The hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Safi kabisa, msikilizaji, ni Ijumaa ambapo tumeungana pamoja hapa studio nambari 15 kuletea uh, VOA Express. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Bila shaka huyo BMJ Muridhi mi namwita mzee wa kazi hayuko peke yake ndani ya nyumba ya studio, yuko nami msikilizaji. Ikiwa ni Ijumaa, watu wengi wanasema furahi dey, mambo ni mazuri kweli kweli. mm -hmm. Nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, lakini pia nataka kusema mwenzangu BMJ ndi amejaa zaidi <laughs> Lakini naitwa Sandey Shomari. Yeah, niko standby kupa vitu vizito, mambo ya burudani, mambo ya Ijumaa yako vipi? wengine wamekusha kwenda kupata swala zao za Ijumaa. Sasa wako safi kabisa kwa Ijumaa kuendelea mbele. Wengine ndio wanamalizia malizia kazi, wengine wameshakaa bimjetu, naenda viti virefu kule, aha, nyumbani aha. wakianza kupata maandalizi ya kustarehe kwa wikendi mm -hmm. na kustarehe kwa kungoja Krismasi na karibia, manake hii wanaita mamboni mengi wanaita long weekend, ni ndefu mno, yani hii ni ndefu sana mzee wa kazi, ni ndefu sana na ina mambo mengi pia tuko nayo hapa bila mm -hmm. kusahau kule DRC mambo ya uchaguzi yakiendelea, lakini vipi na wenyewe wakizungumzia maandalizi yao ya Krismasi, yako vipi? Utasikia vijana wa DRC nini ambacho wako nacho au wanajiandaa nacho, wanafanya nini katika masuala kama haya. Hali kadhalika utasikia jinsi mzigo kwa wanafunzi umepunguzwa huko nchini Kenya katika mtaala ambao E, unazingatia zaidi ujuzi unajulikana kama CBC, wakati ukianza kutekelezwa wiki ijayo. Nini ambacho serikali imesema ambacho ni cha hivi punde kabisa? Yote hayo yatakuwa ni hapa VOA Express, bila kusahau kwamba kama ilivyo ada, tutakuwa na burudani na vilevile spoti kutoka kule Mombasa ambako mwenzetu Josphat Kioko yuko standby, atakuja moja e, kwa moja mubashara kukujuza nini kinachoendelea bila Sani shaka bila ah shaka mambo ni mazuri kabisa, tatujuza nini ambacho kinaendelea mitaa ya kule katika siku kama hii ya Ijumaa. Lakini basi moja kwa moja tunaanzia hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, wakati wananchi wa nchi hii wakiendelea na uchaguzi wakingoja matokeo yanavyoendelea kuwa, hali kadhalika tunaangalia jinsi gani vijana wa Kongo hii leo wakiamka wanaangalia nini katika maandalizi yao ya Christmas? Christmas yao iko vipi? Ni kitu gani ambacho wanajiandaa nacho na hali iko vipi kwa upande wao? Basi tunaye hapa nimempata Ale Kavira kutoka maeneo ya Goma. Kwanza kabisa, Ale Kavira, hebu tuambie hali ikoje? E, kwa sasa mji huu kisha uchaguzi, muda hauko tulivu, kila mmoja nasubiri jua ambayo itakayotoka kwenye kura Yani kila mmoja amepiga ne, kura kwa salama n yani, tunachunga majibu ya, ya kura ambayo tumepiga hapa Goma kwa utulivu inakuja. Yani, watu wengi wamesema hawana pesa ya kusherehekea Krismasi, yani hali sio kama ya kawaida, kwani wakimbizi ni wengi katika mji uh, ukosefu wa usalama hupo pembeni pembeni ya mji wa Goma imesababisha kaisha um, kawaida ya kawaidaambacho kutayarisha Christmas sio kama miaka ambayo imepita, yani sio kama