Nikki Strong, and this is VOA 1, The Hits. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Nama, barabara kabisa, msikilizaji, ni wakati mwingine tena, ukisikia kipenga hicho kimelia, basi ni wakati wa VOA Express. Uh, moja kwa moja tukikujia kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington, lakini najua ni saa kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu pale Afrika ya Kati. Na moja kwa moja, msikilizaji, nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchele. Ukipenda langu jina niite Sunday Shomari, niko standby letea vitu vizito kutoka studio, mm -hmm. Lakini siko peke yangu, bila shaka, wako naye BMJ Mridhi, katika siku ambayo kama unavyojua msikilizaji, kumetokea vuta ni kuvute na maafa, uharibifu wa mali na hali kadhalika, mambo mengine mengi ambayo hayapendezi kabisa katika ukanda wa Gaza pale, tuseme katika eneo zima hilo la Afrika ame, uh, Mashariki ya Kati eh, ambapo tutasikia mengi yanayoendelea ya huko, lakini pia hatuwezi uh, kusahau ikiwa ni Jumatatu pia tutaangalia mm. Eh, swali la leo, nini ambacho mnakijibu? <laughs> bila shaka hatuwezi kuacha kuangalia bila kuangalia swali la leo wezi kuangalia mambo mengi, lakini vile hatuwezi kuacha muziki eh, na vilevile vile BMJ kama wanavyosema tutaangalia kule nchini Uganda miaka 61 ya uhuru, hii leo Oktoba 9, wametimiza. Ni sherehe, shamra shamra, na mengi yanafanyika, tukiangalia yale ambayo basi kina mama na vijana wamefanikiwa au kukutana changamoto kufikia sasa tangu uhuru. Safi kabisa sande. Tuokoe muda kwa sababu tuna mengi na muda ndo kidogo, ni mfupi. Israeli imesema leo Jumatatu kwamba imefanya mamia ya mashambulizi ya anga dhidi ya maeneo ya Hamasi katika ukanda wa Gaza, wakati vikosi vya Israeli navyo vikifanya kazi ya kuwaondoa na mgambo wa Hamas ambao bado wanapigana kusini mwa Israeli. Sasa msemaji wa jeshi la Israeli anajulikana kama Luteni Kanali Richard Hatch amewaambia waandishi wa habari kwamba mapigano yalikuwa bado yakiendelea katika maeneo saba hadi nane huko Israeli na kwamba ilichukua muda mrefu kuliko ilivyotarajiwa kujibu uvamizi ulioanza Jumamosi kuna mengi kama nilivyosema, ambayo yanaendelea katika ukanda huo e, lakini katika hapa kwa VOA Express nitaka kama inawezekana, e, tuangazie e, jinsi ambavyo mzozo huu unatazamwa hasa na jumuia ya kimataifa, na tukiangazia sana barani Afrika, tumekuwa tukimtafuta Innocent Show. E, mchambuzi wa masuala ya diplomasia. Kidogo tumekuwa na matatizo ya simu, lakini kwa sasa hapajaharibika jambo kwa sababu tuko naye Majid Mjengwa, yuko kule Dar es Salaam. e, karibu Majid, na moja kwa moja e, suala hili, hali ilivyo kule e, ukanda wa Gaza na Israeli, na hayo ambayo tumezungumza hapo yanayoendelea E, unayajua, linatazamwaje suala hili linatazamwaje barani Afrika na hususan hapo Afrika Mashariki. Nilichokiona katika Afrika na kwa Tanzania kwa mfano, mwaka elfu mbili na kumi na saba tayari eh, ulishatolewa msimamo wa Tanzania juu ya mgogoro wa Palestina. Balozi Maiga marehemu yule alisaini