hii ni VOA e Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni poa kabisa, siku ya Ijumaa ambapo wengine wanaisema ni furahi dei, tarehe nayo ikiwa ni 15, mwezi ni wa Desemba, mwaka ni 2013. Kwangu mimi nimechangamka mno nikijua kwamba pana papajaliwa, tunaelekea kukamilisha mwaka, na jina langu Harrison Kamau. Mimi hapa naitwa Meri Mgae, barabara kabisa kama mwenzangu alivyosema, nami pia nimechangamka kwelikweli, niko tayari kukupasha yaliyojiri katika katika express na miongoni mwa mambo ambayo tutakuletea hivi leo, tuna swali la leo. Tumekuuliza msikilizaji wetu, natumiaje teknolojia katika kujitengenezea kipato? Basi tutataka kupata kuona maoni uliotuletea, na ukipenda tukupigie simu, basi sisi tuko tayari, tutafanya hivyo. Katika taarifa nyingine ambayo mimi mwenyewe nimeifuatilia ni kuhusu hali ya vijana katika kambi ya Nduta nchini Tanzania, vilevile vile uchaguzi wa DRC ukiwa tunahesabiwa siku, basi nafasi ya vijana ni ipi? Tutasikia vijana wanasema sasa, wamehusishwa hawajahusishwa wana matumaini, hawana matumaini yote, tutasikia ndani ya VOA Express. Na unajua, kama ilivyo ada, pia mambo hayakwendi bila mziki ndani ya VOA Express, lazima vibao vitaingia ndani ya VOA Express. Tumejipanga kweli kweli kukuchezea kitu moto kabisa <laughs> basi nakuomba tu usafiri nasi usiondoke kamwe, tunaposafiri mimi na Miri Mgawe hapa studioni, lakini kwanza wanasema ladies first, mimi nampa nafasi kwanza, Maria anze mara moja, wanawake kwanza. Basi nakupa nafasi uh, tufungulie basi, kama nilivyokudokeza hapo awali msikilizaji, kwamba leo nimefuatilia kuhusu hali ya vijana katika kambi ya Nduta, Tanzania. Taasisi ya Baba Watoto inaelimisha vijana na kuwapa faraja vijana. Tangu mwaka elfu mbili kumi na tano imekuwa katika maeneo mbalimbali mbali ya wakimbizi, ambapo inashughulika katika kuchochea mabadiliko ya tabia kwa watoto na vijana kwa kutumia sanaa inayobadilisha tabia na nimepata fursa ya kuzungumza na Mgunga Mnyenyelwa. Huyu ni mkurugenzi wa shirika hilo. Anasema majanga ya vita kwa kweli yanaondoa afya ya akili kwa hiyo uh, ile hali ya msongo wa mawazo uliopea, uh, ile hali ya watoto kuto kuweza kuketi wakasoma vizuri katika shule zao, basi kazi ya Baba Watoto Organization kwa miaka yote hiyo imekuwa ni kuboresha afya ya akili ya watoto hawa kwa kutumia mbinu za sanaa za maonyesho. Sanaa hii inafanywa kwanza kwenye vituo ambavyo vimejengwa kwenye hizo kambi, wanaita viwanja salama eh, vya watoto. Kwa hiyo kuna vituo ambavyo vimejengwa, vimejengewa uzio na humu ndani kuna viwanja, kwa hiyo watoto wako hapo, lakini pia kuna uh, madarasa ambao watoto pia wanakuwepo kwenye madarasa, wanakuwepo. Sasa sisi uh, wataalamu wetu, tuna wataalamu ambapo uh, walikuwa zaidi ya wanne ambao ni wataalamu wa sanaa za maonyesho, wataalamu wa ustawi wa jamii, uh, social work, lakini pia wa saikolojia. Hao wanafanya sambamba, wanafanya kazi sambamba na wataalamu wetu hao wa, wa, wa, wa, wa sanaa. Sasa baba watoto ina, ina kwa mfano ina mtaalamu mtaalamu aliyebobea kwenye uponyaji kupitia sanaa eh? Kwa hiyo yeye manake an, an, anakuwa na watoto hao kwenye madarasa yale, ambayo a, watoto wanafika, na hasa watoto hawa wengi ni yale madarasa ambao watoto tunasema, wale ambao ambao umri wa shule umekwisha pita, kwa hiyo hawapo kwenye ule mfumo rasmi. Kwa hiyo anakuwepo na watoto hawa kwenye madarasa, anaendesha michakato