Atakia usiku mwema undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekuapekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia siku ya pili ya uchaguzi nchini DRC baada ya zoezi hilo kugubikwa na ucheleweshwaji wa kila aina katika maeneo mbalimbali kote nchini hiyo jana. Nini kinachoelezwa? Haya yote ni mambo ambayo yametokea kwa sababu nchi zetu kila mara huwa ni kama tunashtukia kitendo ambacho kinahitajika kufanyiwa mipangilio kwa muda wa miaka kadhaa kabla hakijatokea. Katika sehemu ya pili, tutaangazia hatua ya mahakama ya juu katika jimbo la Colorado hapa Marekani kuamuru kwamba rais wa zamani wa nchi hii Donald Trump hana tena sifa za kuwania uraisi kwa sababu ya kuhusika kwake katika uvamizi wa bunge hapo Januari 6 mwaka 2021. Anataka kuunganisha vipengele hivyo vyote na kuona je, hata kama alikuwa rais anaweza kuendelea kufanya jinsi anavyofanya kukiuka na kuvunja katiba? ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Mridhi nikiwa hapa Washington. Ucheleweshwaji wa viwango vya juu katika vituo vya kupigia kura katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hapo jana Jumaatano umewalazimisha maafisa kuongeza muda wa kupiga kura katika uchaguzi huo. Hii leo Alhamisi, wapiga kura wengi katika taifa hilo walijitahidi kupiga kura zaidi, huku kukiwa na matatizo ya vifaa na changamoto za kiusalama. Vituo vya kupigia kura katika nchi hiyo ambavyo havikufunguliwa jumatano vimefunguliwa leo alhamisi kwa mujibu wa denis kadima mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ambaye alizungumza kupitia kituo kimoja cha redio katika taifa hilo takriban watu milioni 44 karibu nusu ya idadi ya watu wote drc walitarajiwa kupiga kura lakini wengi ikijumuisha watu milioni saba waliokimbia makazi yao kwa sababu ya migogoro katika eneo la mashariki mwa nchi wamejikuta katika wakati mgumu wa kushiriki katika kupiga kura. Mapigano yamewalazimisha takribani watu milioni moja na nusu kutojiandikisha kupiga kura. Raisi Felix Tshisekedi anagombea muhula wake wa pili wa miaka mitano ijayo, akishindana na wagombea wengine wapatao kumi na nane. Tutakuwa na wachambuzi hapa na pale na vilevile vile maripota wetu katika maeneo mbalimbali huko nchini DRC kujua mengi zaidi. Tuanzie mjini Bukavu, Kivu Kusini, ambako mwandishi wetu Mitima De Lechans amekuwa akifuatilia yanayojiri anayojiri, e, hususan tukimuuliza kama anaweza kulenga sana vijana na wanawake ambao ni wengi waliokuwa wamejiandikisha. Je, wamefuatilia au wamekuwa wakifanyaje tangu uchaguzi huo kuanza, na sasa ni nini ambacho kinaelezwa baada ya katika maeneo mbalimbali muda kuongezwa. Je, nini kinachoendelea? Mitima, hebu tupe tathmini kuhusu hasa vijana na wanawake. Kitu ambacho nimekishuhudia kuhusu o, wanawake na vijana wakati wa kura hapa chini Bukavu na pia katika baadhi ya vijiji ya jimbo la Kivu Kusini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kwamba wamejitokeza kabisa kwa wingi usa ni tangu asubuhi sababu mimi ni mwenyewe nimeamkia asubuhi kwenye baadhi ya vituo ambavyo niliweza kupita na kujionea. Kulikuwa wengi walikuwa ni vijana hasa zaidi ambao wameamka mapema, vijana wa miaka umri wa