Karibu, karibu mpenzi msikilizaji wa VOA Express kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Mimi hapa naitwa Meri Mgawe, na siku ya leo niko tayari kabisa pa studioni namba 15, niko na mwenzangu Abdu Shakur Abud. Ama kwa hakika Abdu Shakur Abud, tumejipanga vizuri kabisa, na muda mrefu hatujawa pamoja katika studio <laughs> hizi leo <laughs> basi, bila shaka siku ya leo tutakuwa na wakati mzuri kabisa. Msikilizaji, sikupotezee wakati, miongoni mwa habari ambazo tunazo siku ya leo ni kuhusu Um, um, ni kuhusiana na habari ya nafasi ya mwanamke katika jamii lakini, vilevile vile, mwanariadha mashuhuri wa Kenya Kipchoge yuko Ujerumani na yeye anafanya mambo yake. Basi tutakuwa pamoja na Liberty Dede akituletea mambo ya michezo na burudani, au unasemaje? Sawa kabisa, bila kusahau swali la leo. Tuliuliza swali la leo kuhusu MONESCO inatakiwa iondoke DRC. Je, amani itapatikana ama kweli? Tutaangalia Chisegedi alisema kwenye Umoja wa Mataifa monusco iondoke mwisho wa mwaka basi tutasikiliza yale watu wamesema kuhusu suala hilo je yeah, amani itapatikana DRC sawa kabisa Nam, basi, tukiwa tunaendelea mbele kwa taarifa zetu nyingine, hivi leo tunaanza na habari ya Abdu Shakur. Ni kwamba uh, kama tunavyojua nafasi ya mwanamke katika jamii imekuwa ikizungumziwa katika majukwaa kadhaa, na ni dhahiri kwamba wengi wanaona uh, ni kwamba nafasi ya mwanamke katika jamii, hasa wale wa kijijini, pengine ni ndogo sana bila shaka wanataka wawezeshwe zaidi. Basi, nimezungumza na Lydia Jengo ambaye yeye hivi leo tuko naye katika studio zetu kwa njia ya laini ya simu, ambaye yeye anashughulika na masuala ya uongozi, ushauri wa kijamii, lakini vilevile vile masuala ya uchumi kuhusiana na wanawake. Tusikilize naye anasema nini. Jamii inaanza nyumbani, watu wanaokuzunguka, majirani zako kama unaenda sehemu za kazi, hiyo ni jamii. Ukienda sehemu za za, za kuabudu ni jamii. Ile jamii inayokuzunguka ndiyo inayokupeleka mahali ambapo wewe kama mwanamke una una kusudi gani? Wewe kama mwanamke umesimama katika nafasi gani? Wewe kama mwanamke umesimama kwenye kusudi gani? Na jamii ikikuangalia wewe, wanakuona wewe katika ile nafasi uliyopewa, una mchango gani katika taifa? Hilo ni jambo muhimu sana katika uh, nafasi ya mwanamke. Na sasa hivi tunaona wanawake wako kwenye nyazifa mbalimbali. Zamani wamama walikuwa na nyazifa za kukaa nyumbani na kuangalia watoto wakati baba anatoka nje kwenda kufanya kazi, lakini kwa sasa wote tunatoka nje pamoja na kwamba jukumu bado linabaki pale la kukuza watoto, lakini bado mwanamke katika jamii ana nafasi kubwa sana akijiamini, akijiruhusu. Anaweza. Kikweli, kabisa shaka. Unajua, tatizo iliok hapa kwamba watu wengi wanakuwa hawajiamini kwamba anaweza kufanya kitu fulani, lakini inatokana na mambo mengi nakuwa kwamba aidha ni mila na utamaduni hairuhusu wale wanawake wa vijijini kujiwezesha wenyewe au kuwawezesha kuweza kujitokeza na kuamini kwamba anaweza kufanya, ikiwa ni biashara, ikiwa ni kusomesha au kwenda mbele. Kwa hivyo nafkiri ni moja kati ya tatizo kubwa linaokumba wanawake wa ni kweli kabisa. Hapo po mnapozungumzia swala la, la, la maswala ya wanawake vijijini, nilipokuwa nazungumza na Lidia wakati namwalika kwenye kipindi hapa aligusia kidogo, tusikia anasema Lidia, kuna lipi kuhusiana na wanawake vijijini? Tukienda kwenye kijiji Naamini kabisa kwenye kila