ambayo inatumia sana kwa kajili ya ujuzi wake. E, kuna matumizi ya mziki, kuna matumizi ya ngoma, kuna matumizi ya drama, kuna michezo ya kuna matumizi picha za kuchora, uh, viso. Naam, basi barabara, huyo alikuwa ni mkurugenzi wa shirika hilo la baba watoto, anaitwa uh, Mgunguna Mnyenyelo kutoka huko Tanzania, akishughulika uh, katika kambi ya wakimbizi ya Nduta kuwasaidia vijana. Safi sana. Basi asante sana kwa ripoti hiyo Maria. Uh, tukiendelea hapa namona Jose Camilion ko polepole tu anasema, badilisha badilisha na badilisha nini kamao, tutasikia kibao kinasema nini. <laughs> yeah. Kamilion anasema amevumilia sana na ameshindwa kubadilisha. Anamwambia yule umeshindwa kuchenji mm. Unataka kubadilisha, anamwambia badilika, kila kitu tumeoana, watoto tunao, pete ya harusi ndio maisha ah, Mbona usibadilike badilisha <laughs> ndivyo anasema, sijui amemkosea nini, lakini ni mambo tu ndani ya VOA Express sasa wimbo huo basi Ukituelekeza kule DRC kama nilivyosema hapo awali, ni kwamba uchaguzi wa DRC unatarajiwa kufanyika au umepangwa kufanyika tarehe ishirini mwezi huu, ikiwa ni siku chache tu, ni wiki ijayo. Na hilo likiendelea, kuna watu katika jamii, makundi tofauti: kuna vijana, kuna wanawake, kuna wazee, kuna watu wote, na wote wana matumaini kwamba uchaguzi utaleta afueni kwenye maisha yao. Basi a, hivi karibuni tu utafiti umefanywa na shirika moja la habari la AFP katika DRC wakati wakikutana na vijana mbalimbali, mbali na kuwauliza mchakato um, huu unapoendelea na kampeni zenyewe, nyinyi matumaini yako vipi? na takwimu kwanza kabisa katika nchi hiyo yenye watu zaidi ya, ya milioni mia moja ni kwamba asilimia sitini ni vijana walioko chini ya umri wa miaka ishirini na mitano ambao wengi wao wanasema wanafanya tu kazi za vibarua, wakisema kwamba kazi za ajira kamwe hamna. Miongoni mwa vijana hao elfu, uh, asilimia sabini hawana ajira ambayo kweli wanaweza wakaitegemea, na sasa hivi wale vigogo wa siasa wote wanawapa matumaini na ahadi kwamba iwapo atachaguliwa tarehe ishirini basi maisha yatabadilika. Lakini tunaye mmoja wa vijana walioko huko DRC, yeye ni mwanahabari, lakini pia kijana anayezunguka na kuona maisha ya vijana wenzake. Nazungumza kuhusu Ali Zuberi. Zuberi, wewe ukiwa kule DRC, vijana wanasema nini hali inapoendelea kupamba moto kuelekea kwenye uchaguzi mkuu? Mambo vipi kwa vijana? ili ya watu wanaotumika kazi kwenye serikalini seri ni watu ambao wa ni wazee wa, wa, wa, wa. Kwa hiyo vijana hawapewi nafasi vile kiasi kwamba wanashindwa hata kama wakichagua hawana yale matumaini. Hivi karibuni niliwe kujaribu kufanya mawasiliano na vijana kadhaa kuhusu jambo hili la vijana tujitoeje. Wengi wanasema kwamba wanamaliza chuo, lakini wanapoenda kwenda kuomba kazi hawana mwisho wake, wanakuwa wanauza vocha mabarabarani na wanaku wanajiuliza nani atakuja kuikomboa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, sababu walifikiria labda watakapokuwa wanasoma ajira watapata serikalini, lakini ni tofauti kabisa. Kwa hiyo vijana hawaamini sana hapa wafanya siasa na hawaamini sana ana kwamba endapo uchaguzi huu hapa kutakuwepo na mabadiliko kwao, maana wengi wao hawanajua. Lakini Zuberi, wakati kampeni zikiendelea, wale viongozi si kweli wanatangamana na vijana ambao wanategemea kwamba watawapigia kura? Hawana sera zinazozingatia maswala ya vijana au ahadi wanazotoa pindi watakapochaguliwa takribani