miaka kati ya kumi uh, na nane kumi na tisa na na thelathini na tano hivo ambao niliweza kuwashujia kwanza, uh, ambao wame, wamefika mbele ya vituo vya kura, ilikuwa ni saa moja kabla ya Uh, ya kufungua vituo vyenyewe eh, sababu ilitarajiwa kwamba vituo viliweza kufungua milango yake saa kumi na mbili ya uh, asubuhi, alafu vijana tangu majira ya saa kumi na moja walikuwa walikuwepo. Kulikuwa pia na wanawake <coughs> ambao niliwaona wanawake wajawazito, kulikuwa wengine ambao walikuwa unakuta uh, mtu amemkia asubuhi kabisa na mtoto mgongoni, wengine watoto ambao walikuwa wanalia afu, watoto ambao walikuwa wanalelewa na, na, na na na wanawake ambao walikuwa hapo wa uh, mama ambao uh, waliweza kupiga na watoto wao, kwa sababu walitaka kuweza kufanya uh, uchaguzi na kuweza kupengine kwenda katika shughuli zingine. Yaani waliweza kujumuika wengi wa kuweza kuja, niliweza kuwauliza ku, wakasema wanataka ya kwamba waweze kutoa kupiga uh, kura kwa sababu wanatarajia kwamba tuenda uh, kutakuwa na mabadiliko fulani katika maisha yao ya kawaida, wanawake ambao wangetaka kuweza kutetewa zaidi ya haki zao, vijana ambao wameniambia kwamba wanakuwa kupiga kura kuweza kutetea mabadiliko mm -hmm. wakitarajia mabadiliko na pia kuweza kupata pengine ajira katika siku za usoni na kadhalika, afu wakasema ya kwamba hasa mm hiyo -hmm. rais ambaye anamaliza muhula wake wa kwanza, Rais Felix Tshisekedi au kama ni rais mwingine sijui mpya wanataka tu kwamba waweze kuwa mabadiliko yaweze kufanyika, uh, waweze kupata ajira na kadhalika. Yani walikuwa kabisa wengi ambao walifurika ilikuwa ni vijana na pia wanawake, wanawake ambao walikuwa na watoto, wanawake waja wazito. Lakini kwa kifupi kabisa, mitima, kwa sababu ya muda, uh, wanatarajia lini, labda uzo, zoezi lenyewe liishe, itakuwa ni siku nzima ndio uh, kura zianze kuhesabiwa, na ni lini wanatarajia kwamba watapata kujua. Um, kwa kama inavyoonekana ndani ya vituo ambavyo viliweza kupiga kura jana, kwanza niweze kufahamisha hilo havikuweza kabisa kufungua sana leo kuweza kuwaruhusu watu wengine ama wapiga kura wengine waweze wakuweza kupiga, kupiga, kupiga kura. Ni kwamba vituo ambavyo vimeweza kufungua na hasa ni haswa hapa Kivu Kusini katika maeneo ya vijijini ni vile, vile ambavyo jana havikuweza ama Jumatano havikuweza kufungua milango yake na wote ambao wanafika hapo kuweza kupiga kura wanakuwa wakiweza kutarajia kwamba matokeo kwa muda yataweza, uh, kutangaziwa hivi uh, karibuni wakeweza kutaka kwamba kwa muda usiopungua siku kumi au wikili au wikendi yenyewe ambayo inakuja waweze kujua ni nani ambaye kwa muda atakuwa wameibuka wa mshindi wa uchaguzi ambao uliweza kufanyika nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni kwamba wanakuwa wakitarajia hivi yeah. Lakini pia nifahamisha kwamba kuna vituo vingine katika vijiji ambavyo watu walitarajia kwamba huenda vitafungua, na nimeambiwa kwamba watu walipofika eneo hilo, wapiga kura wakakuta, ya kwamba wakaambia kwamba havikufungua. Asante sana, Mitima de la Chance, kwa maelezo yako hayo, nashukuru. Tunaungana sasa na Mambo Kawaya, amekuwa akiangalia mambo yanavyoendelea hasa katika eneo la