The hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA, hii ni Oa Express kutoka hapa jiji la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya uh, Jumatano tarehe ni 4 mwezi wa ki mwaka 2023 nalo jina langu Harizon Kamao na moja kwa moja, msikilizaji, mambo ni mazuri kwelikweli alasiri hii, natumaini uko vizuri ndani ya nyumba. Kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, langu jina Sunday Shomari, nikiwa nimekusha jaa ndani ya nyumba kama pishi la mchele, moja kwa moja, msikilizaji, kuwaletea vitu mbalimbali, vitu vizito tatu na nusu asubuhi hapa Washington, tisa na nusu kule Afrika ya Kati, kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki. Msikilizaji, tuangalia huko nchini Tanzania, serikali ya nchi hiyo ikisema kwamba sasa itawapa nafasi kuchukua mikopo wale wanaosoma uh, stashahada unajua, uh, stashahada, bwana mzee, wale wanaosoma diploma na elimu ya kati a kwa... mikopo kwa upande wa Tanzania, uh -huh. Basi vilevile tutaangalia swala au tatizo ambalo limeendelea kutokota nchini Kenya, hasa magharibi mwa nchi, ambapo kuna maradhi yaliyozuka katika baadhi ya shule za bweni na yanasemekana kuendelea kuambukizana miongoni mwa wanafunzi. Tutaangalia hali ilivyo na tuelezewe taswira ilivyo kufikia sasa. Vilevile msikilizaji, barazani, kama wewe ulivyotuma, tumetuma swala letu la barazani, na barazani tutaungana na wewe kuzungumza katika maswala ya barazani katika barazani hii leo, tukisema kwamba usafiri wa ndege, je bado anaonekana kama anasa katika eneo lako? Wengi kweli kweli wameandika kweli huko kwenye Facebook, na vilevile tutazungumza na wengine kwa njia ya simu kuwasikia mnasemaje kuhusu swala hilo. Mambo, kamao. Na, na kando na hilo, VOA Express haikwendi bila muziki, muziki Kapisa, utatanda yavumayo kwenye mitandao ya kijamii na yote haya yatafanyika hapa studio 15, Sauti ya Amerika, Washington DC. Eh, serikali ya nchi hiyo kupitia bodi ya mikopo imezungumza kuhusu suala la utoaji wa mikopo kwa wanafunzi. Mikopo hii wanazungumza ni elimu ya juu, lakini hasa kama unafahamu kama kuna upande wa elimu ya kati yani, wasomo la wa masomo ya stashahada au diploma e, wengi wao kwa nchi ya Tanzania walikuwa bado hawapewi mikopo. Sasa basi, hatimaye wamesema watatoa mikopo kwa wanafunzi hao. Sasa basi, swala hili liko vipi? Kuna vitu vimewekwa, kama sio tu kwamba watatoa, lakini kuna masharti pia yamewekwa hapa. Sasa nimemtafuta eh, mkurugenzi wa TENMET ambaye pia ni Tanzania, inaitwa Tanzania Education Network, ni mtandao wa elimu huko nchini Tanzania. Ochola wa Yoga, na kwanza kutaka kuja kwa upande wake akiwa mdau wa elimu amepokeaje swala hili jema? Yeah, nianza kwamba, tumekua, kwa kusema kwamba ni swala ambalo tumekuwa tukilizungumza kwa muda mrefu. Mimi nimefanya kazi na taasisi kubwa Federation ya yeah, bodi za mikopo Afrika ambayo inajumuisha nchi kumi na moja, uh, na katika mikutano yetu ya miaka kama kumi sasa imepita kuna baadhi ya nchi za Afrika ambazo tayari zilikuwa zimeanza kutoa mikopo kwa elimu ya kati ikiwepo diploma ikiwepo elimu