Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya, Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 17, Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 17, Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu, 97, 97, 97, na 97.7 Kisangani nchini DRC na 143 Kigali, Rwanda. ninayewakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi mkamiti Kibayasi. Mapigano ya ardhini na mashambulizi ya anga yaliendelea usiku kucha huko Gaza. Hospitali ya Shifa ambayo ni kubwa sana huko Gaza imezingirwa kabisa, mkurugenzi wake Muhammad Abu Salmia alisema Jumamosi jioni. Jeshi la Israel lilisema Jumamosi litasaidia kuwahamisha watoto wachanga leo Jumaapili kutoka hospitali ya Shifa ambako kuna mzozo mkubwa sana wa kibinadamu. tunatoa msaada unaohitajika. Msemaji mkuu wa jeshi la Israel Admirali Daniel Hagari alisema Jumamosi watoto wawili walifariki Jumamosi huko Shifa, na wengine kadhaa wako hatarini wakati mafuta ya kuendesha jenereta yanakwisha. Vifaa vya matibabu havifanyi kazi. Wagonjwa, hasa wale walio katika chumba cha wagonjwa mahututi, walianza kufa. Mkurugenzi wa hospitali ya Shifa Muhamed Abu Selmia alisema kwa njia ya simu, huku milio ya risasi na milipuko ikisikika nyuma yake. Watu angalau sita wameuawa baada ya mzozo kati ya wanajeshi na wanamgambo wanaoiunga mkono serikali katika eneo tete mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC, vyanzo kadhaa vimeeleza hii leo, kulingana na shirika la habari la AFP. Tukio hilo lilitokea Jumamosi mchana katika kijiji cha Mugerwa, takriban kilomita 15 kutoka mji wa Goma, katika mazingira ambayo bado hayajafahamika. Afisa mmoja wa usalama ambaye aliomba jina lake lisitajwe alisema kwamba wanajeshi walikuwa na ugomvi na wale wanaoitwa wanamgambo wa Zalendo, mzozo ambao ulimalizika kwa mapambano ya risasi. Walishambuliana kwa risasi katika hali hii ya kutoelewana, na kuna watu sita wamefariki na wengine tisa wamejeruhiwa, afisa huyo wa usalama alieleza tukio hilo linakuja baada ya mapigano na waasi wa M23 kuzuka mwezi uliopita na kuvunja miezi kadhaa ya utulivu katika eneo hilo. Kundi linaloongozwa na Watutsi la M23 limeshikilia maeneo mengi tangu lilipoanzisha mashambulizi mwishoni mwa mwaka 2021 na kuwafurusha zaidi ya watu milioni moja kutoka kwenye makazi yao. Mapigano yalianza tena leo Jumapili, kati ya jeshi la Mali na makundi yanayotaka kujitenga ya Tuareg na waasi katika mkoa wa kaskazini mwa nchi hiyo, maafisa wa jeshi na maafisa waliochaguliwa wameeleza. Tangu jeshi lichukue madaraka kwa njia ya mapinduzi mwaka elfu mbili na ishirini, watawala hawa wa kijeshi katika nchi hiyo ya Afrika wameweka kipaumbele cha kuanzisha upya mamlaka katika mikoa yote ya Kidao, ambapo inaweza kuwa uwanja mkubwa wa mapambano. Afisa mmoja wa jeshi ameliambia shirika la habari la AFP kwamba jeshi la Mali limeanzisha tena operesheni zake ardhini ili kulilinda eneo lote la taifa hilo. Afisa mmoja katika eneo hilo pia akizungumza kwa sharti la kutotajwa jina alisema kwamba mapigano yameanza tena karibu na Kidao, na wenyeji wanaweza kusikia sauti za roketi. Ndege za kijeshi zilionekana zikielekea Kidal leo Jumapili, afisa mwingine alieleza Mapigano yalianza siku moja kabla, wakati jeshi lilipofunga eneo hilo baada ya kutangaza Alhamisi kwamba lilianza harakati za kimkakati zinazolenga kuimarisha usalama na kutokomeza vitisho vyote vya kigaidi katika mkoa wa Kidal. