Rais wa Marekani Joe Biden amefanya mazungumzo na, na kiongozi wa Israeli kutafuta namna ya kumaliza vita kati ya Israeli na kundi la Hamas. Mkutano kati ya Mahmud Abbas na el Asis haujafanyika. Sehemu ya pili tutaangazia familia zilizopoteza wapendo wao kutokana na imani za kidini Shakahola, pwani ya Kenya, na kwa nini kesi imechukua muda mrefu kuanza mahakamani. Mimi ni Kenneth Bwire nikiwa hapa Washington DC, Marekani. Karibu. Rais wa Marekani Joe Biden ameapa kusimama na kuunga mkono Israel. Biden yupo Israel huku vita kati ya Israel na kundi la kipalestina la Hamas vikiendelea. Biden amezungumzia hali ilivyo katika ukanda wa Gaza baada ya kutokea shambulizi dhidi ya hospitali. You know, uh, Americans are with you. Unajua, Wamarekani wanahuzunika na wewe Wamarekani wana wasiwasi, kwa sababu tunajua si uwanja rahisi kuupitia, lakini ukweli ni kwamba Israel, wakati wakijibu mashambulizi, inaonekana kwangu mimi kwamba itawalazimu waendelee kuhakikisha kwamba unacho kila unachohitaji kujitetea mwenyewe. Tutahakikisha kwamba hilo linatokea. Kama unavyojua, shambulizi hilo limepelekea kutokea maandamano katika nchi za Kiarabu. Biden amesema huenda shambulizi hilo halikutekelezwa na wanajeshi wa Israeli na kwamba kwa kuzingatia yale ambayo ameona huenda shambulizi lilitekelezwa na kundi la Hamas. Amesema kwamba kuna watu wengi wasiokuwa na taarifa za uhakika kuhusu kilichosababisha shambulizi hilo. Amesisitiza kwamba tathmini yake inazingatia kile alichoonyeshwa na wizara ya ulinzi ya Israeli. Israeli imesema kwamba mfumo wake wa kutambua yanayo tokea na video zilizorekodiwa na watu huru, makombora dhidi ya hospitali yalifyatuliwa na wapiganaji wa Palestina. Israeli imesema kwamba hakuna shimo lolote kuonyesha kwamba shambulizi lilikuwa la kutoka angani. Israeli vilevile imetoa rekodi ya mawasiliano yanayoaminika kuwa ya wapiganaji wawili wa Hamas wakizungumzia shambulizi hilo, wakisema kwamba wanaamini shambulizi lao lilitokea kimakosa wanamgambo hao wa Kiislamu wamefutilia mbali madai ya Israeli na kusema kwamba kulikuwa na agizo la Israeli kutaka wagonjwa kuondoka kwenye hospitali hiyo kabla ya shambulizi kutokea. Kundi hilo vilevile limesema kwamba watu wanne walijeruhiwa katika shambulizi la awali na kusema kwamba hospitali imekuwa ikilengwa na jeshi la Israeli. Amin Mwidau ni mchambuzi wa uhusiano wa kimataifa kwa sababu hali ya ya siasa imeanza kubadilika haswa kwenye kwa wananchi wa mashariki ya kati, yani bara Arabu, kikubwa zaidi ikiwa kwamba hawaoni usawa katika masuala yanayo yaliyosababisha vita hivi baina ya Palestine na na na, na Israel. Japokuwa uh, kuna kuna watu waliofariki wali na maafa mengi yaliyotokea upande wa Israel, lakini kuna watu waliofariki na maafa makubwa sana ambayo yametokea upande wa wa wa Palestine na silaha ambazo kwamba Israeli zinatumia nyingi ya silaha zao wamepata kutoka Marekani. Kwa hiyo Marekani kuzungumza kwa kauli moja bila kujaribu kutafuta usawa na kukeuka sheria za kimataifa kama vile Geneva Conventions, mba, a, ambayo zasema wazi kwamba mwananchi ambaye kwamba hashiriki katika vita ni lazima alindwe, huwezi kuwakandamiza wanawake wala watoto