Toka studio 15 hii ni VOA Express nam msikilizaji, karibu karibu karibu karibu katika mambo haya mazito kabisa ya VOA Express, nikitumaini kwamba hujambo na uko standby kuungana nasi katika siku hii ya leo ya Alhamisi Novemba 9, 2023. Na msikilizaji, tukiwa tuna mengi tu ndani ya nyumba ya studio nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sandei Shomari na mimi naitwa BMJ Muridhi, tuko hapa studio nambari 15, tayari kabisa kuendelea na mpango huu wa VOA Express Wakati ambapo kule nchini Uganda tunaarifu kwamba shirika linalojulikana kama Africa Trade Barometer limeipongeza nchi hiyo kwa uh, utashi wake wa kuendelea kuwasaidia vijana kupata mikopo. Utasikia mengi eh, kuhusu hilo na jinsi wanavyotumia simu za mkononi kujiimarisha kibiashara. Vilevile uh, vile nchi za Afrika hivi sasa zinajiandaa hapo 2025 tuzo za grami kuelekea Afrika, msikilizaji, na mataifa matano yametajwa, miji mitano maarufu imetajwa, huenda mmoja wao kawa mwenyeji wa tuzo za grami 2025. Itakuwa ni historia, itakuwa ni historia msikilizaji, yote hayo utayasikia baadaye kidogo, lakini pia usisahau kwamba kama ilivyo ada tutakuwa na barazani ambapo tunakuuliza ama, tuna katika mada ya leo tunasema, unadhani wanawake wanatendewa sawa na wanaume wanapopeleka magari yao kutengenezwa katika gereji? Eh, sasa kuna mengi ambayo najua mnazungumza pale mitandaoni na mtaendelea kuyaandika eh, lakini tutazungumza hayo baadaye kidogo. Bila shaka tutaangalia hayo kwa kina kabisa, bila kusahau express. Bila muziki hujasukuma inakuwa haujasukuma eh? chochote msikilizaji. <laughs> ndivyo mambo yalivyo <laughs> hapa studio kumi na <laughs> tano. <laughs> Naona moja kwa moja tuende Uganda, mengine utayasikia kadri tunavyoendelea. Ripoti mpya ya Africa Trade Barometer, hili ni shirika ambalo hupima vigezo vya kiuchumi ikiwa ni pamoja na utawala, miundombinu, uwazi wa kibiashara na vilevile vile, jinsi ambavyo pesa zinatumika hasa kwa ah, kupata mikopo eh, kupitia njia ya simu za mkononi. E, kati ya mambo mengine, ripoti hiyo inabainisha kwamba kutokana na kuongezeka kwa ushawishi wa kibiashara kupitia hizo simu za mkononi maarufu mobile money, waganda wengi sasa wanapata mikopo ikilinganishwa na hapo awali, na vilevile vile ikilinganishwa na nchi nyingine. Kwanza inaelezwa kwamba Uganda sasa ni nambari mbili kutoka kwa Afrika Kusini kulingana na ukuaji wa matumizi ama kutumia simu za mkononi kupata mikopo na wale vijana kujiimarisha kibiashara. Ripoti hiyo inabainisha kwamba angalau asilimia 49 ya wafanyabiashara waliohojiwa wanaamini kuwa sasa ni rahisi kupata mikopo ambayo ni inaonekana kwamba ni imeimarika, hali hiyo imeimarika kwa asilimia 38. Tuungane sasa na Francis Babu, mfanya biashara na pia mchambuzi wa maswala ya kiuchumi na kijamii. Francis, swali langu kwako, kwa kwanza kabisa ni, mtu akija hapo Uganda sasa hivi anaweza kusema kwamba anahisi kwamba kuna uwezo ama vijana wamewezeshwa zaidi kupata uh, mikopo na kuanzisha biashara. Unaonaje hali hiyo? Sasa hizi mobile money hizi, simu hizi, kampuni kubwa za simu kama MTN na Airtel wameanza kutumia momo kwa M MTN na wale wanatumia Airtel money, wanatoa mikopo midogo midogo kama milioni moja milioni mbili, hizo ni kama dola mia tatu mia nne, wanakopesha mtu alafu, yeye kwa sababu hawaulizi mambo mengi. Watu wakikopa zile pesa wanaweka kwenye biznesi zao ndogo ndogo, na ukija hapa vijana wanafanya biznesi nyingi