Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia siasa za Marekani baada ya kuondolewa kwa spika wa baraza la wawakilishi Kevin McCarthy na kutumbukiza baraza hilo katika mzozo mpya, siku chache tu baada ya kura ya mswada wa kuepusha kufungwa kwa shughuli za serikali. Wachambuzi wanasemaje? Kwa sasa hivi, kuondoka kwa McCarthy kumeacha pengo na watu wengi wamesema ya kwamba siasa zake Bwana Gates zinaweza kugawanya chama cha Republican, na kwa sababu wengi wanafuatilia msingi ama msimamo ya kwamba lazima waandae mikakati ya kumsaidia Bwana Trump aweze kurudi mamlakani. E, katika sehemu ya pili tutaangazia utabiri wa hali ya hewa kuonyesha uwezekano wa dunia kupokea mvua kupita kiasi cha kawaida kwa jina la El Nino, huku mataifa mengi yakijiandaa kukabiliana na maafa na majanga ambayo hutokana na mafuriko yanayosababishwa na mvua nyingi. Ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Mridhi nikiwa hapa Washington. kama kiongozi siku ya Jumanne na kumfanya kuwa spika wa kwanza katika historia ya Marekani kuwahi kuondolewa baada ya siku 269 tu kwenye usukani, kufuatia uwasi kati ya wabunge wa siasa kali za mrengo wa kulia ambao wanahudumu, ikiwa ni mfano wa migawanyiko mikubwa ndani ya chama cha Republican. Kuliangazia hili kwa kina, tuna wachambuzi wa siasa za Marekani, Amin Mwidau ambaye anajiunga nasi kutoka Toronto, Canada, na baadaye kidogo tutakuwa naye Dr Timothy Sadera akitokea Atlanta, Georgia. Lakini kwanza Amini Mwidau, kuhusu hilo nililolizungumza hapo kwanza, e, mgongano ambao upo ndani ya chama cha Republican una uzungumziaji kuanzia hii yaonesha kwamba kuna mgongano wa wanachama wa Republican Party katika kikundi chao kilichoko katika Congress ya Marekani na wale wenye mrengo wa itikadi za wahafidhina wakali zaidi kwa upande wa kushoto, ambao ni si watu wengi katika kikundi chao, wameweza kutumia nguvu zao za wachache kumwondoa wa spika. Kwa hiyo, hiyo pia haikusaidiwa na ushindani ulioko ndani ya Republican Party, au umesaidiwa na Democratic Party, wajumbe wao walioko katika Congress kutoka na, na uongozi uliokuweko wa spika aliondolewa wa McCarthy wa kutoweza kuamudu wanachama wote wa Congress wa, katika, katika muhula huu tulionao. Mbunge Patrick Henry Mrepublican, anachukua nafasi ya McCarthy kama spika wa muda kwa mujibu wa kanuni za bunge ambazo zilimtaka McCarthy kutoa orodha ya watakaochukua nafasi za muda iwapo nafasi itakuwa wazi lakini kunao ambao wameona yale yaliyotokea jana kama hila za kisiasa, kama alivyodai Makathi wakati akijibu maswali ya waandishi wa habari. Amini Mwidau, unaionaje hiyo kauli ya Makathi na wenzake ambao wanaona kwamba ni hila za kisiasa? Sidhanii kwamba ni hila ya kisiasa isipokuwa ni matokeo ya uongozi uliokuwa ni wa kiitikadi zaidi, uh, wa sera za kichama ama sera za mielekeo ya kifadhina kuliko zaidi utawala wa kiserikali, kwa sababu katika uongozi wake alijikita zaidi katika sera na mwelekeo ya Republican Party, akutoa nafasi yoyote ya kwake yeye kuweza kuongoza uh, ile Congress ama bunge la la Marekani, akijua ya kwamba kulikuwa na mgawanyiko ambao walikuwa karibu na wakati katika kati na kati baina ya Republicans na Democrats. Kwa hiyo kama angelikuwa ni mtu wenye kutumia hekma ya juu zaidi na akahakikisha kwamba malengo yake ya, ya utekelezaji