Toka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. karibu karibu karibu karibu msikilizaji ni wakati mwingine tena ukisikia kipenga hicho basi ni wakati kwamba tunakukaribisha kwenye matangazo yetu ya voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc hivi sasa ikiwa hapa washington saa tatu na nusu za asubuhi lakini kule afrika mashariki ni kumi na nusu na afrika ya kati ni tisa na nusu. Leo Septemba 27. Msikilizaji, tuko standby kuangusha vitu vizito, ikiwa ni siku nyingine ya Jumatano. Mambo ni mengi kweli kweli. Jina langu nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la na mchele, naitwa Sandey Shomari na leo namkaribisha mzee mzima ambaye muda mrefu hatujanaye kwenye Express. E, alikuwa mitaa ya alfajiri kule, sasa amerudi kwenye Express. Mzee wa kazi si mwingine, huyu ni Harison Kamal, asante sana mwenzangu Sandey Shomari, tarehe hii ikiwa ya ishirini na saba, basi mwezi ni wa tisa bila shaka uh-huh. Mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu ambapo baridi baridi imeanza kuingia. Nashukuru yeah, yeah, yeah. nas sana kunikaribisha kwenye V Express. Tumekuwa tukisukuma gurudumu kwenye kipindi kizito no. cha kumekucha Afrika saa kumi na mbili asubuhi saa za Afrika Mashariki, lakini pia sasa Zio. Nimesha jaja kwenye V Express tuteremshane na mambo na ninajua leo mengi tumekupangia, japo labda pengine tutaanzia kidogo. Sande Shomari, kwanza kabisa asante kwa kunikaribisha. Tunaanza tu kwa taarifa ambazo zina huzuni kidogo hmm. na taarifa zenyewe no. ni kule Iraq na Iraq kulitokea taarifa ambazo zimechapishwa hivi leo zinasema kwamba watu zaidi ya mia moja hamsini wameaga dunia, walipoteza maisha yao wakati harusi ikiendelea, na wengine zaidi pia ya mia moja wakajeruhiwa kwenye harusi hiyo. Sawa kabisa, hiyo ni habari ya kusikitisha ambayo tutaifuatilia, lakini vilevile kama au kuna habari zingine za kufurahisha kule afrika ya mashariki. Ushasikia tembo kaangushwa na sisimizi? Basi hiyo ni kitu ambayo imetokea baadhi ya maeneo kule Afrika ya mashariki e. Katika soka la wanawake kuna mageuzi makubwa yanaonekana kuonekana, timu za Kenya na Tanzania e, zimefanya yale ambayo hayakutarajiwa ambapo zimeangusha vigogo wa soka katika bara la Afrika na kujiweka sawa kabisa katika nafasi nzuri ya kwenda kwenye michuano ya Afcon kwa wanawake 2024. Tutamulika hilo. Najua kwamba hayo ndio mambo yako, yakisha ingia spoti basi pale <laughs> ni kama samaki majini. Lakini kando na hayo, tutaangalia mambo ya teknolojia yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, swali la leo pia tutaangalia na barazani. Na kama ilivyo kawaida, view express haikwendi bila kipande cha muziki au vipande vya muziki ya uh-huh. Sukuma gurudumu. Nam, basi ukiniruhusu moja kwa moja wacha tuanzie kule, kule upande wa, wa Iran ambapo takriban watu mia moja wameuawa wakati moto umezuka katika ukumbi wa harusi uliojaa watu, na maafisa wamesema kwamba hapo Jumatano kwamba mapema leo wamesema kwamba huenda fataki za ndani ndizo chanzo cha moto huo ambao umesababisha mkanyagano wa watu wakijaribu kutoka nje. Zaidi ya watu mia moja hamsini wamejeruhiwa na moto huo kutokana na moshi na msongamano wa watu wakikimbia kuondoka kwenye ukumbi kuna mmoja aliyekuwa ndani na jina lake anajiita Matris Idris