kijiji kuna wilaya, kuna kata, eh, inabidi tufikie wa wakati mwingine, mba, nafasi, lakini, wa kinamama wale wapewe nafasi zao pamoja, kwa na kwamba tunasema wamama wakati mwingine kwamba hawana nafasi, lakini wamama wana nafasi zao, pamoja na kwamba ni mwanamke, lakini kuna kitu ameletwa hapa duniani, an ko, inabidi yule mwanamke apate mahali apate jukwaa kwa kupitia hizi serikali za mtaa, kwa kupitia vikundi mbalimbali, ili huyu mwanamke aweze kusauti yake iweze kuinuliwa. Wengine tuko mjini lakini yule mwanamke wa kijijini akipewa sauti, ninaamini anapoenda kuchota maji, anapoenda kuchukua kuni, anapokuwa pale jikoni, kuna vitu ndani yake ambavyo vinajisemesha, lakini anaishia kugumia mwenyewe. Lakini ni wakati ninaamini kwamba hawa wamama wapate nafasi ya kuinua sauti zao, wasikike, wapaze sauti hiyo. Wanasema wao ni amplify, ambayo ile amplify ikiruhusiwa kufunguka na kusema, watoto wengi watapona, mabinti wengi watapona. Shukrani sana Lydia Jengo kwa mchango wako ukahusiana na maswala hayo ya nafasi ya mwanamke katika jamii. Nam, huyo basi ni John Frog na Bahati Mery. Unamjua John Frog? Lakini ndio nasikia huyo anatokea Sudani huko, huyo anatoka Sudan Kusini. Ni kijana chipukizi, ameshinda tunzo kadha wa kadhaa huko Afrika Mashariki kwa nyimbo zake. Utashangaa, amekuwa anawika sana huko Afrika Mashariki akiimba hasa vilevile vile, kama unavyosikia kwa Kiswahili. John Frog huyo ni kutoka Sudan Kusini, akituambia toto la Sudan South Sudan hilwa. Basi akishirikiana na Bahati huyu, nafikiri kutoka Kenya huko. Naam, bila shaka natoka Kenya. Na hapo basi tunakwenda huko huko Mombasa, Kenya. Tunakutana na liberty Adede. Liberty, karibu katika VOA Express. Asante sana magwiji, naona mwasukuma chombo taratibu na pia tena kwenye kasi ambayo inafaa, tukiwa tunaelekea kwenye wikendi. Ah, bila shaka sasa wewe umetuandalia vipi? Maanake nasikia Kipchoge yuko kule Ujerumani, hatujua anafanya nini. Unaweza kutuarifu kidogo bana? Na eh, Kipchoge mwanariadha bingwa katika mbio za marathon, anaitwa Eliud Kipchoge, yuko kule Ujerumani ambapo atakuwa anashiriki mashindano ya Berlin Marathon ya mwaka 2023 kuandaliwa siku ya Jumapili. Huo ni mpango mzima wa wikendi hii. Mashabiki wanatarajia ushindi wa Kipchoge ambaye anashikilia rekodi mbili za mbio hizo. Waandalizi pia wanatarajia Kipchoge kuboresha muda wake katika mbio hizo na kurudisha chini ya masaa mawili kukimbia kilomita arobaini. Kipchoge atapata ushindani mkali kutoka kwa Amos Kipruto ambaye ni Mkenya pia, na Tigist Asefa wa Ethiopia. Naye Shila Kipkrui atakuwa anawakilisha wanawake katika marathon ya wanawake. Yote hayo ya Berlin, Ujerumani. Bila shaka bila shaka, Libert, pia kuna hii taarifa ambayo inavuma kwelikweli mitandaoni kuhusiana na masuala ya NBA, mkataba uliotoa saini baina ya Rais Ruto na NBA, Tupashe Nam, Mary, ni jambo la kujivutia sana vijana wa katika vyuo vikuu, katika shule za upili wamelichukulia kwa furaha sana, baada ya rais William Ruto ambaye yuko huko Marekani kutia mkataba na, na shirikisho la mchezo wa kikapu Marekani na Canada, NBA, kwamba eh, wataruhusiwa kufungua ofisi katika jiji la Nairobi, na hii Kenya inakuwa na taifa la pili kupata fursa kama hii baada ya Rwanda ambayo ina makubaliano na Marekani kwa sababu ya hiyo, na hii inakuza mchezo wa basketball. Sasa NBA watafungua ofisi jijini Nairobi, na pia