VOA Express M, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC studio 15, ambapo leo ni tarehe 12 mwezi ni wa kumi mwaka wa 2023 nalo jina langu Harrison, Kamau. Bila shaka bila shaka Kamau hayuko peke yake ndani ya studio msikilizaji, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Ni siku nyingine tena ya Alhamisi, msikilizaji Uh, Kamau, mambo yanakuwa ni mengi sana tunayaangalia hii leo Alhamisi, wengine sahizi wakiwemo kushota kwenye shughuli zao za ujenzi wa taifa, wengine ndio wanaendekea, wengine bado wanaendelea. Lakini msikilizaji, sisi tuko na nyinyi hapa Washington DC kupromosha na kucheremsha vitu vizito. Ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, 9:30 kule Afrika ya Kati, 10:30 kule Afrika ya Mashariki mambo yanakuwa ni mazito kweli kweli, Kamao. Kwenye swala leo tunasema, unaridhishwa na ripoti wa kwenye tume za uchunguzi zinazoundwa na serikali ya kwako? Wengi sana wamezungumza huko, tutatoa maoni yao vilevile tutaangalia hali ya utunzaji wa mazingira na namna vipi unaweza ukanufaika kifedha kwa kutunza mazingira. Lo, katika maswala ambayo mwenzangu hapa Sandi hapendi kuondokea, kidogo tutaguza mambo ya spoti, najua na mengi ametuandalia. Kuna mziki ndani ya VOA Express na baadhi yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii miongoni mwa mengine mengi. Wewe, tunachokuomba tusafiri na sisi polepole tunapoelekea ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Bila shaka bila shaka mambo yatakuwa ni mengi kwa wasikilizaji wetu, wakae standby kusikiliza vitu hivyo ambavyo kama wataanzia kuviteremsha, na tukiangalia pia usahau, tutakuwa na swali la leo, wakati dunia nzima siku ya mtoto wakike, dhani, wa kike, changamoto gani nadhani zinastahili kuangaziwa zaidi. Wengi sana wamezungumza, kwa Kamao pia tutaangalia hilo, lakini moja kwa moja, Kamao umeniambia leo kuna mambo mazito anafuatilia kule. Asante ah, sana mwenzangu Sande. Ni kweli kabisa, kama nilivyodokeza, ni kwamba swala la umuhimu wa kutunza mazingira kwa kweli limeshamiri kwa lime njia kubwa mno kimataifa ah, wakati juhudi za kupunguza uchafuzi wa hali ya hewa zikiwa juu kwenye ajenda. Wewe najua kwamba umeona na umeona mikutano mikubwa ya kimazingira kama ule uliofanyika Juni kule Paris. Basi ni kwa muktadha huu ambapo kijana mmoja kwa jina Alex Kalanda kutoka Rwanda amebuni kampuni yake kwa jina Ayamba Zero kwa lengo la kusaidia wakulima na wapanzi wa miti na miche kuhesabu viwango vya usafishaji wa carbon kwenye hewa. Unajua kuna swala watu wanasikia carbon credit, kwamba watu watakuwa nafidiwa kutokana na kuosha hewa na kuondoa carbon kwenye mazingira, lakini haijulikani vipimo vitakuwa vipi. Kwa hiyo sasa, Kamau, hapo hapo unaposema carbon credit yes. Kuna mwingine huko kule mbali anasema hii ndio nini eh, ni kitu gani hasa kinafanyika hapo? Hapo ndipo naelekea sasa. Wakati unapopanda miti mm -hmm. Miti kwa kawaida huwa inapumua kaboni, inapumua hewa chafu ambayo binadamu na wanyama wanaitoa hewa hii, ndio uharibu na kuongeza joto katika ulimwengu. Sasa miti inachukua ile inayosababisha joto na kiangazi. Sasa inachukua miti ile hewa chafu na kutupatia oksijeni ambayo tunahitaji. Sasa wanasema