anasema kwamba, nilidhani kumekuwa na mlipuko. Na anasema kwamba alikuwa akifanya kazi jikoni wakati moto huu ulipozuka, wakati watu wanafanya densi pale. Unajua, wanapofanya densi pale kwenye kwenye ukumbi, hakuna aliyetarajia. Na kuna huyu anaye ambaye pia alikuwa mgeni Riana, anasema, anaitwa Riana Wad, anasema kwamba yeye amechomeka kwenye mikono yake, na anasema wakati huo bwana harusi nabi harusi walikuwa wanatembea kwa mwendo wa polepole pole, ambapo inasemekana fataki zililipuka na kuchoma uh kuanza kuchoma vifaa ambavyo vimejenga jengo lenyewe wamevaa mavazi ambayo pia yakipata moto yanakuwa ni hatari kwenye harusi. Kwa hivyo ni suala ambalo ni la kusikitisha, na ni pole kwa waliopata mkasa huo nchini Iraq. Bila shaka Kamao. Basi kwa taarifa hiyo msikilizaji, tunawatakia pole wote, kama ulivyosema Kamao kule Iraq. Lakini moja kwa moja basi tunapata kibao cha muziki e, tuelekee kwake Willy Paul. Willy Paul kijana majachari kabisa huyo kutoka kule nchini Kenya, anatusindikiza na wimbo wake original <muchana> ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Willie Paul pale anasema anasema, we ni original kabisa. Hata kwenye mitandao ya kijamii sikuoni, haupo kabisa, wala hauwigi chochote kitu. Mara moja vitu unatamba kweli kweli. Basi nakupa nafasi uingie kwenye maneno yako uyapendayo sana uliodokeza kweli, ya soka yeah. kuna nini kweli, kama unayapenda ya mambo sawa, kama un. Basi kama ni kwamba e, michuano ya kutafuta nafasi ya kushiriki michuano ya WAFCON, hii ni michuano ya Kombe la Afrika kwa wanawake 2024 inafanyika kule Moroko sasa timu ndio zinawania fursa ya kwenda kwenye michuano hiyo, na kuna timu ambazo ni vigogo, Kamau, zinajulikana na miaka yote zinakuwepo. Mmoja wa vigogo hao ni timu ya taifa ya Kameruni, Kamau. Vigogo hawa wa Kameruni kama Indomitable Lionesses wameshawahi kuwa bingwa mara kadhaa kwenye kombe hili na ni timu inayotisha kweli kweli, lakini Kamau, timu hii iliangukia pua mbele ya watoto wa Kenya. mm -hmm. Wadada wa Kenya walifanya vitu vizuri sana pale Nairobi, wakasema hapana bwana, hatuwezi kukubali. Hata kama nyinyi ni mabingwa, mmefanya vitu vingi, tutawaonyesha kwamba sisi pia tunaweza, na wakawang'oa kwenye michuano hiyo. Si hivyo tu, viobo wengine wa kombe hili wanaitwa Cote d'Ivoire, tembo wa Ivory Coast. Wanawake wa Ivory Coast nao walikuja, walijikuta wanaangukia pua mbele ya nani? Mbele ya kidada wa Tanzania Stars. Eh, wasichana wa Tanzania wakasema, la hasha, tutakubali kamwe, wakawaangusha pale uwanja wa Tanzania Tanzania. Wakaanguliwa mbili kwa bila, lakini hizo mbili kwa bila ikabidi ziende kwenye penati kwa sababu mwanzo Tanzania ilifunga goli mbili, wakatoka draw, wakatoka kwa penati. Hali kadhalika Kenya nao waliwaangusha wale kwa penati baada ya kufunga goli moja. Sasa basi, nimezungumza na mchambuzi wa soka lioko nchini Tanzania ambaye pia eh, ni washirika wetu kutoka global Publishers, Naila Shomari, napaka kujua hali ilivyo kwa michuano hii anavyoiona mpaka hivi sasa. Mimi kwa upande wangu, nimepokea vizuri sana matokeo haya, kwa maana tunaona Twiga Stars, timu ya taifa Tanzania wanawake, imefanya vizuri, imemtoa kigogo mkubwa Ivory Coast. Kwa hiyo tukafanikiwa kuvuka hatua inayofuata, ambapo sasa tunaenda kukutana sasa na Togo