I'm Nikki Strong. This is VOA One The Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni ya 19 mwezi wa 10 mwaka 2023, tukiendelea vizuri studio 15 Matumaini yetu yakiwa kwamba popote ulipo katika ulimwengu huu umechangamka na uko tayari kabisa kusafiri nasi. Jina langu Harison Kamau, na mimi naitwa Patrick Ndwimana. Kwa pamoja tumekuandalia habari uh, mbalimbali hasa kuhusu uh, masuala ya biashara, upande uh, biashara ya kilimo kutumia mitandao ya kijamii. Uh, Harison Kamau, kama unavyojua habari hii utaishughulikia wewe na utawaambia wasikilizaji wetu mengi zaidi, lakini vile vile kuhusu soka. Hapo kesho ndipo huko Tanzania mchuano um, wa kwanza kuhusu uh, African Football League ni kati ya Simba Tanzania pamoja na Al Ahali ya huko Misri. Ni katika ile michuano ambayo inahusisha timu nane bora ambazo ilichaguliwa na shirikisho la soka barani Afrika. Nam, safi sana ndani ya VOA Express. Kama ilivyo kawaida, muziki unakuwepo, tunaangalia baadhi ya maswala yanayotanda na kuvuma kwenye mitandao ya kijamii, swali la leo barazani, tunaangalia maoni uliotuma wewe msikilizaji wetu kupitia mtandao wetu wa Facebook na mengine mengi, ikiwemo habari za kimataifa. Lakini sasa hivi nampa mwenzangu Patrik Nduima na nafasi kwanza Jimwage kabisa. Ninajua kwamba hapa anaye una stori inayohusiana na, na soka unajua, tukishaguza soka basi pale tunaguza hisia huyu. <laughs> <laughs> ni mchuano ambao, um, unasubiriwa na, na mashabiki wengi sana, hasa huko Tanzania sababu Simba Simba uh -huh, ya Tanzania kesho wanapambana na Ahli ya huko uh, Misri na ni katika hiyo michuano ambayo nimezungumzia inayohusisha uh, timu nane bora za Afrika zilizochaguliwa na shirikisho la soka barani Afrika, Simba ikiwa miongoni mwa hizo, lakini vilevile vile natupisa Mazembe ya kule, eh, DRC. Basi kwenye laini ya simu ninaye Saleh Ali, huyu ni mchambuzi wa soka kutoka kule Tanzania, ni mwandishi wa habari wa uh, washirika wetu wa Global Publishers. Saleh Ali, karibu katika matangazo ya VOA Express. Asante uh, asante uh, sana Sale, so, basi hebu e, niambie michuano hii African Football League ambayo ni kwa mara ya kwanza inafanyika barani Afrika, wo ina muhimu gani sana? Ina muhimu gani kwa uh, timu za soka sio hapo Tanzania tu, lakini Afrika na hasa Afrika Mashariki? Ah, michuano hii ni mipya na ni michuano ambayo uh, ilionekana kama ilikuwa imeshindikana kufanyika Ulaya na sasa imekuja kufanyika Afrika na ilikuwa na mjadala mwingi, lakini taratibu faida zimeshaanza kuonekana. Na ukiangalia mfano kwa klabu kama Simba eh, kushiriki tu michuano hii tayari ilikuwa imeshapata dola milioni moja na kwa hatua iliyopo sasa hivi ni hatua ya, ya robo fainali, kama watafanikiwa, maanake wataongezewa tena dola milioni moja point saba jambo ambalo kwa fedha hizo kuzipata ni ajabu sana, hata kama kwenye michuano ya Champions League imekuwa ni vigumu sana kuipata. Ukiachana na hapo faida zimeanza kuonekana. Mfano kwa hapa Tanzania, uwanja wa Mkapa umefanyiwa ukarabati mkubwa sana, ukarabati ukianzia kwenye eneo la kuchezea