Mpaka um, hivi sasa kwa kweli serikali imeweza kutoa tamko lake, na ambapo Rais Samia Suluhu Hassan ambaye yuko Dubai akishiriki katika mkutano wa kimataifa wa tabia ya nchi kopo ishirini na nane ametoa pole kwa wananchi na waathirika wa mafuriko hayo, huku akiagiza nguvu zote za serikali zielekezwe katika eneo hilo kwa ajili ya uokozi na kuzuia maafa zaidi. Ikumbuke kwamba mpaka hivi sasa nikizungumza nawe mkamiti, ni kwamba Uh, vifo vya mafuriko hayo yaliyotokea katika wilaya ya Hanang mkoani Manyara vimeripotiwa kufikia arobaini na saba na majeruhi themani na tano hadi hivi sasa tukizungumza, na pengine uh, idadi hiyo inaweza ikaongezeka kulingana na hali halisi ya athari iliyojitokeza kufuatia mafuriko hayo ambayo kwa kweli yameleta athari kubwa kabisa nchini Tanzania hususan katika hiyo wilaya ya Hanang mkoani Manyara. Umezungumzia eneo la Hanan kuwa ni moja kati ya maeneo ambayo yameathiriwa zaidi. Je, maeneo mengine ni yapi? maeneo mengine yanayoelezwa kuathiriwa zaidi na uh, mafuriko haya ni maeneo ya Kateshi na Gendabi haya ni maeneo ambayo kiukweli yameathirika kwa kiasi kikubwa, na hata mkuu wa mkoa huo wa Manyara Queen Sendiga, akizungumza na waandishi wa habari, amesema watu wengine wanaofiwa kufukiwa na tope baada ya nyumba na makazi yao kusombwa na mafuriko ya maporomoko ya udongo huo kutoka mlima Hanan, na inaelezwa kwamba huu ni miongoni mwa milima mirefu na unashikilia nafasi ya nne katika eh, nchi ya Tanzania kuwa, eh, kuwa kuwa mrefu. Kwa hiyo mvua hii inaelezwa imenyesha na kuweza kusomba eh, mawe na kukata miti na hatimaye kuja katika maeneo haya niliyoyataja hapo awali, Kateshi na Gendambi, ambayo sasa yalikuwa na vijiji vya kazi na hivyo kusababisha athari hii kubwa na hata kusababisha kupelekea kuvunjika kwa miundombinu e, zikiwemo barabara e, za kuunganisha kutoka mkoa wa Arusha e, Singida kuelekea Mwanza na Dodoma. Shukrani sana, Deo Kaji Makomba, mwandishi wa kujitegemea kutoka Dodoma nchini Tanzania. Wakati huo, mkuu wa mkoa wa Manyara Queen Sendiga alikuwa na haya ya kusema kuhusiana na mafuriko yaliyotokea huko Hanang. Tuna zaidi ya kaya 28 ambazo hazijaonekana zilipo, baba, mama na watoto hawajulikani walipo. Kwa hiyo tumejaribu kuwaomba majirani ambao wanawatambua hata kwa sura waje huku sasa hospitali pamoja na kwenye makambi, wawezi kuona labda tunataka watambue, lakini tunaendelea bado kutafuta. Tunahisi pia labda kuna wengine walikimbia baada ya ile ikaisa kubwa, wamejificha sehemu ambazo hazifahamiki, lakini tunajua ndani ya usiku mpaka kesho, inawezekana wengine wakajitokeza wakaja, tukawaona na tukajaribu kupunguza idadi ya watu wengi ambao wanaonekana kama wamepotea.