101.1 The Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, ni wakati mwingine tena tunakutana katika VOA Express ikiwa leo ni siku ya Alhamis, ni Oktoba 26 mwaka huu wa 2023 hapa studio. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Muridhi. Tumekamata position ndani ya studio hapa kukuletea mpango huu wa VOA Express kama alivyosema mwenzangu, na kama ilivyo kawaida, tuna mengi ikiwa ni pamoja na ripoti ya kuhuzunisha kutoka hapa hapa Marekani ambapo E, mtu mmoja au wawili, haijulikani wangapi hasa, lakini wamehusika katika ufyatuaji risasi na inaelezwa kwamba takriban watu kumi na sita e, wamekufa katika jimbo la Maine. Eh, huko uh, upande wa juu wa hapa Marekani. Vilevile tutakuletea kipengele kile cha barazani, ambapo tunakushirikisha moja kwa moja wewe msikilizaji kutoa maoni yako. Tumekuuliza, je, bado una imani na huduma za kifedha kwa njia ya simu miamala? Hali kadhalika swali la leo: Tanzania na Zambia zimekubaliana kuondoa vikwazo vya biashara. Je, wafanyabiashara wa nchi hizo watanufaika vipi? Tutakusomea maoni yako, tutakuwa na yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii leo Alhamis. Tutakuwa na maswala ya burudani, tutakueleza kile ambacho kinaendelea katika maswala ya entertainment ulimwenguni hakikisha unaungana nasi moja kwa moja. Vilevile vile, habari muhimu za dunia pia tutakusomea katika uh, voa express hii leo na moja kwa moja. Basi, kama BMJ alivyodokeza, tunaanzia hapa katika ardhi hii ya Marekani, katika tukio hili la kusikitisha lililotokea huko Main. Kweli kabisa, mkamiti kibayasi e, waingereza wanasema developing story, manake E, ni taarifa ambazo tunaendelea kuziangalia sasa hivi, na kuna taarifa nyingi ambazo hatujazipata, lakini e, ya hivi punde kabisa ni kwamba mwanaume mmoja ambaye amepiga risasi na kuwaua takriban watu kumi na sita katika mgahawa mmoja na pia ukumbi wa mchezo uh, wa bowling, uh, mchezo wa mpira huo unajulikana kama bowling katika mji wa Lewiston uh, katika jimbo la Maine. E, anaelezwa kwamba alitoroka na haya yametokea e, usiku wa kuamkia leo e, na kusababisha msako mkali ambao unajumuisha mamia ya maafisa e, huku wakazi ambao walikuwa na hofu wa, wakiwa katika, katika mchezo huo e, wakikaa ndani ya nyumba zao. E, nasema ni baadhi ya watu katika eneo hilo walielezwa wakae ndani ya nyumba zao ili kuhakikisha kwamba huyu mtu anapatikana, lakini msako bado unaendelea maafisa mm -hmm. nam nam kamiti na vilevile vile, katika kuongezea ni kwamba polisi wa jimbo la Maine na sherif uh, walieleza kwamba kupitia mtandao wa X ambao uh, zamani ukijulikana kama Twitter kwamba hali bado si shwari mpaka wakati huu tunavyozungumza, ni kwamba mshukiwa anayetuhumiwa kufanya tukio hilo bado hajapatikana. Hivyo basi, tahadhari kubwa imezidi kutolewa kwa wakazi wa eneo la Lewiston na Maine kwa jumla, kukaa katika maeneo yaliyo salama, ili kupunguza uh, maafa zaidi kuweza kutokea, kwani inaelezwa kwamba takriban watu 50 hadi 60 wamejeruhiwa. Bila shaka, na sasa tusikie uh, mmoja wa maafisa ambao, eh, ni wahudumu katika eh, katika mji huo eh, tulioutaja hapo wa Lewiston, akizungumza ah, na waandishi wa habari Karn. Karn kwa kifupi anasema hapo kwamba polisi wanamtafuta Robert R. Card ambaye anachukuliwa kama mtu hatari na aliyejihami na anasema ingawa hatumwiti kwamba ni mshukiwa kwa sasa, tunaendelea kumtafuta hadi pale e, tutakapompata. Na taarifa ya polisi imeeleza