Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Alhamisi, tarehe ni 28 mwezi ni wa tisa, mwaka wa 2023 ambapo tumechangamka kweli katika studio 15 tukiwa tunaangalia maswala mengi kutoka mbali na karibu. Lakini jina langu Harizon Kamau mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunakukaribisha katika VOA Express kipindi kinachokuja kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa alasiri saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, hali kadhalika hapa Washington ni saa tatu si na nusu asubuhi. Basi, ndani ya kipindi hiki si maswala tu ya muziki pekee, hali kadhalika tutakuletea taarifa na ripoti ambazo zinakuhusu moja kwa moja wewe kijana au msikilizaji katika eneo lolote pale unaposikiliza VOA Express. Hali kadhalika tutakushirikisha kwa njia ya sauti kwenye kipengele chetu cha barazani ili uweze kuto wa mchango wako. Na swali la barazani tumeuliza je, unadhani fainali za AFCON 2027 zichweze katika nchi gani za Afrika Mashariki, Tanzania, Kenya au Uganda? Tunasubiri basi maoni yako wakati huo ukifika. Hali kadhalika kuna swali la leo, ambapo tutakusomea maoni yako, msikilizaji, ulioandika kupitia ukurasa wetu wa Facebook. Linasomeka: Je, unachangia vipi utalii katika eneo lako? Basi hakikisha unatega sikio katika dakika hizi thelathini za VOA Express ambazo zimesheheni mambo kem kem, lakini tunaanzia wapi, Harison? Asante sana mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Moja kwa moja, naona kwamba tusipoteze muda, tuingie huko nchini Kenya ambapo kuna suala linaloendelea kutokota sasa hivi na kuzungumziwa sana kwenye vyombo vya habari na pia kwenye mitandao ya kijamii, na linahusu faini iliyopigwa uh, uh, mashirika matatu au makampuni matatu na ofisi ya kamishna anayelinda data za umma. Ninaposema hivyo, nazungumzia kuhusu video, picha au taarifa za mtu kutolewa nje bila idhini yake. Aa, siku ya Jumanne kuna klabu kimoja kwa jina Kasavera kilichoko kule Ngong Road jijini Nairobi kilichopigwa faini ya shilingi milioni moja nukta nane za Kenya, kisa na sababu ni kwa sababu walitoa picha ambazo zilimuonyesha mteja akiwa anaburudika kule na zikawekwa kwenye mitandao ya kijamii bila idhini yake. Na kwa hivyo yeye akashtaki akasema, kwamba nimeona picha zangu kwenye mitandao ya, ya, ya kijamii bila idhini yangu, na kwa hivyo klabu hicho kikapigwa faini, faini hiyo. Shule moja pia imepigwa faini kutokana na kuweka picha za watoto na kuzitumia katika matangazo ya shule bila idhini ya wazazi na pia bila idhini ya watoto wenyewe. Shule hiyo imepigwa faini ya shilingi milioni 4 nukta tano za Kenya kutokana na hatia hiyo. Kampu ni moja pia ya kutoa mikopo kwa njia ya kidijitali imepigwa faini ya milioni moja milioni mbili nukta tisa kwa sababu ya kutoa taarifa, kwamba kwa mfano mimi nimekopa hela kule, wanatoa taarifa zangu wakitumia jina langu kwamba mimi ni mmoja wao wa wateja wao, hii bila kutoa idhini. Sasa watu wengi wanauliza, je, viwango ni vipi vya kutoa taarifa za mtu nje na kupitia sheria iliyopitishwa mwaka wa elfu mbili kumi na tisa inajulikana kama Data Protection Act, inatumikaje na viwango vyake vinafikia wapi? Lakini tunapoangalia swala hilo ambalo kweli wengi wanaendelea kulifahamu, sasa kuna kijana mmoja nimezungumza naye akiwa Nairobi, Ambrose Ongumbo. Na ningetaka Ambrose utueleze, wewe kama kijana