wa kazi za za serikali huko katika katika siasa za mrengo wa kati na kati, leo isingekuwa ni siku ambayo kwamba kwa imeingia katika historia ya kwamba spika wa Marekani ametolewa katika kiti chake. Kura hiyo rasmi inafuatia juhudi zilizofeli za McCarthy na washirika wake mapema Jumanne kuwasilisha azimio la kumwondoa madarakani. Wakati wa Republican kumi na mmoja walipiga kura pamoja na wademokrati kusonga mbele na kura hiyo ya kumwondoa. Mbunge Matt Getse alianzisha hoja ya kumwondoa spika Jumatatu jioni, baada ya Kevin McArthy kushirikiana na wademokrat kupitisha mpango wa matumizi wa siku 45 ili kuzuia kufungwa kwa serikali. Getse alipinga vikali mpango wowote wa wa matumizi ya muda mfupi na akamshutumu spika McCarthy kwa kujadili mpango wa siri ili kutoa ufadhili zaidi kwa Ukraine, ingawa ufadhili wa Ukraine uliondolewa kwenye bajeti ya muda katika jitihada za kuvutia kura za kutosha za Republican e kuipitisha. Historia fupi: Makadhi alichaguliwa kama spika wa bunge mwezi Januari mwaka huu kufuatia duru kumi na tano za upigaji kura, ikiwa ni mara ya kwanza tangu mwaka wa elfu mia nane sitini uchaguzi wa uspika kuchukua awamu tisa. Alishinda tu baada ya kukubaliana na msururu wa makubaliano ya watetezi wake wa mrengo wa kulia akiwemo Gates ambao alimtaka kubadili sheria za bunge ili kuruhusu mjumbe mmoja tu kuleta hoja ya kuondolewa Migawanyiko mikubwa ndani ya chama cha Republican ilizuia mara kwa mara uwezo wa makathi kutayarisha mikutano ya Warepublican huku wanachama wa siasa kali za mrengo wa kulia walipopata wingi wa kura 222 kwa 213 katika bunge ili kushinikiza madai yao badala ya kura katika masuala muhimu, ikiwa ni pamoja na mpango wa ukomo wa deni mwezi Juni na mazungumzo ya hivi karibuni ya bajeti. Vuta ni kuvute imeendelea wakati sasa kukiangaliwa ni nani anaweza kuchukua nafasi ya Makadhi. Tutalizungumza hilo baadaye na mchambuzi wetu Dr Timothy Sadera, lakini kwanza, Amini Mwidau hapa anaeleza nini ambacho hayo yaliyotokea yanaashiria kwa uchaguzi ujao wa Marekani. Wapigaji kura wa Marekani watakuwa ni wenye kufikiri sana, kwa sababu moja ya jambo ambalo kwamba walikuwa walilitegemea ni kwamba, kukiwa na mgawanyiko wa uongozi baina ya Congress na Senate pamoja na urais, basi kutakuwa na zile wanazoziita checks and balances, kwamba mmoja atakuwa akimwangalia mwenzake kwa kazi wanaoifanya. Hawakutegemea ama hawakutarajia kwamba kuchaguliwa kwa chama kimoja kuongoza Congress na kuchaguliwa rais mwenye kutoka kwenye chama chingine na chama chingine kika gea kikaongoza Senate itakuwa ni mvurugikano wa utawala katika nchi yao. Kwa hiyo, bila shaka wananchi ambao kwamba hawataridhika na kinachotokea pengine, huenda wakafanya uamuzi tofauti na walivyofanya katika kura za ndogo za 2020. Tunaungana sasa na mchambuzi wa siasa za Marekani akiwa mjini Atlanta, Georgia Dr. Timothy Sadera. Uh, karibu kwa kipindi hiki. Kwanza kabisa kuondolewa kwa makadhi ulikuwa ni mchakato ambao sio wengi walitarajia kwamba utaishia hapo ama utaisha hivyo. E, sio wengi walidhani kwamba huyu Matt Gaetz angefaulu katika kumwondoa. Kwa hiyo umekuja kama mshtuko kwa wengi ama mshangao kwa wengi e. na unadhani ni nini ambacho kilipelekea ikawa kwamba hatima yake ni hiyo, tofauti na wengi, hata wachambuzi mahiri wa kisiasa hapa