Barabara kabisa ni matangazo ya VOA Express, moja kwa moja kutoka studio za sauti ya america Washington DC. Leo ikiwa ni Ijumaa tarehe 3 Novemba, mwaka ni wa 2023. Studio uko nami Patrick Nduimana, lakini niko vile vile na mzee wa kazi anaitwa Simba, mm -hmm. Simba mzee wa kazi, mzee wa, mzee wa mambo. Jina langu kamili niliseme, Patrick, anaitwa Sunday Simba Shomari, lakini vilevile vile. mm -hmm nimejaa tele kama pishi aha, la pilau aha. Ikiwa ni siku gani? Ijumaa juma. Wengine wanaita furahi Day. Umeona sasa? <laughs> <laughs> kwa hiyo msikilizaji, hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi Washington, lakini kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Kazi ni kubwa kweli kweli, gumzo kubwa nani, Patrick? weekend hii dabi ya Jumapili ya Kariakoo Simba na Yanga kule nchini lakini Tanzalia. Kuna taarifa kwamba uwanja kuna tatizo, mvua zimepiga, mvua zimepiga sana nasikia, nabidi tufuatilie hilo pia zaidi huko. Na Zanzibar mvua zimepiga <laughs> hali iko vipi? Je, dabi itakuwepo au manamna gani? Tutaongea tujue zaidi. Haya, leo Ijumaa tuna habari kuhusu kidogo masuala ya soka, lakini kumzungumzia huyu katibu mkuu wa shirikisho la soka duniani FIFA anaitwa Fatma Samura Huyu wiki ijayo atakwenda kupokea tuzo huko Kigali, Rwanda. Uh, ni tuzo ambayo inaitwa Women Innovation and Entrepreneurship Forum, uh, kutokana na juhudi zake za kuendeleza soka ya wanawake ulimwenguni na hasa barani Afrika. Uh, bila shaka na vilevile tutaangalia kwenye swali letu la leo. Je, dunia yaadhimisha siku ya kukomesha kutoadhibiwa kwa uhalifu dhidi ya wanahabari, hatua wa gani wewe ungependa zichukuliwe? Wengi sana wamejibu hili swali, tutafuatilia. So haya, kama kawaida, Ijumaa tutakuwa na ripoti kuhusu masuala ya burudani na michezo. Tutaungana na mwenzetu kule Mombasa, anaitwa Josphat Kioko, atatuambia nini ametuandalia kwa siku ya leo. Bila shaka tutaangalia hayo, lakini msikilizaji, usahau Express bila muziki hujasukuma gurudumu. Express pia itakuwa na ngoma mbalimbali leo hii zikisindikiza ja ya katika express ya leo. Kwa hiyo msikilizaji, kaa chonjo, usiondoke kando ya redio yako, tufuatane pamoja. Bila shaka najua mengi yanafuatiliwa, kwa hiyo moja kwa moja unasemaje Patrick? Haya, Afrika Mashariki mvua zinanyesha na hapa Marekani kuna kibaridi kwe kweli kweli, lakini tuko tayari kusukuma gurudumu bila, bila, shaka, shaka, shaka. Sande, tunaanzia wapi? Sawa, kama ulivyosema basi, Afrika Mashariki tuanzie huko Afrika Mashariki na moja kwa moja tuelekee hadi huko nchini Kenya ambapo taasisi ya US taasisi hii iko hapa Marekani unaendelea, taasisi hiyo, hiyo Kigali, Rwanda mm -hmm. Unaendelea, imetangaza uh, majina ya watu wanne ambao hawa ndio wameingia fainali ya kutafuta mshindi wa tuzo unaitwa Women Building Peace Award 2023 mm -hmm. Tuzo hii inatolewa kwa mshindi mwezi Januari hapa Marekani, Washington DC. Lakini basi tuangalie wanawake hawa wanne ni kina nani hawa? Ni wanawake ambao wamefanya shughuli mbalimbali katika jamii zao za kusaidia watu mpaka wameonekana kwamba wanastahili kupata tuzo, tuzo hiyo. Sasa wanawake hawa wametajwa kwamba ni Dr Marie Marcela Deschamps wa kule Haiti mm -hmm. Hali kadhalika yuko Abir Haji Ibrahimu wa Syria. Uh, Petronil Vaweka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Oho, DRC wana. DRC wana, wana mtu na vile vile, Kenya yupo Hamisa Zaja, unafahamu uumzanaye mara uh, nyingi sana