kutoka studio 15 hii ni voa express basi karibu sana kwenye voa express hivi leo ikiwa tarehe 13 mwezi ni disemba mwaka 2023 kutoka hapa studio 15 washington dc nalo jina langu harrison kamau bila shaka Harizon Kamau hayuko pekee yake ndani ya nyumba ya studio, yuko nami mwenzake Sunday Shomari amekosha jaa tele msikilizaji kama pishi la mchele kupa vitu vizito siku hii nyingine nzuri kabisa, ambapo mambo ni mengi kweli kweli, ikiwa ni saa mbili ya nusu asubuhi hapa Washington, kumi na nusu kule Afrika ya Mashariki, tisa ya nusu Afrika ya Kati, siku ya Jumatano. Mambo namna gani? Ni mengi sana Kamau, tutaangalia kule nchini Kenya, wanazungumzia content creators, hawa watu wa mitandao Facebook na Instagram wamepewa nafasi nzuri sana ya kujitengenezea kipato, ikiwa nchi ya tatu kwa upande wa Afrika, nchini Kenya. Sijui kwingineko hali ikoje, lakini tutaangalia kwa Kenya wanasemaje hawa watu wa mitandao ya Facebook na Instagram. Kweli kabisa. Kando na hilo, tutaangalia mambo ya afya, tutaangalia kuhusu fistula, ugonjwa ambao mara nyingi unawaathiri kina dada, na ni juhudi zipi zinazochukuliwa na AMREF kule nchini Tanzania. Ni kampeni ipi inayoendelea kuharakisha na pia kuhakikisha kwamba tatizo hilo linaondoka miongoni mwa wanawake. Vilevile, tutakuwa na swala la barazani, swali la leo, mziki kama ilivyo ada ndani ya VOA Express, na vilevile vile tukiangalia habari za kimataifa, yote yakifanyikia hapa studio kumi na tano. Na kwenye barazani tunakuuliza kama, mm -hmm, mikakati gani inatakiwa kuchukuliwa kuhakikisha kwamba watu wote wanapata huduma wengi wanafanya hivi, lakini je, wanapata malipo? Wengi wanajua kufata malipo kwenye YouTube, unaona eh? Lakini sasa kuna Instagram na vile vile kuna Facebook hii imetangazwa nchini Kenya. Rais Ruto amezungumza na taifa kwamba sasa umefika wakati vijana nchini Kenya na wenye mitandao wanaotengeneza mitandao yao ya kijamii watapata kulipwa fedha, umenipata? Lakini sande, si moto utawaka. <laughs> kwa nini <dili. laughs> kama ulivyowaka kwenye YouTube <laughs> wakati <laughs> tu imeshaanza kulipa hela, we unafikiri <laughs> e. Facebook itakuwaje sasa, e, Facebook na Instagram si mambo yataamka mara moja. Kuna masharti ya. mm -hmm. na watu wako naku views elfu sitini wanaotazama hey, na kukufuata yep. Tayari hata oh, hey, marafiki wako <laughs> <yeah, video laughs> hii wao wenyewe Kenya, vijana ambao wanafanya mambo ya mitandao, wamechukulia wamechukulia vipi? Wanaionaje na wanasema itakuwa vipi? Naye kijana hapa nitu Zak, kwanza kabisa yeye kwa upande wake anasemaje kuhusu suala hili? Zake, upande wangu mimi naona inasaidia, kwa sababu watu wanapoweka mambo yao katika online, hasa vijana wanapata ku, ku, ku- kuonekana na watu wengi ulimwenguni, na wanauza content yao ambapo sasimia wasaidia wengine, wanajulikana kutoka watu wa nje. Kisha kuna wengine ma content creators wengine ni wa- ni wameanza juzi, kwao kidogo inawawia vigumu, si kama wale ambao wameingia wametia mizizi vizuri. Wale ambao wameanza juzi kwao kidogo inakuwa challenge kidogo. Haya, umesikia kama wanavyosema huyu bwana. Kwa sababu ya hizo vigezo wanavyokwambia mm. walianza juzi juzi, mm. wageni, itakuwa ni ngumu e kidogo kwao yeah. Lakini sasa changamoto sio tu kwa upande hao walioanza, wako pia wanafanya muda mrefu. Lakini labda tusikie kwa upande mwingine, je, hizo changamoto ni