O, o, lukadda, o, la hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki atangaza pia katika mita bendi 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayoakaribisha. Hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Anayekusomea habari za dunia, jina langu ni Patrick Nduimana. Wafanyakazi wa dharura katikati mwa Somalia walichimba kwenye vifusi ili kupata miili zaidi baada ya shambulio la bomu kwa kutumia lori dogo liloua zaidi ya watu kumi na kusababisha majengo kuanguka. Mshambuliaji wa kujitoa muhanga aliendesha gari hilo lililokuwa limesheheni vilipuzi akilelekeza kwenye kituo cha ukaguzi wa usalama katika mji wa Beledweyne siku ya Jumamosi na kusababisha mlipuko ambao ulipelekea watu wengi kukwama chini ya matofali. Polisi wameliambia shirika la habari la FP leo Jumapili kwamba idadi waliofariki imeongezeka na kuvuka vifo kumi na vitatu vilivyoripotiwa awali, lakini hawakutoa idadi kamili. Operesheni ya kutafuta na kusafisha imeendelea kwenye eneo la mlipuko, na maiti zilipatikana Jumapili asubuhi chini ya vifusi vya baadhi ya majengo amesema Said Ali, naibu kamanda wa kituo cha polisi cha Baadaye leo Jumapili, afisa wa polisi katika eneo hilo Ahmed Yare Adan ameiambia AFP kwamba idadi ya waliouawa katika shambulio la Jumamosi imefikia watu 21, baada ya miili zaidi kupatikana chini ya vifusi vya majengo yaliyoharibiwa. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud alilaani shambulio hilo, lakini alionekana kubadili kauli juu ya azma yake ya kuwatokomeza wanamgambo wa Al-Shabab ambao wameendesha uwasi dhidi ya serikali kuu tete ya nchi hiyo kwa zaidi ya miaka 15. Alisema matukio kama haya hayatatuvunja moyo kamwe kwa kuendelea na harakati za kuwatokomeza magaidi. Hakuna kundi lilodai kuhusika na shambulio la Jumamosi. Jeshi la Israel Jumapili limeua wapalestina wawili, akiwemo mpiganaji wa kundi la kiislamu la Hamas wakati wa uvamizi kwenye kambi ya wa wakimbizi huko ukingo wa magharibi inayokaliwa kimabavu. Wanajeshi wa Israel waliivamia kambi ya Nur Shams karibu na mji wa Turkam mapema Jumapili asubuhi na kuanzisha mapigano ya saa kadhaa na wapiganaji wa Palestina, mashahidi wamesema. Jeshi la Israeli limesema liliendesha operesheni ya kukabiliana na ugaidi katika kambi hiyo, ilivunja kituo kinachosimamia operesheni chenye kompyuta na kamera za uchunguzi na kugundua vilipuzi kadhaa na vifaa vya kutengeneza mabomu. Kundi la Hamas ambalo limekuwa likizidisha harakati zake mbali na ngome yake ya ukanda wa Gaza na ukingo wa Magharibi limesema mmoja wa watu waliouawa ni Osaidi Abu ali mwenye umri wa miaka 21, alikuwa mpiganaji wa tawi lake la kijeshi. Mamlaka nchini Iran zimedhibiti mabomu 30 yaliyokusudiwa kulipuka kwa wakati mmoja mjini Teheran na kuwaweka kizuizini magaiti 28 wanaohusishwa na kundi la Islamic State. Shirika la habari la Iran Tasmin limeripoti Jumapili likinukuu wizara ya ujasusi. Baadhi ya wanamgambo hao ni wa kundi la Islamic State na wahusika wana historia ya kujiunga na makundi ya, taf, ya takfiri nchini Syria, Afghanistan, Pakistan na eneo la Kurdistan la Iraq, wizara ya ujasusi iliongeza katika taarifa. Kundi la Islamic State lilidai kufanya mashambulizi kadhaa nchini Iran, yakiwemo mashambulizi mawili mabaya mwaka 2017 ambayo ililenga bunge la Iran na kaburi la mwasisi wa jamhuri ya kiislamu Ayatollah