Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji, karibu katika VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa Washington DC. Ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi, leo ikiwa ni siku ya Jumanne, tunazungumzia Septemba 26 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu na naitwa Mkamiti Kibayasi. Bila shaka Mkamiti Kibayasi hayuko peke yake, na nyumba ka amependeza na kilemba chake. Msikilizaji, kama unaangalia kwenye televisheni utapenda kuona mambo yalivyo mazuri hapa ya studio. Nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, nikiwa naye si mwingine langu jina, naitwa Sunday Shomari, niko standby kuangusha vitu vizito, vitu safi, vitu murwa. Kwanza tukiangalia kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, vijana wanasema nini kuhusu uchaguzi ambao unakaribia kufanyika hivi karibuni wa rais na wabunge, bila kusahau Mkamiti hapa Ngoma. He, Ngoma, ikoje DC? Mambo ni mambo, wenyewe wanakwambia mm -hmm. Sherehe isiyosahaulika, hapatoshi hapa Washington DC, ambapo kutakuwa kuna wageni takriban 450,000 wakuhudhuria tamasha la dunia, ikiwa ni tamasha la nne. Tutakupatia dondoo muda mfupi ujao. Hali kadhalika, VOA Express bila ya muziki bado haija, vilevile. Yes, tutataka kusikia maoni yako wewe msikilizaji, kutoka kinywani kwako, katika kila kipengele cha barazani. Nini maoni yako kuhusu washehereshaji? Yani nnazungumzia mamc, wanaorekodi watu kwenye shughuli bila ridhaa yao na kuposti kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii. Tutataka kusikia kutoka kwako kwenye swali la leo. Pia tutakusomea yale ulioandika kupitia mtandao wetu wa Facebook. Rais wa Kenya William Ruto amekuwa akisaini mikataba Marekani. Je, unafikiria itasaidia vipi uchumi wa Kenya? Hayo mambo ni mazito kweli kweli. Sho imesheni imejaa bambam kama <laughs> pishi la mchele linavyosema. Wakati hayo tukizungumzia, kuna habari muhimu za dunia, ambapo waziri wa ulinzi wa Marekani anasema kwamba anapongeza uhusiano imara kati ya jeshi la Marekani na la Kenya. Basi mambo yatakuwa ni mazuri. Msikilizaji, usiondoke kwenye redio yako tafadhali, kaa pale pale tukupe vitu murwati kabisa. Basi tushuka moja... katika ardhi ya DRC. Oh, oh, sasa basi, mkamiti kama unavyosema ardhi ya DRC huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, uchaguzi mkuu wa rais na wabunge ndio unazidi ukaribia, unatakiwa kufanyika mwezi Desemba. Vijana wa Lucha maarufu vijana hawa, kwa kufuatilia mambo mbalimbali nchini Kongo, wanasema nini? Wanasema bado hali haijawa sawa. Wanasema tume ya uchaguzi inatakiwa kufanya Saidi. Tumsikilize, tuko naye hapa Jaki Sinza Era ambaye anaeleza hali ilivyo mpaka sasa. Jaki, kuna vitu mingi ambavyo vina, vinaweza acha uchaguzi isikuwe. Tume huru la uchaguzi mpaka sasa haina pesa kamili ambayo inafaa kwa uchaguzi, sababu muda wengine wa uchaguzi inafika hii masiku na wamedeploy e, vyombo vya uchaguzi, yaani mamashine ya vote, lakini mpaka sasa maendeleo ya inaonekana kwa, kwa chumba ya uchaguzi ni kutoa manamba kwa wabunge. Hiyo manamba za wabunge wa nasionali imetoka tayari, lakini mpaka hapo hawajaanza diploi ma, ma vyombo ambaye vitasaidia kwa uchaguzi, yaani makompyuta na hivyo vingine vyombo ambaye vinafaa kwa ajili uchaguzi ya ukamilifu ikue na vile vile basi kwa hiyo hali, kwa vijana pengine wa Lucha, mnataka nini kifanyike? Eh, unajua sisi tulikuwa nasema hakuwezi kuwa uchaguzi bila Ruchuru