sana siku hizi, utakuta wenye wanapika chapati vitu kama chakula wengine, wengine wanauza vitu kutoka madukani wanavichukua mpaka nyumbani delivery, yani, siku hizi watu, watu, watu wengi hawezi madukani, vitu vinaletwa nyumbani. Kuna vijana wanatumia pikipiki ukifanya oda kutoka show nini, uh, supermarket wanaleta vitu nyumbani, alafu zile zile boda wananua kwa kwa kukopesha. Sasa inakuwa hizi na hizi, pesa zinawasaidia kununua vitu kama petroli na nini kutumia, yani, mpaka wanamaliza hizo deni. Sasa imesaidia sana vijana kushinda hata watu wakubwa. Watu wakubwa wengi hawajikopeshe zile pesa. Unaweza kusema kwamba, kwa sababu inahitajika utashi wa kisiasa kwa mambo kama haya kufaulu katika nchi, unaweza kusema hii inaashiria juhudi za serikali eh, ya Rais Museveni kuhusu mikakati ambayo, eh, inaweka mazingira wezeshi amefaulu. Ukikumbuka e, we Museveni alikuja kwenye serikali, kilikuwa zamani, hatuna forex bureaus zile ini zile dukani za kupindua mapesa na nini na nini. Yeye alisema tuweke forex bureau, watu waache wa, wa, kuficha pesa. Wakitaka kupindua pesa, unakwenda una kwenye forex bureau, unawapa pesa za Uganda wanakupa dola au pesa zozote unataka. Hiyo ilisaidia sana, na sasa hii mpya kitu ni digital. Hii ili serikali ilikuwa siku zote inaomba benki wapindue Minii, minii, uh, uh, regulation zao yani wawezi kuwapa watu maskini pesa, lakini benki zimekuwa ngumu. Sasa hawa watu wameanza na hii digital, ni ya, ya ya simu inaanza kupindua, hata kufikiria, zile benki kubwa nazo zinaanza kupinduka. Sasa inaonyesha inaonesha, hii ni kitu kizuri, imetusaidia kupindua fikiria za watu na fikiria za watu kama benki zile kubwa ni kushukuru sana Francis Babu kuzungumza na VOA Express kwa leo. Asante sana bwana salamu. Asante sana bila shaka, bila shaka. Basi baada ya kutoka huko Uganda, moja kwa moja, msikilizaji, tupate kibao cha muziki. Kibao hichi kinaitwa Umeniweza pata vitu msikilizaji Takamuja ni shika kama kuna baridi lote linaisha, a joto linapoa, ah, ah. Mwanamziki huyo anajulikana kama platform na kuangushia kitu hicho. E, umeniweza. Ni mwanamziki kutokea kule Bongo. Unasikia sauti hiyo, Sandi Shomari, nyororo kweli kweli, ni vizuri kabisa, sauti maridhawa, sauti iliyotulia, sauti mantasha. Wengine wanakwambia, e, ngoma kali kweli kweli hii, e, kutoka huko nchini Tanzania. Hapa studio tumekuwa tukiwatafuta watu wa kushiriki kwenye show, saa zingine tunapata matatizo, lakini si neno, Sandi Shomari si neno, tunaendelea kutafuta. Laini safi kabisa, ni kwamba msikilizaji, mambo haya yote unaweza kuyapata tu hapa VOA Express. Wakati tukisubiri kidogo, ni kuelezee tu kwamba kule Kenya gumzo mitaani na kila pahali kwenye vyombo vya habari na kila pahali panapo mazungumzo. Sasa hivi kinachozungumzwa sana ni hotuba ambayo ameitoa rais wa Kenya William Ruto, eh, wakati akihutubia kikao cha pamoja cha bunge, ambapo alikuwa anaelezea ya mikakati yake na yale ambayo ameyafanya katika utawala wake katika e State of the uh, State of the Nation address, wanasema huko Kenya. Lakini kando na hayo Sande, vipi? kando na hayo, kama nilivyokwambia BMJ Muridhi, wewe ukifuatilia sana haya masuala ya burudani pamoja nami, tumekuwa tukizungumza leo siku hii nzima, taarifa iliyotoka wiki hii juu ya American Music Award au American tuzo za Grammy, aha. Tuzo hizi, unafahamu BMJ, zinafanyika hapa Marekani kila mwaka, kila mwaka. Lakini tuzo hizi sasa zimetoka