wagombea watano wamefika hapa, akiwemo Mwenze Katumbi, akiwemo Deni Sesanga, akiwemo rais mwenyewe um, Tshisekedi, akiwemo Martin Fayulu na mwingine mgombea ambaye ni kijana kabisa mwenye umri wa miaka takribani thelathini na nne hivi ambaye yeye amekuja, hakupata nafasi ya kuongea na vijana isiokuwa ameshia kea pote akasema, kana kwamba anaona kwamba popote anapofika yeye wana, wanasema yeye ndo atapita, ambaye ni mgombea naye. Lakini katika hawa wanne wa, wa mwanzoni ambao nimewataja wote wamekuja na sera kwamba wanahitaji kuwekeza katika vijana. Uh, watahakikisha wanaweka miundombinu mizuri na kazi kwa vijana, sababu vijana ndio mgongo uh, wa nchi hapa, hivyo wataweka uh, kazi tofauti tofauti ili vijana pate kunufaika. Lakini licha wamekuja kusema hivyo, kwa kweli vijana hawana matumaini, kwa kuwa wengi wao wanasema hizo tu ni sera tu, wanapokuwa wakifika pale wanakuwa wanajibinafsisha wenyewe. Asante sana Zuberi Maria. Unasikia kwamba wengi wameahidi vijana, wanasema kwamba tutawabadilishia maisha, tutawapa ajira mm. wakati ni wenu mm. na mambo haya yanafanyika sana wakati wa siasa e, kila mahali kwenye kampeni za uchaguzi, lakini si vibaya kuwakumbusha wasikilizaji wetu kwamba tumejipanga vizuri kabisa kuwaletea hizi taarifa za uchaguzi. Mwenzetu Abdi Shakur Abud yuko DRC hivi sasa mbali mbali, na tutakuwa tukizungumza naye katika matangazo mbalimbali ya redio na televisheni pia, Mitima Dela Chance, Austeri Marivika, Biobi Malenga wote hawako sawa katika maeneo mbalimbali, hutakosa kupata habari za DRC kwa hakika. Basi tupate sasa habari za kimataifa. Hungary siku ya Ijumaa ilizuia mpango wa msaada wa kifedha wa Umoja wa Ulaya kwa Ukraine, wakati EU siku ya Alhamisi ilikubali kuanza mazungumzo ya wanachama na nchi hiyo iliyokumbwa na madhila makubwa. Waziri Mkuu wa Hungary, Victor Orban, alitumia kura yake ya turufu kuzuia mpango wa msaada, lakini rais wa Baraza la Ulaya Charles Michael alisema nchi 26 kati ya 27 za EU zimekubaliana juu ya mpango wa fedha za msaada wa kiasi cha dola bilioni 54 kwa Ukraine, ambao unahitajika haraka unahitajika haraka ili kurudisha nyuma uvamizi wa Rusia. Wakati Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ikijiandaa kwenye uchaguzi wiki ijayo, upinzani na waangalizi huru wanaonya kuwa maswala ikiwa ni pamoja na kadi za wapiga kura zilizofutika, ndege zilizozuia katika kampeni na ucheleweshaji wa orodha ya uchaguzi vinatishia uhalali wa zoezi hilo. Kwa miezi kadhaa sasa, tume ya uchaguzi ya CENI imepinga ukosoaji kwa kushindwa kuhakikisha uchaguzi wa huru na haki kama ilivyoahidi, hata ikitaja matatizo ya usafiri na vifaa katika kuandaa kura ya urais na ubunge katika nchi hiyo ya pili kwa ukubwa barani ya Afrika. Rais aliyeondolewa madarakani wa Niger Muhamed Bazum lazima aachiliwe mara moja kutoka kizuizini ambako amekuwa akishikiliwa tangu mapinduzi ya Julai 26, mahakama ya Umoja wa Afrika Magharibi ECOWAS imeamuru leo. Ijumaa, mahakama hiyo ilitoa wito wa kuachiliwa mara moja na bila masharti na kuamuru kwamba Bazum arejeshwe kazini kulingana na jaji katika kesi iliyosikilizwa katika mji mkuu wa Nigeria, Abuja. Wizara ya fedha ya Ethiopia imesema mapema leo kuwa imewakataka wenye bondi zake za kimataifa kutoa msamaha wa mapema wa deni ambao si lazima kujadiliwa upya kuhusu uangalifu wa maswala yanayofanywa huku ukikabiliwa na hali ya kutoweza kulipa deni