Marekani hawakutarajia hilo? Nashukuru sana kaka. uh, jambo hili la kuondolewa kwa makadhi ah, uh, ni jambo ambalo limejitokeza, lilionekana kwa umbali. Kumbuka ya kwamba wakati makadhi yalikuwa akichaguliwa, ulikuwa ni msongamano, ni msukosuko, ulikuwa ni mwendo mrefu sana, ambapo kura zilipigwa mara kumi na tano na, na haijawahi kuonekana hivyo kwa muda mrefu. Kwa hivyo makadhi amekuwa na shida kwamba kuna wa Republican ambao hawako wanamtaka, na hata jinsi ambavyo umesema, Geza alikuwa ndiye mwandamo mkuu wa kuweza kuthibitisha kwamba anataka kumtoa Bwana Makadhi. Lakini kwa upande ule mwingine, ukiangalia Bwana Makadhi alikuwa amesimamia msimamo wa kuongoza bunge kwa jinsi inavyostahili. Hakutaka kuwa na mbinu mbinu za kando, na pia alikuwa na msimamo ambapo haki na sheria lazima ifuate. Kwa hivyo wanarepublican wengi hawako wanampenda, na pia kuna mambo ya kisiasa ambayo yanaingilia. Uh, kama mtu ambaye hakuweza kumpenda ama mmekosoa uh, rais wa zamani Bwana Trump. Kwa hivyo jambo hilo pia limekuja kuchangia katika maandamano ama mwelekeo huu ambao umeanda, umeandaliwa hapa mpaka akaweza kuondolewa mamlakani. Sasa labda swali hapa ni kuondoka kwa makadhi ambaye alikuwa ni mwandani wake Kaya. Kuondoka kwake kama spika kuna maana gani kwa chama cha Republican ambacho kwa sasa kinaelezwa kwamba kinaongozwa na rais wa zamani Trump? Uh, kwa sasa hivi kuondoka kwa makadhi kumeacha tengo na watu wengi wamesema ya kwamba siasa zake Bwana Gaetz zinaweza kugawanya chama cha Republican, na kwa sababu wengi wanafuatilia msingi ama msimamo ya kwamba lazima waandae mikakati ya kumsaidia Bwana Trump aweze kurudi mamlakani. Kwa hivyo mambo haya ambayo pengine wanasema wanamwondoa Bwana McCarthy kwa sababu ya ethics, kuna haki ambazo wanastahili kufuatilia, lakini anasemekana ya kwamba haungi mkono. Kwa hivyo kuna sheria ambazo wanataka wanataka zipitishwe, mm -hmm. na wana Republican wengi wanasema ya kwamba Uh, jambo hilo haliwezekani. Hebu ni kumkana ni mnukuu, uh, huyu Tim Scott wa South Carolina, ambaye ni Mrepublican, anasema ya kwamba ikiwa, eh, sasa hivi bwana Gaetz anaweza akaingia na kutaka kuongoza chama, anakigawanya zaidi. Kwa hivyo inakuwa ni hatari sana kwake, uh, kwa chama cha Republican wakati wanapoelekea kwenye uchaguzi. Na jambo hilo limeungwa mkono pia na bwana Gingrich ambaye alikuwa ndiye, uh, senata wa Georgia ambaye ni mstaafu kwa hivyo Unaona, wengi walio wazamani wanaona ya kwamba mgawanyiko huu wa Trumpism ama ama wale wanaomuunga mkono Trump watakapokuwa wanaenda katika mbinu wanazofuatilia ni kuchangia kwa mwanguko wa chama. Wengi wa waliopiga kura bila shaka ni Wademokrati na wakaungana uh, na eh, Warepublikani wanane katika Baraza la Wawakilishi. Kisiasa, Wademokrati wanafaidika vipi na kuondoka kwa McCarthy kama spika? Uh, kwa kweli wanademokrat pia pale, uh, watalitia manake, walichokifanya hakikustahili kumwondoa bwana Makadhi, ijapokuwa wanaona kama wamefanya vizuri, lakini pale ni kuwapa wana Republican mwelekeo ama mwongozo ambao sasa watakuwa na sifa ya kusema kwamba tulimwondoa, tulipitisha kura na tukazipita. mm -hmm. Lakini kumbuka wiki jana, ambapo kulikuwa na upigaji wa kura, ndiposa serikali isije ikafungiwa malipo i yakafungiwa, yaka yani, yaka watu wasilipe mishahara wafanyikazi