ikionyesha eh, kwamba suluhisho la eh, dola mbili dola ya Israel na dola ya Palestina ndio mwelekeo sahihi katika kutatua mgogoro wa, wa Palestine na Israel. E, na hilo limetokea tangu mwaka 1947, Umoja wa Mataifa ulipendekeza hivyo, pia uwepo wa Israeli kama dola na uwepo wa Palestina kama dola, lakini mwaka 67, e, baada ya vita vile e, kukawepo pia e, na, na wazo hilo la kuwepo kwa dola mbili, lakini e, ilipofika mwaka 92, makubaliano ya Oslo kule Norway ndio ya karibuni kabisa e, e, Waziri Mkuu wa, wa, wa, wa, wa Israel akiwemo pia Yasser Arafat na Bill Clinton, e, e, wali walikubaliana kwamba kuwepo e, na dola mbili, kwa maana dola ya Israel na dola ya Palestina e, na ukafanyika uchaguzi mwaka 6 e, hiyo ndio njia ambayo na, kwa msimamo wa Tanzania na mataifa mengi huko e, hivyo mpaka e, tunavyoongea hivi sasa mimi na wewe, anapotokea hali kama hii, wanaoathirika sana hasa ni watoto na wanawake lakini pia kuna hali nzima hii ya mambo ya tuseme vyuo, shule, vijana. Je, yule anayetazama kutoka nje, hii ina maana gani kwa eh, maisha ya kawaida kwa wanafunzi kwa mfano ni ngumu. E, ni wakati ambao ni wa vita na kuna shule a, kuna huduma nyingine za kijamii e, na zaidi hapa ni kuwaangalia pia wanawake na watoto e, ambao wako katika hali ngumu zaidi pande zote mbili e, za Israel na Palestina. Na ni wakati mgumu kwa e, watu wa kawaida katika nchi hizo, hususani wanawake na watoto. Shukran sana, Majid Mjengo, kuzungumza na Sauti Amerika kwa leo. Asante sana, shukran sana, asante. Haya, BMJ. Hali ndivyo hivyo huko Mashariki ya Kati, uh, Israel Yeah, na Palestina mzozo, mm -hmm. ambao kwa kweli umetikisa dunia nzima. Tutaendelea kufuatilia mzozo huu mm -hmm. kwenye matangazo yetu mengine ya jioni, hali kadhalika kwenye matangazo ya kwa undani. Na unajua, na hati, hata kule kwenye televisheni sande, unajua, wanasema ni swala moja tete sana, ambao mm -hmm. kila yanapotokea maswala kama haya, kila mtu ana msimamo wake, kwa hiyo mm -hmm. na haya ni mambo pia yanahusu maswala ya dini, kwa hiyo mara nyingi hata sisi waandishi wa habari tunapomulika swala kama hili, lazima tuliangazie kwa njia haionekani uh, hayo kuna kuegemea au mambo kama hayo, na tunalifuatilia story ambayo Waingereza wanasema developing kila wakati mm -hmm. Kwa hiyo utapata mengi katika matangazo yetu yajayo, bila shaka. Basi moja kwa moja, msanii huyo ni Abigail Chams na wa Rayvanny. na msikilizaji huyo ni Abigail Chams, wengi wana muda Chams wenye sauti manana kabisa katika... mm -hmm. Express akishirikiana naye Rayvanny na kilichao Corazon. Naona kama wimbo huu haujakuwa umekaa sana tangu utolewe au vipi? Sana, bila shaka wimbo bado moto moto kabisa huu. BMJ safi kabisa, tukupata nafasi tutakuchezea wimbo huo kwa kirefu zaidi katika matangazo mengine, lakini kwa sasa eh, nasikia tunakwenda moja kwa moja mpaka nchini Uganda. Bila shaka BMJ Muridhi, tunaruka moja kwa moja mpaka kule Kampala, Uganda katika nchi hiyo ya Afrika ya Mashariki. Nchi hiyo hii leo BMJ wamearimisha