VOA1, The Hits kutoka studio 15. Hii ni VOA Express, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni Ijumaa tarehe 10 mwezi wa 11 mwaka 2023 tukiwa tumechangamka kweli kweli hapa studio 15 Washington DC. Jina langu Harrison Kamau na mimi naitwa Patrick Nduimana. Kama kawaida, leo ikiwa Ijumaa, tutakuwa na ripoti zaidi kuhusu michezo na burudani. Na kuhusu michezo, Harrison Kamau, ni kwamba ligi ya um, mchezo wa basketball mpira wa kikapo basketball, African Basketball League sasa, kuanzia uh, mwakani, mwezi Machi itafanyika sio tu katika zile nchi ambazo tulikuwa tunazoea kama vile Rwanda na Senegal, lakini itakwenda mpaka huko Afrika Kusini, na timu ambazo zitashiriki ligi hiyo zimeongezwa. Kwa hiyo katika matangazo ya leo tutamshirikisha mtaalamu um, wa masuala ya mpira wa kikapu Leo basi ikiwa Ijumaa, vile vile, tuna mgeni ndani ya studio, tutakuwa naye mwanamuziki na, mwana na tutakueleza ni mwanamziki mwana yupi. Ama kidogo tu tunikutokezee, ni Mr TZ na atatueleza kidogo kuhusu ngoma yake mpya na labda shughuli nzima kwenye tasnia mziki ya mziki, mambo yanavyoendelea ndani ya VOA Express. Na pia ikiwa Ijumaa, mambo ya burudani kama nilivyosema, burudani, tutaungana naye mwenzetu wa kule Mombasa, Liberty Adede atatuambia mengi zaidi kuhusu ligi ya soka huko Kenya na mambo mengine kuhusu burudani na michezo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii yote yatateremka pamoja na swali la leo ndani ya Express, lakini kwanza kabisa tupate kuelezewa zaidi mambo ya NBA na mwenzangu hapa Patrick Ndwimana. Karibu Patrick. Sawa kabisa Harison Kamau, kama alivyodokeza hapo ni kwamba uh, hii Basket Africa League inaitwa BAL, uh, imetangaza kwamba sasa michezo hiyo itafanyika kuanzia mwakani mwezi Machi 2024 huko Afrika Kusini na, uh, ligi hiyo au michezo hiyo itashirikisha timu kama vile 12 kutoka nchi tofauti za Afrika uh, kwa hiyo kutakuwa rekodi ya michezo 48. Basi kutokana na hilo, ninaye uh, Bahati Mgunda kwenye lani ya simu. Bahati Mgunda, karibu katika matangazo ya Express. Asante sana nashukuru sana nikutambulishe kama mtaalamu wa mpira wa kikapo, lakini vilevile wewe ni kocha nafikiri, kocha wa mpira wa kikapo. Hebu niambie umepokeaje hii taarifa kwamba sasa ligi hii itafanyika sio tu katika zile nchi zilikuwa tunazoea, lakini itakwenda mpaka huko South Africa na timu nyingi zitashirikishwa? umepokeaje taarifa hii? taarifa hii ni nzuri sana na kama tulikuwa wafuatiliaji wazuri kuanzia mwanzo wa hii waii a, nafikiri kilichopelekea mpaka utaratibu tunaotumia sasa hivi ni kuingia kwa ile janga uh, la COVID-19, ndiyo lililosababisha kukaa na taratibu nyingine, lakini sasa hivi ni kama wanarudi kwenye plani ile ya mwanzo kabisa aliopo nayo, ambapo kulikuwa na ilikuwa imepangwa kuwe na na sehemu ambazo zitakuwa zikichezwa kama ambavyo wanataka kuingia sasa mwakani. Nafikiri janga la korona lilitupeleka pembeni kidogo, na ni jambo zuri sana kwa basketball Africa jinsi ambavyo hawa