One, the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Assalamu alaikum, msikilizaji popote pale unapoendelea kutusikiliza, ikiwa ni tarehe hii eh, ama tunaweza kusema siku ya 14 na toka mwezi huu wa Septemba E, uanze na tunazidi kusongesha mwaka huu wa 2023 tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Siko peke yangu, niko na mwenzangu hapa naitwa Patrick Ndwimana Ligongo ulipotoa mm -hmm. salamu assalamu alaikum inanikumbusha mm -hmm. uh, mimi sio Mwislamu mm -hmm. uh, ni Mkristu ndio lakini nilikuwa nikiwasalimia Waislamu mm nawambia asalamu alaikum, ndio. Kuna baadhi wanajibu alaikum salam, lakini mm. wengine hawajibu au wanasema walaikum <laughs> anakatizwa tu panauza kwa nini? mm. aseme awohro usiku nisalimie ho kwa nini aseme mm. osio mwislamu nikawa mbona, maana ni yali neno asalamu alaikum mm. amani ya Mungu iwe nawe iwe nawe, ndio. Sasa unapinga vipi? na ni lugha tu, ni lugha tu, e, ya Kiarabu, ni Kiarabu, haihusiani na dini. <laughs> Hapo ndipo nilitaka watu waelewe mm, napokusalimia na, una... mimi kama sio muislamu mm. nikikwambia assalamu alaikum ukipinga kujibu basi shauri yako, shauri yako. E, umekataa uh -huh. ni, kam, ni kama vile unavyosema au Kifaransa utasema nini? Bonjour. Basi haya Ligongo, tuna nini leo uh, Vio Express. mambo ni mengi naamini utaangazia uh, swala hili la wanawake itani Tanzania Eh, kampuni ya habari ya Mwananchi kwa kushirikiana na NNB imeanzisha mtandao mtandao kwa wanawake, tutajua mengi zaidi na wahusika mm, lakini vilevile tuna swala hili la hizi eh, wanasema dating apps kwa sababu mm, kule kwetu zinaanza kwenda na zinashamiri kwelikweli, lakini kuna hali fulani inaonekana ni tofauti na namna ambavyo huku zimetengenezwa. Zipo nyingi sana, kwa hiyo tutaziangalia tutasikiliza watu wana maoni gani uh, ya kile ambacho kinachoonekana kwamba kiko sawa na hakiko sawa. Lakini kama kawaida burudani ya muziki iko pale pale. Naam, leo ikiwa ni Alhamisi, tutakuwa na mengi zaidi kuhusu masuala ya burudani. Lakini vile vile, uh, barazani tuliuliza je, unaridhika na namna uh, masuala ya kuondoa taka eneo lako yanafanyika, shughuli za kuondoa takataka lakini vile vile swali la leo tuliuliza, unajua jana ulikuwa ni mwaka mmoja mm. tangu Rais William Ruto kuchukua hatamu za uongozi. Sasa mm -hmm. tunataka kujua maoni ya wasikilizaji, mwaka mmoja, vipi vipi, mambo ya kwaje? <laughs> vipi, kuna waka moto au kiyoyozi kinapuliza? Haya, <laughs> ni baadhi ya mambo ambayo tutayazungumzia leo kwenye Express, lakini moja kwa moja Ligongo, kama ulivyodokeza, tuende huko Tanzania. Ni kwamba kampuni ya Mwananchi Communication Limited kwa uh, kushirikiana na benki ya NMB jana walizindua jukwaa la wanawake linalowakutanisha mtandaoni linalofahamika kama Rising Woman Online, na jukwaa hili limeanzishwa kwa lengo la kuwawezesha wanawake wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 65 kutoka kwenye taaluma mbalimbali ikiwa ni pamoja na elimu msingi hadi elimu ya juu. Lakini kutaka kujua mengi zaidi, eh, nimezungumza na mhusika wa mradi wa ubin, wa ubunifu mtandaoni anaitwa Happiness Watimanywa kutaka kujua mengi zaidi kuhusu mradi wenyewe na hasa malengo ya mradi. Kwa hiyo Mwananchi tumekuwa tukitopa e, wanawake kuanzia mwaka elfu mbili na ishirini na