wa serikali. Uh, bwana Makazi alijaribu sana kuhakikisha ya kwamba uh, uh, serikali, ofisi za serikali hazikufungwa. Kwa hivyo kumu- kumwondoa wanademokrat, ni kumaanisha kwamba hawakumuunga mkono bwana Makazi alikuwa amekubaliana nao jinsi watakavyoepusha jambo hilo, lakini kwa sasa hivi wali- ni kama walimsaliti. Kwa hivyo wengi wa Republican watasema Democrat waliwasaliti wana Republican wanaunga mkono Bwana Makadhi. Tukimalizia tena kwa kifupi, ikiwezekana, itakuwa ni rahisi kumpata mmoja ambaye atachukua nafasi ya Makathi kulingana na hali ilivyo katika baraza la wawakilishi kwa sasa hivi. Aa, kwa kweli wengine watazidi kujitokeza. Kwa hivyo sasa tunamwona huyu ambaye sasa ni mshikilizi wa muda ambapo ameanza pia, bwana Patrick McHenry wa North Carolina ndiye amechukua usukani wa, wa mwenyekiti ama spika. Lakini kwa sasa hivi tumeona ameanza kutoa sheria na kusema ya kwamba kama kwa mfano Bi Pelosi aondoke ofisini, na ameanza kuweka mikakati yake, manake hata naye anataka kujitia kujitia jina. Lakini nimeona ya kwamba na wachambuzi wengi wameona ya kwamba bwana Gate, uh, anajaribu kuji- kujiwekea sifa kwa sababu anataka kuwa gavana wa Florida Pengine mwaka kura, wakati wa uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Dr Sadera ni mchambuzi wa siasa za Marekani, akizungumza nasi kwa njia ya simu kutoka Atlanta, Georgia. Na hapo ndo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa Undani. Naomba usiondoke, kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika huko nami, BMJ Murithi nikiwa hapa Washington. Utabiri wa hali ya hewa umeonyesha uwezekano wa sehemu mbalimbali mbali za dunia kupokea mvua kupita kiasi kwa jina la El Nino. Mataifa mengi yanajiandaa kwa hilo, ili kukabiliana na maafa na vilevile vile majanga ambayo kwa kawaida hutokana na mafuriko yanayosababishwa na mvua nyingi kiasi hicho. Collins, Liberty Adedi na Amina Chombo wenzangu hao wakiwa mjini Mombasa wanaangazia hili kwa undani zaidi wakati nchi hiyo ikijiandaa kwa El Nino. Kama ulivyogusia, idara ya utabiri wa hali ya hewa imewatahadharisha wa Kenya kuhusu mvua kubwa inayotarajiwa kunyesha maarufu El Nino mwezi huu wa Oktoba na huenda ikaendelea hadi mwezi Januari mwakani. Idara hiyo imesema tukio hilo la El Nino hujirudia rudia baada ya miaka mitatu au mitano. Kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa, idara mbalimbali za kitaifa na pia majimbo nchini Kenya yameanza kujiandaa kwa ajili ya mafuriko ambayo huambatana na mvua kubwa inaponyesha kwa kuzibua mitaro na mabomba ya majitaka, kuweka sawa miundo msingi, pamoja na kuwatahadharisha wale wa wanaoishi katika maeneo ambayo hukumbwa na mafuriko kujitayarisha kuhama ikiwa mafuriko yatatokea. Idara za serikali zimekuwa zikizungumzia kuhusiana na vile ambavyo wanajipanga katika kukabiliana na hali hiyo itakapotokea, ikikumbukwa kuwa mwishoni mwa mwezi wa kumi mitihani ya kitaifa katika darasa la nane na vilevile vile kidato cha nne Kenya watakuwa wanafunzi wanakalia mtihani. Idara ya elimu inasema kwamba tayari wanafanya utafiti kufahamu yale maeneo ambayo ambayo huenda yakaathirika zaidi na El Nino na hivyo kuhakikisha kwamba mitihani ambayo itakuwa inafanyika hadi mwezi Novemba itakuwa inafika kule, ikiwa ni kutumia vyombo vya usafiri kama vile ndege ama