watu wa NBA Africa wanavyoiendesha hii kitu. Kwa hiyo ni jambo zuri sana. Nam uh, sijui hapo Tanzania tumeona zaidi zikishiriki timu za Rwanda, timu za Misri, timu za kule Angola, lakini hatujaona timu zaidi kutoka mfano Tanzania, hata Kenya, sio zaidi upande wa Afrika Mashariki, ukiacha Rwanda tu. Kwa nini uh, hatuoni timu zaidi za basketball zikishiriki ligi hii ambayo ni ligi kubwa sana ambayo uh, nina, inafanyika kwa ushirika na shirikisho la mpira wa kikapu wa Marekani, NBA. Nafikiri yeah, timu uh, kutoka upande huu wa Afrika, kwa maana ya Tanzania, Rwanda, uh, Kenya, Uganda zimekuwa zikishiriki katika hatua za mwanzo uh, hivi tunavyoongea, uh, kuna mashindano ambayo yanajulikana kama Road to, ambapo tayari kuna mashindano yalifanyika hapa Tanzania na ilikuwa uh, ni kwenye grupu mojawapo na timu yetu Kongo ya Pazi Uh, ambao ni mabingwa wa Tanzania wamefanikiwa, wame, wame kuvuka hii hatua ya mwanzo. Sasa hivi wanaenda hatua ya pili, ambapo wakaenda kwenye grupu itakayofanya mashindano kule Afrika kusini itafanyia pale Johannesburg. So, kwa hiyo kwa kifupi ni kwamba timu zimekuwa zikishiriki katika hatua hizo za mwanzo, lakini zimekuwa zikitolewa na hazikuwa zikifanikiwa kwenda katika zile timu kuu mbili zinazoshinda kwenye ligi, lakini uh, this time nafikiri kwa Tanzania tumepata timu ambayo imeingia hapo kwenye hatua kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kwa ya pili, na hii itakuwa ni timu ya pili kwa Tanzania. Timu ya kwanza ilikuwa ni JKT miaka mitatu iliyopita ambao walifikia hatua hiyo na mashindano yalichezwa kwenye stedi hiyo uwanda. Kwa hiyo kuna kuna ushiriki katika hatua za mwanzo, nafikiri ni muhimu kwa sisi Uh, tukaze buti tukaze buti ili timu zetu ziweze kuingia kwenye hatua ya pili na ikibidi ziingie kwenye hatua hiyo ya ligi yenyewe sasa. Ya mwisho ni kushukuru sana, Bahati Mgunda, kwa mchango wako. Shukran sana, asante sana, siku nzima. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. <ecelebr ratings invece> Asanti sana kwa taarifa hiyo mwenzangu, uh, Nduimana. Mambo yanaendelea kushika kasi kwenye spania spoti barani Afrika, na sasa wacha kwanza tupate kibao kidogo tu ili tuingie kwenye uh, kidokezo ambacho tulitoa pale show ilipokuwa ikianza. Twende kazi. Hapo uh -huh, <laughs> ni Mr. TZ na Chima. Na sasa kama nilivyokuahidi, ni kwamba Mr. TZ mwenyewe yuko ndani ya nyumba. Karibu sana Mr. TZ. Aha, sasa kidogo tu kabla ya kuelekea hata zaidi, hebu tueleze kidogo kuhusu hii ngoma yako mpya kabisa ambayo inatia fora hii ya fall in love yeah. Ilichochewa na nini ili kupelekea ngoma hii ya fall in love? Hapa namuona mnaye Chima mm. <laughs> Kuna kitu unaashiria ama uh, usanii. <laughs> Usanii. Ni usanii tu. Chima ni kama dada yangu, tulikutana mwaka huu nilipoenda Bongo katika interview pale Mjini FM. So, tukafanya kazi of course. Hiyo idea Katoa Chima, actually, yeah. uh -huh. nimemtumia biti, akatoa idea yeye mwenyewe, ndo nikamalizia. Mr TZ, mara nyingi