The hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Basi ni Ijumaa nyingine tunakutana hapa hewani idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kwa mpango huu wa VOA Express. He, ambapo naona watu wanatabasamu sana hapa karibu na mimi, labda kwa sababu wanaita furahi day lakini tutajua hayo baadaye kidogo. Kwanza nijitambulishe, mi naitwa BMJ Mridhi, mimi ni mkamiti kibayasi. Basi tutakuwa sote katika VOA Express hii leo ikiwa e, ni Ijumaa ya tarehe 28 na mwaka huu wa elfu ah, ni tarehe 27 leo, mwaka huu wa 2023 na nasogeza siku mbele, sababu umeshasema ni furahi dei. <laughs> tunafurahia maswala ya wikiendi. Basi msikilizaji, jumuika nasi ili tuweze kukupatia yale ambayo tumekuandalia ndani ya dakika thelathini, ikiwemo burudani ya muziki ambapo tutakuchezea miziki kutoka kwa wanamuziki mbalimbali Afrika Mashariki, kati niseme dunia kwa ujumla utamsikiliza mavokali akishirikiana na Jux wanakwambia wapo. Utapata kibao hicho ndani ya hizi dakika thelathini. Hali kadhalika leo, siku ya Ijumaa, unafahamu kwamba huwa tuna kile kipengele chetu cha michezo moja kwa moja kutoka ardhi ya Kenya, katika mji wa Mombasa tutakuwa naye Josephat Kioko, atatuburudisha na kutueleza yale ambayo yanaendelea ijumaa hii kuelekea jumamosi na Jumapili. Hali kadhalika tutakusomea swali la leo ambalo tulikuuliza wewe, msikilizaji. Serikali ya Uganda imetoa ripoti, watu milioni moja nukta mbili wanakunywa pombe kupita kiasi. Je, nini kinachangia? Tutakusomea majibu ambayo yako lukuki. Shukrani msikilizaji kwa kushiriki katika swali hili ambalo tumekuuliza. Habari muhimu za dunia pia unazipata ndani ya dakika hizi thelathini za VOA Express, bila kusahau kwamba tutakuwa tukikujuza yaliyojiri hivi punde kabisa kuhusu taarifa ambazo tulikuwa nazo hapo hata hapo jana kuhusu mashambulizi ya bunduki yaliyotokea katika jimbo la Maine hapa hapa Marekani. Lakini kwanza tuende mpaka nchini Rwanda ambako ripoti mpya iliyotolewa na shirika la Umoja wa Mataifa la chakula na kilimo FAO ambayo ilitolewa ni juzi tu tarehe 25 mwezi huu inaeleza kwamba kuna vikwazo kadhaa vinavyozuia vijana kufungua zaidi uwezo wao katika sekta inayoibukia ya uchumi kilimo, kwa Kiingereza wanaita bioeconomy, na kuangazia changamoto ambazo zinawakabili wajasiriamali wadogo na fursa zinazowasubiri katika sekta hiyo. Ripoti hiyo inaonyesha kwamba ukanda wa Afrika mashariki ni miongoni mwa maeneo ambayo mifumo ya sasa ya elimu haiwaandai pasavyo vijana kwa maarifa na ujuzi wa kiufundi na hasa matumizi ya teknolojia katika kilimo. E, katika nchi za Afrika kusini mwa jangwa la Sahara, kwa kipindi cha miaka mitano iliyopita, idadi ya wanafunzi katika programu za digrii ya bachelo Uh, kwa jinsia zote mbili imeongezeka, lakini kinyume chake, kulingana na hiyo ripoti, katika kipindi hicho hicho, wahitimu katika programu za mafunzo ya ufundi kwa jinsia zote, ikiwa ni pamoja na masomo yanayolenga kilimo, wamepungua. Tuzungumze sasa na mchambuzi wa masuala ya uchumi uh, anajulikana kama uh, Walter Nguma, huyu mchambuzi wa maswala ya uchumi, na anajiunga nasi kutoka Dar es Salaam. uh, uh, Walter Nguma, kwanza kabisa hiyo ripoti, unajua kwamba umekuwa ukifuatilia kuona ina maana gani katika eneo ukanda huu wa Afrika Mashariki, hasa vijana na kilimo, ambacho pia kinaelezwa kwamba