Love again. My name is Nikki kutoka studio 15. Hii ni hii ni VOA Express saa moja kwa moja kutoka hapa Washington DC tarehe ikiwa ni 24 mwezi wa kumi mwaka wa 2023. Tukiwa tumechangamuka kabisa studio 15, nalo jina langu ni Ita Harrison Kamau. Moja kwa moja basi kutoka hapa Washington, msikilizaji ndani ya studio ya VOA. Mimi nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, niko tayari kuletea vitu vizito, msikilizaji, ikiwa ni saa 9 na nusu alasiri Afrika ya Kati, Kumi na nusu, Afrika ya Mashariki. Hapa Washington ni saa tatu za asubuhi. Tuko tayari na vitu vimesheheni kwelikweli. Msikilizaji, ni kwa ajili yako wewe, uungane nasi katika VOA Express moja kwa moja. Leo tutamulika hali ilivyo, baada ya taasisi au shirika la ILO kutangaza kuushirikiana ushirikiana na serikali ya Tanzania kupambana na ajira ya watoto tutaangalia hilo swala. Kama vilevile, tutatanda kwenye laini ya maswala ya mitandao ya kijamii, ambapo baadhi ya mataifa yameendelea kupiga marufuku baadhi ya majukwaa ya kimitandao hasa TikTok nchi ya mwisho karibuni kabisa, ikiwa ni Indonesia, ambayo inasemekana mamilioni ya wateja wameathiriwa au wanunuzi wa bidhaa kupitia ap hiyo, na sasa mjadala mkubwa unaendelea kutanda kote ulimwenguni. Hilo nalo tutaangalia. Je, hali hii imeathiri wafanyabiashara wa ndani kule Afrika wa Mashariki? Tutaangalia hilo kwa kina kabisa, msikilizaji, usikose kufuatilia hilo. Wakati huo huo, kule Misri, dimba la Africa Football League, timu ya Simba ya Tanzania inarudiana na timu ya Alahli ya Misri. Mashabiki walioko huko Tanzania, hali kadhalika huko Misri na Afrika mashariki kwa jumla macho na masikio wanaelekeza eh, kule Misri kuona hali itakavyokuwa, eh, na moja kwa moja tukifuatilia hapa tutakupa taarifa. Bila kusahau, barazani tunauliza nini kisababisha ongezeko la wanafunzi kutoroka shuleni. Haya, ah, basi tutaeleza hapa. Mengi yanazungumza kama hujuu ya hilo kwenye Facebook halikadhalika kwa njia ya simu, tutazungumza eh, na wasikilizaji wetu hakika kabisa. Na VOA Express haitakuisha bila muziki, hiyo ndi ada, na vilevile baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii. Lakini kwanza kabisa, nampa fursa mwenzangu hapa, Sande Shomari, ateremshe mambo ambayo ni yanazungumzia kuhusu ajira kwa watoto. Nini kinasemekana? Bila shaka Kamao, ni kwamba shirika la kazi duniani limezindua mradi wa kazi zenye staha katika sekta ya pamba huko nchini Tanzania wakisema kwamba wanataka kushughulikia suala so zima la utumikishwaji wa watoto nchini humo. Sasa basi, mradi huo umezinduliwa eh, kwa hakika kuhakikisha kwamba kuna kazi ambazo hasa katika maeneo wanasema, katika mikoa ya Miatu huko Simiu ambako pamba inalimwa sana huko, Kamau, watoto wameonekana wakishughulika au wakitumiwa kwenye shughuli hizo. Kwa hiyo wao wameamua kabisa kwamba sasa kwa kiasi kikubwa eh, watapambana na suala hilo wakishirikiana na serikali ya Tanzania. Basi ni kwamba haya yalizungumzwa na mkurugenzi wa shirika la kazi duniani leo kanda ya afrika mashariki, Jealous Chirove. Na kutokana na hayo pia nimempata na kuzungumza eh, na mtu ambaye anashughulika na, na maswala haya ya au mwanaharakati wa ajira za watoto, kutaka kujua hasa kile ambacho wao kama wanaharakati nini ambacho wanafuatilia. Tunaye hapa Alice ambaye ni mwanaharakati wa watoto, na kwanza kabisa nitaka kujua amepokeaje