tumeona kwamba unazingatia sana tamaduni za Tanzania, yeah. Tukianzia na jina lako Mr TZ alafu pia nimeona kuna ushindani fulani uko kwenye mitandao pale, upigaji kura, uh, wakati huo ukizingatia ni kama mashindano hivi ya utamaduni mm. Nini wewe unaishi Marekani, mbona mizizi yako bado kabisa iko Tanzania? Mzee um, wangu, nilivyokuwa mdogo, baba yangu mm -hmm. Kila siku alikuwa ananiambia asili haipotei, asili haipotei mm -hmm. asili haipotei, so nikazingatia hiyo hata mm -hmm. kwenye mziki wangu hata mm -hmm. navyoishi maisha yangu mm -hmm. watu wengi wanashangaa, wanasema wee um, umezaliwa Marekani lakini unaishi kibongobongo Kibongo, yani bongo. unaishi kama mswahili fulani hivi. So, yeah. yani umekataa ule msemo waseme msahau kwao Mtumwa uh, <laughs> kwa hiyo nakumbuka nyumbani uh, sana. Lakini Mr TZ, na niwakumbusha wasikilizaji wetu kwamba TZ ni jina la usanii hmm. uh, lakini anaitwa Jumbe Hamza huyu yeah. yep. ni injinia hapa kwenye mm -hmm. Sauti ya Amerika. Kuhusu maudhui hmm. kumekuwa na uh, malalamiko kwamba maudhui ambayo mnatumia nyie wasanii uh, kuna wengine wamechukuliwa hata hatua kwamba maudhui hayo yanakiuka maadili hasa ya yeah, nchi zetu kama vile Tanzania au nchi za Afrika Afrika Mashariki hapo, yeah, wanasema nini? Uh, uh, kwa upande wa msanii naona inakuwa sawa, tuwe na uhuru wa kufanya kazi fulani, lakini pia humo uh, humo labda tutumie ubunifu fulani hivi, hata kama kuna ujumbe fulani tunataka kuipeleka kwa jamii kwenye labda video siku hizi, kuna mambo ya video kwenye social media nini, watu wasanii wengi wanatoa official music video. So wakitoa hizo video au promotion au kitu chochote, waangalie watafute wa, wa njia nyingine, ubunifu fulani hivi kupeleka ujumbe wanaotaka kupeleka, lakini pia kwa njia ambayo ina maadili. Ambayo ina maadili. Yeah. Kuna hatua ambayo imechukuliwa na Basata huko Tanzania kina Wozu amefungiwa na... ah. Ni kwa sababu tuna labda tunaozungumza na labda video chafu au lugha chafu. Mm. Mziki wa Afrika unapoutazama, Unaelekea wapi sasa? Unaona kama bado mziki unaweza ukanawiri bila kuwa na uchafu huu, na unaona kama hatua inayochukuliwa na Basata inatengeneza ama inaharibu tasnia ya mziki? Inatengeneza kiaina fulani, kwa sababu sasa hivi wasanii wengi watakuwa wanazingatia uh, vigezo ambazo uh, Basata wamezitoa. mm -hmm. Um, lakini pia kwa msanii kidogo anaweza kuona kwamba anabaniwa kiaina fulani hivi labda, um, kwenye kujiexpress no. katika kazi zake no. lakini mi kila siku naangalia example unaotoa una kwa watoto mm -hmm. all the time so no kwa next generation labda yeah. kwa haraka haraka mm, nyimbo zako hivi zimeanza kutolewa kwenye YouTube na nini, lini tutakuona ukiperform, ukiburudisha watu live, hasa hapa Marekani mfano? Sababu Marekani kuna jamii nyingi kutoka Afrika Mashariki yeah. A, napanga, Mungu akipenda, labda mwakani au utapanga, yeah, inshallah niwe na showcase yangu mimi mwenyewe Naam, tukimalizia sasa, Mr Tizi ni kwamba mziki