kabisa watu shamra shamra wa ya miaka ambayo imepita, ki watu wanalia wa kama hawana pesa nao ya kusherehe nao Christmas, nio hali ambayo tunaishi ouma. Sasa pengine ungependa kuona nini kinafanyika hasa, mkiwa mmeshakamilisha haya mambo, kuna matumaini yoyote? Watu hawana kabisa matumaini hata watu wengi hawakwenda hata kuchagua na umri ani watu, watu wengi hawakuenda kuchagua. Watu wamekata tamaa, watu wamesema, yani tunaenda tukichagua huyu huyu watakae pita watashimika huyu. Yani vitu viko kawaida kawaida kabisa, watu wame hawaone mwelekeo kabisa wa nchi, watu wamekata tamaa kabisa kwenye nji yetu kwenye mji wa Goma. Wakimbizi yani wengi watu wengi yani, katika Masisi, Ruchuru hawakuchagua hawakuchagua, hawana mabunge, hawakuchagula hata president hawakufanya hata arolman, hawakufanya arolman katika Masisi na katika na katika Ruchuru nayo. Hiyo ni vijiji ambayo vimezunguka mji wa Goma. Yani haya yote yanaonyesha ya kwamba watu ei, kabisa watu hawana tumaini kabisa, kwa jumla. Haya, huyo ni Ale Kavila, msikilizaji akizungumza kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, maeneo ya Goma. Anakwambia Krismas ya mwaka huu kwao ni kwa ngumu sana. mm -hmm. Hali ilivyo, watu hawana fedha, hata kwenye uchaguzi hawakuirasma, vijana wengi hawakwenda hasa katika maeneo ya Goma. Asante, unavyozungumza hivyo, hali sio hivyo tu huko Goma au DRC pekee. Ni kitu ambacho kinashughuliwa kila pahali eh, lakini ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Kumbuka kama alivyosema Sande Shomari mambo hayo kuhusu uchaguzi, tuendelea kufuatilia kwa karibu kabisa. mm -hmm. Utasikia katika matangazo mengine, tusikie ngoma hii eh, mwanamziki The Ben anasema ni for, forever. muziki huyo the msikilizaji kutoka kule Rwanda na kuambia nee, mm -hmm. E, ni muziki ambao umepangwa ukapangika Sandy Shomari, na baada ya kutoka takriban siku tano zimepita tayari mm -hmm. Mimi naangalia sana takwimu kwenye, e, kwenye YouTube watu, moja, e, na kwingineko zaidi ya watu milioni moja nukta mbili wameutazama na umekuwa directed na John L, L Arts, na vilevile edition editing kundadi imefanywa na huyu John Elat wakishirikiana na Sunny B. Unasikia ngoma kutoka ngoma kwa Land of Kagame, sio mchezo pale Rwanda. Safi kabisa, Kigali mambo yanakuwa ni mazito kuliko kutoka chigali. E, wako vizuri vijana. Haya, wanasema special thanks kwa Karame, Karame, Rwanda company wote hawa walishirikiana katika kuhakikisha kwamba wimbo huu umetoka, endelea mm. kuvuma kweli kweli. Basi, kama tulivyokuahidi katika vidokezo vyetu ama kama ulivyosikia, wizara ya elimu ya Kenya imetangaza msururu wa mabadiliko katika mtaala wa elimu unaozingatia ujuzi maarufu kama CBC kufuatia mapendekezo ya jopo ambalo lilikuwa limeteuliwa na rais wa nchi hiyo William Ruto kufanya tathmini mfumo wa elimu kwa matumuni ya kuboresha, lakini hatua hiyo kwa sasa inalenga kukomesha mwingiliano katika viwango mbalimbali mbali vya elimu ya msingi. Maeneo ambayo ni ya kujifunzia kwa wanafunzi katika shule za msingi yamepunguzwa kutoka tisa hadi saba, na shule za msingi zitakuwa ndio sasa