Kutoka studio 15 hii ni voa express. Hii ni voa express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya uh, Jumanne, tarehe ni tatu mwezi wa kumi mwaka wa 2023, ambapo tumechangamka kweli kabisa ndani ya studio 15 nalo jina langu ni Harrison Kamau. Wengi wenu hivi sasa baada ya shughuli mbali mbali e, pengine wapo kwenye usafiri wa umma ukielekea kwenye maeneo moja mawili, nyumbani au kwingineko. Wengine bado wanaendelea shughuli zao kwenye magari pale basi. Sisi tuko na tunasafiri pamoja nawe katika gurudumu hili la VOA Express, na msikilizaji, mengi yanajiri kwenye gurudumu hili. Tukiangalia yanayojiri kule Uingereza, e, kijana mwenye asili ya Tanzania apata tuzo kubwa ya malkia tutaangalia na kuzungumza naye kijana huyu mwenyewe kumsikia yale ambayo yamejiri mpaka kufikia kupata tuzo hii kubwa kule Uingereza. Kando na hilo tutaangalia suala la fedha wanazosema ni za kimitandao, cryptocurrency, na sizungumzi zote tu, ninazungumzia kampuni ambayo imezua utata nchini Kenya ya Worldcoin ambayo wakati mmoja <laughs> ilipiga vijana picha uh, kwenye macho. Tutazungumzia kidogo na labda tutampata kijana aliyewahi kushiriki na kujisajilisha kwenye kampuni hiyo, na tusikie anasema nini kuhusiana na tatizo hilo. Bila shaka bila shaka, Kamao, pia unajua Kamao, kuna kitu kinaitwa, katika hii makala yetu au maeneo yetu ya barazani, tutaangalia kwenye barazani leo. Uh, Oktoba mosi dunia iliadhimisha eh, siku ya wazee. Sasa tumeuliza watu wanadhani kuna nafasi gani kwa, kwa vijana kuchangia kwa kuhakikisha kwamba wazee wanapata huduma ipasavyo. Wengi wameandika kwenye mtandao wetu wa Facebook, hali kadhalika tutaingia na wale kwenye simu kuzungumza nao na kujua nini ambacho wanataka kukieleza. Ni baadhi tu ya tuliokuandalia, lakini naona bila kupoteza wakati tuende moja kwa moja nchini Kenya kwanza, ambapo nimezungumzia kuhusu kampuni ya fedha au pesa za kidijitali, wanazisema kwamba ni cryptocurrency na kampuni yenye inajulikana kama Worldcoin, ambayo shughuli zake zilisitishwa au kupigwa marufuku na serikali hapo Agasti baada ya kusajili vijana wengi kwa namna ya kupigwa picha wakienda na kupanga foleni, na tukaona kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kwamba vijana wengi walikuwa wakienda na kuweka jicho pale linapigwa picha, kisha uh, unakuwa kwamba umesajiliwa na kunakuwa na ahadi au hata pengine kupewa fedha ikisemekana ni za kuanza sasa biashara, ni za kuanza uh, shughuli kwenye uh, kampuni hiyo za cryptocurrency. Lakini tangu wakati huo kumekuwa hali ya vuta ni kuvute kiupande wa sheria, na taarifa ya karibuni kabisa ni kwamba hapo jana Jumatatu, jopo maalum la bunge liliyotoa ombi kwa idara ya mawasiliano ya kitaifa kusitisha kabisa shughuli za kampuni hiyo, wakisema kwamba bado shughuli zinaendelea kwa njia ya kimitandao, na ombi limetolewa kwamba mitandao ambayo unaweza ukapata kampuni hiyo au link iondolewe kabisa nchini Kenya, hivi kwamba shughuli zenyewe zisitishwe kabisa. Kuna wengi wanaosema kwamba haijulikani kwa nini walichukua takwimu kupitia kupiga picha vijana kwa macho a, wengine nao wakisema kwamba hamna tatizo la kufanya biashara ya