lake baadaye mwezi Disemba. Ombi hilo limetolewa wakati wa mwito wa uwekezaji wa kimataifa siku ya Alhamisi, wakati Ethiopia ikisukuma katika dakika za mwisho ili kufufua ukarabati wa yurobondi yake ya dola bilioni moja baada ya kubaini kuwa Desemba 8 itakuwa imeshindwa kufikia makubaliano na kundi kuu la wamiliki wa bondi hizo. Mkakati wa Ethiopia ni kuwaalika wenye wakopeshaji kuchangia mapema, na kuna uwezekano kwamba mara ya mwisho kutafuta utatuzi wa suala la deni. Bensol wakiwa na Juks wanasema hatujachelewa. Yao, Maria wanashirikiana mno, wana vimaneno pia vizuri vizuri vinavyovutia kwelikweli e, katika nyimbo zao. Ni umahiri wa kuandika Uturuki akieleza namna gani mawakala wanavyo warubuni mabinti kwenda kufanya kazi katika nchi za bara la Asia, jambo ambalo linawapelekea mabinti kujikuta wakiishia kufanya vitendo vyovu kama biashara za ngono bila ridhaa yao wenyewe, huku wakitoa ushauri kwamba namna ya kuepukana na mawakala waovu. Mi naitwa Frida Steven, mimi ni Tanzania, naishi nchini Uturuki. Inakuwaje mpaka watu wana jikuta wanaingia kwenye hiyo mi, mi, mitandao ya kufanya hayo mambo maovu ambao kwa namna moja wanakuwa wamependa, au kwa namna nyingine wanakuwa hawajapenda, wanakuwa wamelazimishwa na hali fulani ya maisha au hali fulani ambao wanakutana nao kwa wakati huo. Wanapofika hapa ha, kuna watu wanajiita mawakala, wako nyumbani, wanatafutia watu kazi nchini Uturuki, nchini Dubai, mm? wanaotafutia watu kazi Malaysia, Thailand, wanaotafutia kazi watu Oman, wanaotafutia kazi watu China, wakiwadanganya kwamba kuna kazi za ndani, labda kuna kazi za masaluni kusuka. Hmm? nia nadhumuni lakwao, wanajua kabisa ndani hicho kitu hakipo. Hasa nawe ukijiangalia na hiye hali ulionao nyumbani pale, hapana hapana, hapa mbele wala nyuma, samtim mnaala nyumbani na njaa ukiangalia okay, ile hali unajikuta unashindwa mshahara kule unalipwa kazi za ndani dola elfu moja eh? au kazi za saluni kusuka tu nywele dola elfu moja una ushauri gani kwa jamii na hasa mabinti ili wasiweze kuingia katika mtego wa mawakala wa aina hii? Nina wahamasisha ndugu zangu ambao mko Tanzania mkikutana na mawakala wa hivi, unatakiwa ugutuke mapema, jiangalie Usipende sana kubebwa bebwa, usipende sana utegemezi. Utegemezi ni umaskini eh? Utegemezi unaleta hali ya umaskini, unakufanya unashindwa kuendelea, uwezi kuvuka hatua, uwezi kwenda popote pale kwa sababu tayari kuna mtu unamtegemea kocha kufanya unachotakiwa no kukifanya. Anza kujiangaikia wewe, jitafutie visa hata ukitafuta wakala wako ambaye unamwamini, ushampeleleza wewe. Kama wewe usiombe fulani ya kutafutia, humjui yule mtu ana historia gani, humjui mtu anaishi maisha gani, humjui anatoka wapi, humjui anafanya nini. Kwa hiyo ningependa ni washauri sana wa Tanzania kweni makini na hizi ishu za mawakala wa nchi kama hizi bara la Asia uwe ni makini sana, unakuja huku utakuja kuuzwa na utajuta kwa nini ulikuja huku tena. Huku mtu anamuuza mtoto wake kabisa, wa dada yake anamuuza, mdogo wake anamuuza, shangazi yake anamuuza, yaani kuna mambo ya hovyo ya hovyo ya hovyo. Aha. Maria umeasikia hayo? Mm, anasema kwamba usitegemee watu kukutafutia hizi viza kwenda huko katika nchi za Asia, la, kufanya kazi, la, lakini uh, wewe mwenyewe unaweza kufanya juhudi yako, uh, ili ujikute kabisa unafanya vitu ambavyo ni sahihi. Kwa sababu watu wengine wanaweza kutumia mbinu za hapa na pale