taarifa hii, tueleze hivyo. Kwa upande wangu mimi, kama mdau wa haki za watoto Tanzania, naona ni hatua nzuri, pia kwa sababu serikali inaweka mchango wake hapo, ambao tunaweka mchango kuhakikisha kwamba tunamsaidia huyu mtoto wa kitanzania aweze kuepuka na mbalimbali anaweza kumpata kwa sababu kama tunavyojua, child leba ni swala ambalo limekuwa likiendelea kwa muda mrefu na ni moja ya vitu ambavyo vinapelekea uvunjaji wa haki kwa watoto. Kwa hiyo uh, sisi tunashukuru serikali kuendelea kuweka nguvu yake katika kumuimarisha wa mtoto na kumlinda mtoto, na pia tunaona ni nafasi nzuri ya sisi pia kuona kwamba serikali inatilia mkazo masuala yanayohusu watoto. Na pia Alice, kama mdau ungependa kuona nini zaidi kinafanyika katika swala hili? tungependa kuona mbali na kuwepo na taarifa kama hii maalumu ambayo inajulisha umma kwamba serikali inafanya kitu fulani pia tungependa kuona utekelezaji katika ngazi ya chini kabisa kwa sababu tunafahamu kwamba serikali ina mfumo kwenye serikali za mitaa kule ambayo serikali pia nayo inasapoti yaingie kazi kule tuweze kuona kwamba uh, katika ngazi ya serikali za mitaa pia wanashughulika wana, wana hili swala so kwa mfano uh, weo tuna, hitu, wa, detective officer washirikiane na wale viongozi wa mtaa kuhakikisha kwamba tatizo la la la, la cheba lina, lina, linafanyiwa kazi kuanzia chini kabisa kule ambapo watoto wanafanyishwa kazi. Mimi naamini kabisa kama mwenyekiti wa kijiji sasa, wale wenyeviti wa nyumba kumi wataweza kuwaidentifai watoto wanaoishi kwenye nyumba na kufanya kazi kwenye nyumba za, za, za watu katika jamii, pia itasaidia serikali kuidentify hawa watu na kuwasaidia hawa watoto. Nakushukuru sana Alec Mdao kutoka Children Dignity Forum kuzungumza na VOA Express kama hau haya mambo yanaangaliwa kwa kina kabisa, uh, huko nchini Tanzania. Basi moja kwa moja tunampata hapa Otile Brown wakiwa naye Nadia Mukami wanasema my sugar, tunapojiandaa kuenda kwenye stori ya pili. Mambo ndio hayo. kibao ambacho kama unakipenda kweli kweli, kibao hichi, kama unavyojua, naje yuko vizuri, kama akipingia kwenye uwanja anapiga vitu vyake sio mchezo, yuko fiti sana yule dada. Akitufungulia sasa nafasi ya kuangalia swala lingine, na uh, basi kama nilivyotaja hapo awali, ni kwamba kumekuwa na mjadala mkubwa hivi karibuni kuhusu biashara za kimitandao na hasa kupitia kwenye app kama vile TikTok ambayo imepigwa marufuku kwenye baadhi ya mataifa kama India, Afghanistan na hivi karibuni Indonesia kwa madai kwamba mtandao huo umeharibu biashara za kawaida za maduka kama zilivyokuwa hapo awali. Lakini kwa upande mwingine, wafanyabiashara wanalalamika kuwa bila kuwa, bila kuwa na app hiyo biashara zao zimeporomoka. Mataifa kama vile Marekani, Uingereza, New Zealand pia yamekataza kutumika kwa app ya TikTok kwenye vifaa vya serikali kutokana na sababu za kiusalama. Basi ili kufahamu namna hilo linalochukuliwa, tunaye Milicent Jenga ambaye ni mfanyabiashara wa bidhaa za kutumia nyumbani huko Athi River, Nairobi. Milicent, kwako. Unaona afadhali biashara za kimitandao au kama zilivyokuwa zamani, ukiwa pia mmiliki wa duka? Ukipigwa marufuku hizo biashara ambazo za za, za kuuza kwenye mitandao, nafikiri mambo yataharibika zaidi, kwa sababu biashara hizi ambazo ni za kuuzia kwenye maduka, wakati mwingine kulingana na vile mambo yalivyo, inakuwa ni vigumu