ikiwa tarehe ni ishirini mwezi nao ni wa kumi mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu. Matumaini yangu yakiwa kwamba kama huko Afrika Mashariki na Kati, basi ni mida ya jioni tu, labda ndio unaondoka ondoka kazini, mwingine yanajiandaa katika shamra shamra za kuanza wikendi. Kwa hivyo popote ulipo, basi nakukaribisha. Jina langu likiwa ni Harrison Kamau, na mimi hapa naitwa BMJ Murithi, tuko tayari kabisa kukusukumia mpango huu wa VOA Express kutoka hapa Studio 15, Washington DC, siku ambapo tunaendelea kuangalia hali inayoendelea katika mpaka kati ya Misri na Gaza ambapo misaada ya kibinadamu inayohitajika sana huko, eh, bado uratibu unaendelea kuona kama itawafikia. Lakini kando na hayo, hapa VOA Express tutakuwa na mambo chungu nzima, ikiwa ni pamoja na nini, Harrison? Siku ya mashujaa ambayo imesherehekewa hivi leo nchini Kenya, na ambapo ripoti imekuja inaoelekea au inayolenga kuwanufaisha raia wote wa Kenya. Na hayo kwa kina kabisa tutasikia kutoka kwa mwenzangu BMJ Muridhi. Kumbuka pia kuna ligi ya soka ya Afrika ambayo sasa inachacha. Tukizungumza sasa hivi, labda mida tu ya saa moja au saa mbili hivi, mchezo utakuwa umeshaingia kule Dar es Salaam, kati ya timu ya Misri na timu maarufu ya nchi hiyo, Tanzania, na tutakueleza kwa kina tukifaham pia sa taswira ilivyo. Na, na iwapo tutakuwa na muda pia tutakueleza taarifa kwamba mwigizaji Lupita Nyong'o anayefahamika e, katika safu za kimataifa huyu kutokea nchini Kenya ametangaza kwamba anatengana na mpenzi wake ambaye ni raia wa Afrika Kusini. Hapo ni baadaye kidogo endapo tutapata muda, lakini kwa sasa tuanze hiyo ripoti ambayo ameeleza mwenzangu Harrison Kamau. Wakati wa uzinduzi wa mpango wa huduma ya afya kwa wote e, nchini Kenya, rais wa nchi hiyo William Ruto ametetea hatua ya kutia saini sheria hiyo ambayo ilikuwa ni miswada, miswada minne aliyoitia saini inayohusiana na mpango huo, wakati hatua hiyo ikisababisha kuongezeka kwa mzigo wa kodi kwa Wakenya. Na rais Ruto amesema kila Mkenya sasa atatibiwa bure katika zahanati na vilevile vituo vya afya vya ngazi za moja, mbili na tatu ambazo zinajulikana kama level one, two, na kote nchini sasa. E, maswali yameendelea kuulizwa kuhusu nini, ni vipi ambavyo mpango huo utaharamiwa, na je, Wakenya kweli watamudu? E, tulikuwa tuzungumze na waziri wa afya wa Kenya Susan Nakhumicha, kwa njia moja au nyingine hatukuweza kufanikiwa kumpata. Bado tunajaribu kumpata kwa njia ya simu lakini hapa hajaharibika neno, kwa sababu tumempata Jacqueline Adiambo. Huyu ni mtetezi wa haki za kinamama huko Kenya, amekuwa akifuatilia yaliyojiri kule Kericho kwa karibu. Jacqueline, karibu kwenye show ya VOA Express. Kwanza nipe tu uh, tathmini yako kuhusu mpango huu. Unaona kama utatekelezwa ipasavyo na kuhakikisha kwamba watu wanapata huduma uh, tofauti na ilivyokuwa hapo awali katika hospitali na zahanati za nchi hiyo, ukitekelezwa vilivyo utawanufaisha vipi wanawake? Sababu kama unaweza kufaulu kwa, kwa, kwa mwanamke angesaidika zaidi, kwa sababu unajua mama ndo wanaangalia watoto. Mara nyingi