cryptocurrency, lakini tunaye Calvin Osiemo ambaye ni kijana anaishi kule e, Naivasha nchini Kenya, na yeye ni mmoja wa wale ambao walihusika katika kusajiliwa kwenye kampuni hiyo. Na ningetaka Osiemo utueleze wewe a, hali hii ya vuta nikuvute na mambo yanavyoendelea kuhusu world coin. We, kama kijana namhusika pia unasemaje? Asante uh, sana eh, kwanza kabisa, ningependa kushukuru serikali kwa kusitisha usajili wa watu zaidi katika haya maneno ya cryptocurrency, kwa sababu eh, kwanza kabisa, mimi kama mmoja wa kijana ambaye aliweza kutoa deta yake pale kwa wale ambao walikuwa wanachukua zile zile deta, kama walikuwa na vita kama World ID uh, kwanza kabisa, nina uoga kwa sababu sijui ni nini ama ni vipi wanatumia ile data ambao walitoka kwa, walichukua kutoka kwangu na eh, kile ambacho kinahuzunisha zaidi ni kwamba eh, hakuna kitu ambacho ama habari yote ambayo tuliweza kupewa baada ya hapo, kwa sababu kama mimi nilijisajili mwezi Mei, kabla haya maneno yote hayajulikana sana, kwa sababu nilikuwa nataka kujifunza mambo ya digital uh, currency na mambo za trading eh, nikajipata pale kwamba nimeshapeana information yangu na sikujua kama vipi vipi itaenda kutumika vipi huko nje, na kwa sasa mimi kama kijana ombi langu kwanza, kwa serikali ni kusema ni kuomba kwamba kama inawezekana tuweze kujua kwamba eh, maneno haya eh, ama ile deta ambayo ilichukuliwa kutoka kwetu inaenda kutumika vipi, ama usalama wetu uko vipi? Kwa sababu kumekuwa na mambo mengi, hatujui, tunaambiwa nini ita eh, nini kitatufanyikia. So ni muhimu sana kwanza, tuweze kuhabarishwa na kufunzwa, tuweze kujua eh, kama tupo salama ama ndio hivyo tushapoteza. Asanti sana usiemo. Kama ulivyosikia Sandi, huyu ni kijana ambaye no. tayari ametoa data zake kwa kampuni ambayo imepigwa marufuku sasa lililopo ni kusubiri na kuona itakuwaje na kisheria, iwapo itaruhusiwa tena iendele na shughuli zake nchini Kenya au zitasitishwa kabisa kwa wale waliosajiliwa nchini Kenya. Ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja tupate kibao cha muziki kusindikiza haya, msikilizaji si mwingine huyo, Abigao Chamza, naguru chake milele moyo kadunda macho yalipogongana, hapo hapo tukapeana namba tukapeana namba namba, ukweli niliye mutia pia, sijajua za kutabia Chams na kuambia vitu vinateremka, unasikia? <laughs> Yani, Chams kwa kweli, sauti yake unaipenda sana kama na alivyopanga ule wimbo, ndio, yani ameupanga vizuri tena unateremka vizuri. Naona una producer wangu upande wa pili kule, Aida Isa anafurahi pia, mimi nikifurahi kwa upande uh, huu mwingine. Lakini bila shaka huyu kama anamwita Abi Chams, vile vilevile akijulikana Abi, kijana eh, wa Tanzania ambaye sio tu mwimbaji kama huyu, ni mtu ambaye anaweza kupiga vyombo mbali mbali, usisikie tu hiyo sauti, vilevile ni mwanaharakati kama huyu kijana, na alikuwa signed na Sony Music. Safi sana, hawakukosea kumsaini. Sasa amekukaribisha. <laughs> amekukaribisha, utupe taarifa. Sawa, tuelekee wapi? Moja kwa moja, tunaruka sasa mpaka kule Uingereza. Kama huyu, tuko overseas, tunaruka <laughs> bahari, eh? bahari. Eh, Uingereza ni tukio kubwa la binti Mwingereza mwenye asili ya Tanzania, anaitwa