hivi, wanasema hivi, baada ya uchafuzi ambao unafanywa na viwanda na mataifa yaliyoendelea kwenye mazingira yetu, hmm, wale wapanzi wa miti ambao sasa miti yao ina, inaosha hewa chafu kutoka kwenye mazingira watalipoje? Sasa hapo ndio carbon credit inapoingia sasa. sasa basi swali linaibuka, nitakupimiaje hewa nijue kiwango ambacho umeosha credit. Nitajuaje kwamba Sande ameosha tani mbili za carbon kutoka kwenye mazingira? Sasa kijana huyu Kalanda kampuni yake ya Ayamba zero inaingilia hapo. Sasa hapo inasaidia sasa wale wakulima na wale watunzaji wa mazingira kujua kiwango chao cha fidia kwamba wewe Sandey unastahili kulipwa dola kiasi hichi kulingana na wingi wa miti yako na kuosha ambako umeosha uh, uh, mazingira. Basi Kalanda wakati akizungumza na gazeti la Rwanda The New Times amesema kwamba kampuni yake imepanda ama imepanga kusaidia miradi elfu ishirini ikiwemo ile ya misitu kati ya 2023 na 2030. Basi kufuatia mkataba wa kimazingira wa Paris uliofanyika Juni mwaka huu mataifa tajiri yanaoongoza kwenye uchafuzi wa hewa kupitia viwanda yameahidi kufidia watu pamoja na mashirika yatakayokuwa katika mstari wa mbele kuosha na kusafisha hali ya hewa. Kwenye mashindano ya miradi muhimu katika jamii, Kalanda alikuwa miongoni mwa vijana arobaini na wawili kote ulimwenguni akiwa mmoja kati ya watatu pekee barani Afrika. Kwa hivyo mradi mm. wake umetambuliwa kimataifa akiwa kijana watatu peke yake mwenye mradi tofauti kabisa na vijana mm. wengine. Basi mradi wa Kalanda umesifika kwa kuwa unatia motisha kwa vijana kufikiri kuhusu njia mbadala za kuondoka mijini mm -hmm. na kuelekea kwenye sehemu za mashambani wapande miti na pia wapate fedha za dola kinyume na ku, kurundikana kule mijini ambapo labda ajira hamna. Sasa mm. Kalanda anasifiwa kwa kuwa sasa amebuni mradi ambao utawatoa vijana kusongamana kwenye miji na kujituma kwenye e, kama umesema wa pia wanaingiza dola, sio tu hela ya kwao, dola inaingia kwenye huu mradi. Sasa anasema hivi Kalanda, kwa wale wenye miti tuseme kwa mfano hektari mbili za msitu, wanaweza kunufaika na fedha hizo za carbon kuanzia hektari mbili kuendelea, akiwasihi kuendelea kupanda miti zaidi iwapo kuna nafasi ya kufanya hivyo. Basi anasema kwamba kati ya sasa na mwaka 2027 miradi itakayonufaika kutokana na soko la carbon itatengeneza ajira za kijani green economy, zaidi ya ajira elfu arobaini hadi laki moja Ahnna pamoja na kupunguza tani bilioni 7.4 za hewa chafu na kuleta faida ya takriban dola bilioni 7.4 kupitia ridhaa ya kimazingira ya carbon credit. Basi Rwanda inajitahidi sana kupunguza gesi ya greenhouse kwa asilimia 38 kufikia mwaka 2030. Na ili kufanikisha mradi huo, dola bilioni 4.155 zitakusanywa ndani ya nchi ya Rwanda, huku nyingine takriban dola bilioni 6.885 zikitoka kwenye mataifa ya nje kwa wafadhili na wahisani. Kwa hivyo ulimwengu sasa sande unapoelekea no. ni katika hali ya kusafisha mazingira, hapo ndio hela ziko kwa vijana, wakati unasema <laughs> <hela ina> <laughs> <laughs> <Wakati wasema, laughs> kama huna kazi basi ndio hiyo kama una kazi panda miti, panda miche. Panda una kumushue, ingiza, ingia, dola inaingia aha ni hayo wow. Tu tunaendelea basi kwenye VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington kutoa kwake ah, tutafahamu tu tunapoendelea, tusikie kitu hicho <muchos> yanavyoteremka hapa ndani ya Vijiwi Express, mashallah ngoma yenyewe kutoka kule Tanzania, unasikia Kiswahili kinaanguka chenyewe tu. Na kabla wetu tunapoendelea, nitakupa nita, nita mambo zaidi wakati ya uruhusu lakini ya. Nataka nimpe nafasi mwenzangu Sande Shomari. Naona Sande Shomari umechangamkia kabisa, kuna mambo gani kuhusiana na soka kule barani Afrika? Vipi mambo ya ligi? Bila shaka kama kama walivyosema mambo kule ni mazito kwelikweli, hivi sasa basi kule Afrika kwa ujumla mmeno maeneo macho masikio nderemo na vifijo ni kwenye kitu kinaitwa African Football League. Hii ni aidia ambayo ilitolewa kama unakumbuka, kamao mwaka 2019, lakini wakati huo Kafu alivyotoa hii kutoka kwake, rais wa Kafu Mosepe alizungumza kwamba kutokwepo na timu 24 zitashiriki kwenye hiyo Africa Super League, wapate dola milioni 100 kwa ushindi na wi wa washindi wote wachukue dola milioni 11.5. Lakini basi, kutokana na mambo mengi yaliotokea wakati huo, hata wale masponsa ikawa kidogo shida kama kuwapata wakati huo, ikashindikana kufanya hivyo. Basi baadaye CAF wakaja na kuzungumza na rais wa FIFA kusema kwamba sasa mashindano haya badala ya timu 24 yatashindaniwa timu nane, na timu hizo nane zitaanzia mwaka 2024 ambapo mshindi au washindi wataondoka dola milioni nne dola milioni tatu kwa mshindi wa pili na wanaofika robo fainali kila mmoja kuondoka na kitita cha dola milioni moja na wanusu fainali milioni moja nukta saba. Sasa basi timu gani kamao zinashiriki kwenye michano hii? Kuna timu kutoka Al Ahli ya Misri, hawa ni kutoka mabingwa wa kule Misri. Kutoka Nigeria wako timu ya Enyimba FC, hali kadhalika kuna Esperance ya Tunisia, Mamelodi Sundowns Afrika Kusini, Petro Atletico de Luanda ya Angola, Simba Sports Club wana lunyasi wa Tanzania, TP Mazembe Engeleba kutoka kule DRC Congo na Widad Casablanca kutoka pale Moroko. Hizi ndio timu ambazo kamau zitakuwana kuwania kombe hilo. Sasa basi, michuano hii ufunguzi wake ni tarehe ishirini nchini Tanzania, uwanja wa Benjamin Mkapa ambapo watafungua timu ya Alahli mabingwa wa Misri na Simba Sports Club ya Tanzania. Sasa kutokana na hilo, nimezungumza na mmoja wa wachambuzi na mwandishi hali kadhalika mtangazaji wa washirika wetu Global Television, Global Publishers na Global Radio, Naila Shomari, na kwanza kutaka kujua kutoka kwake maandalizi yanavyoonekana nchini humo kutokana na kwamba timu ya Simba inashiriki, nini ambacho anakiona kwa ujumla wake. Uh, hivi sasa maandalizi hamasa yanakuja kwa kasi sana. Uh, klabu ya Simba ambayo ndo timu ambayo inayowakilisha Tanzania kwenye michuano hiyo ya African Football League imeshaanza eh, mipango na mikakati kuelekea mchezo huo. Kwa hiyo tayari wameshaanza zile hamasa na wameshaweka mipango vizuri. Kwa hiyo tunaona uh, mashabiki pamoja na watu ambao wanapenda soka wanaamsha kubwa sana, wapo very excited kutaka kujua nini ambacho kina kitatokea siku uh, ya Oktoba ishirini. Lakini pia nikiangazia kwa upande wa Tanzania uh, ufunguzi wa michuano hiyo itaanza Tanzania Benjamin Mkapa. Nafikiri uh, hii ni mafanikio