wako, unaposikiliza ngoma zako, kina overdose kwetu, kina fall in love pale, kuna Uamerika yani, kuna Kiingereza, Kiingereza, kuna rap rap, kidogo pale ndani nani, yeah. Mziki huu unapokelewa vipi Afrika Mashariki wakati ukichanganya vizuri pale Kiswahili chako kizuri, na pia pale kuna kionjo cha Kimarekani, Marekani nakuaje, yeah. Unapokelewa vipi? Uh, napokelewa vizuri, nahisi watu wa nyumbani sana wanapenda ile unyamwezi, yani kwa Marekani kiaina mm -hmm. fulani mm -hmm. lakini pia wanapenda kusikiliza mziki wa wao wow, so wanavutiwa. Safi sana. Mr. TZ tutaendelea kuzungumza wakati mwingine, pia tutakualika na utueleze mipango ulionao ya ngoma, lakini tunapokaribia kusoma ah, habari za kimataifa, basi hebu tupate tu ngoma yako hapa kidogo <muchos> Safi sana, yote yakifanyikia ndani ya, ya vo express hapa Ijumaa. Mambo ni kufurahi tu popote ulipo, natumai unaendelea kufurahi. Sasa basi, tupate habari za kimataifa. Uganda na Tanzania zimetia saini makubaliano ya utafiti kwa ajili ya bomba la mafuta linalounganisha Tanzania hadi Kampala. Mawaziri wao wawili wanishati walisema Tanzania inasubiri kibali cha baraza la mawaziri kwa mradi wa gesi asilia LNG wenye thamani ya dola bilioni 42 ili kufungua hifadhi ya gesi asilia yenye urefu wa futi za ujazo trilioni 57.5. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu mapema leo ameambia shirika la habari la Fox News kwamba Israel haina nia yoyote ya kuiteka, kuikalia au kuitawala Gaza. Kiongozi huyu wa Israeli pia hana nia ya kusitisha mapigano. Sitisho la mapigano na Hamas linamaanisha kusalimu amri, amesema um amesema Benjamin Netanyahu mapema wiki hii. Kiongozi wa Israel alisema kuwa Israel itasimamia usalama wa Gaza bila kutoa maelezo jinsi hilo litakavyofanyika. Hapo Alhamisi, Netanyahu aliambia Fox kwamba kikosi cha kuaminika kinapaswa kuwekwa Gaza ili kuzuia vitisho vya wanamgambo kama vile mashambulizi ya Hamas yaliyofanyika nchini Israeli. Na kiongozi wa baraza kuu la bunge la Madagaskar alitoa wito siku ya Ijumaa, yaani leo, kwa uchaguzi wa rais ambayo duru yake ya kwanza ilipangwa kufanyika Novemba 16 kusitishwa, akisema masharti ya kura hiyo hajaafikiwa. Licha ya kutokuwa na uzito wa kisheria, rufaa ya Christine Razanamahasoa inaashiria kutengwa zaidi kwa rais Andre Rajoelina ambaye wapinzani wake wamefanya maandamano kwa wiki kadhaa kila siku katika mji mkuu ambapo polisi waliwatawanya kwa mabomu ya machozi. Umoja wa Mataifa umeelezea mafuriko yaliwaathiri maelfu ya watu nchini Somalia na nchi jirani za Afrika Mashariki kufuatia ukama wa kihistoria kuwa ni tukio la mara moja katika karne. Takriban watu milioni moja nukta sita nchini Somalia huenda wameadhiriwa na mvua kubwa za msimu ambazo zimekuwa mbaya zaidi kutokana na adhari za mchanganyiko wa matukio mawili ya hali ya hewa yaani El Nino na dipol ya bahari ya Hindi. Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu maswala ya kibinadam OCHA imesema katika taarifa ya Alhamisi usiku. Mafuriko hayo, ambayo yalifuatia mvua kubwa iliyoanza mwanzoni mwa Oktoba, tayari yamesababisha vifo vya watu wasiopungua 29 na kufanya zaidi ya laki tatu kuondoka katika makazi yao nchini Somalia na kuadhiri miji na vijiji kaskazini mwa Kenya. Safi sana, hapo ni ngoma ambayo imetia fora sana, yani kote duniani. Nani huyu? Uh, mwanadada wa kutoka Kenya na jina lake ni Sofia Nzau. Mm -hmm. Na ngoma hii nasema mwaki mwaki <laughs> ni Kikuyu, ni fire yani mwaki, yani moto. Ni moto lakini anasema sijui kuna baba yake alimwonya usimlete sijui nani nyumbani, na haukusikia maneno, haina ule, hauna maneno mengi mm -hmm. Lakini umetia fora sana, hasa kwenye TikTok umetawala sana na umefanywa na producer huyu mzao wa Kenya mm -hmm. Yeye producer wake ni kutoka kule Brazil produsa wake anajulikana kama Zab, na ngoma mwenyewe imekubalika sana, kwanza kwenye TikTok. Sijui kwa nini watu wamekubali sana. Lakini sasa Mzao katika makabila ya Kikenya Mzao ni Mkamba. Uh -huh. Lakini wimbo wenyewe ni wakikikuyu maneno ni ya Kikikuyu kii yeah, ni Mkamba, lakini ana ana, ana imba na kwa Kikuyu. Kikuyu. Yani, lakini, Kikamba na Kikuyu vinakaribiana, lakini, kinacho sisi mua zaidi ni, kwamba, ni wimbo ambao ni wa kilugha mm -hmm. lakini beat yake ni ya, kimataifa. Ya kimataifa. hii. Eh, eh, na vyodunda hivi ya uh, lakini uh, kwa kweli pia, pia ngoao kwenye jukwaa la kimataifa. Huo ndio uzuri, lakini ndivyo mambo yalivyo. Uh, labda kiwauma, tutazame jicho basi josema, <laughs> <laughs> <laughs> Jicho, Lucy Patrick kutoka kule Tanzania, ni kwamba anazungumzia kuhusu swala la vijana na ndoto zao. Tumsikize Lucy Patrick na mgeni wake. napenda kuongea na vijana ambao wanataka kufanikisha au kutimiza ndoto zao Uh, katika eneo lolote ambalo wapo aidha ni mjini au kijijini, kitu cha kwanza cha kuzingatia ni kwamba ndoto kuota ni bure kabisa, lakini uh, ule mchakato wa kuikamilisha ile ndoto ndo unakuwa una gharama fulani hivi, lazima uilipie. Itakuwa kuna kukataliwa, kudharauriwa, kuonekana ufai, kutopewa support, uh, mazingira ambayo sio rafiki Kutokwa jasho, kukosa fedha, huu wote huu ni mchakato, mchakato wa kuhakikisha kwamba ile ndoto yako unaikamilika. Na ni mchakato ambao kila mtu anaupitia katika swala. So zima la mchakato wa kukamilisha ndoto, tumeona kuna changamoto nyingi ambazo zinaweza zikajitokeza au kijana anaweza akazipitia, na mara nyingi hapo ndipo wanapokatia tamaa. Unawaambiaje wale vijana ambao wanakusikiliza na, na yamkini sahizi yupo katika huo mchakato, anaona hapa ni ngumu, haiwezekani? Kijana yoyote kama unasema mimi nataka kwamba nataka kuwa na kiwanda cha kuzalisha mborea ndani ya miaka mitano na hicho kiwanda kifahamike, uh, Afrika nzima, basi ni lazima ujitengeneze mipango ya kwa kuhakikisha kwamba ile ndoto yako inakamilika. Bila mipango huwezi kukamilisha, bila kuanza huwezi kukamilisha, kwa sababu sisi vijana wengi ni wa maneno mengi sana, lakini vitendo Uh, kidogo pana sifuri. Kwa