miaka sitini na moja ya uhuru wao mm-hmm eh, Oktoba 9 Ndiyo siku yaliopata uhuru nchi hiyo. Sasa leo wanasema miaka imeshafika 61 tangu taifa la Uganda lizaliwe, ilikuwa uhuru basi. Rais wa nchi hiyo Yoweri Museveni amezungumza na, na taifa BMJ akielezea masuala mengi katika utawala wake na mpaka nchi hiyo ilipofikia kwa sasa, mpambana na rushwa akisema wamesaidia, uh, kulinda mazingira na kusema kwamba Uganda hivi sasa iko kwenye mabadiliko transformation, mm, ya ndani ya nchi kuibadilisha kwenda mbele kabisa, na saa mabadiliko hayo hayawezi kuzuiwa kwa hiyo kitu kingine ambacho amewaonya na kuwaasa Waganda katika miaka yao hii sitini ya uhuru ni kupambana na kitu kinaitwa ukabila. Anasema wakatae kata, kata ukabila. Basi wakati huo tunaangalia pia kwa upande wa wanawake na vijana hali ikoje baada ya hii miaka sitini na moja ya uhuru. Yuko Dr. Aida Mutenyo kutoka chuo kikuu cha Kabale kule Uganda. E, kwanza tueleze tathmini yako juu ya maendeleo ya wanawake kwa miaka hii sitini na moja ya uhuru ya Uganda? na mama wameonyesha ujasiri wao katika sekta ya serikali na sekta za kibinafsi. Kuna wale ambao wamegombea wame nafasi mbalimbali za kisiasa. Kuna wale ambao wako kwenye nafasi za mfumo rasmi wa kufanya kazi, ambao wamesoma wakajiendeleza, tuko na maprofesa, tuko na madaktari wako. Kuna wale ambao wanafanya biashara zao kibinafsi. Utapata mama ana, eh, hali ambayo anaenda kupata labda ni mkopo ama ana mtaji wake ataendeleza biashara zake, atajiimarisha. Kuna kina mama sahizi, yani, unaona kwamba maisha yamenyoka na yanaendelea vizuri. Lakini licha ya kuwa mama huyu amewekwa mstari wa mbele na ndiye amepewa kipaumbele, unakuta kwamba kina mama wameachiwa sasa majukumu, wameachiwa majukumu ya wa mafamilia utaona mama ndio mlipa karo, mama ndio mwenye kunua chakula, ila bado tunapigania nafasi yetu kutoka katika asilimia thelathini na, na tano hii katika uwakilishi wa kisiasa, angalau upande kidogo kifika kama ni hamsini. Uh, um, kwa hivyo kama wanatuamini jinsi ambavyo wanatuamini, ni wakati kwamba nasi tuwe na nafasi tuweke, katika kiwango kikubwa zaidi kuliko jinsi ambavyo serikali imetuweka katika uh, sehemu ya asilimia thelathini uh, na tano lakini vipi changamoto za upande wa vijana? Kwa upande huo hali iko vipi? Uh, ambali tulikuonekana kwamba vijana wa kike wanashughulika mno, wanajitahidi mno, baadhi ya vijana wa kiume wamepunguza ile kasi ya kutafuta. Alafu sasa tena nikijumuisha vijana wa saizi wanataka vitu vya haraka haraka Yaani ule ustaamilivu ule uvumilivu hawana, kwa saizi maanake mtoto anataka tu saizi aenda. Kuna wengine hata natarajia nikitaka kwenda juu, labda nitaenda kwa gari, nitaenda yaani, mambo yao ni kufikiria kupata vitu kwa haraka haraka. Hiyo ndio tatizo ambalo vijana wako nayo, kustaamili, kutafuta, kutochagua kazi. Hiyo ndio tatizo ambayo vijana wetu wako nalo. Lakini vijana akiangefika mali waangalie kwamba mtu kuchangamkia ku, ku, ku, ku, kazi kila kazi zinazokuja ni muhimu, ili kustahimili ni muhimu, uvumilivu