kwa maana ya pitch eh, skrini ile ya matangazo, lakini taa zimeboreshwa na kuongezwa na kutengenezwa katika ubora mpya. Vitu vimebadilishwa na ukarabati mkubwa umefanyika kwenye uwanja ambao, sasa utaona hata kwenye michuano ya Champions League ulikuwa, e unaonekana tayari unafaa kutumika, lakini kwenye African Football League imeonekana kwamba haupaswi kutumika kwa sababu lakini, e, jingine, kwa sababu kwa sababu inatakiwa kuongezeka viwango. Lakini utaongeza swala jingine ni ushindani, kwa sababu kwa sasa hivi Simba ndo inaonekana klabu inaweza kushiriki kwa timu zote za Afrika Mashariki baada ya hapa, na kwa faida hizi za kifedha zinazopatikana, Kenya hawawezi kukubali wakakaa kimya. Uganda, Rwanda na wengine, na wao watapambana kuhakikisha safari ingine inaokuja timu zao zinapata nafasi ya kuingia ili waweze kupata huu utamu wa African Football League, ambayo itachangia kuongeza ushindani eh, kwa maana sasa ya kufanya uh, timu kuziimarisha kiubora. Lakini ukiachana na hivyo eh, kuendelea kukusanya fedha, kwa sababu unajua timu zetu zinahitaji kukusanya fedha nyingi zaidi ili kufanya usajili mzuri na kujiweka katika hali nzuri, ili kushindana na timu za Afrika ya Kaskazini ambazo zina kiwango kikubwa cha fedha au utajiri ambao zinafanya zile bora zaidi. Huyu uh, kocha wa hii timu ya Ahli tayari ameshazungumza uh, Marcel Cola, yeye anasema kwamba uh, michuano hii itaboresha uh, soka la Afrika, lakini vilevile itawavutia wale wachezaji wa, wa kulipwa wa Afrika kutoka Ulaya kuliko kuendelea kuchezea timu za Ulaya, watakuja hapa Afrika. Unakubaliana na maoni yake haya? Eh, unajua wachezaji wengi walio Ulaya ambao wanatoka Afrika sio kwamba tu wanapenda kucheza e, uh, Ulaya na wapendi kucheza Afrika kwa sababu hapa pia ukumbuke, wanaangalia maslahi. Kwa mimi nakubaliana naye kwa sababu kama hizi timu zitakuwa ile maswa ya fedha imeongezeka, zitakuwa zina uwezo wa kusajili wachezaji kutoka Ulaya. Mfano, ukiangalia kwenye timu kama Ahli, kwenye timu kama Mamelod, tayari zimeshaanza kufanya hivyo kwa sababu uwezo wao wa kifedha unawaruhusu kufanya hivyo. Lakini kwa timu za hapa kwetu Afrika Mashariki, bado hatujaona timu ambazo zinaweza kufanya namna hiyo, na imekuwa ni mara chache sana ikitokea mm. kama unakumbuka hata msimu uliopita Simba walitajiri mchezaji kutoka Ulaya, lakini wanakuwa ni wale wachezaji wa bei nafuu kutoka katika nchi za Ulaya Mashariki. Kwa hiyo kweli inawezekana kabisa eh, kama alivyosema kocha, kwa sababu kushiriki michuano hii ni kujiongezea tena uimara wa kifedha au utajiri ambao utakuwezesha siku moja, kama mchezaji umemtamani kutoka Ulaya, basi nawe unaweza ukampatia fedha mm -hmm. akaja kucheza eh, katika nchi za Afrika, lakini faida kubwa nafikiri Uh, itakuwa ni kwa nchi za Afrika Mashariki ambako kwenye Afrika huu ukanda ndio ukanda unaonekana dhaifu zaidi kifedha kisoka, uh, ki kisoka. Sasa kama timu zake zitaanza kuimarisha kifedha, basi itakuwa pia ni msaada mkubwa wa kuzifanya ziwe bora na kuweza kuhimili ushindani kutoka kaskazini na kusini