Marekani, wanasema hivi sasa wanafanya mpango kuzipeleka moja kwa moja mpaka barani Afrika. Ni mpango ambao umekamilika, au wana mpango. Ni mpango ambao tayari upo kwenye maandalizi na tayari nchi tano zimekushatajwa I mean, miji mitano mikuu imekushatajwa kwamba itaweza kuchukua nafasi hiyo ikiwamo Rwanda, Kigali, Nairobi, Kenya, Lagos, Nigeria, Abidjan pale Ivory Coast, ambacho wanasema itakuwa ndio kitovu chake na Lagos kule Nigeria. Na kitu kinafanya niseme ni jambo la historia, na najua utazungumza eh, na mmoja wa wageni wetu, lakini ni mara ya kwanza kwamba tunasikia kitu kama hiki na Kapisa. kwa nini ikachagua Afrika hapo? Basi ndio tujiulize kwa. kazi kwetu, tuende moja kwa moja basi. Tunaye mchambuzi wa masuala ya burudani kutoka nchini Tanzania, sehemu ingine, Taji Liundi, au maarufu kama Master T E, ambaye yeye pia ni mtangazaji wa muda mrefu kule nchini Tanzania Taji Liundi, hebu tueleze kwa utashi wako unaofahamu maswala haya ya muziki. Tuzo kama hizi kubwa kabisa za Grammy kwenda Afrika na kupatia nchi hizo nafasi, maana yake ni nini kwa nchi yoyote katika hizi tuzo taja itakayopata nafasi ya kuwa inaandaa tuzo hizo kwa elfu mbili na ishirini na tano? Asante sana, kwanza habari hii ni njema sana kwa bara la Afrika na nchi za Kiafrika wasani wake na pia watu wake ambao kwa sehemu kubwa ni vijana. Maeneo ama nchi walizochagua, noti vyema kwamba South Africa ama Afrika ya Kusini, eh, sijaisikia kwenye orodha yenu ambapo hakuna shaka kimasoko. bila shaka hujakosea Taji, Afrika Kusini pia ipo kwenye orodha yao, Johannesburg jiji hilo sikuhitaji hata naam, nashukuru sana. Wasingeweza kuiacha kwa sababu hayo maeneo mengine walio waliotaja ni masoko mapya yanayoibuka kwa namna mbili moja ni maeneo ya masoko ya kimaendeleo makubwa kiuchumi, yani progressive economies barani Afrika, na pili, nchi zenye mkazo na ubora wa uendelezaji wa burudani. Kwa mfano, wana uwezo wa kimiundo mbinu na kiteknikali, haswa e, masuala ya internet e, kuandaa tukio kubwa la burudani e, la mziki kama ile la Grammys. Kwa hiyo kimsingi, nchi inayochaguliwa naamini, naweza nikabashiri itakuwa ni ile ambayo ina amani na ustawi na ina soko kubwa uh, la mziki. Uh, naweza nikabashiri inawezekana ikawa Rwanda, Kigali. Unakuwa matukio makubwa sana ametokea katika miezi michache iliyopita, kuanzia kwa kiongozi wao wenyewe kama rais ambaye anakaribisha matukio ya NBA na matamasha makubwa sana ya mziki, na ametengeneza uh, pia vilevile venue ama eneo ambalo kwa kweli linaweza kuhimili ni mzito ambao utajitokeza, na pia nchi yenyewe Eh, na jiji lenyewe la Kigali naamini kwamba lipo tayari kupokea ujeni uzito huo, uh, na kuweza kufikisha matukio haya dunia nzima. Bila shaka ni muhimu zaidi, um, uh, ni muhimu zaidi ni bara hili na vijana wake, kwa idadi yake, wasanii wake na mwamko mkubwa wa mziki wa wasanii vijana wa bara la Afrika, na hii sio tu kusini mwa jangwa la Sahara pamoja na Afrika ya kaskazini, ndio maana kuna pia majina ya nchi za kiarabu zilizo Afrika kaskazini Unajua kwa nini ndugu zangu? Ni kwa sababu hmm, ukiangalia streaming na idadi kubwa za streaming zaidi ya bilioni, mamilioni utazikuta katika nchi hizo wa miongoni mwa wasanii wake, na hivi sasa, mbali na marekani na Amerika ya Kusini ambapo mziki mkubwa sana huko Amerika ya Kusini, data zinaonyesha kwamba bara la Afrika linaanza sasa kuongoza au kujiongea kwenye namba zinazoshangaza, hmm, kwa