kuendeleza kuwa na uongozi na waweze kufanya yale ambayo wanaweza fanya katika nchi mbalimbali, na katika communities zao waendeleze kuhifadhi kwa mazingira na pia kuhakikisha kwamba viongozi wetu pia wanaungana nasi kwa zile solutions ambazo tunaleta katika climate change. Elizabeth Wadhudi huyu ambaye atatunukiwa tuzo ya wale ambao wamekuwa na ushawishi mkubwa katika jamii zao, ni wale ambao wameleta maendeleo na kuweza kufanya kazi nzuri sana uh, hasa hayo upande wa kuweza kuhifadhi mazingira. Nifahamishe tu kwamba Elizabeth amekwisha panda zaidi ya miti elfu thelathini nchini Kenya tangu mwaka 2016. Basi tupumzike kidogo na wimbo huu wa Diamond akishirikiana na AY zigo <muchos> <muchos> Haya basi, huyo ni Ambwene Yesaya eh. Ay, anakuambia zigo akiwa amemshirikisha na Nasib Abdul maarufu kabisa kama Diamond zigo zigili zigile <laughs> aya mambo mengi kwelikweli. Basi moja kwa moja tunaelekea kule uh, Tanzania ambako kuna baraza hili la vyama vya siasa linaendelea, na moja kati ya hoja ambazo zimekuwa zikitolewa ni namna gani vijana wanashirikishwa katika maswala ya kisiasa. Je, wanasiasa hivi sasa majukwaa ambayo wapo wanatoa hoja zinazowafanya vijana wawe na uelewa wa siasa hasa kuelekea uchaguzi. Unajua Tanzania mwakani wanaenda kufanya uchaguzi wa serikali za mitaa mm -hmm, na elfu mbili na ishirini na tano utakuwa uchaguzi, uchaguzi mkuu, mkuu. Kwa hiyo watu wanajiuliza, je, nafasi ambazo uh, zipo hivi sasa hasa kutoka kwenye vyama mbalimbali mbali vya siasa zinafikiria zaidi vijana, au hoja ambazo zipo je zinawajenga vijana uelewa wa kufanya hivyo. Tumezungumza hapa na Daktari e, Neema kutoka ku Chuo Kikuu cha Makumira e, kilichopo kule e, Arusha nchini Tanzania, e, Daktari Neema Mturo, hebu tueleze sasa wewe kile ambacho unakiona. Je, kuna mazingira ya hawa vijana hawa e, kupewa e, zile hoja na kuwe na uelewa wa kuwa tayari kuelekea katika chaguzi hizi ambazo tunazungumzia? Yani nadhani kwa vijana bado ni changamoto, elewa bado ni mdogo kulingana na kwamba wanasiasa wenyewe kwanza wanachanganya. Kwa hiyo vijana wanakuwa hawaelewi waende wapi, kutokana na mambo ambayo yanaendelea sasa hivi. Hawana shule yote na hawaelimishi kwa kisuke kile wanasiasa wasimama, kwa sababu sisi tunahitaji hoja zimsaidia huyu kijana aweze kupambanua afanyiji. Wakati mwingine hata kama wanahitaji kuingia katika siasa wanakuwa hawajakomaa kisiasa, kulingana na sera za hawa wanasiasa hata yeye mwenyewe akiwa akiamua kwenda kugombea ubunge bado atakuwa na sera zile zile ambazo anajengewa, kiasi kwamba anakuwa hana hoja. Lakini pia pale ambapo unahitaji kujenga hoja, jenga hoja, jenga ya msingi, watu wawezi kukusikia, watu wajifunze kitu kutoka kwako na nini. Sasa kile ambacho ungefikiria ama kuona kinafanyika hasa kwa kuwawekea mazingira hawa vijana, ushauri wako ni nini, ama hoja ama mapendekezo yako ni nini, daktari? Mimi ningeshauri hawa watu ambao wangesaidia kutoa zile semina ambazo zitawasaidia hawa vijana katika swala zima za, la kujenga hoja. Unajua, siasa ni science. Sasa watu ha, wanaona siasa ni kama bla, bla, bla, bla, lakini ni political science ile. Kwa hiyo ninavyoona sasa hivi mambo