na kwa upande wa Kenya kumtoa Cameroon kigogo kwenye e, michuano hii ni jambo zuri kwelikweli, ni jambo ambalo linatupa mwanga kidogo e, team, uh, kwa maana timu ya taifa ambazo zipo katika ukanda wa SEKAFA, tunaona huku kwa upande wa wanaume e, Tanzania ndo timu pekee iliyoko kwenye ukanda wa SEKAFA ambayo imeweza kufuzu Afcon. Lakini kwa huku upande wa wanawake uh, tukifanikiwa kufuzu Afcon, kwa maana ya Twiga Stars na pamoja na timu ya taifa wanawake ya Kenya, basi itakuwa ni jambo jema sana kwenye timu uh, za taifa ambazo zipo kwenye ukanda wa SEKAFA, na itakuwa ni hatua kubwa ambao tutakuwa tumeipiga kwa upande wa Tanzania lakini pia kwa upande wa soka la wanawake kwa ujumla. Sasa pengine kwa wazazi hawa wachezaji wengi ni vijana wadogo kabisa, unawaambia nini wazazi kwa upande wao kuhusiana na swala hili, ili watoto hawa waweze kufanikiwa kila wakati katika masuala kama haya ya soka ya wanawake? Wazazi wanatakiwa kuunga mkono watoto wao, na wanatakiwa kuhakikisha kuwa wanatimiza malengo ama ndoto za watoto wao, kwa maana um, mpira wa miguu ni, ni ni ni mpira ama ni mchezo ambao eh, unashika kasi kubwa sana duniani. Na kumekuwa na changamoto kubwa, mtoto wa kike akitaka kucheza mpira, mzazi anaona kama vipi, kama vile anaingia kwenye mfumo dume, ama vipi, anaona kama vile kuna tatizo kwamba anatakiwa, anaona kama vile mwanaye anaenda kuwa katika uh, Uh, maadili mengine tofauti na hata kuwa katika maadili yale ya kike ambayo yeye mwenyewe anatarajia kuona mtoto wake wa kike akiwa. Kwa hiyo uh, hizo ni fikira ambazo wazazi wengi wanatakiwa waondoke navyo, wanatakiwa waunge mkono na watoto wao na wahakikishe kuwa wanawajengea uh, misingi bora kabisa eh, ili kuweza kutimiza ndoto zao. Kwa hiyo muhimu zaidi ni wazazi kuwa na juhudi na kuonyesha support kwa watoto wao ili waweze kufikia malengo, kwa sababu kila mtoto ana ndoto. Na kama mtoto wako ndoto yake ni kuwa mwanamichezo, mwana ama ni kuwa mchezaji mpira mkubwa basi unatakiwa mshike mkono na umsapoti ili aweze kutimiza ile ndoto yake. Asante ah, sana Naila Shomari kutoka Global Publishers, uh, kueleza haya maswala ya soka la wanawake kama moto unazidi kupanda kwa upande wa Afrika Mashariki. Ni mkumbushe msikilizaji, unaweza kutupata kupitia Sauti ya Mwananchi Radio eneo la Nakuru, Mwenendo Radio kule Voi, Sasa Radio pale Bungoma, Kenya na Tanzania usahau Dodoma FM ya kule Dodoma, Nuru FM pale Iringa, KFM kule Songea Sfm visiwani Zanzibar, Voice of Africa ya Korogwe kule Tanga, na DRC usisahau Redio Ngoma ya Amani kule Baraka na Redio Manyema namba a au nambari moja pale Kindu yenye Kifaransa nakwambia, namba a, mambo ni mazito kwelikweli. Redio Rakumbu na Gana Malaika na nyinginezo, na pia mtandao wetu wa voaswahili com. Sasa basi, tuelekee kwenye habari za dunia. Waziri wa fedha wa Kenya amesema mapema leo kwamba mzigo mkubwa wa deni la nchi hiyo na shinikizo kwa sarafu yake si jambo la kipekee, kwani mataifa mengine yanakabiliwa na hali kama hiyo. Njuguna Ndungu alikuwa akijibu kauli ya kitafiti ya benki ya uwekezaji ya Marekani, JP Morgan, ambayo imesema Jumanne kwamba taifa hilo la Afrika Mashariki lilikuwa katika njia panda katika kujaribu kujiepusha mgogoro kutokana na kuanza kutozwa riba kwa dhamana ya dola na udhaifu unaoendelea