And I wait for. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nam. Karibu, karibu karibu, karibu msikilizaji, kwenye matangazo mengine kama ulivyosikia hapo ya VOA Express. Ni siku nyingine ya Jumatatu alasiri Kumi na nusu pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati, ndani ya studio mjini Washington DC. Msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi, tayari nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina anaitwa Sandey Shomari na niko na mzee wa kazi Naitwa BMJ Mridhi. Tarehe ni 30 mwezi wa kumi. Kama ilivyo ada, tuko hapa tumekuja na energy kweli kweli, baada ya kutokea kwenye weekend e, eh, tukiwa tayari kabisa kukuangushia vitu vizito eh, hapa studio nambari 15. Asante, sijui, uh, unataka kueleza wasikilizaji nini kizito zaidi ambacho tunacho kwa matangazo ya leo? Vitu ni vizito sana kama ulivyosema BMJ. Tayari kule Afrika ya Kusini mwishoni mwa juma ilikuwa ni shamra shamra, nderemu na vifijo baada ya vijana wa Springbok, vijana wa timu ya taifa ya ragbi ya Afrika ya Kusini kunyanyua tena kwa mara ya nne kombe la dunia la mchezo wa rugby au wengi wanaita raga, eh, kule Ufaransa. Stori kubwa hiyo kabisa, kwa sababu nimeona watu wanashangilia eh, kote kote barani Afrika na hata, na hata nje ya Afrika na ni kati ya yale ambayo tuko nayo. Kama ilivyo ada, tutakuwa na swali la barazani, tukiangalia e, yale ambayo tumekuuliza pale e, tuone na wewe unasema nini kuhusu mada ya leo. Katika swali la leo tunauliza, kuna changamoto gani kuwaondoa wachuuzi mitaani? e, utasikia vile nini, ni swali la leo e, lakini kwa barazani tunasema, ni ushauri upi ambao umewahi kupewa ulokusaidia sana katika maisha yako? Bila shaka wamezungumza kuwaeleza sana hapo watu kwenye ushauri na wametoa maelezo yao, lakini vilevile tutaangalia vile mengi ambayo yanajiri kwenye habari za dunia msikilizaji. Lakini pia usikose habari e, kwamba kutakuwa na muziki kwa sababu haziendi peke yake, express bila muziki, huja sunguru dumu. Tutakuwa e, pia na muziki ukisindikiza matangazo haya. Safi kabisa, nafikiri tuanzie huko, tuanzie wapi sasa? Moja kwa moja nchini Rwanda. Naam, e, tuambie wewe BMJ, nimekuwa kufuatilia huko Rwanda, kuna nini? Kuna mengi yanaendelea Rwanda, lakini stori moja ambayo ni kubwa, naweza kusema ni kubwa kwa sababu ya uzito wake, inawaleta vijana pamoja, au inanuia kuwaleta vijana pamoja katika eh, jambo moja ambalo ni muhimu sana katika kuhamasisha amani ya kitaifa. Sasa yule mke wa rais eh, Jeanette Kagame natumai na, na e, <laughs> <laughs> <Janet. laughs> <laughs> yes, sasa yes. Mauliza vijana kuhakikisha kwamba wanajituma, wana na vilevile vile, eh, wanajituma uh, wana, wana vilivyo na kuhakikisha kuna amani katika nchi. Sasa alikuwa anakutana ni katika kongamano la kumi na sita la mwaka la, la, la klabu kinajulikana kama Unity Club. Sasa hiki huwaleta pamoja e, wabunge hasa ambao ni wanawake na vilevile vile wale ambao ni wa sasa na wazamani pamoja na wadau wengine na maafisa wengine wa serikali, lakini kikizingatiwa sana wanawake e. Lakini umuhimu ni kwamba umuhimu wa kongamano hili lilikuwa ni kwamba e, wahusishe wa, wa, wa, wa, wa, wa vijana zaidi e, nchini katika kuhamasisha amani. Unajua asante, kwamba Rwanda ina historia ndefu tu kuhusu mambo ambayo yanahitaji e, kutiliwa mkazo katika kuleta amani. Bila shaka, bila shaka. Mm -hmm. E, sasa kwenye hili kongamano mmoja wa ambao wamekuwepo ni Edith uh, Nivakwe ambaye e, tunazungumza naye sasa hivi. Edith, karibu