zipi? Tulikuwa naye pia Sheila hapa, ambaye naye kwa upande wake anazungumza kuhusu changamoto. Tutakuwa na mshike mshike mahali uh, wenye really tayari washachipuka wanajulikana. So kama ni huyo aliyeanza itakuwa ngumu sana yeye kupata hizo hela, itakuwa nyingi. Tunaenda tunaenda kupata wapi? Kupata wapi? waweze to to the... kulipa... kulipa vijana anasema kweli, hata atalipa vijana wenye wako na Haya, umemsikia Ushera anavyokwambia. Tuanzie kwingine huku, fedha anaona kama kwamba itakuwa ni changamoto kubwa sana kwa vijana kuweza tu kuingia na kuanza kutengeneza content alafu gafla views zikapanda ukapata pesa. Anasema msongamano tayari upo, mm. sasa utaingi, utapenyea wapi eh? wapi. <laughs> kuna wenyewe <kule. laughs> eh? eh utapenyea wapi na masocialite wamo tayari wamekamata mitandao sio <laughs> Darasa, yani unajua kitu kimoja nampendea Darasa upande wa mpangilio wa maneno mm -hmm. Ah, yule achana na yeye vitu vibaya, uandishi wa maneno, wewe msikiza e, flow ya, ya, ya Darasa yule namwamini, namkubali, anashusha ah, vitu sana yule, namkubali sana lakini sasa muda nao hauturuhusu tukamsikiliza zaidi. Lazima tuelekee Tanzania tuangalie mambo ya fistula, kama nilivyodokeza pale. Basi shirika la kimataifa la Amref International kitengo cha Tanzania linafanya kampeni za kupambana na fistula ya uzazi ili kuokoa wanawake wengi kukumbwa na ugonjwa huo. Gaspa Misungi ni mmoja wa ratibu katika shirika hilo, na anasema changamoto nyingine ni ndoa za utotoni ambazo zinachangia kwa kiasi kikubwa kusababisha fistula. Unajua, fistula ni matatizo ya mm -hmm. uzazi ha, wa wanawake e, Umoja wa Mataifa umesema ifikapo mwaka elfu mbili thelathini <tikana> kutakuwa na ndoa milioni 13. Hivyo wadau, serikali na asasi za kiraia hazina budi kutoa elimu ya kutosha kupambana na tatizo hili la Uh, fistula. Hebu tumsikie anaanza kwa kueleza fistula ya uzazi inatokana na nini, daktari Gaspar Misungi. Fistula ya uzazi ina, ina, ina, inatokana na sababu kubwa mbili, um, ambazo naweza nikataja tu kwa haraka ni uzazi pingamizi na uchungu wa muda mrefu. Mama anapokuwa katika hali hii, kuna uwezekano mkubwa sana wa kuweza kupata changamoto ya kuanguka katika fistula na na na hii kiutaalam tunasema ya kwamba uh, mama anapokuwa katika uchungu kwa muda mrefu pamoja na na na, na, pamoja na uzazi pingamizi bila ya kupata huduma toshelezi kwa haraka na kwa wakati, mama huyu akiwa na, uzi, eh, na uzazi pingamizi na akapata uchungu wa muda mrefu, mtoto ambaye anakuwa kwenye njia ya uzazi anaweza kukandamiza kibofu cha mama cha mkojo au njia ya haja kubwa na kupelekea ama kusababisha mgandamizo wa, wa mifupa wa mi, ya nyonga ya mama na kupelekea tundu kwenye kibofu cha mkojo na njia ya haja kubwa. Matokeo yake sasa, mama huyu anaweza akaanza kutokwa na mkojo bila yeye mwenyewe kudhibiti, au kutokwa na haja kubwa eh, kupitia, eh, kupitia uke bila yeye kuweza kudhibiti kwa sababu ya mfumo jinsi ambavyo ulivyo tayari na yana tundu ambalo sio la kawaida ambalo linajitokeza eh, kati ya uke na njia ya haja kubwa au vyote kwa pamoja. Lakini Misungi, naona kwamba Umoja wa Mataifa unasema ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini ndoa za utotoni zitafika elfu kumi na tatu, milioni kumi na tatu. Basi itakuwaje na ilhali juhudi hizi zote zinaendelea? Itakuwa kwa namna gani? Basi ndoa za utotoni zinachangia sana sana tena