kushuhudiwa kwa sarafu ya taifa hilo. Nchi zote za kipato cha chini cha kati zinatembea katika njia ngumu kutokana na vikwazo vya kiuchumi vilivyopo duniani kote. Kesi ya Kenya iliangaziwa kwa sababu ya Eurobond mwaka Balozi wa Ufaransa nchini Niger aliondoka nchini humo mapema Jumatano, karibu mwezi mmoja baada ya serikali ya kijeshi kuamuru kufukuzwa kwake na siku chache baada ya rais Emmanuel Macron kusema kuwa mwanadiplomasia huyo angeondolewa na wanajeshi wa Ufaransa kuondolewa nchini humo. Uhusiano kati ya Niger na Ufaransa, mtawala wake wa zamani ki wa kikoloni, ambaye alidumisha uwepo wa kijeshi nchini humo kusaidia kupambana na waasi wa wa Kiislamu umezorota. Tangu maafisa wa jeshi wachukua mamlaka huko Niamey mwezi Julai. Uongozi wa kijeshi wa Niger ulikuwa umeamuru balozi wa Ufaransa Silivian Ite kuondoka nchini humo ndani ya saa arobaini na nane mwishoni mwa mwezi Agosti. Marekani kwa muda inaahirisha msaada kwa Gabon baada ya jeshi kuchukua udhibiti mwezi uliopita. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amesema katika taarifa kwamba serikali inasitisha msaada wa kigeni katika programu zinazonufaisha serikali hiyo ya Gabon wakati inatathmini jeshi kuingilia kinyume cha katiba taifa hilo. Blinken amesema Marekani inadumisha operesheni za kidiplomasia na za kibalozi katika taifa hilo la Afrika ya kati lenye utajiri mkubwa wa mafuta. Viongozi wa kijeshi wa Gabon Agosti 30 walimtimua madarakani Ali Bongo Ondimba wakati alipojitangazia na kujitangazia ushindi wa uchaguzi uliopingwa vikali na kutokana na makosa yaliyosemekana hayakufuata demokrasia. Serikali ya China siku ya Jumatano ilishutumu chama tawala cha Taiwan kwa kile kilichokiita kutafuta uhuru, siku moja baada ya rais wa kisio hicho kinachojitawala kutafuta uungwaji mkono wa Australia kwa azma ya kujiunga na mkataba wa kibiashara wa kikanda. Zu Fenglian, msemaji wa ofisi ya China inayoshughulikia masuala ya Taiwan, pia alisema mazoezi ya hivi karibuni ya kijeshi ya China kuzunguka Taiwan yalifanyika ili kukabiliana na kiburi cha vikosi vya kujitenga vya Taiwan. China inadai Taiwan kisiwa kicho karibu kilomita 160 kutoka pwani yake mashariki kuwa eneo lake. China na Taiwan ziligawanyika wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyowaleta wakomunisti madarakani nchini China mwaka 1949. Yaani, safi sana. Yani Zuchu pale ameangusha kitu kipya kabisa, na Ringa Sande. mm. na pale ni kibao ambacho ni siku chache tu ndio kimetolewa, lakini tayari maoni yameanza kutolewa. Wengi wanasema ukishasikiza tu na Ringa unapata furaha, kama ulikuwa mtu ambaye una huzuni, unajisikia furaha. Na wanasema kwamba dada huyu ambaye ako chini ya rekodi ya Wasafi anaendelea kutanda na kila wimbo anautoa Unasemekana uko hatua juu ya uliotangulia. Unaonaje Sandi? Yani kila kitu anachotoa kinakuwa ni moto, ndo hivo. Yeah, yuko vizuri. Zuchu yuko vizuri sana. Bizuchu mambo safi sana, naam. Akiashiria nini? A, tupeleka kwenye barazani. Ambapo tuliuliza je, jamii inafanya vya kutosha kuwasaidia vijana katika tatizo la afya ya akili? Maoni yametumwa si machache, na pia tunaendelea kusubiri, kama basi tutawapata wenzetu wachache ambao watakuwa kwenye laini ya simu, lakini hilo likiendelea, basi tutasoma baadhi ya maoni tu, Sande, yaliyomiminika