Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Safi kabisa, ni Jumatano nyingine tunakutana hapa studio nambari 15 kukuendeshea kipindi hiki ama matangazo ya VOA Express. E, tukiwa tumejiandaa vilivyo, kama unavyojua msikilizaji, ni siku ambayo wakongomani wanapiga kura a, a, ambayo ni katika uchaguzi mkuu katika taifa hilo la Afrika. Tuna mengi zaidi ambayo tumekuandalia kuhusu hilo, lakini kwanza nijitambulishe. Jina langu ni BMJ Mridhi nami hapa ni Meri Mgawa, nimeambatana na BMJ Mridhi. Niko tayari kabisa, Waswahili wanakuambia nimejaa kama pishi la mchele, na ni VOA Express. Mbali na hayo matangazo ya uchaguzi wa DRC, tutakuwa na mengine pia VOA Express BMJ. Bila muziki mambo hayaendi, tutakuwa endi. na vibao mbalimbali ambavyo mbali mbali tumekuekea ili upate kujiburudisha enda pamoja Nasi. Safi kabisa na vilevile vile, kama ilivyo desturi yetu, huwa hatuwezi kuendelea na mpango wa VOA Express bila kukuletea barazani, ambapo tunakushirikisha wewe msikilizaji, pamoja na wengine ambao sio tu wanasikiliza lakini pia wanachangia hasa kupitia mitandao ya kijamii. Tutakueleza nini ambacho tumekuuliza baadaye kidogo, lakini nikufahamishe kwamba tuna watangazaji wenzetu ambao wako on the ground kule DRC. E, kukuujulisha ni nini ambacho kimeendelea kuhusu zoezi hilo, na mengine mengi. Tukipata muda, pia tutaangalia anayovuma mitandaoni lakini Meri, unaona tuanzie wapi? Tuanzie moja kwa moja kusikia wale waliopiga kura kule DRC wanasema nini. Wananchi wa DRC, yani Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, wanapiga kura leo katika uchaguzi ambao wachambuzi hapo awali walikuwa wameelezea BMJ kwamba ulikuwa na upinzani mkubwa. Wachambuzi na wafuatiliaji wa uchaguzi mjini Kinshasa wanasema mweze Katumbi gavana wa zamani wa jimbo la Katanga, ndiye aliyeonekana kwamba anasababisha kitisho kikubwa kwa Felix Tshisekedi ambaye ni rais wa DRC, lakini uchunguzi mpya wa maoni uliochapishwa na sisi kaonyesha kwamba rais Chisekedi akiwashinda kwa idadi kubwa wenzake a, a, a, akiwa anaongoza katika yale maoni ya uchaguzi. Tumepata maoni ya baadhi ya wa wananchi wa DRC ambao wamepiga kura zao, wanazungumzia basi kuhusu uchaguzi wenyewe jinsi ulivyochelewa, lakini vile vilevile vile tume ya uchaguzi Seni ya seni, tusikie maoni yao meme nataka tu amani pitikane saba tuliko na ntapenda hivi yanje kuendelea, kila cinq ans bana change itafanya vizuri sana njo maendeleo itenda mbele polepole. Hatuwezi jenga mugini kusiku moya wala ku miezi tano wala ku miaka tano, ni polepole polepole, pole njo maisha njo vile itendelea. Tunaweza sema namuna wanachelewa kidogo, bo binadamu ni binadamu tu Nakuaka ereri haikusake kila fasi zote, walakini kya kawaida tuvote safi kabisa. Ni Wakongomani wakizungumza hapa Amerika, kama walivyoeleza inafurahisha kwelikweli, maanake unasikia wanachokwambia kwamba uchaguzi ni uchaguzi, tunachotaka zaidi ni amani unasikia wanakwambia kwamba tunachotaka uchaguzi ukamilike, matokeo yatoke, amani iwepo, tuendelee na shughuli zetu. E, kweli kabisa, na ndivyo hivyo mambo yalivyo. Kutoka kule Nyiragongo tunakwenda moja kwa moja wanasema mubashara. E, huyu ambaye anajiunga nasi ni Mambo Kawaya, ambaye amekuwa akifuatilia yanayoendelea huko pamoja, pia anakuwa yeye ni mwangalizi wa