yanavyoendelea, sio ile ambayo nimeisoma. Watu wanaongea tu pumba pumba pumba pumba, hakuna hoja kusema tujenge, hiki kitamsaidia huyu kijana kwa maisha yake ya, ya baadaye hivi na hivi zaidi ya huyo hivi hamna kitu, hamna kitu, ni matusi matusi, hoja hakuna. Kwa so, hiyo hawa watu wanaoandaa hii mikutano wasaidie vijana katika kuwajenga, wawe ni watu ambao wana uwezo wa kutoa hoja wanaposimama kwenye majukwaa, sio matusi haya. Huyo ni daktari Neema Mturo akiweka eh, bayana yale ambayo anayaona yanaendelea. Siasa sio bla, bla. Aa, Waziri Mkuu wa Japan Fumio Kishida leo amefanya mabadiliko ya baraza lake la mawaziri na nafasi muhimu katika serikali yake ili kuboresha nafasi yake kabla ya uchaguzi wa mwakani ambapo amemteua waziri wa ulinzi na mambo ya nje mwanamke kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2004. Waziri mkuu Kishida ameteua wanawake watano katika baraza la mawaziri lenye mawaziri 19, ikiwa ni sehemu ya kujaribu kupata ufuasi baada ya chama chake kuachana na la baraza lake lililokuwa. Na hao watano wanakuwa idadi sawa na wale waliokuwepo kwenye baraza la mawaziri la miaka 2014 na 2001. Raisi wa Rusia Vladimir Putin Jumatano amekutana na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un katika kituo cha Rusia ambacho kimeendelea zaidi katika teknolojia ya mambo ya anga katikati ya tahadhari Z za Marekani na Korea Kusini kupinga makubaliano yoyote ya silaha. Rais Kim aliahidi msaada kamili usio na masharti yoyote kwa maamuzi ya rais Putin, ambapo kwa hakika alikuwa akizungumzia vita vya Rusia na Ukraine wakati viongozi hao wawili walipofanya mazungumzo katika eneo la Vostochny Cosmodron lililopo katika mkoa wa Rusia Amur unaopatikana mashariki ya mbali karibu na mpaka wa China. Kufanikiwa kwa Taliban kwa mashambulizi dhidi ya tawi la Islamic State, Afghanistan, Islamic State Khorasan au IS Khorasan, kwa kiwango kikubwa limeondoa heshima na kupunguza mashambulizi kwa raia, kwa mujibu wa mwakilishi mwandamizi wa Marekani Tom West, ambaye ni mwakilishi wa Marekani nchini Afghanistan ameelezea tathmini yake wakati wa warsha ya kituo kisichofungamana na itikadi za kisiasa na kukutanisha wanazuoni jijini Washington. Amesema hatua za ukabiliano na ugaidi zimefanya kupungua kwa kiwango kikubwa kwa mashambulizi kwa raia wa Afghanistan. Taasisi ya kimataifa ya uhamiaji Jumatano imesema mafuriko mabaya ya mashariki mwa Libya yamesababisha watu zaidi ya elfu thelathini kukosa makazi. Idara hiyo ya Umoja wa Mataifa inasema takriban watu elfu thelathini wamekoseshwa makazi na kutokea katika mji wa Derna, huku maelfu zaidi wakitokea maeneo mengine ikijumuisha Bengazi. Zaidi ya watu elfu tano wanaaminika kupoteza maisha, huku idadi kamili ikiwa ni ngumu kuthibitisha katika taifa hilo, ambapo serikali zinazokinzana zimekuwa zikipigania kuchukua udhibiti kamili wa kwa muongo sasa. Basi unaambiwa badilika, yeah. Badilika kitu cha storyteller akishirikiana na Bien Bien, hao wazee Sauti Sol, Sauti Sol. Uh, wazee wa mashairi wanatoa mashairi ma safi kabisa na sauti zao kweli mm, iligongo mm. Uh, mimi nakubaliana ile amba uh, jina ambao walikuwa wamechagua jina la bendi yao ile Sauti Sol, Sauti