kinaweza kuchangia pakubwa katika kupunguza nafasi za ajira, umeionaje ripoti hiyo mwenyewe? Eh, kiukweli ni kwamba kuna haja ya kufanya mengi zaidi au makubwa zaidi au tukafikiri zaidi ya jinsi ambavyo, eh, viongozi wamekuwa wakifikiri, kwa sababu hata vijana wenyewe wamejikuta njia panda kwenye masuala ya kilimo, kwa sababu wao wanaambiwa tu, vijana mkajiajiri kwenye kilimo. Wanaona mikutano mingi ya kilimo, wanaona warsha nyingi za kilimo, lakini ukiangalia, eh, ni kwa namna gani vijana wenyewe wanahusishwa, unakuta kwamba ni kwa asilimia ndogo sana kwa hiyo unaona kwamba inatumika sayansi kubwa ya kisiasa ya kuhamasisha vijana wengi kuenda kwenye kilimo, lakini haitumiki sayansi kubwa ya kutosha ya namna ambavyo vijana hawa wanaweza kuwezeshwa na kuweza kujihusisha moja kwa moja kwenye maswala ya kilimo. Matokeo yake unakuta ni kwamba ni wanasiasa wanakaa wanazungumza na kujibizana na kuulizana maswali na kujijibu wenyewe. Ukiangalia kwa asilimia kubwa vijana wanaambiwa nendeni mkajiajiri kwenye kilimo, kwenye kilimo kuna fursa nyingi na mambo mengine kama hayo ambayo katika akili na fikra za vijana wengi wanayachukulia ni kama blabla bla za kisiasa. Unavyoona hapo ni kwamba mifumo ya elimu wanaeleza kwamba inahitaji kutiliwa au kutilia mkazo zaidi somo la teknolojia ya kilimo, umuhimu wake katika... E, ni kweli. Kwa mfano ukiangalia kipindi cha nyuma e, Tanzania kulikuwa na somo lilikuwa linaitwa sayansi kilimo lakini baadaye likafutwa e, ilivyokuwa baadaye ikaenda kwenye elimu ya ya sekondari kulikopo na somo la agriculture na lenyewe ilikuwa limefutwa, e, lakini ukiangalia pia masomo ambayo yanarudishwa hivi sasa bado hayawaandai e, katika namna ya vijana kuweza kutumia kupata elimu ambayo inaweza kuwasaidia kwenye e, kwenye kilimo biashara. Kwa hiyo ukija kuangalia ni kwamba bado masomo haya yameendelea kuwa option, lakini vile vile e, namna ambavyo yanafundi katika elimu, katika katika level za elimu inakuwa ni kama katopiki tu eh, kwamba unaweza ukakachukua au usikachukue au unaweza ukaenda nacho au usiende nacho. Shukran sana wata nguma kwa kuzungumzia swala hilo mkamiti hapa. Pia niongeze tu, wakati tukimalizia kwamba e, katika hii ripoti inayoelezwa kuwa ukosefu wa habari za kutosha kuhusu kilimo, uchumi, mustakabali wa soko lake, na pia na kutokuwepo na kanuni zilizoainishwa kuhusu sekta hiyo ni kati ya changamoto zinazotajwa e, kwenye ripoti hiyo ambayo tumeieleza hapo awali. Tutaendelea kufuatilia kwa sababu naona ripoti kubwa inaangalia pande zote katika nchi kadhaa eh. Kwa hiyo hatujasikia mwisho wa ripoti hiyo na kile kitakachofanyika baadaye. Sikiliza kibao wapo ni kutoka kwa Mavokali akishirikiana na Kuna yeye kuna mimi mm -hmm. Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express hivi sasa. Tukizidi kusonga mbele basi, tunabaki katika ardhi ya Marekani ambapo uh, Jumatano ni kwamba kulitokea tukio la ushambuliaji risasi katika mji wa Lewiston katika jimbo la Maine hapa Marekani, ambapo kulingana na gavana wa Maine Janet Mills ni kwamba watu kumi na wanane wamekufa na kumi na tatu kujeruhiwa. Vile na vilevile basi uh, kulikuwa kumewekwa sheria ya watu kukaa majumbani, kutotoka nje, kujifungia ili kuwa salama zaidi, kwa sababu mshukiwa mwenyewe bado alikuwa hajapatikana, na mpaka hivi navyoongea