za VETA humo. E, niseme kwamba sio fedha kwamba serikali inawafanyia fedha, lakini jukumu la kusomesha la kuwezesha rasilimali watu katika nchi yoyote inayoendelea ni jukumu la serikali. Kwa hiyo serikali, kwa kuongeza kiwango fulani cha budget, imeona ni bora sasa kwa wakati huu wanafunzi wa ngazi hizo pia waweze kupata mkopo, kwa sababu ni wazazi wao, taasisi zao nazo zinashu, zinachangia sana katika kuchangia kodi ya serikali lakini vilevile tunafahamu kwamba uh, mikopo hii inatolewa kwa wanafunzi elfu nane kwanza katika maeneo maalum tu au fani maalum wamezitaja, kwa mfano za sayansi, hesabu. Je, huoni kama wengine wanabaguliwa kwenye swala kama hili? Lakini inapofika swala la mkopo, kwa sababu ni mkopo, sio sio grant, tofauti eh, na mkopo na grant ingekuwa ni tofauti, lakini kwa kuwa ni mkopo mimi bado nasisitiza hii iwe ni awamu ya kwanza, lakini tunavyozidi kuendelea, kila mtu apate fursa ya kupata mkopo huu, na kwa kujiendeleza kwa elimu na ngazi yoyote anaihitaji, kuanzia hiyo ngazi ya diploma na kuendelea. Kwa hiyo bado kuna kaa ubaguzi eh, kwa sababu serikali ina vipaumbele, lakini ndani ya vipaumbele hivyo bado, mimi kwa maoni yangu nasema kwamba tuendelee na ukusanyaji wa kodi, rasilimali za nchi zitumike kuendeleza wananchi wa Tanzania bila shaka, bila shaka ni kushukuru sana Ochola wa Yoga, mkurugenzi wa TENMET Tanzania. Hii ni education network Tanzania, education network inayoitwa hii. Asante sana kuzungumza na Vue Express. Na moja kwa moja kamao, tusindikize basi ee kibao chake, Ruby huyu bibia, anaimba sana, mwenye sauti sio mchezo, akishirikiana na Mbosso, uridhike mwilini umetapaka penzi la vunja mizani, tani kumi gari ya mka wapinge wapinge wenye maneno ya kuchokonoa mambo, ndio hayo mazito kabisa. Ni Rubi wakiwa naye Mboso wanasema uridhike. Ni VOA Express ikiendelea kushika kasi kutoka hapa studio 15 Washington DC. Bila shaka kama wa kibao hichi tayari kinazungumzwa na kutamba kwenye mitandao ya kijamii, kule kwenye youtube tayari kinaongea views za laki tatu na tisa, ikiwa ni wiki mbili tu kimechomoka eh, kutoka kwake bibi huyo mwenye sauti bora kabisa Rubi akishirikiana na kijana naye mwenye sauti bora kabisa Mboso, ambaye aida isa anampenda sana huyu msikilizaji. Lakini ama kwa hakika eh, wako vizuri. Kama unafikiri mwenyewe umesikia kitu kitu kimepangwa kikapangika Hicho hiyo basi kina, kina shiria kwamba tunaingia nchini Kenya, na kama nilivyodokeza hapo awali ni kwamba upande wa magharibi mwa Kenya, baadhi ya shule za bweni zimekumbwa na maradhi ambayo bado hayajabainika ni maradhi aina gani. Nazungumzia shule a, kama tatu sasa. Kuna Eregi Girls shule ya wasichana, kuna Mukumu Girls pia ya wasichana, na kuna Butere Boys ile ya wavulana, ambapo katika ile Eregi kufikia sasa wanafunzi 95 tayari wamethibitishwa kuwa na maradhi hayo bayo ha, hayajapata jina kamili, lakini baadhi ya wataalamu wanasema ni electrolyte, wakisema kwamba ni ukosefu wa maji ya kutosha ndani ya mwili ambao unapelekea kupooza kwa upande wa chini kwa miguu na wanasema ni ugonjwa