hospitali zetu zimejaa mama, na hata si wa mama peke yake, hata pia wa baba, lakini unaona mama ndio kama ukiwa mgongo wa familia. Kwa hivyo unajua zile pesa labda angetumia kwenda kwenda hospitali, angefanyia jambo lingine na pia ile ingekuwa pia nafasi nzuri, kwa sababu unajua watu wanapokuwa kule katika hospitali saa nyingine wanahamasishwa. Kwa hivyo wakati wanahamasishwa, pia unapata mtu anapata ile ile fursa ya kujua mambo mengi zaidi. Kwa hivyo itakuwa jambo zuri kama itatekelezwa, kwa mwanamke wa kawaida itakuwa jambo zuri, kwa sababu unapata saa nyingine hata kama sisi ambao tunatetea dhulma za za kibinadamu, za kijinsia, unapata kwamba saa nyingine hata kumekuwa na ile eh, tunaita vita vya kinyumbani unapata mtu anaenda hospitali, wakati anataka kujaza pikirim lazima atoe pesa hospitali, enyewe hajatibiwa vizuri. Kwa hivyo swala hili kama litatokezea itakuwa jambo zuri, kwa sababu litatusaidia sisi kama wamama. Jacqueline, tukizungumzia swala hilo, kwanza hebu tusikie anavyozungumza rais William Ruto eh, wakati akihutubia wale waliohudhuria kongamano la leo, kisha nikuulize swali hususan kuhusiana na ufisadi. Twende ya kwamba pesa zenu munazolipa kwa ushuru kwa jasho lenu pesa zenu ambazo tunakusanya katika kaunti zetu kwa levies, kwa taxes na kwa njia zingine zote pesa zenu zitatumika kwa njia inayofaa haitafujwa haitaibiwa wafisadi hawatanyemelea na tayari nimetangaza katika taifa letu la Kenya na mtaona mambo hivi karibuni ya kwamba wale wote wanahusika na kuiba pesa ya Wakenya na mambo ya ufisadi na mambo ya ukora, mambo yao ni matatu haya. Sasa hapo kwa mambo matatu uh, Jacqueline, sio uh, siri kwamba Eh, huduma katika uh, hospitali na zahanati na maeneo mengine yanayohusiana eh, na uh, utaratibu wa kuwatibu watu, kumekuwa na visa vingi tu vya ufisadi hapo Kenya. Je, unakubaliana na Rais Ruto anapotoa kauli kama hiyo? Kwa mtazamo wangu, moja kwa moja, hiyo ni kutafutia tu watu pesa mfukoni, kwa sababu si mara ya kwanza, si mara ya pili, na hizi ahadi ambazo serikali inatoa zimekuwa ahadi nyingi sana, so ni ahadi baada ya ahadi baada ya ahadi, lakini hakuna vitendo kwa hivyo wakati vitendo vikikosekana, hata kesho kiniahidi, sita kuamini kwa, kwa sababu umeniahidi mara mbili mara tatu na unitendei. Kwa hivyo jambo ambalo serikali lingefanya ni kwamba kwa zile ahadi ambazo wametoa kidogo, wangekuwa wanatekeleza hizo, angalau mwananchi akiahidiwa kesho ataamini. Bila shaka, shukran sana Jaklin Adiambo kuzungumza nasi. Jaklin Adiambo ni wa shirika lijulikanalo kama Shafco ambalo linaangalia huduma mbalimbali mbali za raia, na vilevile ni vile mtetezi wa haki za kinamama. Mpango huu uh, Harison kama unavojua, uh, ni mpya uh, na umekuwa ukisukumwa tangu miaka ya zamani, miaka ya elfu mbili, lakini sasa wanasema ndio watafaidika. Lakini unavomsikia anavyozungumza uh, Jaklin inaonekana mambo kwa ground yanaweza kuwa ni tofauti. Lakini tunaendelea kufuatilia, ni suala tu la kusubiri na kuona mambo yatakuwa vipi. Asante BMJ kwa ripoti hiyo nzuri sana pamoja na mgeni wetu. Kabla kuingia