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Mfalme Charles wa tatu na Waziri Mkuu Rishi Sunak waliongoza Uingereza leo Jumapili katika kumbukumbu kumbu, katika kuwakumbuka waliokufa katika vita vya nchi hiyo, wakitaka kuiunganisha jamii siku moja baada kufanyika ya kufanyika maandamano makubwa yanaiunga mkono Palestina, ambapo maandamano hayo yalishuhudia mapigano kati ya waandamanaji wa mrengo wa kulia na polisi. Katika sherehe ya kumbukumbu ya vita vya Senotaf huko Whitehall katikati mwa London, Charles Sunak wakiwa na wanasiasa wengine na wanachama waandamizi wa familia ya kifalme walikaa kimya kwa dakika mbili na kisha kuweka mashada ya maua kuwaenzi wale waliouawa katika vita. Siku ya Jumamosi, maadhimisho ya kila mwaka ya Armistice Day ya kumalizika kwa vita vya dunia alishuhudia zaidi ya waandamanaji laki tatu wanaiunga mkono Palestina wakiandamana katikati mwa London huku polisi wakiwakamata zaidi ya watu mia moja na ishirini katika juhudi za kuwazuia waandamanaji wa mrengo wa wa kulia kuvamia maandamano hayo. Wakuu wa ulinzi kutoka Korea Kusini, Japani na Marekani wamekubaliana mwezi Desemba kuanza operesheni ya kushirikiana takwimu halisi kuhusu makombora ya Korea Kaskazini, wizara ya ulinzi ya Korea Kusini imesema hii leo. Waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin alikutana na mwenzake wa Korea Kusini Shin Won Sik mjini Seul hii leo na waziri wa ulinzi wa Japan Minoru Kihara alijiunga katika mkutano huo kwa njia ya mtandao. Mawaziri hao walijadili kuimarisha ushirikiano wao wa pande tatu wakati wakikabiliana na mazingira magumu ya usalama. Kihara aliwaambia waandishi wa habari ilikuwa ni mara ya kwanza kwa mawaziri hao watatu kufanya mkutano kama huo. Alieleza, Tunathibitisha kwamba tunafanya marekebisho kwa kasi na kuleta mchakato huo katika hatua ya mwisho. Kihara aliongeza. Vifaa vikubwa vya kundi la mamluki la Wagner huenda vitaingizwa katika muundo wa kamandi ya kikosi cha taifa cha ulinzi cha Rusia, wizara ya ulinzi ya Uingereza ilieleza leo katika ripoti yake ya kila siku ya ujasusi juu ya Ukraine. Kundi hili jipya linaonekana kuongozwa na Pavel Prigozhin, mtoto wa marehemu Prigozhin ambaye aliongoza kundi hilo kabla ya kifo chake cha ajali ya ndege, wiki kadhaa baada ya kutupiana maneno yaliyomlenga kiongozi wa Russia Vladimir Putin. Aidha, ripoti hiyo inasema wapiganaji wa Wagner na wafanyakazi wa afya pia wamejiunga na vikosi maalum vya Chechnya. Rusia hivi sasa inafanya udhibiti wa moja kwa moja kwa shughuli za Wagner Group, wizara ya ulinzi ya Uingereza imeeleza. China inafanya mazoezi ya pamoja ya kijeshi na nchi tano za Asia kusini mashariki katikati ya mwezi huu hadi mwishoni mwa Novemba. Shirika la habari la serikali Shinhua liliripoti hii leo. Zoezi hilo litakalofanyika katika jimbo la kusini mwa China la Guangdong litajumuisha vikosi vya Cambodia, Laos, Malaysia, Tai na Vietnam. Mazoezi haya yatajikita katika kupambana na ugaidi pamoja na usalama wa baharini, Shinhua imeeleza. Mwisho wa habari za dunia. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. Karibu karibu msikilizaji, kwa kipindi chingine cha salamu na da muziki. Msikilizaji, kama ulivyosikia, basi ni jumapili ingi tuna tulivu kabisa, nikiwa ndani ya studio hii. Msikilizaji, nimekwisha jaa chele kama pishi la mchele katika jumapili hii. Langu jina ni Sunday Shomai. Nakwambia msikilizaji, tafadhali usiondoe kando ya redio yako, tufuatane pamoja katika salamu na muziki, basi moja kwa moja kwa njia ya barua pepe. Mwenye bahati ya kufunga kipindi si mwingine ni wewe Sali Bunzali. Haya Sali, nasema salamu zako za leo, ukiwa kule wapi? Unasema mkongwe na gwiji wa hapa VOA, bila shaka unajita waziri wa shida na mpango ya hafla. Salamu zako hii leo <laughs> napenda kwake Fikiri Doto, Fikiri Dario, akiwa Ngakala Mpelwa Sekela, Mwalim Kennedy Mpemba, Mzee Joseph Sindano, huku Msaau Lenga Chapati, Mashaka Sube, Mkonole Machenji, Lupemba, Kasim kushuka na kasole ruhindu kira ujumbe unawambia: Jamani hey, mambo yako. Mtu akikufuatilia fahamu, kwa wewe ndiyo wewe, sio levo yake. haya basi, mambo hayo moja kwa moja nikitoka kwa yule fungua salamu mwenye bakti, anayefuata ni goligota magabe mkono. Goligota magabe mkono, salamu zako hii leo. Unasema kwanza kabisa ziende kwake King Majuto, pili ukumsao Victor Mselabuye. Umemkumbuka pia pacha wako unasema goligota magabe Haya pia mamkumbuka Bonifasi Stehen au Babasera, pia memkumbuka Mama Naima, Padri Moshi, pia ukumsaa. Unasema Tina Metelure, memkumbuka King Obedi Zenobi, Mama Naima, uh, Nyandu Mayala, Baraka Maganga, unamwita mwanamichezo huyu, Mapesa Ngwe Mage Mbise, pia mamkumbuka Masifa James Tano, Thomas Mayunga, Muhamed Kachuru Elias Range Magige na Frank Shaw. Pia ukumsaa nasema Mama Sarungai na Mama Jastina la iko Maiklonga na Kiagoko Kiagoka. Ujumbe unaambia jamani, tuungane kupinga ukatili wa kijinsia bila shaka. Ujumbe walidhawa kabisa. Jumapili leo ni jambo la msingi sana kulifanya hilo, bila shaka. Asante sana, basi zamuni yako wewe Chama Boy wa kita, unajiita wewe haya. Basi Chama Boy unasema pia tukuite. Haya, unapenda salamu zako. Uh, bila shaka unamkumbuka <laughs> pia Shaka Ngoma na Juma Mdoe, Debora Danford na Muhamedi Mustafa bila shaka basi amepokea salamu zako jumapili ya leo, akiwa upande mwingine. Basi ni wa Facebook, nakutana na nani? Unamwita au unajiita Juma Idi Isa, salamu zako za Jumapili. Juma Idi Isa unapenda kwanza kabisa kwa watangazaji na wafanyakazi wote wa Sauti ya Amerika, kwa niaba wenzangu, nasema asante unamkombuka Miriam Moloi akiwa Masawi Kondoa, Baba Mzeidi Isa Kimolo akiwa hapo hapo Masawi Kondoa, huko sao familia ya Mama Hashimu Juma wakiwa kule Babati, wengine ni Yahya Muhamed Shebe wakiwa kule Mombasa, Hamisi Hashim Bilali, Patrik Akuji wa kule Kalemi DRC, Edwad Kabamba pia Khalifa Guka wa Masande Kondoa, Muhamed Said Khatibu na pia unakumbuka uchumi Filbert. Basi moja kwa moja ni wakati wa kupata kibao cha muziki. Kibao hiki msikilizaji, si kingine ni kutoka kwake mwanamuziki ambacho chari Abigail Chams kutoka kule nchini Tanzania. Ana kitu chake maridhawa kabisa cha msikilizaji. E, msikilize sauti maridhawa akishirikiana na Mario, pata