Karibu msikilizaji wetu popote unapotusikiliza, katika kipindi cha kwa Undani. Katika sehemu ya kwanza, tunamulika muswada wa sheria wa huduma ya afya ambao ulisainiwa leo na rais wa Kenya William Ruto kuwa sheria, na katika sehemu ya pili, mwenzetu Jason Nyakundi ataangazia miezi sita ya vita vya Sudan na jitihada zinazohitajika ili kumaliza vita hivyo. Studio uko nami Patrick Ndwimana, ambatana nami hadi mwisho wa kipindi. Rais wa Kenya William Ruto leo Alhamisi amesaini mswada wa huduma ya afya wenye utata kuwa sheria, na sheria yenyewe inajumuisha miswada mitatu ambayo kulingana na serikali ya Kenya italeta mafanikio makubwa katika sekta ya afya nchini humo. Bunge lilipitisha sheria hiyo siku ya Jumanne, na hiyo ilikuwa ahadi ya Ruto wakati wa kampeni yake mwaka jana. Serikali inasema sheria hiyo itawasaidia Wakenya maskini kupata huduma ya afya kwa gharama nafuu lakini inalalamikiwa na Wakenya wengi ambao wanaona kuwa ni njia nyingine ya kuongeza kodi wakati wananchi tayari wanakabiliwa na gharama kubwa ya maisha. Kulingana na sheria hiyo, wafanyakazi wa serikali watatakiwa kutoa asilimia 2.75 ya mshahara wao kama mchango kwenye mfuko mpya wa kutoa huduma ya afya kwa wananchi kutoka tabaka mbalimbali. Waziri wa afya wa Kenya Suzan Nakumicha Alisema sera hiyo mpya ni bora kwa sababu itaruhusu wakenya wote kutoka tabaka mbalimbali kuchangia kwenye mfuko huo wa bima ya afya kulingana na kipato chao. Alisema kwa sasa watu wenye pato la chini ndio wanalipa asilimia kubwa ya mapato yao kuliko wale wenye pato la juu. Wafanyakazi wanasema mchango wa asilimia 2.75 kwenye mshahara wao ni mkubwa mno. Wakenya watahitajika kujiandikisha kwenye mfumo huo mpya wa afya ili wapewe huduma, na wale ambao hawatafanya hivyo basi hawatapata huduma ya afya. Nimezungumza na Daktari Bernard Muia, ni mtaalamu wa afya kutoka kule Kenya, na kutaka kujua kwanza msimamo wake kuhusu sheria hiyo. President amesaini hiyo social health finance bill ikawa sasa ni sheria, na maana yake kwa Wakenya kulingana na vile serikali inaongoza na vile president mwenyewe ameongea maneno ya primary primary health health care universal primary health care Kenya. Kulingana na hiyo political will na hiyo msimamo mzuri wa mambo ya health, hiyo naona kama mtaalamu wa afya, ikizingatiwa na iwe implemented, tutaona matunda yake mema katika miaka inayokuja, kama miaka tano na kuenda na mbele, kwa sababu ameangalia hiyo hiyo bil nimesoma, imegusa ime, ime, ime ile uh, misingi ama pillars sita za health human health, I mean human resource. Wameangalia mambo ya supplies, wameangalia maneno ya madawa. Hizo zote vile nimeona imeangaliwa vizuri sana na serikali sasa hivi, na naona ya kwamba ikiwa implemented bila shida itaweza kuleta impact kubwa, na tumekuwa na hata hii bill ya universal waliofikia mara nyingi lakini inakuja inakwama kitu hilo, inaona kama huenda italeta mambo, ni mambo ya taxation. Wafanyikazi wote wale wame, wameanjiliwa watakuwa wanatoa asli 2.7%, ya mshahara wao, wanachangia hii social health finance social health finance insurance Ndiyo, dokta, umegusia hilo suala la mchango wa wafanyakazi ambao watachangia kwenye mfuko huu, uh, asilimia 2.75 ya mishahara yao. Wanaona kwamba hii ni kama kodi mpya au ushuru mpya, na utaendelea kusababisha gharama ya maisha kuongezeka au kupanda. Uh, hawa wafanyakazi, hii hoja yao kwamba wanasema ni kuwapa mzigo