ambao unaambukizwa. Kufikia sasa wanavyouona, kuna shule ya Mkumu Girls ambaye uh, iliwahi kuathiria watoto mia tano na vifo vitatu vikatokea. Kuna shule ya vijana ya wavulana ya Butere ambao tayari wanafunzi sitini na tano wameathiriwa. Mkuu au mratibu wa maswala ya, ki, ya, ya, ya elimu katika eneo hilo la magharibi mwa Kenya, Jared Obiero amesema kwamba baadhi ya wazazi walipopata taarifa hizi kuanzia wiki hii wamekimbia wengi wakihimiza kwamba lazima wapewe watoto wao na kuenda nao nyumbani, lakini wataalamu wanavyo wanasema ni bora zaidi kubaki shuleni ili kuwe na uangalizi unaofanana, na pia kama kuna maambukizi yadhibitiwe thibitiwe, ya, ya, ya, ya, ya, ya. Sasa basi kutokana na hali iliyoko uh, tunaye Brenda Wawire ambaye ni mtangazaji ni mwanahabari na yuko katika eneo hilo na nakukaribisha sana Brenda Wawili, hebu tueleze hali ikoje na wataalamu wanasemaje? Sasa ni hizo ambazo tumepata lalama zake <tweleze> Mkumu, ikabainika kuwa lilikuwa tatizo la maji, maji ya matumizi yalitenganyisa tatizo ndio, na hata ikasababisha vifo vya wanafunzi wawili na mwalimu mmoja, lakini bado ajajua tatizo. Pia kulikuwa na shida ya na lakini na mkumu o matatizo yao yalishakamilika kwa sasa. Ni sasani reia ambao tunaangazia, na mwishowe kabisa, sijui kama labda wizara ya afya imetuma wataalam uh, kutoka Nairobi ambao wanafanya uchunguzi na kufanya hali ya kutoa misaada kwa walioathirika, wajatuma idara yake ijatuma yeyote kutoka Nairobi, ila idara ya afya ya kaunti ya Kakuma imekuwa sumuli za walioathirika. Mbibu, sana wawili, umesikia sandi ni kwamba na. Kufikia, sasa hakuna jina ambalo limepewa ugonjwa huo mm. uh, uh, na mkuu wa afya katika kaunti ya Kakamega anasema uh, kwamba ni hatari hicho ndio amethibitisha kwamba ni hatari, unaweza ukaambukizwa kwa mtu hadi mwingine. Kwa hivyo anasema ni hatari, mzazi anapomchukua mwanafunzi na kumpeleka nyumbani anahatarisha maisha yake na ya watoto waliobaki nyumbani. Kwa hivyo yakiimiza tu kuna umuhimu wa watoto kubaki kule shuleni, lakini kuna mgogoro uliotokea, baadhi ya wanafunzi wakiwa wamekatazwa kuenda nyumbani na wazazi, na wakavunjavunja magari kwenye shule hiyo ya Eregi hapo jana. Basi taarifa zaidi tutaendelea kuzifuatilia na tutakupa pindi zinapoingia kwenye studio zetu, kwenye matangazo yetu mengine. Basi yote haya ni VOA Express, ambapo sasa tunaelekea kwenye habari za kimataifa. Mwenyekiti mpya wa kamati ya mahusiano ya nje kwenye baraza la seneti la Marekani jana Jumanne alizuia msaada wa kijeshi wa dola milioni 235 kwa Misri kutokana na wasiwasi wa haki za binadamu baada ya mtangulizi wake kwenye kamati hiyo kufunguliwa mashtaka ya kashfa ambayo inahusisha uhusiano wake na, wa na Misri. Ben Cardin alimwambia waziri wa mambo ya nje Antony Blinken kwamba ataendelea kuzuia ufadhili kwa Misri hadi nchi hiyo itakapopiga hatua ya kuridhisha kwenye sekta ya haki za binadamu. Naamini ni muhimu tuendelee kuiwajibisha serikali ya Misri na serikali zote kwa ukiukaji wao wa haki za binadamu, Cardin alisema katika taarifa. Alisema atazuia msaada