pia ni muhimu. Basi vijana watasonga mbele kochukwa ni nio, wasipochangamka wakajua kwamba ili kutafuta kufanikiwa natakana hekima, uvumilivu na jitihada, basi bado tuko na matatizo mengi katika vijana wetu. Bila shaka, Aida Mutenye, nakushukuru sana na hongereni kwa miaka 61 ya uhuru kule Uganda. Vijana natumaini mm -hmm. wamepata ujumbe huo BMJ kwamba waendelee kujituma mm -hmm. wasikae chini, na kina mama wanataka asilimia 50 kwa 50 kwenye uwakilishi. Ndivyo wanavyozungumza changamoto zao mpaka sasa. Safi kabisa, ukikumbuka kwamba mwaka 1894 ndio Uingereza ilikamata eneo hilo na kuendelea mpaka mwaka 1962, wakati walidondosha ile bendera mm -hmm. Mm-hmm. Wakapandisha yao, lakini mengi yameendelea katika nchi hiyo ya Uganda Inisha, na tunaendelea kutazama kuona nini kitaendelea, tupate habari bila shaka. Tukienda kwenye habari za dunia, mm-hmm. Israeli imesema leo Jumatatu ilifanya mamia ya mashambulizi ya anga dhidi ya maeneo ya Hamas katika ukanda wa Gaza, wakati vikosi vya Israeli vikifanya kazi ya kuwaondoa wanamgambo wa Hamas hii bado wanapigana kusini mwa Israel. Msemaji wa jeshi la Israel, luteni kanali Richard Hecht, aliwaambia waandishi wa habari kwamba mambo, mapigano yalikuwa bado yakiendelea katika maeneo saba hadi nane huko Israel, na kwamba ilichukua muda mrefu kuliko ilivyotarajiwa kujibu uvamizi ulioanza siku ya Jumamosi. Msemaji mwingine luteni kanali Jonathan Conricus alisema Israel iliopelekwa na jeshi laki moja wa akiba. Maporomoko ya ardhi yaliyosababishwa na mvua kubwa yameua watu ishirini na watatu katika mji mkuu wa Cameroon, Yaounde. Wafanyakazi wa zimamoto wamesema Jumatatu wakati wakitafuta waathirika zaidi. Maporomoko ya ardhi ni ya mara kwa mara wakati wa msimu wa mvua mjini Yaunde, ambako nyumba wakati mwingine hujengwa kwenye maeneo yasiyo sahihi katika milima ya jiji. Tukio hili la hivi karibuni eh, lilitokea Jumapili jioni katika wilaya ya Mbankolo kaskazini magharibi mwa Yaunde, ambako ni makazi ya watu takriban milioni tatu. Chama kikuu cha upinzani nchini Uingereza cha Leba kinasema kuwa kama kitashinda madaraka kitamteua kamishna wa rushwa katika masuala ya Covid ili kujaribu na kurejesha kwa mabilioni yaliyopotea kwa udanganyifu, matumizi mabaya wakati wa janga hilo. Msemaji wa kitengo cha uchumi katika chama cha Leba, Rachel Reeves, anatarajiwa kuelezea mpango huo katika hotuba yake ya Jumatatu kwenye mkutano wa kila mwaka wa chama hicho. Anasema kamishna atawaleta pamoja na maafisa wa kodi, wachunguzi waliofuatilia ubadhirifu na maafisa wa polisi Kufuatia takriban dola bilioni 8.8 fedha za umma zilizopotea ambazo zilitumika kwa misaada na mikataba inayohusiana na Covid 19. Wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema Jumatatu kwamba ripoti yake ya kila siku ya ujasusi kuhusiana na uvamizi wa Rusia kwa Ukraini ni kwamba Uvamizi ambao unaendelea sasa hivi mashariki ya kati umesababisha kutengwa kimataifa na kulazimisha Russia kuelekeza tena juhudi zake he, kwa sera za mambo ya