kitu msikilizaji. Namtaka mmoja simtaki mwingine msini waze. Analia, analia, analia. Lakini dunia napagawaga Safi kabisa, hicho msikilizaji. Nani kibao chake hicho? Abigail Chams na Mario, taratibu akitoeka kutoka hapa, sauti Amerika, Washington, DC, kipindi salamu na muziki. Na nikieukia pale tena kwenye barua pepe, nakutana nawe, Ngalama Maluta. Unasema ni mdau mkubwa wa VOA ukiwa kule Isolo Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako hii leo aawake wa mayako mzazi Sofia Bugalama akiwa Mwanza Tanzania, mke wako mpendwa Sara John akiwa Mwanza Tanzania, huku msahau pia, unasema watuma salamu wote wa Tanzania, DRC pale Kongo, Kenya, Uganda na Rwanda na familia ya Maluta wakiwa kijiji cha Cheyo Isolo, Magu, Mwanza Tanzania. Ujumbe unawambia VOA ni mtambo mkubwa. Asante sana Ngalawa ya Maluta, huu kweli ni mtambo mkubwa, tena mzito kweli kweli. <laughs> Haya basi, natoka huko nageukia kwake nani ni kwenye barua pepe hapa nakuta na Maige, mbona Ntemisemi au najiita mzee wa shikamoo. Bila shaka, mzee wa kazi, mambo yako mazuri, mzee wa shikamoo, ukiwa media timu ya wapi? Always mnajiita kule Nyamongo, Tarime, Mura amang'ana wanasema pale Tarime. Basi moja kwa moja salamu zako leo hii unapendeza kwake Sayenda Mabula, Wagesha Yohana, Nyenza Lienge, Walienge Masanja, Kulwa mzee wa Sola, Juma Yasini na Doto Mahona, bila shaka a salamu za jumapili hizo eh, kutoka hapa Washington DC. Nageuka kwake nani kwenye barua pepe hapa nakutana na Katunka Juma. Katunka, mambo vipi jumapili leo? Natumaini uko poa kabisa. Basi salam zako eh, unasema jina lako kama Juma Muhamed, unapenda ze perushwe kwenda kwa watu unawapenda kwa dhati kabisa. Haya, watu hao mh ni kina nani? Kuna mwalimu Emmanuel Christopher Mibanda akiwa pale Uvinza, Kigoma kuna dada yako mpendwa Habiba Katunka akiwa Uvinza pia, kumsahau Rubela Sospita akiwa Uvinza. Rafiki zako wa mchezo, unasema hawa si wengine, mzee Uhuru Mkataba um, na vile vile Idi Chama Kibayayu na Musa Mfundiko wote akiwa pale Nguruka. Unasema Simba wa mbuga na mdogo wako Juma uh, Kuchilingulo akiwa Itobo kule Nzega. Ujumbe unawaambia ukisikia pa <laughs> Aalam salamu zako za Jumapili zimfikie mke wako mpenzi Granite Felix, huku msahau Moshi Jose au namwita Zungu Boy Mwandu John au DJ Mwa, unamkumbuka pia FJ eh, Mwamloka huku msawa Boaz Karanje, namkumbuka pia Leticia Shilogile Magembise Filbert Jonathan za moyoni, onga na rafiki zako wote. Unasema na mashabiki wote wa timu ya Young Africans hawa wanaitwa wananchi, unawaambia wananchi mbo haya. Wananchi mmetumiwa salamu hapa. Nikitoka huko basi nageukia kwake afisa habari wa Tamtam Salam Club, uh, Shibinde Ngusa, Mleba Musa, Mjengi, hukumsahau Mama naima. Pia umemkumbuka Joto, Mahona, hukumsahau pia Mkankule wa Mkankule, Mbuga Pita, Bucheyeki, Mwikanwa Mahudi Kai Musa Kai na Frank Shayo, basi wote hawa unawakumbuka na, na vovyo usiwakumbuke tu, pia na kibao cha muziki wasindikize, tunampata nani? Willy Paul, tunakwenda mpaka nchini Kenya akiwa na kitu chake hicho, akishirikiana na misp kitupopo pata hii tua, msikilizaji kutoka hapa po msikilizaji, kinaendelea katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kipindi ni salamu na