zaidi, hapo unasema nini? Ni kweli na hii ni wakati mgumu sana kwa kwa kwa sisi Kenya kwa sababu economy imeenda chini. Tena unaona hiyo petrol fuel, kila kitu kimepanda zaidi. Ningeonelea ya kwamba kama hiyo ingekuwa ime, ime, ime imekuwa until mingi uchumi ufufuke vizuri, ili watu waanze kupatwa hizo pesa because, kusema kweli Kenya mtu wa kawaida huyu mtu anaajiliwa ako na pesa kidogo imekuwa imetolewa iko na kubwa hiyo, nimeagri naye. Kwa hivyo hiyo isipoangaliwa vizuri, huenda ikawa ni ya kuimplement ya hii mradi which to me is very, very nice. Kwa hivyo hiyo, sijui serikali ita itajua vile itafanya, kwa sababu kuimplement hiyo, unajua serikali inaweza kusema hiyo tusiimplement hiyo taxation tuimplement maybe next time next time maybe a year two years after economy ya Kenya improve. Dr Mui anasema japokuwa anaunga mkono sheria hiyo, serikali ingesubiri utekelezaji wake. Kwa nini, ningeulizwa ningesema ya kwamba Patrick, ningesema ya kwamba implementation ya hii taxation ingojee kiasi. Nimesoma hiyo hiyo hiyo hiyo hiyo bill yo sasa ni law yote na inaonekana kama inaweza hiyo isimamishwe kiasi, ili improve ili economy improve, then iwe implemented. Waisimamishe au waondowe hii uh, hii kuomba wafanyakazi mchango wa asilimia mbili nukta sabini na tano. si Singesema si, si, si isimamishwe hiyo taxation kabisa, lakini ningesema wakati wa kuimplement, instead of kuileta sasa saa hii, ingojee mwaka moja mwaka mbili, tuone ieconomy jele economy vile itaendelea. Kwa hiyo isianze kutekelezwa wakati huu. Aizacha, hiyo bill imekuwa sasa signed by us, it is assented by the president, kwa hivyo implementation si inachukua muda. Sawa, kulikuwa na mfuko mwingine wa uh, bima ya afya NHIF, na wanasema sasa mfuko huu ni kama vile hautakuwepo tena, lakini tayari Wakenya walikuwa wanachangia yeah. kwenye mfuko huu na kumekuwa na uh, malalamiko kwamba mfuko huu, uh, usimamizi wake uligubikwa na masuala ya ufisadi na nini. Je, yeah, hii NHIF, ku, kuondolewa mfuko huu unadhani ni, ni jambo la maana? Ni jambo la maana lakini, wasivoshima sima hiyo mashimo hiyo, pesa ya NHIF ilikuwa inaende, inaenda tena, hii huenda ikawa italeta shida, kwa hivyo inatakiwa tusome somo katika, sasa hiyo mambo ya vile ilikuwa inaendelea ya NHIF unaona, mimi mwenyewe ninashuhudia, nimeshuhudia mambo mbaya ya NHIF. Ukiona hospitali zinakuja, zinauliza sipatue pesa ambayo, kwa hivyo corruption in short, ufisadi usipoangaliwa, utachangia vibaya kwa hii mradi mzuri sana, maana naona mradi mzuri wa serikali. Kwa hiyo unasema serikali inatakiwa kuwa makini zaidi, kutokana na kilichotokea kili, kili upande wa NHIF. Kenyans wanajua mambo ya ufisadi, ndio imetusukuma nyuma zaidi. Kenya hii yetu tungekuwa mbali. Kwa hivyo hata hii mpya ni lazima tuangalie hiyo areas za uh, ma, mambo ma, ya ufisadi, ili isikuje hiyo kar, hiyo kansa ya, ya, ya corruption isiingie hii mradi mpya, implementation ya hii law which is to me so, ni mzuri zaidi, lakini kama hatuta angalia hiyo, tuangalie, tutafute mikakati ya kumaliza ufisadi italeta ita maneno. Chama cha madaktari nchini Kenya kimetoa pia msimamo wake baada ya Rais Ruto kutia saini sheria hiyo ya huduma ya afya. Daktari Atela Devji ni katibu mkuu wa chama hicho, anasema, ili sheria hiyo itekelezwe kwa ufanisi na iwanufaishe wa Kenya, hatua zaidi zinahitajika kuchukuliwa, ikiwemo kuajiri madaktari wapya na wafanyakazi wapya wa huduma