nje na kuunda ushirikiano na ushirika mdogo unaovutia kwa msaada wa kidiplomasia, kiuchumi na kijeshi. Katika ripoti kwenye mtandao wa X ambao zamani ulijulikana kama Twitter, wizara hiyo ilisema uhusiano wa kidiplomasia na kiuchumi wa Russia na Iran umeimarika tangu uvamizi huo ulipoanza. Aha, vitu vizito hivyo BMJ eh? Safi kabisa. Eh, anaitwa nani huyu bwana? Banaba. Banaba eh, anakutoromoshea kitu. Eh, lakini wimbo wenyewe unajulikana ni, ni kama nimejipata. Lakini eh, sasa hapa pa shafu dodo. Sijui, mtueleze kani. Shavu dodo, mara yake shavu limenenepa limejaja. Eh, mambo yake mazuri kama ya kwako BMJ <laughs> <laughs> Yaani, manake ha, ni kwamba usije ukamwacha mtu ukafikiria <laughs> eh, hey. E, kwamba ati mambo yake anakwenda sege mnege <laughs> Kumbe mambo yake yanakuwa mazuri. Sawa bwana BMJ, safi kabisa bale. Lakini usahau BMJ kwamba matangazo haya pia yanakujia kupitia washirika wetu. Tuna washirika wengi sana BMJ, lakini baadhi yao wako hapa, kule nchini Kenya. Tunakutana sauti ya mwananchi redio eneo la na Nakuru mm. bila kusahau pale mwenedu redio maeneo ya Voi, unapojua vizuri Voi pale kabisa, kabisa, na sasa redio yes pale Bungoma hata aida Aila mwelekezi wetu anajua sana pale Voi, amepita pale siku nyingi mm -hmm. Amepita sana bila shaka <laughs> basi, ukitoka Bungoma unaruka mpaka Tanzania ukutana na Dodoma FM pale makao makuu ya nchi Dodoma <laughs> Nuru FM kule Iringa nyanda za juu na KFM kule Songea. Ukitoka hapo unaruka mpaka visiwa vya Zanzibar maraf, ma, ma, kwenye marashi wanakwambia ya Pemba, marashi mazuri na yanayonukia Hey. <laughs> paya, na na Hits FM ya Zanzibar, bila kusahau Voice of Africa kule Korogwe, Tanga Tanga. Ukienda ukienda, unajua leo wajua leo warudi ni ni karibu sana watu, lakini unaweza usirudi. Sasa sijui, manake nini? Si inategemea kama ankaibu anna waaa a au kiedaaa ide Alafu pia usahau BMJ, kuna eneo la DRC pale, radio Ngoma ya Amani, RNA pale, Baraka na radio Manyema number usahau namba 1 au namba moja, lakini kwenyewe kwa Kifaransa anaita number a an. <laughs> bila kusahau redio Racom Bunagaa na Ngana Malaika na Dina Dinamik na nyinginezo kwenye mtandao wetu pia VOA.com. Tunapatikana hayo yote, unaweza kuyapata tu hapa VOA Swahili. Msikilizaji unasafiri na VOA Express hapa uh, studio nambari 15, katika barazani ambako ndoko tumeingia sasa hivi. mm -hmm. Tulisema mwanamke raia wa Iran najes najes najesi Mohamadi E, anayetumika kifungo gerezani ndiye mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel mwaka huu. Nakumbuka uh, siku ya Ijumaa tulizungumza kwa kirefu kumhusu. E, nikuauliza nini maoni yako kuhusu ushindi wake Amuza. Wanasemaji wameandika sana BMJ hapa kwa mtandao wa Facebook. Nianza naye basi, moja, moja Simoni huyu, Nargis, uh, kwa moja Simoni Shauri anasema kwa kweli nampa pongezi nyingi sana mwanaharakati huyu mwanamke Nargis mahamadi muhamadi kwa kuwa mshindi wa tuzo ya Nobel. Mwenyezi Mungu aendelee kumpigania kwa Aya, huyu Bashiru mnalima anasema yuko Songea