katika mkataba huo watashirikiana na Kenya kuimarisha miundo msingi, hiyo ni viwanja na nini na kwa nini, kuhakikisha kwamba mchezo huo unakuwa Kenya. Pia NBA itawafunza makocha, kando na kwamba itakuwa inaanzisha akademi kukuza talanta za vijana ambao wanapenda mchezo wa kikapu. Rais Ruto amekutana na mkurugenzi wa NBA Victor Williams akiwa mjini New York akiwa ameandamana na waziri wa michezo Ababu na Mwamba, ambapo walitia mkataba huo. Habari njema sana kwa wanamichezo, hasa sana na wale wa mchezo wa kikapu eh, Kenya. Naam na mna, hapa nataka kuuliza Liberty, mchezo wa kikapu sio mashuhuri sana huko Kenya. Uh, unafikiri hii itabadilisha mwenendo huo? Maana najua nyinyi watu wa soka bila shaka na hamwangalii sana <laughs> NBA au unasemaje? Shakur, ni tofauti sana. Kuna mchezo wa kikapu unafuatiliwa sana nchini Kenya hapa. Katika eneo la Mombasa, naweza kutajia zaidi ya viwanja kumi na viwili ambavyo ni shule za upili na vijana vijana, lakini sasa unapata ni vijana kutoka familia zile za, ki, za kitasha familia za kitajiri kidogo ndio wanapendelea mchezo wa kikapu jijini Nairobi pia. Sasa kwa sababu haujaenea sana mashinani ama mashambani huko, ndio huwa inaonekana kwamba si mchezo ambao unapendwa. Lakini kikapu unapendwa sana Kenya. Asante ah, sana bila shaka na, Basi... na kabla ujamtoa Libat uh, unafahamu kwamba Kenya hivi karibuni kumekuwa na huu hizi taarifa za kuhusiana na madawa ya kulevya ah, imezidi sana hiyo, tatizo kubwa sana, tatizo sugu kabisa, hasa kule pwani za Afrika Mashariki, Dar es Salaam na kila eneo kule limeenea sana, na bila shaka Libat Adede amezungumza na huyu mwigizaji wa filamu maarufu nchini Kenya, anaitwa Ken Ambani, yeye huyu anasaidia sana katika ukuzaji wa vipa vipaji kwa maelfu ya vijana nchini Kenya sio tu vipaji, Abdu Shakur Abud, lakini vilevile vile, hii ni katika harakati za kuwatoa vijana kwenye masuala ya madawa ya kulevya. Libed tuarifu kuhusiana na hilo pia. Naam, ni jambo lingine la kujivunia. Weekendi hii itakuwa na shughuli nyingi sana, ambapo eh, ke na mbani anayefahamika sana na jina la utani ama jina la kuigiza Baraza atakuwa anazunguka katika vijiji mbalimbali Mombasa na eneo la Kenya kutafuta talanta, anaita sanaa mashinani. Nataka kupata vijana ambao wanaweza kujifunza kuigiza, kisha ananiambia kwamba atakuwa anashiriki kuwapatia elimu zaidi kuboresha hilo. Hatuna haja kwa, kwa kwa kwa, kwa mate na, na na wino upo. Hebu tumsikie amesemaje kwenye mahojiano yangu na yeye kwa simu. Vijana wamekwenda skuli, vijana wamesoma, vijana wengine wa labda pengine wazazi wao hawako katika hali nzuri ya kujikimu kimaisha, na ni vizuri tu, uh, kama serikali tuna wajibu wa kuangalia na kuhakikisha kuwa hawa vijana uh, wanapata ajira na wanapata njia mwafaka ya kujisaidia kimaisha. Sasa mnakusudia kuifanyaje? Tunaanza kuwatafuta alafu kisha tutawapa fursa ya kukaa darasani na kujifunza. Tunawapata tu, watu ambao labda pengine wamebobea katika zile fani ambazo tutaidentify, ambao watakuja wawafunze. Hivi sasa nafanya kazi Film Commission Kenya, Film Classification Board, Kenya Copyright Society na wasanii wengine maarufu ambao pia watakuja kutusaidia katika zile programs tulizo nazo, ambazo tunataka kuwa- kuwatrain hawa vijana. Naam, Liberty. Basi, yes, endelea Nam na, sasa Mary na, na na Shakur, Tanzania imekuwa ikikuja sana na zile zinafahamika