ndani, yeye pia ni mpigaji kura, na vilevile amekuwa aki uh, akitetea haki za hasa vijana katika eneo hilo. Tulizungumza naye awali kidogo, lakini sasa anakuja live kutueleza nini ambacho amekishuhudia tangu asubuhi, wakati zoezi hili lilipoanza. Mambo Kawaya, tuambie hali ilivyo hapo ulipo Nyiragongo kuhusu uchaguzi huu kwa ujumla wake. Asante sana bwana upasha habari. Kwa sasa uchaguzi unaendelea vizuri, hata kama kunakuwa Uh, tatizo fulani fulani ambazo zinajitokeza hapa na pale katika masenta fulani, lakini naweza nikawahakikishia kwamba uchaguzi inaendelea. Na mnajua kwamba leo ni siku kabisa mkuu kwa, kwa DRC, sababu ni siku ambayo ilikuwa ikisubiriwa na wananchi wote kuweza kufanya juu chini, ili kuweza kubadili mambo kupitia kura ambazo wataweza kuiweka katika uh, uh, uh, yani ambayo wataweza kuipigia na uchaguzi imeanza nyuma ya wakati, kusema imechelewa, sababu ilikuwa ikihitajika kutokana uh, uh, uh, na sheria kusema ianze pa saa kumi na mbili za usubuhi, lakini naweza nikawaambia kwamba kunakuwa nafasi ambako wameweza kuanza na saa saa moja za usubuhi. Wengine wameanza saa tatu na nusu za usubuhi. Kunakuwa hata maeneo zingine ambako wameweza kuanza na saa tano na nusu na kwa sasa tunaongea, wengine wameanza na saa sita za mchana kati, yaani hiyo ni tatizo kubwa ambayo inaweza tukaisemea eh, kwa sababu haitaruhusu watu kuweza kufanya uchaguzi ambayo inahitajika, yaani masaa kumi na moja ambayo imesemeka katika sheria. Na wakati tukizungumza kuhusu hilo, nafikiri eh, sijui kama kuna chochote kimeelezwa kuhusu iwapo muda unaweza kuongezwa labda na tume ya uchaguzi hapo senii Eh, eh, ili eh, kupata nafasi ambayo imepotea ma, asubuhi wakati wamechelewa. Kwa kifupi, bado tume la uchaguzi la Kongo alijanena neno lolote yani, eh, ilifanyika wapo na wakati kuwa tukiwasili eh, kuwapigia kwenye laini viongozi wa tume la uchaguzi ndani ya maeneo fulani fulani, wow, wao walikuwa wakisema ya kwamba vyombo ndivyo vimeweza kuchelewesha mambo yani, uh, wameweza kuideploy na, uh, na, na, na na uzembe yani, wamechelewa kabisa kuweza kuileta. Si unajua majuzi hapa DRC aliweza kusema katika Umoja wa Mataifa, mm -hmm. ya kwamba wanahitaji msaada ya mandege na hata magari ya kuweza kusafirisha vitu no. vingine ambavyo bado ingali ingali katika Uh, ingali ikiwekwa na kwa kweli, leo tumeweza kuiangalia sababu leo kunakuwa vitu ambavyo vimefika katika masenta uh, nyuma kabisa ya wakati kwa so, hivyo hizo changamoto bado zinaendelea kushughuliwa. Labda kabla hatuja kuacha uendelee na shughuli zako eh, kipindi cha VOA Express mara nyingi tunaangazia eh, vijana na wanawake. Wewe kama mtetezi pia wa haki za vijana E, kufikia leo ku, kuanzia uchaguzi ama zoezi hili kuanza nini ambacho unasema kingekuwa kilikuwa ni matarajio ya vijana na wanawake katika eneo hilo? Kitu cha kwanza ambayo naweza nikasema ya kwamba ya, ya kwanza vijana wameonyesha kwamba wana, walitaka kabisa mabadiliko kwa sababu wenyewe wameweza kugombea katika viti fulani fulani, ukienda hata kwenye urahisi kiti cha urahisi kunakuwa vijana kabisa na ukienda kwenye viti vya, vya ubunge wa taifa kunakuwa vijana wengi sana, na vile vile kwenye bunge la kijimbo kunakuwa vijana ambao wameweza kugombea na walikuwa wakisema kwamba wanataka wabadilishe mambo, sababu