Ruhollah Khomeini. Hivi karibuni Islamic State ilidai kuhusika na shambulio kwenye nyumba ya ibada ya Washia Oktoba mwaka jana, ambapo watu 15 waliuawa kusini magharibi mwa Shiraz. Unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za Sauti ya Amerika, Washington DC. Shehena ya pili ya ngano ya Ukrain iliwasili nchini Uturuki leo Jumapili, kulingana shirika na shirika la habari la AFP. Rusia ilitishia kushambulia meli zinazosafiri kuelekea au kutoka Ukrain. Hata hivyo Ukraine inajaribu kusafirisha nafaka yake kwenye bahari inayodhibitiwa na wanachama na wa NATO, Bulgaria na Rumania. Meli hiyo yenye bendera ya Palau ilikuwa inaelekea Misri. Wateja wa mafuta ya petroli na dizeli nchini Rusia kuna uwezekano mkubwa wa kukabiliwa na uhaba wa bidhaa hizo ndani ya nchi, wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema Jumapili katika taarifa yake ya kila siku ya kijasusi kuhusu uvamizi wa Rusia nchini Ukraine. Wizara hiyo imesema Rusia ilisitisha karibu mauzo yote ya dizeli na petroli siku ya Alhamisi ili kuweka uwiano kwenye masoko yake ya ndani. Hatua hiyo, kulingana na wizara hiyo, itaendelea kwa uhakika kupunguza usambazaji wa bidhaa hizo kote ulimwenguni. Wizara hiyo imesema nchi ambazo zinategemea mafuta ya Russia ndizo zitaathirika zaidi na hatua hiyo. Misri inafanya mazungumzo na benki ya biashara ya Abu Dhabi ili kupata mkopo ambao utafadhili ununuzi wa ngano kutoka Kazakhstan. Waziri wa Misri amesema leo Jumapili. Hatua hiyo itaisaidia Misri kuwa na njia mbadala na rahis ya kupata nafaka kutoka Rasia ambayo imekuwa ikiuza ngano nyingi kwa Misri tangu mwaka jana, lakini hivi karibuni ilisitisha makubaliano ya kununua ngano kwa bei iliyo chini ya bei siyo rasmi, wafanyabiashara wanasema. Misri ni mnunuaji mkubwa wa ngano duniani, ambapo nchi hiyo imekuwa ikijaribu kupunguza gharama ya kuagiza bidhaa hiyo nje kutokana na kukabiliwa na uhaba wa fedha za kigeni uliosababisha kuahirisha malipo ya ngano. Mazungumzo juu ya makubaliano ya mkopo wa kununua ngano kutoka Kazakhstan yako kwenye hatua ya mwanzo, na mazungumzo yanafanyika na juu ya bei na kiwango cha ngano pamoja na thamani ya mkopo huo, chanzo kinachofahamu mazungumzo hayo kimesema. Watu 30 wamejeruhiwa wakati treni ya mizigo na treni ya abiria zilipogongana mapema leo Jumapili, mashariki mwa Pakistan. Maafisa wanasema uchunguzi umeanzishwa na kwamba dereva mmoja wa treni, msaidizi wake na wafanyakazi wawili wamesimamishwa kazi, wa kazi kufuatia ajali hiyo. Afisa wa reli Shahid Aziz alisema ajali hiyo ilitokea katika wilaya ya Sheikhupura, karibu na kituo cha kila Satasha. Alisema abiria wengi waliojeruhiwa walipewa matibabu kwenye kituo cha treni na wale waliokuwa na majeraha mabaya walipelekwa hospitali. Ajali za treni ni jambo la kawaida nchini Pakistan kutokana na miundo mbinu ya reli iliyozeka. Waziri mkuu wa Kosovo Albin Kurti leo Jumapili amesema afisa mmoja wa polisi aliuawa na mwingine kujeruhiwa katika eneo la nchi karibu na Sabia. Waziri mkuu amesema watu waliofunika nyuso zao wakiwa na silaha nzito waliofyatulia risasi polisi katika kijiji cha kaskazini cha Banska huko Leposavich. Mazungumzo yaliyosimamiwa na Umoja wa Ulaya mjini Brussels, kati ya waziri mkuu Korti na rais wa Serbia Aleksandar Vojic, yenye lengo la kurejesha uhusiano kati ya nchi hizo mbili yalikwama