moja ndipo Rising Women Initiative ilianza rasmi. Sisi kama Mwananchi tulikuwa tunatafuta namna ya kusambaza hadithi za wanawake ambao ni shupavu na shujaa na wamefanya vitu kwenye kwenye kazi zao, kwenye biashara zao, au hata kwenye fanisi zao. Tukaona kwamba um, cako na The Citizen ni sehemu nzuri sana ya kufanya hivyo. Kwa hiyo tumekuwa tukifanya stories mule ndani kwa miezi miwili, ikiwa leading up to siku ya wanawake duniani tarehe 8 March. Sasa tuna- tunasherehekea wanawake na makampuni ambao wanafanya kazi nzuri katika kuwainua wakina mama, especially wakina mama ambao wako in employment, lakini pia wakina ma, wa, wa jasiria mali. Kama tunataka kuinua wanawake, lazima tuende kwenye sehemu ambapo ulimwengu unaenda, na ndio maana tumeona tutengeneze huu mfumo wa kidijitali mtandaoni ambao uta, uta, utajumuisha wanawake na sio wanawake tu wa Dar es Salaam na sio tu wanawake ambao wako huku Tanzania, lakini eh, wanawake barani, lakini pia hata duniani kwa sababu kuna Watanzania ambao wako nje. NMB tuliwaona ni ni partner wetu wa nyingi sana, lakini wameinvest kwenye kwenye kuinua wanawake kupitia ofari yao ya mwanamke jasiri. Wanataka kuinua kina mama, wametoa bond watakuwa wanatoa mikopo, watakuwa wanatoa kazi ajira, watakuwa wanaweka ajira pale kwenye, kwenye kwenye mtandao wetu. Kwa hiyo nikielewa vizuri kuwa na ushirika na NMB ni kwamba hawa wanawake ambao wanakutana hapo kwenye hilo jukwaa, wale ambao wana miradi mbalimbali hmm, mbali, NMB inaweza kuwainua hmm, kwa kuwapa mikopo, nikielewa vizuri inaweza sasa, NMB inaweza kuwaonyesha kwamba wanaweza kupata mikopo kwa so, sababu unajua shida ni kwamba wanawake wengi hawajui fursa ziko wapi. Kwa hiyo hii ni sehemu ambapo mwanamke anajua kabisa mimi nikiingia nitapata fursa. Happiness Watimanywa huyu ni mkurugenzi au mkuu wa mradi wa ubunifu, head of digital innovation kwenye kampuni ya Mwananchi Communication Limited. Umesikia mradi mm -hmm. wenyewe, mradi mzuri kabisa, mradi mzuri kabisa. Eh, wanawake ambao hawajui fursa zipo wapi, basi nenda hapo kwenye hilo jukwaa takutana na wale ambao wamefanikiwa katika mambo tofauti, ukiwa na mradi na wao na shea zile hadithi. Yani anakuambia nimefanikiwa namna hii, na wewe unajifunza hilo. Ni mbiko tayari, hilo ni, uh -huh. Wasaidie. Ni jukwaa tunasema, vile vile platform, lakini ngoma inaitwa platform eh. Sasa huyu msanii anaitwa platform, ngoma inaitwa wivo huyo bwana mwenyee ni jukwaa na tumetoka kuzungumzia jukwaa kwa kina mama ambao linawasaidia uh, eh, kujiondoa kwa masuala ya kukabiliana na umaskini. Basi moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Umoja wa Mataifa umesema leo kwamba maelfu zaidi ya vifo katika janga la mafuriko nchini Libya vimeongezeka, uh, u kuepukika ikiwa onyo la mapema na mifumo ya usimamizi wa dharura ungefanya kazi ipasavyo. Kwa uratibu bora wa utendaji katika nchi iliyokumbwa na mzozo, wangeweza kutoa maonyo na vikosi vya usimamizi wa dharura vingeweza kutekeleza uhamas, uhamasishaji wa watu na tungeweza kuzuia vifo vingi. Peter Talas, mkuu wa shirika la hali ya hewa duniani la Umoja Mataifa, wa Mataifa, aliwaambia waandishi wa habari mjini Jeneva. Maoni yake yalitolewa uh, baada ya mafuriko makubwa yenye ukubwa wa tsunami kupiga mashariki mwa Libya