zinapakuwa na maeneo nane ya kujifunzia kutoka kumi, lakini muhimu zaidi, Sande Shomari, ni kwamba mm -hmm, masomo ambayo yalikuwepo kumi na nne yaani kwa Kiingereza wanasema subject, sasa mm -hmm, yamepunguzwa na kuwa tisa. Kisa na maana wanasema ni kwa sababu wanataka kupunguza mzigo kulingana na mapendekezo ambayo yalitolewa kwa uh, tume hiyo. Na wengi ambao nimeona nikuwa naangalia kwenye mitandao watu wanasema nini, na pia kwenye magazeti, hasa huko nchini Kenya, lakini wengi wanakaribisha hatua hiyo, lakini sio wote. Mmoja wao ni mchambuzi wa maswala ya elimu nchini Kenya, Jacqueline Adhiambo, ambaye anajiunga naye nasi sasa kwenye laini ya simu. Jacqueline, umesema una mtazamo tofauti na wengi ambao wanaunga mkono hatua hiyo ya kupunguza hizo subjects, ukipenda masomo hayo kutoka kumi na nne hadi tisa Nini mtazamo wako? Kwa kweli, okay, mi kwa mtazamo wangu hii hatua ni muhimu, lakini kufikia sasa hivi naona ni wanachanganya watoto akili, kwa sababu kama tuchukulie kwa mfano watu ambao tayari wametoka na hiyo wale hii kwa hii darasa la saba ambao wamefanya darasa la saba mwaka huu ambao tayari wamekuwa wakifanya masomo kumi na nne. Sasa kifika tena mwaka ujao, tena wamepunguzia mtoto masomo tena, amekuwa kumi amekuwa tisa moja kwa moja. Mi naona hiyo ni kama kuchezea kile ya mtoto, kwa sababu mtoto unajua, kile anachoingiza kwa mawazo ndicho kile kile ambacho ana, anaendelea nacho. Kwa hivyo ni hatua nzuri, lakini wa, wakuwe na msimamo ya kwamba kama wanapunguza wa hayo masomo, ikuwe ni kitu ambayo ina inaanzia mahali, isiwe ni hao ambao wanaendelea, waanzie chini ikisonga juu. Huyo ni mtazamo wangu na kunao wanaosema kwamba kupunguzwa kwa masomo hayo kutapunguza pia ujuzi kwa wanafunzi, wakihoji maudhui ya masomo ambayo yanaondolewa, kwani sio muhimu au ni vipi e, katika kukuza ujuzi wa wanafunzi utasemaje, Jacqueline? Ndio, moja kwa moja unapunguza ujuzi wa watoto kwa sababu unajua, ndio maana nasema, wakati mtoto ameanza masomo kuna ile, kwa kimombo tunasema momentum, kuna vyenye ambavyo ame, amejipanga na, unaona, umuhimu wa mtaala huu wa, wa CBC ilikuwa ni kwamba tuweze kutambua vitu ambavyo wale watu ambao labda wanashindwa na masomo wanaweza kufanya. Aa, unapata wakati wanazipunguza, labda hapo ndipo mahali ambapo mtoto alikuwa amebobea, moja kwa moja itakuwa inamwathiri yule mtoto katika masomo yake na pia katika maisha yake ya baadaye. Mwisho kwa jumla, un unaonaje mtaala huu mpya wa elimu uh, pamoja na kasoro au dosari ambazo zimekuwepo katika mwanzo mwanzo, lakini unaona kama utakuwa manufaa kwa kwa mfumo wa elimu hapo Kenya? Kwangu mimi sioni kama utakuwa wa manufaa, na ninaongea kama mzazi, kwa sababu hata mimi niko na mtoto ambaye ame ako katika huo mtaala wa CBC. Huo mtaala unachanganya sana, kwa sababu unaona, wakati tuna masomo yatusema watu ambao wako mashambani na wale ambao wako mjini kuna kuwa na ile uwezo tofauti, kwa hivyo kile ambacho mtu ambaye ako mashambani anapata na kile mtu ambacho yuko mjini anapata, unapata ile aku, aku, na ule ushindani ambapo uko sawa, kwa sababu zile tu ambao zinaishwa