wala watu wazima na sehemu kama, za ibada, kama uh, za ibada sehemu kama za hospitali ni sehemu ambazo kwamba haziruhusiwi kushambuliwa, na wakati kama huu ambapo kwamba kwa serikali ya Israel imeweka vikwazo vya, vya, vya kichakula vya maji na mafuta katika sehemu ambayo tayari ina maafa mengi sana ni jambo ambalo kwamba limeibua hisia kali sana kwa wakazi wa wa sehemu ile. Kwa hiyo bila shaka, haya mambo kwa sasa hayako kisawa, ni ni maswala ya kibinadamu sasa, si masuala ya urafiki wala wala masuala ya kisiasa. Biden vile vilevile alikuwa amepangiwa kutembelea Jordan na kukutana na viongozi wa nchi za Kiarabu leo Jumatano. Mkutano huo umefutwa baada ya shambulizi dhidi ya hospitali. Akizungumza akiwa Tel Aviv amezungumzia mateso na madhila ambayo Waisraeli wamepitia sawa na hali mbaya ya kibinadamu wanayopitia Wapalestina katika ukanda wa Gaza. Biden ameambia waziri mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu kwamba amesikitishwa na kukasirishwa sana na shambulizi dhidi ya hospitali, lakini amesisitiza kwamba kundi la Hamas aliwakilishi watu wa Palestina na kwamba limewateka Wapalestina mateso Uh... kugadhabishwa na mlipuko kwenye hospitali ya Gaza hapo jana. Kulingana na kile ambacho nimekiona inaonekana kama vile shambulizi limefanywa na wengine na siyo nyinyi, lakini kuna watu wengi huko nje hawana uhakika. Kwa hiyo tuna kazi nyingi za kufanya na mambo mengi. Biden amezungumzia haja kubwa ya kusaidia wapalestina wasiokuwa na hatia na ambao wamejipata katikati ya vita hivyo amesisitiza kwamba Marekani inaunga mkono Israeli baada ya kundi la Hamas kushambulia Israeli na kuua watu 1400 Oktoba 7. Biden amesema kwamba Marekani itaendelea kushirikiana na Israel ili ijilinde, itaendelea kushirikiana na washirika wake katika Mashariki ya Kati ili kuzuia mauaji ya watu wasiokuwa na hatia. Waziri Mkuu wa Israeli Benjamin Netanyahu amesisitiza kwamba Israeli haiwezi kulaumiwa kutokana na shambulizi dhidi ya hospitali na kusema kwamba dunia nzima ina haki ya kukasirishwa na tukio hilo, lakini hasira hiyo haistahili kuelekezwa dhidi ya Israeli, lakini kwa magaidi. Ametaja ziara ya Biden nchini Israeli kuwa muhimu sana kwa watu wa Israeli, na kuongezea kwamba anajua kwamba anazungumza kwa niaba ya watu wa Israeli anaposema, asante sana, Rais wa Marekani Joe Biden, na asante kwa kusimama na Israeli leo, kesho na katika siku zijazo. Netanyahu amesema kwamba Biden ameonyesha msimamo mzuri sana kati ya nguvu za ubepari na ubinadamu na, na kwamba Israel imesimama imara katika kupambana na kundi la Hamas. Netanyahu ametoa wito kwa dunia inayoamini katika utu na wema kupambana na kundi la Hamas. Mkutano kati ya Biden na Netanyahu umefanyika mwezi mmoja baada ya wawili hao kukutana. Mambo yamebadilika katika muda wa siku chache. Walipokutana wakati wa kikao cha viongozi katika Umoja wa Mataifa, New York mwezi uliopita, Netanyahu alisema kwamba mkataba wa amani wa kihistoria kati ya Israeli na Saudi Arabia ulikuwa unakaribia kukamilika. Hii leo mazungumzo yamekuwa tofauti, wanazungumzia vifo, vita na uharibifu mkubwa. Uwezekano wa uhusiano kati ya Israeli na nchi za Kiarabu unaonekana kuvurugwa