Afrika Mashariki, kuna uh, uh, wawili, kuna wawili. Mm -hmm. Sasa Bi Hamisa Zaja yeye yuko kule nchini Kenya uh, yeye pia ni mwanasiasa uh, na vilevile ni mlemavu lakini ameingia vipi? Amefanya vitu gani? Watu wengi Mombasa wanamfahamu nae mara nyingi, lakini pia basi, nimepata nafasi ya kumpata kwenye kipindi hiki. Kwanza kabisa atueleze, kutoka kujua, e, Bihamisa Zaajia, kwanza ongera na pili nini baadhi ya shughuli ambazo mefanya e, kupelekea kupaza, kupata uteuzi wa tuzo hii. Uh, ilikuwa kuweka amani kule Tana River 2012 wakati tukienda kwa kura za 2013. Ilikuwa kulikuwa kuna ma maswala ya eviction Mombasa, wale evictees wakao wameambiwa waondoke waende zao, lakini nikaweza kuleta uh, mwenye ardhi na wale walikuwa wako pale kama squatters, waleta pamoja na wakaweza kupata malipo yao ya vile vitu ambavyo vyao vilikuwa vimeharibiwa. Angalia masuala ambayo nashughulika sana kuwakuza na kuwasaidia watu ambao wana ulemavu, ni shughuli zangu za kawaida. Uh, kuweza kuwapatia viti vya magurudumu uh, kuweza kuwasaidia wakaangalia sana kitu chengine cha nne ambacho walikiangalia sana. Waliangalia ile kazi niliyofanya wakati wa korona 2020 ule mwaka, jinsi nilivyokuwa nazunguka kuwaganyia wenzangu kuwalemavu chakula Cases, wale ambao ni maskini hawajikimu kimaisha, nikawa nawapelekea chakula uh, despite everything, lakini nikahakikisha kwamba zile familia ambazo zilikuwa hazina uwezo basi zimepata chakula, takriban gunia ambalo lilikuwa linaweza kufika uh, kiasi cha kama, uh, miezi mitatu minne mitano hivi. Na pengine, basi ushauri wako kwa wanawake wa Mombasa na Afrika kwa ujumla ni upi? Ujumbe wangu kwa wanawake barani Afrika ni kwamba wakati mwingi hauwezi kujua kama kuna watu wanaweza ku-kukuangalia zile kazi zako. Wakati mwingi unaona kama unaenda unafanya kazi, hauna malipo, hauna shukurani kutoka kwa watu, hauna kongole, hauna kitu chochote, lakini unaenda unafanya. A upite moyo kufanya mambo mazuri kwa sababu Mungu anaona zaidi. Wasife moyo, wafanye kazi za upendo, wafanye kazi za kusaidiana, wasife moyo. Siku moja Mwenyezi Mungu aweza kumnyanyua aliye chini na akaweza kumweka juu. Kitu ambacho sikufikiria hata siku moja katika maisha yangu, kuwa jina langu litakuwa kwenye Global Map. hilo ni jambo ambalo la msingi kabisa. Tukushukuru sana Hamisa Zaja kuweza kuzungumza nasi eh, kutokana na swala hili, ama kwa hakika tunamtakia kila la heri uh, kupata ushindi wa tuzo hii lakini pia kufikia fainali ni jambo kubwa, na shukrani kwako kuzungumza na Sauti ya Amerika. Basi moja kwa moja eh, tupate kibao chake Ben Sol akishirikiana na Zavara na Fancy Fingers. Hawa ni wataalam eh, kutoka kule nchini Kenya na Ben Sol kutoka Tanzania, wataalam wawili ni wa Sauti Sol na kile chao Basi wimbo hiyo maibu, maibu Majuwa, hii, neno, ma, maibu unajua, ili neno maibu napenda kutumiwa sana na, na wanawake au wanaume wanapotaka ku, kidogo ku, ku, ku, kusema kutaja wapenzi wao kwenye mm, simu wanaandika maibu. Simu ikipigwa na mtu ameandikwa maibu ni upi jamani? Basi kama nivyodokeza sana Shomari Uh, tuzungumzie kuhusu huyu katibu mkuu wa shirikisho la soka duniani, FIFA anaitwa Fatma Samura. Fatma Samura hmm. atapata tuzo uh, ya watu ambao wamejitolea sana katika masuala ya ubunifu na uongozi. uh, tuzo yenyewe inaitwa ni Africa Women Innovation and Entrepreneurship Forum uh, kuhusu masuala hayo ya ubunifu na uongozi uh, tuzo yenyewe ataipokea kwenye