wazee ama watu ambao wamekomaa hawakuweza kubadilisha mambo katika nchi ya DRC. mm -hmm. na kitu cha pili ambacho tumeweza kuiona ni kuona wanawake wameweza kuwa na idadi ambayo iko kuu, aa tofauti na uchaguzi ingine ambayo imeweza kupita ya miaka ambayo iliweza kupita. Na kitu cha tatu ni kusema leo kwenye uchaguzi, mimi nimezunguka tayari senta karibuni kumi na nne toka asubuhi, na hiyo kum, hiyo senta kumi na nane ukiangalia vizuri, vijana ndio wengi na wamama ndio wengi, na walikuja toka saa kumi za asubuhi wakisema ya kwamba wanakuja kuchagua, lakini ukiangalia wale ambao naweza nikasema ni wakongwe au waliamuru kuanza kuja kuchagua baada ya mchana kati, yani waliacha kwanza vijana wawe mbele, alafu baada ya hapo wao watakuja nyuma, sababu vijana walionekana kwamba wanakuwa na haja sana uhum, na kweli wameweza kuji onesha kabisa kwenye masenta za uchaguzi. Shukran sana kwa tathmini yako. Uh, mambo kawaya. Bila shaka tutakuja kwako katika matangazo yajayo. Endelea kuangalia vile mambo yanavyoendelea, hasa hapo Nyiragongo na kwingineko ambako utaweza kutembelea uh, asante sana kwa kushiriki katika VOA Express. Kwa leo tunasema shukurani pia kwenu na asante sana ni matangazo ya voa express kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika yanakujia moja kwa moja kutoka hapa washington naona ni wakati mwafaka meri tupate habari za dunia hamas imesema kiongozi mkuu Ismael Haniel yuko Cairo leo Jumatano kujadili vita vya huko Gaza na maafisa wa Misri. Hapo awali, Misri ilishiriki katika upatanishi kati ya Hamas na Israel, ikiwa ni pamoja na sitisho la muda, sitisho la wiki moja mwishoni mwa mwezi Novemba, ambayo ilijumuisha kundi la wanamgambo kuachilia mateka zaidi ya mia moja. Mashauriano yamefanyika kuhusu kusitishwa upya kwa mapigano ambayo yatahusisha Hamas kuachilia ya mateka zaidi, lakini pande zinazozozana hazijakubaliana. E, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iko katika uchaguzi wa rais na wabunge leo Jumatano, baada ya kampeni zenye vurugu na zilizogubikwa na shutuma za upinzani kuhusu wizi hasia na uchaguzi au hasia za uchaguzi, na kukwama kwa vifaa ambavyo vinaweza kuwazuia wengi kupiga kura. Kilicho hatarini siyo tu uhalali wa utawala unaofuata. Mizozo ya uchaguzi wa Kongo mara nyingi huzua machafuko makali na madhara yake yanakuwa ni makubwa. Kongo ni nchi ya tatu duniani kwa uzalishaji wa shaba na pia ni mzalishaji mkuu wa cobalt, sehemu ya betri zinazohitajika kwa mabadiliko yani safi ya nishati mbadala iliyosafi. Misri ilisema mazungumzo ya hivi karibuni kuhusu bwawa la Grand Ethiopian Renaissance yameshindikana, lakini inafuatilia mchakato wa kujaza na kuendesha bwawa hilo. Misri inabaki na haki yake kwa mujibu wa mikataba na makubaliano ya kimataifa kutetea maji yake na usalama wa taifa, iwapo kutatokea madhara yoyote, wizara ya maji na umwagiliaji ya Misri ilisema katika taarifa yake Jumanne. Katika taarifa yake wizara ya mambo ya nje ya Ethiopia imesema Misri inaelezea kimakosa misimamo ya Ethiopia katika mazungumzo hayo na kuongeza kuwa mawazo ya Misri ya wakati wa ukoloni na kuweka vizuizi dhidi ya juhudi za kugawana. Rais wa Misri Abdel Fatal Al Sisi na waziri mkuu wa Ethiopia Abiy Ahmed walisema mwezi Julai kwamba watalenga kukamilisha