Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Safi safi kabisa, ni siku nyingine tunakutana hewani, msikilizaji kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Tarehe ni 16, mwezi Oktoba mwaka 2023. Mimi naitwa BMJ Mridhi, bila shaka mzee wa kazi, mi namwita mzee wa kazi, huyo msikilizaji akiwa yuko ndani ya nyumba hii, amejaa kweli kweli. Vile vilevile hayuko peke yake, mimi pia nimekusha jaa tele kama vile pishi la mchele. Msikilizaji, ndani ya matangazo ya VOA Express niko standby kukuletea vitu vizito vizito. Langu jina naitwa Sunday Shomari, na naomba msikilizaji usiache kufuatana nasi, tuna mengi sana kupa hii leo e, tukianzia maeneo mbalimbali kuangalia kule kwenye mada yetu ya barazani kuongezeka matumizi na uuzaji holela wa dawa za kuzuia mimba. Mm -hmm. Je, Vijana, kwa upande wenu, nataka mzungumze. Unaona jamii ina elimu ya kutosha kuhusu haya matumizi, na unakuta kweli BMJ nam wamezungumza sana juu ya hilo kwenye Facebook sio na tuwaambie pia, waendelee wale ambao wanatusikiliza sasa hivi. Mada hiyo tutakuja kuigusia baadaye kidogo, takriban dakika kumi kutoka sasa. Kwa kwa hivyo unaweza enda pale kwenye facebook pia pia ukachangia eh, kwa sababu naona ni wengi sana wasikilizaji wanazungumza kuhusu hilo, lakini eh, tusisahau pia tutakuwa na ushauri ambapo licha ya uwepo wa mjadala na hoja kwamba wasichana sasa waache kushindana kiusawa na wa wa, waachwe ndio washindane kiusawa na wavulana. Je, nafasi iko vipi? Utaona yote hayo hapa VOA Express, lakini kwanza sande sasa sijui, nafikiri tuende moja kwa moja kwenye ripoti yetu ya kwanza. Ripoti yetu ya kwanza inasemaje? Maana wewe umekuwa ukimulika vitu mbali mbali wiki hii, lakini leo unasema kuna masuala mazito <laughs> wewe ni mtaalamu wa teknolojia, uko kufuatilia hayo masuala vipi? Kulikoni, nini kinaendelea? Bila shaka ni swala ambalo tunaona tutafuatilia wiki nzima, kwa sababu kuna kongamano la kila mwaka la teknolojia na habari uh, na linajulikana kama GITEX kule, eh, Dubai na linaanza leo Jumatatu, na kwa siku tano mfululizo kama ivyoeleza hapo litakuwa linawaleta pamoja viongozi wa dunia wakuu wa makampuni ya teknolojia wawekezaji na wabunifu wa aina mbalimbali miongoni mwa wengine sasa inaelezwa kwamba takriban wadau elfu sita wanaonyesha bidhaa na huduma zao kwenye maonyesho hayo ambayo yanajulikana kama ndio makubwa zaidi duniani na yanafanyika katika kituo cha biashara cha kimataifa kule Dubai Kauli mbiu mwaka huu ikiwa ni mwaka wa kufikiria kwa njia ya AI kwa kila kitu, maanake artificial intelligence, wengine wanaita akili bandia, wengine wanasema ni akili ya kompyuta, huku waandaaji wakishinikiza kuongeza kasi katika safu ya kimataifa ya kuweka uh, mifumo ya, na mikakati itakayowezesha matumizi na uimarishwaji wa uh, teknolojia hiyo ya AI, na pia kuangazia mitazamo ya wataalamu kuhusu athari za teknolojia. Sasa kuhusu hilo tuzungumze na Boni Ruta. Huyu ni mjasiriamali na mtaalamu wa teknolojia. Uh, wakati Boni, kongamano hili likiendelea, bado kuna wasiwasi kuhusu nafasi ya teknolojia za kisasa, hususan hiyo akili ya kompyuta uh, kwamba huenda zikachukua nafasi za ajira licha ya, ya uh, uh, kuwa kwamba mara nyingi zinaelezwa kwamba zinawalenga vijana, unasemaje? Asante, ni swali zuri sana. Nitalijibu