na Masisi, na tulikuwa naomba serikali wafanye yote iwezekanavyo kwa kukomboa mitaa ambazo zinavamiwa na wagahindi wa m ishirini na tatu, na hiyo itaacha uchaguzi ifanyike muinchi yo zima ya Congo lakini kufanya uchaguzi bila masisi na ruchuru ni jambo la sikitiko na haitawezekana. Na kwa leo hiyo, e, uongozi wa kijeshi ambayo haifanye, haitoe matunda, haimalize wanamgambo, hiyo ni shida kubwa. Na shida ingine ni kusema, tunaomba viongozi wa tume huru la uchaguzi, mahakama ya Kongo kwa kuwa wahukumu wa, wa wale watu ambaye wamevunja sheria ya uchaguzi ambayo inasema kampeni itaanza tarehe mnane Novemba, lakini leo ukaona mengi wale wakandideti wa, wa bunge wameanza kampeni wakivunja sheria ambayo ina, inaweka tarehe ya kufanyizia kampeni ya uchaguzi, na hiyo hiyo ni shida kubwa. Bila shaka, bila shaka. Jaki Sinzaira huyu akieleza changamoto zilizopo kwenye uchaguzi mkuu unaotarajiwa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Msikilizaji, basi matangazo haya hayaendi vivi, tunamsindikiza naye, anaitwa Otile Brown Mkamiti. Otile Brown anakuja na kitu gani hapa? mm. ichi kitu chake mm. i kiz ya kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Unafahamu Sande, mm-hmm. siku hizi vijana wengi wamekuwa wakipata wakati mgumu sana wa kupata ufadhili wa masomo yao ya juu, hasa nje ya nchi na katika mataifa kama vile Ulaya na hapa Marekani, na hii inaelezwa ni kutokana na stadi za kufanya maombi basi ili kujua kile kinachopelekea ugumu, tunaye hapa Konsolata Chikoti. Ni mwanafunzi wa chuo kikuu cha Georgetown hapa mjini Washington DC, anasoma kwa ufadhili, shahada ya uzamili katika kitengo cha sheria. Anatoa ushauri wa yale mambo ya kuzingatia unapoomba ufadhili kwa ajili ya masomo ya elimu ya juu. Nini hasa uzingatie? Hizi uh, fursa za ufadhili zinategemea na chuo husika na mara nyingi ni muhimu kuwa iyo, na taarifa. Kwa hiyo kuna namna ambavyo unaweza kuanza kufanya tafiti kwa kupitia um, mitandao kuangalia hivyo uh, uh, vyuo wakati mwingi uwaga wanatoa hizo taarifa kwenye website za vyuo husika. Lakini kikubwa zaidi kwa wanafunzi ama niseme prospective students ambao wanataka kusoma Marekani, cha kwanza ni kujiandaa na kujiandaa mapema. Um, unatakiwa at least uweke mwaka mmoja ama miaka miwili kuanza kuandaa vile vitu vinavyohitajika, kwa sababu kupata ufadhili sio jambo rahisi, na mara nyingi uwaga wanachukua watu ambao wamefanya vizuri zaidi kwenye masomo ama wana kitu cha pekee. Na cha msingi pia ni kujiandaa, kwa sababu hivyo vio uaga wanatoa zile uh, wanatoa mitihani ma ama zinaitwa standardized test. Kuna zinazoitwa GRE, kuna GMAT. Na cha muhimu zaidi, wanataka kufahamu uwezo wako wa kuzungumza, kuandika, kusoma na kuongea Kiingereza, na kwenye hii waga wanapenda kuangalia kama umefanya mtihani wa Kiingereza unaitwaga TOEFL. Um, huo mtihani una ranks zake na kuna um, marks ambazo unatakiwa uzipate ili uweze kupata ufadhili, na kwa mtu ambaye anataka um, sana kushinda, kwa sababu hizi fursa za ufadhili ni, ni mashindano uh, at least upate kuanzia themanini mia moja na kuendelea juu. Kwa hiyo ufanye vizuri kwenye mtihani wa Kiingereza, lakini zaidi utafute watu ambao wanaweza kuandikia recommendation walimu wako ambao wamekufundisha chuoni ama watu ambao wanafanya nao kazi ambao wana reputation nzuri, ama nisema wanaheshima kwenye jamii kutokana na their contribution kwenye mambo ya academic, waweze kukuandikia recommendation