ya afya. Hizi uh, bili nne ambazo zimesainiwa na serikali kwa kweli zina nia nzuri za kuimarisha mambo ya afya nchini. Tukiangalia hiyo bili ambayo tunaita facility improvement funds yeah, kazi yake nzuri ni inahakikisha kuwa kuna zile pesa ambazo zimekusanywa katika zile utekelezaji wa kazi za hospitalini zinawekwa hospitali ili zitumie katika zile kununua madawa na reagents ambavyo katika wakati huu kaunti mingi zimekuwa ziki tumia hizo pesa katika vitu vingine ambao sio za afya katika hospitali. Kwa hivyo hiyo bili tusaidia kuweka hizo pesa katika mambo za hospitali. Ile bili ya pili ni ile ya tusema watu waita primary health care. Sema hiyo pia ni bili ambao inapatia mkakati ambao community health promoters. Kwa hivyo nasema hawa si wafanyikazi wa afya haswa lakini ni wale ambao watu watapendekeza wananchi kwenda katika matibabu au kutafuta am matibabu wakati takikana. Hiyo bill pia inapatia fremu ya kufanya kazi yao. Tukupia na ile social health insurance fund ambao tunasema hiyo bill itafanya tu iwapo asilimia takriban sitini ama sabini itaea katika ile a, a, public health care, au sio? Itaenda tu katika private jinsi NHIF ilikuwa ikifanya. Na ile bill ya nne ni ile digital health ambao ya rekodi system katika hospitali hizi okay. Bill tunasema tu ni, ni, ni, ni, ni kitendo tu ama ni, ni, ni bills tu bila kukuwa na wafanyikazi wa afya ya okay. Kwanza hii bill ya digital health inahitaji madaktari kuandikwa takriban mara mbili kwa sababu kuwa atumia kalamu bali, wanaingiza historia ya, ya, ya wagonjwa na kila kitu katika kompyuta kwa hivyo ya kazi ya kuona mgonjwa mmoja t mgonjwa wawili utana mgonjwa mmoja kwa hivyo lazima madaktari nao wafanyikazi wa afya wengine wote waandikishe hospitalini. Kitu ya pili, ile social health insurance fund na pia ile tunaita pia, itafanya bila kukuwa na wafanyikazi wa afya wa madaktari kwa hivyo, hizi bili ni nzuri, lakini utekelezaji wao utakuwa tu utawezekana tu iwapo madaktari na wafanyakazi wa afya watendewa katika hospitali zote, otherwise itakuwa tuka bijini zotuba tumekuwa nazo. Kwa hiyo serikali inahitajika e, kuendelea kufanya kazi zaidi. Serikali inatakiwa kufanya kazi zaidi ili uh... hii kwa kufika sahii katika hizo bili leo, aimanishi wa, wananchi wakiweza swali kesho watapata matibabu yep. La, lazima serikali iandikishe madaktari na wafanyakazi wengine ambao wanahitajika, hizi hizo bili zikuwe na maana zao. Bila hizo watu bado watakuwa nakiolela wakienda hospitali bila kupata usaidizi. Kwa hivi hizi bili ni nzuri, ndio zinapatana maelekezo ama za vitu kufanywa, lakini bila wafanyikazi wa afya hizo bili hazimaanishi chochote. Ndio Dr Dei Atela akizungumza nasi kutoka Nairobi. Punde tunaingia sehemu ya pili ya kwa undani. April 15 mwaka huu, mapigano kati ya jeshi la Sudan na kundi la RSF yalizuka mjini Khartoum na tangu wakati huo nchi hiyo haijapata utulivu. Zaidi ya watu elfu nane wameripotiwa kuuawa katika kipindi hicho cha miezi sita na wengine zaidi ya milioni 5 kuyahama makazi yao. Kwa undani leo, mwandishi wetu uh, Jason Nyankundi kutoka Kenya anaangazia miezi sita ya vita hivyo na jitihada zinazostahili kuchukuliwa kuleta amani na utulivu nchini humo. Miezi sita tangu yazuke mapigano ya, ya wenyewe kwa wenyewe nchini Sudan, hakuna dalili ya utulivu huku makundi ya kisiasa ikiendelea kuchukua misimamo na ghasia zikiongezeka. Takwimu zinaonyesha kuwa miezi