Sol, wana sauti ambazo yeah zimetulia zime. Haya, basi tukiendelea hapa, tunaona kwenye televisheni mbalimbali habari kubwa ambayo inaendelea eh, ni yule mfungwa ambaye alitoroka eh, katika gereza moja katika jimbo la Pennsylvania Danilo Cavalcante <laughs> sasa yuko chini ya ulinzi wa polisi baada ya wiki mbili wiki mbili akisaka kwa huyu jamaa, na wadadisi wa mambo wanasema kwamba huyu jamaa Yani amekuwa amejipanga kweli, kwa sababu mara nyingi unakuta mtu akitoroka gerezani na kwa mazingira ya hapa Marekani huwa hachukui muda mrefu sana mpaka anakuja kukamatwa. Saa hii amechukua wiki mbili, wiki Kasi... mbili ni jambo ambalo hata watu walikuwa wanajiuliza, imekuwaje huyu jamaa, wiki mbili wanamsaka wampati mm. Lakini sasa uh, wakazi wa eneo ambako uh, alipokamatwa leo, kaunti mm. uh, ya uh, inaitwa kaunti gani hii? uh, Chester. Chester. Mm. Walikuwa wamepewa tahadhari, mkimwona tu piga simu ile 911. Mm, ile simu ambayo ni ya dharura mm -hmm. na ni kweli simu hiyo imesaidia ili aweze kukamatwa huyu. Mm, sababu kuwa anasema huyu jamaa na silaha na ni mtu ambaye hatari kabisa. <laughs> Sababu hata shule watu walikuwa wanaambiwa, funga nyumba, funga nyumba, fungeni nyumba zenu sababu muda wowote anaweza akaingia hapa mm. Akawafanyia vibaya alafu, digongo, uliona alipotoroka lile jela mm. unakumbuka, <laughs> ile ule wimbo wa Linerich mm. Denson uh, seli mm. yale, yani alivyopanda nini hii, ule ukuta ukuta, kama kama kaa fulani hivi ndio, e, kaa wa baharini, unajua wanavyotembea wanavyotembea, alafu akafika mbayo kwenye dari. kwenye dari kwenye dari kule juu kama vile utafikiri ni sinema mm. Spiderman yeah. <laughs> kwa hiyo ni, ni, ni namna ambayo imeleta ime tafurani kubwa hapa Marekani mm. na kwa mazingira ya Marekani hapa, unajua Patrik, ni tofauti kidogo na kule nyumbani ndio. Mazingira hapa hivi una utakimbia vipi? Kwa sababu mitaa kwanza imepangiliwa mm -hmm. na kila kitu kipo alafu kamera zipo, zipo, kila, kila, kila, kila kona mm. kila duka unaloingia, mm -hmm. kuna kamera. Eh, kila mahala unapokwenda watu wana uwezo wa kutoa taarifa na watu wa polisi wakafika ndani ya dakika mbili tatu, naanza kwa vile hata picha yake alikuwa amesha sambazwa. Uh, sambazwa kila mahali kwenye televisheni nini uh, lakini siku kumi na nne kweli huu uh, jamaa ameandika historia ameandika historia, kwa hiyo tutarajie kuona <laughs> uh, makala mbalimbali mbali, hata sinema ikiwezekana, <laughs> Hei, eh, eh, sinema ya eh, eh, eh, eh, kutaka kujua ujamaa na eh, nadhani na, na vyombo vya habari vingi sasa hivi vitakuwa viko tayari kabisa kwenda enda kufanya mahojiano. Tizama vyombo vya habari vyote vikubwa hapa Marekani, vyote wote wote wanazungumzia wanazungumza, basi ndio habari hiyo ya Marekani hmm. Eh, na polisi wa Pennsylvania walikuwa wanatarajiwa ku... nazungumza mpanyam... muda mfupi mfupi kwa mkutano na waandishi wa habari kuhusu huu mkasa wa huyu kijana gongo kama unapenda show off kama unapenda show off. Ben Paul akishirikiana na Darasa, uh, ni wimbo wao mpya mm, huu kitu kibichi kabisa. Haya basi, tuende kwenye masuala ya teknolojia. Kampuni ya teknolojia ya hapa Marekani, Apple imezindua simu zake