zaidi kutokana na vita vya Israeli na Hamas. Israeli imekuwa ikitayarisha wanajeshi wake wa ardhini kuingia Gaza kwa operesheni dhidi ya kundi la Hamas. Karibu Wapalestina 2800 wameripotiwa kuuawa kutokana na mashambulizi ya angani ya Israeli katika ukanda wa Gaza. Maafisa wa afya wanasema kwamba watu wengine 1200 wanaaminika kufunikwa na mabaki ya nyumba zinazoanguka kutokana na mashambulizi. Kinachofuatia ni mvurugikano wa, wa utawala viongozi watakapojiondoa. Ni kwamba hivi vita vinavyotokea kwa sasa vitafika sehemu ambapo kwamba hakuna serikali wala mamlaka yote ambayo kwamba yatakuwa yaweza yakazuia ka, ya na, wakati kama huo utakapofika, ndipo utakapoona kwamba kutapanyika kwa hivi vita kuendelea kaskazini kwa Israeli ambao ni kusini kwa Lebanon na vikundi vingine kama vile Hezbollah vikaingilia kati. Hatari kubwa zaidi ni kwamba itakapoingilia kati kutakuwa nao kumvutio wa nchi kama vile Iran, nayo kaingilia kati, na sehemu yote ile ikawaka moto, ikawa tena uuzimaji uh, wa moto kama huo utakuwa ni mgumu zaidi, kwa sababu kitakuwa hakuna mtu ambaye aweza akazungumza na mwenzake kujaribu kutafuta suluhisho. Lakini kwa hivi sasa kwa vile Marekani ama Israeli wamepata uh, uh, uh, nini support kubwa kutoka kwa Marekani. Bila shaka, kauli ya Marekani ni kauli ambayo kwamba yaweze yakaleta mabadiliko katika sehemu kama ile, kwa sababu shikio la Israeli liko katika mdomo wa Marekani. Nafikiri ni japokuwa pengine katika hadharani, Rais Biden anaweza kuwa matamshi yake makubwa zaidi ni kujaribu kutoa support kwa upande wa Israeli, lakini bila shaka katika kikao cha ndani za siri lazima atakuwa ana juhudi za kuhakikisha kwamba vita hivi havitasambaa zaidi ya pale ambapo kimefika na kwamba haya maafa ambayo yanatokea Palestine yasimame kwa sasa. Maandamano yametokea katika nchi kadhaa Mashariki ya Kati baada ya shambulizi dhidi ya hospitali ambayo imekuwa ikitibu wa Palestina waliojeruhiwa na watu wanaokimbilia hapa hospitalini wakitafuta mahali salama kutokana na mashambulizi hayo. Mamia wa Palestina wamejitokeza barabarani kwa maandamano katika miji mikuu ya Ukingo wa Magharibi ikiwemo Ramala. Maandamano pia yametokea Beirut, Lebanon, Aman, Jordan, ambapo waandamanaji wamejitokeza nje ya ubalozi wa Israel. Hasira imevuruga mipango ya Biden kutembelea Jordan, ambapo mfalme Abdulahi wa pili alikuwa aongoze mkutano na rais wa Palestina Mahamud Abbas na rais wa Misri Abdel Fatah Al Asiz. Abbas amejiondoa kwenye mkutano huo na mkutano kufutwa. Aiman Safadi, waziri wa mambo ya nje wa Jordan, ameambia televisheni ya taifa kwamba vita kati ya Israel na Hamas vinapelekea eneo hilo katika matatizo makubwa. Jordan imetangaza siku tatu za kuomboleza baada ya hospitali kushambuliwa, na Safadi amesema kwamba mkutano kati ya viongozi hao umesitishwa baada ya mashauriano kati ya viongozi wote. Amesema kwamba mkutano huo ulikuwa umepangwa kujadiliana namna ya kumaliza vita hivyo. Kauli iliyoko ni moja tu ya kusimamishwa kwa vita vinavyoendelea sasa aa, katika Palestine ambavyo kwa kwa kwa pakubwa kwa, kwa, kwa, kwa zaidi ni vita ambavyo kwamba vi, ni vya Israeli na, na na wakaaji wa Gaza pamoja na na kikundi