bila shaka, na moja kwa moja basi nianze naye Mwinyi Mali Delfin. Huyo anasema shida si huku diarasii. Uh, bei ziko juu kila siku. Na sasa kama bei ziko juu, si ina msaji kwenye swala kile kinaalamika, bei ziko juu, labda na maana inaishia, inasumbua akili. inasumbua akili. E, akili. Yaani ukishasikia ya kitu kiko juu pale basi ndio hivyo. Danka kusonga hajasema yuko wapi, anasema jamii iko nyuma sana, hawasaidii vijana kupambana na afya ya akili. Jamii waacha waachie majukumu ya kutoa mwongozo wa jamii kitambo, saa hii watu wanatafuta pesa sana. Tena tatizo lile lile la pesa. Alafu Chudu Edward anasema Baba Praven eh, anasema akiwa kule Chunya Mbea, kwamba jamii iko mbali na vijana kutokana na tatizo hilo la afya ya akili. Vyema kama mamlaka husika ingeingilia katika kutolea elimu wa swala hili. Sawaya Nkumba Shagembe anasema yuko kule Kadoto, Tanzania. Anasema usaidizi zaidi katika suala la afya ya akili ni la wataalamu tu wanaohusika na maswala ya akili na si vinginevyo, kwani upande wa jamii hasa husika katika kutoa huduma za usafiri na kuwafikisha sehemu yenye huduma wanazohitaji za kiakili. Bila shaka basi, kabla ya muziki, kuna Gotigote Magabe, Malimao, Ramadhani na wengineo. Asanteni kwa maoni yenu, lakini kama kawaida Express lazima tusikume na gudumu la muziki. Tunapata kibao chenu cha leo. Kibao hichi kamao ni bali pila boja, huyu si mwingine, ni yule unayempenda sana wewe, Eddy Kenzo anaangusha vitu vizito, kulipia tuende kazi. to to make the the peace and unity, eh? Because love is the only way to go now. Like uh -huh. Hey. This, sikia vitu hivyo kamao vitu vyake Edi Kenzo. Safi sana, basi nakuambia kwamba huo mziki wetu ambao umeanguka vilivyo ukiwa na sehemu za Kiganda. mm -hmm. Unaashiria kwamba naye BMJ Mridhi amejiandaa na mambo yake mazito ya teknolojia. Anasema nini? Bila shaka, kama anasema, mjadala kuhusu mustakabali ya usafiri wa angani kwa kutumia magari umekuwa ukiendelea kwa miaka kadhaa sasa, lakini je, magari yataanza kupaa hivi karibuni? Matumaini yameongezeka hivi karibuni baada ya kampuni moja ya California kupata idhini ya kufanya majaribio hayo magari yake yanayopaa lakini kama anavyotuarifu ripota wetu huyu, ni mzee wa kazi, mzee wa sayansi teknolojia, BMJ Mrithi anasema wataalam, bado kuna kazi kubwa ya kufanya kabla ya magari kuanza kushindana na ndege kusafirisha abiria kupitia barabara za ngadi hizo. Sijui barabara barabaragadi ioka nai tutazisikia. <laughs> <laughs> <laughs> hizo gari zitakavyokwenda ngani. Haya, BMJ kulikoni, tueleze. Kampuni ya Alef yenye ya makao yake katika jimbo la California Marekani ndiyo ya hivi karibuni zaidi kudai kwamba gari lake linalopaa liko tayari kutawala angani. Kampuni hiyo inadai kwamba mfano wake wa gari la kupaa la Model A unakaribia kuwa ukweli hivi karibuni. Alef iliidhinishwa na mamlaka ya serikali kuu ya usafiri wa anga kwa safari za majaribio, na ilishiriki katika maonyesho ya magari mjini Detroit, Michigan. Jim Duhofni ni mkurugenzi mtendaji wa Alef. Ninaposema the... ni gari la kupaa, ni muhimu sana ninachozungumza. So sasa gari halisi the the la kupaa lina vitu viwili tu, ni gari na linapaa. Nikisema gari, inaonekana kama gari, linaendeshwa kama gari, linaegeshwa kama gari, kwa hakika ni gari linalofanya