Really. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu karibu karibu karibu, msikilizaji katika wakati mwingine wa VOA Express. Kama ulivyosikia, basi ukisikia kipenga hicho, ndio wakati umefika wa kushusha vitu vizito kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, alasiri kama hii e, ikiwa ni saa kumi na nusu afrika ya mashariki, tisa na nusu afrika ya kati e, wengine wanatoka kwenye shughuli zao wa mbalimbali, wengine wanazimalizia malizia, na wengine wakiwa kwenye usafiri wa umma, basi tusafiri pamoja kwenye VOA Express na moja kwa moja, hii leo tunaangalia kwenye swala zima la barazani, nini maoni yake kuhusu baadhi ya wa wakenya kuingia nchini Tanzania kununua petroli kufuatia kupanda kwa bei ya mafuta nchini mwao. Basi msikilizaji, tele kama pishi la mchele langu, jina Sandei Shomari na mimi hapa ni BMJ Mridhi, nimeungana uh, na Sandy Shomari kama ulivyosikia hapo uh, kukusukumia mpango huu ambapo pia tutaangalia mambo yalivyo nchini Uganda baada ya mgao wa chakula wa WFP kuanza kuathiri hali ya maisha katika kambi za wakimbizi utasikia kulikoni. Lakini pamoja na hayo, kama ilivyo desturi, Sandi Shomaru anasemaje kwamba bila muziki itakuwa ni vipi? ujasukuma gurudumu la expressi kaka? Basi tutakuwa na ngoma chungu nzima, lakini pia tutakuwa na feature music, eh, uh, wimbo ambao utakuwa una feature kwa leo eh, na baadaye tutaangalia mambo ya baraza uh, barazani ameshazungumza, lakini pia tutaangalia what is trending, nini ambacho kinavuma kwenye mitandao ya kijamii. Bila shaka BMJ, unajua kwa muda kidogo tujia na wewe kwenye gurudumu express ukiwa mm -hmm. Unafanya vipindi vya alfajiri sasa, umerudi rasmi, nikwambia karibu tena. Tuangushe vitu vizito kama tunaofanya siku zote. Kweli kabisa. na moja na... kwa moja, ukiwa unaangusha vitu vizito, naambiwa leo una vitu vinavyoangalia huko Uganda ama unaangalia nini? An... ni kweli kabisa, kama nilivyosema kwenye vidokezo vyetu ni kwamba wizara ya misaada na majanga pamoja na wakimbizi nchini Uganda inasema sasa kwamba hatua ambayo ilichukuliwa na chakula a, a shirika la chakula duniani la Umoja wa Mataifa WFP, e, ya kupunguza mgao wa chakula katika kambi mbali mbali za wakim, wakimbizi mgao ambao umekuwa sasa ni chini ya asilimia thelathini ya chakula ambao walikuwa wanapata awali, sasa itakuwa hicho chakula hakipo tena. Imepelekea baadhi ya wakimbizi kutoka kwenye kambi zao na kuingia katika jamii inayozunguka na kupelekea uhalifu. Hayo yamesemwa na wizara hiyo niliyoitaja, ambayo pia inaeleza kwamba hali hiyo huenda ikawa mbaya hata zaidi katika siku za baadaye, kwa sababu hakuna usaidizi wa kutosha ambao unatoka Kwenye jumuiya ya kimataifa tumekuwa tukimtafuta afisa anayehusika na, husika, eh, na uh, shirika hilo la WFP na vilevile vile afisa mwingine wa UNHCR uh, lile shirika linalohusika na maswala ya wakimbizi hatujafanikiwa lakini amekuwa akifuatilia hili kwa karibu sana mwandishi wa kujitegemea John Kibego eh, yuko kule Hoima lakini ameangalia maswala yalivyo John Kibego eh, karibu katika VOA Express kwanza kabisa eh, tueleze hii hali