makubwa sana, kwa maana Tanzania sasa itaanza kuonekana na itaanza kukua zaidi kisoka. Ni heshima kubwa kwa michuano hiyo mikubwa Afrika kufanyika Tanzania, kwa maana inaleta ina heshima na itaongeza ukubwa wa Tanzania, lakini pia ukubwa kwa upande wa ukanda wa SEKAFA pia. Lakini Naila, kuna changamoto ambazo zimejitokeza kwenye michuano hii, ambapo michuano hii inaonekana hivi sasa imeingiliana na ratiba ya michuano mingine ya kimataifa, hasa ya kufuzu kombe la dunia, ambapo sasa timu nyingi zinaita wachezaji wake kwenda kutetea mataifa yao. Pengine changamoto hii unaionaje kwa sasa kwa upande wa timu hizo zinazocheza kwa ufunguzi? Hiyo ni changamoto ambayo nimeiona kwa sababu watu um, mfano tu mkubwa, Al Ahli ambao pia wapo kwenye michuano hii wamejaribu kuzuia baadhi ya wachezaji wao kuweza kushiriki michuano hiyo, yani kushiriki kwa maana ya kuwapeleka wachezaji wao kwenye timu ya taifa kutokana na maandalizi kwa ajili ya michuano hiyo na kwa ajili ya mchezo wa kwanza dhidi ya Simba. Lakini tukimwangalia Simba, tayari ameshamruhusu Heno Kinonga kwenda Kongo, lakini pia amemruhusu Mzamiri Yasin e, pamoja na Kibu Dennis. Wachezaji hawa ambao ni tegemezi na wanaanza kwenye first eleven ya kikosi cha Simba, mechi ya Taifa Stars itachezwa tarehe kumi na saba alafu mechi ya Simba dhidi ya Al Ahli itachezwa Oktoba ishirini kwa hiyo kuna kama changamoto fulani, lakini tumeona Simba tayari wameshaandika barua ya kuomba kwamba wachezaji hao hata kama wanatrain na timu ya taifa basi wasitumike kwenye mchezo huo, ili waweze kupata chansi ya kuwatumia kwenye mchezo dhidi ya Al Ahly. Kwa hiyo bado hawajapewa majibu na na shirikisho la soka Tanzania, TFF, lakini majibu yanasubiriwa na sisi pia, kama watangazaji wa mchezo pamoja na wadau wa mchezo, tunasubiri kuona nini ambacho shirikisho la soka Tanzania litaamua. Bila shaka, bila shaka. Naila Shomari huyo msikilizaji akizungumza nasi kutoka Dar es Salaam, Tanzania, akiwa anafuatilia kwa kina kabisa kuhusu michuano hiyo ya Africa Football League ambayo Kamau Ulaya walijaribu kufanya lakini ikashindikana, baadhi ya watu kulalamika kwamba inapendelea baadhi ya timu na hawakutaka iendelee, ikashindikana. Lakini sasa mm-hmm. Afrika wanataka kuifanya na ndio hivyo inaelekea kufanyika. Kwa hiyo tutaona basi jinsi mambo yatakavyokuwa. Ni kushukuru sana eh, Naila Shomari kutoka Global Public Television na Radio kuzungumza nasi kutoka jijini Dar es Salaam. Asante sana kwa ripoti hiyo Sunday, na unasikiliza VOA Express kupitia redio zetu shirika huko Kenya, ni sauti ya mwananchi huko Nakuru, mwenendo redio ya Voi. Sasa redio ya Bungoma, Kenya miongoni nyingine nyingi. Sasa basi bila shaka mkamaa uwezi kusahau pale Hits FM kule Zanzibar, DRC Redio Ngoma ya Amani, rna kule Baraka Redio Manyema nambar nawaita nambari moja ao pia wanatamba, bila kusahau Radio Dinamik Lubumbashi, rhd Redio Kalowezi na nyinginezo na mtandao wetu wa voiswahili com sio. Mahakama ya Kenya hivi leo Alhamisi imetupilia mbali kesi ya kupinga uamuzi wa serikali wa kurusha ama kuruhusu uagizaji wa kulima mazao yaliyofanyiwa mabadiliko ya kijenetiki ili kusaidia kukabiliana na matatizo ya chakula. Oktoba