kwenye stori ya pili basi, namuona Nadia Mukami hapa, wakiwa naye darasa wanasema siko sure, sijui kama wanasema wako sure mambo ya bima au vipi, lakini wako sure tu, tusikie ngoma. Nadia Mukami anaangusha vitu hapo Kamau, sijui kama unajua Nadia. Amekuwa mmoja wa top artist kule nchini Kenya, hivi karibuni amepata tuzo la Afrima Awards na akawa mmoja wa wasanii bora zaidi katika Afrika Mashariki. Wanashirikiana hapo na darasa eh, siko shua kitu hicho kinaanguka kutoka hapa VOA Express Kamau, utwende wapi? Sasa moja kwa moja BMG, tunapozungumza ni kwamba hali iliyopo Tanzania sasa hivi kwenye uwanja wa michezo wa Mkapa haielezeki kamwe. Pale mashabiki hasa wa timu ya Simba wanaposubiri kumenyana na timu ya Misri ya Al Ahli, ikiwa ni ufunguzi wa ligi ya soka ya Afrika mjini Dar es Salaam. Ligi hiyo inajumuisha timu nane zikiwemo Angola, Afrika Kusini, DRC, Tunisia na Nigeria miongoni mwa nyingine, na ligi hiyo maarufu kama AFL itakuwa ikifanyika kila mwaka na ilitangazwa rasmi kwa mara ya kwanza 2019 na rais wa FIFA Gianni Infantino, Infantino. Basi, ili kufahamu zaidi hali ilivyo sasa hivi tunapozungumza, BMJ, tunaye Naila Shomari kutoka kwa washirika wetu Global Publishers huko nchini Tanzania. Naila, hebu tuelezee taswira iliyopo sasa hivi kuelekea kwenye mechi yenyewe huku Tanzania, taswira ni kubwa sana, watu wamesha kuwa na mwitiko mkubwa sana, shamra shamra zinaendelea. Mashabiki wa Simba hapo na furaha, yaani ni kama vile bado masaa kama mawili hivi ili mechi ianze, lakini watu wana mhemko sana, wanatamani hata mechi ianze sasa hivi, kwa maana kila mahala sasa hivi macho na masikio ya kila mtanzania sasa hivi yapo katika uwanja wa Benjamin Mkapa. Watu wanahitaji kuona nini ambacho Simba watakifanya siku hii ya leo, na matarajio hasa kabisa, wanapozungumza wale mashabiki ambao unajua ni wengi kabisa wa, wa Simba, wanasema nini? Na wakati kama huu ambapo timu ambayo inacheza na Simba ni timu ya nje, je, mashabiki wote wa Tanzania wameungana kama kitu kimoja, au bado kuna migawanyiko ya wale ambao wanapinga Simba kusema kwamba wangetaka ishindwe. Mgawanyiko unaweza nikasema hivyo, kwa sababu kuna ule utani, kuna Yanga na Simba, hawa ni watani wa jadi kwa miaka mingi sana, zaidi ya miaka themanini kwa hiyo kuna ile kwamba mashabiki wa Yanga hawawezi kusupport klabu ya Simba ama mashabiki wa Simba kuelekea kwenye mchezo huu, kwa sababu ni utaratibu tu ambao wamejiwekea kwa muda mrefu. Ikiwa mpinzani anacheza au yupo katika visa na timu nyingine, basi mtani siku zote huwa anamwombea mabaya, anamwombea kufeli. Kwa hiyo hivyo ni vitu tu vya kawaida ambavyo pia vinachangamsha soka letu na vinachangamsha pia mashindano, na hata kwa upande wa Simba inakuwa inawapa morali, kwa maana ya watataka ku watani wao kwamba sawa, mmetucheka mmetufanyia hivi, lakini sisi tumeibuka kidedea na tumepata ushindi. Hebu zungumzia timu ya Al Ahli sasa, wamejiandaa vipi? Nasikia timu yenyewe, sijui wamekuja na maji yao wenyewe na maandalizi wakojo. Wale Al Ahli ni timu kubwa, ni timu ambayo ina experience kubwa ya