Prudensia Paul Kimiti, ambaye yuko kule na amepata nafasi ya kupewa tuzo ya Malkia. Tuzo hii kamao inatolewa mara mbili tu kwa mwaka nchini kule Uingereza, mara mbili tu katika mwaka mzima, na hii inalenga wale watu ambao wamefanya kazi kubwa kwenye jamii zao. Mara nyingi inachukumiwa watu wenye majina makubwa maarufu na wakubwa, lakini binti huyu Paul, uh, Prudensia Paul Kimiti amesema yeye amejikuta miongoni mwa watu wazio na mbaya, akashtuka, nimefikaje huku? Amefanyaje? Amefanyaje? hilo ndo swala sasa. mm -hmm. ni kwamba amepewa tuzo hii binti huyu kwa sababu ya kazi kubwa aliofanya kutokana mchango wake wa kutetea haki za watu weusi na watu wenye asili ya Asia kule nchini Uingereza, kwa amekuwa akijituma kufanya kazi hii ya mwanaharakati mpaka kupata hii tuzo. Sasa basi amepata nafasi ya kuzungumza naye baada tu alipotoka pale kwenye nyumba ya Malkia kupokea hii tuzo. mm -hmm. Sasa unajua, hii tuzo ilikuwa itolewa na Malkia, lakini kama unafahamu malkia tena, mm -hmm. ametangulia mbele ya haki. mm -hmm. Sasa hii tuzo amepewa na mtoto wa malkia wa kwanza, anaitwa princess Anne. Kwa alivyotoka kwenye ile jumba, nimepata nafasi ya kuzungumza naye na kwanza kutaka kujua alivyopokea tuzo hii. Kwa kweli, yani nilipokea kwa furaha sana, yaani nakumbuka siku niliyopata ilikuwa mwezi wa nne mwaka jana. Inakuja barua, inakuja barua six weeks kabla announcement haijatolewa, unakuwa barua imetoka kwa waziri mkuu. Kwa hiyo nakumbuka kusoma ile barua, kwanza nilivyoona barua sikujua ile barua ni ya nini, nilivyoifungua naona Uh, inzizo alikuwa Boris Johnson kuwa nimekunominati kuventia kukupeleka jina lako kwa Queen upewe Award. Kwa hiyo nilikuwa nafungua ile barua, ninatetemeka ninaitetemeka, alafu unatakiwa usain useme kama umekubali kuchukua hiyo tuzo au umekataa. Kwa hiyo nilitafuta nyumba nzima tuzo nikaipata, nilitafuta uh, peni nikapata peni, nikasaini ile barua nikaituma kuirudisha, lakini kitu kimoja anachokwambia utakiwi kumwambia mtu yeyote, hiyo siri unatakiwa ukae nayo mpaka tarehe mbili Juni ambapo ndo ikawa, ikawa imetangazwa kuwa nimepata ile tuzo, lakini nilikuwa najua six weeks before, nilikuwa nimeshaambiwa. Kwa hiyo nilikuwa nimefurahi sana sana, na ilicho make kitu special ni kwamba walionichagua ni wafanyakazi wangu wa pale kazini. Kwa hiyo ilimake hiyo most, even more most special kwa sababu nilikuwa nafanya kazi kuwatetea haki zao, lakini sikuwa nafanya kutegemea kwa nitapata kitu chochote. Kwa hiyo kupata hii awadi imekuwa kama mara mbili nimepata zaidi ya kitu ambacho nilitegemea. Bila shaka ni kitu kikubwa sana, lakini wito ambao unaotoa kwa vijana hasa wenye asili ya Afrika kwa jumla na makundi ya wa wachache ni upi? Inachosema kwa kweli, nategemea watu wanaokuzunguka kwa sababu mi nahisi Watanzania tunaweza, wanawake tunaweza. Inategemea unajizunguka na watu gani, kwa sababu mimi nimezungukwa na watu ambao wananisupport. Nikitaka kuapply kazi, mtu ananiambia utaiweza, apply. Lakini saa ingine ukikaa na watu ambao unataka kuapply kazi, wanakwambia hii kazi au utapata. Nadhani hizo voice ndo watu usisikilize sana negative voice. Kama kuna kazi unaiona