katika CBC, watoto wanaweza wa, wa, wa mjini zipata kwa haraka, je wale ambao wako mashambani tumewaweka wapi? Na wakati mtiani ukifanywa, tunafanya mtiani Kenya nzima, hatuzingatii kwamba hawa walikuwa hapa ama walikuwa pale. Jambo lingine, kuna mzazi ambaye ako na uwezo wa kupeleka mtoto wake katika shule ya ya private, unapata unapata ama zile shule ambazo wanalipia kwamba mzazi Huyu, wakati wa anatoa pesa yake, yule mtoto kuna venye anatunzwa ana, ana zaidi kushinda yule mtu ambaye anasoma katika shule za serikali ama shule za bure kama vile tunavyoziita hapa Kenya. Kwa hivyo mtala huu kwa kweli unakanganya, na kwa sababu huko itabidi tu tuzingatie na tukumbatie, tuhakikishe kwamba umesaidia watoto. Shukran sana uh, uh, Adhiambo uh, Jacklin Adhiambo kwa kuzungumza nasi hapa VOA Express. Ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji. Bila shaka huo mtaala tutaendelea kufuatilia mm -hmm. kwa karibu, maanake ndio unaanza kuzinduliwa rasmi mwezi uh -huh. Januari mwaka ujao. Basi tutaendelea kufuatilia bila shaka, BMJ Mridhi, kipindi DV Express kutoka hapa Washington DC, msikilizaji. Na moja kwa moja basi, ni wakati wa kuelekea kwenye habari za dunia. Wanajeshi wa mwisho wa Ufaransa wataondoka Niger hii leo Ijumaa, na kuashiria mwisho wa zaidi ya mwongo mmoja wa operesheni za Ufaransa dhidi ya wanajihadi katika eneo la Sahel huko Afrika ya Magharibi. Kuondoka kwa Wafaransa kutoka Niger kunawacha wamia wanajeshi wa Marekani wa wa wa na idadi ya wa wanajeshi kadhaa wa Italia na Ujerumani wakisalia nchini humo. Ufaransa ilisema itawaondoa takriban wanajeshi wake elfu moja na mia tano na marubani kutoka Niger baada ya majenerali wapya wa utawala waliliokuwa koloni la zamani la Ufaransa wataka waondoke kufuatia mapinduzi ya Julai 26. Mji mkuu wa Ukraine, Kiev, ulishambuliwa na msururu wa ndege zisizo na rubani za Rusia mapema ijumaa asubuhi, maafisa walisema, na kujeruhi takriban watu wawili katika shambulio la sita katika mji huo mwezi huu. Ukraine ilisema ilitungua ndege 24 kati ya 28 zilizotengenezwa na Iran ambazo Rusia ilizirusha kuelekea Kiev. Meya Vitali Klishko na maafisa wengine waliripoti mashambulizi katika wilaya tofauti za makazi. Idadi ya vifo kutokana na mlipuko na moto kwenye kituo cha mafuta katika mji mkuu wa Guini, Conakry, imeongezeka hadi 23 kutoka 13 hapo awali idadi ya majeruhi imepanda hadi 241 ime kutoka 178 serikali ilisema katika taarifa yake siku ya Alhamisi. Taarifa hiyo ilisema kuwa mabaki ya miili kumi bado haijatambuliwa na kuongeza kuwa serikali imepokea taarifa za watu kadhaa kupotea. Na polisi watatu watakoma Washington hapa marekani waliachiliwa huru kutokana na mashtaka ya mauaji siku ya Alhamisi katika kesi ya mauaji ya Manuel Ellis mwaka 2020 mtu mweusi ambaye maombi yake hakutaka kupumua wakati wa mapambano na maafisa yalifanana na mauaji ya George Floyd wiki kadhaa baadaye. Maafisa hao Christopher Bombank na Matthew Collins hawakukutwa na hatia ya mauaji na kuua bila kukusudia, huku afisa watatu Timothy Rankine kupatikana na hatia ya kuua bila kukusudia kufuatia kesi