mkutano utakaofanyika Kigali wiki ijayo tarehe tisa hadi tarehe tarehe kumi huko Kigali, Kigali Rwanda, uh, mwezi huu wa Novemba ni uh, forum, um, tuzo yenyewe inaitwa AWIEF na huyu uh, Sunday mwanadiplomasia wa zamani ambaye alifanya kazi na Umoja wa Mataifa anasifiwa zaidi kwa kukuza soka ya wanawake, bila shaka kote ulimwenguni mm -hmm. na hasa unajua, uh, Uh, kuna mchezo ambao utafanyika shirikisho la kombe la dunia la wanawake, mm. wanasema zaidi hapa pia alichangia zaidi. Uh, sasa, kutokana na hili nilitaka kujua kuna mwanaspoti mwanamke kule Tanzania ambaye ni wajina wako, anaitwa Naila Shomari mm -hmm. Uh, ni mwanamke anafuatilia masuala ya spoti hasa soka, kutaka kujua kwanza alivyopokea uh, hii taarifa kwamba huyu Fatma Samura kupewa hii tuzo, ina maana gani kwa wanawake, hasa upande wa michezo soka na kadhalika? Kwanza nimeipokea kwa uzuri sana kwa uh, mwanamama huyo kuchukua tuzo kwa sababu inamsaidia yeye kama yeye kuzidi kuwa na confidence na kuzidi kupambania soka la wanawake duniani, kwa sababu tumeona soka la wanaume ndo li, ndo soka ambalo limekuwa likikua kwa kasi sana, ndo limekuwa maarufu sana kuliko soka la wanawake kwa hiyo, sasa hivi tumeona mabadiliko yamekuwa makubwa sana. Kadri miaka inavyozidi kwenda, ndivyo soka la wanawake linazidi ukubwa wake, linazidi kuongezeka kwa hiyo nimefurahi sana a kupokea tuzo hiyo, na naamini kuwa hii uh, itakuwa ni mwanzo kwake yeye kuendelea kulipambania soka la wanawake ili liweze kufika mbali zaidi, na pia kwa upande wa wanawake wa wengine ambao pia wanajihusisha na soka, wachezaji pamoja na uongozi, na baadhi ya wanawake ambao ni makocha ni mareferis. Hii pia inaleta matokeo chanya sana kwao, kwa sababu na wao pia uh, wanakuwa na ile spirit ya kupambana zaidi na kuweza kufika mbali na kuweza ku- kulikuza soka la wanawake. Hii ni kitu kikubwa sana japokuwa, tuzo amepata mtu mmoja, lakini kupata tuzo kwa Fatma imeleta maana kubwa sana kwa wanawake wote ambao wanajihusisha na soka sande. uh, Nayela amezungumzia kwamba hivi uh, sasa tunaona kuna wanawake makocha oh, kuna wanawake marefari umewaona, kuna wengine wamekwenda hata kwenye kombe la, la dunia Niam, lakini kuna upande wa wale viongozi wa mashirika au mashirikisho ya soka hasa katika nchi za Afrika uh, bado, bado ni wachache. Burundi tulikuwa naye mmoja, lakini siku hizi amekwenda kwenye ngazi ya juu na yuko kwenye FIFA huko na yuko kwenye hii kamati ya Olympic, anaitwa Lydia Sekera. Sasa nilimuuliza hapa Naila, je, hii uh, Fatma kupewa tuzo hii inaweza kuchochea wanawake zaidi wakajitokeza ili kuwania kuongoza mashirikisho ya soka katika nchi za Afrika Mashariki? Lazima yani, lazima naona kabisa kujitokeza kwa wingi ili kuweza kupambania kupata nafasi kubwa ama kufika sehemu kubwa na kuweka alama katika kukuza soka la wanawake, kwa sababu uh, mafanikio ya Fatma yeye, eh, kama kiongozi wa moja viongozi wa FIFA, lakini yeye pia kama mwanamke kupata tuzo hiyo, imewaamsha wanawake wengi sana kuibuka na kupambana katika nafasi ya uongozi katika nafasi zote za katika soka ambazo ni kubwa na ambazo hata hizi za chini pia kuweza kupambana na kufikia eh, malengo ya kukuza soka la wanawake na malengo yao binafsi kukuwa kama wao personal. Laila Shomari, mwanahabari wa michezo uh, huko Tanzania, anafanyia kazi radio radio global global ni global radio, Global TV na radio, na radio ambao ni washirika wa sauti ya Amerika. Tunamshukuru