ya hivi karibuni imeshuhudia kuongezeka kwa ghasia za kisiasa nchini Sudan, huku mirengo ya kisiasa nje ya mzozo wa sasa ikiegemea pande tofauti. Vita vilianza mjini Khartum Aprili 15. Lakini vimeenea katika maeneo mengine kama vile mikoa ya Darfur na Kordofan. Siku hiyo vikosi vya RSF vikiongozwa na Mohamed Hamdan Daglo vilianzisha mashambulizi karibu na Khartoum dhidi ya jeshi la Sudan linaloongozwa na Jenerali Abdel Fattah Al-Burhan. Tangu wakati huo, michakato kadhaa ya kutafuta suluhu imeshindwa kutokana na pande zinazohusika kuvunja makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyoshinikizwa chini ya mpango wa Jeddah, ambazo ni jitihada za amani za Saudi Arabia na Marekani. Makundi mengine yenye silaha yamejiunga katika mzozo huo. Mwezi uliopita, kundi la Sudan Liberation Movement lilipanua ngome yake huko Darfur na hivyo kuwa na ushawishi mkubwa katika vita. Makundi mengine yamechagua pande kati ya jeshi la Sudan na RSF. Mtaalamu wa masuala ya usalama George Musamali anasema historia ya migogoro ya miaka mingi nchini Sudan huenda ikachangia kutopatikana kwa suluhu la haraka. Sudani ilishindwa kusuluhisha maneno yake, maanake uh, serikali zote ambazo zimekuwa kule Sudan zimekuwa ni serikali za kijeshi, zimekuwa serikali ambazo zimeundwa kwa mbinu ya mapinduzi. Tulikuwa kuna Jafar Numeri ambaye Jafar Numeri alikuwa kupanda kwa kipindi kupa fulani, akapinduliwa na uh, Al Bashir na kisha Al Bashir pia moja kwa moja akafanywa kukawa na mapinduzi baridi ambayo yalifanywa na wananchi baada ya kugandamizwa kwa muda mrefu, na kisha hivi sasa kukakawa na serikali ya mpito ambayo ilikuwa inasimamiwa na jeshi la Sudan na kukawa na makubaliano ya kwamba kwa, kwa kipindi, baada ya kipindi fulani kile kikundi kingine pia kitajumuishwa katika serikali. Hili jambo halikutimizwa na ndio maanake sasa ikawa kuna vita ambavyo tunavishuhudia hivi sasa ambapo wale wana maafisa wa paramilitari wanapambana na jeshi la Sudan moja kwa moja maanake wanaona kwa, kana kwamba wao wamewekwa nje ya serikali. Kwa hivyo matatizo ya Sudan ni matatizo ambayo yamechangiwa na hali ya, ya utu, utawala katika taifa hilo, na tusipopata suluhisho la moja kwa moja kwa matatizo ya utawala, matatizo ya kisiasa ndani ya taifa la Sudan, jambo ambalo tunaona ni kwamba hivi karibuni tu tunaweza kuwa na mkatiko katika taifa la Sudan na tuwe na mataifa mengine ambayo yataijitokeza ya, ya, ya, kama vile Sudan Kusini manake hatujaona mabadiliko yoyote kwa tangu wakati vita vilivyoanza. Manake pande zote mbili ambazo bado zinalumbana bado zimeshikilia msimamo, na kwamba uh, tunaona wananchi wengi wa taifa la Sudan wakiwa na haya mataifa na kwenda kutafuta kimbizi katika mataifa jirani, na kwamba wale mababo wawili wote wameshikilia misimamo yao wa mikali, na kwamba mpaka hivi sasa hatujaona afueni yoyote uh, kwa taifa la Sudan na wananchi wa Sudan kutokana na vita vya ndani kwa ndani ambavyo vinaendelea hivi sasa. Manake jambo ambalo liliyopo ni kwamba wote wanapigania mamlaka, na kila mmoja anataka kutangazwa kwamba yeye ndiye rais ama ndiyo kiongozi ambaye anatafulika katika uh, taifa hilo, na kwamba suluhisho la kindani limefeli. Kwa hivyo, jambo ambalo limebaki ni jamii ya kimataifa itumie mbinu, hasa Umoja wa Mataifa itumie mbinu mwafaka ama mbinu mbadala ya kuweza kuleta uh, vikundi hivi pa, pamoja na viwe na mazungumzo, ndipo tuweze kupata suluhisho