ni kwamba hajapatikana. Lakini ili kujua zaidi hali iko vipi katika eneo la Lewiston huko Maine, katika laini ya simu ninaye Victor Sanga, ni mkazi wa Maine. Habari za wakati huu Victor, hapo ulipo, shukrani sana kwa kujumuika nasi katika VOA Express uh. Poleni kwa hayo yaliyotokea katika mji wa Lewiston, na hebu tueleze hali iko vipi hii leo, siku ya Ijumaa, ambayo ni siku ya pili tangu shambulizi litokee Jumatano. Yeah, hali leo angalau una, unaona watu kidogo wanaanza kuendelea na mambo yao, lakini bado uh, serikali ilisema kwamba bado watu waendelee kushelter in place, yaani watu waendelee kukaa ndani bado, kwa sababu bado huyo mtuhumiwa anatafutwa, ila kama jana jana, uh, barabara zilikuwa tupu. Nadhani jana watu waliuchukulia ule wito wa, wa kukaa nyumbani sana, kwa hiyo unakuta shule zilifungwa na watu wengi walikaa nyumbani, ila leo kama nilivyo, uh, nimeendesha gari kidogo asubuhi hii kwenye saa tatu asubuhi, unakuta magari yapo, ila shule bado zimefungwa, na kulingana na taarifa katika eneo lilopo linasema kwamba Uh, hali hii ya uh, kuwataka watu waendelee kukaa ndani pamoja na shule kufungwa uh, itaendelea kwa siku nzima ya leo, maanake hapa uh, hapa Washington DC pamoja na jimbo la Maine, msikilizaji, unayetusikiliza ni saa tatu na dakika arobaini za asubuhi, kwa hiyo bado ni asubuhi ambapo wewe msikilizaji wa Afrika Mashariki ni jioni. Kwa hiyo tukizungumzia hapa asubuhi, je, kuna uwezekano pengine wa shule kufunguliwa baadaye hii leo ama ni taarifa zipi ambazo zinatolewa? Hapana, kwa taarifa tulizozipata leo, kwa sababu uh, mimi mwenyewe kama mzazi kwa sababu nami na mtoto yuko shule huku, uh, wanatumia ile system ya ku, ku, ku, kuwasiliana na wazazi kwa kutumia text messages, kwao tunapata updates ile kila asubuhi. Kwao nakumbuka jana asubuhi tumepata message kama leo kutakuwa amna shule kutokana na yaliyotokea uh, na leo tena asubuhi tumepata text message kama hiyo hiyo, yu, ambayo ikawa nasema kutokana na bado mtuhumiwa anatafutwa, kwa hiyo hali ya usalama hatujui, na hatujui mtuhumiwa sahizi alipo. Kwa hiyo leo tunawataarifu wazazi kama kutakuwa hamna shule tena, na sehemu za biashara nyingi zitakuwa bado zitaendelea kufungwa. Kwa hiyo kama hata jana nimetoka nikuwa naenda madukani, madukani kwenye retail store nyingi ambazo nakuta zimefungwa, isipokuwa sehemu za vyakula, vyakula ndo nakuta zilikuwa ziko wazi. Victor si, yes. Tunafahamu tukio hili lilitokea katika eneo au ukumbi wa kuchezea bowling wa Just In Time pamoja na Shimagegi Bar and Grill gill uh, pengine kuna watu ambao ulikuwa unawafahamu katika maeneo hayo ama jamaa wowote wanaozungumza lugha ya Kiswahili pengine wamekumbwa na tukio hili? Hapana, ah, bado kwa sababu sahizi ndo wameanza kutoa majina ya watu waliofariki hao kumi na nane alafu vilevile vile wameanza kutoa na majina ya majeruhi. ah, ah, ah, ila kweli ukiangalia kama Lewiston tuna community ya waafrika ambayo ni kubwa Uh, lakini ukiangalia kwa historia yetu huku, uh, sehemu kama bowling ali navyoangalia, mi kwa experience yangu nimekaa ukuneni unakuta sio watu weusi sana wanapenda kwenda kwenye bowling hali tunaona lakini hatujui. Uh, bado kwa tunaendelea kusubiria taarifa and uh, tuone kama tutakuwa tuna watu wanaofahamu, ila kwa sasa hatujapata mtu yote tunayemfahamu, ila bado