na vijana wenzako, mmechukuliaje hatua hii? Ni hatua mwafaka na kwako? Sasa maoni ni yapi? Na, naunga mkono swala hilo kwa sababu kuna ule ubinafsi kuna masuala mengine ambayo kidogo ukianika hadharani labda utavunja ndoa ya mtu ama utaletea mwingine ut, apate utulivu napata shida na anapofanya kazi, ama hata e, si, si, vema zake, alafu, na jamaa mtu u ameenda starehe zake alafu kujifurahisha nachukua picha zake na kuzianika mtandaoni unapata kwamba kama ni kucheza ama kufanya masuala yote yale yani, unapata kwamba wazazi wengi ama watu wengi wanachukua video ama picha alafu wanazianika mtandaoni. e, jambo hili labda mtoto akiwa mdogo liye haelewi lolote, akijakuwa mkubwa kuna vile, zile picha zitakuwa zimemadhiri kwa zim, njia moja au nyingine. Hivyo suala hilo labda kuzuia e, mambo hayo yasiendelee ni vema e, kwa hao jamaa kupewa faini na vilevile si, si kwa hao tu tuwe tuwe na ule, e, tuwe na ule kuzuiliwa tuwe na kiwango cha kutia zile picha. E, mtandaoni. Uh, asante sana Ogumbo kwa sababu ya maoni yako hayo mema kabisa kuhusiana na sheria hiyo, na sio sheria mpya, ni wengi, haijakuwa ikitumika hapo awali. Unajua mkamiti tumejionea hata kwenye YouTube na mitandao mingine kwamba mtu anaenda, unakuta watoto labda watoto maskini mm, wanaohitaji msaada, mara moja unafungua kamera yako na kuwachukua picha ukirai watu kuchanga ili usaidie wale watoto, kumbe wengi hawakufahamu kwamba ni hatia kuwachukua wale watoto picha bila idhini. Na pia ni hatia kutoa watoto walio chini ya miaka kumi na minane kuweka picha zao au video zao kwenye mitandao ya kijamii pasina mkakati wa aina fulani. Kwa hivyo ni swala ambalo likifuatwa kwa kina, labda litaletea watu wengi matatizo, lakini pia linafahamisha wengi, kwa sababu wengine labda walifanya kwa kuto kujua. Haya yote unaendelea kuyapata kupitia VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Safi sana, vitu vizito vizito ndani ya studio 15 VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, au sasemaji mwenzangu mkamiti haswa nobody. Basi tunaendelea katika sehemu nyingine ya kuangalia yale yanayoendelea ulimwenguni. Swala so, la msongo wa mawazo na wasiwasi, Harrison ni miongoni mwa sababu zinazoongoza za ugonjwa pamoja na ulemavu kati ya vijana, na tatizo la kujiua ni miongoni mwa sababu zinazoongoza pia kwenye vifo kwa watu wenye umri wa miaka 15 mm-hmm, hadi 19 duniani. Nusu ya matatizo yote ya afya akili katika hali ya utu uzima inaelezwa huanza na umri wa miaka 14, lakini kesi nyingi haziripotiwi. Ni kulingana na shirika la afya duniani WHO. Basi tunazungumza na mwanasaikolojia Jacob Kilimba kutoka Tanzania, anaelezea. Baadhi ya vijana wamekuwa wakitumbukia katika makundi haya ya uhalifu au utumiaji wa madawa ya kulevya, ambapo matokeo yake yanapelekea kuwaathiri kisaikolojia. Kilimba anaeleza juhudi wanazofanya kuwasaidia vijana. Kwa sababu nimekuwa nikifanya ziara mbalimbali, kwa mfano tunaenda magerezani kuzungumza na watu, kwa nikuja kugundua hata gerezani pia kuna kundi kubwa la vijana ambao wameathiriwa na madawa ya kulevya wamekuwa wakifanya matukio ambayo sio sahihi. Tumewapatia ushauri nasihi, ili pale ambapo watarudi kwenye mazingira ya kawaida uraiani waweze kuishi vizuri. Lakini baada ya kuona hilo, tulianza sasa harakati za kupita mashuleni. Karibia kila wiki tunapita kwenye shule