kwa njia mbili. Ulimwengu wetu hadi hapa tulipo, tukisema tunaogopa teknolojia, nadhani hatutaweza ni kwenda mbele. Kumbuka hata Mwenyezi Mungu alipotuumba, ametuumba sisi binadamu tukiwa na akili. Ameumba vitu mbalimbali, lakini ametupatia akili. Ndio maana inasema kwamba tukamate elimu, elimu. Sasa elimu ndio hii, pamoja na hii ya, ya artificial intelligence. Kwa hiyo cha kwanza tusiogope, ni kwamba akili bandia itaondoa e, nafasi za kazi au kutakuwa na ajira ni kwa vijana? Hapana, kumbuka hata kompyuta zilipokuwa zinaingia mwanzo e, kulikuwa na kompyuta, watu wanasema kwamba vijana watakosa ajira, vijana ni e, watu wataachishwa ni kazi. Ni kweli waliachishwa kazi, lakini tunachokiangalia hapa ni ufanisi. Cha msingi ambacho kinahitajika hapa ni, kina ni serikali husika pamoja na mataifa yaliyoendelea mataifa machanga naye yanayoendelea kushikamana pamoja kwamba sawa, tunaongeza ufanisi wa kazi ili uchumi uweze kusonga mbele, tuondoe uzembe kazini. Je, vijana hao ambao wanamaliza vyuo vikuu, je tunawaweka katika njia gani? Kumbuka hizi akili bandia ni binadamu ndo huyo aliyezitengeneza, ndo binadamu huyu huyu atakayezitengeneza, ndo vijana atakaozioperati. Kwa hiyo tusiwe na wasiwasi, sawa sawa kabisa. Lakini kabla sija kuacha uende uh, shughuli zingine, hapo katika maonyesho kama haya, utaona kwamba kwa jumla nchi zilizoendelea zina uwakilishi mkubwa zaidi. Sasa kwangu swali ni kwako. Je, nafasi ya nchi za Afrika hasa kuhusiana na biashara zinazoanzishwa na vijana ikoje? Swali zuri zuri zuri sana. Bahati nzuri, mimi mwenyewe Mtanzania ni, ni mbunifu, imekuwa kwenye ubunifu kwa miaka mingi. Kama unakumbuka mistamlizi, kulikuwa na hizi nchi za Afrika hata zikiongozwa na Tanzania pamoja na, na nchi zingine kulikuwa na mpango wa kuanzisha kijiji cha kimataifa cha sayansi na teknolojia. Ukijaribu kuangalia malengo yalikuwa ni ya, ya kuwa na startup hizi innovation ambazo zinafanywa na wenzetu walioendelea nchi za magharibi. Hiki kijiji cha kimataifa cha sayansi na teknolojia ndo ambacho kingeweza kutuvusha na sisi kama Afrika, lakini bahati mbaya kijiji hakikuweza ni kuendelea. Kwa hiyo nchi kama za Afrika inapaswa kujaribu kuiga mfano mzuri sana huu wa wa, ni wa Dubai na kujaribu kujikusanya ni pamoja kupitia umoja wa Afrika, kupitia SADC, kujaribu kuangalia jinsi gani ni vitu ambavyo vinawezekana. Wapo vijana wamaliza vyuo vikuu tunajaribu kuwaleta, ukienda Kenya tumesikia Uganda, Rwanda, Burundi na nchi zingine zote za Afrika. Kwa hiyo mzuri sana, Shuaya, ni nafasi nzuri sana kwa kutumia maonyesho haya ambayo yanajumuisha watu zaidi ya elfu sita makampuni makubwa duniani, watunga sera, watunga sheria mbalimbali, ili kuweza kuangalia kama Afrika na sisi siku moja tunaweza tukaandaa maonyesho makubwa sana and kama haya, ninauhakika kwamba tukienda vizuri e, na sisi Afrika tunaweza tukashirikiana vizuri na haya mataifa makubwa yaliyoendelea kama Marekani pamoja na mataifa mengine, China, Japani, sana, uh, Bonnie, uh, Ruta, na na mengine Uingereza nchi. Tumshukuru sana huyu mjasiriamali na mtaalamu wa teknolojia anafuatilia, labda tutarejelea habari hiyo baadaye, uh, Sandi Shomari lakini shana. Kwa sasa tusikie ni kibao chake hichi, mtaalamu wa teknolojia anafuatilia, tutarejelea habari