iliyochukua zaidi ya miezi miwili. umeangusha kitu ambacho kwa kweli kinaendana na wakati huu huu. Wanamuziki ha, hawa wanajulikana, vijana baru, baru wanajulikana sana kwa wimbo na kupenda ambao na, eh, wakati huo eh, kwa sasa katika wimbo huu lakini wimbo ambao wako maarufu sana kwake uh, mm. walishirikiana na Gogo Ashley wakisema nakupenda, lakini hapa unasikia Jingo Bells mm. eh, wakisema sitaki kujifananisha na mtu mwingine, Mungu amenibariki sana, kabisa, amebariki sana. <laughs> <laughs> La <kabia. laughs> mazuri, kabisa mazuri safi kabisa, msikilizaji yeah. Ndipo mambo yalivyo hapa VOA Express, tunaendelea kusukuma mpango huu ambapo, Sande Shomari, unaona tuende wapi sasa hivi? Bila shaka kama kawaida, leo ni siku ya Ijumaa, BMJ Mridhi. Kama kawaida ya Ijumaa, tunakuwa kwenye jicho letu. Katika maswala ya jicho letu, basi tunakutana na mtu anaitwa Sakina Emmanuel. Huyu ni binti na anazungumza na mabinti wenzake swala so, gani muhimu analoangalia hivi sasa ni maswala ya kuepokana nayo katika msimu huu huu. Unajua ni msimu wa sikukuu, kwa hiyo kuna vitu vingi sana vinaendelea, BMJ. Kuna mm -hmm. sherehe kuna sijui vyakula kuna miziki kuna kila namna ya mambo katika kila kona ya miji mbalimbali duniani. Sasa basi, mm -mm. Sakina anataka kuzungumza na vijana kwa suala hilo. Kwa hiyo tusikie kitu gani ambacho kimeandaliwa hapa, ambacho atazungumza katika jicho letu. Kwa majina yangu naitwa Sakina Emmanuel. Katika msimu huu wa sikukuu, natamani kuzungumza na vijana wenzangu. Msimu huu wa sikukuu kuna mambo mengi. Epuka masuala ya kutumia pesa ovyo kwa starehe zisizokuwa na maana yoyote kwenye maisha yako. Epuka kuhonga sana kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na tatu, hasa msimu huu wa sikukuu. Napozungumza hivyo, nikiwa namaanisha kwamba mwezi wa Januari mimi napenda kuita ni mwezi dume, kwa sababu michongo inakuwa haipo. Uh, kuna ufungua biashara mpya kuboresha biashara na elfu mbili na ishirini na nne ni mwaka wa kutimiza targeti zake, ndoto zake. Kufikia, uh, wa kutimiza malengo yako. Unapoanza mwaka mpya lazima kila mtu anakuwa na, na usafiri wangu na drive, niwe angalau na nyumba yangu, pia niwe angalau na familia yangu, unaanza mwaka mpya wa 2024 lakini pia nakumbusha vijana wenzangu kwenye suala so zima la kutunza afya zetu. Afya ndo kila kitu, naamini afya ndo mtaji wetu. Hawezi uh, kutimiza hizo ndoto zako au malengo yako bila kuwa na afya njema. Epuka ngono, uzembe Epuka vilevile unywaji wa pombe kupita kiasi. Sasa hivi kuna ajali nyingi, pia magonjwa yako mengi nje nje. Kwa hiyo, sikukuu zipo na sikukuu ni kama siku nyingine tu. Kwa hiyo, jambo la msingi zaidi, kijana, ni kuhakikisha kwamba, jitahidi kuzingatia hili kuchunga afya yako, ili uweze kuendelea kuwa na afya njema, afya ambayo imara, amb, afya ambayo imeimarika. Ilikisha kwamba mwaka 2024 ni mwaka wa kupambana, mwaka kisha kwamba unapiga hatua kutoka pale kwepo unafika hatua nyingine. Pia usisahau kusave pesa yako, ni mwezi kwa wakulima wa kununua mbolea aa, na kukuzia mahindi, kukuzia viazi na vitu vingine. Bila shaka, bila shaka. Sakina