mwaka jana, serikali iliondoa marufuku ya muongo mmoja kwa mazao ya GMO ili kukabiliana na kupungua kwa usalama wa chakula kufuatia ukame mbaya sana kulikumba eneo la pembe ya Afrika katika miaka 40. Ujumbe wa kulinda amani wa Umoja Mataifa kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umewasimamisha kazi baadhi ya walinda amani wake kutokana na ripoti za utovu wa nidhamu, ilisema taarifa ya ujumbe huo, na kuongeza kuwa haustahamili hata kidogo unyanyasaji wa kingono. Haikusema ni wanajeshi wangapi wa kulinda amani waliosimamishwa kazi au kutoa maelezo tuma dhidi yao. Mke wa kiongozi aliyeondolewa madarakani nchini Gabon Ali Bongo amefungwa jela, shirika la habari la AFP limesema katika taarifa kwenye mtandao wa kijamii wa X mapema leo Alhamisi liki mkuu wa kili mmoja. Maafisa wa jeshi wa Gabon walichukua mamlaka Agosti 30 na kupatilisha uchaguzi dakika chache baada ya tangazo kwamba rais Ali Bongo ameshinda wa, ambapo walisema si jambo la kuaminika bongo aliyekuwa madarakani tangu 2009 alikuwa ameridhi baba yake Omar Bongo ambaye alitawala kwa miaka arobaini na miwili. Israel hii leo Alhamisi imesema kwamba vikosi vyake vya nchi kavu vinajiandaa kwa operesheni ya ardhini huko ukanda wa Gaza, lakini hakuna uamuzi wowote uliotolewa kuendelea na mash, mashambulizi kama hayo. Jeshi la Israel limewaweka wanajeshi wake wa akiba laki tatu karibu na mpaka wa Gaza, huku likijibu shambulizi la Hamas ambalo liliua takriban watu elfu moja na mia mbili nchini Israel. dope boys wakiwa na zem wood wanasema mil nakaba, ikiwa kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani nao umeingia. Na katika swala la barazani tukauliza: je, unaridhishwa na ripoti kutoka kwenye tume ya uchunguzi zinazo, ama tume za uchunguzi zinazoundwa na serikali yako? Basi maoni yametumwa mengi sana na sana, utakubaliana na mimi kwamba tume nyingi za uchunguzi kufuatia maswala mbalimbali zinaundwa na serikali tofauti kwa nyakati tofauti. Sasa hebu tusikie wasikilizaji wote wanasema nini kama wanaridhika na uchunguzi kutoka kwa tume hizo. Bila shaka tutasikia kwa njia ya simu, hali kadhalika kwa Facebook na moja kwa moja pasipo kwenye Facebook. Ninaye Agustini Kabanda kutoka Moba Mitonga, DRC anasema jamani, e, binafsi naamini serikali yangu ya DRC ipo sawa sawa kwa ajili ya uchunguzi wake. Wagombea wasitisho na chochote kile ambacho kinatokea wao wanafuatilia, bado tunasubiri matokeo. Yaani DRC ina mambo mengi. Huyo ni mpenzi Balume Janvier, ndio mm -hmm. uh -huh. anavyosema Balume. Haya, mimi nakutana naye Zablon Mayongezo, kijana mkongwe yuko kule Matonge DRC anasema mimi naona ukwetu haturizishi kabisa, maana hawa watu wanakuwa na upendeleo na udanganyifu. <laughs> na mwana George Adera hajasema yuko wapi, anasema hapana, hakuna siku mbuzi wa Juma aliyekula shamba la Juma na kupelekwa kwenye mahakama ya Juma ambayo hakimu ni Juma alafu aseme haki itapatikana. Hakuna kitu kama hicho. <laughs> <laughs> Kali sana. Mwita Boifas huyu anasema kwa kweli eh, akiwa kule Mto Mara anasema kwa kweli kudhuru binadamu inachosha mno, kwa watu kuto kufuatiliwa. Mwisho mbe nani, Bauma Shadrak anasema mimi nataka amani iendelee vizuri, kwa sababu