mwishoni mwa jumaa na kuwa takriban watu elfu nne huku maelfu ya wengine wakipotea na kuhofiwa kufariki e dunia. Tukielekea nchini Tunisia, nchi hiyo imewazuia wajumbe kutoka bunge la Ulaya kuingia nchini humo baada ya wa wabunge wa Umoja wa Ulaya kukosoa makubaliano ambayo Brussels ilifikia na Tunisia kushughulikia uhamiaji, maafisa walisema siku ya Alhamisi. Wabunge kutoka kamati ya bunge ya masuala ya mambo ya nje walitakiwa kuelekea katika nchi hiyo ya Afrika Kaskazini siku ya Alhamisi kwa kazi ya kutafuta ukweli, lakini katika barua walioiona AFP wizara ya mambo ya nje ya Tunisia ilisema leo kwamba wabunge hao hawataruhusiwa kuingia nchini kutokana na kutoridhishwa na ziara hiyo. Na Ufaransa inatuma vikosi vya kijeshi kusambaza maji katika eneo la bahari ya Hindi la Ufaransa la kisiwa cha Mayotte ambacho kinakabiliwa na shida ya maji ambayo haijawahi kushuhudiwa kutokana na ukame mkubwa zaidi katika kisiwa hicho katika miongo kadhaa. Vikosi vya jeshi la Ufaransa vya nje na jeshi la wanamaji la Ufaransa walio katika eneo hilo watafanya kazi na serikali za mitaa kuhakikisha usambazaji wa maji kwa wakazi wa eneo hilo, wizara ya ulinzi ilisema katika taarifa uh, usiku yani leo Alhamisi jeshi la Marekani limeanza tena kurusha ndege zisizo na rubani na ndege za uchunguzi kutoka kituo, vituo vya anga nchini Nija, zaidi ya mwezi mmoja baada ya mapinduzi kusimamisha kwa muda shughuli zote nchini humo. Mkuu wa jeshi la anga la Marekani kwa Ulaya na Afrika alisema Jumatano, tangu mapinduzi ya Julai, wanajeshi elfu moja na mia moja wa Marekani waliotumwa nchini humo wamekaa ndani ya kambi zao za jeshi. Wiki iliyopita, Pentagoni ilisema baadhi ya wanajeshi na vifaa vilihamishwa kutoka kwenye kambi ya anga karibu na Niamei, ambao ni mji mkuu wa Nijaa, hadi mji mwingine huko Agades. Niamei uko mbali, umbali wa kilomita 920 kutoka Agades. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington D.C. Bruce Melody eh, mambo matamu kabisa. Sasa Patrick, tulikuwa tumezungumzia swala la hizi dating apps, yani naweza nikasema mitandao kwa ajili ya kukutanisha watu kuanzisha mahusiano iko mingi sana, lakini maarufu sana dunia nzima unaitwa Tinder na huu umezagaa mpaka kule maeneo ya Afrika. Lakini sasa hapa, mara nyingi, kutokana na hali ya maisha ndio watu siku hizi imekuwa mfumo wa kukutanisha wenza ndio, eh, siku hizi ile kukutana ile kizamani, wenyewe wanakuambia kukutana organic, mpaka wanaipa jina kwamba hii ni organic, organic. Unavyoona kwamba chakula kwamba kuna vyakula ambavyo vingine ni organic, <laughs> sio organic. sasa yale mambo yale ya zamani yani wanaita organic, sasa, sasa kule kwetu kidogo kuna wadau wanaona kuna kama mushkiri fulani unajitokeza kwamba watu pengine hawatumii kwa madhumuni yale ambayo yametengenezwa, yanakuweza kuratibu e, biashara nyingine zaidi yao. Sasa mm -hmm. Tunaye hapa daktari Godfrey Mnubi. Daktari Godfrey Mnubi, mapokezi yako kwenye hili yako vipi? Je, unadhani kwamba katika nchi za Kiafrika hii mitandao inatumika kwa madhumuni yale ambayo wameanzisha wenyewe Nashukuru na, na, na, sana Sauti ya Marekani, Idhaa ya Kiswahili. e, ni, ni kweli tuna lazima tutambue kwamba dunia inakimbia kwa kasi sana na mabadiliko ya utandawazi na teknolojia yanaweza kuleta