kwamba e, e, shambulizi hilo lilipelekea waliokuwa wakicheza kutoroka kwa haraka, huku wakijawa na hofu, wakati milio ya risasi ilisikika mwendo wa saa moja a, jana a, jioni Jumatano na kadi mwenyewe anaelezwa kwamba ni mkufunzi kama ulivyosikia hapo. Robert Card anaelezwa ni mkufunzi wa utumiaji wa bunduki au kipenda silaha, na anaaminika kuwa katika hifadhi ya jeshi, wanasema Army Reserve, na aliyefanya kazi katika kituo cha mafunzo huko Sako katika jimbo hilo la Main. Na mji huu wa Lewinston upo kaskazini mwa mji mkubwa wa Main ambao unajulikana kama Portland. Safi kabisa. Na kuna taarifa ambayo imesambazwa kwa maafisa wa usalama ambayo imesema kwamba akadi kwa wakati mmoja, sasa huyu mtu ambaye anatafutwa alikuwa kwa kituo cha afya ya akili kwa wiki mbili katika msimu wa joto e, wa mwaka uliopita na haikutoa, haikutoa maelezo zaidi taarifa hiyo juu ya matibabu au hali yake, lakini ikasema kwamba alipofika kwenye kituo hicho, yeye alisema kwamba alikuwa anasikia sauti na vilevile vile vitisho kwamba kuna mtu alikuwa anasema angependa ama anataka kushambulia kituo cha kijeshi. Sasa kwenye Facebook, tukimalizia na tukiendelea kuangalia hali hii inavyojitokeza, ni kwamba kwenye Facebook polisi wameandika ama wamechapisha taarifa kuhusu jinsi, eh, ah, jinsi ambavyo eh, mshukiwa anaelezwa aliingia katika maeneo yaliyo eh, eneo ambalo linaelezwa liko kilomita 6.4 ni kwamba kuna ah, mkamiti navyojaribu kueleza ni kwamba kuna baadhi ya taarifa zinasema kulikuwa mashambulizi mara mbili, lakini huyu ndio anaelezwa alienda katika eneo hilo le la mchezo huo wa bowling mm -hmm. Lakini haya yote e, tunaelezwa kwamba tutayapata zaidi wakati kutakuwa na wakizungumza na waandishi wa habari mwendo wa saa nne na nusu saa za hapa na ripoti zaidi zinaeleza kwamba Rais uh, wa Marekani Joe Biden amearifiwa kuhusiana na tukio hili na ataendelea kupokea taarifa mpya kadri ambavyo uh, maafisa wa polisi na usalama wanavyozipata taarifa kuhusiana na tukio hili. Inatarajiwa kwamba kama ilivyo desturi hapa, wakati kunatokea shambulizi kama hili uh, utakuwa ni wakati mwingine watu wataanza kuzungumza kuhusu usalama wa bunduki na ninini kifanyike, lakini hayo ni baadaye. Lakini hizo ndizo ripoti tulizonazo kuhusu tukio hili, na tutaendelea kufuatilia katika matangazo yetu yajayo. Tupate burudani ya muziki basi, Nadia Mukami akishirikiana na Darasa wanakuambia siko shua sure. Sasa huyo naye hayuko shua kama anamfio <laughs> <laughs> kama anampenda <laughs> wacha, mpatie pombe ili aone kama mambo yatakwenda. <laughs> Aya, Nadia Mukami wakishirikiana na darasa, ndio mambo ya wasanii yanatuburudisha. Yes, ndani ya yes. VOA Express, na bila shaka basi, msikilizaji bado upo nasi. Haya, tuelekee basi katika kipengele kingine ni kwamba Umoja wa Mataifa kupitia mashirika yake umeahidi kuimarisha ubunifu digitali, kue, wa kidijitali kwa kuwezesha wavumbuzi vijana kupitia uundaji wa mifumo imara pamoja na utoaji wa misaada unaohitajika. Umoja wa Mataifa kupitia mashirika yake imekuwa ikisaidia na kushirikiana katika ubunifu wa vijana, hasa katika nafasi za kidijitali ili kuhakikisha kuwa mawazo mapya yanachunguzwa na kuweza kuleta ufumbuzi wa changamoto mbalimbali mbali. Sasa katika kufahamu hili lote uh, moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaye hapa kijana Gil Sant Mlaseko, ambaye pia anahusika na utaalamu wa masoko mitandaoni huko