kwa kiwango kikubwa sana, hasa katika jamii zetu za Afrika na kizungumza Afrika nazungumza mataifa ambayo yako chini ya jangwa la Sahara, lakini pamoja na na, na mataifa mengine uh, ikiwemo Amerika ya Kaskazini na, na Asia, changamoto ni kubwa. Ukipata ukiingia kwenye mahusiano katika umri mdogo na ukapata ujauzito, chance kubwa kama hautakuwa karibu na na, na, na, vituo vya kutolea huduma kishakuwa mja mzito chansi kubwa au nafasi kubwa ya kuweza kupata historia ni kubwa, kwa sababu ya kimiundombinu kwao. tuna- tunatoa elimu tunaendelea, tuna kutoa elimu si tu peke yake Amref, kupitia wadau wote tunaotekeleza afua za afya katika taifa la Tanzania, tunajitahidi kutoa elimu kwa vijana, hasa wa kike, kuto kuingia katika ndoa za utotoni, ikiwemo na jamii, kwa sababu wale hawajiti mimba peke yao. Kuna watu ambao wanawasababishia mimba, wanawasababishia ndoa hizo za utotoni kwao tunatoa elimu na kimsingi pia na serikali, kwa sababu imetengeneza sheria zipo ambazo zinawaholda, accountable wale ambao wanasababisha hao matatizo. Basi kwa ushirikiano huo au kwa mashirikiano hayo, tunaona wazi ya kwamba eh, ifikapo ishirini thelathini, kuna hatua kubwa basi ambayo inaweza ikawa imepigwa, kwa sababu tayari tuna, tuna, tuna vyombo ambavyo vinashughulikia mambo haya na vinafanya kazi vizuri. Asante sana Misungi, kwa juhudi zenyu mnazofanya kupitia shirika la Amref huko nchini Tanzania, tukiwatakia kila la heri katika juhudi hizo za kuokoa wanawake kutokana na fistula. Sasa umewadia wakati wa kupata habari za kimataifa. Shirika la Umoja Mataifa la mpango wa chakula duniani siku ya Jumatano limeonya kuhusu kile ilichokiita mzozo wa njaa unaozidi kuongezeka nchini Sudan ambako miezi kadhaa ya mzozo, bei ya juu ya chakula na mavuno duni ya mazao yanasababisha ongezeko la idadi kubwa ya watu wasiokuwa na chakula cha kutosha. WFP inasema tayari katika msimu wa sasa wa mavuno, idadi ya watu wanaokabiliwa na njaa iko katika viwango vya juu zaidi ambavyo havijawahi kushuhudiwa, licha ya kuwa ni miezi ambapo usambazaji wa chakula kwa jumla upo kwenye kiwango cha juu. WFP imeonya kuwa bila ongezeko kubwa la msaada wa chakula, maeneo yaliyoathiriwa sana na mzozo yanaweza kumbwa na janga baya la njaa wakati msimu mwingine wa mavuno utakuwa umefika mwezi Mei. Wawakilishi kutoka nchi 200 Jumatano au mapema leo wameafikiana kwenye mkutano wa hali ya hewa wa COP28 kuanza kupunguza matumizi ya nishati ya mafuta kafi ili kuepuka hali mbaya zaidi ya mabadiliko ya hali ya hewa, yakiwa makubaliano ya kwanza ya aina yake yanayoashiria mwisho wa enzi ya mafuta. Makubaliano haya yalifikiwa Dubai baada ya wiki mbili za mashauriano magumu yaliyokusudia kuwasilisha ujumbe mzito kwa wawekezaji na watunga sera kwamba ulimwengu umeungana katika nia yake kubwa ya kuachana na nishati ya mafuta, jambo ambalo wanasayansi wanasema ni matumaini bora ya mwisho ya kujiepusha na janga baya la hali ya hewa ulimwenguni. Msururu wa makombora ya Rasia siku ya Jumatano imeulenga mji mkuu wa Ukraine na kujeruhi watu 45 huku Rais Volodimir Zelenski akiwasihi maafisa wa Marekani kuidhinisha msaada mpya wa kijeshi wa dola bilioni 61 kusaidia nchi yake kupambana na kumaliza uvamizi wa Rusia. Jeshi la anga la Ukraine lilisema mifumo yake anga ilitungua makombora yote ya masafa marefu yaliyorushwa na Rusia. Mabaki ya makombora yaliyorushwa na ndege