mashindano makubwa, imeshacheza Club World Cup, imeshacheza michezo mingi na imeshapata ubingwa wa Champions League mara nyingi sana, zaidi ya mara kumi. Kwa hiyo ni ki ina quality kubwa sana wachezaji kuanzia kwa wachezaji kuanzia kwenye uh, materials na kila kitu Uh, wako vizuri zaidi ya Simba, wako juu zaidi ya Simba. Kwa hiyo hiyo ni presha namba moja, japokuwa maana, tumeona wamekuja na maji yao, wamekuja na mapipa, sijui na magodoro, wengine wanasema wamekuja na vitu vingi sana. Hii inaonyesha kwamba wamekuja na tahadhari kubwa kabisa na wanaogopa. Unaona, kuja na tahadhari kubwa kuhakikisha kwamba unampita mpinzani wako sio tu ndani ya uwanja, bali hata nje ya uwanja. Basi nakushukuru sana kwa muda wako Naila. Basi nawatakia ushindi wale watakaocheza vyema, kama ni Simba basi tunawatakia ushindi. Basi namwe na wakati mwema kutoka hapa Washington DC. Asante sana. Safi kabisa, safi kabisa. Umesikia mambo hayo kutoka huko Tanzania. Naona ni wakati sasa mzuri eh, tukiendelea na baadaye kidogo tutapata taarifa zaidi kuhusu spoti na vilevile vile burudani. Katika kipindi hiki, ni wakati mwafaka kupata habari za dunia. Israeli imeendelea kushambulia ukanda wa Gaza usiku kucha kwa mashambulizi ya anga kufuatia onyo kwamba wanajeshi wa Israeli wanaweza kushambulia eneo linalotawaliwa na Hamasi muda wowote. Jeshi la Israeli liliandika kwenye mtandao wa X ambao zamani ulijulikana kama Twitter. Wakati wa usiku ndege za kijeshi zilishambulia zaidi ya ngome 100 za Hamas katika ukanda wa Gaza na kuharibu mashimo ya handaki, mahala ya silaha na dazeni ya makao makuu ya operesheni zao. Hata hivyo, Israeli imepanga kuondoka katika mji wa kaskazini wa Kiryat Shmona. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa atashiriki mkutano wa amani mjini um, Cairo hapo kesho Jumamosi kujadili mzozo kati ya Israeli na ukanda wa Gaza, ofisi yake imesema hivi leo. Ramaphosa amekuwa na wasiwasi mkubwa kutokana na mashambulizi dhidi ya raia ambayo alisababisha watu wengi kupoteza maisha, watu kuhama makazi yao na mzozo wa kibinadamu ambao umekumba ukanda wa Gaza, ofisi ya rais wa Afrika Kusini imesema katika ya taarifa yake. Taarifa hiyo imeongeza kuwa Afrika Kusini iko tayari kabisa kujiunga na juhudi za kimataifa ambazo zitaleta amani ya kudumu Mashariki ya Kati. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres Ijumaa amesafiri kuelekea mji wa Misri wa Sinai katika jitihada za kuruhusu misaada kuingia ndani ya eneo la Palestina lililozingirwa na Gaza, lakini haijafahamika ni lini usambazaji wa misaada iliyopo nchini Misri utaanza. Mjini Jeneva, ofisi ya Umoja wa Mataifa ya misaada ya kibinadamu imesema iko katika mazungumzo na pande zote katika mzozo kati ya Israeli na Hamas, ili kuhakikisha operesheni ya kupeleka misaada inaanzishwa hivi karibuni huko Gaza. Marekani ilisema maelezo ya makubaliano ya kupeleka misaada kupitia mpaka wa Rafa kati ya Misri na Gaza bado yanaendelea ya kuboreshwa. Tume ya uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo mapema leo imethibitisha orodha ya muda ya wa wagombea 