mwa Afrika. Shukran sana Saleh Ali kwa uchambuzi wako, tukushukuru sana na uwe na jioni njema. Basi unaendelea na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mambo yakienda safi sana, kibao hicho chake Asake, Lonely, on Top kikiondoka hapo na kuashiria kwamba tumeingia kwenye ripoti nyingine, ambapo katika ripoti ambazo zimetolewa za kitafiti na kampuni ya kitafiti ya dijitali ya Karibu Digital na Kuhara kule nchini Kenya inasema kwamba vijana uh, wameingilia mitandao kwa njia isiyo ya kawaida kwa sasa. Yani, biashara nyingi wanafanya kwa kupitia uh, njia za kimitandao katika mauzo yao. Kile wanapofanya biashara inakuwa kwamba mauzo wanayafanya kupitia uh, biashara au mitandao, kwa sababu wanasema inakuwa ni vigumu kupata wateja wa moja kwa moja, hasa baada ya janga la korona kuingia ulimwenguni. Huko nchini uh, Rwanda kwa mfano, vijana wengi pia wameingilia biashara ya kimitandao, na sio tu wale walioko mijini, hata wakulima. Kwa mfano tu, kuna huyu kijana Alexis Gambo Karegeya, yeye amefika kiwango kwamba anali na kuvutia watalii uh, kwenye mashamba ya, ki, ya kule uh, Rwanda kiasi kwamba Rais Paul Kagame mwezi wa Januari alisema kwamba kwamba kijana huyo aongezewe shamba na na na na serikali ili au uh, apanue wigo wake katika shughuli hiyo ya ya ukulima na kuvutia watalii. Kwa hivyo inaonekana kwamba njia njia sasa hivi ya kimitandao na na ni biashara tunapozungumza, ni kwamba tuna mmoja ambaye anafanya biashara ya manukato na pia ukulima nchini Kenya na tuko naye na ningetaka tu astaje jina lake, na kisha kutoka hapo tuendelee na tusikia anavyofanya kuhusiana na mauzo au biashara kupitia kwenye mitandao ya kijamii. Karibu sana, najua unauza matukato na, na, na biashara nyingine, lakini anza tu kwa jina na utuelezee hali hii ya kutumia mitandao ya kijamii kwa majina anaitwa u. Tunafanya biashara huku Nairobi, na sana sana tunauzianga online siku yes, hizi nini tofauti na zamani, ukingojea wateja waje mwenyewe ama lazima utumie kuuza kupitia mitandao ya kijamii ili upate wateja. Nao lazima tutumie mtandao, kwa sababu hakuna watu wenye wanapitapita. Vikiweka picha zangu kwa mtandao, ndio sasa napata kastoma pia wanaitisha kutoka kwa maybe WhatsApp ama Facebook, Instagram. Hapo ndio tunapata wateja. Ninajua wakati mwingine pia unafanya shughuli za ukulima, sijui kama pia mambo ya ukulima. Watu siku hizi wanaweka biashara zao au bidhaa zao kwenye mitandao, kila mtu huko sahizi ni mtandao, hakuna kitu ingine. Nikipost kuku ama maybe viazi, lazima pia ukatengeneza video alafu uipost kati, kama wakiona kwa kwenye mtandao ndio pia utawatumia. Na ukiweka namba zako kwa mtandao, unaweza ukasema nini uzuri wa kufanya biashara kwa kupitia mitandao ya kijamii Nyume na ilivyokuwa zamani ambapo mtu alikuwa anasubiri wateja wa, waje wenyewe, sahizi imekuwa ni rahisi tu, kwa sababu pia wateja wengi hawatakangi kuingia seme hii mjini ya Nairobi, na ama maybe niko na niko na customer kutoka nyani Mombasa, akitaona hiyo picha nimepost, ndio sasa pia hata order online so that