helikopta. Uh, kuhakikisha kwamba wanafunzi hawakosi kufanya mitihani hiyo, huku shule ambazo ziko katika maeneo ya maporomoko wakihamishwa katika shule za upande wa juu, kuhakikisha kila mwanafunzi anafanya mitihani hiyo. Kulingana na katibu mkuu wa wizara ya elimu Belio Kipsang anasema kwamba wanashirikiana na washikadau mbalimbali mbali, eh, kuhakikisha kwamba mitihani ya kitaifa hayataathirika ah, wakati wa El Nino. Anasema wanatumia vyombo vya usafiri kutoka katika idara za polisi, jeshi pamoja na idara ya huduma kwa misitu na ile ya wanyamapori ambao mara nyingi magari yao huwa yana uwezo wa kupitia maeneo ambayo yana maporomoko. Vilevile eh, vile katika wizara ya afya, katibu katika wizara hiyo Meri Mudhoni anasema kwamba tayari wanaendeleza chanjo eh, dhidi ya polio pamoja na kipindupindu katika kuweka tahadhari, kwani El Nino huwa inasababisha mikurupuko ya maradhi ambayo yanatokana na maji ya taka, na pia wanasema kwamba wana, na pia wanasafirisha dawa za kutosha eh, katika kliniki na zahanati zote mashinani ili ikiwa kutakuwa na ugonjwa eh, basi wale watakao athirika waweze kutibika. Tukiangalia katika upande wa shirika la IGAD wanasema kwamba mvua um, hiyo inatarajiwa kuwa nyingi kama ile ambayo ilinyesha mwaka elfu moja mia tisa tisini na saba na elfu mbili na sita huku wakitaka idara hizo kuwajibikia mikakati wanaoiweka katika takwimu za kitaifa. Kuna maeneo kadhaa ambayo hutambulika sana kutokea mafuriko pindi mvua nzito inapopokewa. Miongoni mwa maeneo hayo ni majimbo ya Kisumu, Nyamira, Kisii, Kakamega, Narok, Isiolo, West Pokot, Elgeo Marakwet, Marsabit, Samburu, Mandera, Wajia, Kiambu, Siaya, Bungoma, Nairobi, Kwale na vitongoji kadhaa vya mji wa Mombasa, ambapo viongozi mbalimbali wameanza kujitayarisha kwa ajili ya matukio ya mvua kubwa ikiwa itapokewa. Na taifa hili limeshuhudia mvua ya El Nino ambayo ilijiri mwaka elfu mbili eh, ambayo ilijiri mwaka 1997 1998, ya mwaka 2006 na pia mwaka 2015. Japo hiyo ya mwaka 2015 haikuwa na mvua nzito kama ilivyokuwa imetarajiwa. Wakati mikakati hii ikiwa inafanyika fedha zitatumika na tayari, tayari tume ya tume ya maadili na kukabiliana na ufisadi EACC imetoa tahadhari kwa serikali na maafisa wake kuhakikisha kwamba fedha zote ambazo zinaelekezwa katika kukabiliana na athari za El Nino zinawajibikiwa na kuhakikisha kwamba hakuna ubadhirifu wa fedha kama ilivyotokea nyakati za nyuma. Kwenye laini ya simu ni Pius Masai, mtaalamu wa maswala ya usalama na mikakati ya kukabiliana na mikasa. Tahadhari imetolewa, labda ni nini Wakenya watarajie? Wakenya wanatarajiwa kuwa wenye subira na pia wenye uangalifu na kujua kwamba mvua lelimino zipo na ni wajibu wa kila mtu kujitayarisha kujipanga. Vile serikali kuu ishatangaza magavana pia wamefanya hivyo, na ni wajibu wa kila mtu binafsi aelewe ya kwamba mazingira ni tofauti, kila mtu na mazingira yake, na mtu anaelewa mazingira yake vizuri sana. Na vile hivi inavyokaa, kuna changamoto mbalimbali kulingana na kaunti mbalimbali, na pia sehemu wananchi wanapoishi mbalimbali. Kuna askilia sehemu za mitaa ndogo ndogo, kuna sehemu za mashamba wenu za wakulima, wale wakufanya soko, wale wafanyi biashara. Kwa hivyo, kila mtu binafsi asipange awe na mikakati zake. Uh, ile inaitwa condition hii plan ni personal, kando na ile