mengi yanatokea, hatuwezi kuona kama inafuatiliwa. Piemba Lazaro Makala, Malaka anasema kwamba bado imani ni ndogo, utawala kandamizi kutoka kwa chama tawala, kama sehemu ya waliowapa kibarua, wanashindwa kusimamia haki, wanarudisha mkono kwa mabosi wao. Hao na wengine wengi tunawashukuru sana. Muda hauruhusu tukasoma uh, ujumbe wote kwenye redio, lakini kwa hakika tunaosoma na kutazama, bila shaka kama wanakwambia Express bila muziki, mambo ya wakwendi kitu gani ambacho kinatusukuma leo kwenye express? Kuna dada Nadia Mukami kutoka kule Nairobi, wakiwa naye darasa, wanasema siku siko sure. Mm, kazi kweli kweli, Nadia huyo, sauti maridhawa sio mchezo, pata vitu msikilizaji. safi sana sana, Nadia Mukami wakiwa na na darasa yani yani, pale combination ya ya Kenya na Tanzania, mambo sio sio sio sio sio mchezo. Wanasema siko shua. siko siko siko ndio ni ni ni wimbo wimbo, kama kama wewe kwamba kwamba mimi siko shua. mimi niko shua kwamba wimbo. <laughs> <Siko shua. laughs> sasa <laughs> sana Kamao. Mm -hmm. Eh, sasa sasa. Eh masuala unajua leo ni Alhamisi, yeah, mambo ni ya entertainment burudani yeah. zile. Mambo. Nini ambacho kinaendelea Kamau? Vingi sana vinaoendelea huko na ambavyo pia Kamao nitakwambia. E, msikilizaji akae standby anipe sikio lake vizuri niweze kuangusha vitu vizito kama nilivyokuwa nimekudokeza hapo awali kwamba eh, kuna hii show imefanyika kamao, ya wanawake na wanaume wameonekana kwa mpendeza kweli kweli na kupiga picha zao kwa kwenye Instagram, ikiwa ni kwenye nini, wiki ya mitindo ya Dubai kamao, kule ambako unapenda sana kwenda kustarehe ukipata nafasi. Basi ilifanyika eh, katika maonyesho hayo ya nne, ilikuwa ni show ya ufunguzi wanasema ya kipekee kabisa kamao, miundo ya pipa chara. Ushasikia pipa chara wewe? hii ni miundo wanasema endelevu, imetengenezwa kwa vifaa vinavyotumika ambavyo vimekusha tumika, lakini vinarudishwa tena sokoni. Hivi ni kama vifuniko vya chupa za maji, labda vyombo vya, vya chakula vya zamani, umma vijiko plastiki na vitu kama hivyo, vyatengeneza upya ili kuweza kutumika sana. Basi hii ilikuwa ni show ya kipekee na mitindo mbalimbali iliyoonyekana katika maonyesho la mwaka huu ikiongozwa na mwanamaonyesho Carolina Herrera. Ukitoka huko kama huo unaingia mpaka kwake Spike Lee, unamjua vizuri Spike Spike Lee, Lee, akiwa hapo katika jiji isiolala jiji la New York. Sasa basi alifanyika makumbusho kwenye makumbusho ya Brooklyn, na wanaandaa maonyesho ya filamu za Spike Lee. Maonyesho hayo yampewa jina Spike Lee Creative Sources, yanaonyesha vitu zaidi ya mia tatu kamao kutoka kwenye makusanyo yake mbalimbali mbali ya kibinafsi, kuanzia filamu hadithi mambo ambayo amefanya, watu ambao yeye walimvutia na kumtia moyo wakati anaendelea kukua kama kijana. Na onyesho hilo litaongozwa na mada saba ambazo zimeendana na maisha yake na kazi zake na historia ya utamaduni wa Wamarekani weusi, jiji ya Brooklyn, michezo, muziki, familia, siasa na historia ya sinema. Huyu bwana yeye ni mzaliwa wa Brooklyn, unaona eh? Na ndio maana basi yo, vitu vyake vingi, he, vinafanyikia pale Brooklyn York, New York, na anaangazia masuala ambayo yametokea katika maisha ya watu wa New York. kwa