kama bongo movies, lakini Kenya sasa hailali. Tasnia ya filamu inakuwa na kutakuwa na ushindani mkubwa sana Afrika tukitafuta ama wakitafuta kuingia katika uwanja mkuu ule wa Hollywood, pale itakuwa ni mambo na red carpet. Tunaona vijana wa Kenya ikiwa hili litafanikiwa Ongera basi, kazi nzuri. Bila shaka tunafurahi, tunakutakia basi wikendi njema. Naona utakuwa na shamrashamra -shamra chungu nzima huko Mombasa. Tutakosa mengi mazuri hapo, utaretea wiki ijayo ripoti nzuri, nzuri. Asante sana pia wa... nyinyi wakati mwema, asante sana. Unasikiliza Express kutoka hapa Washington DC. Naam, barabara kabisa. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Habari za dunia hivi leo basi ni kwamba Umoja wa Mataifa umetoa wito hii leo kwa Iran kufutilia mbali sheria mpya inayoongeza sana adhabu kwa wanawake wanaokiuka kanuni za mavazi ya Kiislamu, ukieleza kwamba ni ukandamizaji na udhalishaji wa wanawake. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inasema inasikitishwa sana na mswada wa sheria unaohusiana na hijab ambayo inatishia wanawake wa Iran wanaokiuka kanuni kali za mavazi kwa kuwalazimisha kufunika kichwa na kuvaa nguo zisizobana na wakikiuka wataweza kupatiwa vifungo vya hadi miaka kumi jela. Mbali na sheria hiyo kuongeza muda wa kifungo, inatoza faini kubwa kwa wanaovunja sheria. Na maafisa wa kamisheni ya Umoja wa Ulaya wamesema hii leo kwamba watatoa msaada wa dola milioni 127 kwa ajili ya Tunisia kama sehemu ya makubaliano na taifa hilo la Afrika ya kaskazini kukabiliana na uhamiaji usio halali kutoka Afrika kuelekea Ulaya. Kamishen imesema kwamba euros milioni 60 zitatolewa hivi sasa kusaidia bajeti ya matumizi ya Tunisia, huku fedha za mpango mwingine wenye thamani ya euros milioni 67 zenye lengo la kuimarisha uwezo wa Tunisia kupambana na biashara haramu ya kibinadamu na kuimarisha udhibiti wa mpakani zitatolewa katika siku chache zijazo. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ametangaza hii leo kwamba jamhuri ya, ya kidemokrasia ya Kongo itahamisha ubalozi wake kutoka Tel Aviv hadi Jerusalem. Netanyahu alikutana na rais Felix Tshisekedi wa Kongo kando ya mkutano wa Baraza Kuu la Umoja Mataifa wiki hii na alitangaza taarifa hiyo akisema kwamba Israel pia itafungua ubalozi wake mjini Kinshasa. Ni mataifa machache kabisa ambayo yana ofisi zao za ubalozi mjini Jerusalem, kwani mataifa mengi yangali yana ofisi mjini Tel Aviv yakichukulia kwamba swala la Jerusalem linabidi kujadiliwa kabla ya kuamuliwa. Palestina wanataka sehemu ya mashariki kuwa mji mkuu wa taifa lao huru. Rais wa zamani wa Jamhuri ya Afrika ya Kati Francois Bozize, kiongozi wa waasi hivi sasa, amehukumiwa kifungo cha maisha na kazi ngumu bila ya kuwepo mahakamani kwa kupanga njama ya mapinduzi ya uasi bozize mwenye umri wa miaka 76 aliyekuwa naishi uhamishoni chad hadi mwezi machi kabla ya kuhamia guine bisau anaongoza muungano wa makundi ya waasi unaojulikana kama cpc iliyoundwa mwaka 2020 vijana wawili wa bozize na washtakiwa wengine 20 wakiwemo kiongozi wa waasi walihukumiwa pia wakiwa hawapo mahakamani kulingana na hukumu iliyotolewa na mahakama ya rufaa washitakiwa hao wote wamehukumiwa kwa kuhujumu usalama wa ndani na namna Mary, unamjua huyo nani anatupeleka wapi? Kilimanjaro, huyu bimbi anakuambia, ukinichiti na kuchiti, tusiumizane roho bure, mapenzi haya nafundi Abigail