Tanzania. Hii tuzo aliyopata huyu uh, uh, najese, najese Muhamadi uh, umeleta matumaini. Nafikiri anamaanisha kwamba kupata kwake tuzo kumeleta matumaini na nguvu mpya kwa wanawake wa Iran na hata nchi nyingine kwa uh, Uh, kuwa kumbe jitihada zao za utetezi zinathaminiwa na taasisi kubwa kama hii ya Amani ya Nobel. Bila shaka, Beni Angira anauliza alifungwa kwa nini, kwama kwa hakika hatujui, lakini haya basi, alichofungwa huyu mama anataka ukijua zaidi yeye akiwa ni mtetezi mm -hmm. wa haki za wanawake na haki za binadamu kule Jamhuri ya Iran. Kwa kweli naweza mjibu kwa haraka kifungo dio, chake ni kutokana na uh, hali yake ya kutetea eh, haki tu ndio, uh, mm -hmm. manake aliwekwa no, ndani na hata itakumbukwa mwaka jana ameongezewa kifungo cha mwaka mmoja, mm -hmm. na ni kwa sababu utetezi wake aliupeleka mpaka huko gerezani bado yupo gerezani na tena pia hawa waliompa tuzo hii wameiuliza, wame serikali ya Iran mm. imwachilie angalau aweze kuhudhuria ile hafla ya kupokea kwenyewe, maanake mm. itakuwa ni Disemba 10. bila shaka haya basi tuendelea kusikiliza hali inavyoendelea kule, msikilizaji. Kipindi ni VOA Express kutoka mm -hmm. jiji kuu la Marekani Washington DC, lakini tusisahau kuwashukuru wote ambao wametuma wame, wame maoni na hatuwezi kuyasoma yote, lakini shukran sana, endelea kuchangia hapo hapo kwenye ukurasa wa Facebook, msikilizaji. Bila shaka, basi msikilizaji, kama tunavyosema Express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake, na ngoma inayotusindikiza leo kwenye Express si nyingine eh, ni Christian Bella, kijana machachari kabisa huyu kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambaye yuko DR ambaye anaishi Tanzania na vile vile akishirikiana na Malaika Band. Usikilize hiki kitu BMJ vizuri kinasema kanivuruga. Kisikilize vizuri sana hiki kitu sawa sawa. Haya, pata vitu msikilizaji Ilunga FM Emmanuel la diploma, shada, wapi nanipeleka mbali sana na ndio nandio nasema Aida Isa kwamba hii ni special dedication kwa watu wa before kama mm, BMJ unajua, mimi sande sio mtu wa jana. <laughs> Eh, kuna mwanamuziki mmoja sijui, hey, alikuwa anaitwa hey. Lovi au Lovi alikuwa na sauti hmm, ilikuwa sasa inaenda kukaribiana kama huyu huyu jamaa Christian Bella. Christian Bella hapo, msikilizaji wanashirikiana na malaika Band na wanasema mapenzi kanivuruga mm. kanivuruga. Eh, eh na, na wewe umepata nafasi kuzungumza na bwana huyu ah? Oh, kabisa, alikuja hapa Washington DC ha. Christian Bella alikuja kufanya maonyesho hapa DC mm -hmm. Na kabla ya kufanya maonyesho yake, basi alikuja ya mpaka kwenye studio zetu hapa Washington, kama unakumbuka, toka kana hapa studio mm -hmm. Tukafanya mazungumzo mazuri tu, wala hakuvuruga hakuvuruga. <laughs> <laughs> mambo yalikuwa mazuri sana safi kabisa, sana safi kabisa. Naona muda unakimbia sana, asante Shomari na yeah. tuna nafasi sasa ya kuangalia ushauri eh, mwenzetu Idi Ligongo anazungumza kuhusu nini, huu ushauri wa leo BMJ mm -hmm. wanasema kwamba licha ya mataifa ya Afrika