huo kwa Misri wakati wote itakuwa haijachukua hatua madhubuti na endelevu ili kuboresha hali ya haki za binadamu nchini humo. Idara ya huduma za dharura katika visiwa vya Uhispania vya Kanari Jumatano hivi leo imesema kwamba zaidi ya wahamiaji 500 wamefika kwenye visiwa hivyo wiki hii wakiwa ndani ya boti kubwa za mbao. Mmoja ya boti hizo ilikuwa imebeba wahamiaji 280. Idara ya dharura ya visiwa hivi imesema kwenye mtandao wa X uliojulikana awali kama Twitter. Shirika la habari la serikali EFE limesema ilikuwa ni idadi kubwa ya wahamiaji ndani ya boti moja tangu wasafirishaji haramu wa binadamu walipoanza kutumia mara kwa mara njia ya kisiwa cha Kanari mwaka 1994. Mratibu wa shirika la msalaba mwekundu la Uhispani, Antonio Rodrigos Verona, ameliambia shirika la habari la Asosieted Press kuwa hajaona watu wengi kiasi hicho ndani ya boti moja tangu mwaka 2008 na wizara ya ulinzi ya Rusia Jumatano imesema kwamba ilitungua ndege sina arubani za Ukrain ambazo zilikuwa zimeelekeza kwenye mikoa ya Belgorod, Bryansk na Kursk. Mikoa yote hiyo mitatu ipo kwenye eneo la mpaka kati ya Rusia na Ukraini. Gavana mkuu wa Bryansk, Alexander Bogomaz, alisema jeshi la Ukraine lilifanya mashambulizi kwenye vijiji kadhaa na kuharibu nyumba kadhaa. Bogomaz amesema hakuna vifo vilivyoripotiwa. Jeshi la Rusia limesema pia kwamba ilizuia kundi la wanajeshi wa Ukraine ambao walikuwa wanatumia boti ya mwendo kasi wakijaribu kuingia katika eneo la Crimea. Taasisi ya Umoja wa Mataifa ya biashara Jumatano imetoa wito wa kufufua ukuaji wa uchumi wa dunia kwa kupunguza ukosefu wa usawa kati ya mataifa na kwa benki kuu kuchukua jukumu kubwa la kuweka sawa uchumi wa dunia katika ripoti yake ya mwaka 2023 kuhusu biashara na maendeleo, taasisi ya Umoja wa Mataifa ya biashara na maendeleo ya Yumtad ilisema kuongeza kwa ukosefu wa usawa kati ya mataifa kunachangia kuwepo mahitaji dhaifu ya kimataifa na kupunguza uwekezaji wa ukuaji wa uchumi. Hakuna kichocheo cha wazi chenye nguvu kukuza uchumi wa dunia kwenye njia dhabiti na endelevu ya kufufua uchumi huo, Yumtad inasema. Apo moyo ah, moyo si ugavi, kama ni zari la mentali, nimekupata wewe kialali, kama safari tu ene Dubai, na mapezi yako yamefanya iwe rahisi kukupa moyo wangu kwenye mani ya hapo, the genius, uh, genie Akiwa na Jay Melody anasema, ai, wewe, kitu kimepangwa kikamanga. Sunday Shomari na ah, nyimbo taratibu siku hizi zinakuwa ndio hivyo yaani naona e. kuna utaratibu fulani umechukuliwa wa nyimbo polepole tu, wimbo umetuliwa umetulia na kupangwa vizuri tu, mambo yanateremka, akiwa kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani nao umefika umepangwa. Na kwenye... pangika, wanasema, kama mzee wa kazi. Na sasa kwenye, uh, kwenye usafi, kwenye swala hili la barazani wewe unaupenda sana wimbo umesema, ai wewe o. Mm. sina, una, unaupenda kwa vile ulivyopangwa na maneno yanaodondoka pale. Mm. Yeah. imekugusa sana leo hii, kitu napenda sana mpangilio yani, na nafikiri kwamba na. Nafikiri kwamba kitu ambacho kinanivutia sana kwa wimbo hata kabla ya