letters kwa ajili ya kusubmit. Lakini kubwa zaidi, pia kujiandaa kwa ajili ya masuala ya visa, lazima uwe na passport. So hivyo ni vitu vichache ambavyo na ni vya muhimu ambavyo unapaswa kujiandaa kuwa navyo kabla ujaomba maombi ya kufanya ufadhili. Lakini kikubwa pia, uwe na vyeti vyako, kama ni chuo uwe na zile transcript, uwasiliane na chuo chako, kwa sababu vio vya Marekani wanapenda sana chuo kitume hizo original documents. Cha muhimu zaidi ni kutenga muda mrefu wa kujiandaa. Kwa hiyo kifupi ni hivyo tu, nadhani maeneo muhimu ambayo yanahitajika yana bila bila shaka bila shaka. Mkamiti umesikia mambo hayo, vijana ha, so, wengi wanataka sana kujua haya masuala ya shule yanavyokwenda. Nafikiri huu ni ushauri maridhawa kabisa kwa ajili yao bila shaka. Shukrani sana Konsola, Tachikoti, bila shaka basi. Mkamiti, kabla ya kwenda kwenye bazari, niwakumbushe tu kwamba wanaweza kutusikia hapa sikilizaji, ama sio? mm -hmm. Twende kule Kenya, tuko Sauti ya Mwananchi, Radio Neo na Nakuru, pia redio kule Voi, bila kusahau sasa redio pale Bungoma, nchini Tanzania, Dodoma FM ya kule Dodoma, Nuru FM ya Iringa, KFM pale Songea, HFM visiwani Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe kule Tanga, Tanzania, bila kusahau DRC redio Ngoma ya Amani kule Baraka, rna bila kusahau pia redio Manyema namba uh, au wengine wanakwambia redio nambari moja ya kule Manyema, Kindu, bila kusahau redio rakumi ya Bunagana, redio Malaika na redio Dynamic zinapatikana Lubumbashi, na life HD radio Kolwezi, na redio Baraka iliyopo eneo la Baraka, DRC. Bila kusahau mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Hasa basi, sasa tusome habari muhimu za dunia. Waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin Jumanne amepongeza kile alichokitaja kuwa uhusiano imara kati ya jeshi la Marekani na la Kenya wakati walipokutana na wanajeshi wa nchi hizo mbili kwenye kambi ya Simba huko Manda Bay nchini Kenya, Austin amesema, nyinyi ni mfano wa ushirikiano. Mnafanya kazi bega kwa bega kila siku, mkijaliana kila mmoja, mkisaidiana na mnafanya kazi katika baadhi ya maswala muhimu ya usalama. Marekani na Kenya zilitia saini Jumatatu mkataba wa miaka mitano wa ulinzi wenye lengo la kuimarisha juhudi za kupambana na ugaidi Afrika Mashariki na kuunga mkono juhudi za Kenya kuongoza Viongozi wa mapinduzi nchini Niger wamesema mapema hii leo Jumanne kwamba wanataka kuanzisha mkakati wa mazungumzo jeshi wa mpango wa kuwaondoa wanajeshi wa Ufaransa katika nchi hiyo ya Afrika ya Magharibi. Utawala mpya wa kijeshi ambao ulimwondoa rais wa Niger aliyekuwa amechaguliwa kidemokrasia miezi miwili iliyopita ulisema katika taarifa yayotolewa usiku wa kuamkia leo kwamba ratiba ya kuondoka kwa wanajeshi hao lazima ijumuishwe kwenye mkakati na kwa makubaliano ya pande zote. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron siku ya Jumapili alitangaza kwamba Ufaransa itamwondoa balozi wake nchini Niger na kuondoa baadaye kikosi cha wanajeshi wake katika miezi ijayo. Wapiganaji watiifu wa serikali ya Siria walipambana jeshi na wanajeshi wanaoongozwa na Wakurdi katika wilaya ya mashariki mwa nchi hiyo ambayo inakaliwa na Waarabu wengi na kusababisha vifo vya watu 25 ndani ya siku mbili, shirika linalofuatilia vita limeeleza leo Jumanne. Jeshi linaloongozwa na Wakurdi, Syrian Democratic Forces, ambalo linaungwa mkono na Marekani limesema limewafurusha watu wenye silaha waliokuwa