sana Naila kwa mchango wake. Basi sande, naona tuelekee kwenye habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Antony Blinken, yupo Tel Aviv hii leo kuweka msukumo zaidi kusitisha mapigano kwa ajili ya misaada ya kibinadamu katika vita vya Gaza baada ya Israel kusema vikosi vyake vimelizingira eneo la Palestina katika mji mkubwa lengo ni kutokomeza kabisa Hamas. Vikosi vya Israel kwa mara nyingine vimefanya mashambulizi ardhini, baharini na angani huko ukanda wa Gaza usiku kucha na kupelekea tahadhari kuhusu hali ya kibinadamu kwenye kitongoji kilichozingirwa, huku idadi ya vifo vya Palestina ikiongezeka karibu watu milioni moja na nusu ikiwa ni nusu ya idadi ya watu katika ukanda wa Gaza wametoroka makwao, huku ingia takriban laki saba wakipaa hifadhi kwenye majengo ya wakimbizi. Na Rwanda jana ilitangaza kwamba itawaruhusu waafrika kuingia nchini humo bila viza, ikiwa taifa la karibuni katika bara hilo kuchukua hatua inayolenga kuimarisha usafiri wa watu na bidhaa, sawa na ilivyo barani Ulaya kwenye eneo la Shengen. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, rais wa Rwanda Paul Kagame alitoa taarifa hiyo au tangazo hilo katika mji mkuu wa Rwanda, Kigali, ambapo alihimiza uwezo wa Afrika kama kivutio cha utalii wa ndani, kinyume na kutegemea asilimia 60 ya watalii kutoka nje, kulingana na data au takwimu kutoka shirika la Umoja wa Mataifa la kiuchumi na Afrika. Rais wa Ukraine Volodimir Zelenski katika hotuba yake ya kila siku ameshukuru Marekani kwa kuweka vikwazo vipya vyenye nguvu dhidi ya taasisi 220 za Rusia zinazohusishwa na ghasia. Marekani Alhamisi ameweka vikwazo kwa zaidi ya watu mia moja na makampuni ya China, Uturuki na Umoja wa Falme za Kiarabu, UAE, ambao wanadaiwa kuwapatia vifaa muhimu ambavyo vinasaidia Rasia kwenye vita vya Ukraine. Zelenski amesema kwamba bila kikwazo lazima kifanya, kila kikwazo lazima kifanya kazi yake kikamilifu ili kusiwe na nafasi kwa Rasia. Ripoti kutoka makundi mawili ya haki za binadamu imesema kwamba uh, vikosi vya usalama pamoja na makundi yenye silaha wanaendelea kutenda uhalifu wa kivita kwenye eneo la Afrika la Sahel ambako wale wenye msimamo mkali na waasi wameongeza mashambulizi ili kuongeza utawala wao na udhibiti wa rasilimali katika jamii. Kwa mujibu wa shirika la habari la AP, Human Rights Watch na Amnesty International, wamesema jana kwamba raia wanaendelea kuuawa, kutekwa nyara na kunyanyaswa ikiwemo nchini Burkina Faso ambako makundi wanajihadi ya wanajihadi yamekuwa yakipigana kwa miaka mingi, pamoja na Mali ambako wanamgambo na makundi ya kikabila ya waasi wamekuwa wakipanua ushawishi wao banana. Now, na msikilizaji, basi mambo haya yanakujia kupitia hapa VOA Express, vitu vinateremka namna hiyo. Msikilizaji huyo anaitwa Jo Boy na kitu chake kubana basi moja kwa moja tuende kwenye swala la jicho letu. Tunaunganaye Lucy Patrick, amezungumza masuala ya lishe, anazungumza na Zainab Shaban akizungumza njia bora ya kuweza kula frut. Frut ni matunda na upande wa alete <laughs> maembe, ndizi, eh, unachanganya eh, fruits zote huko, strawberries, eh, blueberry, unaweka tu, hakuna namna ya kula. Basi msikilizaji, tafadhali, sikiliza kwa makini sana hapa, hii habari ya namna ya kula matunda. Naitwa Zainabu Shabani Tindi, ni afisa lishe, nipo hapa mwimbili moi. Matunda ni vizuri sana kula matunda kuliko kuliko kutengeneza juisi kwa sababu unavyokula