ulaji wa kazi za kisanii na mziki na haswa mziki wa hapa hapa Afrika. Na ukizingatia taji pia, nafasi ya wanamuziki wa Afrika hasa ukizingatia hivi sasa muda unakwisha, lakini kwa haraka haraka, tunaona tayari muziki wa Afrobeat ukitamba kweli kweli. Hii tuzo pengine itakuwa fursa ya namna gani? Kwa kweli itapeleka muziki huo katika kiwango cha hali ya juu sana. Kwanza, kukuza vijana na wasanii wa hapa barani Afrika, lakini pia kujenga mahusiano bora Eh, ya mashirikiano kati ya wa wasanii wa Tanzania na wa dunia nzima, kusema kweli, kitu ambacho tumekiona na msanii Wema Bona Boy, hata msanii wetu Diamond Platnumz hapa Tanzania, mimi ndio nachokiona na, no. na tungeweza kama nchi kama Tanzania nadhani tungefanya kila jitihada, na sisi tuko kwenye orodha na tuweze kuya, kuya host eh, tamasha hilo. Bila shaka ni kushukuru sana sana Master T, Taji Liundi kutoka kule nchini Tanzania, mtangazaji mkongwe, hali kadhalika mfuatiliaji wa maswala na mchambuzi ya burudani na mengineyo. Ni kushukuru sana kuungana na VO Express. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Vikosi vya Israeli leo Alhamisi vimepambana na wanamgambo wa Hamas huko Gaza City wakati raia wa Palestina wanalikimbia eneo hilo ambalo ni lengo la operesheni za kijeshi za Israeli kufuatia shambulizi la Hamasi mwezi uliopita, kwa kuongeza mapigano ya ardhini katika mji mkubwa kabisa huko ukanda wa Gaza. Vikosi vya Israeli pia vimekuwa vikishambulia eneo hilo kwa mashambulizi ya anga. Mapigano hayo yamesababisha watu wengi kukoseshwa makazi, huku afisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu maswala ya kibinadamu ikisema kwamba takriban watu elfu hamsini siku ya Jumatano tayari wamelikimbia ama wamekimbilia upande wa kusini mwa ukanda wa Gaza. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amewaamuru wanajeshi jeshi elfu tatu na mia tatu wasaidie kukabiliana na uchimbaji haramu wa madini. Ofisi yake imesema hii leo Alhamisi, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Kutumwa kwa kikosi hicho cha kijeshi la taifa cha SANDF kinatarajiwa kutumia takriban dola milioni 26 za Kimarekani, ambazo ni sawa na randi milioni 492 za Afrika Kusini, wakati kikilenga kuhakikisha utekelezaji wa sheria chini ya mpango wa operesheni Prosper, msemaji wa Ramafosa vincent Magwenya amesema kupitia taarifa maalum. Na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amekemea kile alichosema kuwa ni mwenendo hatari wa ushirikiano wa kijeshi kati ya Korea Kaskazini na Rasia kufuatia ripoti kwamba Pyongyang inatoa silaha kwa Moscow kwa ajili ya vita vya Ukraine. Hiyo ni hatua ya kutia wasiwasi kwetu pamoja na mataifa mengine kote ulimwenguni, amesema Blinken katika hotuba kwa wanahabari mjini Seoul, uh, muda mfupi baada ya kukutana na waziri wa mambo ya nje wa Korea Kusini Park Jin na maafisa. Pamoja na mashuhuda wamesema kwamba polisi wa Bangladesh iliyo Alhamisi wamelazimika kutumia risasi za mipira na gesi ya kutoa machozi kuwatawanya wafanyakazi wa viwanda vya kutengeneza nguo ambao wanapinga nyongeza ya mishahara iliyotolewa na serikali . Jopo maalum la serikali siku ya Jumanne lilitangaza nyongeza ya mishahara ya asilimia 56.2 kwa wafanyakazi takriban milioni 4 wa viwanda vya nguo kwenye taifa hilo la kusini mwa Asia, ambao walikuwa wakidai nyongeza ya karibu mara tatu ya mishahara yao. Hmm. Wakati ukipata pesa, sijui anaimba kwa lugha ya kipijini, anasema