cha Hamas. Wafuasi wakubwa wa kundi la Hamas ni Iran. Wafuasi wakubwa wa nchi ya ya Israel ni Marekani. Hawa viongozi wawili ama ama hizi nchi mbili hizi zikiwa zaweza zika- zikashawishi zika hizi pande zote mbili kusisitisha mashambulizi baina ya nchi moja ma, ama kundi lingine, basi tunaweza tukaona, uh, pengine afueni fulani katika siku hizi za mbele zinazokuja, lakini kitu muhimu zaidi ni kwamba hizi ghasia lazima zis, zisimame kwa sasa. Mjini Washington DC, msemaji wa idara ya usalama John Kirby amesema kwamba Biden amechukulia hatua ya kuahirisha mkutano huo kuwa ya makubaliano. Amesema kwamba ataongea na Mahamud Abbas pamoja na el Assis kwa njia ya simu anaporejea Marekani kutoka Israel ili kutafuta suluhu katika ukanda wa Gaza. Kikubwa chake hei itakuwa ni kutafuta fursa ya ku, ku, ku, kuwatuliza ama kutekeleza matakwa yao waliokuwa wakidai, kwa sababu kitu kikubwa ambacho kwamba uh, Mahmud Abbas alikuwa akikitaka ni kuwe na kusimamishwa usma, kwa vita Mb, ili ubina, watu wapate uh, usaidizi wa kibinadamu. Alafu kitu kikubwa kilichoko kwa kwa Rais Sisi wa wa Egypt ni kwamba uh, ni kwamba Israeli ina mipaka zaidi ya saba na na na, Gaza. Na Egypt ina mpaka mmoja, kwa hiyo kupitishwa kwa uh, usaidizi wa wa kibinadamu si lazima ufikiwe Gaza na hakutaka yeye wa Palestine waondolee Gaza kwa sababu hiyo, pengine iza kuwa ni mbinu ya kuwaondoa kabisa kule katika ardhi zao. Kwa hiyo alitaka kwamba ikiwa wananchi wa Palestine watakawapewe hifadhi kwa muda ili Israeli ipambane na na Hamas, basi wachukuliwe wawekwe katika ile desert iliyoko ndani ya Israel, alafu baadaye waregee, si kwamba watolewe pale, hiyo ni sababu ya kuwaondoa. Kwa hiyo bila shaka hayo ni maswali ambayo kwamba Rais Biden atakuwa ameyazungumza katika kikao hiki chake alichokuwa nacho yeye na na, na serikali ya Israel na pengine atapa, atapata jibu la kuwajibu hawa viongozi wawili, kwa sababu bila hivyo sidhani kuna mazungumzo mengine makubwa zaidi hapo. Yapa balozi wa Palestina katika Umoja wa Mataifa Riyad Mansour ametoa wito kwa Rais Biden kuambia Israeli kwamba mashambulizi dhidi ya wa Wapalestina katika ukanda wa Gaza yametosha na kuruhusu msaada wa kibinadamu kuwafikia Wapalestina. Kuna wasiwasi kwamba huenda mashambulizi yakatokea kwenye mpaka wa Israel wa kaskazini ambapo kundi la Hezbollah linaendeleza shughuli zake. Kundi la Hezbollah linaloungwa mkono na Iran limekuwa likitekeleza mashambulizi dhidi ya wanajeshi wa Israel. Ziara ya Biden anayeamini katika watu kukutana na kufanya mazungumzo kwa ajili ya diplomasia ni mtihani mkubwa kwa ushawishi wa Marekani katika Mashariki ya Kati wakati huu hali ni ya wasiwasi na hofu. Nakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi. Hii ni Sauti ya Amerika VOA. Unasikiliza Kwa Undani kutoka Sauti ya Amerika VOA. Mimi ni Kenneth Bwire. Familia za watu waliofariki kutokana na imani za kidini na mafunzo potofu ya kujinyima chakula au kufunga kuomba hadi kufa, Shakahola, pwani ya Kenya, zinataka serikali kuwapa mili ya wapendo wao waliofariki ili wafanyiwe mazishi baada ya kufanyiwa vipimo vya vinasaba yani DNA. Wanasema hawajui hatua ya kuchukua huku kesi ya tukio