kulipa zile duka mwisho wa mwezi, inakuwa ni vigumu sana sababu biashara iko chini. Lakini wakati mtu anauza kwenye mtandao, hauna e, pesa ambazo unafaa kulipa mwisho wa mwezi kidogo, kutokana na kuuza kwenye mtandao, na unaweza kumpelekea mtu yeyote ambaye ako mahali popote, mahali a, katika nchi yako anaweza kuona hata nje ya nchi, anaweza kuona bidhaa ambazo unauza na akaweza kununua. Kwa hivyo nafikiri kuuzia kwenye mtandao kunasaidia zaidi kwenye duka pale wale ambao utapata wakuzi ni yaani, wale tu wanaweza kukuja hapo ulipo na wengine wako mbali, wanahitaji bidhaa ambazo unauza lakini hawawezi wakafika mahali huko. Kuna mataifa kama vile India, Afghanistan na sasa hivi karibuni kabisa Indonesia, ambao wamepiga marufuku mtandao wa TikTok kabisa, app ya TikTok. Sasa biashara tunajua kwamba siku hizi ni ya kimataifa, unaona, kama baadhi ya mataifa hayo yakianza kufunga shughuli za mtandao kama huu wa TikTok, ambao imethibitishwa umefungwa, itaathiri biashara pia za wafanyabiashara kama wewe uliyeko Afrika kabisa, kwa sababu hata sisi ambao tuko Afrika tuna uwezo wa kununua bidhaa kutoka nchi za mbali kama hizo ambazo tayari zimefungwa, na zingine nyingi, hata Marekani na mahali pengine popote duniani, tuna uwezo wa kununua bidhaa kutoka sehemu zile. Kwa hivyo wakifunga mitandao, e, e, kwa kweli hatutaweza Asante sana Milcent Jenga ukiwa Nairobi. Ni kweli umesema kwamba biashara ya sasa inabidi mkafanya kuuza na kununua bidhaa kupitia mitandao. Sasa sijui hiyo ya kufungwa kwa TikTok huko uh, mataifa ya Asia uh, sande itakuwa na adhari ka, gani katika muda mrefu miongoni mwa wafanyabiashara. Ni VOA Express, tuende kwenye habari za kimataifa. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron leo Jumanne ameitembelea Israel akipeleka ujumbe wa mshikamano na Israel kufuatia shambulio baya la Hamas, lakini pia akishinikiza ulinzi wa raia wa Palestina huko ukanda wa Gaza. Macron amwambia rais wa Israel Isaac Herzog kwamba kilichotokea hakitosahaulika kamwe na kwamba kipaumbele cha kwanza ni kuachilia uhuru mateka wote wanaoshikiliwa na Hamas. Nataka mwelewe kwamba hamko peke yenu katika vita hivi dhidi ya ugaidi, Macron amesema. Jeshi la Israeli leo limesema liliendesha mashambulizi ya anga huko Gaza, ikiwemo kulenga makao makuu ya operesheni za Hamas na kuua manaibu kamanda kadhaa wa kundi hilo. Mahakama ya Kenya mapema leo imeongeza muda wa amri ya kuzuia serikali kupeleka mamia ya maafisa wa polisi nchini Haiti katika operesheni inaungwa mkono na Umoja wa Mataifa kwa lengo la kuleta amani katika taifa hilo la Karibian lililokumbwa na mchafuko. Uamuzi huo umetolewa baada ya Umoja wa Mataifa kuonya kuwa usalama nchini Haiti ambako magenge ya uhalifu yanadhibiti eneo kubwa la nchi umezidi kudorora, huku mauaji yakifikia viwango vya juu zaidi. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa mapema mwezi Oktoba lilipitisha azimio la kuruhusu operesheni ya kikosi cha kimataifa kinachoongozwa na Kenya ili kuwasaidia polisi wa Haiti. Lakini mahakama kuu ya Nairobi baadaye ilitoa uamuzi wa muda katika kesi iliyowasilishwa na mwanasiasa wa mpinzani Ekuru Aukot Al ambaye alidai kupelekea poli, kupeleka polisi wa Kenya huko ni kinyume cha katiba kwa sababu hatua hiyo haikuungwa mkono na sheria wala mkataba wowote. Baraza la utendaji la umoja wa Ulaya linatarajiwa