la kudumu. Maanake hivi sasa hakuna dalili yoyote ya kwamba kutakuwa na suluhisho la ndani kutoka katika makundi ambayo yanazozana kule Sudan. Ni lazima kuingiliwe kati na mataifa ya, ya, ya kimataifa. Sasa mashirika ya misaada ya kibinadamu yanasema hali imekuwa mbaya zaidi, huku idadi ya vifo ikipanda hadi takriban watu alfu tisa. Kulingana na ripoti, shirika la madaktari wasio na mipaka inasema watu zaidi wanahamishwa au kujeruhiwa katika ghasia na kuwa changamoto kubwa katika ugavi wa misaada iliyopo. Inasema mahitaji ni makubwa kushinda mwitikio wa sasa katika nchi hiyo iliyo na idadi kubwa zaidi ya watu waliohamishwa ulimwenguni. Vituo vya afya nchini mara nyingi vimekuwa vikishambuliwa, na sasa ni thuluthi moja tu ya vituo vya afya vinafanya kazi kulingana na KEA ambalo ni shirika lingine la misaada linalofanya kazi nchini Sudan. Kulingana na Martin Olo, wakili na mchambuzi wa siasa, suluhisho kwa mgogoro wa Sudan ni makubaliano kati ya makamanda walio vitani. Ukweli ni kwamba vita vikianza, mara nyingi sio rahisi kumaliza, hasa vita ambavyo havina mwelekeo, kwa mfano vita ambavyo vinaangazia tu mamlaka sababu kinachoendelea pale Sudan ni kwamba watu wanapigania uh, mamlaka. Walifurusha serikali rais aliyekuwepo, lakini hawawezi kubaliana ni jinsi gani watakavyoweza kuja chini na kuweza kukubaliana. Uh, hali hii tumeona kwingineko, tumeona kule Libya. Mara tu vita vikianza, hasa tukiangazia suala la uongozi, mara nyingi mambo hayo yanapita unga maji, huwa yanapita unga, alafu mambo yanaharibika. Kitu cha muhimu ni kwamba tuwe tukielewa kama binadamu, kama waafrika na kama uh, viongozi katika bara hili kwamba amani ni jambo ambalo ni, gu, ni ngumu sana kutengeneza, na amani ikivurugika, mara nyingi kuipata ni shida. Kwa hivyo ni jambo ambalo liwe ni somo kubwa katika bara hili na hasa katika uh, viongozi wetu kwamba tusielekeze nchi zetu katika hali ya aina hii kuielekeza huko mara nyingi kutoka ni shida. Kwa hivyo ni ni jambo la kujifunza na ni la muhimu kujiambia kwamba tuwe watu tunaotafuta amani hasa katika hali hii, la sivyo amani ikikosekana mara nyingi, uh, tunajipata kwenye vita na vita hivyo vinakuwa havina njia ya Kumbuka ya kwamba Sudani imezoea vita. Mara ya kwanza walikuwa wanapigana na wa, waliokuwa wanataka ukombozi kutoka Sudani ya kusini, wamemaliza haya hayo. Sudani wamezoea vita, Darfur pale kuna vita. Kuna njia tu ambayo kwa kweli tunaanza kuona uzoefu ambao unaelekea kusema kwamba kuna tamaa na kuna sababu ya kutaka kuendelea na vita kama hivi. Kwa hivyo mababe hawa wawili inaonekana wasipoweza kushurutishwa hasa na mataifa mengine jirani na mataifa ya kigeni, wataendelea kutokomeza nchi hii, kwa sababu mara nyingi nchi zetu zinaharibiwa kwa tamaa ya viongozi. Itabidi mababe hawa wawili waweze kukubaliana kwamba vita vyao ni hasara, na hasara hii ni wananchi ndo wanaumia. Kwa hivyo, suluhu itakayotakikana pale ni lazima ipatikane ndani ya Sudan. Wengine watasaidia, wengine watachangia kutoka nje, lakini kukubali kwamba tutokomeze vita, kukubali kwamba tusiendeshe vita ni jambo ambalo ni lazima liwe, suluhu itakayopatikana mle ndani ya Sudan yenyewe. Kulingana na mashirika ya Umoja wa Mataifa, zaidi ya watu milioni mia tano nukta tano wamekimbia makazi yao ndani ya Sudan, huku wengine milioni moja wakikimbilia nchi jirani. Wizara ya Afya ya Sudan ilisema wiki iliopita ilikuwa ikirekodi