kazi kikamilifu. Inashangaza sana, kwa ufahamu wangu, haijawahi kutokea kitu kama hicho katika historia. Kulingana na Duhofni, magari haya yana uwezo wa kuruka kutoka ardhini kwa urahisi kuliko ndege za helikopta na wala hayahitaji sehemu kubwa ya kurukia kama ndege za kawaida. Alef inasema kwamba gari lake linalotumia umeme ambalo litagharimu takribani dola elfu mia tatu, litakapokuwa tayari, linaweza kuendeshwa ardhini kwa takribani kilomita 320 kwa safari moja na kupaa kwa takribani kilomita 160. Kulingana na Duhovne, Model A itakuwa ya kwanza ya aina yake, gari linalofanana na gari linaloweza kuendeshwa kwenye barabara za umma na linalopaa na kutua wima. Wafadhili wa mradi huu ni pamoja na kampuni ya utafiti wa angani inayomilikiwa na bilionea Elon Musk ya SpaceX. Alef inasema inatarajia kuanza kuuza magari hayo ifikapo mwaka 2025 lakini bado inahitaji idhini kutoka kwa mamlaka ya kitaifa ya usalama wa barabarani nchini Marekani, ingawa watu walipata fursa ya kuona muundo wa Model A kwenye maonyesho ya magari ya Detroit. Alef inasema maonyesho ya angani yanatarajiwa mapema mwaka ujao. Mfano huo wa gari la kampuni ya Alef ni mojawapo ya mifano ambayo imekuwa ikionyeshwa kote ulimwenguni, lakini wataalamu wanasema kuna barabara ndefu mbele yetu kabla ya kushuhudia magari ya kipaa katika barabara kuu za angani. Ingawa magari mengi yanayopaa yanaruhusiwa safari za majaribio angani na ardhini, hakuna mfumo wa udhibiti uliowekwa ili kuhakikisha usalama wa jumla kwa watu wote. Pia hakuna miundombinu ya kutegemewa, wakati ambapo magari ya umeme tayari yamepelekea hitaji kubwa la betri za lithium na maeneo ya kuziweka chaji. Lakini licha ya maonyesho yote hayo huenda ikachukua muda mrefu zaidi kabla ya magari yanayopaa kuwa jambo la kawaida angani, kulingana na Profesa Sesnik, kwa sababu ya haja ya kiwango cha juu zaidi cha usalama. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asante sana mzee wa kazi BMJ Mridhi. Mi nazingoja hizo gari kamao za kuruka angani, wewe utazipanda? Unajua, huenda zikatukuta tu mm. teknolojia inavyokimbia sana kwa kweli. Sasa hata miaka mitano tu drone hazikuwa zilivyo sasa, unaona mm. inawezekana kwamba miaka mitano ijayo itakuwa sasa tumeshafika, zile zile drone zikawa sasa zinabeba binadamu kutoka sehemu moja hadi nyingine, kwa mm. hivyo ni mambo ambayo yanakwenda haraka, kwa hivyo zile njia anazungumzia za angani mm. basi, huenda zikatupata sisi bado tukiwa, tukiwa hai. Eh, no zitakuwa zinatumika, ninaamini kwamba zitakuwa salama ah, kwa na lakini <laughs> kwa hilo hilo ama kwa muktadha huo huo, huo, <laughs> wa teknolojia basi yeah, tuingie kwenye baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, na kitu cha ja kwanza ambacho kimeniajabisha ni kwamba na, kwa na kimetia fora sana kwenye uh, magazeti ya Afrika ni lilelile lile jambo la sporti, la mm -hmm. Afcon, wakisema kwamba historia imewekwa wakati Kenya, Uganda, Tanzania wameshinda kuwa wenyeji wa AFCON mwaka wa elfu mbili ishirini na saba bila shaka, hili unalichukuliaje? Sana jambo moja zito jambo, jambo la kupendezwa ambalo muda mrefu likuwa likizungumzwa na viongozi wa soka Afrika Mashariki kwamba hawajawahi kuwa wenyeji wa AFCON. Sasa wakati umefika na wao nao angalau wapate fursa hiyo muhimu