sauti tu kusikia mpangilio wa vyombo, na hicho ni kitu muhimu sana. Sasa wakati unasikia huo mpangilio wa vyombo mm. mm -hmm. washikilizaji wetu nao wanatusikiliza <laughs> kupitia kule Tanzania umeelewa? <laughs> <laughs> pale <laughs> A <laughs> Hey, pale Luru FM, kule Iringa kwenye milima ya baridi, siyo kama ushafika wakati fulani kuna baridi na milima. Halafu ukitoka Iringa unakwenda KFM pale Songea. Ukitoka hapo unapanda pia kwenye visiwa vya marashi ya Pemba, pale Zanzibar FM, pale sio mchezo pale Zanzibar, brother. Hmm? Ukitoka pale unaingia Voice of Korogwe pale Tanga, wambao wajaliwa wale ukienda huko na wambao kurudi inakuwa shida sana. Halafu unateremka pale kidogo katikati ya mwa nchi. Eh, unakuja Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, nakutana na vijana wa DRC pale Radio Ngoma ya Amani, hao wanaitwa RNA. Kule Baraka Radio Manyema number 1, wao wanapenda sana wa number 1, ni Kifaransa lakini kisema Kiswahili nambari moja, kutoka maeneo ya Kindu, Radio Rakom pale Budagana, kuna Radio Malaika, Radio Dynamic kule Lubumbashi, bila kusahau Life HD Radio pale kule Wezi, na Radio Baraka iliyopo kule eneo la Baraka. Lakini nchini Kenya, je, kama au pana sauti ya mwananchi pale, usisahau kule Nakuru ambako we wanakupenda sana. Ukitoka huko nakutana na mwenedi redio kule Voi ukitoka napanda ale saaa vilevile e? Kuna mtandao hmm. Hmm. Vile vile wetu wa mara moja kwenye barazani, kwenye barazani tukauliza, je, usafiri wa ndege bado unaonekana kama anasa katika eneo lako ama wewe unauchukulia vipi? wengi wamezungumza, bwana mzee hapa kamao, labda nianze naye. Huyu bwana Eli Joseph anasema, bwana, hii kitu haiwezi kuwa anasa kwa sababu, anasema nategemea nakwenda wapi na kwa lengo gani. Wenye kuonya nyana, kama hii ni anasa, labda ni ufupi wa fikira tu, kwa sababu huwezi kuwa na kikao cha faragha cha haraka katika mji fulani ukasubiri basi, wakati ndege ipo na una haraka ya kwenda, unaoweza ukalipia. Charles Mpindwa anasema toka kule Ihemba kivu Kaskazini katika nchi ya DRC anasema hilo ni kweli, sababu mimi mwenyewe sikuwahi ingia ndani. Nadhani picha zina, zinatamba mitandaoni ovyo. Bidhaa za ndege hapa ni nafuu sana, ama bei za ndege Anaosema uh, hivo sio, ni bei ana maana, sawa kabisa basi. mm. mm. mda wetu ukiwa unakimbia kwelikweli, kweli. Nimalizane naye, anasema sijawahi kusafiri na ndege na wala sipendi. Kip Jofrey, Eston, Hezkel Elia Kimu na wengine wengi asanteni, endelea kutuma <laughs> <Kizungum> <laughs> Sponza, Fina. Yani, kibao kipya kabisa hiki sande, sio mchezo kama kama tena, narudia na, na tena kuna mtindo fulani ambao umejitokeza wanapanga vizuri. Mm -hmm. Yani muziki wa kelele kelele ni kama unapungua, una mpangilio ya vyombo nasikia ni sawa kabisa na vile vile sauti. Alafu hii sauti hii imetulia kama, na ukiangalia kuna beat hapa zinaonekana kidogo kama mapiano. Piano. Imetulia vizuri. Mm -hmm. Na Fina huyu sauti yake kweli sio mchezo ameipanga. Mm -hmm. Kweli kweli kibao hichi kabao kwa YouTube hapa wanakuambia kina siku tano tu sasa, unaona vitu