mbalimbali mbali za sekondari kwa ajili ya kuzungumza na wale vijana ambao wanakuwa, kuwatengenezea msingi ambao utawasaidia pale ambapo wataenda vyuoni, lakini pia pale ambapo wataingia mtaani kwa ajili ya kupambana na harakati mbalimbali mbali za maisha, wasije wakapata athari za kisaikolojia zikawapelekea kufanya mambo ambayo sio sahihi. Dkt. Kilimba, kwa kuwa tayari hili mmeshalifahamu, je, ni ushauri gani ambao mnautoa kwa vijana hawa mnapofika katika maeneo ya mashuleni? Ya ushauri wangu kwa vijana, kuna kitu ambacho nimeona kinajirudia sana. Kuna vijana ambao wanatafuta maisha, ni kweli, wanahitaji maisha mazuri, lakini wakubaliane na mchakato wa maisha kuna wakati ili ufanikiwe kwenye maisha utahitaji muda mwingi wa kutafuta utahitaji investment ya muda mrefu hizi ah, hela za haraka haraka wengi zimewapelekea kuingia katika makundi mabaya ya madawa ya kulevya ya biashara ambazo ni haramu kwao vijana wakubaliane na mchakato wa maisha kwamba kuna wakati yanaweza kukawa kuna ugumu lakini pia inaweza ikachukua muda mpaka kujiwekeza kuwa na fedha ambayo wanaihitaji ni mwanasaikolojia Jacob Kilimba akizungumza na VOA Express kutoka Tanzania. Basi tupate burudani ya muziki kabla ya kupata habari muhimu za dunia. Tuende kwenye habari muhimu za dunia kwanza. Maswala ya ukarabati na uhaba wa maji unasababishwa na mabadiliko ya hali ya hewa umesababisha upungufu wa umeme wa megawati mia nne nchini Tanzania na kusababisha mgao wa umeme katika taifa zima hilo, shirika la umeme linalomilikiwa na serikali limesema. Gridi ya taifa yenye uwezo wa kuzalisha zaidi ya megawati 1900 za umeme ilikuwa ikikabiliwa na kuvunjika kwa miundo mbinu kwenye visima vya gesi na vituo vya kuzalisha umeme vinavyotumia gesi pamoja na kupungua kwa viwango vya maji katika mabwawa ya kuzalisha umeme, amesema mkurugenzi mtendaji wa shirika la umeme nchini Tanzania, TANESCO, Gisima Nyamohanga. Utawala wa kijeshi wa Burkina Faso ulisema Jumatano kwamba jaribio la mapinduzi lilizimwa siku iliyotangulia na idara za usalama na ujasusi, bila kutoa maelezo maalum juu ya kile kilichotokea. Katika taarifa yake, ilisema maafisa na watu wengine wamepanga njama ya kuyumbisha nchi na kushambulia taasisi za jamhuri na kuingiza nchi yetu katika machafuko. Haikubaini mtu yoyote, lakini ilisema baadhi ya watu wamekamatwa na msako unaendelea kuwatafuta wengine uchunguzi utasaidia kuwafichua walioanzisha njama hii, alieleza. Shirika moja la kutetea haki za binadamu linashutumu Benki ya Dunia kwa kuiwezesha serikali ya Tanzania kufanya upanuzi kwa kutumia nguvu katika hifadhi ya taifa kupitia ufadhili kutoka kwa mkopeshaji wa kimataifa. Benki ya Dunia imeshindwa kuziwajibisha mamlaka za Tanzania kwa ukiukaji mkubwa wa haki ikiwa ni pamoja na mauaji holela na manyanyaso ya ngono kuhusiana na upanuzi wa hifadhi ya taifa ya Ruaha kusini mwa nchi kwa mujibu wa ripoti mpya ya taasisi ya Oakland. Ripoti ya shirika hilo lenye makao yake huko California, ambalo hufuatilia mara kwa mara ukiukuaji wa haki dhidi ya jamii za wazawa, ni matokeo ya uchunguzi wa miezi kadhaa uliobaini makosa yaliyotokewa. Jeshi la Ukraine leo Alhamis limeeleza kwamba ulinzi wake wa anga uliangusha ndege zisizo na rubani 34 kati ya 44 za shahidi ambazo Urusi ilizitumia kuishambulia nchi hiyo usiku kucha. Maeneo yaliyolengwa katika shambulio