na ukajikuta unaingia katika mambo si sahihi. Alafu unajua kunakuwa na tatizo wakati watu wanasafiri, ni vizuri kuelewa unasafiri kwa viza gani. Mm. Unajua kuna viza ya mgeni, ya kutembea, ya kufanya kazi. Eh, sasa wengi mtu anajipata tu kwenye ndege, maanake ana viza lakini kumbe haimruhusu, haina kibali Kazi basi, ni vizuri hapo tumepata ushauri wa kutosha kwenye jicho letu, na pale basi ndio wakati wa, mwenyewe nilikuahidi kwamba wakati wa kibao ukishafika hapa VOA Express hatuchezi, uh, nani, nani nani, nani, eh, nilikusikia mambo yanavyoteremka. <laughs> Nampenda moja, sitaki mwingine msiniwaze. Namtaka moja simtaki mwingine msini waze. Analia, analia, analiaga, nalia, lakini dunia inapagawaga alia aisikia vitu hivyo, eti <laughs> Siwezi kula bila huyu kijana, nampenda mpenda, mpenda hatari sana, yote yakifanyika ndani ya Vyo Express, Abigail Chams wakiwa na Mario, asema nani? Lakini kweli nimependa miondoko hiyo ya Kiafrika, yani miondoko inachangamsha. Express ni kitumaini pa mpopote ulipo, hasa kule Afrika mida jioni, jioni. Ah, Friday yako inaenda kukamilika vizuri na vilivyo, na kiashiria kamili, kwa maana tumefika wakati wa burudani na sporti, na adede mwenzetu kutoka kule Mombasa amejiandaa vilivyo. Adede, kuna nini? Hebu tueleze, tutarajie nini wakati Asante sana wenzangu, na tuanzie na hapa. Awamu ya 11 ya mashindano ya Tong Il Modo yanatarajiwa kuanza rasmi mjini Mombasa Jumapili wikendi hii. Mataifa 21 yamethibitisha kushiriki mashindano hayo, huku vikosi vya mataifa ya Congo, Japan, India, Pakistan, Zimbabwe na Paraguay wakiwa wameshawasili Kenya kwa ajili ya mashindano hayo. Mataifa mengine kushiriki ni pamoja na Ethiopia, Congo Brazzaville, Korea, Ivory Coast, Nigeria, Burkina Faso, Nepal, Thailand, Angola na Oman katika mashindano hayo ya dunia. Kipute hicho kilitarajiwa kuanza leo Ijumaa, japo kiliahirishwa kwa siku mbili kutokana na kile kinachosemekana ni kuchelewa kwa ufadhili kutoka wizara ya michezo. Tong il modo ni mojawapo ya michezo katika kundi la karate, taekwondo na judo na hapa tumezungumza na Clarence Mwakio ambaye ni rais wa shirikisho la mchezo huo barani Afrika na pia anasimamia kikosi cha Kenya ambayo ni bingwa mtetezi wa mashindano haya ya tong ilmodo. Timu zimejiandaa vilivyo kuingia katika mashindano haya. Timu tunatarajia zaidi ya ishirini kutoka barani Afrika, pia vilevile tuna expect Brazil na pia Paraguay na Iran pia nataki wanakuja. Naona kwamba michuano hii ilikuwa ianze leo Ijumaa lakini imeahirishwa. Uh, kulikuwa na uh, kuchelewa kwa ufadhili, lakini ni jambo ambalo tumeshamaliza na nao, tumepata support kubwa sana kutoka kwa waziri wetu wa michezo eh, mheshimiwa Ababu Namwamba na pia vile vile Principal Secretary wetu, wamepatia assurance ya kuwa kwamba mashindano yataendelea na tutapata funding ya shughuli hiyo. Kwa hivi sasa kila kitu kiko salama. Tunazungumza nanyi tukiwa hapa Nairobi kwa ofisi ya wakuu hawa na tumesha maliza hiyo masuala ya fani. Mchezo huu unaendeleaje barani Afrika? Maanake si wa jadi sana na ndio umeanza kuingia Afrika, naona ni awamu ya kumi na moja sasa. Mchezo wa Tongil Mudo unaendelea vizuri sana hapa Afrika, tunaendelea kwa kasi sana kwa hivi sasa. Tuko na mataifa kumi na mbili ambayo yana train Tongil Mudo na tunatarajia baada ya miaka mitatu tutakuwa kwa nchi zote hapa barani Afrika, na tunataka kukuza kabisa uweze kuingia