hilo ikiwa inachukua muda mrefu kuanza kusikilizwa mahakamani. Collins Adede na Mina Chombo wana maelezo zaidi kutoka studio zetu za Mombasa. Asanteni sana wenzetu. Familia hizo za zaidi ya watu 400 waliopatikana wamezikwa katika makaburi ya halaiki, wanalalamika kuwa hawajapokea matokeo ya uchunguzi wa DNA licha ya maafisa wa polisi kufukua miili na kufanya uchunguzi huo. Huku hayo wakijiri, washukiwa nao wangali wanazuiliwa korokoroni wakikungoja ni lini kesi zao zitaanza kusikizwa. Paul Mackenzie mshukiwa mkuu wa mauaji ya watu hawa ambao walizikwa katika eneo hilo la Shakahola, Malindi, ambayo ni kaskazini mwa pwani ya Kenya, alikamatwa na kupelekwa uh, korokoroni Aprili kumi na tano na tangu wakati huo serikali imekuwa ikiomba muda uh, kutaka kusikilizwa kwa kesi ambayo inamkabili yeye pamoja na wafuasi wake. Makenzi pamoja na wafuasi wake walikuwa wanatajwa kuwa wanakabiliwa na mashtaka ikiwemo ugaidi, mauaji kushurutisha watu kujiua ama kuwasaidia watu kujiua kwa kuambia kwamba wasile vilevile vile kwa dhulumu watoto. Juma iliyopita, tarehe kumi na tatu mwezi huu wa Oktoba, Makenzi pamoja na wafuasi wake walifika mahakamani na serikali iliomba tena miezi sita kumzuia Makenzi pamoja na wale wengine, ili kutoa fursa kwa miili mia nne ishirini na tisa ambayo bado inafanyiwa uchunguzi wa kisayansi kubaini hasa kile kilichotokea. Tunazungumza na Victor Victor Kaudo mwanaharakati, ameshirikiana ama amehusika karibu na familia ama jamii za watu waliopoteza wapendwa wao kupitia mkasa huu wa Shakahola. Tupatie taswira tu we kufikia sasa kuhusu swala hili. Uh, kufikia sasa hakuna chochote chenye kimeendelea pale baada ya kusitishwa kwa examination process, uh, awamu ya nne. Kaambiwa tungoje tuendee postmortem ili results zitoke baada ya wiki tatu, halafu miili pia wapendwa wao wakaweze kuizika. Najua katika jamii ya Kiafrika ni lazima mtu anapo aga, kuna ile burial rights zenye ni lazima afanyiwe. Sasa tukaahidiwa na haijai fanyika miezi sita baadaye. Mpaka sasa hakuna communication kutoka kwa serikali, na jamii inazidi kumiminika hapa kwa ofisi yetu, akiuliza ni vipi. Ukijua ni sisi na Bondo tulifichua mambo ya Shakahola, sasa tulikuwa na connection kubwa zaidi na uh, hizi familia, ndio maana bado zinakuja hapa, na sisi tunapoulizia on their behalf kwa serikali bado tunakosa jibu kuwa ni lini, uh, DNA results zinaenda kutoka. Je, shughuli hiyo ya kufanya uchunguzi wa DNA imefanyika kulingana na taarifa kutoka kwa yule ambaye alikuwa akifanya hiyo postmortem report, ambaye pia alikuwa kiongozi katika operation mzima, detective anaitwa Mr. Nyaguto. Ilifanyika na sample zikatumwa nje ya hii nchi ili zikafanyiwa verification, lakini ever since zilichukuliwa mwezi wa nne hapo ukienda kuisha mpaka sasa hakuna results zenye zimepeanwa rasmi kwa familia yoyote, na hata hatujajua kama zime match ama bado. Ndio maanake tuko na wasiwasi, tunaona kuwa hawatendewi haki na justice imekuwa delayed to the community members who are also victims indirectly to the Mackenzie massacre okay, wakiwa mahakamani siku ya Ijumaa, serikali iliomba mahakama kuipa miezi sita uh, zaidi kuendelea kuwazuia washukiwa hao wa