Chamungwana, ambaye anajulikana Abigail Champs Chakuru. Na wewe umo, ala, takosaje basi. <laughs> huyo Champs akiwa anaimba Mario basi... Bwana, umewachanganya kidogo Shakura. nimewachanganya <laughs> ah, nimewachanganya oh, nimewachanganya, lakini ujapotea sana, uko vizuri, ile mandhari yenyewe ni sawasawa. sawa, kabisa ah, ukinichiti oh, na kuchiti, na kuchiti. Ala, <laughs> ala, ala, ala, ala. Kabisa make sasa mingi saizi, mimi nilikuwa nimekosea basi. Mi nimekumbuka hii sauti ya Abigail nikafikiri ndio wewe, kumbe ni mac voice. Safi kabisa. VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Basi na hivi sasa tuelekee kwenye kipengele chetu cha jicho na hivi leo basi mwenzetu Lusi kutoka huko Tanzania ana tuarifu zaidi na kudokeza tu kidogo. Anazungumzia kwamba wanaume wengi, abdu shakuru, wamekuwa wanalalamikia wanawake kwamba eti tukipata pesa zetu ni zetu ndani ya nyumba Mba, lakini tunataka kutumia zile Zanyusha za wanaume <laughs> <Hey, laughs> <Utu ya putuskilize. laughs> kuhusu swala la wanawake kuwa walalamishi eh, hasa kwenye swala la vipato, kwamba kipato cha mwanaume kinakuwa cha wote, lakini kipato cha mwanamke kibaki kuwa cha mwanamke peke yake. Sasa mimi nina maoni yafuatayo ya nakiri na, na, na, au ya nafahamu kwamba kuna wanaume ambao kwa ridhaa yao wenyewe huwa hawapendi kujishughulisha na vipato vya wake zao, na wengi unakuta wanajiweza kifedha na wanatumia nafasi hiyo kulinda heshima yao ya baba au mume, lakini pia wanaona fahari kuhudumia familia. Jambo lingine ni kwamba, nizungumze na wanawake sisi, kwamba tuache kujilinganisha. Kama shoga yako mumewe hagusi kipato cha mkewe, sasa usiige. Angalia nafasi ya mumeo kifedha, nafasi ya kipato, kipindi anachopitia. Usilazimishe mumeo awe kama mume wa shoga yako. Niseme tu kwamba wanandoa wengi sana huwa hawana malengo ya muda mrefu na hawana malengo ya pamoja. Ndio maana unakuta mke anaweza akafanya vitu vyake kwa siri kwa kipato chake na hataki kiguswe. Wanawake tumekuwa tukiipigania sana hii hamsini kwa hamsini, lakini inaonekana kwamba inapokuja katika swala so zima la vipato, basi pesa ya mwanamke ni ya mwanamke na ya mwanaume ni ya ya wote. Nini mtazamo wako juu ya hili? Jina langu ni Honorata Kavenuke. Ni kweli kwamba dhana hiyo ipo kwenye jamii na dhana hii nadhani, pengine inatokana na misingi iliyokuwepo tangu mwanzo kwamba wanawake walichukuliwa kama watu wa nyumbani tu, wa kufanya kazi za nyumbani, kutunza familia, kulea watoto, lakini kwa sasa maisha yamebadilika, kwamba wanawake kwa wanaume wote wanafanya kazi. Inaweza tu ikatofautiana kwenye vipato, huyu anaingiza kiasi gani na huyu kiasi gani na wapo hata wengine baadhi ya wanawake ambao yawezekana akawa na mshahara mkubwa kuliko mume wake, lakini yule mwanaume atawajibika hata kumpa pesa za matumizi yake madogo madogo. Sasa mimi, maoni yangu, kinachotakiwa kufanyika hapa ni kwamba kama familia wanatakiwa kuwa na mipango ya pamoja, na katika mipango hiyo ya pamoja, wanatakiwa kubainisha vyanzo vyao vya mapato. Kama vyanzo vya mapato mapato, itakuwa kila mmoja na shughuli yake ya kufanya, au kama ni mwanamke ana kazi, mwanaume ana kazi mwingine ni mkulima au mfanya biashara, kwa shughuli yoyote ile ambayo kila mmoja wao atakuwa anafanya, basi wabainishe kwamba hivyo ni kama vyanzo vya mapato kwenye familia. Kwanza mwanamke, unapoolewa, unatakiwa kujua