nchini Tanzania. Karibu sana Gilsant, na je, nini mtazamo wako au maoni yako katika kuimarisha ubunifu wa kidijitali kwa wafumbuzi vijana kama inavyoelezwa na umoja wa Mataifa? Kwa uzoefu wangu kama kama mtumiaji pia wa vifaa wa ama, ama ama ama digital ama uh, kiujumla ki, uh, ki eneo letu la, la, la digital ambao vijana wengi ndio tuna Uh, tumeingia ama tunatafuta fursa mbalimbali, kwa hiyo naona ni jambo zuri sana, kwa sababu kwa nchi yetu kama Tanzania, uh, tumekuwa tuko nyuma kidogo sana, anaweza uh, nikasema kwenye ku- kwanza kuziona fursa zilizopo kwenye hii uh, mitandao uh, fursa kwenye kwenye digital space yote, kwenye digital skill kiujumla na hata kwenye digital marketing ambapo ndio eneo ambao mimi nipo. Vijana uh, wengi tumekuwa tuko nyuma, yani hatuchangamkii hizo fursa ambazo zinapatikana uh, huko mtandaoni. Kwa hiyo kwa Umoja wa Mataifa kuliona hili swala na kuja na huu mkakati mimi ninaona ni jambo zuri kwa kijana yoyote wa Tanzania. Na kwa sisi ambao tayari tumeshatangulia nafkiri tutakuwa mstari wa mbele kuweza kuli kulieneza kwa vijana wote waweze kulifahamu. Gilsant, uh, wewe tayari ni mtaalamu katika maswala haya ya masoko mitandaoni. Ni changamoto zipi unazoziona kwenu kama vijana katika kuhakikisha mawazo yenu mapya yanasikilizwa katika kuleta ufumbuzi huu wa teknolojia mpya inayozungumziwa na UN kupitia mashirika yake? Kwanza kabisa nafikiri kuna swala zima la sera mbalimbali, na sheria zinabidi ziangaliwe, uh, ambazo zinaweza zikamsapoti kijana aweze kutumia na kufanikiwa au kuweza ku, kuona faida ya hizi, ya hichi kitu ambacho kimekwenda kuanzishwa. Kingine ambacho inaweza nikasema kama kijana, kuna swala zima la, la elimu kwamba kuna elimu ambayo unatakiwa uipitie ili uweze kuziona hizi fursa na kuweza kuzifanyia kazi kwa hiyo hivi viwili na cha tatu naweza nikaongelea labda ni mfumo ambayo ipo uh, kwa sasa hivi uh, labda inabidi ifanyiwe maboresho ili tuweze ku, uh, kutumia fursa hizi vizuri iwezekanayo. Kwa mfano nikizungumzia uh, swala zima la la la mitandao uh, ama ama ama bei za mi, za kutumia labda internet kwa upande uh, wetu sisi wa hapa Tanzania. Uh, bei kidogo iko juu kwao, ina maana kwa kijana mwingine yoyote ya kawaida asiangalie hata huyu ambayo iko mjini, hata huyo uh, ambayo iko kijijini uh, anashindwa kuweza kutumia ama kuaccess hizi opportunity uh, ambazo ziko online, ambapo ingekuwa kidogo kimeweza kuboreshwa kwenye upande wa, wa bei labda na vifurushi ama upatikanaji wa huduma yenyewe ya, ya internet kwa kijana yoyote ambaye angeweza kutumia hizi uh, ini fumo ingeweza kusaidia sana. Kingine naweza nikasema kuna baadhi ya sheria ambazo huwa zinaanzishwa ama imeanzishwa pia zinamzuia zina kijana anashindwa kuweza ku, uh, kutumia hizi fursa pia. Uh, kwa uwazi, shukrani sana. Gil Sant Mlaseko ni kijana kutoka Tanzania ambaye pia ni mtaalamu wa masoko mitandaoni huko nchini Tanzania. Yupo nasi katika VOA Express. Ka tayari kupata habari muhimu za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi aliwasili mjini Washington siku ya Alhamisi kwa ajili ya kukutana na maafisa wakuu wa Marekani kuhusu masuala ya usalama wa pande mbili na kikanda kuhusu huku nchi hizo mbili zikilenga kudumisha njia za mawasiliano zilizo wazi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anthony Blinken ni mwenyeji wa Wang katika wizara hiyo ya mambo ya nje na kwa chakula cha jioni baada ya