Emmanuel huyo BMJ alizungumza na mwenzetu Lucy Patrick. Aha, safi mm, kabisa. Uh, uh, ujumbe kama huu ni muhimu sana, sana. Uh, kipindi hiki, lakini pia kuwaeleza wasikilizaji kwamba tutakuwa na makala maalum kuhusu Uh, mambo ambayo ni kama special show ambayo tutakuwa kuanzia wiki ijayo, mm -hmm. eh, tukielekea kwa mwaka mpya. Kwa hiyo tutakuwa na mengi sana ambayo yanahusia msimu um, huu wa Krismasi, ikiwa ni pamoja na matukio muhimu mwaka huu katika mm -hmm. nyanja mbalimbali mbali, na ripoti ambazo tumekuwa nazo mwaka mzima. Zipi muhimu zaidi ambazo zimekuwepo? Utasikia hayo katika matangazo yetu kuanzia Jumatatu wiki kesho kwa hiyo msikose, msikilizaji, basi moja kwa moja BMJ kama tunavyosema siku zote, atusukume muziki wa mm -hmm, express hii ndo gurudumu letu, inasukumwa mm haya -hmm, tunawekea wapi kwake Eddy Kenzo na kitu chake hicho, anakwambia ligi lege, wenye wanaita nakwambia, wana vitu ya Kiganda kutoka nchini mm. Uganda. Msikilizaji lega anasema ni mziki wa Eddie Kenzo ambao unazungumza kuhusu mwanamke ambaye mm. amepewa, amefanikiwa kwa mambo tofauti tofauti, na kwamba ni muhimu sana awe anaonyesha shukrani na vilevile kujionyesha, kuonyesha kwamba amefanikiwa kwa njia zote zizo, ajionyeshe najionyeshe kwamba amefanikiwa bila e, shaka e. Umeeleza vizuri sana BMJ, ulikaa sana Uganda kule ukapata mambo e, kwa sababu nina rafiki mmoja huko anajulikana kama uh, Juliana Kanyomozi ah. E, na ukisikiliza <laughs> biti hii e. ya Edi Kenzo e. kidogo zinaenda kukaribiana sana na E, Juliana unaona, eh? Ha, bila shaka e, lakini ni wimbo ambao pia umepata umaarufu mkubwa e, hapa naangalia kuanzia ulipotoka hmm. Novemba 27 umekuwa ukichezwa kweli kweli unapendwa kweli kweli. Basi umetisha, tunasema wengine bila shaka haya basi, moja kwa moja tuelekea katika masuala ya burudani na michezo. Na hapo basi tunaungana na mzee wa kazi kutoka pale Mombasa ambaye yuko anakuja mubashara eh. Hey, moja kwa moja mubashara nah, kutoka pale Mombasa Kenya eh, eh. Josephat Kioko, mambo vipi huko Kenya? karibu Josephat <laughs> <laughs> Bila shaka mambo yatakuwa ni mazito sana kesho. <laughs> Kioko, tunakusikia kwa mbali, karibia nini microphone. Unaogopa microphone bwana, na we ni tunakujua we, unapenda microphone kweli. Mimi nawapata vizuri sana Saan, lakini kwa sababu ya Eh, michezo inayofanywa hapa Kenya labda kuna msisimko hapo. Mnasikia vizuri kabisa kabisa Joseph, tujuze nini unacho kutoka huko eh, Mombasa. Kenya imeandaa mashindano makubwa ya tenis ya wanawake kwa jina la Women's World Tour na inafanyika katika mji mkuu wa Kenya Nairobi, na inashirikisha wacheza tenis kutoka nchi mbalimbali duniani, wachezaji wakitafuta alama za kuongeza hadhi ama hatua katika wachezaji wa tenis duniani. Mkenya Angela Akutoi, huyu ni msichana ambaye ameonyesha maajabu makubwa katika tenis ya wanawake hivi tunavyozungumza, ni kwamba tayari yuko fainali ya wikendi hii katika uwanja wa tenis Nairobi. Atakuwa anapambana katika fainali ya tajiri la Women's Tour, akicheza dhidi ya Lena Papadakis kutoka Ujerumani. Eh, Angela amecheza mpaka fainali