Kutoka Studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Nam, karibu karibu karibu karibu. Ukisikia vitu kama hivyo msikilizaji, basi ni wakati mwingine wa kupata vitu vizito kutoka hapa Washington DC, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri ya Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati tayari hapa nanonya studio, nimekusha ja tele msikilizaji, kama pishi la mchele langu. Jina ni Sandey Shomari nan Mery Mgawe, moja kwa moja, tuko tayari kabisa kupromoshea vitu voa express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kachanjo. Bila shaka Maria. Wakati wasikiaji, mna kaa chonjo, basi mengi tuko nayo hii leo kwa ajili yako wewe msikilizaji. E, tunaangalia hali ilivyo kule jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo hivi sasa wakiwa naelekea kwenye uchaguzi, lakini hali ni tete kwa upande wa kina mama na wasichana. Nini ambacho kinaendelea? E, tutakujuza zaidi. Kaa chonjo na standby kusikia yanayojiri huko. Vilevile tutakuwa na kijana Lukas Malembo, yeye huyu ni mfugaji wa konokono kono kule nchini Tanzania sande. Bila shaka utakuwa una shanga konokono konokono kono kono tena e, kono kono, kono kilimo cha konokono kono, ndo ambacho kinampatia kipato na kumwendeshea maisha yake ya kawaida. Basi usiondoke kando ya redio yako, tuko tayari kwa ajili ya kukupa yale ambayo yanaendelea. Bila kusahau msikilizaji, kutakuwa na sala letu la barazani. Tunakuambia tu useme kama unahisi uko salama na kupata haki unapokuwa chini ya ulinzi wa wale polisi. Je, unaonaje hali yako wakati huo? Vilevile express bila muziki haujabamba magurudumu na kubamba Maria, tutakufurahisha leo bila shaka. Haya basi, moja kwa moja uh, Maria, kama ulivyosema uh, tuangalie hali huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Nini ambacho kinaendelea wakiwa hivi sasa wanajiandaa kwenda kwenye uchaguzi mkuu wa nchi hiyo? Uh, inatajwa na Umoja wa Mataifa kwamba hali si njema, hasa kwa upande wa wanawake na watoto, kwa sababu kumekuwa na ghasia za kijinsia. Hii ni kwa mujibu wa shirika la Umoja wa Mataifa la kutoa misaada ya kibinadamu OCHA likisema kwamba pamoja na kushirikiana na mashirika mengine wanajaribu kupunguza adha ya kukabiliana haya matukio ya unyanyasaji wa kijinsia nchi. Hiyo sasa ambayo ambayo inaelekea kwenye uchaguzi, imetajwa kuendelea kuwa ni tete, hasa mashariki mwa nchi hiyo ikitajwa kwamba zaidi ya wasichana elfu tisini na wanawake wamehudumiwa na taasisi ya Doctors Without Borders kwa sababu ya kubakwa na kupigwa. Ripoti ya Umoja wa Mataifa imeeleza kwamba hali ndivyo ilivyo sasa. Basi Nimezungumza na mwanaharakati wa haki za wanawake kule DRC mashariki, Juliani Baseke, na kwanza kutaka kujua kipindi hiki cha uchaguzi wanawake wana fursa gani ya kujitetea kutokana na hali ilivyo. Uchaguzi inaandaliwa lakini uh, kunakuwa eneo fulani fulani ambapo uh, vita kweli inaendelea unakuwa pia wamama uh, ambao wanakuwa wakimbizi na hiyo yote haitawapa bahati ya kuakilishwa kwenye uchaguzi yenye, ambayo ingehitajika kweli kuonekana ni usalama na amani uh, ili kweli wamama na wabingi nao wahusishwe wa, wa katika uh, katika uchaguzi na jinsi tunavyosema wakati wa mama wa kweli nawatia ndani woga. Uh, na wengi hawatapata hiyo nguvu ya kusema nao waende uh, waende kwenye uchaguzi. Ni kusema wakiwa wa, wa candidate ama wa uh, wale ambao watachagua kweli. Inaonekana kama hali hiyo ya kukosa amani na usalama kwa