mikutano ya alasiri mashirika ya kutetea haki ya Amnesty International na Human Rights Watch siku ya Alhamisi yalitoa wito kwa watawala wa kijeshi ni wa Nija kuwaachilia huru wale wote waliosema waliwakamata kiholela nchini humo na kuruhusu vyombo vya habari vilivyo huru kufanya kazi. Uhuru wa kujieleza, upinzani na uhuru wa vyombo vya habari ni muhimu kwa kufurahia haki nyingine na kuiwajibisha serikali, makundi ya haki za binadamu yalisema katika taarifa yao. Mamlaka zinapaswa kukomesha kuzuiliwa kiholela, kuzingatia haki za binadamu na kuruhusu uhuru wa vyombo vya habari, alisema Ilaria Alegrozi, mtafiti mkuu wa Sahel katika shirika la Human Rights Watch. Uchunguzi ulifunguliwa leo Alhamisi uliopewa mamlaka ya kubaini ni jukumu kwenye moto katika mji wa Johannesburg, Afrika Kusini, ambao ulisababisha vifo vya watu 77 mapema mwaka huu na kuangazia magenge ambayo yanateka majengo yaliyotelekezwa katikati mwa jiji na kuyakodisha kinyume cha sheria. Moja ya maafa mabaya zaidi eh, kutokea katika kumbukumbu ya maisha eh, katika kitovu cha uchumi cha Afrika Kusini. Moto huo ambao ulizuka Agosti 31, katika jengo bovu lililojaa wahamiaji wa kigeni, waajiriwa wengi walichomwa kiasi cha kutotambulika. Waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed alisisitiza leo kwamba Ethiopia haitafuatilia maslahi yake kwa njia ya vita baada ya matamshi ya hapo awali kuhusu kutafuta njia kupitia bahari ya sham kuibua wasiwasi wa kikanda. Kuna hofu kwamba Ethiopia inaweza kufanya uvamizi baada ya madai ya hivi karibuni ya kutaka kuingia baharini. Abi aliwaambia maelfu ya wanajeshi mjini Addis Ababa katika siku ya kitaifa ya jeshi, nataka kuhakikishia kwamba Ethiopia haitafuatilia masilahi yake kupitia vita. Tumejitolea kwenye masilahi ya pande zote kwa njia ya mashauriano. Hali yangu tapambana na hali yangu, hali yangu tapambana na hali yangu oh, hali yangu tapambana na hali yangu. Hasara ro pesa ni hasararo pesani, makaratasi ya nini, unitoero kama haunipendi basi, na mina moyo tena, wanyama sio Haya, unasikia, sina ubaya. Watu fresh ao, maneno mazuri kabisa, nakwambia pesa ni makaratasi. kwa nini hmm. unitoe roho safi kabisa. pendi basi e, kabisa kabisa <laughs> ni chini ya lebo ya Masauti Entertainment, wimbo ambao umekuwa ukipata umaarufu tangu utolewe miezi mitatu hivi e, iliyopita sijui huyu ni mtu ama ni watu wako freshi? Sasa lile sijui kama ni kundi labda, Mkamiti utanijulisha vizuri tukiondoka hapa hewani, manake sitaki nichanganye mambo, lakini anajiita jina lake watu fresh. Sijui kama wako wengi <laughs> <laughs> tu. Tumkaribishe msikilizaji ambaye yupo tayari kwenye laini ya simu kwenye kipengele hichi cha barazani. Je, bado una imani na huduma za kifedha kwa njia ya simu, yaani miamala? habari yako msikilizaji? Asante kabisa, ni Vitali Sindiki kutoka Nairobi, Kenya. Habari ya hapo uh, Nairobi Vitalik, na karibu sana, utupatie maoni yako kuhusiana na swali ambalo tumelibandika kwenye kipengele cha barazani. Kwa maoni yangu mni, sina imani na kutuma pesa kwa kutumia njia ya simu, sababu kama huku Kenya tunatumia wakati mwingi tunatumia Mpesa hivi imejana kwa wingi na ambapo tunaweza tumania mtu alafu akarivas, ambapo kama una biashara kama una biashara ya uchuuzi, kama ile mama mboga hapo bodaboda, ukitumiwa alafu hiyo mteja rivas, utakuwa umeenda hasara. Sasa so, afadhali tu ile vizuri, kuwe na pesa yako kwa, kwa