unahisi unaweza kuifanya, ijaribu, iapply hiyo kazi, kwa sababu the kuda hapana uta, lakini unaweza kukuta kumbe ile kazi nyakwako, yako, kazi kazi ni ni yako wewe wewe mwenyewe mwenyewe umekuwa umekuwa adui yako. Kwa kwa kwa hiyo hiyo mfano pale HMRC pia unakuta watu wa apply promotion wanasema reason kwa sababu black people don't get promoted, na nawaambia, na become self kama uapply kazi, promoted na na nawaambia, kama kama kwao nataka wateki risk watafute support, kama wana namba yangu ya simu Kutu, sababu, nasupport watu wengi sana. Bila shaka bila shaka, hongera sana Prudensia Paul Kimiti ambaye amepata tuzo hiyo, kama alivyokuambia, ilitangazwa kutunikiwa tuzo ya heshima ya Uingereza ya Malkia ya Uingereza, mchango wake mkubwa wakitia mm -hmm, haki za watu weusi na Asia nchini Uingereza kitu ambacho anasema kama ulivyomsikia mwenyewe Kamau, maeneo mengi ya kazi hasa kwenye ajira maeneo makubwa, anasema haoni watu weusi. Kila akienda nakuta watu weusi ni wachache, wengi wapo katika kazi zile za chini mm, lakini kwenye nafasi za juu hawakuti. Kwa hiyo yeye alikwenda akaanza kazi mpaka akawapromote kwenye taasisi ya fedha, kama taasisi ya kodi, yanachokufanya kazi ya serikali uh, ya Uingereza. Alianzia chini kabisa, anasema mpaka akapata cheo mpaka mm. kuwa meneja mm. na akifika kule juu anaangalia mm. anajua na rangi yake, yuko peke yake, wengine mko wapi? Kwa alichokuwa akifanya mm. mm. mm. kazi kuakisha kwamba anatetea maslahi ya wenzake ambao pia wana uwezo wamesoma, lakini hawapewi nafasi. Hatimaye anasema asilimia arobaini na tatu kazi aliyofanya mojawapo mm. ni asilimia tatu ya watu weusi kupata vyeo mm. katika taasisi ambao anaifanya yeye kazi na ndio maana mm. ndio ikawa chanzo cha wale kumpigia kura na kuandika kumteua hadi akaweza kupata mfano mwema sana, hongera kwako. Ni mfano mkubwa na hongera kubwa kwake bila mm. shaka. Ehe, wengi wanaweza kufuata mfano huu. Basi moja kwa moja sasa tuelekee kwenye habari za kimataifa. Takriban wanajeshi 29 wa Niger wameuawa na wapiganaji wanajihadi karibu na mpaka wa nchi hiyo na Mali. Utawala wa kijeshi wa Niger umesema wakati wakipambana kumaliza mfululizo wa mashambulizi, zaidi ya watu mia moja wenye itikadi kali walitumia mabomu ya kienyeji kuvilenga vikosi vya usalama vya taifa hilo la Afrika Magharibi ambavyo vilipelekwa katika eneo la mpakani katika operesheni ya kusafisha eneo. Waziri wa ulinzi wa Niger Luteni Jenerali Salifou Modi amesema katika taarifa yake Jumatatu jioni hili ni shambulio la pili la aina hiyo dhidi ya wanajeshi wa Niger katika kipindi cha wiki moja iliyopita. Spika wa Bunge la Marekani Kevin McCarthy anakabiliwa na tishio kwenye nafasi yake ya uongozi baada ya mwanachama mwenzake wa chama cha Republican, mbunge Matt Gates kuwasilisha hoja ya kulazimisha kura ya kumwondoa madarakani. Gates anawasilisha hoja hiyo Jumatatu na hivyo kuwepo na utaratibu wa upigaji kura katika siku zijazo. McCarthy alionekana kutupilia mbali changamoto hiyo katika maelezo yake kwenye mtandao wa X akiandika, ilete tu kura ya kumwondoa McCarthy. Itahitaji wingi mdogo wa kura katika bunge lenye wajumbe 435. Wa Republican