katika mashindano ya jumuiya ya Afrika. Aa, na vilevile tusukume uh, kampeni ya kupeleka mchezo katika uh, mashindano ya Olimpiki. Tuingilie burudani ambapo chakula kizuri, marafiki na jamii na pia burudani juu yake hukamilisha sherehe. Wikendi hii mjini Mombasa katika bustani ya Makadara Grounds pameandaliwa hafla ya Mombasa Food Bazaar. Hapa kutakuwa na michezo ya basketboli wachezaji watatu upande bao na street soccer pamoja na vyakula maradufu vya kipwani. Shughuli hii itafanyika Jumamosi na Jumapili huku ya kijiri burudani kubwa zaidi wikendi hii litakuwa ni Malaika Music Festival, yaani The Lake Meets the Ocean. Msanii mwanzilishi wa mziki wa bango pwani ya Kenya, Mzee Ngala ameandaa show ya kibabe pamoja na mwenzake kutoka eneo la Nyanza, Prince Inda anayetesa sana na mziki aina ya Ohangla kutoka jamii ya Waluo. Tayari Prince Inda amewasili Mombasa kwa ajili ya shughuli hii katika mgahawa wa Mamba Village, ambapo pia ambapo pia atatumbuiza moja na mwenzake Bahati. Wenzangu sina la ziada, bali ni kuvalia njuga zangu za michezo na kupigaeni. Tukutane Jumatatu. <laughs> kila piga dance bado kijana ah. Basi, ah, swali la leo Maria tulikua nalo hapa likauliza, teknolojia katika kujitengenezea kipato Ramadhan Omari anasema wa bahati huyu anatokea kule Newala, Mtwara. Kwa binafsi sina ishi yoyote zaidi ya kusoma taarifa ya habari mbalimbali na michezo na burudani kwa kutumia teknolojia. Zabroni Mbiongezo, anasema anasema yuko kule Beni DRC. Mimi huwa kabisa situmiagi sana teknolojia kwa sababu mimi huwa naosha malori. Gad Manono huyu hajasema yeye anatokea wapi, lakini ametoa ujumbe wake, anasema kupitia teknolojia, mimi kwa sanaa na uigizaji napenda sana kiukweli. Jisandu daga anasema Tanzania hapa ni amani amani tu. Hajazungumzia mambo ya teknolojia, anasema amani. Lakini tuna, amani ndio tunahitaji. Musa Yusuf ye hajaeleza sana anatokea wapi pia lakini anasema teknolojia inamfanya kujituma zaidi. Chati Charity Maki anasema situmii teknolojia kwa kipato lakini, naipenda kwa kupata habari mbali mbali. Haya, huyu Man Laiga huyu anasema mimi nimesomea web development, alafu natumia makampuni yaliyo karibu yenye hazina za website, natengeneza graphic designing, mambo ya digital, napiga picha, mambo ya film making, social media na mambo mengine mitandao ya kijamii hiyo. Kamao anasema njia ni kibao, naitumia vizuri sana teknolojia. David Sechenga anasema yuko kule wagumu, anasema Tanga, Tanzania. Anasema teknolojia ni njia moja wapo ya kutuingizia kipato, lakini si wote ambao wanatumia teknolojia kujiingizia kipato, kwa kuwa baadhi ya watu huitumia teknolojia hii vibaya, hata uh, kujidhalilisha. Ule huyo anijita Rais wa Amani anatoka Chatu huko Tanzania, anasema kupitia WhatsApp huwa anatangaza biashara zangu vizuri sana, kwa hiyo teknolojia hii naona imemsaidia kweli kibiashara. Hu we. Ni wengi sana waliochangia muda nao, ni kama kabisa unatupa kisogo, lakini nawashukuru Kinawile Raisi wa Amani, Sekwa Shiahetera, Barnaba mavugi zungu la mjini, Hamza Hasim, uh, Mobya Watabu, Sami Mugenge, miongoni mwa wengine wengi kwa kushiriki kwenye kujibu swali la leo hapa VOA Express ambapo tunakamilisha jina langu Harrison, kama nimekuwa naye Meri Mgawe upande wa pili, tukiwa naye Aida Isa, msimamizi pia alikuwa ni huyu huyu Meri Mgawe. Basi tukikutakia wikendi nyema popote ulipo, napokuacha na kibao hicho, enjoy <mucho>