hilo ni pamoja na Mykolaiv, Odessa na Kirovohrad. Oleh Kiper, gavana wa mkoa wa Odessa, alisema kwenye mtandao wa Telegram kwamba hakukuwa na majeruhi wowote huko, akiongeza kusema kwamba hakukuwa na uharibifu wowote, ni moto mdogo tu wa nyasi kutoka kwenye vifusi vinavyoanguka. Basi sasa tupate burudani ya muziki. Ah, sina ubaya yakoame na ya mambo kali sana. Watu, sina ubaya, wanasema pesa ni makaratasi moo nitoe moyo kama unitaki basi. Sijui na na yeye ana <laughs> Sasa uhum. Kama pesa ni makaratasi tu, sasa nani atanipa hayo makaratasi basi anipe tu makaratasi, kama ni makaratasi. Maneno ya watu fresh <laughs> Haya basi, tunasonga mbele katika kipengele cha barazani. Je, unadhani fainali za AFCON 2027 zichezwe katika nchi gani za afrika mashariki, Tanzania, Kenya au Uganda? kuna maoni kadha wa kadha, na vile vile tutakukaribisha msikilizaji ili utoe maoni yako. Nikianza naye Konstantini Sebastian yanapatikana anapatikana Serengeti, Mara nchini Tanzania, ameandika anapenda zichezewe katika majiji makuu ya Dar es Salaam, Kampala na Nairobi. Nanga hii Lemalali Kitaho anasema yuko Moipo, Simanjiro, Manyara, Tanzania. Anasema mimi ningependa sana tena sana zichezewe Tanzania, lakini hatuna viwanja vingi sana, kwa hivyo labda pengine hatuwezi sadiki. Msiokege yeye anasema AFCON ya 2024 Tanzania pekee ndio mkubwa, fainali ya 2027 ichezwe kwake. Abdul-Kadil Ali Alifort anasema labda pengine kutakuwa na changamoto ya lugha Tanzania. Sijui anamaanisha nini. Anasema kwa hivyo AFCON ichezewe Nairobi. Edward Mboje Masanja anasema faino ichezwe Benjamin William Mkapa Stadium, Dar es Salaam Tanzania. Paul Vitalis anasema ombi hili la michezo hii lilitolewa na Kenya, hivyo basi fainali zifanyiwe Kenya. Eli Jik anasema Tanzania ndio ina uwanja mzuri na pichi nzuri kabisa. Ah, Musa Kibago anasema hapo haujachelewa maana hizo fainali ndio zinachezwa kwenye hizo nchi tatu, labda kama unamaanisha mechi ya fainali basi ipigiwe Tanzania. Kula Mayehe, yeye anasema anapatikana kule Dodoma nchini Tanzania. Anasema zichezwe Tanzania maana ndiko mashabiki wengi wa soka wapo. Kenya uchaguzi huenda ukawepo. Basi msikilizaji, ni maoni hayo ambayo umechangia kupitia mtandao wetu wa Facebook kuhusiana na swali la mara zani. Je, unadhani fainali za AFCON 2027 zichezwe katika nchi gani za afrika mashariki, Tanzania, Kenya au Uganda? Basi endelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington. Huu ni Mtaani. Inaamini kwamba ni mjadala utakaoendelea, lakini kwanza, VOA Express haikwendi bila muziki. Namwona hapa Baba Levo wakiwa naye Diamond wanasema amen, amen. amen. Yetu wa mbinguni, Amina, jina lako litukuzwe, Amina, utakalo lifanyike dunia kama mbinguni, utupe leo riziki zetu, utusamehe makosa yetu Nakuambia mambo yote haya ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Akiondoka hapo, baba Levo wakiwa naye Diamond Platnumz anasema amine, nimesikia kama <laughs> ni maombi kabisa wamefanya kwenye wimbo huo. Mkamiti, maswala ya amapiano na muziki wa afrika unaonekana ni kama unaegemea Afrika Kusini sana ile biti ya mapiano naiona inatanda kweli kweli kila mahali, na si wanamuziki tu wa Tanzania, ni wanamuziki wote wa Afrika Mashariki sasa wameibukia katika mtindo amapiano. Lakini hebu tumwachie naye Sande katika maswala ya burudani, tujue ametuandalia nini. Najua