hiyo hii soyazitafanyika kwanzia Februari 4 2024. Kwa wale wasiofahamu kaeni mkao wa kula kushuhudia haya. Kwingineko kamao, unafahamu sakata la Jada Pinkett Smith na mme wake, sakata limetia fora sana aha. Kwa sababu wamezungumza hawa watu, Jada Pinkett amefichua kitu ambacho wengi hawakujua. Wanasema hawa watu wamekuwa wakiishi kama mtu na dada yake, lakini walikuwa na skendo. Wamekuwa na skendo kwenye mwaka 2016, yani hii skendo imekuja kusikika baadaye baadaye, lakini wao wenyewe wanasema kwenye nyumba tayari walikuwa wamekushatengana, yani kila mtu alikuwa na kona yake, japo anaishi tu pamoja, wapo tu pamoja, kila mtu ana kona yake. Hivi sasa ita Pinky tena miaka 52, Will Smith ana miaka 55, na walioana tangu mwaka 1997. Unaona, eh, yeah. Lakini hawajatalikiana kisheria, kwa hiyo ndoa yao kibinafsi imekutana na changamoto kubwa, na watu wengi wamekuwa wakiifuatilia. Sasa inasemekana Julai elfu mbili na ishirini mwimbaji anaitwa Agustin Alsina, yeye mwenyewe ilisemaa kwenye mitandao akifikiwa kwamba alikuwa na mahusiano ya kimapenzi na Jada Pinkett Smith, jambo ambalo wanasema ilithibitisha wakati wa kipindi cha televisheni na mumewe, ambacho ni maarufu sana kinachoitwa Red Table Talk. Kipindi hiki kinaonekana moja kwa moja kwenye Facebook kama unavyofahamu na vilevile vile, hapo ndipo haya yalipoibuka yalipo kwamba kumbe kuna uhusiano kati yao Nampi. Sasa watu ndio wakaanza kushtuka eh, jamani kumbe hawa watu kuna matatizo kwenye ndoa lakini jamani anakwambia, ulishatangaza tangu 2016 huko mnakuja 2020 mnasema, anasema mm -hmm. kusikia mengi alikuwa na NBC yeah. mjaza mjaza. mzima. <laughs> <laughs> Eh, kwa hiyo yeah. yeah. mchakato mzima sana uh -huh. ni bathik, kama clip ah, tu imetolewa. Mzima nikatiza kidogo kwamba jamani, subiri, ni story nzima NBC wataileta hayo baadhi kama. Asante sana, tunapomalizia tu, hili ni la kuwaza na pia kufikiria na kutafakari. Afrika Kusini, kama wewe ni mkulima wa mayai, basi peleka Afrika Kusini wanasema kwamba kuna upungufu mkubwa mno wa mayai kote Afrika Kusini kufuatia ile homa ya, ya, ya, ya ndege, na sasa wanasema hivi sande hauruhusii kununua zaidi ya mayai sita kwao wamewekewa kiwango, kwa sababu mayai yanahitajika mno. ni, ya ni kwa machache yaliyo kwa ya mjini ka, kama wewe una kuku wako una mayai, wende Kenya, Tanzania, Zimbabwe, teremka Afrika Kusini, kuna soko kubwa, ukapige hela <laughs> ya mayai kule. mayai yanahitajika mno, yamekuwa kama yamekuwa uh, ya dhahabu yani ni yamekuwa eh, dhahabu. Kwa kweli ni kama dhahabu, yeah, kwa hivyo pia unapocheza cheza na mayai pale, ujua kwamba Afrika Kusini ndiya. Yeah, mambo ni magumu. Basi hapo ndio tunatamatisha View Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, jina langu likiwa Harrison Kamau na tumekuwa na nice Sunday Show mari upande wa pili tumekuwa naye Aida Issa, naye mtayarishaji wetu ni Meri Mgawe, tukikutakia tu mema popote ulipo na kukuacha mm. na kibao hiki kutoka hapa Washington DC. Asararo pesa ni makaratasi ya nini unitoero kama haunipendi basi na mina moyo tena wa nyama sio bati kwa nini unitoero kama haunipendi basi na ka kukwambia sina nachotaka kukwambia usikuchuki sina ubaya na wewe wa