makubaliano kuhusu bwawa hilo linalozozaniwa ndani ya miezi minne na kampuni ya biashara ya Carrefour nchini Kenya yenye makao yake katika Umoja wa Falme za Kiarabu Majid Al Futtaim, MAF imesema leo Jumatano kwamba itakata rufaa dhidi ya uamuzi wa kulipa faini ya shilingi bilioni 1.1 uliotolewa na mamlaka ya ushindani wa bidhaa kwa madai ya matumizi mabaya ya mamlaka ya ununuzi. Mamlaka hiyo ya ushindani ya mdhibiti huyo wa Kenya siku ya Jumatano Jumanne ilitangaza faini hiyo ambayo ni rekodi ya juu katika taifa hilo la Afrika Mashariki, ikisema kwamba AMAF Kenya ilikuwa na hatia ya kuwapa wasambazaji bidhaa wasambazaji wawili wa, wa ndani masharti yasiyofaa. Barabara bara kabisa. Basi unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, kama tulivyokudokeza hapo awali kwamba matangazo ya VOA Express bila kibao cha muziki bado hajanoga. Ilikuwa kibao kinasema batata bamama. Mimbaji huyu simjui, lakini basi takuacha na hiyo pazo msikilizaji, na naoendelee kupekua na kutafutatafuta kujua aliyeimba batata bamama. hmm. Unajua, wakati wimbo huu unaendelea, fikiri walikotaka kusema batoto bamama, lakini nisiharibu <laughs> <nisi>, ba <laughs> wimbo wenyewe viazi eh? <laughs> uh-huh, vya mama nasema <laughs> Haya msikilizaji, ndio sasa tunaingia katika kile kijisehemu ambapo tunaangalia nini ambacho wewe we, msikilizaji, ungependa kushiriki kwake, kwa, kwa sababu tumeweka mada ya leo ikiwa katika barazani, tunakuuliza je, ni upi msimamo wa wanawake na vijana katika uchaguzi au katika siasa za DRC wakati uchaguzi ukifanyika hii leo? Kama tulivyosema, Meri, mambo mengi hapa leo ni kuhusu uchaguzi wa DRC kabisa. Basi moja kwa moja nakamata maoni yake, huyo anaitwa Zakaria Nyerere, yeye anasema, anatoka Kigori Butiama, Mara, Tanzania. Vijana wana nafasi kubwa endapo watashirikishwa kuwania wadhifa mbalimbali ndani ya nchi. Pia pia vijana na wanawake wakumbukwe wakati uteuzi wa ajira mbalimbali ndani ya serikali na mashirika pamoja na taasisi mbalimbali mbali za serikali pamoja na za kibinafsi. Naye huyu John pikipiki piki, anasema ako kule Goma DRC. Anasema vijana na wanawake wana nafasi kubwa katika uchaguzi wa viongozi wa DRC, ila tatizo ni kwamba wanafanya timizo la tendo, maana ni nchi za nje ndizo zimemteua raisi atakayeongoza kwa maslahi yao wenyewe. Asante VOA, ni wamemalizia Justin Brasius Jeson anasema aka Cheto Boy OJB from Mkombozi, Rukuraijo, Kierwa, Kagera, Tanzania. Mm, haya nafasi yao ni ndogo sana, labda wayo na viti maalum kama ilivyo kwa Tanzania safi kabisa. Namwona Filbert Jonathan Shenshambi, huyu ni uh, pia ni mchangiaji wa siku nyingi katika vipindi vingine, ikiwa pamoja na uh, salamu na muziki hapa VOA. Anasema yuko Mleba, Kagera, Tanzania. nafasi kwa vijana, maoni yake haya, nafasi kwa vijana na wanawake huko DRC uchaguzi mkuu ujao ni kujitokeza licha ya kukumbana na wakongwe wa siasa na viongozi waliopo madarakani kwa muda mrefu kutoka Geita, Tanzania, kikweli huyo anaitwa Benard Samike, anasema kikweli siasa za DRC zimewatenga sana vijana na wanawake kwa sababu ya kutopewa nafasi. Ni maoni ya wasikilizaji wengi ambavyo wameandika kwenye ukurasa wetu wa Facebook na vilevile kwenye mitandao mingine ya kijamii. Haya yanatupisha ama yanapisha huyu mwanamuziki DJ Maforiso. Maforiso