tunaomboleza tu, still ni jamii yetu ya wakazi wetu wa main uh, wamepoteza familia mpaka leo hii asubuhi. Ni familia nyingi sana bado zina maumivu kwa sababu zimepoteza ndugu wengi tu. Shukrani sana Victor Sanga kwa kujumuika nasi katika VOA Express hivi sasa. Na basi tunawatakia mwendelee kuwa na amani, mwendelee kufata masharti yanayotolewa na maafisa wa idara ya usalama kuhusiana na usalama wenu kufuatia tukio lililotokea uh, siku ya Jumatano ambapo mshukiwa Robert Card mwenye umri wa miaka 40 ambaye inasemekana ana historia masuala ya afya akili ndiye aliyetekeleza uh, swala hili na vilevile vile Robert Card mwenyewe ana yupo katika fani au ni mwanajeshi pia. Basi endelea kusikiliza VOA Express, tutakujuza mengi zaidi kuhusiana na kile ambacho kinaendelea katika jimbo la Maine hapa nchini Marekani. ka tayari kupata habari muhimu za dunia Marekani Ijumaa imetangaza awamu ya pili ya vikwazo dhidi ya kundi la Hamase kufuatia mashambulizi ya mwezi ama shambulizi lake la mwezi huu kwenye jamii za Israeli, ikiwa vikwazo vinavyomlenga afisa wa Hamas nchini Iran na wanajeshi wa kikosi cha walinzi wa mapinduzi cha Iran. Wizara ya fedha ya Marekani imesema katika taarifa kwamba hatua hizo zimelenga mali zaidi katika uwekezaji wa Hamas na watu wanaowasaidia ukwepaji wa vikwazo kwa kampuni wa shirika wa kundi hilo la kigaidi. Jeshi la Israel Alhamisi jioni lilisema lilifanya tena shambulizi la ardhini huko ukanda wa Gaza, ambako jeshi hilo limekuwa likiendesha mashambulizi ya anga kwa kuwalenga wanamgambo wa Hamas kwa karibu wiki tatu sasa. Jeshi la Israel limesema shambulizi hilo lilikuwa la muda mfupi, huku vifaru vyake na wanajeshi wa ardhini wakikabiliana na wapiganaji wa Hamas na kushambulia zana za vifaru kabla ya kurejea kwenye ardhi ya Israel. Maeneo kadhaa ya Ghana Alhamisi yalikumbwa na ukosefu wa umeme kutokana na kupungua kwa uzalishaji wa umeme baada ya kampuni ya umeme ya nchi hiyo Afrika magharibi kuonya juu ya ugavi kwa kiwango kidogo kwa mafuta kwa ajili ya uzalishaji wa umeme. Kampuni ya Ghana ya umeme ilisema katika taarifa kwamba upungufu wa megawati 550 nyakati za shughuli nyingi karibu asilimia kumi ya uwezo wa, wa nchi wa kuzalisha umeme utaathiri usambazaji wa umeme kwa wateja, lakini hakutoa sababu za uhaba huo. Mamia ya polisi na maafisa wengine wa usalama wameendelea na msako mkali leo Ijumaa katika jimbo la kaskazini mashariki mwa Marekani la Maine wakimtafuta mtu mwenye umri wa miaka 40 ambaye mamlaka inamhusisha na mauaji ya watu 18 kwa kuwapiga risasi kwenye eneo la mchezo wa bowling na kwenye bar katika mji mdogo wa Lewiston. Mkuu wa polisi katika jimbo la Maine Kanali William Ross amesema mshukiwa Robert Card anapaswa kuchukuliwa kuwa mtu mwenye silaha na ni hatari, na kwamba watu wowote wanaweza kukutana naye wanapaswa kuwaita polisi badala ya kukabiliana na mshukiwa. Mwanamuziki huyo Ofina anakwambia do salale, nasikia kama anasema ameachwa. Ni kuachwa ameachwa eh, lakini biti yenyewe Mkamiti, unaisikia vipi? Aa, ni, ni, ni, ni kali, hasa nakwambia <laughs> <laughs> e, wimbo mzuri sana lakini sijui kwa nini mwelekezi wetu Aida hatupatii muda tukausikiliza zaidi kwa sababu mi nasikia inaingia vizuri sana hii biti. mm-hmm. uh-huh. ama tusikie kidogo aida? <laughs> Je, unasikia muziki unazungumzia