mapema mwezi huu. Mvutano uliongezeka nchini Kosovo tangu mwezi Mei, wakati mapigano makali yalipotokea kufuatia uchaguzi wenye utata wa serikali za mitaa. Vita kati ya mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane na elfu moja mia tisa tisini na tisa kati ya Serbia na mkoa wake wa zamani wa Kosovo viliuwa zaidi ya watu elfu kumi hasa wa Albania wa Kosovo. Yeah. Dance, dance. Yeah. Safi safi safi, msikilizaji, umewadia wakati ambapo unakamata position hapa studio kukuletea salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Jina langu ni BMJ Mridhi, tuende pamoja Namni matumaini yangu kwamba umeheri wa afya msikilizaji, popote pale unapotutegeategea idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, katika mpango huu wa salamu na muziki. Hii leo aliye na bahati kutufungulia si mwingine mbali, ni huyu msikilizaji na mtuma salamu wa siku nyingi, Ngalama Maluta. Anasema yuko katika Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania. Anasema zangu kwa leo ziende kwa mke wangu mpendwa sala John akiwa Mwanza Tanzania, mama yangu mzazi Sofia Bugalama naye yuko Mwanza Tanzania, familia ya Maluta wote wote wakiwa kijiji cha cheo Isolo kule Magu, Mwanza Tanzania. Na vilevile vile, eh, anatuma salamu kwa wote DRC, Tanzania, Kenya na Malawi, yani ametumia ya jumuiya nzima salamu zake huyu Ngalama Maluta, na akamalizia kwa kusema singependa kumsahau mtangazaji wa zamu. Na mimi nasema shukran sana Ngalama Maluta kwa uh, salamu zako hizo. Ujumbe salamu hujenga undugu bila shaka. Uh, Ngalama Maluta, hizo salamu zako zimefika na sina shaka uh, zimejenga undugu Lukas Alubato Mseti anasema habari za jumapili pili ya leo, ndugu mtangazaji wa zamu. Mimi naitwa Lukas Mseti, anasema yuko kule jijini Dodoma, Tanzania. Anasema anaomba nipeperushie salamu zangu kwa Rutahiwa Salum Busisi, na kabla ya hapo niseme shukran sana kutujulia hali eh, hapo uh, wewe Lukas Alubato Mseti unasema pia ungependa kumsalimia Elias Shiguta Fikiri Dario Gakala na Lukas Yeremia, Baba Hepi, Magi Mbise, King Majuto, Tina Matelula na vilevile Nazareth Mwakipembe na Miraji Mwana Kibinda, e, Elienda Mwanyika, bila kusahau wazazi wangu baba yangu mzee Alberto Mseti na mama yangu mzazi Masi, e, Lukas, wote wakiwa huko kijijini Riamisanga, Butiama. Ujumbe ni kwamba tukumbukane kupitia idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nachukua tena salamu zake huyu Gerard au Gerard Felician, anasema yuko kule Dar es Salaam, Tanzania. Ametuma salamu kwa watu wachache, na ndivyo hivyo, tunapenda sana hapa, ndio tuwape nafasi wengine. Basi huyu anasema angependa kumsalimia Manka Ikunda, Gerard Shukuru Gerard na Baba Angel akiwa Kariakoo na Innocence ya Gabriel au mama uh, Ruwaichi akiwa uh, Hana Nasifu na Simon Mchalo akiwa Mkongomongo na Ruwaichi Engo uh, Gerald. Ndivyo hivyo ametuma uh, salamu zake. Huyo James Tano anasema, zangu salamu ziwafikie Fojei Mwamloka, Nazareti Mwakipembe, Leticia Shilogile, Juma Dunga, Deus Masunga, Mabere Malale Sali Muzali Sali, nafikiri Dario Gakala. Na kabla hatujaingia kwenye mziki, msikilizaji, kwa sababu kama unavyojua mpango huu hujulikana kama salamu na mziki, hauwezi enda salamu peke yake na hauwezi enda mziki peke yake. E, basi nizisome salamu za huyu Gakala. Fikiri, naona amesalimiwa hapo awali na yeye, naona ni wakati wake kufanya