tutume maybe na alafu ikamfikia lakini kwa mtandao imetusaidia sana. Asante sana Catherine, na hongera kwa biashara yako unaifanya kupitia mitandao hiyo, ni ukulima na kuuza pia manukato. Lakini utafiti huo pia umesema kwamba katika siku za karibuni vijana wengi ambao wameingilia ukulima nchini Kenya wamezoea ama wameegemea kwenye soko la kimitandao na hasa baada ya janga la COVID. Na wanasema kwamba mitandao mingi inayotumika ambao ni maarufu zaidi kwa vijana ni Facebook, Instagram na WhatsApp katika kuuza na kununua bidhaa zao. Basi ni hatua nzuri sana Patrick bila na inaonekana bila, kwamba ulimwengu unaelekea sasa. Hapo hapo ndipo tulipo, na janga la korona nafikiri limebadili mengi sana. Baada ya janga la korona mengi yalibadili, mbinu mpya zimechukuliwa hasa kuendeleza uh, biashara hasa hiyo biashara ya kilimo kupitia mitandao ya kijamii. Basi muda mfupi tunaingia kwenye habari za dunia. Israel ilifanya mashambulizi mapya ya anga leo huko ukanda wa Gaza, wakati waziri mkuu wa Uingereza, Rishi Sunak, akisafiri tayari amekwisha fika huko Israel na ujumbe wa uungaji mkono, kufuatia wa kufuatia ziara ya rais wa Marekani Joe Biden. Mmeteseka kwa kitendo kilichoelezeka na cha kutisha cha kigaidi, nataka ujue kwamba Uingereza na mimi tunasimama pamoja nanyi, Sunak alisema. Rais Biden kwa upande wake alisema, baada ya ziara yake fupi mjini Tel Aviv jumatano kwamba alikuwa na majadiliano ya wazi na viongozi Waisraeli wakati wakifanya mashambulizi ya kijeshi ambayo yamechukua maisha ya zaidi ya watu elfu tatu na mia nne huko Gaza kujibu mauaji ya Hamas ya zaidi ya Waisraeli elfu moja na mia nne tangu pale Oktoba 7. Mwendesha mashtaka wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC ameondoa mashtaka dhidi ya, ya kiongozi wa zamani wa wanamgambo kutoka Jamhuri ya Afrika ya Kati kwa vile hakuna uwezekano wa kutiwa hatiani, ofisi ya mwendesha mashtaka imesema mapema leo. Waendesha mashtaka wamesema hapo awali kwamba Maxim Mocom, mratibu wa zamani wa kitaifa wa kile kinachoitwa wanamgambo wa Antibalaka, alikuwa na jukumu muhimu katika mpango wa kuwalenga raia wa Kiislamu mwaka 2013 hadi 2014 na Rais wa Misri Abdel Fatah Al Sisi atakuwa mwenyeji wa mfalme Abdullah wa pili wa Jordan katika mkutano mjini Cairo leo Alhamisi, ofisi ya rais ilisema, huku wa ghasia katika eneo jirani la ukanda wa Gaza zikiendelea. Himaya ya kifalme ya Jordan ilisema katika taarifa kwamba viongozi hao wawili watajadili njia za kukomesha uvamizi wa Israeli huko Gaza. Israeli imekuwa ikifanya mashambulizi ya anga na mizinga huko Gaza tangu watu wenye silaha wa Hamas walipoanzisha mashambulizi makubwa dhidi ya jamii za kusini mwa Israel tarehe Oktoba 7. Bunge la Ulaya siku ya Alhamisi limetoa tuzo ya haki ya juu ya Umoja wa Ulaya, tuzo ya Sakalov kwa Masha Amini ambaye ya alifariki dunia akiwa nchini ya ulinzi wa polisi wa Iran na vuguvugu la Women Life and Freedom. Mauaji ya kikatili ya jina Masa Amini mwenye umri wa miaka 22, hm 2 yalisababisha mabadiliko makubwa, yameibua vuguvugu linaloongozwa na