zisizokuwa na rubani yaliharibu hospitali moja ya watoto na mfumo wa maji, meya wa mji wa Kiev Vitali Klitschko amesema. Zelenski amesema leo kwenye mtandao wa kijamii, Rusia imethibitisha kwa mara nyingine kuwa ni nchi yenye ukatili kwa kurusha makombora usiku, ikijaribu kushambulia maeneo ya makazi, shule za chekechea na miundombinu ya nishati wakati wa msimu wa baridi. Watu wenye silaha hao walifanya shambulio la kuvizia dhidi ya msafara wa magari kusini mwa Nigeria na kuua wanajeshi wanne, madereva wawili na kuteka nyara wafanyakazi wawili raia wa Korea, polisi wamesema mapema leo. Utekaji nyara kwa ajili ya kupata fidia ni jambo la kawaida nchini Nigeria, na wafanyakazi wa kigeni wamekuwa wakilengwa na magenge ya wahalifu miaka iliyopita, hasa wale wanaofanya kazi katika maeneo mbalimbali mbali ya uchimbaji madini na miradi ya ujenzi tukio la hivi karibuni lilitokea mapema Jumanne kwenye barabara ya Ohwada Abua, kusini mwa jimbo la Rivers, polisi wamesema. Afisa mkuu wa polisi katika jimbo hilo ameliambia shirika la habari la AFP washambuliaji walivizia msafara wa magari yaliyokuwa yakisafirisha wafanyakazi wawili wa kampuni ya Daiwu nyakati za saa tatu na nusu asubuhi. anataka huyu huyu huyu huyu msichana anataka ni lugha lugha hebu tusaidie kidogo ni Kikuyu gani inaimbwa hapa Kikuyu Kikuyu haya tuelewa vizuri tueleze anasemaje kuna vitu vingi anasema by the way nafurahishwa na wewe by the way nakupenda na yani ni kwa kweli usanii hapa umeingia sasa hii ndio contact ile uko kuzungumza mambo ya contact <laughs> <laughs> zinaingia zina ndio hizo, na wimbo wenyewe unajulikana kama kura, anajulikana kama Sofia Nzau, na sasa, uh, historia yake ni kwamba alipokuwa kizungumza kuna wimbo mwingine ambao umeshamiri sana, na ambao huu ni wimbo wa pili ambao sasa tayari ume, umegonga ngazi za kimataifa. Sasa ule wa kwanza kuna jina linapotea, lakini ndio umevuma zaidi. Uh, alisema hivi, kuna kwenye mitandao kuna watu wanaotengeneza sauti ama beats, ila wanasubiri sauti sasa wewe ukiutunga wimbo, sasa hivi kuna sehemu unaweka unaweza ukaweka kuja kwenye mitandao, wale wataalamu wa sauti nao wakaunganisha. Sasa kuna jamaa mmoja kutoka na taifa moja la uh, Amerika ya kusini, producer fulani matata sana, akapata sauti yake, sasa kutoka akiwa Kenya pale akamwambia, sasa nikutengenezee wimbo huu, nikuwekee sauti, nikuwekee beats, wakakubaliana Jamaa kuweka bit, wimbo ukawa wa kimataifa. sijui yuko Venezuela yule ama. so, ile ngoma ikatamba vibara. ikatamba na akamua promise kwamba, akamwahidi kwamba mimi mwenyewe ntahakikisha kwamba umefaidi ngoma yako hii. mimi sita kabisa, sita kurubuni wala, nitakuhakikisha umetamba na umepata asilimia inayokufaa sasa. naona wametoa wimbo wa pili na nasia, wimbo huu umepangiliwa vizuri hata kuliko wa kwanza, na ni Kikuyu ndugu yangu. kwa hivyo ngoma ni mpango, anapeleka Kikuyu kimataifa. Hmm. Ah. E, Yaani, mm. Huiti lakini haueleweki, si kama unakumbuka nyimbo za kina Alfa Blondi. Nyingine haukujua wanasema nini? ha, lakini hata kina Jerusalema mm. Lakini nyimbo za kimataifa yes. Unaona hata ulakini ya, yaani, hey, iba bandu... mpaka Super Bowl ya hapa Marekani no, yeah. lakini ukimwambia hata Marekani wengi lugha gani mesema? Hawajui sasa, ni... wimbo unaelekea, Super Bowl, wimbo ni kimataifa <laughs> <laughs> Super Bowl. Atu, naona, kama tapika, sio mbali mwezi