wamejipenyeza katika eneo la Deiba katika mkoa wa Der Aio katika mapigano ya kufyatuliana risasi ambayo yalizuka siku ya Jumatatu. Mapema mwezi huu eneo hilo hilo lilishuhudia mapigano kati ya SDF na watu wenye silaha wa kabila la Kiarabu ambapo watu 90 waliuawa. Na Saudi Arabia, ambayo iliingia kwenye mazungumzo na Israel yaliyosimamiwa na Marekani ili kurejesha uhusiano kati ya nchi hizo mbili, leo Jumanne ilipeleka ujumbe wake huko Ukingo wa Magharibi unaokaliwa kimabavu kwa mara ya kwanza katika miongo mitatu. Ujumbe huo ulikuwa ukiongozwa na balozi wa Saudi Arabia asiyekuwa mkazi katika maeneo ya Palestina, Nayef Al Sudairi, ambaye alitarajiwa kukutana na rais wa Palestina Mahmud Abbas na mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa Palestina Riyad Al Maliki. Sudairi, mjumbe wa Saudia nchini Jordan, aliteuliwa mwezi uliopita kama balozi katika maeneo ya Palestina na kama balozi mdogo mjini Jerusalemu. Haya basi, sasa ni kutoka kwake Nancy mm -hmm, Ajram ndivyo wanatupeleka mpaka kwenye kile kipengele cha barazani, ambapo tumekuahidi msikilizaji kukushirikisha ili tuweze kusikia sauti yako, kutoa maoni yako kuhusiana na hili swala la mamc wanaorekodi watu kwenye mashughuli mbalimbali bila ya ridhaa yao na kisha kuposti kwenye mitandao ya kijamii. Tayari tuna msikilizaji katika laini ya simu. Habari za wakati huu Asena, Mwenyezi Mwenyezimungu buheli wa afya. Amina kabisa. Nazungumza na nani na unazungumza kutoka wapi? Bwana sauti liapo hewani, ni mtu pesa mwanambuke, mda wote anapatikana ndani ya misisi mpimbo Katavi, Tanzania. Habari za hapo mtu pesa bana? Nashukuru Mwenyezimungu bwana, tunapumuapumua, jambo la kumshukuru ae aswa kumshukuru Maulana. Haya basi, tupatie uh, maoni yako na mtazamo wako kuhusiana na swali hili la barazani. naam. umelisikia vyema au nataka nilisome tena? Nasema hivi, nini maoni yako kuhusu ma MC au washereheshaji wanaorekodi watu kwenye shughuli bila ya ridhaa yao na kuposti kwenye kurasa zao za mitandao ya kijamii? mtu mtu pesa unanisikia? Haya, naona mtu pesa ah, <laughs> la no nanisikiaayanmtuesa so, haiturudishi nyuma, nyuma, katika Express, ni kwamba tunasoma maoni yako. Dickson Mathe unasema hii ni kunyima watu haki yao bila kujua. Agustin Mayemba anasema ukiwa okay, kule Songea mjini ni kosa kubwa sana kupiga picha bila idhini yake, kwani sheria zinawasamehe sana, inabidi hatua kali ziwe zinachukuliwa dhidi yao. Doto Manyehe yeye anasema anapatikana Wasakatonge salamu klabu kata ya Mpenda Chemba. Binafsi watu wa hivyo huwaga hawana ungwana, na pia akili zao huwaza zaidi katika matukio ambayo, mfano watu wanapigana, yeye ana rekodi badala ya kuamua ugomvi, kisha anaposti haya. Richard Kambale akiwa DRC anasema kuweka mtu mtandaoni bila idhini yake si vyema ila kwenye sherehe kama ni yule mwenyewe ameandaa sherehe ndio kapesti, ili iwe kumbukumbu yake, itakuwa vigumu kuwafikia wote ambao wamefika kupiga naye picha yake. Gesase Nyamuhanga ye anasema sheria zipo, tatizo utekelezaji, hata kelele za muziki usiku, ndio maana hakuna sheria vile. Haya, huyu naye mwingine ni nani? Isandu yes, Daga huyo anatokea Shinyanga bila shaka. Hasani Kingali huyu anasema ukiona umerekodiwa na kupostiwa bedha yako ujue mtaji huo wa kufanyia biashara kubwa Haya basi, naye msoma hivi sasa ni Chudu Edward Baba Praven yeye yeah, yeah, anajiita ni Rais wa King Media Tanzania toka huko Chunya Mbeya Tanzania, anasema