kina mama itasababisha wasihusike na uchaguzi kama, kama watu wowote na vile vile nimetaka kuangalia kwa wale wanaogombea. Sasa hawa wagombea, nini ambacho pengine wao wanaharakati wangependa kusikia na kuona kutoka kwao, hivi kampeni ndio zikiwa zimepamba moto? Na huko nako pia alizungumza kwa wale wanaogombea, tunawaza kweli kunakuwa hiyo uh, hali ya kukosa usalama na ile kukosa usalama hiyo, vita vyenye kuendelea kila siku kunakuwa vikundi mingi vyenye kumiliki silaha ile yote eh, inahatarisha wamama zaidi na ku, uh, kupandisha kweli idadi ya ujeuri ndani ya ya Kongo ya kidemokrasia. Tungependa kweli wakamate hiyo, kuleta amani na usalama, kumaliza vita, pia kutekeleza ama, um, kuikamilisha uh, implementation ya ya sheria mbalimbali zenye eh, kukinga haki za kina mama. Maana sheria zinakuwa nchini Kongo ya kidemokrasia, lakini hizo sheria hazis, hazisimilishwe hazikamilishwe kweli, hakuna implementation. Uh, tunawaza ya kwamba inaomba kuwazibu kweli vikali wale wote wenye kukua wa perpetuate. Kwa hiyo ujeuri iiya wamama ziiza wabinti upiganisha hiyo kutoa zibo makosa, ili kweli tuone amani na usalama inakamilika kwa wamama na wabinti, na usawa wa kijinsia ikuwe kweli kamili. Bila shaka, basi huyu ni Julienne Baseke, mwanaharakati wa haki za wanawake huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akisisitiza sheria Maria zibadilike ndio zisaidie wanaofanya vitendo hivyo wachukuliwe sheria na sheria. Basi tupate kibao cha muziki. Na kibao cha muziki wapi? Bruce Melody, Katapila, Katapila. Huyu Maria, nitakwambia Bruce Melodi anafanya nini kwenye trending leo hii, kule kule Rwanda. Nitakupa maua baadaye. barabara bara, kabisa. Hivyo ndivyo mambo yanavyokuwa katika VOA Express, tukisindikiza na Bruce Melody kibao kata yeah, ya pila. utanijuza kidogo ntakujuza kido, kidogo huyu kijana alikuja hapa Marekani, akaenda mm -hmm, huko Texas akishiriki ah, kwenye onyesho moja zito kwelikweli, lakini vilevile leo hii tena kuna vitu vizito tafanya, lakini nitaongea kwenye trending. Abele, kila haya ntasubiri, ntasubiri. Tuendelee na kipindi bila shaka. Wapi tunakwenda? Tunakwenda Tanzania na hivi leo basi, pia tunazungumza na mkurugenzi wa Malembo Farm kutoka Tanzania. Huyu anaitwa Lucas Malembo mm -hmm. Sande, yeye ameamua kugeukia kilimo cha ufugaji wa konokono kwa maelezo yake, wana faida kubwa, sio tu kama nyama Ndi. kama kitoweo mm. Lakini vilevile inatumika vile kama bidhaa kutengeneza vifaa vya urembo wa wanawake ah. na vitu kama hivyo mapambo, lakini pia mm. wanasafirisha kupeleka nje. Sasa yeye anatuarifu na kutuelezea sababu zilizopelekea akaacha biashara zake nyingine uh -huh. akaamua kuingia kwenye ufugaji wa konokono itwa Lucas Elias Malembo, mkurugenzi wa Malembo Farm. E, sasa ninajihusisha na ufugaji wa konokono. Zipo sababu za kimsingi ambazo zilipelekea niingie kwenye aina hii ya ufugaji. E, moja ni mahitaji yake sasa sokoni. E, jamii ya watu wa jamii ku, jamii kubwa ya watu wanaotumia kama sehemu ya kitoweo wamekuwa ni wengi, kwa hiyo ongezeko limekuwa kubwa. Lakini matumizi mengine nje ya chakula kama kutengeneza vipodozi kwa ajili ya eh, dada zetu, mahitaji yamekuwa ni makubwa. Na eh, vipodozi vinavyotokana na ule, na uh, bidhaa zinazotokana na konokono gharama zake ni kubwa, kwa hiyo hivyo ndio vitu ambavyo kwa kweli kwa sehemu kubwa vimenisukuma kuingia kwenye aina hii ya ufugaji na uh, uh, faida nyingine ya