vipya vitu vinatamba. Ndio mambo ya express hayo, mambo ya express sio mchezo, yanakuja moto moto kabisa kwa ajili yako msikilizaji. Naona fina anamkaribisha BMJ na maswala ya ya leo, yuko kwenye biashara anasema. Biashara basi anasemaje BMJ? Leo BMJ amegeukia katika biashara akisema kwamba hivi karibuni serikali ya Kenya ilifungua anga yake kwa mashirika ya usafiri wa ndege za kimataifa kufuatia katika uwanja wa Mombasa, ikiwa ni katika mkakati wa kuondoa vikwazo ambavyo vimetatiza biashara na utalii. Kutoka kwa ndege za kimataifa katika uwanja wa Mombasa pia kumeleta hamasa kwa wafanya biashara na wakazi ambao wanasema hii itainua sio tu utalii bali pia uchumi wa Mombasa. Basi Halima Gongo anayo taarifa hiyo, tusikilize. Neli Mwikamba ni mfanyibiashara anayeuza nguo kutoka masoko ya kigeni katika duka lake maarufu Mombasa Tajiri Fashions, na husafiri mara kwa mara katika nchi za Uingereza, Uchina, Dubai, Uturuki na pia Thailand kutafuta bidhaa. Mwikamba anasema changamoto kubwa anaposafiri ni kupoteza muda mwingi anapounganisha ndege kutoka nchi moja hadi nyingine. Nadhani itakuwa imesaidia sana wanabiashara kwa sababu itakuwa hakuna lot of, uh, time wastage, maanake unapata kitambo. Nikiwa naenda mfano Uturuki, natumia siku nyingi kufika huko nasitu, kwa sababu Uturuki ni mbali hapana. But let's say for example natumia fly Emirates, lazima nitoke hapa Mombasa niende, lazima nitoke Mombasa niende Nairobi, Nairobi niichukue fly emirates inipeleke mpaka Dubai, then Dubai ningoje tena connecting flight Same Emirates bado tu but ya kwenda Uturuki, so unapata, unatumia una west masaa mengi hapa kwa usafiri unlike, kama of course, it's a direct flight kutoka Mombasa kuelekea Uturuki direct. Baada ya ziara yake na kushauriana na wadau mbalimbali hapa Mombasa, Rais William Ruto aliamua kufungua anga kwa ndege za kimataifa kutua Mombasa, hatua ambayo imepokelewa vyema na wadau katika sekta mbalimbali mbali. Hivi sasa mashirika kadhaa ya usafiri wa ndege kama vile Ethiopia, Uganda, Uturuki na Emirates ya Dubai yanaendelea kufanya safari zao za kuingia na kutoka Mombasa moja kwa moja kwenda mataifa yao. Hatua hii imekuwa na faida kwa wafanyabiashara wanaotegemea bandari, utalii na pia wafanyabiashara wadogo wadogo. Maafisa wa kunadi utalii wa Kenya wanahisi kuwashawishi watalii katika masoko mapya kuzuru Kenya itakuwa rahisi. Victor Shitaha ni mwenyekiti wa bodi ya utalii Mombasa. Takisha wanaenda destination karibu mia tatu around the world. Kenya Airways yetu haijafika hata destination mia moja. Kwa hivyo opportunities ya kukuja hapa na Turkish air ilikuwa nzuri. Turkish air ilikuwa ikija Mombasa, ilikuwa inajaa. Mwezi uliopita shirika la ndege la Ethiopia liliongeza safari zake za kuingia Mombasa kutoka mara mbili kwa wiki hadi mara mbili kila siku kwa bei iliyopunguzwa. Kampuni ya ndege ya Fly Dubai ambayo iko chini ya kampuni kubwa ya Emirates imetangaza kuanza huduma yake ya kia kwanza nchini Kenya kuanzia Januari 17 mwaka 2024 ikiwa ni safari yake ya moja kwa moja kutoka Dubai mpaka