eh, athari zake ni nini na hali ikoje? Kwanza kabisa nitatoa mfano wa makazi wa ya wakimbizi ya Kiangwali yaliyoko katika wilaya ya Hoima ya Kikube, magharibi mwa nchi. Ni kambi iliyo karibu na mpaka na Jamhuri ya Kidemokrasia kama kupita Ziwa Albert. Uhalifu unaosema kwamba kutokana na uhaba wa mgao wa chakula kule katika makazi ya wakimbizi na kupunguzwa kwa kipande cha ardhi walichokuwa wakipatiwa ambao pungufu ulioanza kutoka zamani, lakini imekuwa wakiongezeka kusanjari na kuongezeka ongezeko la idadi ya wakimbizi katika jamii zinazohifadhi hasa wilayani Kikuwe. Viongozi pia wamekuwa wakilalamika wakisema kuna wale ambao wanatoka katika makazi ya wakimbizi ya Kiangwali na kuja kuishi katika jamii wakisaka labda kipato, wengine wakipatiwa na akraba zao, na baadaye wanakuta watoto wanapatikana katika vitendo si uhalifu tu, wengine wanaua katika ajira za utotoni, wengine watafanya kazi zilizofaa kama vile ukahaba, wakitafuta chakula. Kwa hiyo hili ni jambo ambalo lilopo na viongozi wa mitani wamekuwa wakilizungumzia uh, waki, wakiandika mabarua, yani malalamiko kwenye wizara ya afya. Nimeona shirika la Kasha Women's Group likilalamika likisema kwamba lazima wizara hiyo OPM, ofisi ya waziri mkuu, itikie kufanya uchunguzi zaidi, kuona wangapi walio katika jamii ni wangapi wanapaswa kuwa katika makazi ya wakimbizi. Sasa John, kwa wakati ya wale wamezungumza nao ama yale umeyasikia, je, wa- wadau wengi wanasema suluhu la kudumu litaweza kutoka nje kwa jumuia ya kimataifa au nchini Uganda? Suluhisho haliwezi kutoka nchini Uganda kwa sababu hii wakimbizi wamekuwa wakitegemea msaada kutoka nje, kutoka wahisani. Tumekuwa tukiona kwamba serikali ya Japani imetoa metoa dola milioni mbili za kusaidia wakimbizi. serikali ya na serikali ya wapi? Kwa hiyo ni kutegemea msaada, kikubwa zaidi ni serikali ya Uganda kama anahifadhi wakimbizi, kuendelea kushirikisha jamii ya kimataifa kupitia UNHCR iliyo shirika la wakimbizi duniani ndo inahusika na, na masuala ya ubora wa wakimbizi, yani ndo inapaswa kuendelea kuomba nchi husika kutoa msaada kwa sababu suala la wakimbizi suala la Uganda la serikali ya ya Uganda ni suala la jamii ya kimataifa. mm -hmm. Safi kabisa, ni John mm. Kibego, huyo mwandishi wa kujitegemea akizungumza nasi yeah. kwa njia ya simu kutoka eh, huko nchini Uganda. Asante. Kabla hujaendelea, nikitaka ni tu nitaje hapo kwamba yeah. Rais Yoweri Museveni mwenyewe amesema kuna suluhisho ambalo angependa kulijaribu mm. ambapo wanaleta pamoja eh, zile nafasi ambazo zipo kwenye kambi maeneo hayo yapunguzwe wawe katika maeneo madogo, ili ile nafasi ambayo inabaki wawe wakilima ili kuji, jaribu kujikimuweza kujikimu zaidi. Basi e, pengine hilo pendekezo lake litafanyiwa kazi na tutasikia nini ambacho kitaendelea, tutafuatilia hilo bila shaka. Basi BMJ tusukume na kibao mm -hmm, cha J Melody akishirikiana na Jukes wanakwambia atazikwa tena. mambo vipi? una na spoti riadha mazito sana uh -huh. Mambo mazito ambayo imetokea uh, mwishoni mwa juma BMJ uh -huh. ni unafahamu, inaendelea michwano ya Berlin Marathon bila shaka