anakuambia soweto baby. Tupate kibao cha muziki, tusikie nini basi kilichomo ndani yake. I say, ni kibao ba Soweto baby hapo, mwanamuziki huyo DJ Maforiso. Uh, Mary, kuna jamaa rafiki yangu anaitwa Alex Nyaga anapenda sana hii ngoma. Ni rafiki yangu lakini <laughs> pia ni shabiki wa kipindi cha VOA Express Didi, Maforiso, anatokea wapi? Wiki? Uh, huyu ni mwanamuziki kusema kweli naona um, wa... e, nilis... pia... kusini, kusini hivi lakini mm, pia kuna biti ingine hapo karibu inaingiana na upande wa Nigeria. Tutafanya utafiti huo ndio tusije tukapotosha moja kwa moja tunaelekea huko DRC, ambapo tunaungana na mwenzetu Abdu Shakur Abud ambaye yuko huko kwa ajili ya kufuatilia uchaguzi mkuu ambao unaendelea huko. Abdu Shakur Abud, karibu katika VOA Express. Asante sana Mary na BMJ, naona mko na raha sana hapo studio VOA Express kabisa kabisa kabisa. Basi tuambie ulichoshuhudia leo. Umekuwa DRC kwa siku kadhaa, na kikubwa ni uchaguzi nchini huko. Umetembelea katika vituo mbalimbali hapo Kinshasa vya kupigia kura, kinachoonekana zaidi ni nini? Kwa hakika ni jambo la kusikitisha sana, ni kwamba hali ya vurugu, tunaweza kusema vurugu au purutushani, imetokea katika karibu takriban vituo vyote. vituo vyote vya upigaji kura vimetokea hali ya mvutano, kulichelewa kufunguliwa vituo, halafu watu wakawa na hamaki na hasira. Uh, vituo badala ya kufunguliwa saa kumi na mbili vilifunguliwa baina ya saa mbili saa tatu na sasa hivi nimepata habari kuna vituo vimefunguliwa saa za mchana. Kwa hivyo ukiangalia hali hiyo imejitokeza hapa Kinshasa, inajitokeza katika maeneo yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa hivyo kuna wasiwasi mkubwa ikiwa hali hii itaendelea namna hii. Fayul Martin, Fayul Martin, mmoja kati ya wagombea, ameniambia nilipozungumza naye kwamba ikiwa watu wote hawatagombani hawataweza kupiga kura zao, kwa hivyo watachukulia kwamba uchaguzi huu umeshindwa na hili suala la kuchelewa kwa vifaa kufika katika vituo vya kupigia kura limezungumzwa sana. Naona vyombo vya habari vya kimataifa ndio zinakuwa headline news. Na hapa pia tumezungumza na mmoja wa waangalizi ambaye yuko katika maeneo ya Nyiragongo. E, swala ni hilo hilo kama ambavyo unaeleza. E, je, kuna chochote ambacho kinasemwa ni nini kimepelekea hali hii e, kuwa mbaya kiasi hicho e, kutoka kwa seni kwa mfano Seni walikuwa, tutakumbusha kwamba wiki mbili zilizopita, Seni iliomba msaada kutoka serikali kupata helikopta na ndege kufanya uchukuzi kupeleka hizi vyombo katika sehemu mbalimbali mbali. wiki iliyopita Umoja wa Mataifa ndo iliyotoa fedha na ikaruhusu ndege ya kivita kutoka Misri kuja. Ndege hiyo imefika hapa siku tatu zilizopita pamoja na helikopta za jeshi la DRC zimekuwa zikizo sambaratisha vifaa uh, zikuwa zikipeleka vifaa katika maeneo mbalimbali. Kumradhi, zilikuwa zikipeleka vifaa kutoka maeneo mbalimbali mbali. Nafikiri muda ulikuwa mdogo sana, hawakuwa wamejitayarisha vya kutosha kuweza kupeleka hizo vitu kwa wakati. Muda ulikuwa hautoshi na ndo iliyosababisha mambo haya yote. Halafu vilevile vile, Tume hii sisaulike, kwamba ilianza kazi zake miezi ishirini na minane kwa kuchelewa, ilichelewa kuteuliwa, ilichelewa kuanza kufanya kazi. Kwa hivyo kila kitu kimecheleweshwa, kwa hivyo athari zake ndo zinaonekana hivi