sana kuadhimu kwa kwa hizi nchi sasa. Nchi kama Senegal na Botswana ambao wengi walitarajia uh, zitashinda uh, katika kuwa wenyeji wa michezo hiyo zimeangushwa, na ikionekana mambo yanakwenda sivisivyo kulingana na matarajio. Na hapo awali ulikuwa umetaja timu kama mo, kama Morocco uh, timu ya Ivory Coast, Ivory Coast imewekwa chini na Kamerun wamewekwa chini pia matarajio yao wenyewe mm. Kwa hivyo inaonekana ni kama nyota inaangazia Afrika Mashariki, bila shaka ni wakati wa Afrika Mashariki sasa kupambana. Basi tutaona kila laheri. Hilo ni jambo ambalo naona kabisa linatia fora sana kwenye mitandao ya kijamii. Lingine? Lingine, naangalia hapa ni swala, ni bingwa wa uzito wa kati, naye huyu bondia Canelo naye pia ni bingwa. Kwa hiyo inakutanisha mabingwa wawili mm -hmm. Kwa hiyo ni kitu ambacho kuma kisubiri kwa muda mrefu sana kuonekana na siku ya Jumamosi ndio watapambana pale Las Vegas. Kwa hiyo tayari kule Vegas sahizi kuna waka moto washabiki wanawasubiria kwa hamu hawa wababe wa wawili watakapokuana hiyo siku ya Jumamosi, ambao wote wana rekodi nzuri sana katika, katika ndoni. Lingine linalozungumziwa zaidi ni mdahalo wa wawania uh, urais kwa chama cha Republican, ambao utafanyika Marekani usiku wa leo mm -hmm. Pale kinyaganyiro kikuwa kikali kabisa, lakini saba miongoni mwao ndio watakuwa pale kwenye mdahalo wa leo, lakini mm -hmm. yule rais wa zamani Donald Trump Trump hatakuwa pia, ikiwa ma ni mara ya pili mm. Lakini pale kunatarajiwa kwamba yule kijana mfanyabiashara vi mhindi Vivek Ramaswamy, wengi wanamtazamia atazungumza vipi, ambaye ni chipkizi kwenye siasa, lakini wakati ule mwingine alizungumza vizuri sana, mm. Na naibu rais wa zamani pia atakuwa kwenye mdahalo huo Mike Pence, namzungumzia pia yule uh, gavana wa wapi wa, wa, wa kule New Jersey atakuwa it Chris Christie, Chris Christie na DeSantis pia gavana wa Florida wale ni watu wa kutazamwa kwa karibu. Kwa hivyo mdahalo huo unazungumziwa zaidi uh, ikizingatiwa kwamba Trump hayuko sasa, wanda wa kuona itakuwaje. Na unajua kitu ambacho nimekisoma kwenye taarifa Sunday mm. uh, ni kwamba wote wametia saini kwamba mwishowe wa midahalo Hmm. Atakaibuka mshindi kwa upande wa Republican. Wote wa me, wameridhia kwamba watamsupport. Watakuwa kwamba tumesema ni wewe. Na mdahalo huu utafanyikia kule Ronald Reagan, ukumbi wa Ronald Reagan uh, Simi Valley, California, ukitazamwa exclusively kupitia televisheni ya Fox. Hmm. Kwa hivyo hilo ni jambo ambalo naona pia limetia fora sana. Sijui kama kuna muda wa swali la leo hata labda kusoma upo, jibu moja moja umoja... tu tutaangalia pale swali so la leo, ziara ya waziri wa ulinzi wa Marekani nchini Kenya tafanikisha juhudi za kuwana ugaidi. Anasema ugaidi ni biashara, wakichoka itabadilika. Kwa kweli kiwanachokitaka. Moreza Mulaya anasema kweli wanaweza wakipenda, ila wengine haijulikani kwa ajili ya Umarekani. Haya basi, hayo tu ni baadhi, na wengi wengine wamekwisha jibu, lakini ndio hivyo, muda wetu umekwisha. Tukamilishe Express upande wa pili. Saida Hamduni na kushukuru sana hali kadhalika. Hapa studio ni Sunday Shomai, nimeshirikiana mwenzangu wa mzee wa kazi Harrison Kamau Tunawacha na hicho kibao. Usikose matangazo yetu ya jioni na hali kadhalika ya kwa undani. Kwa heri kwa sasa. <muchos>