Mombasa, ikishindana na kampuni ya ndani ya Kenya Airways ambayo inafanya safari zake mara nne kwa wiki kwenda Dubai. Hizo zikija hapa Coast ah, wageni wataendelea kuja wengi wengi wengi. Safari za moja kwa moja za ndege za kimataifa kutoka na kuingia mjini Mombasa zimeinua matumaini ya sekta mbalimbali mbali za biashara na pia afueni kwa vijana wengi ambao wamekuwa wakisafiri katika mataifa mbalimbali mbali ya kigeni kutafuta ajira. Halima Gongo, VOA Mombasa. Safi sana, safari na mambo ya kibiashara yakifunguka hapo, unaosikia una, una, una tofauti iliyopo badala ya kutoka Mombasa ufike Nairobi uende mm. Dubai, kutoka Dubai uende Uturuki. Sasa mara moja unaruka Uturuki una moja unachukua bidhaa na kurejea, unaona. Yani, hiyo inafungua biashara vibaya mno, yani kwa, kwa vijana wa Mombasa, kwa wafanya biashara wa Mombasa, kwa hakika hii ni fursa kubwa sana na inawafungulia biashara kweli kweli, kama kwa jinsi tulivyowasikia wakizungumza hapo. Sasa asante, kabla ya kukimbia kwenye swali la leo, ili tufunge show kidogo tu tuangalie swala ambalo pia linaendelea kutokotana kutia fora kwenye mitandao vya kijamii kijami. Unajua ni lipi? Unajua ni mtu wa michezo pia ndiyo. Ni kitu ambacho kinahatarisha hata Olimpiki mm-hmm. mwaka ujao Nazungumzia Ufaransa. mm -hmm. Kunguni naye ndio wamevamia Ufaransa, sio mchezo. Waacha bwana. Inasemekana ripoti kwamba wamevamia vituo vya treni. mm -hmm. Wamevamia nyumba makazi ya watu, wamevamia watu hata kwenye barabarani, na sasa sio mji mmoja, sio Paris peke yake, ni miji mm -hmm. hata mingine ya kule Ufaransa. Sasa tatizo linakuwa mm -hmm. ni kitu ambacho kimepelekea Rais Emmanuel Macron pamoja na idara husika za afya mm -hmm. kusema kwamba kunahitajika kuchukuliwa hatua ya haraka zaidi hasa ili kurejesha imani ya watakaokuja kucheza michezo ya Olimpiki. Sasa, e, he, alafu pia kuna ripoti inatolewa inasema kwamba kila msimu wa baridi unapokaribia hmm nchini Ufaransa huwa kuna tokea tatizo hili la kunguni, lakini jasa, sijui pale itakuwaje, sababu kunguni nao ni kitu ambacho wakazi <laughs> wenyewe wanahofia. Sasa wageni watakubali? <laughs> <olimpiki, laughs> hmm? <inaudible> lakini taarifa zilizopo ni kwamba kuna kunguni kule Ufaransa sasa hivi. Basi kwenye swali alizua tafrani huko Uganda baada ya kuamua kuwanyang'anya gari la gonjwa ambulance jimbo lake la uchaguzi, baada ya kupoteza jimbo hilo. Mbunge huyo anaitwa Evelyn Anite Kajiki. Sasa ni shughuli shughuli, hiyo ni shughuli na shughuli na kwenye swali, swali swali, hata sitaweza kusoma sasa hivi, lakini nitawashukuru waliojibu swali letu la maoni yako kuhusu kauli ya Rais Ndayishimiye Burundi, kwamba utawala wake unalindwa na Mungu. Asanti sana, Elias Langen, Mohamed Charo, uh, Richard Kambale, miongoni mwa wengine wengi. Hapo ndio tutafika mwisho wa View Express hivi. Leo jina langu likiwa Harrison Kamau, tumekuwa naye Sande Shomari mtayarishaji, um, alikuwa Mary Mgawe na upande wa pili producer wetu Aida Isa, tukiwacha na ngoma tulivu kutoka hapa studio kumi na tano. Kwa heri ya kuonana.