wanashikilia udhibiti wa bunge hilo kwa wingi wa viti 221 kwa 212 dhidi ya wabunge wa chama cha Demokrat. Uturuki imesema mapema leo kuwa inawashikilia takriban watu 67 wanaoshukiwa kuwa na uhusiano na kundi wana la wanamgambo la Kikurdi. Waziri wa mambo ya ndani Yelikaya amesema mamlaka zilifanya uvamizi katika majimbo 16. Msako huo unawalenga wanachama wa chama cha wafanyakazi cha Kurdistan Peoples Party au PKK, na umekuja siku chache baada ya kundi hilo kudai kuhusika na shambulio la bomu la kujitoa muhanga mjini Ankara, ambapo walijeruhiwa maafisa wawili wa polisi. Uturuki ilifanya mashambulizi ya anga saa chache baadaye dhidi ya maeneo ya PKK kaskazini mwa Iraq na baada ya miaka kadhaa ya shinikizo la kimataifa Sudani Kusini inasema inapanga kuchunguza kifo cha mwandishi wa habari Christopher Allen aliyeuawa mwaka 2017 wakati akiripoti vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyosababisha mwagaji damu nchini humo. Waziri wa mambo ya ndani Martin Elia Lumuro alitangaza katika taarifa iliyotolewa Jumatatu jioni kwamba kamati imeundwa ili kuchunguza mazingira ya kifo cha mwandishi wa habari Christopher Allen. Marekani na Uingereza pamoja na makundi ya kampeni za vyombo vya habari na familia ya Allen kwa muda mrefu wametaka uchunguzi ufanyike kuhusu mauaji yake yaliyotokea Agosti 26 mwaka 2017. Beka Junior alisema doli doli, nakwambia ni mambo yanavyoteremka ndani ya Vio Express, kiashiria kamili kwamba mambo yanaelekea laini nyingine. Bila shaka, bila shaka, kama mambo kweli nako kwenye V Express kama unavyosema. Lakini kama au, ni wakumbusha wasikilizaji wetu kwamba wanaweza kutusikia kupitia Sauti ya Mwananchi kule Kenya, hali kadhalika ni eneo la Nakuru pale, kama unalijua vizuri eneo hilo la Nakuru kabisa. Basi ukitoka Nakuru unaenda mpaka kule Voi, kama unakutana na Mwenedu Radio utatupata pale. Ukitoka Mwenedu utateremka mpaka kule Bungoma utatupata kupitia Sasa Radio, hali kadhalika kama ukitoka huko ukiteremka Tanzania utatukuta pale Dodoma FM ya Dodoma, bila kusahau vijana wa Nuru FM pale Iringa, KFM kule mjini Songea na utaruka kama mpaka kwenye visiwa vya marashi ya Pemba na karafuu pale Zanzibar, HFM utatupata vilevile vile. bila kusahau eneo la Tanga, wanasema waja leo warudi leo. Kule Tanga ni Voice of Africa iliyoko pale Korogwe, kama au unapopenda sana pale Tanga na juli safi ya sana napebia. bila kusahau pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kamao Redio Ngoma ya Amani pale Baraka Radio Manyema, nambari yani nambari moja kwa Kifaransa nasema nambari number... <laughs> ya kule Kindu <laughs> miongoni mwa nyingine nyingi nyingine. Mm -hmm. na na nyingine, nyingine. Nyingine. Lakini nikiashiria kamili kwamba tunaingia wakati wa barazani ambapo tuliuliza, Oktoba mosi, dunia imeadhimisha siku ya wazee. Je, unadhani kuna nafasi gani kwa vijana kuchangia kuhakikisha wazee wanahudumiwa ipasavyo? Hmm. Swali zuri sana kama wili. Wana na majibu yametiririka kweli kweli. Mimi namwona Zaroi Kabijwami John anasema, hmm, anatokea kama Nyola DRC anasema, huku kwetu DRC ni shida kabisa, mtu akishazeeka, wa wavijana wanamuita mchawi, huko ni DRC, na