hawa ya hawa ya kono konokono ni kwamba unawalisha uh, chakula jamii ya majani ambao sisi pia tunazalisha hapa hapa shambani kwetu, hivyo kupelekea hata gharama za, za, za, za, za, za, za, za uendeshaji kuwa ni kwa kiwango kidogo, na wana, wakila hayo majani wanakuwa kwa haraka na e, konokono kuanzia konokono e, kumi mpaka kumi na tano wana uwezo wa kutengeneza kilo moja na hao pengine wanakuwa hawajalishwa vizuri, lakini konokono kumi wakiwa wametolewa e, ile jumba lake wana uwezo wa kutengeneza a, kilo moja. Kwa hiyo yapo mambo mengi yenye matokeo kwenye e, uzalishaji huu wa konokono na nawashawishi vijana wenzangu wa Tanzania wenzangu, lakini pia vijana kutoka Afrika Mashariki na bara letu la Afrika kuingia kwenye aina hii ya uzalishaji. Nyumba yake kujenga ni rahisi, unatumia unaweza ukatumia mbao e, katika kujenga kiota chake na namna ya kukijenga ni rahisi. Tumekuwa tukiendelea kufundisha watu kupitia mitandao ya, ya, ya, ya kijamii. Lakini pia muhimu ni kuangalia mbegu e. Watu wengi wamekuwa wakituuliza ni hawa hawa konokono tunawaona e, mtaani. Tunaambia hapana, hii ni aina nyingine aa, ya mbegu. Lakini tunataka kufanya pia na majaribio kwenye hawa konokono ambao wamekuwa, tumekuwa e, tuki, tukizoea kuwaona kwao. Tunawakaribisha sana Malebo Farm waweze kujifunza zaidi sana. Haya. Maria nyama ya konokono, lakini anakwambia sio wale wa barabarani. Yani, ukiona tu kakamata. Sasa hapo, watu wajue kuna aina fulani ya mbegu eh, kuna maalum sana oh. hey. hey. hey. Lakini umesikia mwenyewe anasema kwamba imemtoa kwenye sehemu ambayo haikuwa nzuri kimapato, na sasa hivi imemfikisha katika eneo ambalo anaweza kujikimu kimaisha kwa kwa ufugaji wa konokono. Ni jambo ambalo wengi wengi nafikiri wanaweza kujifunza hapa sasa kutoka kwa vijana wengine kama unavyosema hey. Lakini kikubwa ni ile pia hata kusafirisha nje nje, hicho ni hmm. kitu kizuri anajipatia hmm. Kibaro chake safi, na konokono ndio hivyo, ni kutafuta tu mbegu, wamejaa kwao. Watu wakishajifunza, nafikiri hapa wengi watakuwa wamepata, uh, mawazo kwamba sasa wanaweza wenyewe wakaingia kwenye hii biashara badala ya kungoja tu kukaa kuajiriwa. Kumbe vitu vipo vinaweza kupa pesa, sio? Haya, basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia Serikali ya Uganda leo Jumatano imelaani uamuzi wa Marekani kuongeza marufuku ya vibali vya usafiri na viza kwa maafisa wake ikiituhumu Washington kwa kulazimisha ajenda ya wapenzi wa jinsia moja LGBT barani Afrika. Marufuku ya kusafiri ilitangazwa Jumatatu na kuwalenga maafisa ambao hawakutajwa ambao Marekani inahisi wanawajibika katika kuhujumu demokrasia na kukandamiza watu wa tabaka la wachache nchini Uganda, ikiwa pamoja na jamii ya LGBTQ. Uganda ilipitisha mojawapo ya sheria kali kabisa duniani dhidi ya wapenzi wa jinsi ya moja mwezi Mei, ambayo inahitaji adhabu ya, ya kifo miongoni mwa mambo mengine. Gavana wa benki kuu ya Kenya Kamau Thuge amesema leo Jumatano kwamba nchi yake inatarajia kupata mkopo mpya wa karibu dola bilioni moja kutoka Uchina mwaka huu wa fedha, na inaweza kutumia fedha hizo kulipa deni lake la Eurobond ambayo inatarajiwa kuanza kulipwa mwezi Juni mwakani. Mkopo huo ulitangazwa kwa mara ya kwanza na maafisa wa Kenya mwezi Oktoba, ikionyesha mabadiliko ya msimamo wa serikali ya Rais William Ruto kuhusiana na kukopwa kutoka China baada ya kukosoa mikopo wakati wa kampeni zake wakati wa uchaguzi wa mwaka