kwenye mm -hmm. VOA Express katika kongamano hili, naona kwamba uhamasisho kwa vijana umekuwa ni wa hali ya juu kumleta mpaka mke wa rais kuzungumzia suala hilo. E, sijui wewe kama mwanamke na mwandishi pia wa habari hapo Rwanda, Eh, nipe kwanza tathmini yako tu kuhusu kongamano hili na umuhimu wake katika uhamasisho wa vijana kuleta amani hapo Rwanda. Asante sana. Kwangu mimi naona kwamba vijana ndio wa, u, u, lazima wawe mstari wa mbele katika kuweka umoja au ku, ku, ku, kuweka nguvu katika kujenga umoja wa kitaifa kwa sababu kama unavyojua Rwanda ni moja ya nchi kama za Afrika ambazo zina idadi kubwa ya raia, unakuta ni vijana. Na licha ya kuwa Rwanda ina vijana wengi, idadi kubwa ya vijana wengi, uh, Rwanda ina historia ya kipekee ambayo ni tofauti na nchi nyingine. Ni nchi ambayo imepitia mauaji ya kimbari dhidi ya Watusi. Uh, walioshiriki kwenye mauaji walikuwa ni vijana, miongoni mwa wengi walikuwa vijana. Waliokomboa nchi na kusimamisha mauaji ya kimbari pia walikuwa ni vijana. Kwa hiyo katika kujenga umoja, katika kujenga maendeleo ya nchi, unaposahau vijana kwa nchi kama Rwanda, utakuwa umefanya kosa ambalo ni kubwa sana. Na sasa hivi katika kongamano hili ambapo naona kauli mbiu hapo labda utazungumzia lakini nasema Ndi umunya Rwanda e, ambayo ilikuwa ka, kauli mbiu. Nasema miaka ishirini na tisa tangu Rwanda iondokane na mambo ambayo yanaelezwa hayakuwa mazuri hapo awali. Unaweza kusema vijana waliozaliwa baada ya mauaji haya ya kimbari ya mwaka elfu tisa mia tisini na nne wana nafasi nzuri zaidi katika kuhamasisha sasa, kwa sababu labda wao hawana ule uzito wa kuona yale yaliyotendeka. Wamekuwa tu wakisoma kwenye eh, magazeti na kusikia kwenye vyombo vya habari. Uh, siwezi nikasema kwamba vijana waliozaliwa baada ya no, mauaji ya kimbari dhidi ya Watusi wanaweza wakawa hawana i, i, i, ideology ya genocide, kwa sababu hata kama wamezaliwa baada ya mauaji lakini wamelelewa na wazazi ambao wamepitia changamoto, wamepitia kuna manusula wa mauaji ya kimbari kuna amba wale ambao walihusika kwenye mauaji ya kimbari wakawa wametoka gerezani kumaliza kifungo. Kwa hiyo um, wanafundishwa, wanajua mengi kupitia wazazi. Kama unavyojua wazazi ndio wanampa mtoto yaani, vitu vingi, lakini pia ni ninaweza kusema ni nafasi nzuri unapochukua yule kijana na, na kumfundisha historia ya nchi kama ilivyo, na kumwambia ukweli na makosa ambayo yamepitiwa na waliomtangulia wa. Kwa hiyo anapokuja kukua na kujua historia ya nchi, anapokuja kushikilia nafasi za uongozi, anajitahidi sana, ili kujikinga yale ambayo yalitokea, yasitokee kupitia uongozi wao. Kwa hiyo ndiyo, ni kizazi kipya Kufundisha kizazi kipya ni vizuri, lakini bado pia wamelelewa kwenye zile familia ambazo, uh, wazazi wamepitia changamoto baada ya mauaji ya kimbari dhidi ya Watuzi. Kwa hiyo unaweza ukaangalia hata sasa hivi hawa vijana wetu ambao wamezaliwa baada ya mauaji ya kimbari dhidi ya Watuzi, unakuta baadhi yao wana matatizo ya kisaikolojia kwa sababu wamelelewa kipindi ambacho mzazi alikuwa hampi ule upendo kwa sababu ya yale aliyokuwa anapitia. So ni, ni ndio ni vizuri kuwafundisha, lakini bila pia kuwasahau kwamba utakapoacha kuweka nguvu nyingi wanaweza wakawa pia ni kizazi ambacho kinaweza kikaleta matatizo kwa sababu wana majeraha ambayo wamekuwa nayo kipindi wanalelewa. Shukran za dhati Edith Nibagwe, ambaye ni mmoja wa wanawake nchini Rwanda, mwandishi wa habari na pia mtetezi wa haki za hasa vijana hasa wanawake. Na sande, kabla