kwamba huko unakoolewa, wewe pia unatakiwa kuchangia maendeleo kwenye familia. Nam barabara kabisa. Basi hiyo ilikuwa ni taarifa yake Lucy na hao ambao uh, aliotuletea ni yani Sara na Honorata Shakuru. Umesikia? Nimesikia kabisa, manake hapa hili swala mi nafikiri, naona un, kama unafurahia. Hapana, manake unajua watu wanapoteza kidogo manake. uh -huh. Nahisi kwamba tukiangalia mtindo wa hii leo unavyokwenda, na tunasahau maadili na dini tuliokuwa nazo manake uh -huh. katika Uislamu, katika Ukristo bila shaka Ndiyo. ni kwamba mwanamme akioa yeye anamtizama mwanamke mawali na kila kitu, mwanamke anachokipata ni chake yeye mwenyewe. Na tena hata katika tamaduni bwana na utamaduni vile vile, ukishaoa bwana, umeoa ume, natakiwa pale hudumie uhudumie watoto, uhudumie mke. Nywele zangu ni juu yako, mavazi yangu ni juu yako. Ha, ha, chakula imebadilika, uchumi magumu imebadilika, bwana imetupeleka <laughs> tunakwenda mwelekeo mwingine, tutafika bila shaka, lakini bila shaka, sasa tunakwenda wapi katika muziki? bila shaka. Abigail kama nilivyosema saa zile, kibao kinasema nani? Aida amesema anamleta Abigail, manake mmetaka kumsikia, lakini kibao chenyewe kinaitwa nani nani, na ndo anaimba na Mario msini waze namtaka moja simtaki mwingine msini waze, waze. nalia nalia naliaga lakini nunianapagawaga nalia nalia naliaga lakini susia nachachawaga Naona mudo nakwenda mbio kwelikweli. Apegala ametuambia nani, lakini hatuna time, manake kuna ile yanayotanda mitandaoni naoni, alafu kuna swali la leo ambapo sasa tuangalie yanaovuma mitandaoni. Bila shaka wiki hii moja kati ya yanaovuma kabisa ni kule a, Tanzania, uhu, swala la umeme, swala la umeme, ugavi wa umeme umezusha maswala chungu nzima uhum. Watu wanajiuliza, maanake mamlaka ya umeme imesema kwamba ni mabadiliko ya hali ya hewa ndio imesababisha hali hii. Kwa hivyo watu wanauliza, je, hali ya hewa imefanyaje? Ni usimamizi au ni hali ya hewa? Kwa hivyo ime, ten, ime enea sana katika mitandao ya kijamii, na nilikuwa nasoma kwenye mitandao hiyo ya kijamii, wanaeleza kwamba na ni biashara zote ambazo zimeathirika, mpaka biashara ndogondogo, biashara kubwa, uh, harakati nyumbani, vitu hivyo. Kwa hiyo ni kitu ambacho kwa kweli watu wanazungumzia kwa upana na urefu sana. Naam, bila shaka. Alafu ziara ya Ruto kule Los Angeles na hapa Marekani, mojawapo wa mambo ambayo ameweza kufanikisha ni kutia saini na Google kuhusu M-Pesa, M-Pesa kuweza kutumiwa kote duniani, iunganishwe na Apple vilevile vile. Vilevile imeshirikiana na Apple ile ya kuweza kulipa kwa mpesa. Ni moja kati ya mambo yameenea sana, yametanda katika mtandao wetu, kuhusiana na app ya dating Kenya. Umelisoma hilo Abu? bila shaka hiyo tena, pamefanyika uchunguzi, ni kwamba kuna utofauti, wale vijana wanafuatiliana sana na hiyo, lakini app hiyo inatumika sana, lakini imeonyesha kwamba idadi ya watu ambao wanaoa inachelewesha. Sasa watu umri imefika kama miaka thelathini ndo bado mtu hajaoa na bado anaangalia katika kuchezacheza katika mashughuri kule Kenya, na nafikiri mwongozi wa matangazo ametuambia hatuwezi kuendelea, muda wetu umekwenda mbio kweli kweli, bila shaka hatuna budi kukamilisha kipindi hiki. Mimi hapa hapa studioni katika VOA Express nilikuwa naitwa Meri Mgawe nikiwa na mwenzangu Abdu Shakur Abod. Tunakushukuru sana kushiriki pamoja nasi, tukitakieni wikeni njema nasie