mkasa wa shakahola akiwemo makenzi na wengine, wakisema muda huo utawapatia fursa kuweza kufanya uchunguzi wa kisayansi kwa miili 429 ya wanawake, wanaume na watoto ambayo ilipatikana kule. Je, huenda ikawa labda uh, kauli hii ya serikali mahakamani uh, ndio ikawa inaendelea kuzuia kutolewa kwa matokeo ambayo mnayasubiri? Pengine uchunguzi hata huo wa kigaidi, huwezi ukachukua uh, investigation ya zaidi ya miezi sita. Huyu ni bwana ambaye alikuwa na evidence zenye zilikuwa hapo wakati tukifanya examination na before the process na pia kuna evidence ya kutosha kutoka kwa victims zenyewe, the, the ones we rescued especially wale watoto kwa sababu wale watoto walikuwa wanaongea everything that was happening. Ni kitu gani wanaenda kuchunguza kwa miezi sita? Na vile vile tayari miezi sita ingine imepita hapa wakiendelea kuchunguza, evidence gani zaidi wanahitaji? Sisi kama uh, watetezi wa haki za kibinadamu tuna feel kuwa kuna njama fiche ya uh, kuto uh, delay justice ambao pia it is against the law kuhold mtu zaidi ya siku hizi zote zaidi ya miezi sita baadaye, na hajafunguliwa hata mashtaka. Wakati wakifanya postmortem, every evening walikuwa wakipeana report wakisema cause of death, so they have just to connect hii story hii, uh, cause of death na vile ambavyo Matendo alikuwa anahusika investigation. Zaidi ya hapo kwa zaidi ya miezi sita, itakuwa sio haki hata kwa Matenzi mwenyewe, ambayo tunajua kisheria is still a suspect na is innocent still proven guilty, lakini kufikia saa hii hawajui gani ni matendo kwa maana yake wanaendelea kuomba siku kila wakati. Wakati huo huo, uh, siku hiyo ya Ijumaa mahakamani maafisa wa gereza la Shimo la Tewa waliweza kutoa barua ambazo zilikuwa zimeandikwa tarehe ishirini na mbili Julai mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu ambazo maafisa hao wa Uh, maafisa hao wa jinai wa polisi wa jinai wanasema kwamba uh, Makenzi japo yuko ndani lakini amekuwa akituma taarifa kwa wafuasi wake, wakiwambia kwamba endeleeni kufunga hadi kifo. Serikali inasema kwamba kumzuilia kwake uh, Makenzi kunasaidia Uh, raia wengi kutokana na mafundisho yake hayo. Sisi wenyewe kama watetezi wa haki za kibinadamu the Special Malindi Social Justice Center, ambayo hiyo ndio ilifichua haya mambo ya Mackenzie, tayari tuna feel kuwa hata maisha yetu yenyewe yako hatarini, kwa sababu inaonekana sisi tumekuwa tukipush serikali to an extra mile ili tu kumhukumu ama kumfungulia mashtaka Mackenzie. Wafuasi wake wengi wako nje na bado wanaishi hapa Malindi, walitoka kule Shakahola, kwa sababu that is an operation, lakini tunapishana nao huku kila siku, wanapoendelea kusema kuwa anaopatia ujumbe hiyo ni kumaanisha Uh, uh, magereza haifanyi kazi yake kwa sababu wakiwa pale ndani wako under, uh, full security wanaangaliwa ni vitu gani wanafanya, na kitu gani wana communicate na nani, na kama wanaandika hizi barua zinatoka aje kutoka pale kwa pale gerezani hiyo inamaanisha hapo tayari kuna watu wengine ambao kwa serikali wanamsaidia matende kufanya ule uovu ambao anaendeleza. Sasa Victor, familia ziko katika hali gani? Kitilia maana ni kwamba sasa miili imeshapimwa, kuna wale ambao