sijamaliza, ninataka tu nitaje hapa kwamba kuna utafiti unaofanywa na wanaita reconciliation barometer huko Rwanda Ino Una, ambao unaeleza kwamba asilimia tisini na nane ya Wanyarwanda e, wanaamini kwamba huu mpango unaoitwa ndi umunyarwanda unacheza nafasi, una nafasi kubwa sana, asilimia themanini na nane e, e, katika kuleta a, amani nchini Rwanda. Bila shaka mpango mzuri huo. Basi bila shaka e, uh, tutaendelea kufuatilia na vile vile, basi tunasindikiza na muziki e, uh, si mwingine huyu anaitwa Mr TZ akishirikiana MS Sugar na geli chao sijiwezi <muchos> Asante sana, sana nipendeze nishike sijiwezi, anasema huyu Mr TC msikilizaji, akishirikiana na mwenzake Ms Sugar a, kwenye VOA Express, wakisindikiza taratibu mambo haya msikilizaji moja kwa moja. Basi kutoka huku inatupeleka kwenye sehemu nyingine ambapo a, tunamulika mambo yalivyokuwa mwishoni mwa juma ambapo timu ya taifa ya Afrika ya Kusini ya mchezo wa rugby, au raga, wengine huita wana Springbok wameibuka na kuchukua ushindi kwa mara ya nne wa kombe la dunia huko Ufaransa, mbele ya rais wao Cyril Ramaphosa mm -hmm, baada ya kuichakaza timu ya New Zealand kwa pointi kumi na mbili kwa kumi na moja. Najua asante, unafurahi sana. Mkali kweli kweli, BMJ, ukileta ripoti hii. Najua umekuwa ukifuatilia kwa karibu sana. Nakumbuka wiki iliopita na, ulituletea wakati walifuzu kuingia kwenye fainali. Yeah. Yeah. Na ukiangalia BMJ katika mchezo wao nusu finali ulikuwa ni mkali kweli kweli, wacheza na Uingereza na wakashinda kwa pointi hii moja tu, na leo fainali pia kwa pointi moja unachukua ushindi. Wow. Hakika, <laughs> eh, ni mchezo ambao wanasema ulikuwa ni mkali sana, walikuwa wakifuatia mchezo huu eh, na kuhakikisha kwamba pale Ufaransa palikuwa pana waka moto wakati anacheza mbele ya rais wao. Lakini pia Afrika Kusini watashukuru baada ya mchezaji mmoja wa timu ya New Zealand kupigwa kadi nyekundu. Eh, kama mwishoni mwa m, kota ya kwanza ya mchezo. Kwa hiyo kwa kweli timu hii ya New Zealand, All Blacks inaitwa kwa muda mrefu, ilicheza na mchezaji mmoja pungufu wakipambana na wakongwe hawa vigogo wa Afrika ya Kusini katika mchezo mkali. Afrika Kusini imewahi kuchukua makombe hayo makafta 95, 2007 na 2019 na sasa tena 2023 kwa mara ya nne wananyakuwa tena kombe hilo sasa. Basi, tunaye mchambuzi wa masuala ya rugby kutoka nchini Kenya, Bonifas Ogea. Kwanza kabisa nitaka kujua Bonifas Ogea, kwa upande wako umepokeaje ushindi huu wa Afrika ya Kusini kwenye fainali dhidi ya New Zealand? E, kama unavyokumbuka niliposema awali, nafikiri wiki moja iliyopita, mchuano huu wa fainali ingekuwa mgumu zaidi sababu Afrika Kusini ndo walikuwa wenye kikombe kona nafasi ya kudifendi ya kikombe. Kwa hivyo waliingia katika mchuano huo wakijua kuwa wakishinda atakuwa anatengeneza rekodi, sababu ushindi wao wametengeneza rekodi hao ndo za, kupata ushindi mara nne, na hao ndo timu ya pili kupata ushindi wa back to back, wakijua kuwa wako na rekodi mbili za kupigania mchezo na, na difensi yao ilikuwa ni mzuri sana Walijaribu na, half ya pindi kuvunja ku, ku na kuweka train nyingine lakini walishindwa kabisa. Kitu kikuja ikafanya Afrika Kusini kuja ishinde mchuano huo. Waliingia na mentality kuwa wanataka kushinda hiyo, kiangalia walishinda na by first half, kwa sababu mwisho waliweka dakika, nafikiri nusu hiyo point yao hapo eh, kuashiria kuwa mchezo umeisha. Sawa kabisa na pengine, kwa ushindi huu una maana gani kwa Afrika Kusini, nchi ambayo inapitia magumu mengi hivi