mkono hivyo, kuwe na kash, kuwe na ile pesa ya kuweka kwa simu. Safi kabisa. Uh, labda kabla uh, hujaondoka, E, ni nini hasa mbali na kwamba kuna watapeli? Hauoni e, au, kwamba kuna manufaa kwa njia moja au nyingine? Kwa sababu manufaa yamekuwa yakitajwa kila wakati, ni kwamba yanapungua sasa au ni vile tu uh, mambo yanabadilika kwa haraka ikiwa kwa kwa kwa kwa, kwa simu kama ni kwa akaunti kwa ya benki au kwa Mpesa, sababu so, sasa hivi ile mali ya maisha iko gali. Pia transaction ile kutoka kutuma pesa kutoka kwa mtu mmoja hadi mwingine, au kutoka kwa akaunti ya akaunti moja hadi kwenye benki nyingine, pia ile ile malipo ya ku, kupitisha pesa kupita akaunti moja hadi nyingine iko gali sasa hivyo, mm -hmm. Ndio inafanya wengi wetu tunafadhalisha tunafadalisha, afadhali uwe na pesa yako. Shukran sana kwa kushiriki katika barazani hivi leo Mkamiti. Naona tusome haraka haraka yale ambayo wameandika kwenye mitandao ya kijamii haswa. Shahadi Mulindi anasema huduma ya simu za kifedha ni sawa na ni haraka pia na ni gharama nafuu mali mao. Ramadhani Shija anasema unaifurahia huduma hiyo. Hali kadhalika, huyu Richard Kambale wa DRC anasema inasaidia ila ina madhara mengi, muda wowote unaweza ukapoteza. Ni vema kuwa makini sana. Na, na, mtandao huo, wa miamala, nisome pia Kapedo Shem ha, kutoka Kenya Mtwapa Kilifi kaunti anasema, kwa kweli huduma ya simu imefanya kurahisisha kwa kutuma pesa na kuwekeza fedha na iko tu salama. Hayo ni maoni ya wengi pia. Tuwashukuru Mubarak Mfui, uh, Justine Mzirai eriudi... Radios Robert Franci na Jones Bita John bila kusahau Musa Yusufu na Kilesho Ali Juma. Endelea kushiriki kwa kuandika pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, pia uone wengine wa wanasema nini. Kibao hicho ni mapenzi Yataniua, Mbosa akishirikiana na Diamond. Nitungi, nitungi, nitungi, nitungi, nitungi, nitungi. Ah, bila shaka msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapo ao e, mwanamuziki hao Mboso wakishirikiana na Diamond anasema mapenzi yatanimaliza, yataniua. Umesikiaje mkamiti hapo? Miondoko hiyo ya mapiano ndio inatamba kwa sasa hivi, wanamuziki wote kila mmoja anajitahidi kupiga mapiano, na muda na wenyewe pia unakwenda kweli kweli Tuangalie basi katika maswala ya burudani na ya na ni kama Sandi Shomari amekuja na hiyo biti, manake nimefungua macho wakati na dansi, dansi hapa, nikamkuta yuko hapa studio amejiandaa ah, vilivyo kukuletea burudani, hata nisimuulize ana nini kwa sababu ah, yuko tayari. Sandi, karibu. Asante sana BMJ mrithi mzee wa kazi na mkamiti Kebayasi, mambo ni mazito kweli kweli katika burudani hii leo, na kama alivyoeleza hapo awali kwamba tunaangalia e, swala so zima la tuzo zinaitwa Student Academy. Hizi zilifanyika siku ya Jumanne usiku huko Beverly Hills, California. BMJ anapapenda sana pale Beverly Hills bila shaka, aha. Sasa pale basi shindao la like kimataifa la filamu kwa wanafunzi hawa ambalo liliwasilisha maombi 14 kati ya zaidi ya elfu mbili lakini basi walioingia kwenye orodha hii wameingia vijana maksus eh, katika tuzo hizi. Tuzo hizi kama itakumbukwa kwa wale walioshinda zamani ni mmoja wapo ni Spike Lee. Wengi mnamjua Spike Lee, sio sana yule eh, mchezaji filamu yule. Basi yule Spike Lee eh, ni director mkali wa filamu yeah. Alipitia tuzo hizi za Student Academy. Yaani wale ambao wanachipukia ndio wanaanzia hapa. Basi ni kwamba kuna filamu 14 na wote