binafsi yeye yeah, yeah, anaomba ingetolewa elimu juu ya mitandao ya kijamii, kwani kufanya hivyo ni kosa kisheria. Bila shaka, Mkamiti, maoni ni mengi kweli kweli. Basi endelea kweli kutoa maoni yako. Elimo Saria, Maeda Zakaria Nyerere na wengine wengi wametua maoni yao pa kwa Ocheng George. Nashukuru kwa maoni yenu, endelea kutuma maoni yako. Lakini kama unavyosema Mkamiti express bila muziki hujasukuma lile gurudumu moja kwa moja, basi ni kitu chake ambacho kinakuja. Hileo wanaitwa nani huyu, DJ Edu ameshirikishwa na BN bila shaka, nakwambia tu hizi pata vitu msikilizaji. ya wimbo ambao unatamba kweli kweli. DJ Edu akishirikiana BN, yule aliyekuwa kwenye kundi la Sauti Sol, bila shaka mambo yao ni mazito hasa. Basi tunabaki hapa katika ardhi ya Marekani na sio Marekani pekee, hapa mjini Washington DC, jiji la Washington DC, jiji kuu la Marekani hilo sio sana na tuzungumzi mbali sana, tunazungumzia ni nje pembeni ya jengo hili la utangazaji la Voice of America. Aha, yani hapa jirani tu haswa National Mall uwanja mm, wa kitaifa. Bila shaka mambo yatakuwa hayatoshi. Mm, ni kuanzia Septemba siku chache zijazo 29 mpaka Oktoba mosi. Oktoba mosi mambo yatakuwa ni mambo ya ya tamasha la utamaduni duniani, Aha, ambalo linawakutanisha umati wa watu kwenye National Mall uwanja wa taifa hapa Washington DC, ambapo inaelezwa kwamba zaidi au inakadiriwa watu 450,000 wamejiandikisha kuhudhuria eh. Ni kulingana na taarifa kutoka kwa mwandaji wa tamasha hili Shankara, akiwa na taasisi yake ya Art of Living ambalo shirika hili ofisi zake nazo pia si mbali na hapa tulipo, mm -hmm. Ni Northwest DC, karibu na Meridian Hill Park hapo. Wanaeleza kwamba hili tamasha basi litakuwa ni tamasha kubwa sana sande, ambapo kutakuwa kuna tamaduni mbalimbali mbali. Mm. Kwanza nchi zaidi ya mia moja na themanini zitashiriki na kila nchi itaonyesha utamaduni wake basi hapo zitachezwa tamaduni tofauti tofauti. Wenyewe anakwambia ni kama olimpiki, lakini sio olimpiki ya kushindana, ni olimpiki ya kuheshimu utamaduni wa nchi unayotoka, vyakula vya kitamaduni. Sasa basi, basi. Kama tukizungumzia masuala ya Afrika Mashariki, huenda pale tutakuta, mm. tutakuta kuna pilau, tutakuta kuna mahamri basi pia vilevile tunaweza tukakuta kuna urojo, vutakuna chapati aswa basi. <laughs> vitu kama hivyo tutarajie pia vitakuwepo hapo kwenye hili tamasha, na hali kadhalika kutakuwa kuna uh, michezo ya sarakasi mm. vilevile kutakuwa kuna maswala ya yoga, maswala ya, ya, ya mazoezi ya viungo vya mwili masala ya yoga ambayo itafanyika asubuhi na mapema kabisa kuanzia saa mbili mpaka saa tatu na nusu. Na unajua kwamba yoga mazoezi, wanaweza wakajipatia pale mambo yao e, ya yoga vizuri e, mm. mapema asubuhi kabwa na kamao, wanapenda sana mazoezi ya asubuhi, yanalainisha viungo vya mwili unakuwa e. flexible basi. Mm. ni mambo mazuri sana basi, hakikisha uh, kwa wale ambao wako katika maeneo ya DMV na hapa katika majimbo tofauti ya ya hapa Marekani, basi wote tu wanakaribishwa kwa watu kutoka ulimwenguni kote wanashuhudia hili likiwa ni tamasha la nne, tamasha kubwa kabisa. Unajua mkamiti katika tamasha hili, kitu ambacho mi nangoja sana kukiona mm -hmm. ni wanavyosema kwamba kutakuwa na madansa mm -hmm. wa kutoka sehemu mbalimbali, unasema zaidi ya nchi thelathini na tano mm -hmm. za madansa kuanzia kwenye ile mambo ya Brazil samba Mm -hmm. Na ngoja kweli kuliona ili samba litakavyokuwa linapigwa, kuna