sasa. Kutokana na kile ambacho amekishuhudia Abud hapo katika vituo vya kupigia kura, je, kuna lolote limesema, pengine labda kuna matarajio ya kutokea mabadiliko yoyote hivi leo? Hakuna mtu amesema chochote maanake uamuzi wa mwisho ni wa CENI. Uh, nimezungumza na mshauri maalum wa Rais Chisekedi, anasema yeye ana matumaini kwamba mambo yatamalizika saa kumi na moja na huenda ikawa mambo mazuri, kwa sababu kikatiba hawana ruksa kuendelea siku ya pili au siku ya tatu. Kwa hivyo wanaamini kwamba watafanya kila njia wamalize uchaguzi hii leo lakini Fayula anakataa swala hilo, anasema haamini. Ikiwa Kinshasa matatizo ni hayo, mashambani hali inakuwaje? Je, yeah, vipi kuhusiana na mkutano na waandishi wa habari? Maanake kunapokuwa na vitu kama hivi, mara kadhaa tunaona katika chaguzi nyingine kwenye maeneo mengine mbalimbali, taarifa zinatolewa kupitia mikutano ya waandishi wa habari. Hakuna tangazo lolote la kwamba pengine waandishi wa habari watakutana na mamlaka leo kuzungumzia haya yote ambayo yamejitokeza. Uh, e imekuwa ngumu sana kuzungumza na waandishi wa habari. Tumejaribu kuzungumza nao, imekuwa vigumu. Wametoa taarifa, walizungumza na waandishi wa habari wiki iliyopita. Wiki hii hawajatoa taarifa yote. Tunachojua, tunapata taarifa, watu wanaozungumza ni wafuatiliaji, wafuatiliaji wa SADC, wafuatiliaji wa Umoja wa Afrika na wafuatiliaji wa kutoka Marekani Carter Center. Wamesema watatoa taarifa yao baada ya saa kumi na moja jioni leo watakapomaliza uchaguzi, sasa tujui vipi mambo yatakwenda, lakini watazungumza saa kumi na mbili, lakini serikali wala senii hawajataja tarehe au wakati gani watazungumza. Na watu hofu ya wengi ilikuwa ni kuhusiana na swala la usalama. Shukuru kwamba DRC inaingia katika uchaguzi mkuu, wakati ambapo hasa katika eneo la mashariki, hali ya usalama kwa kweli ilikuwa imekuwa tete, lakini sasa tupe akile ulichokiona leo hapo Kinshasa kwenye kuhusiana na swala la usalama Uh, usalama kwa hakika hapa Kinshasa huhisi chochote. Usalama uko katika hali nzuri sana, ingawa unaona kwamba polisi wameongezwa na nini, lakini kitu kinachonivutia sana ni kwamba Wakongo wamekuwa na subra, wengi wanakuambia sisi, kawaida, Afrika tunachukua time yetu. Ukiniambia nije saa kumi na mbili ninakuja saa mbili, kwa hivyo hiyo jambo kawaida. Ukiniambia saa mbili ninakuja saa tano, hiyo jambo la kawaida. Kwa hivyo watu wa, walikuwa na hasira na nini, lakini hali ya usalama iko shwari kabisa hapa Kinshasa. Sasa swala ni kwamba katika maeneo ya mashariki ndo inatajwa sana hali ya vita, lakini huku kote ukizunguka hakuna wasiwasi hata kidogo. Tukushukuru sana mwenzetu Abdu Shakur Abud eh, mhariri mwandamizi wa Sauti Amerika ambaye yuko on the ground kule Kinshasa eh, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Shakuru, bila shaka tutakuja eh, kwako kwa, kwa matangazo mengine kutuambia nini kitakuwa kimejiri huku. Asante sana. Asante sana uh, basi msikilizaji, ndio muda tuliokuwa nao katika VOA Express kwa leo. Upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa, vilevile uh, uh, vile kwenye mitambo hii leo uh, tulikuwa na mwenzetu Saida Hamdun hapa studio, meshirikiana na Meri Mgawe. Mi naitwa BMJ Mridhi, msimamizi wa matangazo haya. Amekuwa ni huyo huyo Meri Mgawe. kwa heri ya kuonana.