na hata kabla ya kufuzu fainali hii Jana ameshirikiana na mchezaji kutoka Burundi kwa jina la Sada Mahimana, wakatoa taji la wachezaji wawili wawili wanawake, yaani doubles, kutoa ushindi huu wa mashindano haya makubwa ya W25 ya kimataifa ya tenis. Safi kabisa. Uh, Josfat Kioko, uh, sijui kama katika pita pita zako umeangalia nini ambacho watu wanajiburudisha nacho huko Afrika Mashariki. Shamra shamra shamra, za kukaribisha sikukuu ya Krismasi tuko nazo hapa Kenya. Hivi tukizungumza ni kwamba wacheza tenis wacheza voliboli ya ufukweni kutoka klabu mbalimbali za Kenya ili kufuzu kwa ubingwa wa Afrika. Wako Mombasa, pwani ya Kenya kucheza beach volleyball, ikiwa pia ni sehemu moja ya burudani na pia kukaribisha sikukuu hii za Krismasi. Wanajaribu kushindana katika fuko za bahari kutoka klabu mbalimbali. Baadaye watachagua timu ya Kenya kuwakilisha katika voliboli ya ufukweni, michezo ya kimataifa. Lakini zaidi ya burudani ni kwamba jamii kutoka magharibi mwa Kenya imeandaa hafla kubwa iitwayo Mlembe Night iko Mombasa kesho Jumamosi katika ukumbi wa Mamba Village. Na wanasema hawa, bila kuonja kuku hamna burudani ya jamii wa Luya, ndio maana wakaandaa Mlembe Nights mm -hmm. Imeleta wasanii pamoja, kutakuwa yeah. muonyesha mavazi ya ya kitamaduni, watakuwa na vyakula, vinywaji na pia mziki wa jamii ya magharibi mwa Kenya. Kwa hivyo wamesema wikendi hii wanakose no. jamii yote kwa natumai Liberty Adede hata kosa katika hafla hiyo, mambo yatakuwa ni mazito, manake namjua Liberty Adede na ingoho hawakosani sana ingoho, manake mm, kuku ambaye <laughs> E, safi kabisa, na, na ugali hapo nafikiri vitakuwa bila, bila shaka hata ametengewa tiketi. <laughs> <laughs> safi sana, tukushukuru sana mwenzetu Josphat Kioko na tunakutakia pia wikendi ambayo ni yenye mafanikio kuelekea eh, kwa sikukuu hii kubwa eh, ya hasa Wakristo eh, kote duniani ya Krismasi. Asante sana Josphat Kioko, asante sana. Haya, sande. unasikia mambo tumesalia na dakika moja hivi, sijui tuangalie kilichojiri kwenye mita au tuangalie tuangalie swali la leo, vyote navyoweza wewe, twende mara moja aya kwenye yale ambayo yanavuma kwenye mitandao ya kijamii Sande, hebu angalia tuambie, we umeona nini hasa kikubwa? BMJ Muridhi, ni Saudi Arabia inazungumza, Riyadh, pambano linaloitwa Desert. Mambo yatakuwa mazito kule, Day of Reckoning mapambano ya ngumi ya uzito wa juu. mm -hmm. Deante Wilder na Joseph Parker, hali kadhalika mwana mwanamasumbi oto Welli na Anthony Joshua. Hii ni mabingwa wawili wa zamani wa ndondi za juu wanapigana siku moja, BMJ. mm -hmm. na wakishinda mapambano yao watakutana wao wawili mwaka ujao. Kuna wamondia wengine wengi wanapiga ndamana wakati wa usiku wa kihistoria katika boxing. Unazungumza sana, safi kabisa, msikilizaji, ndio mambo ambavyo yamekuwa hapa VOA Express. Tuwashukuru wote waliofanikisha matangazo ya leo, msimamizi Meri Mgawe, upande wa pili Aida Isa hapa studio, ameshirikiana na Sandy Shomari. Tunakutakieni wikendi safi na vilevile vile vile eh, kusherekea Krismas kwa njia safi kabisa. Mi naitwa BMJ Mridhi, tuonane wakati mwingine.