changamoto katika ma-katika katika, katika hali halisi ya mfumo wa maisha kwao. Ni kweli mitandao ya kijamii hususan hizi hizi website nyingi nyingi ni mfumo mpya wa maisha ya kwa vijana wengi hususani nchi za Afrika na vile vile anarahisisha mawasiliano, kutegemeana na matumizi yake, watu wanajuana bila kikwazo cha umbali kati ya mtu na mtu, lakini vile vile yanaweza akahatarisha mfumo mzima wa maisha ya kijamii, kama yasipoangaliwa kwa ukaribu. Na tunaona hili swala la hizi dating apps, baadhi ya wa, wa, wa, watu wanasema kwamba kama vile zina, ku, zinaweza kuratibu hata biashara ya ngono, badala ya watu kukutana kwa nia hii, kwamba watu wanakutana, hawana muda wa kukutana katika mambo mengine Hili liko vipi daktari? Ni kweli ni fursa imetokea, lakini katika fursa, si ni Uafrika, si ni nchi zinazoendelea, tuna tamaduni zetu kwao, lazima vijana wetu wazingatie matumizi ya hii teknolojia na mitandao yaendane na mila na tamaduni zetu, desturi njema ambazo zimejengwa na zina misingi ya muda mrefu. Kwa hiyo ni kweli inategemea kwamba zikaaribu ile mila na tamaduni zetu hizo lakini kama tukiweza kusimamia na kuzingatia zile mila na taratibu, tukaendana na mabadiliko ya teknolojia bila kuathiri ile tabia zetu njema, inawezekana na imani. Kwa ufupi kabisa, kama mtu anataka kuingia kwenye hii mitandao, kijana ambaye anakusikiliza hivi sasa, nini una mshauri cha kufanya na, ku, na kuangalia? Ushauri wangu ambao uko moja kwa moja ni kwamba vijana lazima wajitambue, lazima waangalie fursa. Watu watapata fursa ambayo inaendana na, na, na, na, na, na tabia njema ya nchi, tabia njema ya bara letu la Afrika. Kwa hiyo sio kila fursa ni nzuri kwa vijana. Unaweza ukaangalia saa hizi kuna mitandao mingi ya kijamii na inaelezea mambo ya, ya, ya labasi ndoa za jinsia moja. Sio tabia, sio tamaduni zetu sisi Afrika. Kwao lazima wajikite kwenye misingi ambayo inalinda mila, tamaduni na desturi zetu njema. Asante ah, sana daktari uh, Godfrey mnubi kwa kueleza hayo yote. Basi umesikia mambo hayo. unaambiwa badilika, badilika, eh, huwezi huwezi badilika. Badilika. Badilika, badilika. Hawa ni wale vijana ambao wana zile sauti zinaweza kumuondoa nyoka. Eh, bian huyo bwana sauti kali kweli kweli, na mwenzake huyo anaitwa niviri niviri, wanasema eh, niviri, the storyteller storyteller, yeah, mimi mimi natamani natamani mina huyu minatamani, uh, siku moja afanye collab moja na mtu mmoja anaitwa Joel Luhaga mm -hmm. eh, lakini sa Joel Luhaga yeye anaimba gospel. Oh, lakini hizo sauti zikikutana hizo. <laughs> lakini hata wa sauti sol walishaimba gospel mm -hmm. nakumbuka kuna imba wao wa gospel amani mzuri sana mm. haya ha. tunazidi kusonga mbele na tuelekee moja kwa moja kwenye barazani. Barazani, je, unaridhishwa na udhibiti wa takataka katika mji nchini mwako? Eh, maoni hapo pale kwenye Facebook, tukisubiri kumpata msikilizaji au wasikilizaji kwenye laini ya simu. Namwona huyu Mashaka Esita Sahani kutoka Mwamaja, Kahama, Tanzania, anasema: binafsi naona takataka inatupwa mahali kote na serikali haijali, na tunajiuliza kwa nini viongozi wetu hawakamilishi sheria zao. Ni vyema wakaliona hilo. Emile Mwema anasema, anapotokea kule Lubumbashi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema takataka inatupwa mahali