mpya za iPhone 15 15 pamoja na vifaa vingine katika kile kinachotajwa na wachambuzi kama juhudi za kuimarisha bidhaa zake wakati ambapo mauzo yameshuka, huku bei ya hisa zake pia ikishuka ikiendelea kushuka katika masoko ya hisa. Basi moja kwa moja kwenye laini ya simu tulonga naye BMJ Muridhi kwa njia ya ya simu akiwa kule Alexandria, Virginia. BMJ bila shaka umekuwa ukifuatilia kwa makini yanayojiri kufuatia uzinduzi huo uliofanyika jana Jumanne. Kwanza kabisa, nini kipya kwenye uzinduzi huo? Asante sana Patrick na mwenzangu hapo Idi Ligongo. Kipya ni kwamba kwa yale ambayo nimefuatilia, uzinduzi huo ambao umeuzungumzia Patrick ulifanyika katika mji wa Cupertino katika jimbo la California. Unajua, kile ndicho kitovu, ndipo ambapo mambo mengi sana ya kampuni hii ya Apple huwa yanafanyika. Lakini moja kwa moja katika kujibu swali lako, kipya kabisa ni mwonekano wa zile simu. Kwanza nieleze, sio simu moja, ni simu tatu ambazo zimezinduliwa hiyo jana, iPhone kumi na tano, iPhone 15 Plus na iPhone kumi na tano pro max. Eh, sasa hizi tatu huwa zinafuatana eh, hivyo kulingana na umahiri wa ah, simu yenyewe ile pro max bila shaka ndio ambayo ah, eh, ni ya ngazi ama kiwango cha juu kuliko hizo zingine mbili, na vilevile vile bei yake itakuwa ni tofauti na hizo mbili. Kwa hivyo mwonekano, uh, ni tofauti bila shaka na ile iPhone ambayo ilikuwa inatangulia, na vilevile vile, uh, kitu muhimu sana ambacho uh, kimeonekana tofauti ni jinsi ambavyo utaweza kuchaji zile simu ee, mbeleni ilikuwa mfumo wake ni tofauti na sasa wameleta ule mfumo ambao e, wengine wetu ambao hatutumii. iphone pia huwa tunatumia kwa simu hizi zingine za android ee, unajulikana kama USB-C. Ee, ambapo ni kujaribu kufuata kanuni ambazo zimewekwa hasa na nchi za umoja wa ulaya kwamba simu zote ziwe zinaweza kuchajiwa e, kwa kutumia kifaa kimoja ee, lakini pia nitaje pa... Patrick, kabla hatujaendelea, kwamba sio simu peke yake, kulikuwa pia na uh, Apple Watch, yani simu uh, wanasema Nine series uh, sio simu, nasema saa ya mkononi uh, ya Apple, uh, Nine series pamoja pia na Apple Watch Ultra 2. Uh, lakini muhimu hata zaidi ni chip ambayo inatumika katika simu hizo ambazo nimezitaja uh, kwa sababu inaelezwa kwamba ni chip yenye nguvu kuliko chip zingine zote ambazo iPhone imewahi ama Apple imewahi kutengeneza. Tumsikie Patrick kwa kifupi tu eh, huyu uh, Tim Cook ambaye ni mkurugenzi mkuu wa kampuni ya Apple alivyosema katika uzinduzi huo, alafu tuendelee harakaharaka chipu yenye kasi zaidi kuwahi kutumika katika simu za smartphone, kibonyezo kinachoweza kubadilishwa kulingana na mahitaji yako na mfumo wetu wa kamera bora zaidi, ambao una kamera ya telefoto yenye nguvu mara tano. Hizi ni iPhone bora zaidi na zenye uwezo zaidi ambazo tumewahi kutengeneza. BMJ ulikuwa umezungumza tofauti, umezungumzia kuhusu mambo ya charger. Lakini tofauti kubwa ambayo uh, wanaelezea kati ya vifaa vilivyozinduliwa na vile vya zamani ni hipi hasa? Kwa kweli, ni yote hayo ambayo nimeyazungumza, kwa sababu unajua mfumo kama huo ambao kama David Cook anaeleza Eh, team Kuku Kundadi anaeleza hapo eh, ni, ni hasa hiyo chip yenyewe ya A17 eh, kwa kweli eh, haikuwepo