maswala ya mapenzi, ni mazuri kuyasikia mm -hmm. Kutoka katika muziki au kuyasikia kutoka kwa mtu mwingine? Bila shaka, bila <laughs> shaka. Na huyu mwanamuziki jina lake kamili, msikilizaji, ni Sara Michael Kitinga. Amezaliwa kule Tanzania na ni mwandishi wa muziki pamoja pia na kuimba kwa hiyo utasikia labda inaeleza ndio maanake, unasikia sauti yake inatoka vizuri sana kwa sababu ana, ana ujuzi ule wa uimbaji kutoka kule Dar es Salaam. Na hili swala la waandishi na kuimba kwa mfani ya wanamuziki hmm, ni kitu ambacho sasa hivi bmj kimekuwa ni cha kawaida. Wanamuziki wengi pia wanakua, ni wanaandika wenyewe ah, na, mashairi na wanaimba wenyewe kitu ambacho zamani ilikuwa ni mwimbaji anaandikiwa mashairi anaimba lakini sasa hivi wanafanya multitask mm -hmm. Lakini kuna watu wanakosoa wasio kukosoa, lakini wanasema uh, iwapo unashika mambo mengi kwa pamoja huenda usiweze kuyatekeleza kwa, kwa uhalisia ufaao. Ni kama kuwa uh, katika kutengeneza wale mafundi wa magari kama mekanika pia awe anajua mambo ya wiring okay. Unakuta kwamba kuna pande moja uta utasua sua badala eh, ya kuweka concentration kwa, kwa eneo moja. Haya, msikilizaji, mambo haya yote unayapata ndani ya VOA Express. Matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa ni kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, ambapo hapa Washington DC huwa ni saa tatu na nusu asubuhi. Lakini pale ambapo tutakabadilisha majira ya masaa, basi tutabadilisha pia masaa ya kutangaza kutoka hapa Washington DC. Ni wakati ufaao kupata ngoma yetu. Uh, ficha lengthi kabisa, na ambua kwamba ni Baba Levo eh, wakishirikiana na Diamond katika wimbo huu amen. wimbo ambao ni ombi tu kabisa, masikia limepangiliwa kama wale Wakristo Wakristo, na ombi linaitwa ombi kubwa, linajulikana sana, Our Father who art in heaven, inaendelea inaendelea, The Lord's Prayer inaitwa. E, wamesukuma sana hapo na ni wimbo ambao umekuwepo tangu mwezi uliopita, na naona umaarufu wake nikifanya tathmini yangu, hizi uh, views ambazo naziona kwenye YouTube ni views halali, e, milioni moja nukta tatu katika mwezi moja ambao umekuwa wakiwa na diamond platinum Sawa kabisa, basi tusonge mbele ambapo tunashuka katika ardhi ya Mombasa kule Kenya. Moja kwa moja tunaye Josephat Kioko. Josephat, tunajua mengi unayo katika maswala haya ya wikendi na michezo. Haya, kwenye mambo ya African Football League, mambo yanaendaje kuingia hatua ya nusu fainali siku ya Jumapili baada ya Simba ya Tanzania na TP Mazembe ya huko DRC kuondolewa katika robo fainali, nini kinachoendelea? Haya, asante sana Mthabiti na BM. Timu zilikuwa nane, lakini sasa zimebakia nne. Hii Africa Football League eh, ni maalum, ndiyo imeanza hivi karibuni, na baada ya Simba kujaimu sana lakini wakatolewa na alhali ya Misri, nayo timu Mazeme pia wa, wakajibiwa katika mechi yao, wakafungwa nasorea. Sasa hao ah, wanne waliobakia wanacheza nusu fainali kuanzia Jumapili. Hali hali itakuwa na Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini, kisha Wydad Casablanca ya Moroko icheze na zote Jumapili, kisha watarudiana na Novemba mosi na baadaye wabaini timu itakaochukua dola milioni nne za Marekani, ambayo ni zawadi itakuwa inatolewa kwa mshindi wa kwanza na wapili dola milioni tatu. Sasa Kioko, katika hizi timu ambazo umezitaja wewe, timu