sh eh, wale wa wakimbiaji wakuu wote wako lakina Kipchoge E, mm -hmm. Na wengine wapo nimeona, yani, vyombo vya habari vimeweka ma headline headline, sio imekuaje, vitu ni vizito sana. Sasa ni kwamba katika ukimbiaji huo kwa upande wa wanawake, mwanariadha wa Tanzania ameweka rekodi kwenye michuano hii, ni rekodi kwa nchi yake mm -hmm. ya Tanzania mm -hmm. ambapo wanasema amepata nafasi ya kuwa mshindi wa tatu katika michuano hiyo ya marathon na vile vile kupata nafasi ya kufanya nini kwa enda kwenye michuano ya Olimpiki Paris 2024, bibi huyo. Si hivyo tu, bmj <coughs> lakini pia amevunja rekodi, rekodi ambayo haijavunjwa kwa miaka 21 katika nchi ya Tanzania. Ametumia muda wa saa 2 dakika 18 sekunde 41 na kuvunja rekodi ambayo ilipitwa ya saa mbili dakika ishirini na nne na sekunde hamsini na tisa. Kwa ameipiga kwa dakika sita nzima katika riadha, ni kubwa kwa Tanzania eh, ameipiga kwa dakika kubwa sana. Aha, na mara ya mwisho ilikuwa ni elfu mbili na mbili kwa mkimbiaji wa marathon wa Tanzania. Kwa hiyo huyu binti sasa amefanikiwa, anaitwa Magdalena Shauri eh, kwenye marathon kwa upande wa wanawake kule Berlin hmm, alifanikiwa kufanya hivyo. Sasa basi kutokana na hayo eh, amepewa sifa nyingi kule nchini Tanzania. mm -hmm. Nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya michezo ambaye pia ni mwanahabari wa michezo kutoka kwa shirika wetu Global Publishers. Huyu anaitwa Naila Shomari, na kwanza nikataka kujua, je, hili amelipokea vipi? Nimefurahi sana, uh, kuona kama hatimaye uh, baada ya kukaa kipindi cha muda mrefu tunapata mwanadada ambaye anaenda kutuwakilisha vyema kwenye marathon. E, ni jambo la heri, kwa sababu imekuwa ni changamoto kubwa sana kwa wanawake, lakini pia kwa watu wote ambao wanashiriki riadha hawakuweza kupata fursa hii ambayo Magdalena ameweza kuipata na kuiheshimisha nchi yetu. Kwa hiyo nimefurahi sana kama Mtanzania, lakini pia nimefurahi sana kama mwanamichezo. Lakini pia Naila, pengine hii ina maana gani kwa wasichana katika michezo kwa jumla nchini humo? Hii ina maana kwamba sasa ni muda wa kuamka, ni muda wa kupambana kwa sababu tunahitaji nchi yetu ifike mbali zaidi. Tumeona katika mpira wa miguu tayari, e, tumeanza kupiga hatua kubwa. E, lakini pia tunahitaji pia sio tu mpira wa miguu, bali kwa so, michezo mingine iweze kutuwakilisha vyema, hususan riadha ambayo inashika kasi sana dunia nzima. Kwa hiyo hii ni natoa rai kwa wadada wote ambao wanashiriki riadha kwamba wapambane kwa hali na mali kuhakikisha kuwa wanaiheshimisha nchi yetu, kama ambavyo Magdalena amefanya. Itakuwa ni heshima kubwa, lakini pia itasaidia ita Tanzania kufika mbali zaidi kidunia katika michezo mbalimbali. Bila shaka, bila shaka, Naila Shomari, ni kushukuru sana, na niseme tu BMJ kwamba nafasi ya kwanza kwenye michuano hiyo ilichukua na Tigisti Asefa wa Ethiopia mm. na nambari mbili alikamata dada wa Kenya, Sheila Chepkirui. mm-hmm. Nafikiri unajua, shughuli zake inatia moyo sana kuona kwamba tunapata kusikia jina moja kutoka tanzaniamanae tumeanza kutusikia Kenya mara kidogo tusikie Ethiopia, Ethiopia, Ethiopia