muziki, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Lakini msikilizaji, tunao pia waleo anataka kutuma salamu zao kwa njia ya simu. Tuungane basi na wasaji wetu kwa njia ya simu. Karibu sana, jitambulishe mahali ulipo, jia lako halafu tuma salamu zako. Karibu, karibu kwenye Sauti ya Amerika. Nazungumza na nani, na niambie uko wapi? Unaongea na Mosesi Edward Mbela, niko Balangdalalu, Manyara. Asante sana. Basi kutoka Manyara, nikupe nafasi uweze kutuma salamu zako za, za Jumapili. Asante sana. Salamu za kwanza kwa Bakari Hamisi Mlalaga akiwa Dar es Salaam, za pili kwa Imanuel Mwaya Mnyampanda akiwa Arusha, za tatu ni kwa Ema Habie akiwa Basutu Manyara, za nne ni kwa Marco Sule akiwa Basutu Manyara, na za, za tano kwa Samuel Kidameesha akiwa Vihandu Manyara. Ujumbe unawambia nini? Ujumbe nawatakia Jumapili njema bila shaka, bila shaka. Asante sana nawee ndakutakia Jumapili njema. Asante sana nafasi. Karibu Sauti Amerika, jitambushe jina lako mahali ulipo, alafu tuma salamu zako. Asante sana kama kawaida kabisa. Hii ni sauti ya mwenyekiti mkuu wa chama la Wasakatonge Salam Klabu Tanzania. Naitwa Musa Mjengi, Musa Mjengi. Napiga simu hii nikiwa daresha Magomeni, Kagera ndiko nakopatikana na, na nashukuru sana nasikika vizuri kabisa kupitia sauti ya Amerika bwana. Salamu zangu za kwanza kuna ndugu yangu wakweli kabisa, mtu pesa Mwandambuke, huyu jamaa anapatikana maeneo ya Katavi. Namwambia mkuu, chukua salamu zako hizo za jumapili njema, bwana. Salamu zangu za pili kuna ndugu yangu wakweli kabisa, Fredi Moshi, maeneo ya Mbarizi, Mbeya. Namwambia kaka mkubwa aminia sana hii ni sauti ya Amerika eh bwana, endelea kusikiliza vizuri sana bwana. Salamu zangu za tatu, kuna ndugu yangu wa ukweli kabisa huu ni mterao aram hulo na kati ya mauti ya Kongo Dodoma, huu jamaa ndo msemaji wa wa sakatonge salam Club Tanzania, namwambia mkuu, heshima sana kwake. Salamu zangu za nne, nielekee pale maeneo Arusha pale. kuna mdogo wangu wa ukweli kabisa Muhammad Mjengi anawakilisha Tamtam salam Club makao makuu ya Arusha pale, namwambia heshima sana kwake maana salamu zangu za sita za tano nielekee kwa ndugu yangu kweli kabisa, huu ni Salum Mfunga mwenyekiti wa mkoa wa Dar es Salaam na Pwani, namwambia heshima sana kwake. Salamu zangu za saba nielekee kwa dada yangu kweli kabisa, huu ni Rahma Dizeru anawakilisha wa Sakatonge Salam Club Tanzania hapa hapa eneo Dar es Salaam, maana Kiwalani, namwambia na dadangu amilia sana zingine, nizipeleke pale maeneo Dodoma pale una tano kocha, huyu ni bonge la mwandishi kutoka Wasakatonge Salam Klabu Tanzania, namwambia bwana heshima sana kwake. Za mwisho kabisa nizipeleke kwa ndugu yangu kweli kabisa pale maeneo hapa da hapa Dar es Salaam hapa, huyu anaitwa Frank Amos babake na naye, huyu jamaa anafanya poa sana kabisa maeneo ya Dar es Salaam hapa, namwambia kiongozi, sauti na ya Musa Mjengi iko wa nikutakie tu jumapili njema, bwana kiongozi, bila shaka bila shaka nikushukuru sana, Musa Mjengi. Salamu zako natumaini zimewafikia wote hao watu wako wa karibu. Siku hii ya Jumapili ni kutakia jumapili njema. Asante sana, ni kutakia pia kazi njema hapo maeneo ya Washington DC. Tunashukuru sana kwa kutupa