kwa simu zingine za awali na vilevile, katika hizi series za saa za mkononi eh, ni tofauti kabisa, uh, mwonekano na jinsi ambavyo uh, zile za zamani zi, zilikuwa eh, eh, labda uh, Patrick eh, tu moja kwa moja nikueleze ni wapi ambapo uh, Ndiyo, kabisa, ndilo swali nitaka kukuuliza hapo. Mteja anaweza kuzipata wapi na bei zake zikoje? Eh, sasa kwa mteja ni kwamba sasa hivi hauwezi kutembea kwa duka ukasema nipe uh, iPhone uh, 15 ukapatiwa. Kuna kitu wanaita kwa Kiingereza hapa pre-order. Eh, sasa unaweza kuingia mtandaoni ukaitisha, alafu simu zenyewe zitakuwepo tarehe ishirini na mbili Septemba ndizo zitagonga soko, na vile vile hizi simu hasa kama nilivyosema, hiyo iPhone 15 yenyewe, eh, bei yake ni takriban dola 800, zinafuatana hivyo kwa dola Mia moja moja, mia moja, eh, kwa sababu iPhone 15 plus utaipata dola mia tisa na iPhone eh, 15 pro max utaipata na dola elfu moja hapo. Patrick labda utauliza imekuwaje kwamba hizi bei ni kama zile zile za zamani. Eh, wamesema hapo kwamba wamejaribu sana wasiongeze bei labda kuvuti, kwa sababu ya kutaka kuwavutia wateja eh, wengi zaidi. Shukrani sana BMJ, bila shaka, uh, simu hiyo lazima watu waiangalie, na unajua Ligongo, ni kwamba unaweza kupata simu hiyo kwa mkopo mm-hmm. <laughs> Shukrani okay. sana BMJ. Asante sana haya, swali la leo uh, Idi Ligongo, unadhani nini kinapelekea viongozi wa Afrika kuchagua watoto wao kushika madaraka wakati wakidai nchi zao zina demokrasia? Mimi nikianza na Hiritie Amoni Luk anasema akiwa kule DRC Goma, e, nawaza ni kwa sababu hawataki kutoka madarakani. Mfano ni Yoweri Museveni wa Uganda. <laughs> Ametolea <Aya>, huyu <laughs> Jirie Kimeto anasema hawataki kujiondoa madarakani mm -hmm. Augustine Thotho anasema uroho wa mali, na pia wanajua kwamba wametekeleza dhuluma, kwa hivyo kwa kuweka watoto wao uongozini ni njia ya kujiwekea ulinzi. Abisai Mugata mm -hmm, mtoto ni naibu waziri anaweza fanya kazi, pia si vibaya, shida ni kama hajahitimu huyu hapa anaitwa na, na ngaai la lima laki Kitaho anasema, anatokea kule Simanjiro, Manyara. Viongozi wetu hawako kwa sababu ya wananchi wao, ni wapo tu kwa sababu ya familia zao na kulinda masilahi binafsi. Basi ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji kwenye swala leo, lakini haraka haraka tukizungumzia masuala ya, ya spoti ni kwamba mm, matarajio ya burundi mm, kuingia AFCON yamezimwa baada ya kushindwa na timu ya cameron mabao matatu kwa sufuri jana mm, huko Cameron. Burundi walikuwa na matumaini wangegawa tu kidogo wangefuzu AFCON kwa hiyo mpaka hivi sasa tunavyozungumza katika ukanda ule wa afrika mashariki e, timu ambayo imefuzu ni tanzania pekeeni mwanachama wa jumuia ya afrika mashariki lakini napozungumza ukanda wa afrika mashariki nazungumzia kuanzia huko ethiopia eritrea mm -hmm. somalia e, kenya uganda e, unakuja kote huku Eh, labda mpaka Mozambiki. Mozambiki wao wamefuzwa, na nilipotizama kwenye, yani mtandaoni, sikutizama siku mechi moja kwa moja kupitia televisheni. Burundi walijitahidi kabisa, walifanya kazi kubwa hmm. Lakini ndio hivyo, inaonekana kwamba uzoefu nao umekuwa ni tatizo. Haya, zigo tunakuacha nalo hilo ay na Diamond Platnumz