wametimiza masharti pia ya kuwania tuzo za nini? Za Oscar kwenye kitengo cha filamu fupi documentary na hizi filamu nyingine, hiyo ni moja. Jingine ambayo zinatamba ni yale maswala ya Mission Impossible. Mnakumbuka filamu ya Mission Impossible, sio? bila shaka sasa, bila shaka. awamu ya nne awamu ya nane hii inatoka hivi sasa e, lakini imeahirishwa kwa mwaka mwingine mmoja. Kisa na maana ni kwamba ratiba zilitokana na kuingiana na ile swala la mgomo, mnakumbuka mgomo wa Hollywood kuhusiana na mafao mafao sawali uandishi wa filamu umeleta kidogo tatizo. Kwa hiyo Paramount Pictures wametangaza wiki hii kwamba Mission Impossible haitatoka hadi Juni 28 na Mei 23, elfu mbili na ngapi? kwa hiyo sasa tumekaa mkao wa kuangalia Mission Impossible tuongeze mudaasaasane samani nachukua muda wako, lakini jana nikuwa naangalia Mission Impossible 4. Kumbe nion <laughs> huko nyuma sana brava. <laughs> Yani, hii tunaongea namba nane sasa. Sasa kitambo ifike kwenye Netflix labda itakuwa miaka mingine kumi kabisa, kwa sababu mi napenda ambapo silipi, sasa nasubiri nilipe sasa. Eh, hapo tunatofautiana, unapenda huko kwenye Netflix <laughs> na mimi sando najua nini uh -huh. napenda kabisa niende kwenye mjengoni ili niweze kuweka kwenye, kwenye, kwenye <laughs> Box office ni wepo nimechangia. Umechangia. <laughs> E, alafu upate ile sauti kubwa ya ndani ya speaker mpaka atakupasua kichwa. Sasa basi ukitoka huko kwa kwa Tom Cruise na Mission Impossible tunaingia kwingine kwenye mchezo wa Squid, mnaukumbuka huo mchezo mlisho sikia? So, uh, sasa the challenge ni mchezo mwingine huko njiani kwa BMW na kupenda kuelekea kwa Netflix. Eh, uh, eh -huh, na itaanza kuonyesha hivi karibuni ni msuru wa shindano ya maisha halisi, kwa wale wasiofahamu eh kuhusu tamthilia ya Kikorea au inaitwa Squid Game, hii sasa inakuja katika ile naita reality, ikavunja rekodi kabisa kabisa. Ehem. Sasa inakuja na Squid Game ambayo ni reality show, mchezo wa maisha halisi ikiwajumuisha watu 456 kutoka duniani kote. Kwa hiyo pengine kutoka Afrika pia tutaona watu, naona kwa sasa hivi kuna u, u, wabunifu mm -hmm. watu wa maswala ya drama kutoka Afrika mm -hmm. wameibukia hasa ambao wana, wanachukuliwa na watu watengeneza filamu hapa Marekani, kwa sababu pia gharama za malipo pia zinakuwa ni za chini, sawa kabisa. Sasa hii ngoma malipo yake sio ya chini, Mkamiti. hii ngoma watakaoshinda hii Netflix hii. ni dola milioni nne pointi tano atakayetoka mshindi kwenye shindano hili. Tamthilia hii mara nyingi ilikuwa ikihusishwa na vurugu na vifo vya kutisha kama mnakumbuka, lakini unasema kwenye challenge safari hii mm -hmm. Mambo si mabaya ya kiasi hicho, kwani mshindi atapatikana, na yule atakayeshindwa atatolewa, lakini si lazima kufikia swala la vurugu wala kuumizana kwa washindani wanaoshiriki. Kwingineko kutoka huko, na muda mwingine, muda umekwisha bwana, lakini tuambie wasikilizaji kwamba wanaweza kupata mengi zaidi kwa kutazama kipindi chetu cha televisheni no. katika duniani leo, bila shaka, kwenye zulia nyekundu na, na kwenye zulia nyekundu <laughs> uh, basi yoda. kwa kuangazia haraka Tata, haraka sekunde thelathini, swali la leo: Tanzania na Zambia zimekubaliana kuondoa vikwazo vya biashara. Huyu ni Kevin Matoke anasema kuondoa vikwazo ni jambo poa. Ya, basi tunakamilisha hivi sasa tukikuacha na kibao kizuri kabisa Vio Express. Kwa niaba ya wote naitwa mkamiti kibayasi.