tunasikia yunga. Uganda <coughs> eh, kwa hiyo ni jambo la kufurahia kweli, bila shaka na bila kusahau sahau mzee wa kazi Kipchoge ameendelea kutamba <coughs> eh, na kupata ushindi wake wa tano katika hii Berlin marathon akiwa na umri wa miaka thelathini na minane ha, bila kusahau kwamba alisema hakuvunja rekodi <coughs> eh, kwa jinsi ambavyo alikimbia mamuda aliochukua, lakini bado alikuwa nambari moja, bado alikuwa nambari moja, hakuvunja rekodi yake iliyopita, lakini bado alikuwa nambari moja. Kwa hiyo ama kwa hakika ameendelea kuonyesha utaalam na uwezo wa hali ya juu huko. Vincent Kipkemboi, unamfahamu huyu bwana bila shaka e. alifuata nambari alichukua nambari mbili, akiwa sekunde 31 nyuma ya mzee mzima, mzima Kipchoge. Kwa hiyo mambo yanaendelea kuwa mazuri, eh, kwa upande huo Kenya na Ethiopia. Tunaendelea kufuatilia na mambo yanaendelea Berlin. Sasa tuende kwa habari za dunia bila shaka. Katika habari za dunia, meya wa mji wa Derna mashariki mwa Libya alikamatwa pamoja na maafisa wengine kwa tuhuma za usimamizi mbaya na uzembe juu ya kupasikwa kwa mabwawa yaliyofurika katika mji huo wiki mbili zilizopita, ofisi ya mwanasheria mkuu wa Libya imesema siku ya Jumatatu hii leo. Na ofisi ya mwanasheria yenye makao yake katika mji mkuu wa Tripoli imesema imetoa amri ya kuwazuia maafisa wanane wa eneo hilo kuhusiana na kupasuka kwa mabwawa katika dhoruba ambayo ilisababisha mafuriko yaliyoyasukuma maeneo na kuingia baharini na kuwa maelfu ya watu. Waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin anasafiri hii leo Jumaatatu kuenda nchini Kenya kwa mazungumzo na maafisa wa ulinzi kuhusu usalama na kupambana na ugaidi. Kabla ya kuondoka kuelekea Nairobi, Austin ambaye yuko ziarani katika e, nchi ya Jibuti aliwashukuru wanajeshi wa Marekani katika kambi ya Lemoneia katika nchi hiyo akiangazia kile alichokiita jukumu lao la kuvutia sana katika e, kuwahamisha wanadiplomasia wa Marekani kutoka Sudani mwezi Aprili. Na Taliban wanaunda mtandao wa kiwango cha juu cha ufuatiliaji wa kamera kwa miji nchini Afghanistani ambao unaweza kuhusisha kurejesha mpango uliobuniwa na Wamarekani kabla ya kuondoka kwao mwaka 2021, msemaji wa wizara ya mambo ya ndani ameliambia shirika la habari la Reuters wakati mamlaka zikijaribu kuongeza maelfu ya kamera ambazo tayari zipo katika mji mkuu wa Kabul. Utawala wa Taliban ambao umesema hadharani unalenga kurejesha usalama na kulidhibiti kundi la Islamic State ambao limedai kufanya mashambulizi mengi makubwa katika miji nchini Afghanistan pia imeshauriana na kampuni ya kutengeneza vifaa vya mawasiliano ya China Huawei kuhusu uwezekano huo. Ufilipino imesema leo Jumatatu kwamba inafanya kazi kuondoa kizuizi kinachoelea eh, uh, ambacho China iliwekwa ilikiweka ili kuzuia meli za uvuvi za Ufilipino kwenye eneo linalozozaniwa la South China Sea. Kuwekwa kwa Jamhuri ya Watu wa China kwa kizuizi kuna kiuka haki za uvuvi wa jadi wa wavuvi wetu, mshauri wa usalama wa taifa wa Ufilipino Eduardo Eno alisema katika taarifa. Walinzi wa pwani ya Ufilipino wamesema kizuizi hicho