kuna mengi, lakini bila shaka Sande, lile swala la America God Talent alitaachwa katika maswala ya burudani, ambapo jana mashabiki walikuwa wengi sana wakifuatilia hapo, vipi? Asante sana Mkamiti Kibayasi na mwenzangu mzee wa kazi Harison Kamau, masuala entertainment ni mengi kweli kweli, Mkamiti kama unavyosema. Ama kweli, kweli vijana wale wa Ramadhani wametamba kweli kweli kutoka nchini Tanzania katika American Got Talent ambapo wameonyesha sarakasi ambazo hata wale majaji wenyewe wanasema kabao hawajawahi kuona. Walishangaa yani, walishtuka kabisa. Yule jamaa mmoja amembewa mwenzio kwa kutumia kichwa, yuko juu ya kichwa chake, alafu ana balance mwili, anatembea. Aliwezaje kunyanyuka? Hata kunyanyuka ndio like, kitu ambacho like, kila mtu anajiuliza aliwezaje, na wenyewe wanakwambia ni swala la mazoezi. Walikuwa wakipiga mazoezi na kabla hata ya kupanda kwenye jukwa na mpaka hatua waliofika, ina maana kwamba mazoezi ni kitu ambacho walikuwa kikifanya kila siku, na walikuwa wako tayari kabisa kwa ajili ya kujiandaa kufika nafasi ya juu zaidi ya hapo walipofika. Ndio maswala hayo <laughs> tumejionea, naambiwa mpaka Simon Cowell akukubali umefanya kazi kweli kweli. <laughs> <laughs> na na vijana hawa wa Ramadhani Brothers hakika wamevuma, si wao tu, nchi ya Tanzania manake kila mmoja anauliza hawa wametoka wapi? mm -hmm. Tanzania Tanzania iko wapi? Okay. Bila shaka, utalii ume, ume, umetangazwa hapo. Basi bila shaka tukielekea upande mwingine tunakuja hapa Marekani kwake Asha Raymond. Mnamjua Asha Raymond vizuri. Haswa basi Asha Raymond mwaka huu amepewa nafasi ya kuwa mfunguzi katika onyesho la halftime mm -hmm. Hapo Music Super Bowl ambayo itapigwa pale jijini Las Vegas Nevada hiki uh -huh. Kwa mujibu wa chama cha mpira wa Marekani, NFL Rock Nation na Apple Music wametangaza hiyo siku ya Jumapili, hiyo Super Bowl ya hamsini na nane mambo itapigwa na Asha Raymond pale ndani, na anasema amejiandaa kweli kweli kufanya mazoezi, apige kitu ambacho Wamarekani hawajakiona. Unajua sunday katika uh, siku kadhaa zilizopita, baada na ya Asha kutoka hadharani na kusema kwamba uh, yupo tayari kuperform hapo uh, katika hiyo Super Bowl Komenti zikatoka, Asha bado una zile 6 packs <laughs> <laughs> Sasa wanakwambia. Asha Raymond kwa ujumla mpaka hivi sasa yuko huko Las Vegas kwenye show maalum inaishwa Asha My Way ambayo anasema imevutia mpaka tiketi zote zimeuzwa zimemalizika. mm -hmm. na washabiki waliokwenda wanamsifia, na Asha wanasema hivi sasa kaka ameshafikisha miaka arobaini na nne lakini b. yuko fiti anacheza sio kawaida, na amefanya pefomensi nzito. Uh, miaka arobaini na nne, Sunday, just namba umeona eh? ana uwezo mkubwa sana sharibu. Kwingineko jamani, mnamjua Bruce Springsteen, mzee Bruce Springsteen na bendi yake Easy E Street, ziara yake imeahirishwa. Kisa na maana? Kisa na maana, anasema amepewa ushauri wa daktari, kwa sababu mwanamuziki huyu kama mnavyojua anaitwa The Boss mm -hmm. amepata matatizo ya tumbo uh -huh. e, vidonda vya tumbo oh, kwa hiyo amesema, yeah. e, ameambiwa na daktari wake, bwana, hebu pumzika kidogo, na kwa muda, kwa muda oh. mm -hmm. kwa hiyo kwa amesema kwa kwamba Springsteen atatoa ziara yake nyingine, pengine atatoa matangazo mwaka ujao jinsi ziara zake zitakapokuwa. Na kama mnajua Springsteen, umri wake si mdogo sana