jana. Mazungumzo us, you know, ya usitishaji wa mapigano nchini Sudan yanayosimamiwa na Saudi Arabia na Marekani yanaonekana kwama tena, huku jeshi la taifa la nchi hiyo na kikosi cha dharura cha RSF vikiendelea na mapigano kati yao mapigano hayo yanaendelea kusababisha mzozo mkubwa wa kibinadamu nchini humo. Kutopatikana kwa maendeleo kwenye mazungumzo ya Jeda kumesababisha matumaini kutoweka ya kupatikana suluhu kwa mzozo ambao wamesababisha zaidi ya watu milioni 6.5 kukosa makazi yao, nusu wakibaki ndani ya nchi na wengine kukimbilia nje, pamoja na kuangamiza uchumi wa nchi na kuzusha upya mapigano na mauaji ya kabila katika jimbo la magharibi la Darfur. Wanajeshi wa Israel na wanamgambo wa Hamas wameshambuliana hii leo kwenye ukanda wa Gaza, ambako vita vinazidi kusababisha hali ngumu kabisa kwa Palestina wanaotaabika kupata hifadhi na msaada wa dharura. Jeshi la Israel limesema hii leo kwamba imefanya mashambulio ya anga dhidi ya vituo 250 katika ukanda wa Gaza mnamo siku moja iliyopita. Umoja wa Mataifa umeripoti kuongezeka kwa kiwango kikubwa cha mashambulio ya mabomu kutoka angani huko Gaza tangu Jumatatu Tana, pamoja na kuongezeka kwa mapigano makali ya nchi kavu wakati wanamgambo wa Kipalestina wakiongeza mashambulizi ya roketi kuelekea Israel. Haya Maria, mambo haya yanakwenda taratibu kabisa, ni kibao chake hicho. Basi msikilizaji, basi baada ya kumsikia Bahati Bahati ni ya maaizu, na baadaye kidogo no, oh, okay, so. baada. no, oh, okay, sawa bila bila shaka shaka sana, umo bwana, eh, sasa Maria, tunakwenda kwenye barazani na maada ya barazani leo inazungumza kwamba Je, unahisi upo salama na kupata haki unapokuwa chini ya ulinzi wa polisi? mm-hmm. Sasa watu wameandika kwenye Facebook yetu hapa, lakini pia kuna ambaye yupo kwenye line ya simu, wamepiga simu kutoka Tanzania. Msikilizaji karibu, jitambushe jina lako na mahali ulipo alafu tupe maoni yako, karibu. Asante sana kwa majina, naitwa Kosi Matiseni, niko Mpui, wilaya ya Momba mkoani Songwe nchini Tanzania. Kwa kweli naomba kutoa maoni yangu. Ukiwa mikononi mwa polisi, sio kwa kujisifia sana kwamba ni sehemu salama, kwa sababu ukiangalia, wanyonge wengi wanaonewa sana sana. Haki inatendeka siyo haki, kwa sababu mtu mmoja amekamatwa, sawa, polisi wako kwenye upelelezi, wanapiga sana, wanakuchapa sana, lakini inakuja kutokea tena kwamba wewe uliyekamatwa sio kwamba umetenda kosa. Yule sasa ambaye alitenda kosa anakuja kujulikana kwamba ni mtu huyo hapa na anakamatwa. Sasa je, wewe ambayo ulikuwa umekamatwa na wako kwenye upelelezi na wakakupiga, haki iko wapi? Kwamba uende wapi ukasikilize ili na wewe uone kwamba hii haya makosa niyozalilishwa sio ya kwangu. Wakwezi, kwa kweli siwezi nikasema kwamba asilimia mia moja ni mi ni kwenye usalama hapana, sio asilimia mia moja japokuwa waga wanajenga chuki fulani kwa sababu, ndiyo maana polisi saa nyingine unakuta wako vibaya na raia. Ina maana usalama wa kutosha haupo kwa hmm, kweli lile swala, mi naomba kama serikali iliangalie kwa makini, iangalie kwa macho mawili ili kwamba mtu anapokamatwa na polisi Sawa, amekamatwa na polisi nafikia sehemu kosa linakuwa lina mwenyewe sio la kwake lakini kabisa huyu aliyezalilishwa na yeye na haki ya kwenda kusikilizwa kwamba uzalilishaji wake uliofanyika apate na yeye cha, cha, kwa. Kwa nianze ni haya nawashukuru sana. Asante sana. Shukrani sana kwa kutoa maoni yako katika kipindi hiki cha