matunda ina maana kuna yale matunda ambayo unaweza kukala na ngozi yake. Lakini unavyokula matunda ina maana unapata nyuzinyuzi -nyuzi zote za matunda, na hizi nyuzinyuzi ni nzuri zaidi, zinasaidia sana katika umeng'enyaji wa chakula, lakini pia zinasaidia katika unyonyaji wa sukari mwilini, inazuia sukari isiende moja kwa moja kwa hiyo haiwezi kupandishwa ya sukari yake, lakini hii ni kwa mtu wa kawaida kabisa ambaye hajaugua kisukari. Lakini pia matunda kama tulivyozoea, wengi huwa tunachanganya sana, lakini ni vizuri ukala tunda aina moja. Ukila tunda aina moja, tena ukila tunda tumbo likiwa tupu, tunda hilo litanyunywa vizuri, litasagwa vizuri, utapata virutubishi vyote vilivyoko kwenye lile tunda kuliko uchanganya changanya. Mara nyingi watu wengi tumezoea, labda unakula ubwabwa hapa kwenye sahani yako, umeweka na ndizi kidogo, labda na parachichi. Ulaji huu ni sahihi? Na je, labda kuna madhara yote ambayo naweza nikaa nayatengeneza kwa kufanya hivyo, unavyokula tunda pamoja na chakula? Aa, hii inakuwa sio sawa kwa sababu, kwa mfano nakula wali maharage, nakula pamoja na ndizi mbivu. Sasa pale ulivyokula chakula namana utaanza kusagwa eh, wali utasagwa, maharage alafu mpaka ikija kufikiwa ile ndizi, tayari imeshachachuka tayari imeshatengeneza, imetengeneza asidi. Kwa hiyo unakuta watu wengi anakuambia nasikia kiungulia, lakini ni kwamba tumetengeneza asidi sisi wenyewe. Wakati ungeanza kuila ile ndizi peke yake, ikasagwa kwanza labda baada ya nusu saa, alafu ndipo ukala chakula chako ile ndizi ungekuwa umefanya jambo bora zaidi kuliko kula ndizi pamoja na chakula. Lakini nashauri tule matunda, kula tunda aina moja moja, lakini embu jipe muda. Kula tunda lako moja, alafu kaa nusu saa, unaweza ukala lingine, au kula basi tunda. Ukimaliza kula tunda, kaa nusu saa, ndipo ule chakula. Sikia mambo hayo, msikilizaji. Sio unachanganya tu changani changani, tunda 20 yeah, katika sahani moja. <laughs> <Sali> moja. <Yeah. laughs> moja moja moja moja moja, alafu alafu kila inakuwa inakuwa vizuri vizuri zaidi zaidi, lako subiri kidogo, alafu ndio upate jingine basi. Bila shaka na wasikilizaji wetu wamepata ushauri kutoka kwa uh, Zainabu Shabani ambaye ni mtaalamu wa masuala ya ya lishe, bila shaka Mbileko pale, bila shaka, pale Tanzania pale, mm hospitali -hmm. Muhimbili. Basi moja kwa moja kwa leo ni Juma Sunday Nam, furahi nam furahidei leo, tupate vitu vizito. Sasa Patrick tunapata kitu, kitu gani kwenye furahi furahidei? Umesema hapa baada ya tunaungana ku... naye Abigail Charles akishirikiana na na uh -huh. na Mario wanakuja na kitu chao na kinaitwa nani, pata vitu msikilizaji <laughs> <Bali. laughs> nampenda moja, sitaki mwingine vitu vya producer bingwa Aida Aida Isa, vitu vyake vyanawasukumia vitu vya aleta <laughs> vitu vizito kweli kweli vyake, msikilizaji, kitu ambacho kimetamba kweli kweli. Lakini kuna kitu naambia, ambacho na kinasikitisha kidogo. Baada ya wimbo huu, kumekuwa na na mvutano uh, kati ya waimbaji wenyewe um. <laughs> Lakini sasa hii ni swala ambalo kwa kweli Wenyewe watakuwa walimaliza wenyewe walisuluhishe tu. Ehe, hey, ili sababu wanafanya lisa kazi nzuri sana. Sana sana. Unajua wasanii huwa wakiimba uh -huh. uh, wale wanaopenda nyimbo zao sio wa, uh, wapenzi wa nyimbo zao tu, uh, kila mtu anafurahi tu kisikia. Kabisa. Kama hii kitu kimekaa vizuri sana. Kimetulia sana, kimependwa na kimetamba kwelikweli na