kuwasilisha 8 Novemba ripoti ya tathmini ya maendeleo yaliyofikiwa na Ukraine katika ombi lake la kuwa mwanachama wa umoja huo, maafisa watatu wamesema, ikiwa hatua muhimu kwa uamuzi wa umoja huo juu ya kuanzisha mazungumzo ya kuruhusu Kiev kujiunga na umoja huo. Tathmini hiyo ilitolewa katika ripoti ya kila mwaka ya tume ya umoja wa Ulaya itakayoeleza kwa kina ikiwa nchi zinazotaka kujiunga na umoja huo wenye wanachama 27 zimekidhi vigezo vya kiuchumi, kisheria na vigezo vingine vinavyohitajika. Uchumi wa Urusi umemudu vizuri kwa miaka kadhaa ya vikwazo vya nchi za magharibi, na hivyo haiogopi matarajio ya hatua zaidi kama hizo, Kremlin imesema mapema leo. Umoja wa Ulaya ambao umewekea Rasia vikwazo 11 tangu Mosco ilipopeleka wanajeshi wake nchini Ukraine Februari 22, ulisema wiki iliyopita kwamba unajaribu kuziba mapungufu katika vikwazo vilivyopo, huku Poland ikipendekeza vikwazo zaidi. Maafisa wa Umoja wa Mataifa walipendekeza pia vikwazo hivyo viendelee kwa miaka kadhaa hadi mzozo wa Ukraine utakapomalizika. <laughs> Amani shuka zina joto lake, hasikwambie mtu kitu chochote, kuganda na ganda kuzuga, tunapendana mwisho twanza kulizana, sitaki mirasi, sitakinyama kupenda, nimesimama moyo wangu umegoma, hautaki ngoma keshakesha mawazowa mzongo stakitena kupiganapigana na wagoba na chongo stakitena mlema fuwakichokanipa magongo stakitena kutwa kulialia kutapika nyongo. Ha, mapenzi yana wenyewe. Ah, unamsikia, mbona anakueleza hayo? <laughs> mapenzi yana wenyewe, ndugu yangu, msikilize vizuri. Asili asili hata kimchezo anasema e, ana enjoy lakini, ametufungulia barazani. Na wao tuliuliza nini kinasababisha ongezeko kubwa la wanafunzi kutoroka shuleni. Maoni yamemenika sio mchezo, mengi sana kama hayo magika. Bila kusha, bila shaka wasikilizaji wameendeza kweli kweli. Ramadhani tatwaliki yuko kule Mombasa uh, dar es Salaam anasema nadhani kwa upande wangu naona umaskini, naamini ubora usiende shule ili utafute fedha za kulisha familia. Aha, sawa. Naye hosea simtewe anasema yuko kule Rukwa, Sumbawanga. Unakujua hiyo sumbawanga vizuri kama kule mm -hmm. Basi anasema kwamba kinachosababisha watoto kutoroka shule ni wazazi kushindwa kutekeleza watoto wao mahitaji ya kishule, hivyo katika hali ya kuepuka adhabu wanajikuta wamekuwa watoro. Namwona lukas uh, chasama hajasema yuko wapi, lakini anasema wanafunzi hao ni kama wamechoka kukariri: mkutano wa Berlin, vita vya dunia, kuchora panzi sl za wanasayansi wa zamani kutafuta dhamani ya x na y na kufundishwa vitu vingi ambavyo haviendani na maisha halisi mitaa. Hayo ndio mambo yanazungumzwa na, na, na, na Luka sio haya. Yuko Temu Chombole huyu kama ametoa gazeti, alikuwa kweli amefikiria vizuri. Ebo, ebo, yani, ebo, ebo, ametoa gazeti, lakini tunatoa kidogo kidogo hapa. Na kwanza anasema umasikini. Eh, umasikini wa kipato cha chini na duni cha wazazi, wanashinda kupata chakula nyumbani, na wakifika shuleni watoto chakula hakuna, na wazazi wanakuwa wamejikuta hawawezi kuchangia kwingine. Anasema haoni sababu ya kusoma, kama ndugu zao waliosoma wengine wangeweza kuwasaidia wako majumbani. Pia anasema siasa kuingilia sekta ya elimu um. na vilevile, haya nasikia una msikilizaji kwenye lenye simu Kweli kabisa, sijui tumkaribishe. Karibu sana msikilizaji, sema jina, eneo unakotokea na utoe mchango wako. Ni kwa nini visa vya watoto