wa pili tu February, ya. Ah, ya, ni mambo. Oh, naona, mbona mambo haya ya bima za afya Hey, swala hili imesusiwa kwa nini na wasikilizaji na, na kwa side ya Facebook? Hawakujibu sana hili swali, kwa sababu tuliuliza mikakati gani inatakiwa kuchukuliwa kuhakikisha watu wote wanapata huduma za bima za afya popote ulipo, lakini majibu yakawa ni machache. Haya, mimi namwona Giles Made kutoka kule DRC, anasema bima ya afya bado ni changamoto kubwa sana nchini kwetu sasa na DRC, inatakiwa jitihada kubwa ziongezwe. Huyo anaongelea DRC. Mimi mm -hmm, naelekea kwa huyu bwana yuko Tanzania mm -hmm, anaita Salumu mpo, Mporogomi yuko kule Kigoma mm -hmm, anasema sio mkakati tu, na huduma zenyewe pia ziwe za uhakika. mm -hmm, leo hii unaenda hospitali na pesa mkononi ndio lakini anayehudumiwa nasema vizuri kuliko aliyeenda na cheti cha NHIF. I -F, cheti ndio hiyo. Tanzania anasema cheti cha huduma za afya maanake, oh, oh, hmm. pia Kenya kule kuna cheti pia. David Chacha anasema kwamba ni vigumu mno mtu kuwa hajashiba chakula cha kawaida na kisha akapata, uh, kumudu bima ya afya. Haya maswala magumu haya, inaonekana kwamba kweli ni changamoto. changamoto labda sani. Kwanza uchumi uimarishwe, ili ndio waangalie mambo ya bima ya afya. Haya ndivyo mambo yalivyo ndani ya VOA Express. na kama tunavyosema express bila muziki, hujasukuma magurudumu. haikwendi kabisa na Jux wakiwa na Diamond basi wanaangusha kibao hapa, enjoy. na mimi enjoy hapa studio eh. watu wa enjoy uko mtaani sasa, hiyo hakika pata vitu Kiss, baby. Ni leo acha tuni waweke wazi, mubaki na mishangao kuswa ya mapenzi, nataka taka kuyaeleza na leo tena waiteni paparazi kwa kuzindua mradi wake mpya uitoao Gemini, kielelezo cha AI kilichofunzwa kuwa na tabia kama za binadamu, ambazo zinazidisha mjadala kuhusu ahadi na hatari zinazoweza kutokea kutokana na teknolojia hii. Haya, wanasemaje hapa bwana? Bila shaka wanasema kwamba Google inasema itatoa teknolojia hii kwa awamu, huku matoleo ya kisasa zaidi ya Gemini yanayoitwa Nano au Pro na Pro yatajumuishwa mara moja kwenye teknolojia inayoendeshwa na akili mnemba katika simu zake mahiri za Pixel 8 Pro. Umeona eh? mm -hmm. Basi toleo la juu zaidi la Gemini linaloitwa Ultra litatolewa mapema mwaka ujao ili kuboresha zaidi chatbot ya Google kwa bidhaa inayoitwa Bard Advanced mm. Basi na katika siku za mwanzo kabisa AI itafanya kazi kwa Kiingereza pekee duniani kote, ingawa wasimamizi wa Google waliwahakikishia waandishi wa habari wakati wa mkutano kwamba teknolojia haitakuwa na tatizo kwa baadaye kubadilishwa katika lugha nyingine, labda ikiwemo Kiswahili sijui. Kelvin Chan hapa akiwa mwandishi wa shirika la habari la Associated Press anasema Kevin amesema kwamba kwa Gemini faida iliyopo ni kwamba wamechanganya njia tofauti walizokuwa wakisema: una maandishi, una sauti, una picha, halafu wanachanganya zote. Kwa hiyo ni zaidi ya kusudi la AI, mfumo ambao unaweza kufanya mambo mengi zaidi. Na kulingana na onyesho la Gemini kwa kundi la wanahabari, teknolojia ya Bard Advanced ya Google inaweza kuwa na uwezo wa kufanya kazi nyingi za AI kwa kutambua na kuelewa kwa wakati mmoja upokeaji wa maandishi picha pamoja na video kama huu, na wanasema hivi kwamba hii teknolojia Gemini itaingia pia hatimaye na istima itaingizwa kwenye injini ya utafutaji ya Google ingawa muda wa mabadiliko hayo bado haujaainishwa, na