hiyo baadaye ha tajiri rafiki yake pesa, masikini rafiki yake wai, najiuliza yupi mwenye maana, yule nilompenda jana mawaleo, ama, ama atakaye kuja. Kuna muda najiuliza maswali, wapi niliko sahihi, wakati niliyopo ama niliopita ama niendako Chagulie ni majibu eh. mwingine na lilia kuolewa, yeah, yeah, yeah. mwingine na lilia gataraka, yupi uko sahihi? Mwingine ana chomoba yule na deti na jirani wakati ana mume ndani. Nakumbuka mama linisi na yeah, yeah, yeah. kuku waoyaonesio magorofa unaweza pana ngazi na kushuka Maisha tambara bovu, wale wengi wachovu, so chunga sana, sukari imepanda bebu, kumili mchano umepika gasi mali ay ay ay, maisha geto mabovu, wale wengi wachovu. Yeah. na unda unda tan life la mtani gumu, usitamani vingi, vinapita weni, mwanadamu kidogo chako ridhika Yeah. Ni kitu hicho chake, msikilizaji huyo, ni Banaba akituweka taratibu kabisa namna hiyo na kitu hicho na waza ni ngoma ambazo unaweza kuzisikia tu hapa, mara nyingi zinatokea hapa hapa studio nambari 15 VOA Express. Sandi Shomari tuende wake sasa. Bila shaka. Basi tuelekee moja kwa moja hadi kule nchini Kenya. Aha. BMJ Murithi ni kwamba hivi sasa tunaangalia ile michuano. Unajua hii sasa ni international break, ni wakati ambapo timu za mataifa mbalimbali zinacheza katika michuano tofauti. Lakini kuna michuano ya wanaume na kuna ya wanawake. Sasa, tulipo hapa leo tunaangalia kwa upande wa wanawake. <laughs> ambapo timu ya taifa ya wanawake ya Kenya chini ya miaka ishirini Rising Starlets wamewatwanga timu ya taifa ya Angola bao sita kwa moja eh, pale Nyayo Stadium alafu wakarudiana wakapata na ushindi na hizi mechi e, eh, zimewaweka kwenye nafasi nzuri vijana hawa wa Kenya chini ya miaka ishirini sasa eh, kuingia kwenye hatua nyingine ya kutaka kupata nafasi ya kwenda kushiriki kombe la dunia elfu mbili na ishirini na nne la FIFA. Mechi imewapa ushindi wa jumla bao kumi wasichana wa Kenya. Tunaye mtaalam mchezaji eh, huyu tunamwita au wanamwita wenyewe beki eh, beki <laughs> wa kupanda na kushuka mm -hmm. Huyu si mwingine ni Joffrey Mwamburi kutoka Radio Citizen kule nchini Kenya, ambaye anafuatia sana masuala ya michezo, mtangazaji mwenzetu. Karibu sana Joffrey Mwamburi, hebu tuambie Joffrey, mpaka hivi sasa unavyowaona michuano hii ilivyokuwa, jinsi timu ya taifa ya vijana wa Kenya ilivyofanya kwenye mchezo huu na nafasi yao kwenda mbele. Asante uh, sana uh, mwenzangu Sandey Shomari. Kwa kweli nilikupokea vizuri sana uh, kwanza ni pongezi kwa timu ya Kenya ambao, uh, wanajulikana kama Rising Stars ambao uh, waliweza kupata ushindi wa magoli kumi. Ukiangalia uh, ni deficit ambayo ni kubwa sana na lakini, uh, nafasi yao ni nzuri sana, kama ulivyouliza ya kuweza kufuzu katika amamaanae, uh, katika kombe la dunia kwa washiriki chini umri uh, uh, wa miaka ishirini ambalo kwamba litakuwa liandaliwa kule nchini Colombia. Maanake ukiangalia ushindi ambao waliupata wa magoli sita katika duru ile ya kwanza, uh, sita kwa moja, uh, mechi ambayo iliandaliwa katika uwanja wa Nyayo, ambao uliupatia msukumo zaidi. Ukiangalia ni timu ambayo uh, ndio mara ya kwanza kabisa niseme ya kwamba inafika katika hizi viwango, maanake unakumbuka waliweza uh, kucheza nafikiri ilikuwa ni kitambo kidogo dhidi uh, ya timu ambayo ni ya