kumpotezea maisha. Yaani wazee wanapitia changamoto kubwa sana hapa DRC kama au tunakumbuka hata kule nchini Tanzania, maeneo ya Tabora, kuna wakati fulani wazee walikuwa wanapigwa na baadhi ya masemo nchini Kenya pia eh, kisa ameona na macho mekundu, anasema kuna macho mekundu na sababu mimi mchawi. Sasa ule ni utu uzima na umenikumbusha umenikumbusha, nimeona video wiki hii, nafikiri mapema wiki hii, sijui ilikuwa ni Zimbabwe. Ah, pale kuna mkongwe mmoja mama, wanachimba kama kitu kinacho kama, kama kaburi wenyewe wanachimbishwa tu na watu na watu wanawazunguka hivyo, wakishangilia, alafu kwa namna fulani yule mkongwe anagongwa, anapachikwa kofi na mtu mmoja mwanaume na anaanguka ndani ya kaburi akiwa hai kabisa, halafu anamfunika, wanamzika. Sasa siku, haikuisha haikuisha kwamba, wa lakini watu wamefurahia zaidi ikawa ni hmm. Kwamba nilipokuwa nasoma komenti pale wanasema ati ni mchawi ati kwamba ni mchawi anajichimbia kaburi. Unaona mambo ya dhana potovu yale. Mm -hmm. A, naona Mangala Asumani Joseph Mangala anasema yuko kule Masisi, Fizi DRC. Anasema hapo VOA, uh, mnachanganya kwa sababu wazee hawataki kuachia ajira kwa vijana. Sasa michango isiyohusu huduma ya wazee vijana, uh, watatu wa wapi? E, naye anasema, anasema uh, wazee wazee, uh, e, wazee <laughs> <laughs> <Ayakazi. laughs> wazee, tayari wako vizuri eh, Zote. Mm. Ha, Simon Shauri Baba Ombeni anasema eh, kutoka kule Manyara Tanzania, anasema wazee wanapata changamoto kubwa sana, jamani, itakuwa vyema kama serikali itawaangalia na kuwadhamini kwa jicho la tatu. Haya, na Andrew Daniel Mkombe, huyu ni mwalimu wa shule ya sekondari ya Biturana, Kibondo, Kigoma, Tanzania, anasema vijana wana jukumu kubwa la kuhakikisha kwamba wazee wanapata huduma zao ndani ya jamii. Pia vijana hawapaswi, anasema, kuwanyanyapaa wazee, yaani msiwabague wazee jamani! <laughs> vijana haya, mwingine anasema hapa, mwalimu Kaunga hajasema yuko wapi, anasema vijana wa siku hizi hawathamini wazee kabisa, ukisha zeeka ah, wanakuua haraka haraka wachukue mali zao. Ah, mzee, mm -hmm. mzee mgani huyu? Peter Deus wa Jerojero anajiita huyo. Jerojero anasema nini? Jerojero huko maana yake kwa Tanzania ni shilingi tano. Oh, mzee wa Jerojero. Shilingi ngapi? Mia tano. Ah, anasema yeye kwake anaomba wazee wote wahudumiwe na je, Sengecha anasemaje David? David ni Sechenga wazee. Wa wa safi sana. Ambapo hapa namuona Meja kutoka kule nchini Kenya na kibao chake akisema, we decide. Yaani, maamuzi ni yako tu, pata mambo. Ujinga ni kudhani bila wewe atutasonga, tunasonga. Ujinga ni kudhani bila wewe atutaomoka, tunaomoka. wewe ni dam didi, didi dam, you so dam, hii dunia si yako pekee. You so dam, utashtuka, kuna ngoja nikufuate usipo change, kila mtu njia yake We decide, counter change, your time. Hai unasikia meja anavyosema. Hebu niambie kama meja anasemaje? Inaonekana ana rap. Anaongea shengi kali sana. Anasema anasema aututishi sasa, ukisema ati unaniacha eh, sikufuati mambo yataendelea tu na ukisema unaondoka <laughs> yani mambo yatakwenda tu. Jamaa <laughs> amejam <laughs> me jam. <laughs> <Yama, laughs> <yama>, <laughs> Alafu najua kwamba kuomoka