ambacho kiliwekwa Ijumaa katika eneo la Scabro Show kina wanyima wavuvi wa, wa Ufilipino riziki yao. Afrika kabisa, mwanamuziki huyo Sande Sa Shomali, huyo mwanamuziki eh, nipe jina lake. Bila shaka anakwambia moyo versus bongo. Unaweza kelea hicho kitu moyo na bongo, anaitwa api? Aha, safi <laughs> <laughs> kabisa, napenda jinsi uh, na mtiririko wa maneno pale e, kitu hicho msikilizaji, kinatufikisha kwenye kile kitengo au kipengele ambacho tunakiita barazani. Tunawajumuisha e, pia a, wasikilizaji kama wewe kwa njia moja au nyingine, wengine wanaandika kwenye mtandao wetu, ukurasa wetu wa Facebook, wengine wanapiga simu e, lakini Sande, wakati tukiendelea kuwatafuta ni kuvuta ambayo imetokea baada ya serikali kutangaza ongezeko ama nyongeza ongezeko la bei ya mafuta e, kufuatia kile ambacho wao wanasema e, ni hali ilivyo upande wa Guba kule kwamba mafuta yameongezwa bei nao waka ongeza bei ya, yeah. yake Lakini sasa mm -hmm. Wakenya wengi wameelezwa kwamba wamekuwa wakivuka mpaka kutoka, tanza, kutoka Kenya kuingia Tanzania kupata bidhaa hiyo kwa bei nafuu. Sijui kama umeasikia hayo, sio Sande? Nimesikia sana ikitajwa kwenye mitandao mbalimbali. Safi kabisa. Sasa ikawa kwamba tumekuwa tukiuliza, je hiyo eh, wewe mwenyewe msikilizaji umepokeaje taarifa hizo eh, kwamba mafuta yanatafutwa Tanzania wakenya wakisema kwao, eh, imekuwa bei iko juu sana. Je, suala hilo liko vipi? Unalielewa vipi? Unaonaje? Maoni yako, eh, kwa hiyo tunaye msikilizaji kwenye simu tayari, kwenye ah, simu. Karibu sana kwenye barazani, jitambulishi jina lako na mahali lipo, alafu tupe maoni yako, karibu. Asante sana kwa majina, anaitwa Mbalimo Ramadhani dume la mr Mtamalio Ramadhani. Nawakilisha pande za Kateke Kutanganyika, mkoa wa Katavi, Tanzania. Mimi kwenye mawazo yangu, kwa sababu mafuta yanauzwa wa Tanzania hapa ya bei ya teja na ya Tanzania iko tofauti, maanake ya kwamba Kenya bei ya mafuta iko juu, ya Tanzania iko chini maanake kwamba wakenya wanatoka Kenya, kenya wanakuja Tanzania kununua mafuta. Sasa mimi kwa mawazo yangu, kwa sababu na sisi huku Tanzania tunaokapa sana mafuta, japokuwa bei iko chini, lakini inahangaika sana wananchi. wakati mm. ingine mm. mafuta kama sehemu ambayo mii sahizi naishi, hii sehemu ambayo inaitwa Kasikese, hii sehemu inayoishi mafuta, inafika wakati kabisa yanakosekana kabisa. Unaona, tunasubiri hata ndani ya wiki moja kabisa, ndio mafuta yanakuja au mm. mwezi au yani, yani tunaangalia japokuwa mafuta yako chini lakini yakitoka, yani ya maana yanakuja kwenye sheri. Yakija kwenye sheri pale mm. mafuta yakitoka, watu wameshaanunua wameshaweka ndani, wanauza kwa lita moja, anauza kwa elfu saba hadi mpaka elfu nane mpaka wengine wanauza elfu kumi Yakija kwenye sheri, anasuka naingia kwenye elfu tatu na elfu tatu Sasa mimi kwa mpango ninavyouona kwamba Tanzania no. kama hisi Tanzania isizi wananchi wa Tanzania, mimi naweza mm -hmm. nikasema kwamba e, serikali ya kwetu kiisi ya Samia huyu naweza nikasema kwamba apige marufuku kuingia mafuta huku Tanzania kupeleka mm -hmm. Kenya. Mi naona kwamba apige marufuku