hiyo, unavyoota, unavyojiwekea maono ni lazima viende sambamba na juhudi, kwa sababu bila hivyo inakuwa ni ngumu sana kukamilisha kile unachokianza. Uwe mjini au uwe kijijini, ni lazima ujue uh, ndoto yako inaenda kusaidia nini. Ni muhimu sana, kwa sababu bila kujua hivyo utajikuta kila siku unaota vitu ambavyo jamii havivihitaji. Tengeneza kitu ambacho wewe kwa mujibu wa experience, kwa mujibu wa research yako ni kitu ambacho watu wanakihitaji, na ndipo hapo itakurahisishia safari yako ya kukamilisha ndoto yako. Je, yeah, kuna kitu ambacho ulishawahi kuota na ukakifanya lakini hakikuwa na matokeo chanya kwako? Mimi nakumbuka nimewahi kutengeneza application ambayo ilikufa baada ya muda mfupi, kwa sababu ilikuwa ni application ambayo ni mimi ndo nilihitaji, sio watu. Kwa hiyo lazima unavofikia hatua uh, ya kutaka kuota lazima pia uote kitu ambacho kinahitajika uh, na jamii. Haya basi, Lucy Patrick na mgeni wako akizungumzia anatoa ushauri kwa vijana ukitaka kukamilisha ndoto zako. Ndoto zako, umesikia namna ya kuweza kutimiza kukamilisha ndoto zako. Hakika kabisa, basi namwona Nandi kwa staili yake polepole tu anaingia na kibao folo ndio hali ya express kwanza, ikiwa Ijumaa nafurahia sana pati. Naitwa Furaha Dei leo <laughs> <Friday. laughs> ah, tarajia kwamba nawe msikilizaji wetu popote pale ulipo, nigona folo, nigona enjoy kabisa, ndaye noka nipandisha wezi kunidrop when I don't mind <laughs> Ha folo Nandi anateremsha mambo fiti sana polepole pole, pale yaani akiwa ya kwamba yeye sasa pale anabisha hodi, tukielekea kwenye burudani unajua. <laughs> Mambo ya Friday ni mambo hizi wanasema ya. Ni mambo yanateremka, ni burudani <laughs> kwa burudani, muziki kwa muziki. Naam. Basi moja kwa moja tunakwenda kule Mombasa, mechi za ligi ya Kenya KPL zinaendelea kusisimua mechi kadhaa zikiandaliwa wikendi hii huku wasanii na wafuasi wa msanii Ali B Mombasa wakiandaa mkesha maalum kumheshimu msanii huyo aliyefariki dunia. Basi moja kwa moja tunaungana naye Collins Liberty Adede ambaye ametuandalia ripoti kamili. Asante sana wenzangu Huku debi ya Kariakoo ikiwa bado gumzo miongoni mwa mashabiki wa soka Afrika Mashariki, macho yote sasa yanaelekezwa katika ligi ya soka nchini Kenya. Timu kongwe zaidi katika ligi hiyo ya Kenya, Gormahia inakutana na timu ngeni kabisa katika ligi hiyo, Muranga Seals. Gormahia itaingia katika uwanja wa Kasarani kwa ajili ya mechi hiyo hapo kesho, Jumaa mosi, wakiwa ndani ya basi jipya walilonunuliwa na mlezi wa timu ambaye ni waziri Eliud Owalo anayehudumu katika serikali ya sasa kwa Murang'a Seals huu ni mwaka wao wa kwanza katika ligi hiyo, japo wameingia kwa vitisho na vishindo vya kuwatandika vigogo, ikiwemo bingwa katika ligi hiyo Tasca FC. Tukiachana na masuala ya michezo, wacha tuingie burudani, ambapo vijana kutoka vyuo vikuu mbalimbali nchini Kenya wanakutana mjini Nakuru katika tamasha la kitaifa la fasheni, filamu na sanaa mbalimbali kama mziki na uchoraji. Hapa