kutoroka shuleni vimeongezeka? Karibu sana msikilizaji, hatusikia, hatusikii. Jitambulishe tafadhali, mahali ulipo, tuambie maoni yako. Naitwa Mubarak Abdalla, anapiga simu kutoka Ikilili Ufiji kabisa, karibu. Habari ya Rufiji? Ah, Rufiji salama tu. Bila shaka, hebu tuambie maoni yako. Nilijaribu kuchangia kwamba e, e, kwa wanafunzi wengi wanaosababisha kutoroka shule kutokana na hali ya ya kimaisha, yaani kwamba mtu, yaani mwanafunzi anaenda shule asubuhi, akirudi nyumbani, baba, chai hamna chai, unaona. Ndio. Madaftari yamekuwa kidogo changamoto mm. <coughs> Kwa hiyo mzee naye anashindwa sasa, basi mtoto anashindwa kwenda shule kwa sababu ya, ya, ya vitu hivyo ambavyo nilivyozungumzia hapa. Bila shaka nilikupata vizuri sana ndugu yangu kutoka kule yeah. Kwiriri, Rufiji, mm -hmm. na kutakia sijui naona nisome tu taarifa moja oh, hapa. Shaka Yamesha Kambize, anasema kiukweli ni kwamba wanafunzi leo hawaangaiki shuleni na hiyo ni kwa sababu wamejiingiza katika mambo wengine ya ngono na mapenzi, tamaa nyingi ya pesa na vitu vingine kama vile simu ya mkononi, na haya yote yanawafanya kushawishiwa. Ingine pia ni kwa sababu serikali imewakataza walimu kuwaadhibu watoto shuleni, wanafanya yote wanayotaka, na hakuna adhabu yoyote watakao kukumbana nayo na naona ni wengi tu maoni. Kuna Wilson Alex, Zakaria Nyerere, kuna Richard Kambale, ambao ujumbe wako umefika. Shiva Wairungu, Chris akly, eh, fafra zenry impos na jida, uh, jisadu daga, miongoni mwa wengine wengi, asanteni sana kwa kushiriki barazani ya VOA Express. Popote mlipo, endeleni kwa hakika. Muda hauruhusu tukasoma ujumbe wenyu, lakini kwa hakika tumeuona, bila shaka tumeupata. Na Kamau, kama tunavyosema siku zote, Express bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Basi moja kwa moja msikilizaji, wakati wa kupata kibao safi kabisa cha muziki, si mwingine huyu Kamau anayekuja hivi sasa, ni Bien kijana ambaye ametamba sana na wale sauti sol, na giri chake inauma, tumsikie kwanza hapo. lakini ni tazea huyu <laughs> kijana anaimba kweli kweli kamao na kama, una, yeah, kama unavyojua Bien, tulipata tulipatanaye mahojiano ya moja kwa moja hapa, wakati hapa, sauti yeah, Sol alipokuja hapa Marekani mara ya mwisho mm, kwenye ziara yao ya kuagaaga na akazungumza vitu vingi sana Bien. Lakini vile vile, najua uh, sanaaa huh? ameangusha vitu vizito vizito. Sasa naona Sande, tuelekee kwenye stori zingine na tuangalie baadhi ya mambo yanayotanda. Kuna mjadala mmoja ambao nimeuona kwenye gazeti moja la Kenya uh -huh. gazeti la The Standard, bila shaka. na unauliza swali tu ni kama swali ndio. Je, nini kinawafanya kina dada hawa wachanga wadogo miaka wanaonelea vizuri kuwa na wale wanaume ambao umri umeenda kidogo, wanawaita wababa? Kenya ana mubaba, yani mtu ambaye miaka mtu, e, mtu mzima na kumetolewa sababu za kitaalam kadhaa tu. Za kitaalam tena? E, e, kulingana na wale waliohojiwa oh, wakitoa sababu kwa nini wanawapenda kuliko vijana e -e. Uh, wa rika lao na baadhi ya sababu wanasema hivi, sande wale wazee ambao umri umeenda sana, hmm, hawaangalii bei ya bidhaa wanazoitishwa na kina dada hawa hawafuatilii sana mambo mashilingi mashilingi, ati mbona oh, eh, eh, ikawa shilingi 20 na sio kumi <laughs> na tano. Hawafahamu hasa undani wa bidhaa zinazo, labda ukiambia, oh, oh, unataka vipodozi vya aina fulani, hajui kabisa