kwa sababu atiruhusu kuingia mafuta Tanzania hapa Maanake najua Katavi kwa upande ule mwingine kabisa, karibu magharibi mwa Tanzania, na yale yanayotokea ni kwenye mpaka wa Kenya na Uganda kule upande wa Arusha na Tanzania, Tanzania kunradi. E, unaona, kweli kuna uwiano wa moja kwa moja na suala hilo, na hawa watu wanavuka wenyewe kuingia nani? Wao wanavuka, sio kwamba mafuta yanapelekwa Kenya. Hebu hapo unaonaje? E, kwamba uh, upande, upande ambao tunazungumzia ni upande wa kule tunaweza sema upande wa mashariki mwa Tanzania kaskazini, kaskazini mbibu, mbibu, mashariki mwa Tanzania eh, kwa sababu kwenye mpaka wa Tanzania na, na Kenya eh, sasa, wewe uko mbali sana upande ule mwingine kabisa. Je, unadhani eh, mafuta hayo ambayo unatumia huko mbibu, ndo hayafai, hayafai kuuzwa kule karibu na mpaka wa Kenya? Ha, haya mafuta si wanaweza kupitia ili ya watu so Kongo njia kwenda kutoka Kenya kuingia Kongo, ukifika Kongo umeingia Tanganyika ili hili. Ah, kwa hivyo yana-yaayanapelekwa yanapelekwa yana, yana, yana, huko, yana pelekwa, yana pelekwa huko. Uh, shukran sana kwa maoni yako na mchango wako katika mada ya leo Sandi Shomari. Sijui anafikiri pia, tutasoma baadhi ya wanaosema eha kwenye mtandao. Bila shaka wengi sana pia wametuma maoni yao kwenye mm -hmm, Facebook wakichangia kuhusu hii. Basi nianze naye Shadrack Mulindi nasema bei ya mafuta inapitiwa na bei inapangwa dei ya opec peke yake kwa serikali ya kenya imeongeza nasema gharama ya ushuru kwa asilimia kumi na nane kwa hiyo hii imekuwa kazi kubwa na shida kubwa sana kwa wakenya ndio maana wanalia Safi kabisa. Daniel Masonga anasema Tanzania na Kenya ni mapacha kwa kuwa tunashea matatizo ya kiuongozi, kisera na kimkakati, sio tu maswala ya mafuta, bali pia katika nyanja za kiuchumi, kijamii na kisiasa. Sawa kabisa kama anavyosema huyo. Naye Eludi Kasagia anasema vilevile, sisi sote ni ndugu. Yesu Kristo huyu, sijui kama ni mwana wa Mungu, lakini anajiita <laughs> Kristu Haiwezi, hawezi kuwa ni Yesu tu, anajiita ni, ni hmm, jina lake hilo labda linafanana. Miaka yote ipo hivyo, watu wa mipakani, lakini kwa sasa ni kiki za wafadhili, kuwa fahari ya dunia na milki hubarikiwa na wao. Hapa kwetu uh, milaya ya Nzega uh, amechanganya mambo mengi lakini, hmm, nafikiri msikilizaji kitu hicho. Sadi Shomari, wewe ndo unajua majina haya na jinsi, uh, majina ya nyimbo unajua zaidi. Hebu nani huyo tena? Bila shaka wanamwita platform huyu BMJ. Aha, nagaru chake mtima sasa wajua wengine wanakuulizaga BMJ unaposema mtima una maana gani? Mm, wale ambao wanatoka Kongo kule, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wanakuambia mtima ni ndani ya moyo, ndio e. Wakati niliona mimi nilianza kufikiria, tuna mwandishi wetu kule DRC upande wa kusini huko, katika nafikiri no, uh, south Kivu Naha. Anaitwa Mitima de Lechen, nikafikiri Mitima. <laughs> <meimbua ni, laughs> <Lapani mitima meimbua. laughs> <laughs> wimbo wenyewe safi kabisa. Msikilizaji, kama unavyosikia hapo, ni kitu ambacho kimetoka kule kutoka Dar es Salaam na ni safi kabisa wimbo huo, na ndi unatufikisha