haijajulikana ni wakati gani hilo litafanyika. Lakini ukweli ni kwamba teknolojia hii, utakuwa unazungumzia Google, unazungumzia kompyuta yako, unazungumzia una simu, ukiwa umefungua pale Google, mambo yanajitokea, inakuwa ina akili, inakusoma akili <laughs> Basi Sundaa Pichai ni mkurugenzi mtendaji wa Google na anasema nini? Anasema kwamba tunawekeza kwa kina katika uwajibikaji wa AI. Hii ni pamoja na kuwa na zana za kutambua maudhui yaliyozalishwa kwa njia sahihi kila unapokumbana nayo. Basi ustadi wa teknolojia ya kutatua matatizo unapigiwa debe sana na Google kuwa maahiri katika hesabu za fizikia, hivyo basi kuzidisha matumaini miongoni mwa watu wenye matumaini ya AI kwamba inaweza kusababisha mafanikio ya kisayansi ambayo yanaboresha zaidi maisha ya binadamu. Lakini pia upande pinzani wa mjadala wa AI ni kwamba kuna wasiwasi kuhusu teknolojia hii hatimaye kuzidi akili ya binadamu na kusababisha upotevu mamilioni ya kazi na pengine hata tabia mbaya zaidi kama vile kukuza taarifa potofu au kuchochea kutumwa kwa silaha za nyuklia. Hiyo ndo wanasema ni hatari zaidi kama wanayoogopa watu. Maana hebu niambie, kama umekaa we, nafikiri uko pale Facebook unaongea na mtu kumbe unaongea na AI, ndugu yangu. Uongei na mtu nikuwa, nasikiliza jamaa jana wanazungumza kwenye televisheni hapa Marekani kwamba hii imezidi kiasi kwamba wameshatengeneza mpaka watu fulani fulani wakionekana kama vile ni watu wana akaunti zao za YouTube, wana akaunti za Facebook, lakini kumbe yule sio mtu na kamao. <laughs> Hatari! alafu niliona kuna teknolojia fulani inatambua sauti, tuseme hivi hmm. Sande, umeshafanya video vidio ambaye labda tunakusaka alafu mara moja umetoroka umeondoka kwenye video hatukuoni kamwe. Sasa kuna mfumo fulani unaonasa sauti yako yote ambayo imeshatumika kwenye mitandao ya kijamii iwe ni sauti peke yake mm -hmm. ili tuunganishe mambo yako yote tuyalete pamoja yani, kisha kwenda hivi natoa sauti ya Sande iliposikika popote pale, ilisikika kwenye redio, kwenye TV, kwenye nini, kwenye kifaa fulani mm -hmm. kwenye video fulani ulioifanya, lakini sauti ile inakuwa kwamba synchronized, wanajua huyu ni Sande Shomari mm -hmm. kwa hivyo tukitaka kusema hivi, Sande ameifanya video mbaya, lakini akatoroka Hebu tutafute mambo mengine ambayo amesha fanya kupitia sauti yake pekee, tunaitafuta tunainasa tu. Mm. Tunainasa miaka miwili iliyopita, ulizungumza kwa njia ya kujirekodi mm. Sauti yako inaungana na video hii ambayo umeficha kwa hivyo, huyu ni Sande tunayemsaka sasa, wanakukamata vizuri tu. Eh, swali <laughs> so, lila la leo linasema kabla ya kumaliza teknolojia inakuwa ina mengi ya kuzungumza ingawa si mengi sana. Kwenye Facebook inasema ni suluhisho la changamoto za upatikanaji wa huduma za umeme Afrika. Ni nini suluhisho? Wengi wamejaribu kutafuta suluhisho hapa. mm -hmm. mm -hmm. Oliver Rotich anasema pa Kenya uwepo wa makampuni zaidi ya moja ili kuwa na upinzani dhidi ya ukiritimba wa mashirika ya kiserikali. Umeme, yes. Umeme uzalisho kwa mm, kutegemea maji ya mvua. Haya mengi yamekuwa yamezungumza. Basi msikilizaji, muda nao unakimbia, tukamilishe express. Kwa upande wa pili yuko Aida Isa na Saida Hamduni kwenye mitambo pale, msikilizaji, upande wa pili na hapa studio ni Sunday Shamai, nimeshirikiana mwenzangu Kamao, mzee wa kazi huyo, anamwita msimamizi Meri mgawe. Kwa heri kwa sasa.