ni nini, anasema basi, ndio hivyo, ni hela ngapi? Sasa hey, mambo mengine wanasemekana kwamba wazee hawa wengi hawajui kuna app za taxi. Kwa mfano, kama vile uba <laughs> sasa. Yule dada akisema nataka kusafiri, yule hajui mambo ya app, anatuma hela mara moja. Wanadada wanapenda wala hafuatilii ule uhu ya kwamba hafuatiliwi sana. Baadhi tu ya mambo tu. Alafu anasema kwamba pia bei ya kukodisha nyumba wengi hawafahamu, kwa hivyo yule mwanadada anasema hapa ni laki moja lakini kwa kweli ni elfu hamsini, lakini yule anatoa laki moja kila mwezi. Kwa hivyo yule dada anajibakishia elfu hamsini anatia kibindoni, hicho kinaitwa cha juu, chajuu. Sasa, sasa kina tana wanasema no way, katika mazingira ya maisha ya sasa itakuwa ni vigumu kuwezana na vijana wenzetu ambao anafuatilia kila shilingi <manyo> imeenda wapi na ni kwa nini na ni kupeleke pia tuandamane. <manyo> alafu la mwisho sande <Sunday. manyo> wanasema watu wanapokwenda likizo nje kule kwenye meli kwenye bahari <manyo> wale wazee wengi hawataki kuwa kwenye picha kwa hivyo mwanadada anapigwa picha muhimu kana za kutuma kwenye mitandao bila kuingiliwa na mtu yoyote te... <laughs> <Bila pressure. laughs> <laughs> Hey, eh, hey. Hayo ni mazito sana eh, hey. Sasa kama mi naangalia upande wa pili uh -huh. Eh, ni michuano ya African Football League inazungumza huko kwenye mitandao, ambapo timu ya Simba Sports Club ya Tanzania ipo kule nchini Misri kuvaana na mafarao wa Misri wa Al Ahli, mabingwa wa Misri na mabingwa mara kumi na moja wa kombe la Afrika pale katika dimba la uwanja wenyewe wa Misri Alahali pale Egypt kule ndio kuna shughuli leo ambao wakizungumza mashabiki wa timu ya Simba na halikadhalika mashabiki wa timu ya Yanga ambao wanafuatilia kwa karibu huko Tanzania kuona Simba watafanya nini? Je, watapigwa goli tano, watapigwa mbili au watashinda, watafanya maajabu? Basi hayo ndio yanazungumza kwelikweli, na hiyo mechi ndio mtanangiwa unapigwa Eh, unafuatiwa kwa kina kweli kweli, kama uko unapigwa jioni hii. Lakini vivyo kama uko kitu kingine ni klabu ya Al Hilal ya Sudan, unaifahamu ile klabu? Klabu hii imeomba kutumia uwanja wa taifa wa Tanzania wa Benjamin Mkapa kama uwanja wao wa nyumbani kwenye ligi ya mabingwa barani Afrika CAFCL. Hawa timu wako kundi moja na miamba kutoka Angola, Petro de Luanda, Petro de Luanda na timu mbili kutoka Tunisia, Tunisia Es Sahel pamoja na Esperance. Sasa unajua, uh, matatizo yaliyopo kule Sudani kama wao kwa sasa. Kwa hiyo timu hii imeomba he hmm. Ichezee kwenye uwanja wa Tanzania wa Mkapa kama ndio uwanja wao wa nyumbani oh. Kwenye hizo mechi zao kutokana na hali ya usalama hmm. Lakini vivyo unafahamu kule kule Tanzania kwenye michano ya Africa League timu ya DRC TP Mazembe Tupwisa nao wanatumia uwanja wa Mkapa kama uwanja wao wa nyumbani, na walishuhudia juzi wakipata ushindi kwenye uwanja huo wa dhidi ya timu ya Tunisia oh. Kwa hiyo Lea muda uliotupa kuwa na wewe kwenye VOA Express hivi leo, natumai mambo yamekuwa salama na popote uliko upo fiti sana. Mimi jina langu naitwa Harrison Kamau na ninayo hapa Sande Shomari upande wa pili, tukiwa na kina dada wawili na kina dada wawili pale Aida Isa na Fiona Wamai, naye msimamizi wetu akiwa miri Mgawe. Basi kwa heri kwa sasa, hadi tuonane kwenye show nyingine za VOA kutoka Washington DC, na kuacha na kibao hicho sitakisho kutafika.