24 ambao wamejindikisha kwenye uchaguzi wa rais wa tarehe 20 Disemba wagombea hao bado wanahitaji kuidhinishwa na mahakama ya kikatiba huku orodha ya mwisho ikitarajiwa kuchapishwa hapo tarehe 18 Novemba. Rais Felix Chisekedi ambaye aliingia madarakani 2018 aliwasilisha fomu yake ya kuwania muhula wa pili wa miaka mitano mapema mwezi huu Oktoba. Kutokana na upinzani uliogawanyika, Chisekedi mwenye umri wa miaka 60 yuko kwenye nafasi nzuri zaidi kushinda kwenye uchaguzi huo. Shimomina wewe, tutatoka tukona, wakati hatujachelewa penziko kwa hewa, tutaanza tena pale tuliko sana, hatujachelewa. Niviri the storyteller kutoka kule nchini Kenya anasema overdose, kibao nyororo kabisa kabisa kabisa. Uh, samahani samahani ni Bensol wakiwa na Jux wanasema haijachelewa. Yaani nafikiri nataka tuondoke yani mara moja kwa sababu ni Friday. Eh, kwa sababu ah, najua kama uh, mziki wako umeupanga kwenye akili utafuata vipi. Ni Bensol hata mbona ni Nviri tutamsikia. Na mbona tena hata una, unajua kwa nini? Eh. Sauti ya Bensol na Nviri wanaandika na kuimba karibu sawa na wana nyingi wanashirikiana. Lakini kwa kweli kabisa ni Bensol hata mimi mwenyewe ningehitaji kufahamu hivyo. Hatijachelewa ya kiashiria kamili kwamba tumeingia kwenye kit ngine kitengo cha jicho letu ikiwa Ijumaa, ambacho kinamulika nini? Ni wanawake ambao wamezungumzia kuhusu mpango wa serikali juu ya matumizi bora ya ardhi na ni kwa namna gani mpango huu unaweza kuwasaidia wanawake kuondokana na mila kandamizi, ambao imekuwa ikiwanyima haki ya kumiliki ardhi. Na pia uh, Lucy Patrick amezungumza na afisa mpango mji uh, katika miji taifa Bwana Simon Magoli ambaye uh, hapa anaeleza zaidi kuhusu hali hiyo ya umiliki wa ardhi kwa wanawake. Hebu tusikie mambo hayo ya jicho. Kwa mpango huu ambao serikali imeamua kutuletea, inafiki umetuwezesha kwa sisi wanawake kumiliki sasa maeneo, maanake tulikuwa tunanyanyaswa kimila kwamba ardhi ni wanaume tu watakayo wanaomiliki lakini mpango huu ukishafika, najua wengi watapata elimu na sisi wanawake tutaweza kumiliki maeneo. Kwa upande wako mama, unafikiri mpango huu una msaada wowote kwa mwanamke? Kwa kweli kwa mpango huu ambao umeanzishwa, tumefurahi kwa ujumla, kwa sababu toka kipindi cha nyuma kuna unyanyasaji ambao ulikuwa unatokea eza kwa wanawake, tukuwa tunaolewa. Tukishaolewa unakuta tunakuta mao tunapata eneo la kujenga pengine mume wangu amepewa na mzazi, tunajenga tunafanya makazi pale kwa muda mrefu, lakini baadaye, bahati mbaya, mwanaume akishafariki ki familia ile inafukuza anaambiwa kuwa sehemu hii ilikuwa ni ya mwanaume, sio wewe. Tayari anaondoka na watoto wana, anafika mahala anaanza kuhangaika. Lakini kwa mpango huu na jinsi tulivyoweza kusomewa tu taarifa ya kuwa, na sisi tutakuwa tunathaminiwa kulingana tume, na maeneo hayo ambayo tumeweza kuolewa na tunaweza kuishi katika makazi hayo. Hapa anazungumza na afisa mipango miji Bwana Simon Magoli. Kupitia mpango huu mtawasaidiaje wanawake kuhakikisha kwamba wanapata haki ya kumiliki ardhi kwa muda mrefu? Kuna tatizo hilo, baadhi ya mila kuwa na