nafasi, na sisi tunaenda pamoja na ni redio yetu pendwa kabisa. Asanteni sana, ni washukuru sana. Haya, shukran sana, endelea kusikiliza Sauti ya Amerika. Haya ah, asante. Basi moja kwa moja baada ya kupata salamu hizo kwa njia ya simu, msikilizaji, nirudi kwenye salamu zenu ambazo mmetuma kwenye Facebook hali kadhalika e, wa barua pepe. Nakutana nawe Kaisi Musa Kaisi, unapenda salamu zako kwake, Musa Mtinangi, Yaredi Macheya, Halima Bamhiga, Kasimu Bakari na Bakari Saria. Kutoka huko nageukia kwako, kwako Halidi Saidi Kachuru Saidi Kachuru anapata salamu zako akiwa Kilindi kule Tanga, ziende kwa Miraji mwana wa Kibinda Muhamed Kachuru Eliudi d, d. Nandi Lawrensi Lulandala Padri Moshi Kipara original Mbuya Simon Mkilimanjaro wa pekee unamwita hutu. Basi msikilizaji, hao ni baadhi tu ya salamu zako kwa njia ya Facebook eh, wengi umetumwa salamu zenu na wengi zinaendelea kutumwa. Basi usio na waswasi, kama hujazisikia leo, utazisikia Jumapili ijayo ni kushukuru sana msikilizaji ulitumwa salamu zako kuungana nasi kipindi kitu cha salamu na muziki. Asante sana kuungana nasi, tafadhali endelea kusikiliza matangazo yanavyoendelea ya VOA. Kwa niaba ya wote alataisha matangazo haya, anaitwa Sandey Shomari na kuaga na kitu chake mzee wa kazi huyu ingiwa namuta Tembo au Harmonize anakuja kitu chake single again. Pata vitu msikilizaji, anakwambia jumapili njema, kwa heri kwa sasa. Shukrani sana Sande Shomari kwa kipindi hiki cha salamu na muziki. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Zifuatazo sasa ni muktasar wa habari kutoka hapa Washington, studio namba 15. Mapigano ya ardhini na mashambulizi ya anga yaliendelea usiku kucha huko Gaza. Watu angalau sita wameuawa baada ya mzozo kati ya wanajeshi na wanamgambo wanaoiunga mkono serikali katika eneo tete mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, vyanzo kadhaa vimeeleza hii leo Jumapili. Mapigano yalianza tena leo Jumapili kati ya jeshi la Mali na makundi ya wanaotaka kujitenga ya Tuareg na waasi katika mkoa wa kaskazini mwa nchi hiyo, maafisa wa jeshi na maafisa waliochaguliwa wameeleza. Mfalme Charles watatu na waziri mkuu Rishi Sunak waliongoza Uingereza leo Jumapili katika kuwakumbuka waliokufa katika vita vya nchi hiyo wakitaka kuiunganisha jamii, siku moja baada ya kufanyika maandamano makubwa yanayounga mkono Palestina, ambapo maandamano hayo yalishuhudia mapigano kati ya waandamanaji wa mrengo wa kulia na polisi. Wakuu wa ulinzi kutoka Korea Kusini, Japani na Marekani wamekubaliana mwezi Disemba kuanza operesheni ya kushirikiana takwimu halisi kuhusu makombora ya Korea Kaskazini, wizara ya ulinzi ya Korea Kusini imeeleza Jumapili. China itafanya mazoezi ya pamoja ya kijeshi na nchi tano za Asia kusini mashariki katikati ya mwezi huu hadi mwishoni mwa Novemba, shirika la habari la serikali Shinhua limeripoti na vifaa vikubwa vya kundi la mamluki la Wagna huenda vitaingizwa katika muundo wa kamandi ya kikosi cha taifa cha ulinzi cha Rasha, wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema hii leo. Mwisho wa muhtasari wa habari. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi, na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.