ukipata pesa vivyo hivyo unapata fake friends pia, yani unapata marafiki Amba... wa uongo <laughs> <laughs> Bandia wanasema. Bandia. Okay. E, mwanamziki huyo msikilizaji bila shaka mmoja e, wa wanamziki tajika kabisa barani Afrika, Yemi Alade, anaangusha kitu hicho, kinajulikana kama fake friends. Eh, ninamkumbuka sana wakati alikuwa anamtafuta Johnny. Unakumbuka? Eh? Amemtafuta sana Johnny. <laughs> Ule wimbo litamba sana BMG wa kumtafuta Johnny. Eh, kabisa, kabisa. Kabisa. Halafu pia akaenda kule kucheza kitu kingine kizito na Angelique Kidjo. Aha. Ambao kwa kuweka picha ya Masai wa Kenya wakiwa nyuma wa yao wanaimba nao pale. Ilikuwa kitu moja nzito sana ile video yao. Ehe. Ni matata kweli kweli pale. Sasa Sande, kumekuwa mm. na ne, gumzo mitaani kwamba uenda mara nyingine. Na nimeona mwenyewe malalamiko mm -hmm. hapa na pale wanawake wanasema kwamba wakienda kutengezewa magari kwenye magaraji saa zingine hawatendewi kama ambavyo wanaume ambao wenzao wanaume wanatendewa katika barazani ilio. Tunalizungumzia hilo kwa sababu tuliuliza: je, unadhani wanawake wanatendewa sawa na wanaume wanapopeleka magari yao kutengenezwa katika garaji? mm -hmm. Wengi wamechemka wameandika vitu vizito kwenye mtandao na kwa simu, vyote hivyo tutasikiliza hapa. Sio BMJ kabisa kabisa. Uh, uh, tuangalie hapa kwenye mtandao moja haa. kwa moja kwenye Facebook. Haya basi moja kwa moja kwenye Facebook, yuko mtu hapa anasema, Valentini Kimbere yuko kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema hmm. mara nyingi wanawake wanawekwa wana mstari wa mbele kabisa katika kupatiwa huduma kwa haraka. Nani huyu uh, huyu Valentini Kimbere, umesoma yake hiyo? Nimemsoma Kimbere ndio okay. Simon Singili amesema mimi naona waje tu hapa wanawake walio na magari watujibu, maana kwa sisi hatutajibu kwa ufasaha. Kutoka uh, Migunga huyo anasema yuko kule Kishapu, Shinyanga, Tanzania, na ana hoja nzuri. Wanawake wenyewe kama wangekuja hapo wangezungumza zaidi bila mm -hmm, mm -hmm. shaka. Haya, namwona huyu mzee Chelu Shaban, yuko Busondi, Kashishi, Tabora. Anasema wanawake wanatendewa haki kwa sababu fundi aliyepelekewa anachojali yeye ni kupata hela. Anasema haangalii jinsia yoyote, yeye anafanya ni kazi yake tu. Safi kabisa. Namuona huyu Ramadhani Twaliki, anasema yuko Ukonga, Mombasa, Dar es Salaam. Hapana, sababu wanawake wengi wao wanajua kuendesha tu wala hawajui chochote kinachohusiana na gari. Ndio mwanzo wa kutajiwa vitu, vitu kutokana na uh, tu, tu, kutovijua. Sijui kama ana uhakika huyu kwamba asema hawajui, lakini mimi wenyewe nimeona wanawake wanafahamu sana mambo ya magari, hata wengine hata ni mekanika wenyewe. Bila shaka lakini ndiyo maoni ya watu, hauwezi kuyapinga kwa sababu kila mtu ana maoni yake binafsi. Msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Unasikia hapo chini kwa chini Namwona Tracy Chapman ameshinda CMA award kule, uh, kwa nafikiri ni sijui kama ni wimbo ameimba au ni muziki ametoa au ameshiriki katika show moja First car uh, decades after debut. Uh, naona ndivyo hivyo mambo yalivyo uh, kule tunaangalia hapa kwenye mitandao na vilevile vile kwenye vyombo vya habari, lakini Sande unajiandaa kutueleza nini kimeendelea kwenye burudani? Bila shaka na kama unavyosema, wimbo huo wa Tracy Chapman Fast Car ni wimbo ambao umetoka muda mrefu tu, lakini umeshinda. Wanasema baada ya miongo, sio hata miaka, miongo kadhaa tangu ulipotolewa, ndio