sasa, ukatika kwa umeme, kosefu ajira kwa vijana na mengine mengi ambayo wewe unayona, mara mingi mchezo ukuja ufanya watu wengi sisi wenyewe azide shida na zile changamoto zenye tuko nazo, ushindi wowote watu wote wafurahia wakati huo watu wengi kuja kusahau yn yani matatizo mengi ambayo uwasumbua na kuwawezesha sana, sana kufurahia na kujiunga na wenzao, hata kama wako wanjani kwa sababu wanjani hata likua awafiki ishirini, lakini unapata huu ushindi wao. E, rais wao Ramaphosa alikuwa mwenyewe Ufaransa kuja kupokea pokea kushabikia na uchezaji wake na miongoni wa, wa, wa, wa ku hiyo kikombe kwa niaba ya nchi yao kuonyesha umuhimu wa ushindi huo wa kusini kama nchi. Bila shaka ni umuhimu wa hali ya juu kabisa kwa wananchi wananchi wa Afrika ya Kusini na Afrika nzima kwa ujumla kama BMJ ulivyosema tunashuhudia ushindi huu na kushangilia kwa niaba ya Afrika ya Kusini. Ni Bonifas Ogea, huyo msikilizaji akizungumza na VU Express. Asante sana kutoka pale Nairobi, Kenya. Basi BMJ, moja kwa moja naona sasa tuelekee kwenye zile habari za dunia. Katika habari za dunia, jeshi la anga la Israeli limesema limeshambulia malengo zaidi ya mia sita ya Hamas huko Gaza katika kipindi cha saa 24. Israeli imesema pia imeshambulia maeneo nchini Siria na Lebanon mashambulizi ambayo jeshi la israel lilisema jumatatu ni kujibu mashambulizi yaliyofanywa kutoka nchi zote mbili shirika la save the children limesema katika taarifa yake kwamba idadi ya wa watoto wanaoripotiwa kuuawa gaza katika kipindi cha wiki tatu imevuka idadi ya kila mwaka ya watoto wanaouawa kote katika maeneo yenye mizozo duniani tangu mwaka 2019 zaidi ya watoto elfu tatu wameuawa katika mzozo kati ya israel na gaza Israel imechapisha picha za vifaru vyake katika pwani ya magharibi ya Palestina saa 48 baada ya kuamuru kupanua uvamizi wake wa ardhini kote katika maeneo mashariki mwa mpaka. Idadi ya wakimbizi wa ndani huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imefikia milioni 6.9 kutokana na kuongezeka kwa ghasia, Umoja wa Mataifa umesema leo Jumaatatu. Mzozo kati ya waasi wa, wa M23 na wanamgambo wa tiifu kwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo umeongezeka katika jimbo la mashariki la Kivu kaskazini na tangu mwanzoni mwa mwezi Oktoba, hasa kaskazini mwa mji mkuu wa jimbo hilo Goma, kwa mujibu wa shirika hilo. Shirika la Umoja wa Mataifa linaloshughulikia maswala ya uhamiaji limesema watu wengi ambao wamekimbia makazi yao, lakini walibaki ndani ya mipaka ya DRC wanahitaji sana misaada kukidhi mahitaji yao ya msingi. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Antonio Guteres ameutaka ulimwengu hii leo Jumatatu kuacha kuchukizwa na kilichokiita mabadiliko ya hali ya hewa wakati alipotembelea maeneo ya Himalaya yanayokabiliwa na hali ya kuyeyuka theluji kwa kasi ili kushuhudia athari mbaya za hali hiyo. Mapaa ya dunia yanaingia, alisema Guterres katika ziara yake katika eneo la Everest katika milima ya Nepal, akiongeza kuwa nchi hiyo imepoteza karibu theluthi moja ya barafu yake katika kipindi cha miongo mitatu. Theluji za Nepal ziyeyuka kwa asilimia 65 kwa kasi katika mwongo uliopita kuliko ile ya awali alisema Guteres ambaye yupo katika ziara ya siku nne nchini humo. Waziri wa mambo ya nje wa India amesema nchi hiyo itafanya juhudi zote kuhakikisha kuachiliwa huru kwa wanajeshi wanane wa zamani wa jeshi la majini waliohukumiwa kifo na mahakama nchini Qatar, wakiripotiwa kufanya ujasusi kwa Israeli. Subramanyam Jaishankar