za kichinizi mm -hmm. Na samba imekuwa ikizungumziwa sana hasa o hey. ya Brazil kwa sababu <laughs> kila mmoja anataka kuona ni maswala hey. ya zumba sasa, zumba itakuwaje pale? Afu najua kama Aida napenda sana kucheza zumba mm -hmm. sijui ataweza hii lakini kuna watu kutoka Afrika kusini e, tutaona pia miondoko ya Afrika kusini iko vipi? mapiano pale, mapiano ipo basi itakuwepo pale. Kuna mpaka miondoko ya kihindi kuna wachezaji mia tano kutoka India sasa. mm -hmm. hivi niambie, hii ya kihindi itakuwaje? Na naona Meri Mgabu anapenda sana michezo ya kihindi, sijui ataweza hii sasa. Hapo angekuwepo angeweza kutujibu e, lakini mambo yatakuwa si mambo, na vilevile vile, wachezaji kutoka Ukraine Umeenda he? pia mbali, no, no, no, no, no. Hebu tuwazungumzie na hapa wa Marekani pia. Kutakuwa rap uh, rap basi, na vilevile, wasikilizaji, hatutaishia hapa, wahakikisha wanaangalia kipindi cha Zulia Jekundu, maanake hayo mambo nakwambia ya DC hapa ki hapatosheki. Ehe, na zaidi ya yote, mimi masuala ya kula, bwana biriani hapo ndio mkamiti utaki kutolewa, ah. Wow, na mi najua, mm-hmm. Hapo hatukutoi basi tuangalie swali na swali. Na he no? He, rais no, wa Kenya William Ruto amekuwa akisaini mikataba Marekani. Je, unafikiria itasaidia vipi uchumi wa Kenya? Yakanu kinane yeye ameandika, mimi sijali, nishajipanga kuhamia kwenda Tanzania. Kenya uh, kumeshanishinda, niliambiwa ni mambo <laughs> <laughs> mambo ni matatu, kuhama Masa ama niende gira, jela ama niende hmm. mbinguni, Jala nikaona nihamie Tanzania. Haya basi, watu wa Tanzania huko watampokea, labda watakupokea. Sosten BM anasema itategemea na hiyo mikataba, kama ataweza kuacha kampeni afanye wananchi wafanyie kazi, na aweze kuwapa watu ahadi ambazo amewapa wananchi wake. Walter Waso anasema bila shaka tuna imani kubwa na rais wetu, na tuna tuna imani ataimarisha, uh, hali ya uchumi Kenya, ikizingatia uh, filosofia yake ya kuinua walio chini. Haya, mwanaharakati wa Hoima huyu anajiita sa, mkataba wa rais Ruto wa ruzuke dola milioni 60 na shirika la Millennium Corporation la Marekani, kando ya cha baraza kuu la Umoja Mataifa utasaidia kuboresha anasema, usafiri wa mijini na vijijini, na hasa jiji la Nairobi kwa kuzingatia miradi minne na kufanya mpanga wa Kenya kwa mkubwa zaidi na wa aina yake anasema. Stanley Meja anasema tuamini, baada ya muda fulani tutaanza kuona matunda ya mikataba ya Marekani nchini Kenya. Kwa sasa ni kufungua tu njia na maono dhidi ya mikataba ya Kenya na Marekani. Naona muda nao nakimbia. Shukran sana, sana Richard sana, Kambale wa DRC, Nicolas Onyango, uh, Pronot Livingstone asante sana, Robert Mbasa KC Aihura na Malimao Ramadhani kwa mchango wenu. Basi muda nao pia naona unakwenda, hebu matatu kwenye mitandao ya kijamii ni mengi, ni kama unakumbuka mkamiti, jana mechi kubwa ya timu ya ligi kuu ya kule Uholanzi. E, ndio ilikuwa kazi kubwa jana, ilivunjwa mechi kati ya Feyenoord na Ajax. Hii ligi inaitwa Eredivisie. Yani watu walikuwa wanarusha moto vipande mm -hmm, vya moto mpaka ligi ikafanya nini, ikakatwa. Kwa hiyo mechi hiyo ilivunjwa. Sasa wanasema wanasema irudiwe irudiwe tena, chama cha soka nataka mechi irudiwe, ndio ngoma kubwa. Lakini basi basi basi, na yes, na bas, mambo no, mambo hayo, tunaanza ile tamasha tamasha hiyo. Haya, upande pili, Isa hapa studio Sunday Shamani mwanangu mkamiti kabasi, msikose matangazo mengine ya jioni na katika yanayoendelea VOA.