umeshinda kwenye hizo tuzo za CMA, tuzo za Country Music Awards wanaziita hizo, msikilizaji. CMA hapa Marekani, tuzo nzito kwelikweli hizo ambao zinatamba. Na moja kwa moja hiyo habari aliyoleta BMJ ndio natuingiza moja kwa moja katika nini, mambo ya burudani <laughs> kazi <Sinataka. laughs> <Sinataka. laughs> kabatika haya maswala ya burudani. Basi wakati huo wanayozungumza kuhusu wanawake wengine wamepata tuzo, tuzo ya wanawake bora ya mwaka ya Harper's imefanyika London wiki hii. Miongoni hii miongoni mwa tuzo hii waliokuwepo na kutuhuniwa ni pamoja na nyota Jenny Ortega, huyu ni mwelekezi wa filamu, vilevile Emerald de Fennell, msanii na mwigizaji Janelle Monae, hali kadhalika Gugu Mbatha-Raw na mwandishi Maggie O'Farrell hao nao pia walishinda katika tuzo hizo. Hali kadhalika waliokuwepo ni Naomi Watts ambaye alihudhuria tuzo za mitindo za CFDA kule New York, na tukio ambalo hufanyika kwa kutambua wanawake kote ulimwenguni katika masuala gani? BMJ masuala ya filamu, televisheni, sanaa, utamaduni na fasihi. Hapa ndiyo mahala pake. Kwingineko, BMJ jarida la People linamtaja mwigizaji Patrick Dempsey kwa mwanaume anayevutia zaidi, wanamwita sexiest men alive kwa mwaka hua 2023. Dempsey alitangazwa kwa wanaume huyu wa kuvutia zaidi katika kipindi cha wiki hii cha Jimmy Kimmel Live baada ya watazamaji kumuuliza Dempsey ambaye alikuwa amejificha uso wake kwenye kipindi hicho, kutaka kujua zaidi huyu basi. Demps anajulikana zaidi kwa kucheza katika filamu yaitwa Dr Derek Shepherd kwenye tamthilia ya muda mrefu Greys Anatomy inayoonekana hapa ABC hapa Marekani. Kwingineko, jaji mmoja wa Nevada alipanga tarehe tatu ya Juni kuanza kusikilizwa kwa kesi ya mauaji na inayomhusu kiongozi zamani wa magenge kusini mwa California, ambaye amekuwa mtu pekee aliwahi kushtakiwa kwenye mauaji ya msanii wa muziki wa hip hop 1996 Tupac Shakur kule Las Vegas. Huyu si mwingine aliotajwa Dwayne Kifi au D Davis alifika kotini kwa muda mfupi akiwa amefungwa pingu siku ya Jumanne, na alizungumza kwa taratibu na mawakili wake ambao wameteuliwa na mahakama, waliotajwa kwenye kesi hiyo kabla ya kukana hatia Alhamisi iliyopita, na davis bado yuko jela kule Las Vegas, BMJ kama tunaofahamu nam. Sasa na mawakili wake wa utetezi, mm -hmm. mawakili wake wa utetezi ni Charles Keno na Robert Aroyo walisema kwamba wananuia kuwasilisha nyaraka za kutaka aachiliwe kwa dhamana kabla ya kesi yao kuanza kusikilizwa. yeah. na mawakili hao basi walitaka, walipotoka nje mm -hmm. waandishi wa habari walikuwa wamejaa pale kutaka kuwauliza maswali. Lakini walikataa kabisa kujibu maswali yote mm -hmm. ya waandishi wa habari. Safi sana, Sande Shomari nasikia umeangusha vitu kweli, kweli, na vitu vingi sana. Na huo wimbo ambao kwa tunazungumza, ili wavijue wakutane nasi kwenye burudani uh -huh. bila shaka kwenye wenye burudani uh, katika red carpet, the, the red carpet. Yeah, wimbo huo wa Tracy Chapman nilikuwa na cheki cheki hapa ulitolewa mwaka 1988 na kile ambacho kimefanya ushinde mm -hmm. eh, tuzo hii baada ya miaka 35 ni kwamba mwanamuziki Luke Combs Alitoa ile wanaita cover no. na sasa ikaanza kuvutia isazo wengi mm. na yule ambaye amekuwa mshindi kwa kweli ni Tracy Chapman mwenyewe. Tunakuacha na wimbo huo msikilizaji, kutoka hapa studio nambari 15. Ulikuwa na VOA Express, tukiwa na Sandy Shumari, naitwa BMJ Mridhi, upande wa pili tumekuwa na Aida Issa. Kwa heri. You