Sudani Kusini, japokuwa kufanya vizuri sana na ukiangalia, okay, ni kwamba kocha mkuu bilding Novemba wanafunzwa na kocha ambaye anafunza ile timu ya timu ambayo ilichapa Cameroon nakumbuka na uh, ikaweza kuwabandua katika mashindano ya kufuzu katika ubingwa wa bara Afrika kwa kinadada, kwa maana ya WAFCON uh, ambayo watakuwa unaandaliwa mwakani. Kwa hiyo sasa hivi watakuwa wakabiliana dhidi ya Cameroon, kwa hiyo itakuwa ni kama kulipiza kisasi kwa sababu Cameroon walim kuchomewa uh, katika uwanja wa Nyayo, Nairobi na timu ya ile timu kuu ama ile senior team. Kwa hiyo sasa hivi wanakabiliana uh, katika ile junior level, kwa hiyo watakuwa na ile mbili kuweza kulipiza visasi. Lakini kocha amekimudu sana kikosi, anawajibusha wachezaji. Ukiangalia mchezaji kama vile ana rusi ambaye alifunga magoli mawili kule Luanda, Angola ni mchezaji ambaye anachezea katika klabu ya ya vitege uh, katika ligi kuu uh, ya soka kwa kinadada nchini Kenya. Ukiangalia fasila viambo anachezea klabu ya ulinzi wanajeshi wale ambao wanacheza katika ligi ya kinadada. Nchini Kenya, kwa hiyo kuna mseto wa wachezaji ambao wanacheza katika ligi na vilevile wachezaji ambao mara ya kwanza kabisa wanaitwa katika timu, lakini vilivyouliza ni kwamba nafasi kwa kweli wanayo nzuri sana ya kuweza kufika mbali. Wanahitaji tu Uh, kupatiwa motisha zaidi na nafkiri wizara ya michezo nchini Kenya ikiongozwa na Mheshimiwa Waziri uh, Babu na Mwamba imeweza kuwapa kiongoji mkono, kumbuka bila shaka, uh, kwa hiyo nafkiri wako pazuri bila shaka. Kwa haraka haraka tu hii wito kwa wasichana, wito kwa soka la wanawake la Kenya, na kwa mtazamo wako linakoelekea? uh, asante sana. Uh, kwa kweli nafkiri uh, wito ni mkubwa sana na nafurahia kwa sababu ukiangalia soka la kinadada nchini Kenya uh, limepiku lile la wanaume kwa maana ya matokeo, kwa sababu ukiangalia Harambee Starlets walicheza dhidi ya Sudani Kusini na wakapoteza. Leo wako wa na mchezo dhidi ya Urusi wa kujifua, lakini wenzao wakinaangalia mirekodi ambao kwamba wameweza kuiweka mirekodi ambao kwamba inakuwa ni nzuri sana timu ya sinia ambao uh, umefanya vizuri sana. Ukiangalia timu vile vile pia dini sasa so, ineta, imefanya vizuri sana ukiangalia ligi vile vile pia ya Kenya zile talent ambao kwamba zitu katika mechi za ligi inakuonyesha ya kwamba kwa kweli uh, future ya mchezo wa kinadada iko nzuri nzuri zaidi, na kwa kweli nafikiri kila, e, kila mdau wa uh, uh, soka nchini Kenya anafurahia eh, makuzi ya soka la kinadada huku nchini kwa sababu kwa kweli uh, wasichana wanapiga soka ambalo kwamba ni la kupendeza sana. Haya, asante sana Geoffrey Mwamburi wanamuita Kupanda na kushuka kuzungumza na sauti ya Amerika kutoka kule Radio Citizen nchini Kenya. Hivyo ndivyo mambo yalivyo. BMJ umesikia, eh, soka la wanawake linapata umaarufu mkubwa. Kenya mambo yanakwenda vizuri. Basi kila la heri kwa vijana hawa, eh, kupata fursa. Waende kabisa washinde mpaka wafike kuingia kwenye kombe la dunia. Mamburi mwenyewe anakuwa anafuatilia mambo haya vizuri sana, sana. Na nafikiri tutamleta tena hapa VOA Express. Tupate mambo zaidi bila shaka. Asante sana. Basi moja kwa moja, eh, tuelekee kwenye habari za China imeanza kuwakaribisha wawakilishi wa nchi 130 kwa mkutano ambao utagubikwa na vita vya Israeli