ambayo unaegemea zaidi, kivutio chako katika hizi timu nne ni ipi? Simba walitolewa, alikuwa na matumaini makubwa, lakini waliowashinda Halhali. Sasa anaona kwa vile wao washatoa kombe la Afrika mara kadhaa, kuna uwezekano mkubwa katika nusu fainali wakapata ushindi wa watakapokuwa wanacheza mechi ya nusu fainali dhidi ya Memelodi, kuna uwezekano mkubwa a Halhali wakachukua. Simba ilikuwa na matumaini maanake, wao wametolewa kwa bao la ugenini. Safi sana uh, josephat Kioko, tuangalie masala ya burudani. Nasikia kuna oktoba fest hapo na kuna wageni ama wasanii maarufu e, umesema kwamba Diamond Platinum ni mmoja wao. nini kitarajiwe huko Nairobi? Tunatarajia kwamba Diamond Platinum, wengine wakimita Simba anazuru Nairobi kuanzia usiku huu first, Chiku, Jimatili, kwa sababu hiyo inaanza leo usiku naitembelea hadi Jumapili kwa siku tatu mfulizo na inasalimu kubwa kwamba wasanii wameleta pamoja wasanii zaidi ya kumi kina Diamond na hapa Kenya kwenyewe kuna kina Meble Juakali, Pilipili Meja, Nyashinski, wote watakuwa wanaburudisha katika mji wa Nairobi. Hafurahi kubwa imefanuliwa e, inashika Afrika Mashariki. Wikendi iliopita walikuwa Tanzania, wakaenda Uganda na nasikia kuwa itakuwa inasonga mpaka Sudani Kusini e, uh, Oktoba Tamasha kubwa sana ambayo ilianzia Ujerumani lakini sasa imesambazwa Afrika Mashariki. Hivi inafanyika katika ukumbi upi ama ni mikahawa mbalimbali? Mmoja wa wanataja hapa ni sehemu za Westlands, wametaja na sehemu zingine kadhaa, ambako watakuwa wanafika kuona wasanii hawa, lakini kilichoamtadaoni saa ni safari ya damon kutumuliza Nairobi, akisema atakuwa anajirusha kwenye umati wa wao mashabiki wake mitandaoni Wakenya wanasema jaribu, mm -hmm. chini, chini. Shuk <laughs> shuk shukran sana mwenzetu, Josephat Kioko, natumai utapata tikiti ya ndege haraka haraka, ufike huko, mje utujuze zaidi. Wiki ijayo itakuwaje? Ndivyo hivyo, msikilizaji, mambo hapa VOA Express. Naona tumesalia dakika moja, Mkamiti, sijui tuangalie swali la leo haswa. Serikali ya so, Uganda imetoa ripoti watu wa milioni 1.2 wanakunywa pombe kupita kiasi. Je, nini kinachangia? Shadi Mulindi amesema nchi ya Uganda inayo mipango kwa wanaokunywa pombe. Ukipatikana unalewa misa mm, isiyo ya kawaida uta masaa yasiyo ya kawaida basi, utapata kile ambacho kina kusubiria. Bonga ama Honga Boyovu anasema nchi inakuwa maskini sana, watu hawana la kufanya na hivyo inasukuma wengi kwa klabu kunywa pombe na kucheza mziki. Mengiston bisura ishimu anasema ukosefu labda wa kazi na uhimizaji kwa vijana zaidi kujipigania na ajira ndio kinachangia watu kunywa pombe. Sothem bm anasema labda ni hali ngumu ya kimaisha na kupunguza sheria za serikali pia kitu, uh, kitu, ni kitu ambacho wanaweka wananchi hao maskini. Saaboben iye anasema upungufu wa uhusia kutoka kwa wazee, kwa vile wanashindwa au wanapouza usia, vijana wengi wanajiingiza katika maswala haya ya unywaji pombe kupita kiasi. Tunakamilisha VOA express kwa hivi sasa. Shukran sana Costa Gere Gershom Dares Kawaya, Julius Joel Murandufu, Hamisi mwana wa Israel, Hamisi Akalama, shukran kwa mchango wenu. Basi pata burudani hii ya muziki. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Muridhi. Upande wa pili tulikuwa naye Aida Isa, msimamizi alikuwa Meri Mgawe. Tunakuwatakia weekend njema, sikiliza ngoma.