wanawake ambalo linaweka historia. Spika wa Bunge Roberta Metsola amesema kuhusu mwanamke huyu kijana raia wa Iran. darasa yule jamaa wa Tanzania mistari yake ogopa. I don't care, yani yule, yule rap yake naipenda na naiamini na naikubali. Anasema me hustle vya kutosha, lakini naye anakuwa mkali hapa, anasema I don't care, sivyo? Amehustle vya kutosha, kwa hiyo anasema usicomplicate maisha, usifanye maisha yakawa ni maisha. Yenyewe kwanza ni vita, ni mpambano wa kila siku, kwa hivyo sasa hataki, sasa usitaki kuyafanya yawe magumu zaidi. Haya basi <laughs> nikiashiria kamili kwamba tumeingia wakati wa barazani, ambapo katika barazani tuliuliza nini maoni yako kuhusu wale wanaofikiri kwamba watu wakizeweka wanakuwa washirikina. Kabla ya kusoma maoni ambayo amemiminika Patrick kwenye laini ya simu tuna msikilizaji. Karibu sana, sema jina lako, eneo unakotokea na utoe mchango wako kuhusu mada hii ya barazani. karibu sana naitwa Ngasa Hamisi wa Ipyagula, Kahama, Tanzania. Maoni yangu kuhusu kuwanamilii kwa, kwa wazee kusema kwamba wazee wakizeeka wanajihusisha na masuala ya kishirikina hiyo ni hapana, kwa sababu wazee ndo wamelifikisha taifa hapa. Huwezi ukasema kwamba wazee washirikina kwa sasa hivi, hamna. Na uzee sio ushirikina, hata vijana wapo kabisa washirikina. Unaweza kawa mtu wa makamo, lakini ni mshirikina. Ushirikina hauchagui umri na ila kwa mimi kabisa siuafiki, si kabisa ushirikina kama upo uh, Msikilizaji, kuna uh, kisa ambacho kilitokea Tanzania, nimeona kwenye ripoti ya Mwananchi nafikiri jana, kwamba kuna mtoto kamu kamuua baba yake aki akimshtumu kwamba ni mchawi, so uh, kwa hiyo wewe, mahali ambapo ulipo, kuna vitendo kama hivyo ambavyo vimetokea, unakutana watoto wana uh, wanawahujumu wazazi wao hata kuwaua, wakiwashutumu kwamba ni wachawi. Hilo uh, jambo huwa nalisikia kwenye taarifa tu mbalimbali, ila kwa kwenye eneo langu bado sijapata, bado sijasikia hizo taarifa lakini na, na, nasema kwamba hata mtu anayemshutumu kwamba mzazi ni mshirikina, pengine napenda sana kuwaaguliwa, maana si unajua wa waganga wa kienyeji, na wenyewe huwa wana- ua wanalamni chonganishi, ndo wanadeteleza ndo, mauwaji Anba... Nachotaka kuwashauri waachane na na, na, mm -hmm. na, na, ima, na imani na imani kama hizo wamwamini Mungu. Shukrani kabisa, tukushukuru sana. Aha, Sauti ya Amerika, Amerika Washington DC. Asante <laughs> sana, tunashukuru kwa mchango wako. Sasa basi Patrick. Haya, asanti, naona Patrick <laughs> tuendelee. <laughs> tuendelee na michango ambayo naiona imemiminika huku kwenye Facebook. Naona Eli Joseph anasema sio kila mzee ni mshirikina, isipokuwa washirikina nao huzeeka. Tabia huanzia utotoni ujanani, na utazeeka nayo hivyo, ukiwa na tabia hiyo utazeeka nayo kama hutaacha na kuamua kumpendeza muumba wako. Huyu anajiita Hamis Utz, sio watu wakizeeka, yaani ni hivi Uh, maskini ndo akizeeka anakuwa mshirikina, maana hata akiona wenzake wana maisha mazuri anajua wameroga. Pia anakuwa na lawama, anakuwa na kulalamika, anakuwa majungu, yaani anaomba tu Mungu