athari katika masuala ya ardhi, hasa hasa ni watoto wa kike kutokupewa haki kamili ya kumiliki ardhi. Kwa hiyo kupitia mpango huu cha kwanza ni elimu, kwa sababu elimu ndio silaha kubwa. Kwa hiyo tunajaribu kutoa elimu kwa wananchi, kwa sababu elimu ni kitu endelevu, kwamba dhana hizi, mila hizi ni zimepitwa na wakati na hazina maslahi mema kwa, kwa wanawake. Kwa hiyo hata wanawake wenyewe wamejaribu kuzungumza tumejaribu pia kuwaelewesha kwamba ni mila ambazo zimepitwa sana na wakati. Kwa hiyo kwenye mpango huu tunahakikisha kwamba kunakuwa na ushirikishwaji mkubwa wa wanawake kwenye kupanga matumizi mbalimbali. Tumehakikisha kwamba kunakuwa na uwiano sawa wa wanawake na wanaume. Yeah. Nilsi Patrick, hapo ana akizungumza na huyo, uh, huyo uh, raia wa Tanzania ambapo wanawake wamezungumza kuhusu mpango wa serikali juu ya matumizi bora ya ardhi na kwa namna gani mpango huo unaweza kuwasaidia wanawake kuondokana na mila kandamizi. Basi mambo yanaingia pale. Sasa ndio nilikuwa ninasema nini Mviri, sasa ndio anaingia the storyteller, anasema overdose, kikiwa ni kibao chetu cha leo katika VOA Express. Mambo ndio hayo, tuende kazi <mimitra> Mambo safi sana, Overdose. Unasikia nviri anavyosema, storyteller yule jamaa. Katika kitu kinachofanya aitwe storyteller ni kwa sababu ana uandishi mzuri sana wa kuelezea hadithi yake katika wimbo ni mwandishi mzuri sana na ameandikia Sauti Sol nyimbo kadhaa. Kuna wakati mmoja alifanya mahojiano, wakasema kwamba Niviri amewandikia nyimbo kadhaa. Kwa hivyo ni mtu ambaye ana kipaji cha juu sana cha uandishi wa nyimbo ambacho siku hizi hakipatikani sana kipaji hicho, na umefanya nisikilize ni kwa makini kamao, kwa sababu uliposema kwamba sauti yake ina karibiana sana na ile ya Bensol inakuwa nimesikia kweli kabisa wanazungumza sawa. Sasa basi tuangalie maswala ya michezo ambapo timu nane eh, bora zaidi katika soka ya vilabu barani Afrika eh, zinachuana wikendi hii katika mechi kuwania kombe la East African League, uh, Football League. Mshindi na wa mfumo huo uliozinduliwa na shirikisho la soka FIFA lina donge nono, anapata donge nono uh, wale washindi ambao watapata uh, kufanikiwa. Collins Adede na haya amezungumzwa kwa kifupi na mwenzangu Harrison, lakini Collins Adede anatuletea katika michezo na burudani akitoka Mombasa. Asante sana wenzangu. Wikendi hii ni kubwa sana haswa kwa Wakenya ambao wanasherekea Mashujaa Dei, wanapoadhimisha siku ya kuwasherekea waliopigania uhuru na watu waliofanya mambo makuu katika jamii nchini Kenya. Lakini katika burudani, tunaanzia hapa ambapo mashabiki wa timu ya soka ya Simba FC ya Tanzania wanatarajiwa kupokea burudani jioni hii katika mechi dhidi ya Al Ahli ya Misri katika uga wa Benjamin Mkapa huu ni mchuano wa ufumbuzi wa kipute cha timu bora barani Afrika ambazo zinawania kombe la African Football League. Mechi zaidi hapo kesho ni kati ya Petro Luanda ya Angola na Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini. Jumapili itakuwa zamu ya TP Mazembe ya DR Congo kupambana na mgeni wake Esperance ya Tunisia, huku Enyimba