kitu ambacho Waingereza wanasema tit for tat, yani kurudisha mkono manake Salamu kwa Majariwa Bususu, Paskalini Lukas, Njambi Richard, Kambale Kasoro Ruhindukila na Philip Jonathan. Sheshambi anasema pia angependa kuwasahau Anaklet Feruzi na Nazareth Mwakipembe, anasema ujumbe majibu ni hapa hapa VOA. Basi ni wakati mwafaka tupate kibao chetu cha kwanza. <laughs> kutoka kwa huyu mwanamziki Vini Flavor kutoka kule nchini Kenya, anakuambia nyako my baby, twende kazi. weka chini kwa chini, mwanamuziki Vini Fleva kutoka kule Kenya akisema nyakoma, nyakomabedi, na ndiye anatupatia nafasi tena tuendelee na salamu zetu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti amerika huko, nami hapa studio. Uh, BMJ Mridhi Emmanuel Masesa anasema iko Katavi, Inyonga, Kamsisi. Salamu zangu ziende kwa uh, Jafeth Maembe wa Ugala Katavi, Mawazo Malemi wa Kasekese, Matikiti Mohamed Mayala, Mashili na Machenji Lupemba, pamoja pia na Justini Kipawa na Musa Mjengi Mkangule. Wa Mkangule yuko wapi? Yuko Singida, Tanzania, anasema zangu salamu ziende kwa Mkuyi Shilinde, Kazungu Gibe, Jisaba Ngusa, sijui uh, haya majina ameyaorodhesha, ameya yanafuatana papa kwa hapa sijui jina linaanzia au linamalizikia wapi, lakini najaribu tu. Mleba Ajang'wa Mangu, Matikiti Mohamed, Eliud D Nandi, Peter Okomoli, mzee Chelu Shabani Kaisi, Musa Kaisi na Jafedh Maembe wa Ugala Katabi. Mwingine ni Samson Juma Ngedele, anasema yuko Nzega, Tabora, Tanzania. Jamaa kutoka Tanzania kweli wamejimwaga kwa wingi. Sijui inakuwaje maeneo mengine hamtumi salamu au ni vipi? Nini kimewafika? Au labda hamkuweza kuingia kwenye mitandao, labda matatizo haya ya vitu wanaita hasa eh, kule Kenya wanasema bando. Sasa zingine zinaleta matatizo, itakuwa ni vigumu kuingia, eh, kwenye mitandao, lakini kuna njia zingine za kutuma salamu. Basi msikilizaji, naona huyu Samson Juma Ngedele anasema, eh, Kennedy Mpenba, Kennedy Malimao, Ramadhani Shija Shija, na vilevile vile Kashinje mjomba watatu e, na vilevile baadhi na Mage Mbise na au mama na Mery Paskalin, wote hao wamesalimiwa na Samson Juma Ngedele. Msikilizaji, unasikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington, kipindi kikiwa ni salamu na muziki ambacho hukujia kila siku, wakati kama waleo. Masanja Kulwa Shinde anasema ako kule Maji Moto, Mpimbwe, Katavi, Tanzania. Habari za hapo VOA, na mimi nasema tuko poa, tuko safi kabisa. Eh, Masanja anasema salamu zangu nazipeleka kwa Emma Thomas, Musa Jandika Ndatulu, Masanja Masunga Sanane na Nzali Jiloya. Ujumbe, nawapenda sana tena sana ni ujumbe huo, nafikiri wameupokea vizuri. Alfonsi Ole Msongo anasema yuko uh, and family wakiwa kule Kajado, Kenya. Haya, mara ya kwanza inaona e, jamaa kutoka Kenya wanatutumia salamu ama wanapeperusha salamu sasa kupitia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Alfonsi Ole Msongo anasema e, natuma salamu zangu kwa wote ambao wanasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nikiwa hapa Kajiado, endeleeni kusikiliza idhaa hii na muwe na weekend njema. Haya, <laughs> ndiye huvo, ndivyo hivyo msikilizaji uh, alivyosema Alphonse Ole Msongo. Victor Stephen anasema yuko Cheputala Stephen also known as Simeon, nikiwa Fubuye Kakamega kaunti. Naona ah, uh, wa ndugu kutoka nchini Kenya, mmeamka. Anasema salamu zangu ziende kwa mamangu Dorcas havakali ndugu