eh, gavana na anafanya kanda na ile serikali na kuu inafanya serikali kuu. Inaangalia kushirikisha county government pia na mikakati na pia county government pia zenyewe, hata ukiangalia kwa chini kule kwa mwananchi wa kawaida, wengine hata hawana habari, hawaelewi kujipanga, ni kuna maanisha nini, Bwana Pius? Uh, tuke, tukizingatia kwamba hamasa ambazo unazungumzia kwamba wananchi waweze kuelezewa, uh, wafahamu kuhusiana na El Nino, kipi um, ambacho serikali inafaa hasa kufanya mbali na kuhamasisha huyu mwananchi, mafundisho mbalimbali, mafundisho katika shule, mafundisho katika iii makanisa, uzuzi watu wapate habari katika biashara, sio watu kuzungumzia kwa ko wewe, umekuwa katika nafasi hii kwa muda mrefu, Kenya iko tayari kushughulikia tatizo hili ikiwa litatokea? Tukipeana moja mbili mpaka kumi, nakasema Kenya sahii imefunga kwa nukta nane, zimewacha mbili juu, kwa sababu waonekana yale mpakana wa Kenya, lakini kuna yale kidogo kidogo pate ndanindani. Hata serikali kama imetoa pesa, zile pesa mpakana tupate zile mpangilio kule chini kwa mashinani, lakini nitapata sehemu zingine, hata wananchi waelewe kama pesa kama hizo ziko ama mpango kama hizo ziko. Kwa hiyo la muhimu ni kuwafikia kujua mahitaji yao, na pia serikali yenyewe hiyo inawapangia. Na tukiangalia katika madhara ambayo yanatarajiwa kutokea iwapo El Nino uh, itakuwa uh, mvua nyingi kama ile ambayo ilishuhudiwa mwaka elfu moja mia tisa tisini na saba na elfu mbili na sita kuna swala la elimu kuathirika, kuna swala la chakula, kwa sababu kuna baadhi ya maeneo hayatapata nafasi ya kuvuna. Sasa tukirudi pia katika masuala ya afya nini hasa cha msingi kiweze kuwekwa ili kuhakikisha kwamba iwapo kutakuwa na mkurupuko? Sasa hivi hakukuwa haku na mvua El Nino, lakini tuliona kwamba maeneo mengi ya nchi yalikuwa na mkurupuko wa kipindupindu. Taasisi zote lazima a wakipike kwa sababu wa afya lazima wakipange, wana mikakati zao, wanakundija hizi plani zao, kama serikali ya kaunti mambo yake kila, kama polisi wana mambo yao. Lazima kila sekta zote za serikali za umma ziweze kuwa na mipango zao, kwa hivyo watumie vile yale mambo yalitokea kule inyumaye pale hapo mbeleni kuweza kupanga ya sasa ya kesho. Kwa hiyo la muhimu ni kama ni madawa kuyungiliwa na kupelekwa mahali zinahitajika, na, na, na pia madaktari kupata mafundisho, pia kujipanga kupelekwa sehemu mbalimbali, kutayarisha kuwa na nafasi nzuri ya kufikia watu kama kuna shida ni jambo muhimu sana kwa sabu napata sehemu zingine madaktari wako tu sehemu moja na katika kwenda ile sehemu nyingine mbali sana so lakini lasa sikari unaleta hii mambo ya wengi waweze kusaidia hii kile mpangilio, kwa sababu wengilia pale pale. Tukushukuru sana Bwana Pius Masai kwa mchango wako kwa kipindi cha kwa undani kwenye VOA Swahili. Asanteni ah, sana wenzangu Collins Liberty Adede na Amina Chombo, mkiwa hapo Mombasa Msikilizaji, hadi hapo ndo tunafika mwisho wa sehemu ya pili na ya mwisho. Msikilizaji, hadi hapo ndo tunafika mwisho wa kipindi cha kwa undani kwa leo. Kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha, msimamizi kama kawaida ni Mary Mgawe, mwelekezi amekuwa ni Saida Hamdun hapa studio, mimi naitwa BMJ Mridhi. Tukutane tena panapo majaliwa, alamsiki. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.