Nyiragongo na eneo lote hilo linalozunguka mji wa Goma. Amekuwa eh, tangu uchaguzi huu kuanza amekuwa eh, akizungumza na watu na pia na kuangalia mambo yanavyoendelea eh. Labda tuanzie pahali tuliachia jana eh, Mambo Kawaya, kulikuwa Uh, tayari malalamiko kwamba uh, vio, vifaa vilichelewa kufika katika baadhi ya vituo katika baadhi ya maeneo, lakini mapema leo uliniambia kwamba huko Nyiragongo hakuna matatizo kwamba uchaguzi uh, unaendelea au kuendelea uh, kama katika maeneo mengine ambako ucheleweshwaji ulikuwa, ilikuwaje? Hakika nawaambia kwamba uh, katika maeneo za Nyiragongo uchaguzi haikuendelea kama vile gine... Uh, kikaratasi cha uh, tume la uchaguzi la Kongo iliweza kuamuru ya kuwa wale ambao hawakuweza kuoroza uh, watu wao jana wataweza kuendelesha kazi leo, ila katika maeneo za Miragongo hakuna chochote ambayo kilifanyika. Uh, lakini tukaenda katika mji wa Goma. Hapo Goma kunakuwa na senta fulani fulani ambazo ziliweza kufungua milango na watu wanaendelea kuchagua toka asubuhi ijapokuwa maeneo ya Nyiragongo watu wengi hawakuweza kuchambua jana, kutokana hizo matatizo uh, moja mbili tatu ambayo ikiweza kuharifu wapashahabari jana. Lakini kama hawakuweza kufanya uchaguzi jana, baadhi ya maeneo yameongezewa muda. Sasa kwa nini basi hawaendelei na zoezi hilo eneo hilo la Nyiragongo? Si unaona ya kuwa hapo kwetu Nyiragongo kunakuwa yaani ni kitu ni kitu kigumu sana ambacho sidhani ya kwamba yanaweza ikafanyika hapo jana jioni waliweza kufunga milango uh, moja moja, yaani milango zote ya za uchaguzi, halafu wakaenda kuhesabu kura uh, pamoja na washabiki ama uh, watu ambayo washahidi vilevile na waangalizi wote walikuwepo. Na kwa sasa leo asubuhi wameweza kuweka hadharani uh, matokeo ya kwanza ambayo ya mahesabu ambayo imefanyika, halafu sisi tumeona kwamba imekuwa jambo gumu kuambia tena watu Uh, waweze kuchagua tena kwa mara ya pili, ijapokuwa uh, yule ambao wao wagombeaji unakuwa wale ambao wameweza kuwekwa tayari hadharani ya kuwa yule ni mshindi na yule mwingine ameweza kushindwa, na hapo inakuwa tatizo kubwa, hata kama ni kitu ambayo inaweza kukufuru kabisa haki ya binadamu, sababu unajua kuchagua ni haki vilevile vile, ya kila mwananchi katika uh, uh, nchi yake baali ambako anapatikana. Unaweza kusema kwamba kwa ujumla zoezi lilikuwa la amani. Siwezi kusema kwamba kwa ujumla zoezi lilikuwa kwa amani, ijapokuwa e, kulikuwa e, vinyume ambavyo vinaweza kuonekana katika e, a, senta mbalimbali ndani ya mitaa fulani, kwa e, mfano ndani ya mji wa Goma, Banaza, Nyiragongo na penginepo ambako uchaguzi ilianza uh, uh, baada ya muda yaani na saa sita, za mchana saa saba za mchana, na hasa watu wengi hawakuweza kuchagua. Kunakuwa hizo hizo vyombo ambavyo vilikuwa vikiharibika muda wote. Kunakuwa mahali pengine ambako yaani yaani, wapiga ya kura walikosa yaani, uh, uh, uh, jina zao, wengine hawakuruhusiwa kuchagua ijapokuwa walikuwa na kadi zao. Yani kulikuwa uh, yani changamoto nyingi sana ambayo inaweza kufanyika ambayo inaweza kuonekana uh, wakati wa uchaguzi. Siwezi tukasema kwamba yote ilikuwa shwari, lakini kitu kingine ambacho tunaweza tukasema ilikuwa nzuri ni kwa sababu kwanza