alisema alikutana na familia za raia hao wa India waliokamatwa, na kumwambia asikuambia kwamba serikali inaingilia kwa makini E, kesi hiyo, vyombo vya habari vya India vinaripoti kwamba maafisa hao wanane, miongoni mwao maafisa wa zamani wa ngazi za juu, wakiwemo man, manahoda ambao wakati mmoja walikuwa wanaendesha meli za kivita walikamatwa mjini Doha mwezi Agosti mwaka 2022. Kazi huyo BMJ mrithi, ukisikia kitu hicho basi, ni bn huyo, aliyekuwa kundi la Sauti Sol na kitu chake inauma. Kama unavyojua bn ana utaalam wa hali ya juu kwenye kuja kuimba, na si yeye tu, kundi zima la Sauti Sol. Bila shaka, eh, wako vizuri hawajamaa, lakini BMJ wakati unazungumzia hayo tuwakumbushe wasikilizaji wapi wanaweza kutusikia. Unajua ni maeneo mengi tunasikika. Aha. Bila shaka kule nchini Kenya ni sauti ya mwananchi radio eneo la Nakuru, vilevile eh, kuna mwenedu radio kule Voi, bila kusahau sasa radio pale Bungoma, maeneo ambayo BMJ unayapenda sana, lakini vilevile ukielekea vile okay, kule nchini Tanzania tutapata kupitia Dodoma FM makao makuu ya nchi huko Dodoma, bila kusahau nyanda za juu Iringa na KFM kule Songea, Nuru FM kule, kule upande wa Iringa. Lakini ukiruka mpaka kwenye visiwa kule vya Zanzibar, tutapata kupitia Hits FM visiwani Zanzibar. Hali kadhalika kutoka huko elekea mpaka kule pwani ya Tanga, Tanzania, tutapata kupitia Voice of Africa ya kule Korogwe. Bila kusahau pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tutapata Redio Ngoma ya Amani kule Baraka, Redio Manyema namba a, na waita hawa kwa Kifaransa namba a ni lugha yao, lakini kwa Kiswahili tunasema nambari moja. Kule Kindu Redio Rakum, pale Bunagana Redio Malaika na Redio Dinamik kote kule Lubumbashi msikilizaji, na vilevile vile usahau kwenye mtandao wetu wa voa swahili.com, pia unaweza kutupata huko. Safi kabisa. Uh, hayo yote ambayo ameeleza mwenzangu San Shomari ni muhimu zaidi katika kuhakikisha kwamba mnaendelea kutufuatilia hasa kupitia mitandao pia na vilevile eh, kupitia redio zetu kote kote. Sasa uh, hayo yanatufikisha katika kile kitengo tunachokiita barazani, ambapo tunakuuliza ni ushauri gani umewahi kupewa ambao ulikusaidia sana katika maisha yako? E, tumeona wengi sana wanazungumza hapa kutoa kauli zao kuhusu swali hili tuliloliuliza. E, na vilevile vile tunajaribu kuwapata baadhi yenu katika uh, kwa njia ya simu ili mchangie katika mada ya leo. Tunazungumza kuhusu ushauri ambao katika, e, maisha yako umekusaidia sana e, na hausahau vipi ambavyo ulipewa ushauri huo. Namwona huyu Mohamedi Napunda anasema, namna ya kuheshimu pesa na namna gani inatakiwa utumike Eh, vizuri ama pesa zitumike vizuri katika malengo sahihi. Namwona pia Zablon Manyongezo kijana mkongwe huyu, anasema yuko kule Beni DRC. Mimi niliambiwa kwamba upandacho ndicho utakachovuna. Ndivyo wanavyosema hawa wawili hawa, Sande Shomari. Bila shaka nikiangalia that... upande mwingine mm -hmm. Kuna huyu Josephat Mahengula eh, eh, yeye Mahengula kwa upande wake anasema kuwa ni na masomo kweli, nikipambana, lakini kazi anasema nimejikuta kwamba wamba. Kwa hiyo ushauri wake ni kupambana. Halafu vilevile kuna mwingine hapa huyu ameandika kama barua mengi, hebu eh, kidogo. Haya, anasema chanzo chafanikio ya mtu ni akili. Eh, kama upo mjini huwezi kosa, anasema lazima uchague au uh, unachagua kazi Anasema fanya kazi yoyote iliyo mbele yako, usiangalie kuchekwa, maana wengine unaogopa kuchekwa. Anasema shida ya Watanzania tunasumbuka sana na mtaji na kutokuwa