na Hamas, wakati Beijing ikizidi kuomba kusaidia hasia zisambae juu kabisa. Kwenye orodha ya mwaliko katika jukwaa la Belt and Road Initiative la China ni rais wa Rusia Vladimir Putin katika ziara yake ya kwanza yenye nguvu kubwa ya ulimwengu tangu uvamizi wa Ukraine, ambapo utawala wake umetengwa kimataifa. Viongozi wameanza kuwasili katika mji mkuu wa China kwa ajili ya tukio la kuadhimisha mwongo mmoja wa BRI, ukipenda Belt and Road Initiative. Marekani inasema kwamba kivuko cha mpakani kati ya ukanda wa Gaza na Misri kitafunguliwa tena, lakini muda wa kufanya hivyo bado haujawekwa wazi, wakati Umoja wa Mataifa unaonya hali mbaya ya kibinadamu huko Gaza na Israel iliwaambia Wapalestina wanaoishi kaskazini mwa eneo hilo kuondoka kabla ya operesheni ya kijeshi kuanza. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken, ambaye rudi Israel Jumatatu baada ya kuzitembelea nchi nyingine kadhaa katika eneo hilo, amesema Marekani inayoshirikiana na Misri Israel na Umoja wa Mataifa kuhakikisha misaada inaweza kuingia Gaza na kuwafikia wale wenye shida. Waziri wa mambo ya nje wa Rasia ataitembelea Korea Kaskazini wiki hii wizara ya mambo ya nje imesema Jumatatu, siku chache baada ya Marekani kudai kwamba Pyongyang imepeleka silaha na vifaa vya kijeshi kwa Rasia kwa ajili ya matumizi ya kivita nchini Ukraine. Sergei Lavrov atakuwa nchini Korea Kaskazini Jumatano na Alhamisi wiki hii, wizara hiyo imesema katika taarifa fupi ambayo haikubainisha ni nani atakutana naye au malengo ya ziara hiyo. White House ilisema Ijumaa kwamba zaidi ya makontena elfu moja ya vifaa na vilevile vile risasi yamepelekwa kule nchini Russia kutoka Korea Kaskazini. Polisi nchini Afrika ya Kusini kwa mara nyingine wamemkamata msanii Kings iliito Chede. Polisi wanasema Chele alijifanya daktari au mfamasia, wakati alipowalenga wanawake kuwekeza katika miradi hewa. Alitumia majina Dr Kingsley Chele au D K J Nkube katika mipango yake. Chele alikamatwa mapema mwezi huu kwa kesi mbili za udanganyifu na aliwekwa chini ya ulinzi. Hata hivyo alitoroka siku chache baadaye. Alikamatwa tena siku ya Jumatatu na anatarajiwa kufikishwa mahakamani siku ya Jumanne. Oh, kitu hicho msikilizaji, huyu naked hu singihiikiamo a ekee Amarekani asksa manake, ni nyimbo imekuwepo nafikiri wiki mbili tu sasa tangu itolewe na imepata umaarufu kweli kweli. Sijui mrembo, kwani mzungu mzungu m <laughs> kabisa <laughs> kabisa, ni Mwafrika eh? Mwafrika mwenye rangi kama sisi tu lakini shaka. Nasema vile maneno na, nafetoka, nafetomoka. Nafetomoka. Eh, eh, utafikiria kazaliwa kule mjini London, Uingereza. Msikilizaji, hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Naam, kabla sijakupa microphone kwanza nataka kuwatajia wasikilizaji kwamba tuna mambo mengi chungu nzima, taarifa ambazo ni nzito nzito za habari zinazotujia sasa hivi. E, e, vile kura zinavyoendelea kuhesabiwa kule Liberia, e, bado George Weah anaonekana anaongoza, lakini kwa karibu sana sanaariu yani, ee, mvutano mzito upo karibu sana uchaguzi E, kwa hiyo hatuwezi kusema ni nani mpaka sasa utakapopata tamko kutoka kwa e, tume ya uchaguzi haya. Na, vile vile basi nikukumbushe tu msikilizaji kwamba natusikia kupitia kule maeneo ya Kenya ni Sauti ya Mwananchi Radio unaipenda mm -hmm. sana pa eneo la Nakuru, bila kushaka umepita maeneo ya Voi, pale Mwedu Radio unatupata kule kabisa na sasa radio pale Bungoma, ehe eh, maeneo hayo ukiteremka chini kidogo na kuja kule nchini Tanzania ni katika jiji kuu la Tanzania Dodoma, Dodoma FM nyanda za juu utatupata Iringa FM na KFM kule Songea mm -hmm. bila kusahau kwenye visiwa vya Zanzibar utatupata kwenye HFM mm -hmm. na kule Tanga Voice of Africa ya Korogwe, bila kusahau pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kuna nani, Redio Ngoma ya Amani rna uh -huh. uh -huh. na wale wengine Redio Manyema nambari Oh. <laughs> eh, nas... uh, wasifikiri kwamba hawa mm. tu ndio ambao tunasikika kwa sababu pia tuna FM zetu wenyewe kama ile eh, kule Nairobi, Nairobi eh, na, na basi... Wetu pia... uh, safi, mm. Mm. Eh, basi tuangalie barazani kwa sababu... barazani tunauliza, kufuatia kuongezeka matumizi na uuzwaji kiholela wa dawa za dharura za, za, za kuzuia mimba hasa kwa vijana. Je, unadhani jamii ina elimu ya kutosha ya matumizi ya dawa hizo? Na wamezungumza kwa wingi sana, uh -huh. Nianze naye Zakaria Nyerere, Butiama, Mara, Tanzania, anasema jamii haina uelewa wa kutosha kuhusiana na matumizi ya dawa hizi. Wanatumia tu ili mradi bora liende wanajali tu kutimiza malengo yao na haja zao. Nadhani serikali na wizara, serika ya afya kwa Tanzania au kila nchi inahitaji kulisimamia jambo hili na kupiga marufuku matumizi ya madawa haya ili kuokoa kizazi cha vijana kisipotee na kuangamia. Mahuvi ni Breth anasema vivyo hivyo alivyosema Zakaria Nyerere, kwa sababu anasema yuko kule Ilula, Iringa, Tanzania. Asema jamii haina uelewa wa kutosha kabisa juu ya matumizi ya dawa hizo, wataalamu wanapaswa kutoa elimu kwa jamii kwani madhara yake ni makubwa sana. Haya, naye Yakub Ismail anasema jamii bado inahitaji, eh, namna ya kutumia hizi dawa. Yuko Kenya kule maeneo ya Tana River County, anasema. Safi naye Sayenda Mabula Magesha tufunge naye anasema kiufupi, jamii haina ya elimu yoyote. Pia hizi dawa zinapaswa kuchunguzwa kama zinaweza kusaidia, ili zisilete madhara kwa watumiaji. Au waliotengeneza dawa hizo za utoaji wa mimba, ndio mnatakiwa kuwauliza, ni kwa nini kwanza walikusudia Uh, mambo hayo haya ni maoni ya watu lakini wengi sande wanasema kuna haja ya elimu tena kwa kiwango kikubwa sana sana, wamezungumza sana hilo swala. Basi kama unavyosema BMJ na tunavyosema hapa studio express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Mm-hmm. Tayari kuna kitu hapa BMJ kinatamba kweli kweli, vile vile hichi kitu kimetoka siku kumi tu zilizopita. Vitu vinatoka ni moto kweli kweli. Uh-huh. Moto kutoka jikoni. Mm-hmm. Aida anakwambia fresh from the kitchen, yani moto kutoka jikoni, bado vipya kabisa. Anaitwa nani huyu ni ju si msikilizaji unamjua vizuri biamjeni unampenda sana makovali aha kuri chao wapo wapo, aha. wapo sasa akishirikiana na makovali kuri chao wapo wao Safi sana safi sana, anakwambia huo wimbo umenifurahisha sana. Mi mwenyewe nikuwa sijausikiliza kwa ni sija makini, lakini sasa nimesikia. Uh -huh. E, kwa upande wa wimbo ni safi kabisa, alafu ujumbe uh -huh. utakukumbusha anani hawa lezi wanyikaa, wanasema sina makosa eh. Eh -eh. Eh, kwa sababu sasa chuki ya nini? Mm. Wewe una wako nyumbani na mimi na wangu nyumbani, chuki