wanafunzi hawa kutoka vyuo vikuu arobaini nchini Kenya wanashindana kubaini nani bora zaidi, huku ikiwa ni fursa ya kujenga talanta zao kando na taaluma wanazosomea. Wasanii kadhaa maarufu Kenya watahudhuria hafla hii ambayo imekuwa ikifanyika wiki hii nzima, kilele chake ni hapo kesho huku hayo yakijiri kijiri, wasanii nguli wa muziki nchini Kenya, Eric Wainaina na Suzano Wio wako mjini Mombasa kuwatumbuiza mashabiki wao wikendi hii. Eric Wainaina aliyepata umaarufu kwa wimbo wake nchi ya kitu kidogo na Suzano Wio aliyetunga na kuimba wimbo Kisumu 100 watapromosha live show katika mgahawa wa Reef wikendi hii inayotarajiwa kuwa ndefu mno hadi siku ya Jumanne. Siku ya Jumatatu itakuwa ni fursa ya wa wakenya kupanda miti, lakini kabla ya burudani hilo la jumaamosi leo usiku, wasanii Kenya na mashabiki watafanya mkesha maalum kumkumbuka na kumwenzi mwimbaji Ali B, mzaliwa wa Mombasa, aliyefariki wiki jana baada ya kuugua kwa muda mfupi. Wasanii Mombasa wamejitolea kuandaa hafla hiyo maalum katika mgahawa wa Big Tree ili kutoa heshima kwa Ali B, mfalme wa ziki la nazi kama alivyojulikana baada ya kifo chake cha ghafla. Wenzangu, sina la ziada. Hayo ndiyo nimewaandalia kwenye meza yetu ya michezo na burudani. Mimi ni Collins Liberty Adede Kwen, Washington. Asanti sana Liberty Adede, kwa kweli msanii aliyefahamika sana katika siku za nyuma miaka mwanzomwanzo wa elfu mbili lib ambaye amefariki kule Pwani. Hawa kina Heri kwenye nani unasikia watakuwa weekend hii Susan, wiyo, wale, na kina Suzanne Wohio wale nao walipia walikuwa vigongo wakati wa kina Nameless. Kama unakumbuka, kina Nameless ndio hiyo grupu sasa. Pati, nafikiri pale mambo yatakuwa vizuri wanapomwenzi na pia labda kucheza baadhi ya ngoma zake ambazo zilitia fora kweli kweli. Ah, uh, Patrick, kuna swali tulilouliza jana. Tukauliza maandamano yaliyopangwa ya kupinga mikataba ya bandari ya Tanzania. Je, yana msingi? Namwona huyu Dalala Taji wa Namanyere anasema hana msingi hata kidogo, kwa sababu ni uvunjifu wa amani na ukwamishaji wa maendeleo ya taifa. Aha. Naona maoni bado ni mengi, Patrick. Namwona hapa Keisi Ahura kutoka Kampala anasema serikali ya Bongo ingalisikiliza maoni ya wananchi ambayo hayakuaridhishwa na maamuzi ya serikali ya uwekezaji wa bandari ya Dar es Salaam ili kupunguza migongano ya kisiasa inayoendelea period. Mzalendo Dikson Marco au Baba Arvill wa Tabora, Tanzania anasema yana msingi kwa sababu nchi ina uhitaji mkubwa wa katiba mpya na kuzuia umilikishaji wa rasilimali za nchi kwa wageni, huku wazao wakiuawa na kufungwa. Mfano wa Masai wananyanyasika kwenye ardhi yao. Ni maoni yake huyu mzalendo Dickson Marco. Basi hapo ndipo tunatamatisha VOA Express hivi leo kutoka hapa Washington DC, jina langu likiwa Harison Kamau. Tumekuwa naye Patrick Luima na upande wa pili tukaa naye mwelekezi Miri Mgawe na produsa wetu Aida Isa. Basi hawa pamoja na watu waliofanikisha mambo ya leo, tunasema kwa heri kutoka hapa Washington DC.