waaminifu. na kama upo mazingira uzaliwa hapa, anasema ni shida kutoboa kimasomo, unaweza ukaweka hayo pembeni, na hasa mitaani wanasema ukishindwa kukontrol mia hata upate milioni moja itakushinda. Safi kabisa nafikiri tukimalizia malizia, malizia, namwona huyo vana kikashindi kasi kile, anasema nisitegemee binadamu na vilevile vile. Mubarak mfui anasema mimi sikushauriwa ila fikra zangu na maamuzi magumu niliyoyafanya ndiyo nimefanikiwa kiasi fulani, na inshallah nitafanikiwa hata zaidi. Mojawapo niwaambie vijana wenzangu, kama umefika miaka ishirini na thelathini, Uh, usiishi kwenu haswa kare, kukiwa na wazee wako dada zako wadogo, uh, zako, fanya kujitenga nao nao uh, pambana na utafanikiwa wawa, wawa ushauri safi kabisa huo. Nafikiri bila shaka, nam msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Naona asante. Mara nyingi unasema bila ngoma inakuwa saa zingine hujasukuma kitu kabisa, hujasukuma kitu. Aha, twende wapi basi? Twende kwenye ngoma moja kwa moja. Ngoma hiyo ni King Saha akiwa na Palaso na temperature, wanasema nini? Mambo ya nchi gani haya? Wanaita ah, uh, nafikiri ni kutoka Uganda, Uganda kule vitu eh, vizito kutoka Uganda pale. Msikilizaji anaangusha vitu hapa eh, uh, kitu kile cha too good kutoka yake King sana Palace na temperature, mambo sio mchezo hayo msikilizaji, katika VOA Express tunakuletea vitu kutoka kila mahali kila kona eh, ee, upate vitu wewe msikilizaji wetu. Naona nafasi hmm, nzuri, tuangalie nini ambacho kinavuma sana kwenye mitandao. Bila shaka BMJ, moja kwa moja, mi nikikwambia haraka haraka nachokiona hapa ni pambano la ngumi za uzani wa juu boxing, mm -hmm, iliokutanisha bingwa uzito wa juu wa Boxing Tyson Fury WBC na Francis Ngannou bingwa wa MMA, ile boxing mixed martial arts inaitwa, anapiga boxing na martial arts na karate. Sasa walikutanishwa wawili kwenye ngumi za boxing, imefanyika lini? Saudi Arabia hapo, siku ya Jumamosi, mzee wa kazi, yeah. Ilikuwa ah. ni balaa tupu wow. Yaani walipambana kweli kweli, lakini hili pambano bmj kisa na maana kuwa gumzo zaidi ni jinsi maamuzi yalivyotoka. Mwisho wa siku, aha, Nganu ameambiwa ameshindwa, ameshinda Tyson Fury. Sasa watu wamekasirika kweli kweli, wakisema hapana, nganu kaonewa. Nganu kwao ni Cameroon, anatoka Cameroon na ni bingwa wa M -M -A. Na mara nyingi katika historia hizi ngumi mm. sio mara ya kwanza kutanisha bingwa wa ngumi za kawaida mm. na bingwa wa martial arts mm. na ngumi MMA, lakini mara nyingi wale kwa sababu wanapigana kwenye ngumi wale washindi wa ngumi wanakuwa wanashinda kiraisi, lakini ah. hii haikuwa hivyo. m huyu bwana alim, Francis Ngannou alimwangusha chini Tyson Fury katika raundi ya tatu mm. na akaendelea kupambana naye mpaka mwisho, jicho limetoka, limevimba, kampiga ngumi chungu mzima. Kwa hiyo watu wanalalamika kwamba ushindi wake ngano ameibiwa. Safi kabisa sana, hiyo ndio mikoa ile kubwa kwenye mitandao na ni moja ya kitu ambacho kinazungumzwa sana kwenye mitandao. Naona muda umetupa kisogo kabisa, tulikuwa na mengi ambayo tulitaka eh, kushare na nyinyi wasikilizaji, lakini hata kesho ni siku basi. Kutoka hapa Washington, kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya, msimamizi Mary Mgawe, upande wa pili tumekuwa naye Fiona wa Maji. Tunakuacha kutoka studio nambari 15, mimi naitwa BMJ Mridhi. Umesikia kabla ya hapo mwenzangu Sandy Shomari, tumeshirikiana naye hapa tunakuacha na kibao hiki, tuonane siku nyingine panapo majaliwa kugamba <mulia> aziak isengevmsima