amchukue. Nasemaje? yaani na Mungu hatuchukui anasubiri dhambi ziwe nyingi, ili ukawe kuni kule, maana moto umepunguka. <laughs> Uh, James Fondo Karisa anasema si kweli kabisa hiyo, ni roho ya mtu na mawazo yake. Kuna wengine ni watoto na ni washirikina miaka thelathini hadi arobaini tuko nao huyu. Elisha Kibet anasema hiyo ni dhana potofu tu haya basi, maoni mengi, lakini nawashukuru kinaelisha Kibet eh. Nashukuru Steven Mutisia, Saluma Nyoya, Solomon Omwana, Jeffrey Dumau, Livingstone, Amunga, Dio, Adam, uh, miongoni mwa mwengine wengi ambao ka, ka, licha ya muda kutoruhusu tusome, kwa kweli hakika tumeona ujumbe wenu. Sasa tunaingia kwenye kibao cha VOA Express hivi leo na kibao ni kipi? Uh, Patrick. Haya, tunaungana na Mario akishirikiana na Harmonize, wanakuja na kitu chao, naogopa Wanasema naogopa na pale kabisa ndio wanamfungulia mlango. Mwenzetu hapa Sande Shomari, ambaye yuko fiti kabisa na masala ya uh, burudani. Sijui Sande, umejiandaa vipi? Mwaga mambo. Bila shaka kama unavyosema, kama niko fiti kabisa kumwaga mambo, na nimekusha jaa chele kama pishi la mchele ndani ya hii studio, kamao kupa vitu vizito biriani kama wengi wanasema pira biriani, na tumai una mambo ya jada. mambo ni mazito mengi sana kamao, mengi mno, tuanzie kwanza Afrika. David unamjua vizuri. mm -hmm. <laughs> ah, maarufu kama Davido. Ameeleza kwamba alianzisha lebo yake ya muziki, na unaweza kuamini, anasema miaka minne alifanya kazi na lebo bila kupata hata senti hii moja nyekundu, senti moja kapiga kazi tu. Sasa alikuwa akifanya eh, lebo yake inaitwa DMW, Davido Music Worldwide, na anasema alifanya haya kwa msaada wa kujitolea ili kukuza talanta kule nyumbani. Unaona eh? Bila shaka eh, alikuwa akiojiwa hivi karibuni na mwanahabari wa Marekani, Steve Stut na akasema kwamba hiyo ameona ni njia ya kusaidia maendeleo na matarajio ya rafiki zake. Rafiki, nafikiri hapa kuna kitu cha kujifunza kwa wasanii wetu wa Afrika: subira, subira. subira na vilevile saidia na wengine mm. Umeona lebo zinavyogombana kule Afrika Mashariki leo, huyu anamdai huyu hela, sijui kaondoka, unaelewa? Sasa David wakawafanyia bure miaka minne, mm lakini sasa leo ameanza kupata matunda, matunda yanakuja bila shaka na kuinua vipaji nyumbani kwake. Britney Spears mnamfahamu No. Pia sasa anasherekea kutoka kwa kitabu chake. Mnafahamu kama ametoa kitu kinaitwa Crossroads, mnafahamu kuna kitabu cha kinakuja na vile vile kuna filamu mm, sasa atafanyika matamasha mawili na nasema hichi eh, kitatoka tarehe 24 ya Oktoba, si muda mrefu. Leo tarehe ngapi? 19 19. Kwa hiyo tarehe ngoma itakuwa inatoka, yani mnamo siku tano tu, na hii inakuja jamani, baada ya muda mfupi wa kuvunjika kwa ndoa yake. Mnakumbuka ndoa yake ilivunjika na yule kijana Sam Asghari, na sasa pia wengi wanataka kujua nini ambacho kilijiri kati ya hawa wapenda nao wawili na tamasha la muziki la Crossroads, wanasema litaonyeshwa katika kumbi za filamu na filamu yenyewe 875 yaani, filamu hii ikitoka itakwenda kwenye maeneo 875 kwenye nchi 24, kwa mara moja