ya nini kati yangu mimi na wewe? la vitu hivyo. Eh, lakini <laughs> Jukes anapiga vitu vyake, akikwambia wapo jawadi, tuacheni tu enjoy. Eh, huyu Jukes ametamba sana, unakumbuka wake, na wimbo wake akiwa na Diamond Platnumz enjoy, si uh -huh. ndio? Uh -huh. Kwa itamba sana na huyu sasa ameutoa na huyu Makovali uh -huh. wanazidi kutamba kweli kweli hawa vijana. Nakwambia, vitu hivyo msikilizaji, vinakujia live kutoka studio nambari 15 na waona wenzetu pale Aida Isa na Fiona Wamai pia wanafurahi wana sana. Wanafurahi Kichanganya mambo vizuri, ae, kabisa kule bila shaka kabisa. Sasa tupate kuangalia masala ya vijana na elimu, hasa wasichana. Sasa inaelezwa kwamba licha ya uwepo wa mjadala na hoja kwamba wasichana sasa waachwe washindane kiusawa na wavulana katika nafasi na kadha mbalimbali za elimu, wadau bado wanaona umuhimu wa wasichana kupewa upendeleo ili kupunguza mwanya wa elimu kwa wanawake na wanaume, kama anavyoshauri hapa Konsolata Chikoti, mtetezi wa haki za wasichana, ambaye alizungumza na mwenzetu Idi Ligongo. Kwa upande wangu ninaona kwamba bado hatujafikia nafasi ya kusema kwamba tumefikia usawa, kwa sababu usawa bila kuwa na kuweka mazingira ya kuhakikisha kwamba watoto wa kike na wa kiume wanaenda sawia katika kufikia malengo yao, haina maana sana, kwa sababu kwa sababu takwimu zinaonyesha kwamba Uh, katika ngazi ya shule za msingi mpaka sekondari unakuwa kuna usawa katika udahili, lakini ukiangalia kutokana na changamoto nyingi ambazo wanapata watoto wa kike katika masuala ma ya kijinsia, wanashindwa kufikia malengo yao. Kwa hiyo unakuta namba kubwa ya watoto wa kike wanakuwa wameandikishwa shule katika ngazi za chini za elimu, lakini wakifika chuo kikuu ama ngazi za juu, unaona ile namba imepungua kwa hiyo nadhani bado hatujafikia mahali ya kusema kwamba tumefanikiwa ama tumehakikisha kwamba kunakuwa na, na usawa wenye ma, wenye mantiki katika kuwasaidia watoto wa kike waweze kupambana na wenzao, na nadhani kuna haja kubwa sana ya kuhakikisha kwamba kunawekwa miundombinu na mazingira wawezesha kuhakikisha watoto wa kike mbali na kuwa na usawa katika udahili, lakini wanaweza kufikia malengo yao hii ni pamoja na kuweza kumaliza shule katika kufikia ngazi za juu za elimu. Sasa mambo hayo umesikia bana. <laughs> Ni ujumbe maridhawa kabisa hii kwa watoto kupunguza mwanya na umuhimu wa wasichana eh, kupewa upendeleo katika elimu, swala ambalo ameligusia hapa konsa Chikoti. Lakini BMJ, muda unakimbia sana, pengine ulikuwa na kitu cha kugusia hapa haraka haraka haraka, kabla ya kukamilisha matangazo haya Nifikiri tuangalie swali la leo lakini muda ume, kwa kweli umeisha kabisa, Sande Shomari. Nafikiri tuwape tu wasikilizaji tu, wa e, watusamehe kwa sasa, tutakuletea e, swali la leo hapo kesho, tuone nini kinachozungumzwa, kwa sababu muda ndo huo umekatika kabisa. Lakini kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya, upande wa pili tulikuwa naye Aida Isa, wanashirikiana moja kwa moja na Fiona wa maji pale nawaona e, ni matangazo ambayo yamesimamiwa na Meri Mgawe hapa studio. Nimeshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi, kuwe ni na nj jioni na siku njema, ama usiku mwema, popote pale unapotusikiliza. Tuonane wakati mwingine inshallah. <muchilis>