hujui, kuomoka Kenya ni mambo, kufaulu kwa kimaisha, kutomba, kutajirika. Sasa anasema, unasema ukiondoka unafikiri mimi sitaomoka, unafikiri kwamba sitatajirika? Nitatajirika tu. Niangalie moja kwa moja kwenye hii mitandao, nini ambacho kinatamba na kuluka? Na unajua kuna historia ambayo imekuwa ikiendelea Kenya kwa muda mrefu, Shakahola. Ehe, watu wameuawa wa wengi, wamepatikana mm. mili zaidi ya mia tano na kitu imepatikana kule upande wa pwani ya Mombasa, mm. watu wanaosemekana walijinyima chakula kutokana na imani yao na wakafa. Mdia. Sasa uchunguzi bado ukiwa ungali unaendelea, nakumbuka mkubwa wao bado ameshikiliwa. Mdia. wamekuta kuna mahandaki sasa hivi katika zile mm. ekari mia nane ambazo watu hawa walipatikana. Sasa mm. kuna mahandaki maalum mia mbili kumi na nne ambapo watu walikuwa wanatesewa ndani na kuuawa. Sasa See. kule kulikuwa ni sehemu maalum zimetengwa za mateso mm. wamegundua sasa. Huu ni ugunduzi mpya ambao unaendelea kwa hivyo kando na kwamba walikosa chakula sasa, kulikuwa na maeneo maalum lakini sitoshe. Uchunguzi unasema hivi wengi mm. walipoingia na kufikiria uh, vingine kwamba wangetoka mm. haingewezekana. Ukishaingia ulikuwa unaingia, kitu cha kwanza unasarenda mahali yako eh? Unaingia pale na kuanza kujinyima chakula, lakini sasa walinzi wenyewe mm. waliokuwa wanawalinda walikuwa wakifanya kikao kila asubuhi kulingana na wachunguzi wanavyosema eh? wakishafanya kikao sasa, nasema walinzi, yeah walinzi wenyewe wanapata chakula kwanza, unasikia wanalinda watu ambao wamejinyima chakula, lakini kila asubuhi wanakutana wenyewe, wanakula kwanza. Anapata, wanashiba na msosi, msosi wenyewe wanashiba ili wachunge wanaojinyima chakula wasitoroke, na pia wapate nguvu ya kuwatesa, lakini nis? Sasa wenyewe hawana imani wa, walinzi hawana imani ya kujinyima chakula. Yao ni kushiba alafu wachunge wanaojinyima chakula. Sasa kama muda unakimbia sana, lakini vilevile, usahau unamjua Idris Elba yes. Idris Elba amesema kwamba Ameeleza amegundua kwamba alikuwa akifanya makosa ambayo si mazuri kwa afya yake. Idris anasema kwamba yeye ni mtu ambaye alikuwa adiktedi kufanya kazi. Yeye anapenda sana kufanya kazi, muda mwingi anautumia kwenye kazi. Habari hii ina trendi akiwa anaelezea kwamba haya ametokea kwa sababu aligundua ile tabia alikuwa anafanya si nzuri kwa afya yake. Lakini anasema ye, kwa sababu anapenda sana kazi yake, inamwingizia fedha nyingi, kwayo amejikuta akifanya kazi masaa yote mm. Eh, pengine kama watu wengine wanajikuta katika hali kama hii wanaweza kujifunza na Idris Elba alivyokuwa akifanya. Lakini akasema kitu ambacho anapenda kama unajua ni nini? Mm. Ni ku DJ kupiga muziki. Mm. Eh. Sasa unaona. Lakini ku DJ nafikiri ni kazi nzuri, itakupa raha kwa sababu anasema inampa burudani, anapumzika e, baada ya kazi nyingi anapumzika. Ndio hivyo basi, inaonekana muda hautaturuhusu tukaangalia swali la leo, lakini hamna neno. Tumefurahia kabisa kuwa kwenye VU express popote ulipo. Hapo ndio tunafika kikomo. Jina langu Harrison Kamau na nimekuwa naye Sande Shomari, mtayarishi wetu Meri Mgawe, na upande wa pili Aida Isa, tukisema kwamba baki na kibao hicho.