kinaendelea kutamba. Haya. Leo sport na burudani. Tunaungana naye mzee wa kazi kutoka kule Mombasa, huyu mtu mzito huyu. Mm. Kule Mombasa huyu huyu jana alimpokea King Charles, eh, mambo yalikuwa mazito, anaitwa Josa Kioko. Kioko. Haya, mashindano ya mpira wa kikapu. Shamari na Patrick hapa. Yale uliongea na Mfalme Charles Kiswahili. Ulizungumza Kiswahili na Mfalme Charles nilibwaga uzungu wangu wote wa pwani. Haya, tuelezee kuhusu haya mashindano ya mpira wa kikapu kule kwa wanawake kule eh, Kigali Rwanda, na tamasha ya wasanii wa ucheshi maarufu Unagi Show mwishoni mm, mwa mwaka huu. Misri itakuwa inaandaa basketball, mpira wa kikapu kwa wanawake. Hii ni basketball league ya Afrika. Lakini ili kuelekea huko, kanda hii afrika mashariki na kati imekuwa na michezo, inaendelea kwa sasa huko Kigali, na nusu fainali ni leo. Equity Bank ya Kenya inacheza na wenyeji Rwanda Energy Group, kisha kutoka hapa Mombasa timu ya wanawake ya KPA, Kenya Ports Authority inacheza na JKN Lady ya Dolphins ya kutoka Uganda. Wote hawa wameshinda mechi zao za za robo fainali jana, na leo ni nusu fainali ambapo washindi watakutana katika fainali wikendi hii ili kujikatia tikiti ya kuelekea Misri katika michezo hiyo. Hapa wabashiri wanasema fainali itakuwa ni kati ya Rwanda wenyeji Energy Group na KPA kutoka Mombasa, waliokuwa wameondolewa mwaka jana na Al Ahly ya Misri, lakini Al Ahly mwaka huu kuingia sasa, nafasi iko tele. Kama si kwa Rwanda Energy, basi KPA wanawake hawa wanaweza toa ubingwa huu wa basketball kanda ya Afrika mashariki na kati haya upande wa uh, mambo ya tamasha ya wasanii wa ucheshi <laughs> tamasha hii imeandaliwa leo jumamosi na kesho eh, maanake inashirikisha wacheshi kutoka sehemu mbalimbali na hii eh, unagi show ni eneo la pwani yani, Pwani edition, manake miji mingine kama Nairobi, Kisumu pia imeandaa tamasha hizi ili kuchagua wale hodari wapatane katika finali. Unagi sana sana ni ucheshi unaotokana na jamii ya Waluo, maanake wao ni hodari sana kwa kuonyesha mambo yao lifestyle, na namna wanavyozungumza. Sasa ndio maana wasanii wa, wa ucheshi wamekutana ili kushuhana katika unagi show, imevutia wengi sana, inafanyika Mamba village leo na kesho. Basi ukizipata hizo klipi tutumie kwenye grup na sisi tucheke kidogo <laughs> mtazipata kabisa, uonyesho wadari huu na mipawa kwa vijana wetu na, shaka na bila anisari. Shaka Kioko, wanasemaje huko kwenu kuhusu debi linalosubiri hapo mjini Dar es Salaam? Wa, ba... <laughs> haya, swali la leo, dunia iliadhimisha siku ya kukomesha kutoadhibiwa kwa uhalifu dhidi wanahabari. Hatua gani ungependa zichukuliwe? moja kwa moja na mwana vodasto Romani anasema yuko Nzega, Tabora. Anasema jamani, e, pamoja sana kwa studio. Mi ningependa hatua zichukuliwe kwa wahusika. Selvas Kihanga kutoka Kagera, Karagwe, anasema hatua muhimu zaidi kwa waandishi wa habari nadhani ni kuwapa uhuru zaidi wa kupata habari na kutupasha sisi wasomaji na wasikilizaji wao. Prince Ariano anasema ni vizuri kuweka kando mambo ya kushuku, tueleze hali ilivyo. Haya, Isaya Lutesi anasema anaunga mkono Uganda kwa uamuzi wake wa kukabidhi vitol hadi za usambazaji bidhaa za petroli. Naona huyu amekwenda kwengine, masuala ya petroli kule Uganda. Basi Shomari, naona tukomea hapa. Uh, mlikuwa nami na Patrick na mwenzangu Sandey Shomari na producer bingwa Aida Isa. Kwa pamoja tunaukiwatakia ijumaa karimu, ijumaa njema na mwena wikendi njema.