iliweza kutimiza muda ama wakati ya constitution kusema, uchaguzi ilikuwa kwa wakati ambayo inaweza kuhusiwa na, na, na, na constitution ya, ya, ya DRC. hiyo peke yake tukimalizia nini ambacho wengi ambao labda umewaona hapo wakati wakisubiri matokeo uh, kutangazwa. Nini matumaini yao? Kwa jumla, matumaini ya watu wengi, ya wapiga kura wengi ni kuona wameweza kabisa kutangaza wale ambao ilionekana ni washindi ambao walichaguliwa na raia, isiyo tena kama vile uchaguzi ambayo imeweza kupita ma uh, yaani elfu mbili na kumi na nane wakati wale ambao walichaguliwa sio wale ambao wanaweza kutangazwa na ikaweza kupelekea watu wengi kuwa na hasira na kutoabili kabisa kituo cha uchaguzi a ambao wanaita seni. Kusema kitu kubwa, ambao raia wanasubiri ni kuona yule ambayo alichagua anatangaziwa na anaenda kuketi ama kufanya kazi kama vile mwanabunge anafanya kazi kama vile prezidenti wa nchi. Yaani hiyo ndio tarajio kubwa na huana. kitu kingine ni kuona kwamba wanabadili watu fulani fulani wa kituo cha uchaguzi ambao hawakuweza kufanya kazi yao vizuri. Ni kushukuru sana Mambo Kawaya kwa kuzungumza na Sauti Amerika kwa leo. Nam na msikilizaji, kama nilivyokuahidi, tutaungana na mchambuzi wa siasa za kimataifa Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, akijiunga nasi kutoka nchini Kenya. Profesa, e labda tu, uh, nipe tathmini yako baada ya kusikia kwamba kulikuwa na changamoto chungu nzima. Je, ni kitu ambacho ungekuwa umetarajia kwa uchaguzi katika e, nchi ambayo unaifahamu vizuri ya DRC? Ndio, nafikiri tunatarajia hivyo kwa sababu bado miundombinu na matayarisho ya namna wanaweza kufanya kura ambayo ni mwafaka ilikuwa hawajaweza kuzingatiwa. Na hii ni shida kubwa kwa nchi hizi za Afrika, lakini sana sana, sana kwa sababu DRC imekuwa na matatizo na michakato ya aina mbalimbali mbali. nafikiri hili si jambo ambalo linaweza kumstaajabisha mtu, ni jambo ambalo lilikuwa labda linatarajiwa kutokea isipokuwa wakati mwingine huwa tunatia matumaini yetu kwamba miujiza unaweza kupatikana na watu wakafanya uchaguzi ambao ni bora, ambao utawezeshwa kwa hali na mali na uweze kuwa ni uchaguzi ambao unaweza kuwa na matokeo mwafaka. Nilikuwa na wasiwasi kwamba changamoto zingeweza kusababisha kufikishwa au kuahirishwa, na zaidi zaidi, kwa sababu mabadiliko hata ya uongozi katika nchi ya DRC si yametokea katika mda huu wa mwisho mwisho wa matayarisho ya kutaka kuanza kupiga kura. Na haya yote ni mambo ambayo yametokea kwa sababu nchi zetu, kila mara, huwa ni kama tunashtukia kitendo ambacho kinahitajika kufanyiwa mipangilio kwa muda wa miaka kadhaa kabla hakijatokea. Lakini kila tunapojaribu kusema tumejizatiti na kujiandaa tunajikuta kwamba tuna hatuna maandalizi yaliyo mwafaka, na vifaa havijafika. Wakati mwingine usafiri unakuwa changamoto, na zaidi zaidi, kwa sababu ya mwezi huu wa Desemba, eneo la DRC karibu nchi nzima, saa hizi ni wakati ambao ni ngumu sana, kwa sababu ya mvua mbalimbali na hali ya hewa ambayo inasababisha usafiri kuwa unatingwa sana. Shukran sana Profesa Chacha Nyegoti Chacha, kuzungumza nasi kwa leo. Asante sana. Baadhi ya wapiga kura katika nchi hiyo wanadai kwamba