wakiwa na, uh, na, na Abba music, direkta wao anaitwa Bless Dollar, na aliyeprodusi wimbo huo anaitwa Abba Process, ndio. Sio mambo ya mchezo hata kidogo Safi kabisa, msikilizaji, katika swali la leo tumeuliza, unadhani kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa MONUSCO wakiondoka mashariki mwa DRC, amani itapatikana? Sande kwa kweli BMJ, katika moja ya maswali yaliyopata wingi wingi kabisa wa majibu ni hili mm -hmm. wengi sana wameingia kwenye Facebook wamejibu hivi navyokwambia, zaidi ya watu mia tano mm -hmm. Wamezungumza kwenye Facebook hapa na basi, bila kupoteza wakati, wape nafasi wengi wao tuwezavyo. Mimi nakutana naye huyu Benard Mungeyo anasema nakubali kwa sauti kubwa kabisa, naye Zabuloni uh, mwenye ongezo kijana wa mkongwe akiwa kule DRC Beni anasema hakika amani itapatikana wakiondoka. Unajua, suala hili limekuwepo kwa muda, wakizungumza kuhusu MONUSCO yale ambayo yanaendelea, lakini kwa sasa sijui kwa nini linaonekana si lina limeshika sana kuzungumziwa kweli kweli, sijui kwa nini, lakini ndo hivyo inaonekana, moto ni mkubwa, wengi wanazungumza. Gresi Mombele anasema hakika kikosi cha MONUSCO ikiondoka mashariki mwa Jerasiti, tuna uhakika kwamba amani itapatikana kwa sababu tumeteseka sana. Unaweza kuwa ni vitu ambavyo viko kwenye mioyo ya watu. BMJ Silvano Ndeka kwa upande wake anasema tutatafuta amani wenyewe, MONUSCO hawakuja kuleta amani nchini kwetu, waondoke. Haya, Iniklas Kazi Ngufu anasema kwa kweli itapatikana kwa sababu hatuna kazi yao na yote haya, msikilizaji, kama unavyojua, yanaendelea wakati ambapo rais Uh, Felix Tshisekedi amefanya mabadiliko katika uongozi wa kijeshi upande huo af, wa mashariki mwa DRC, no. Fikiri kama ameweka kiongozi mpya wa kijeshi, wanawaita magavana pia kule mm. Eh, sa hayo yote yanazungumzwa wakati pia kuna vikosi vingine vinavyokuja kutoka uh, nchi mbalimbali hasa katika ukanda huo Jumuiya ya Afrika Mashariki. Kwa hiyo kuna mchanganyiko huo, lakini hili la MONUSCO kwa kweli sijui ni kubwa, kubwa sana eh. Kitambala anasema itapatikana tu kwa sababu analeta amani ni Mungu tu peke yake, sio MONUSCO, ieleweke hivyo. Naye Eliud Kasagira anasema mimi, si rahisi, sidhani umoja mataifa ungebadili utaratibu na sheria za walinda amani. David Kamanda akiwa kule Tanzania anasema dinamiki, MONUSCO ikiondoka nchini Congo amani itapatikana. Haya, Oliviere Mungu iko nafikiri uko DRC anasema bila shaka kabisa, tutalinda mm. nchi yetu sisi wenyewe, kwa sababu uzalendo utatushinda. Unasikia anaposema hivyo, uzalendo anasema utashinda yote haya, na watalinda nchi yao. Asante, naona muda umetupa kisogo kabisa, si rafiki kabisa muda, kama anavyosema BMJ. Basi tu tukamilishe matangazo haya, bila shaka ni washukuru walioshiriki na maendeleo ni kufanya hivyo kwenye mitandao yetu mbalimbali ya kijamii. Upande wa pili ni aida isa akitanamsha mitambo ndani ya nyumba, nimekusha jamatea. Naitwa sandey shomado sikose matangazo mengine, ikiwa na mzee wa kazi ambaye amerudi tena BMJ. Muridhi asante msikilizaji, na kuacha na kibao kizuri kabisa hicho kwa ajili yako. <muchasana>