wanakisia kwamba wa, watu wao walihusika. Familia ziko frustrated, familia nyingi hazina amani, kwa sababu ukijua hizi familia wengi wao walipoteza zaidi ya watu watatu, watu wanne kuna watu ambao hawajaonekana mpaka sasa, hujui kama bado wako katika zile mili zenye ziko pale ama ni katika yale makaburi ambao bado yako kule Shakaona, ambao wanasema kuwa hawajafukua. Na sio familia tu, hata wale wote ambao walifanya ile kazi yako ile bodi kule bado hali yao uh, hawajapata ile psychosocial support kutoka kwa serikali. Serikali imekuwa ikifuatilia zaidi the people that we rescued, peke yake, lakini zile familia hakuna mtu ameziongelesha. Kwa kawaida jamii za Kiafrika zinapanga mazishi na mambo kama hayo, kuna masuala kama hayo yanaendelea. Kuna baadhi ya familia zile ambazo zinatoka within Malindi walipanga mazishi, wakafanya michango, mpaka sasa watu wamerudia hali yao ya kawaida ya maisha. Zile pesa ambazo zenye michango imebidi wazitumie katika uh, mambo mengine tena so watakapotoa result tena, process inaanza tena, wengine wakianza kuhili ile process. Sasa ikianza tena miili imegunduliwa, mnapewa sasa, kidonda kinajuka kwa upya, ambayo sasa itakuwa tunawapatia shida zaidi ili familia. Ni bora zaidi ile miili itolewe, wapatiwe na wamalize hii kitu, wakaweze kuanza ile process ya kuhili. Wakati mmoja ukimalizia, walikuwa kuna pendekezo kwamba, uh, iwapo wale watu watakuwa wamewatambua, labda mtu ametambua kwamba hii ndio miili ya watu wangu ambao potea na wamepatikana huku, basi wazikwe mahali pamoja, ili iwe kama ni sehemu ya kumbukumbu. Je, kumbu, hilo linaweza kufanyika? Hilo ndo linastahili kufanyika, maanake nisiwadanganye, kufikia jana kuna familia zaidi ya kumi zimekuja fisini kwetu, wanangojea tu results, wajue kweli hawa ndo wapenda wao wameaga, alafu waachie serikali, wajue watawafanyia nini, sababu wanasema katika mili ya Kiafrika wakati mtu amefariki katika hali tetanishi kama ile hazistahili zile spirit zake zitolewe pale. Zitakapotolewa pale na kupelekwa pale alipotokea itaanza kudhuru ile community. So, kuna familia ya tayari zimekuja nje na kusema we just want to identify kwa hawa huyu ni mtu wetu, halafu tumalize hiyo story hapo. hatuwezi tukachukua hii mili na kuzika. So itakuwa ni jambo jema, wakati sahii tunangojea results za DNA, vilevile serikali ianze process ya kujua hawa watu watazikwa mahali gani. Kati ya wale watu ambao walipatikana, ingine ilikuwa ni mifupa so, ku, fupa ujue huyu ni nani, itakuwa ni kazi ngumu sana. Kama tu DNA kwa fresh bodies imechukua muda mrefu, so ni vizuri to identify a place yenye itakuwa a mass grave na place ambayo itakuwa pia ni memorial place. Victor Kaudo ni mtetezi wa haki za binadamu ambaye ameshirikiana sana na familia ya waliohusika na mkasa huo. Asante Collins Adede na mina chombo kutoka Mombasa, Kenya. Mwelekezi wa kipindi amekuwa Fiona Wamai. Mimi ni Kenneth Bwire. Asante msikilizaji kwa muda wako kusikiliza kwa undani, na uwe na usiku mtulivu. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani, yanafanyika wiki hii. Lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata ah, kipande cha muziki ulamusanyiniluji na mpongie