matumizi ya kompyuta katika uchaguzi yalikuwa ni kikwazo kikubwa katika kufanikisha zoezi hilo la uchaguzi mkuu ambao umefanyika jana Jumatano na umeendelea mpaka leo Alhamisi. Na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke, kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ukiwa nami bmj mridhi nikiwa hapa washington Mahakama ya juu ya jimbo la Colorado hapa Marekani wiki hii imeamuru kwamba rais wa zamani wa Marekani Donald Trump hatokuwa kwenye orodha ya watu ambao watawania uraisi kupitia tikiti ya chama cha Republican kwa sababu ya kuhusika kwake katika uvamizi uliofanyika Januari 6 mwaka 2021 katika makao makuu ya bunge hapa Marekani hapa jijini Washington DC. Mahakama hiyo ilimzuia Rais Trump kuwepo kwenye orodha hiyo ya kupigia kura ya kuwania uraisi katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili ishirini na moja katika jimbo hilo, na ni uamuzi ambao ni wa kisheria, ambapo tume ya kampeni ya Trump imesema inakata rufaa kuupinga na pia ni u ni hatua ambayo imelaaniwa vikali na chama cha Republican ambacho kimeeleza kwamba kitachukua hatua zaidi kwa kile ambacho kimeita ni unyanyasaji wa kisiasa. Uamuzi huu ambao unahusu tu uchaguzi wa mchujo katika jimbo hilo la Colorado unaelezwa kwamba ni hatua ya kwanza kati ya nyingine kadhaa za kisheria kote nchini, ambapo ni hatua ya kutekeleza marekebisho ya katiba ya kumi na nne ya nchi hii inayomzuia mtu yeyote kurejea e, tena madarakani iwapo watajihusisha na uasi, na akiwa ameapa kwamba angelinda katiba ya Marekani. Mahakama hiyo imesema kwamba marekebisho hayo ya kikatiba yanacho kifungu ambacho kinamzuia rais huyo wa zamani kuwania tena urais na kwamba e, mahakama nyingi zinashikilia msimamo huo huo kwamba e, Trump hastahili kushika Uh, uongozi ama wadhifa ama uraisi kwa mara nyingine. Hatua hiyo ni moja ya changamoto nyingi tu ambazo zimeendelea kumkabili rais wa zamani Donald Trump tangu ta alipotangaza kwamba atagombea tena uraisi, na ni uh, hatua ambayo wachambuzi baadhi wanasema kwamba huenda kwa mara nyingine tena ikamwongezea uungwaji mkono, kwani visa vingi ambavyo vimetokea ambavyo vimekuwa na utata vimeonekana kwamba vimeendelea eh, kuwa vya manufaa kwake kutokana na wafuasi wake eh, kuendelea kuongezeka kila anapopatwa eh, na vizingiti eh, vya aina mbalimbali. Nam, kama nilivyokuahidi, msikilizaji, tutaungana na mchambuzi wa siasa za Marekani Dr. Timothy Sadera yuko jijini Atlanta, Georgia. Uh, Timu ya Sadera, tumekuwa tukitoa maelezo hayo kuhusu yalo, yale yaliyomsibu rais wa zamani Donald Trump eh, hasa baada ya mahakama eh, kuu ya Colorado eh, kusema kwamba jina lake halitokuwa kwenye orodha ya wale watakaokuwa wakitafuta eh, tikiti ya chama cha Republican katika uchaguzi wa urais wa mwaka ujao. Labda nikuulize tu moja kwa moja, uamuzi huo una maana gani kwa siasa za Marekani, hasa ukiangazia eh, sana eh, chama cha Republican ambapo Trump anajulikana ndiye ambaye anaongoza kwa kura za maoni eh, kama ambaye huenda atapeperusha bendera ya chama hicho eh, kwingineko nchini. Asante kaka, jambo linalojitokeza kwa sasa hivi ni kwamba rais wa zamani Trump anakabiliwa haswa, sio tu kwa kitendo