milipuko ya ugonjwa wa kipindupindu na takriban watu 50 walifariki kutokana na ugonjwa huo kati ya visa elfu moja vilivyogunduliwa wiki iliyopita huko Khartoum na maeneo ya mashariki mwa nchi. Wakati mzozo umekithiri huko Khartoum na Omdurman unaendelea kusambaa zaidi nchini humo na kuzuka mara kwa mara huko Kordofani kusini, maeneo ya karibu na Wad Madani na Darfur kusini, miji ya Nyala na Zangilei imesalia kuwa maeneo yenye vita kati ya jeshi la Sudan na RSF. Umoja wa Mataifa umetoa wito kwa wafadhili kuchangisha dola bilioni 2.57 kwa ajili ya matumizi ya dharura nchini Sudan, lakini wamekusanya dola milioni 858 hadi wiki iliyopita. Ikiwa hali itaendelea hivyo hivyo, athari za kiuchumi Uh, athari za kiafya tutazisikia katika mataifa ma yote jirani, maanake hivi sasa wakimbizi wengi kutoka katika taifa la Sudan wanakimbilia kule Jibuti, na tatizo la wakimbizi tumelitizama kwa kipindi kirefu barani Afrika, hasa taifa kama la Kenya ambalo hivi sasa ni hifadhi ya wakimbizi zaidi ya uh, nusu milioni, na uzito ambao serikali ya Kenya inapata kwa kuweza kuwaweka hawa wakimbizi katika mipaka yake, athari zake tumeziona na athari kama hizi ndizo ambazo zinatarajia uh, katika mataifa jirani na hali kadhalika kanda nzima ya Afrika Mashariki manake, Sudan imekuwa ni kiungo mu, muhimu kwa uchumi katika kanda hii, na kwamba mzozo ambao tunaoshuhudia hivi sasa unaathiri pakubwa uh, uh, biashara ambayo imekuwa kukiendelea baina ya taifa hilo na mataifa jirani. Afrika ni bara ambalo liko tajiri kwa madini, na kwamba mizozo ikikwepo basi wale ufaidi ambavyo inasemekana, vita vya panzi, furaha ya kunguru. Maanake inakuwa ni rahisi kwamba wao kuingia na kupora rasilimali barani Afrika, tofauti na kwamba kukiwa kuna serikali ambazo ni stadi, ambapo zitazuia uporaji huu. Na hili ndilo jambo ambalo linachangia sasa kwamba mizozo inaachiliwa kuotokota tu, mizozo inaachiliwa kuendelea ilhali watu ambao ni wafanyi biashara wa kimataifa wanaingia barani na kupora rasilimali barani Afrika. Kwa hivyo hili ni jambo ambalo ni lazima tuliangazie kwa makini, na sisi wenyewe kama bara tutafute suluhisho la ndani kwa ndani ya yani mizozo yetu pasipo kuingiliwa na mataifa, jamii, mataifa, mataifa ya magharibi na wengine. Kuna hofu kwamba mapigano yanaweza kuenea katika nchi jirani na kuchochea mvutano wa kikanda pia. Kuna wasiwasi -wasi kuwa unaweza kuwa ni mzozo unaoungwa mkono na nchi tofauti, huku kukiwa na ripoti kwamba Umoja wa Falme za Kiarabu amekuwa ukitoa silaha kwa rsf jambo ambalo maafisa wake wamekanusha miaka ishirini iliyopita maelfu ya watu waliuawa huko darfur wakati wa mapigano kati ya makundi ya waasi yasiyo ya kiarabu na wanamgambo waliojulikana kama janjaweed ambao baadaye walikuja kuwa rsf baadhi ya viongozi wa janjaweed na hata rais wa wakati huo omar al bashir wamefunguliwa mashtaka kwenye mahakama ya icc kwa tuhuma za mauaji ya halaiki na uhalifu dhidi ya binadamu ambayo wamenyakanusha nam. Asante sana Jason Nyankundi kwa ripoti yako hiyo. Kufikia sasa tunakamilisha kwa undani leo. Mlikuwa nami Patrick Nduimana, upande mwingine mlikuwa na mwongozaji Fiona wa Mai. Tuna wageni kwa pamoja, tukiwatakia usiku mwema. Matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni kesho Ijumaa, kuanzia saa 12 asubuhi. Hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yanayofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki <tune>