VOA Express. Sasa, leo moja kwa moja tunaenda kwa Michael Oketch. Yeye huyu ameandika katika mitandao yetu ya kijamii Facebook anasema kwamba hilo swali mlilouliza ambalo naomba nilirudie, je, unahisi huko salama na kupata haki unapokuwa chini ya ulinzi wa polisi? Anajibu uh -huh. Sasa hakuna haki bila hongo, haki siku hizi ununuliwa. Hmm. Eh. hiyo kazi basi. Haya, hiyo ni maoni yake huyo bwana, mi namwona hapa Emmanuel Andrew anasema haki iko mbinguni. Duniani ukipata nafasi itumie, hasa mfano polisi wanapokutesa pasipokosa. Ondieki Ochami hajasema ye anatoka wapi, lakini anasema hapana, ni hatari sana, ni kama kuzikwa ukiwa hai. Kuna mtu anazikwa akiwa hai atakimbia? Jamani, basi, ni maoni yake msikilizaji wetu huyo, Ondieki Ochami, hasa ni kama kuzikwa ukiwa hai. Haya, Richard Kambaye, tunamaliza naye kule DRC. Anasema hapana kabisa, hiyo ni changamoto kubwa iliyopo kwenye eneo letu. Anasema hiyo eneo lake watu watu, hey, wanaogopa changamoto kubwa, wana wasiwasi changamoto mm, kubwa, watu wana wasiwasi mm. Basi Maria, kama ulivyosema mwanzo kwamba express bila muziki ujasukuma gurudumu, na vilevile vile, ulisema harmonize harmonize harmonize, sasa anakuja sana wakati wake, sijui hmm, sijui anapotuambia bwana nini, msikilizaji boy number 1 iaanakua Macho fumba, sikio la kushoto funga, ibatishie la kulia, kura kitu na takukwambia, nisikirize wakunyumba kenezako, nikipata mavumba nitakuja kukuchumbia, kutengeneze familia. Oh, no kukwa no. Nasema si jui hii Oh, natamani na Nata kabisa, sande tuendelee kupiga kibao hiki. Nakipenda kweli, kweli chake Harmonize, kikwambia sijui, lakini muda nao unatupa mkono na kwenda wanaiz mbio kwelikweli. <laughs> Bado tuna mambo ya kuwadokeza wasikilizaji wetu, tunawekea wapi saa hivi. Sasa baria moja kwa moja tukia kwenye masuala ya teknolojia. Unajua leo ni siku ya Jumatano, tunaangalia masuala haya na moja kwa moja natupeleka hadi kule nchini Zambia. Imekuwa nchi ya sita barani Afrika kuzindua huduma za mtandao wa satelaiti za Starlink. Lengo anasema ni kuwapa wananchi ufikiaji wa mtandao wa haraka na wa kutegemewa, lakini haijulikani ikiwa huduma hiyo ya bei nafuu ya kutosha ili kusaidia kuziba mwanya uliopo matumizi ya digitali. Kathy Short, ameripoti kutoka kule Lusaka, Zambia. Ripoti hii inasomwa hapa na mwenzetu Idi Ligongo. Wakazi wa Chongwe mji wa mashambani nchini Zambia hawana mtandao wa interneti wa uhakika, lakini hilo linatarajiwa kubadilika baada ya kuzinduliwa kwa huduma za mtandao za Starlink satellite, ikiendeshwa na kampuni ya anga ya Marekani ya SpaceX. Starlink hutumia mtandao wa satellite za orbit ya chini ya ardhi kutoa mtandao wa intaneti wenye kasi. Marius Van Vuren ni meneja wa kampuni ya uh, Paratas Zambia, muuzaji aliyeidhinishwa uh, wa huduma ya biashara ya Starlink. Hiyo itawezesha shule za vijijini na zile ambazo hazina maudhui ya kielektroniki, vifaa vya elimu vya kielektroniki kupata maudhui kwa bei nafuu sana na bila shaka itaziba pengo katika mgawanyiko wa kidigitali kwa kuleta maarifa kwa watu. Kulingana na ripoti za hivi majuzi za vyombo vya habari, gharama ya awali ya vifaa vya Starlink kwa ufikaji wake wa mtandao ni takribani dola 500, huku ada ya kila mwezi zikiwa ni dola 37 kwa kifurushi cha gharama nafuu zaidi. Lakini wafanyakazi wengi wa kawaida mijini na vijijini Zambia wanapata kima cha chini cha dola 50 hadi 100 kwa mwezi, kulingana na mishahara mipya