zangu Patrick Kenyatta, Chimburani Kenyatta na dadangu Ana na vilevile vile dadangu Mronji Kenyatta. Msikilizaji, nasikia sauti kwa mbali ya mwanamziki J Preza, huyu mwanamziki kutoka Zimbabwe. E, naona ndi hata hakuwa akituangushia kitu hapa hivi eh, punde, lakini kwanza nisome salamu zake. Elisha Mlima anasema yuko Eh, anaitwa pia mtoto wa Mashiku, anasema yuko kule Mwamatome Chatu Tanzania, eh, kule juu kabisa kule, karibu eh, na ziwa Victoria, nafikiri anasema. Anapenda kutuma salamu zake kwa wapendwa wake Jumapili hii: nikoros Godfred Kayago, padri Moshi lenga chapati. Eh, huyu lenga chapati mara nyingi wanamshangaza sijui, e, chapati chapati ni sio chakula msikilizaji, ni jina la mtu huyu aliyetumiwa e, salamu hileo. Lenga chapati, umesalimiwa Elias Shiguta e, Pawa Kalunga wa Kalunga na vilevile Lukas Yeremia baba hapi na Jacob Safari na Rosi Malima pamoja na Meri Ndege. Basi kama nilivyo e, kuahidi msikilizaji, unasikia kitu huko chini kwa chini, mwanamuziki J Presa, mmoja wa wanamuziki maarufu utajika kabisa hasa kutoka E, katika nchi ya Zimbabwe e, lakini pia eneo zima hilo upande mzima wa Afrika Mashariki na Kati, anafahamika kweli. Anakuangushia kitu hiki kutoka albamu yake iitwayo Hokoyo. Wimbo wenyewe unajulikana kama Mkwasha e, na unazungumza kuhusu maisha ya mtu na wakwe zake. Hata kama usikii lugha hiyo ama uielewi e, nafikiri utaenjoy mziki huu Safi kabisa. Je, presa kutoka huko Zimbabwe, bila shaka msikilizaji, hata kama lugha kidogo sio Kiswahili, lakini unaweza kuchukua maneno maneno hapo, kwa sababu unaona uh, kile ni Kibantu. Wale ambao wanazungumza lugha za Kibantu uh, labda watapata mawili matatu ambayo wanaweza kuyaelewa hapo, lakini hapo anaeleza tu, vuta ni kuvute, mapenzi na jinsi watu wanavyopendana, wanavyoingia katika mahusiano, wanavyohusiana, ama wanavyoishi maisha na wakwe zao. Basi msikilizaji, naona muda hapa unakimbia, lakini nisome chache kabla hatujakamilisha mpango wa leo wa salamu na muziki kutoka hapa Washington. E, na namwona huyu Paskalini Lucas Chambi anasema ako mwondo Kahama, anasema kule Shinyanga, Tanzania anasema Jumapili hii, hii natuma salamu zangu nikiwa safarini kwenda Rwanda nikirejea nyumbani Tanzania e, salamu zitakuwa ni kwa wote ambao wanasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ndivyo alivyosema Paskalini Lukas Chambi, na amesema atawataja wengi wakati atakaporejea kutoka safari yake nchini Rwanda. Johana Nyenza kutoka Always Media timu Kimara, Dar es Salaam Tanzania, anasema zake salamu ziende kwa Eric Mbish na vilevile Lienge Lienge na Emily James pamoja na Mariam Totola Kinyatulu. E, hakusahau pia Benson Kagine na Mbena Halisi na Mkuu Shilinde pamoja na Lamek Kazungu, Lamek Ja Rasta Farai Mkushi na au Baba Alvin na Malimao Ramadhani Shija Shijaa. Nyote mmesalimiwa na aliyewajulia hali si mwingine ni yohana Nyenza. Kutukamilishia mpango huu msikilizaji, namwona huyu Padri Moshi kutoka Kotela, Moshi, Tanzania. Anauliza habari za mtangazaji, nasema shukran sana kunijulia hali, tu wazima hapa Washington, na anaendelea kusema kwamba salamu zake angependa ziende kwake Mudi Katalai, Chelsea Bashiru mnalima Jacob Aley Bakari Saria B Boy Matikiti, Muhammed Matikiti. Msikilizaji uh, huyo Matikiti umesalimiwa Tekla Odul na Saluma Nyoha na Yoana e, Nyenza na Iva Mroso. Msikilizaji naona