Mashariki kupiga hatua katika nyanja mbalimbali za kutetea haki za walemavu, lakini sekta ya utalii inaangaziwa kwa namna gani jinsi inavyoangalia walemavu? Sasa basi yupo tu Madandi ambaye yeye mwenyewe ni mlemavu na anaeleza kutoa ushauri wa nini kifanyike ili kuwashirikisha watu wenye ulemavu katika swala hili. Kwanza niseme kwa Afrika ya Mashariki, masuala ya ulemavu bado yamewekwa nyuma. E, tuko nyuma katika hatua nyingi, lakini hata hivyo tunashukuru kwamba hivi sasa mwamko ni mkubwa kutokana na sera na sheria ambazo e, mabunge ya Afrika Mashariki yameidhinisha. Mathalani Tanzania tuna sheria namba 9 ya mwaka 2010 kuhusu watu wenye ulemavu. Tunahitaji kuiboresha zaidi, kwa sababu ipo ipo tu na haijakidhi sana viwango. Kwa hiyo sasa, linapokuja swala la utalii eh, watu wenye ulemavu hawafikii vizuri masuala ya utalii kwa sababu hawahusishwi. Eh, wanaonekana ni watu tu wa kukaa nyumbani, ni watu tu wa E, kufanyiwa kila kitu, ni watu wa kufanyiwa kila kitu. Kwa hiyo ukishawekwa kwenye tabaka la kufanyiwa kila kitu, lazima wewe utajisikia vibaya, hata kile kitu unachoweza ukifanya, unakuwa wewe ni mtu wa kufanyiwa. Mathalan, unakuta labda katika mabunge hatuna wawakilishi wa watu wenye ulemavu e, hapa Tanzania tunao wa watu wenye ulemavu lakini hawatokani na na vyama au uh, taasisi za watu wenye wa ulemavu ni kwa huruma tu za Chama cha Mapinduzi, ndo ambacho naona kinajitahidi kupambana, lakini hawa wanao wanapaswa kufanya kazi kwa maadili na miiko ya chama chao. Kwa hiyo tunahesabu kwamba bado hatuna uwakilishi uwakika, wa uhakika wa asilimia mia moja e, bungeni kupeleka mawazo yetu. Bila Aya. shaka naona ni safi kabisa ushauri huo, kwa sababu hao uh, ao um, walemavu mara nyingi husahaulika sana. Shomari, ni jambo la muhimu sana kulizungumzia, kama alivyosema yeye mwenyewe huyu bwana ni mlemavu Tuma Dandi, mm -hmm. akielezea kwa kina kabisa walemavu wasisaulike katika maswala ya utalii na, na Haya, BMJ. Kabisa, nini kinavuma mengi kinavuma na muda unakimbia kweli kweli. BMJ nitakwambia kwa haraka. Haraka. Kinachovuma zaidi hapa ni michuano ya ligi ya Uingereza kama unavyojua, michuano hii imeisha mwishoni mwa juma mm -hmm. timu zilizocheza hatimaye kigogo kimetupwa chini, kigogo yanazungumzwa uh -huh. kweli kweli. Mm -hmm. ha, na na kwa jinsi timu ana a na na furaha ushindani mkubwa kwa Manchester City. Na kuna huyu mwanariadha anajulikana kama Kiptum. Uh, muda umekwisha kabisa. Ndiyo, lakini amevunja rekodi ambayo iliwekwa na mwenzake Mkenya mm -hmm. Uh, huyu Kipchoge katika marathon ya Chicago hapo jana, naona anazungumzwa kwenye mitandao ya kijamii kote kote uh, uh, wakimsifu kwa sababu ya kazi alifanya nzuri kweli bila shaka. Sana. BMJ Mrithi, basi kufikia hapo tunakamilisha express, msikilizaji kutoka upande wa pili, Aida Isa akishirikiana naye Fiona wa na, bila shaka na mimi naitwa Sandey Shamari, nikiwa na mzee wa kazi BMJ wa Muridhi. Tunakamilisha express kwa nyimbo hiyo. Usisikose vipindi vyetu vingine vijavyo. Asante <tosan>