ya kima cha chini ya nchi hiyo iliyoidhinishwa na serikali. Samtembo, mfanyakazi wa usafi mjini Lusaka, anapata dola 150 kwa mwezi. Starlinki ni sawa, lakini ni ghali. Siwezi kumudu huduma zao, nikipendelea kununua chakula kwa ajili ya familia yangu. Lakini Sandi Chimpala, ambaye anaendesha blog ya habari inayoangazia teknolojia anasema Starlink itakuwa msaada mkubwa kwa baadhi ya makampuni nchini Zambia, like e um, e Zambia, nadhani fursa ziko katika mafunzo ya telemedicine, biashara mtandaoni um, na pia wajasiriamali so ambao wanahitaji kuunganishwa kwa biashara zinazoenda mtandaoni. Kasali Musenge anafanya kazi na Smart Zambia, wakala wa serikali ambao wanashughulikia na miundombinu ya habari mawasiliano na teknolojia. Uh, muunganisho ni kwa uh, sekta zote uh, lakini kwa upande wetu nchini Zambia matumaini ni kuziba pengo na kuturuhusu kufika kwenye uchumi wa juu huko nje. Kulingana na ripoti ya Benki ya Dunia ya mwaka 2020 juu ya kuongeza kasi ya mageuzi ya kidijitali nchini Zambia, ni asilimia 44 tu ya Wazambia wanapata internet na wale wanaotumia kwa kawaida wanakubaliwa na huduma isiyoridhisha yenye gharama ya juu. Wataalamu wanasema Starlink inaweza kusaidia kuziba mgawanyiko wa kidijitali na kuwapa mamilioni ya wa wazambia mtandao wa kasi kwa mara ya kwanza, ingawa gharama za uzalishaji wa vifaa bado ni kubwa kwa Wazambia. Idi Ligongo, VOA Washington. Asante sana Idi Ligongo na taarifa hiyo. Maria, mambo ni mazuri kabisa basi. Kule Zambia mambo ya Starlink, watu watapata mtandao kwa raha mustarehe na mambo yanakuwa ni mazuri. Lakini Maria, mdalao kama anavyosema, wanakimbia sana Tuangalia nayo jiri trending halafu twende kwenye swali ya vumayo mitandao. Eh, unakumbuka uniuza lile swali wewe mwanamuziki? Mm -hmm. Eh, sasa ile swali tuweka kwenye yavumayo sasa. Niko nimekaa chonjo kabisa kusikiliza kama msikilizaji. Bila shaka. Mwanamuziki mm -hmm, huyu basi, kama ulivyomsema Bruce Melody, ataongoza huko BK Arena, ambako ni Rwanda, kunafanyika kitu kinaitwa Global Citizen Africa Concert konseti kubwa kwelikweli, Maria, hili ambayo linafanyika mwaka huu Rwanda, na yeye huyu kijana Bruce Melody atakuwepo, lakini vilevile vile, mm, rapa wa Marekani Kendrick Lamar naye ndani ya nyumba atakuwepo kwenye konseti <laughs> bila kusahau kutoka Tanzania Bi Zuchu, zuchu naye yuko ndani ya nyumba kwenye hiyo konseti ya Global yeah, Citizen ambayo inavuma kwelikweli, Rwanda nzima leo inazungumza Sijue hilo konset, hakuna kitu kingine chochote, Maria. Leo hii ni hiyo konset tu inatamba. Hatujui, lakini mambo yatakuwa ni mazito huko. Nafsikia vitu ni vingi. Anuliza hapa Aida mambo yatakavyokuwa yatakuwaje. Naambia sijui yatakavyokuwa lakini, yatakuwa mazito. Bila kusahau Maria, hilo ni swala moja hapo linatamba, lakini mda nayo unakimbia swala, so, unataka uliseme haraka haraka. Je, unajitolea katika taifa lako kwenye masuala ya maendeleo uchumi, ya na kijamii Igembe kutoka Kenya anasema anajitolea la, lakini ufisadi imekuwa kizuizi kikubwa cha maendeleo nchini Kenya pamoja na wizi katika uchaguzi nchini. Regan Moshe anasema anajitolea. Kwa vipi? Mimi ni mfanyabiashara mdogo. Haya basi, muda nao unakimbia, msikilizaji endelea kuangalia Facebook yetu, usikose matangazo yetu ya jioni na upande wa pili Aida isha vilevile eh, vile. Hapa studio ni Sanday Shomai mwenzangu Mary Mgawe. Msikilizaji, tunawatakia wote siku njema, kwa heri kutoka hapa.