hapo ndipo muda unatufikisha katika mpango huu wa salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Shukrani za dhati kwa nyote ambao mmeshiriki, wale ambao mmetusikiliza mimi naitwa BMJ Mridhi. Usikose kuungana na wenzangu wiki ijayo kwa kipindi kingine cha salamu na muziki. Na vile ambavyo nimetaja mziki hapo, bila shaka siwezi kukuacha bila kitu. Kibao hiki tunatufungia mpango huu ni chake huyu mwanamziki Mvokali, wakiwa wameshirikiana na Rivani kule Tanzania, na ni wimbo unaojulikana kama Mapopo, ingawaje huu ni remix yake. Mapopo, msikilizaji, asante sana So, so, so, so shukrani sana BMJ Muridhi kwa kipindi hicho hi cha salamu na muziki, na bila shaka wale ambao wametuma salamu zao kwa ndugu, jamaa na marafiki wameridhika na ngoma hizo murua kabisa ambazo umekusanyia kutoka studio za Sauti ya America Washington, DC. Na sasa ninakuletea muktasari wa habari za dunia. Wafanyakazi wa dharura katikati mwa Somalia walichimba kwenye vifusi ili kupata mili zaidi baada ya shambulio la bomu kwa kutumia lori dogo lililoua zaidi ya watu ishirini na kusababisha majengo kuanguka. Mshambuliaji wa kuitoa muhanga aliendesha gari hilo lilokuwa limesheheni vilipuzi akilielekeza kwenye kituo cha ukaguzi wa usalama katika mji wa Beldiwin siku ya Jumamosi na kusababisha mlipuko ambao ulipelekea watu wengi kukwama chini ya matofali. na jeshi la Israeli Jumapili limeua wapalestina wawili akiwemo mpiganaji wa kundi la kiislamu la Hamas wakati wa uvamizi kwenye kambi ya wa wakimbizi huko ukingo wa magharibi inayokaliwa kimabavu. Wanajeshi wa Israel walivamia kambi ya Nur Shams karibu na mji wa Tulkarm mapema leo Jumapili asubuhi na kuanzisha mapigano ya saa kadhaa na wapiganaji wa Palestina, mashahidi wamesema. Mamlaka nchini Iran zimedhibiti mabomu 30 yaliyokusudiwa kulipuka kwa wakati mmoja mjini Teheran na kuwaweka kizuizini magaidi 28 wanaohusishwa na kundi la Islamic State, shirika la habari la Iran Tasmi limeripoti leo Jumapili likinukuu wizara ya ujasusi. na shehena ya pili ya ngano ya Ukraine iliwasili nchini Uturuki leo Jumapili, kulingana na shirika la habari la AFP. Rusia ilitishia kushambulia meli zinazosafiri kuelekea au kutoka Ukraine. Hata hivyo, Ukraine inajaribu kusafirisha nafaka kwenye bahari inayodhibitiwa na wanachama wa NATO, Bulgaria na Romania. meli hiyo yenye bendera ya Palau ilikuwa inaelekea Misri na Misri inafanya mazungumzo na benki ya biashara ya Abu Dhabi ili kupata mkopo ambao utafadhili ununuzi wa ngano kutoka Kazakhstan. Waziri wa Misri amesema Jumapili hatua hiyo itaisaidia Misri kuwa na njia mbadala na rahis ya kupata nafaka kutoka Rusia, ambayo imekuwa ikiuza ngano nyingi ambayo imekuwa ikiuza ngano nyingi kwa Misri tangu mwaka jana, lakini hivi karibuni ilisitisha makubaliano ya kununua ngano kwa bei iliyo chini ya bei isiyo rasmi, wafanyabiashara wamesema. Watu thelathini wamejeruhiwa wakati treni ya mizigo na treni ya abiria zilipogongana mapema leo Jumapili, mashariki mwa Pakistan. Kufikia hapa tunakamilisha habari za dunia leo kutoka Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, Patrick Duimana na wageni nikiwatakia usiku mwema, na msikose kujiunga na vipindi vingine vya eh, Sauti ya Amerika, hususan kile cha Kumekucha Afrika siku ya Jumatatu. Kwaherini. <tikusula> Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.