ya Nigeria ikutane na Wydad ya Morocco. Mshindi wa kipute hiki atajizolea dola milioni nne za Marekani, nafasi ya pili akipata dola milioni tatu na nafasi ya tatu atajishindia dola milioni moja nukta tisa. Michondo hii inazinduliwa rasmi na rais wa shirikisho la soka duniani Gianni Infantino, ambayo yuko nchini Tanzania pamoja na maafisa wengine wengi wa shirikisho la soka duniani FIFA. George Njogopa, mwanahabari mwenza anayefuatilia sana habari za michezo anasema hii ni ishara nzuri kwa soka la Tanzania. Maana ni kubwa, kwanza rekodi anayake michuano imefunguliwa kwa mara ya kwanza na inazinduliwa hapa Dar es Salaam. Kwa hivyo Simba kujitokeza kwa timu pekee ya Afrika Mashariki kushirikia katika michuano mikubwa inatoa taswira kwamba hii ni timu ambayo yenye historia ndefu katika michuano ya kimataifa, na hii inaashiria kwamba safari ya kutetea ubingwa wa ligi kuu ya soka Tanzania bara kwa ligi za nyumbani na hata ile michuano mengine mikubwa, Simba iko katika mkondo salama na unavyo kuzungumza mashabiki kutoka kila kona ya nchi wamefurika katika uwanja wa Benjamin Mkapa kushuhudia mponange huu. Sasa hii inamaanisha nini labda kwa soka la Afrika Mashariki? Katika ukanda wa Afrika Mashariki inaashiria kwamba Tanzania imepiga hatua kubwa kwa klabu za ndani na hata kwa timu ya taifa. Utashuhudia kwamba ni timu pekee iliyofuzu katika fainali za kombe la Afrika itakayofanyika huko Ivory Coast na timu mbili pia zimeingia katika michuano ya kimataifa, Simba na Yanga na timu pekee Simba imeingia kabisa ambayo inafanyika kwa mara ya kwanza hapa Afrika. Tuingilie burudani, ambapo kama nilivyogusia pale awali, wikendi hii ni kubwa sana. Malkia wa mziki wa rumba, raia wa Congo, Mbilia Bel bado yuko nchini Kenya, ambako anaendelea kuwaongoa na kuwaburudisha mashabiki wake. Kesho Jumamosi, katika mwendelezo wa sherehe za Mashujaa, Mbilia Bel anatarajiwa kuporomosha bonge la shoo katika mgahawa mmoja mjini Kisii. Katika misururu ya shoo zake Mbilia Bel aliyevuma sana na na k Nairobi, amewaburudisha mashabiki mjini Mombasa, Nairobi, na sasa ni zamu ya wakaazi wa eneo la Nyanza kupata bonge la burudani wikendi hii. Burudani aliishii huko Nyanza tu mjini Mombasa. Wasanii Bensoul kwa jina la utani King of Suda na mwenzake ni Viiri kwa jina la utani The Storyteller watakuwa na live show katika mgahawa wa Reef Hotel jumamosi hii. Bensol na niviri wamejipatia umaarufu sana kwa mashabiki wengi kutokana na mziki wao wa afro zuk, miziki inayoangazia matukio ya mapenzi na masuala mengi yanayokumba vijana na jamii za Kenya kwa lugha ya Kiswahili. Sina la ziada, wenzangu kwen Washington nawatakia wikendi njema. Asante sana ndugu yetu Liberty Adede ukiwa Mombasa. Kwa kweli ni wikendi itakaokuwa na maneno mengi, na naona kwamba muda nao umetupa kisogo. Kutoka hapa Washington DC, studio 15 jina langu Harrison Kamau. Tumekuwa naye BMG Muridhi producer wetu wa nguvu, Aida Isa na msimamizi Meri Mgawe. Basi kutoka hapa Washington DC tunakuacha na Ben solo wakiwa na Jux. Hatujachelewa. Kwa heri na uwe na wikendi njema. Back up.