kuzinduliwa. Ehe, itazinduliwa kwa staili hiyo, siku ya Jumatatu, Oktoba 23 na Jumatano, Oktoba 25 na vile vile kutakuwa na nyimbo za kwake, nyingi, na nyimbo zitae kuwa za kwake, unajua na nyimbo zake nyingi. Kwa hiyo anatoa bonus, anasema nyimbo mbalimbali za Britney zitakuwa pale katika filamu hii ya Crossroads ambayo hajai kuonekana kwenye big screen, wanaita hizi screen kubwa. Kwa hiyo kama unafikiri utajiandaa kwenda kuangalia mambo ya kijana na, na sijui kama leo kuna mambo ya Jada unayo, unajua subiri, huko unakwenda ni mbali sana. <laughs> ngoja <laughs> kama bombe mngania Jada <laughs> Jada tayari ameshazungumza tangu wiki iliyopita subiri na, twende kwa, kwa Madonna kwanza. Madonna amefanya vitu vizito akiwa Oxygen Arena. Amefanya nini tena mwanangu? Eh, London pale aliangusha kitu kizito sana Jumamosi usiku akifanya onyesho lake la kwanza tangu mnakumbuka alipopata matatizo akaugua. Mm -hmm. Eh, akalazwa hospitali ICU kwa ajili ya maambukizi ya bakteria kama walivyosema meneja wake. Lakini sasa anasema anamshukuru Mungu sana kwa sababu alivyokuwa jukwani pale alimuita mtoto wake wa kwanza huyu binti yake, na miaka 27 anaitwa Lourdes Leon, alipanda jukwani na mama yake akiwa pamoja na akaelezea Madonna kwamba jinsi hali ilivyokuwa tete, anasema na madaktari wake hakutegemea kama angeumaliza mwaka huu, lakini ameumaliza mm. mwaka hivi sasa. Unajua umri gani? Madonna ana miaka 65. Safi sana bila hmm. hali ya kusahau hayo yaliyojiri na mengine mengi ambayo yanaendelea kujiri Pinkett, lakini, lakini, unajua, mambo wengine vibaya vibaya yani, wakisema kwamba kitabu chao ataandika swali. Asante sana Sunday Shomari kwa taarifa zako hizo. Basi kwenye suala leo, je, ziara ya Biden Israel inaweza kusaidia kufungua njia za upelekaji misaada Gaza? Huyu mwathi Mwathi anasema Marekani ndiyo Israeli, akitaka misaada kufika hata haitahitajika kuzuru mashariki ya Kati. Amuri Wili anasema tayari wamesharuhusu misaada kuingia Gaza. Naye huyu Hamisi Kapilima anasema ni kiini macho tu, Marekani ipo upande wa Israeli. Naye Sagote Kahagaze anasema hana, yeye anasema aina maana yoyote hiyo. Noa Msuy anasema bado muda kidogo, ila baada ya muda wa siku mbili tu unadhani huo mpango utafanikiwa tu? Tukimalizia na huyu Jaet Deus anasema kutoka yuko kutoka Simihyu, Tanzania anasema, sina uhakika kwa maana Biden anaonekana kuunga mkono upande mmoja tu. Ni maoni yake Jafet Deus. Eh, maoni ni mengi. Kamau, namwona huyu pia. Pius Tway anasema ndio tunaunga mkono ziara hiyo ili kusaidia kutatua mgogoro kule Gaza. Aha, nakwambia, asante sana kwa wote walioshiriki kwenye swali la leo barazani na mengine mengi. Napoangalia naona kwamba VOA Express siku ya leo inakaribia kikomo. hapa studioni nime jina langu ni Harrison Kamau, nimekuwa naye Patrick Ndwimana na upande wa pili tunaye uh, Aida Issa Uh, produsa bingwa kabisa pale <laughs> na msimamizi wetu Mary Mgawe. Basi popote ulipo, tukikutakia wakati mwema, kama huko kule Afrika, basi jioni njema kutoka hapa Washington DC. Furahia kibao hicho tunapoondoka <mulia>