popote na serikali haijali. Tunajiuliza kwa nini viongozi wetu E, hawakamilishi sheria kama vile tunaposikia Rwanda, Afrika Kusini, Tanzania ama Ulaya. E, naona kwenye laini ya simu bado tunaendelea kumtafuta huyu Jefwa Kalama. Kwa hiyo, e, labda kwa hiyo Jefwa Kalama ndio kutoka Mombasani. E, e, tuende labda kuangalia huyu Abasi Mugata anasemaje, anasema mji wangu hauna takataka taka, bado ni pembeni mwa Nairobi na wachafuzi hawajafika hapo bado. Mm, haya huyu -hmm. mm -hmm. hapa si mwingine ni Ngasa wa EPR Gala Kahama, Tanzania. Anasema ni kwamba tukusanye takataka na kuzipeleka katika mashamba yetu kama mbolea, kuliko hawa wabeba takataka wachukue na kwenda kuzimwaga huko, na tunatozwa tena hela ya usafi eh. Sabuna Junior Mrekoni, mm -hmm. ah, si hajaandika hajatoa maoni basi, ni baadhi ya maoni ya wasikilizaji wetu. Uh, hatujafanikiwa kupata msikilizaji kwenye laini ya simu, lakini moja kwa moja sasa tunakwenda kwenye burudani ya, burudani ya muziki. Rema, calm down. Calm down. anaitwa Rema na Rema. hii ngoma amefanya remix na na Selena Gomez na kabisa, kimepoa, sawa sawa, kime... sasa yeah. Usiombe, usikilize hii, wakati umetendwa, <coughs> wakati umepigwa kitu kizito, anakwambia sande shumari. Ameshaingia ndani ya nyumba hapa, sande shumari, una nini leo, kitu hicho anachokisikia mm. jana usiku mm -hmm. katika zile tuzo za Video Music Awards. Mm. kimetamba katika upande wa Remy. Rema ametamba na hicho kitu chake. Na amepiga amepiga speech moja kali sana sana kwamba amefurahishwa kuona Afrobeat nayo sasa imetambulika imefikia eh, kwenye kiwango hicho. Na akipeleka shukrani zake zote kwa mtu anaitwa Fela Fela Kuti kutoka mm, Nigeria na huyo mm, mtoto Remo wa Nigeria akasema, huyu ndio mwanzilishi mwenyewe mm, wa Afrobeat Afro ambayo nyinyi mnaisikia leo kwamba inatamba tamba, mm, yeye ndio mwanzilishi k akasema, heshima zote nazipeleka kwa na la kuti, kwa Fela Kuti kwa tuzo aliyopewa usiku wa jana pale mm -hmm. katika jiji la New Jersey pale anapopenda sana hivi. Mambo yalikuwa ni mazito kwelikweli, hiyo eh, ngoma ilitolewa mm, tuzo hizo mm, New yeah. sawa, tuzo za MTV za mwaka 2023 , lakini pia katika tuzo hizo kulikuwa kuna nyimbo kibao za Afrobeat ambazo zimeteuliwa. Nyimbo nyingine ilikuwa Ayra Starr ya Rush, Burna Boy na kitu chake It's Plenty, Davido akiwa na Musa Keys kitu chao Unavailable, aidha anaipenda sana nyimbo, hali kadhalika Fireboy na DML katika, na Asake kitu chao Bandana, na wimbo mwingine Libianca People, na mbipo hapo tukamaliza na Remy Rema na Selena Gomez wakishinda <laughs> <laughs> wa <laughs> wa <laughs> katika chao cha Calm Down. Tulia, tulia tulia, tulia. Tulia, tulia, mtoto. Bila kumsa Wizkid na Star tu Sugar pia walitajwa katika tuzo, wana Nigeria Nigeria ndio ndio walikuwa malaki. Ukiona hiyo orodha eh? Eh, walitamba kabisa. Na anando muziki sasa hivi umehamia huko sasa hivi. Muziki wa Afrika kwa kweli unabebwa sana na wasanii wengi kutoka nchi kutokachi Nigeria. uwanja uwanja wa muziki umebadilika sana, mm. sana sana. Congo DRC sijui, Congo DRC ndio walikuwa tunategemea kwamba wangekuwa kule juu hivi sasa, lakini imekuwaje? Hatujui patoto kuuliza, imekuwaje batoto ya Congo <laughs> hey, hey, bana Congo vipi? <laughs> huku tuwaitakiwa washike wao wow. mm -hmm. yeah, lakini ndo mm hivyo -hmm. Tuangalie basi upande mwingine. Mnamjua Taylor Swift? mm -hmm. ametamba sana kupata yeye ndio tuzo ya, ya juu zaidi ya MTV kwa makompetition tatu na video yake iliotamba mnayojua, Anti Hero, hiyo ndio ngoma yake ambayo imetamba, video yake nambari hii kule Kongo mnasema numero 1 ile radio. Kwa hiyo hii ni kule Kindu, Kindu yeah. Eh, hii ngoma basi ndio ilikuwa ilikuwa eh eh na imechamba video yake Taylor Swift katika onyesho huko Prudential eh, Newark New Jersey. Ilikuwa ni usiku mzito kabisa, na na MC walikuwa ni NSYNC, mnaojua vijana wa NSYNC, ah walikuwa wanakabidhi hizo tuzo, walitamba sana na ngoma yao moja wanakuambia, This this I promise you. This I promise promise you ah, sio mchezo. Imetisha kweli kweli. mm. Bila kusahau basi, usiku huo mambo mengi yaliendelea, lakini vilevile katika upande wa fashion week kuna kitu kinaitwa naked or something like it. Umeshasikia hicho maswala ya naked tena? mm. mm. Eh, sasa hii imekuja katika kauli mbiu ya makao ya fashion week ya New York wiki mm. ya mitindo ya New York nimekuja, watakuwa wanatembea wanatembea na nguo ambazo kidogo zinaonyesha sehemu nyingi za miili yao watui wengi wanasema hey, na wenye ushawishi waijitokeza, lakini wanakwambia vitu alivovaa wwala usingwatambuamlio <laughs> mbunifu Smith akiwa <laughs> katika mtindo wake wakuvutia ika mengi alijitokeza pale kwenye usiku week New York, na chapa ya mitindo ya Carolina Herea iliwasilshwa na mkusanyiko wa nguo zake, na ilikuwa na mvuto mkubwa kweli kweli katika usiku huo, lakini muhimu ni kwamba mkurugenzi anaitwa West Gordon alisema, cha muhimu ni kwamba watu walifurahia burudani ya usiku ule wa nguo katika New York Fashion Week Sunday namo sufuria la pilau bwana, naona kama linajaa jaa. Sasa linajaja vipi? Linajaja eh, kwa sababu e, muda, na e, na muda unakimbia kweli kweli. Tupe na, nafasi tusome na mavitu zimengi, lakini utaendelea utaendelea mavitu kesho, Ijumaa. Sasa tuliuliza swali la leo, mwaka mmoja utawala wa rais wa Kenya, William Ruto, nini tathmini yako? Mohamed Charo anasema, yeye ni kutoka pwani ya Kenya. Anasema malengo yake siyo mabaya, lakini wananchi wanaumia na ushuru kwa sababu ushuru umepanda na matajiri hawajaongeza mshahara kwa wafanyakazi katika makampuni ya kibinafsi. Serikali yafaa iangalie hilo pia. Ikiwa wafanyakazi wa, wa serikali mshahara uliongezwa, mbona kwengine hawaangalii hilo swala? Huyu ni Diau Seul Tenge, anatokea kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anasema Wakenya nao bahati yao imepotea. E, yeye haoni kama huyu rais anawafaa sana, na sioni kama anaona mbali. Amekuwa akiweka mazingira kwamba anataka kujua sana. Aya, huyu jamaa na maoni <laughs> yake. Kioko Richard anasema, President Ruto is performing. Anasema anafanya kazi nzuri. Basi ni baadhi ya maoni, wengi wameandika. Huyu Daniel Shalai Mkapapa, Mkapapa na wengine kama vile Nyangoha Samson kutoka vile vile kule Kenya. Kenya okay. Davido ana available, lakini baada ya kutoa iki kibao dakika mbili tatu, Davido akasemekana kwamba amewapa ujauzito mabinti wawili. Sasa ana available, ama you are available? Davido vipi brother? oh. <laughs> Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu ah, Patrick Nduvimana. Shukran kwa kuwa nasi.