kama unaweza ukajua hivi sana miaka sabini na minne Sinema hiyo anayokuja nayo inaitwa The Crossroads Global Fan Event imepangwa kufanyika katika kumbi zaidi ya mia nane duniani kote, Oktoba 23 na Oktoba 25. uh -huh. Kwa hiyo itaonyeshwa kwenye kumbi mbalimbali mbali. Hii ni filamu ambayo kama mnakumbuka ni kuhusiana na maisha yake na kitabu chake ambacho ameandika The Woman in Me, kama mnakumbuka kitabu hichi uh -huh. E, ambacho wanasema karibu kitaingia madukani mkamiti, basi Oktoba ishirini na nne hapo. Ikishafika wiki ya Oktoba ishirini na sita tuangalie box office mambo yatakuwa vivi ya. Kwa hiyo msikilizaji wa Vo Express aendelee kufuatilia haya mambo ya burudani, tutampa mengi <laughs> zaidi wakati ikishafika, bila shaka bila shaka uh -huh. na vilevile msikose kwenda kununua kitabu chake ambacho kinatoka na filamu hii e, eh, ameshirikiana na Zoe Saldana na Taryn Manning ambao pamoja na Spears wako kwenye hii filamu ya pamoja na imeandikwa nani? Unajua Shonda Rhimes huyu mtu, ehe, uh -huh, ametengeneza kitu maarufu sana, ikiwemo Grey's Anatomy, Scandal, ambayo Aida anaipenda sana, mtayarishaji wetu <laughs> mnajua Scandal aliyokuwa akiipenda na Inventing Anna Huyu ndio producer wake mtaalam, aliyetengeneza hichi kipindi na hivi sasa pia, kwa wale wanaopenda Netflix ametengeneza Bridgerton, huyu huyu dada kwa hiyo inatamba kweli kweli, lakini kitu kilichobeba uzito wa juu kati ya hayo yote ni bila shaka, tiketi zinaanza kuuzwa leo Alhamisi. Asante sana, bila asanti shaka, asante Shomari, mambo mazito mazito haya, umeangusha vilivyo ndani ya VOA Express, muda hata ndio ume, najua ulikuwa na mengi hata zaidi. Nashukuru sana kwa mchango wako huo kuhusu mambo ya burudani. Kutoka hapa, labda Mkamiti, tuangalie mawili matatu tu ya swali la leo ambalo tuliuliza: Je, unachangia vipi utalii katika eneo lako? Yohana Nyenza anasema anachangia utalii wa ndani kwa kulima bustani za kisasa. <laughs> Samuel James Kajebeba anasema yuko kule Goma, mashariki mwa DRC. Anasema utalii nchini mwetu una changamoto nyingi sana. Kwa miaka thelathini sasa, hakuna hata mwaka mmoja ambao hii nchi ishawapata watalii zaidi ya milioni moja, wakati nchi ndogo kama Burundi na Rwanda kwa mwaka mmoja, wanapata watalii karibu milioni mbili. Daniel Mwikwabe yeye ameandika utalii wangu ni kuona jinsi kuku wa kienyeji wanavyoishi kwa akili kuliko binadamu. Sijawahi kuona kuku anatoa manyoya, ila ni kuku ambaye anafugwa ndani. Ahmad kutoka kule Zanzibar anasema yeye anashiriki katika kutangaza kwenye mitandao ya kijamii. Zuberi Musa Kabumaye yeye anapatikana Chanika, Dar es Salaam, Tanzania, anasema anachangia kwa kiasi kikubwa, maana utalii unaanzia unapoishi na kwenda sehemu za kutafuta riziki na mambo mengi ya kiuchumi. Ni moja ya utalii tosha. Shukrani sana, Sekanda Kasara, hali kadhalika Lenard Wambia na Isa Zungu, nyote mliochangia katika swali la leo. Je, unachangia vipi utalii katika eneo lako? <laughs> na mimi nahifadhi misitu na hifadhi pia <laughs> wanyama <laughs> walioko karibu na mimi. Basi hapo ndipo tunakamilisha VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Asante sana Sande Shomari, mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Jina langu Harizon Kamayu na tumefurahi sana kuwa nawe popote ulipo. Sina ubaya, tunasema sina ubaya, ndivyo tunakuacha <laughs>