alichokitenda, lakini uvunjaji wa katiba, kwa sababu anatumia kipengele cha kumi na nne cha katiba, ambapo chasema ya kwamba lazima mtu yoyote ambaye atakiuka na kuvunja haki, yaani Uh, kwa hivyo kwa kuivamia ile demokrasia ama kuharibu demokrasia katika mahali popote atazuiliwa kuwa, kuwa kiongozi katika nchi himo. Kwa hivyo mahakama ya Supreme Court inapozingatia jambo hilo, kipengele hicho, ni kumaanisha ya kwamba sasa wanamuona kwamba alikiuka na kuona kosa, na pia tunaona ya kwamba vinaashiria ya kwamba majimbo mengine ambapo bwana Trump anakabiliwa na mashtaka kama vile Georgia Michigan, Nevada na kwingineko na pia New York mambo hayo pia yataendelea kujitokeza, maanake kila sheria, kila jimbo lina supreme court yake. Kwa hivyo kuna shere, kuna serikali ya majimbo na pia kuna serikali ya kitaifa. Kwa hivyo katika mambo hayo yote ni kumaanisha kwamba sasa hivi anaonekana kwamba anakosa kule. Kwa hivyo wengine, majimbo mengine pia yanaweza kufuatilia vile kuna ripoti kutoka kwa baadhi ya vyombo vya habari zinaeleza kwamba, kwa mfano, hii ya NBC inasema kwamba eh, kumekuwa na vitisho chungu nzima kwa wale majaji ambao walitoa uamuzi huo. Uh, hii inaashiria nini? Uh, inaashiria kwamba sasa watu wameanza kuona sheria itumike, katiba ifuate, maanake hakuna aliye juu ya uh, katiba ni kumaanisha pia upande ule mwingine, kwamba watu wengi wanadhania kwamba kwa sababu uh, rais wa zamani anaita tunaita, yani, hawezi akashtakiwa. Kuna kusamehewa kwingine ambapo anaweza kusamehewa, lakini sasa wanataka kuunganisha vipengele hivyo vyote na kuona, je, hata kama alikuwa rais, anaweza kuendelea kufanya jinsi anavyofanya, kukiuka na kuvunja katiba. Mambo kama yale yakiendelea kujitokeza, utaona ya kwamba majimbo mengine pia yatafuatilia, manake hasa viongozi wengine kama uh, vile vilevile uh, Republican wa mpigania um, juu rahis wa Florida ametoa pia maoni yake kusema ya kwamba uh, anaona ya kwamba kama jambo hili la Colorado ni sawa, lakini kwa upande ule mwingine ni kwa sababu ni mpinzani wake bwana Trump lakini kuna wachache ambao wanaona ya kwamba hilo tu sio jambo la kufuatiliwa, lakini wanataka kusitisha ili majimbo mengine yasija kajitokeza kuwapinga, haswa kumpinga Trump na wengine ambao wanaonekana ni vigogo katika chama cha Republican. Eh, lakini kwa maoni yako, unadhani kwamba rufaa yake itafika mbali? Maoni yangu, uh, kweli tathmini hii ni kwa sababu wengi hawataweza kujua mpaka sasa waweze kuendelea lakini nachokiona mwenyewe ni kwamba atachangisha pesa zenyewe. Ana wafuasi wengi ambao wa uhakika wako tayari kutoa mamilioni na mabilioni ya pesa, lakini tukumbuke ya kwamba majimbo mengine yanaamka na kesi zake, maanake anakabiliwa na ile, zile shtaka za Januari sita. Wengi waliuawa, wengine walikiuka sheria, anajua kama hapa Georgia kwa mfano anakabiliwa na shtaka la kutaka kugeuza kura na kule wanakoita kuibia kura kwa hivyo mambo kama haya yanapojitokeza, ijapokuwa atapata pesa nyingi, lakini kile kinachodhibitika sasa ni sheria itafanya kazi na kama itafuatiliwa, itakuwa ulimwengu unatazama. Unatazama Marekani kuona je, sheria wakisema wanatimiza vile wanavyotimiza. Je, kuna mmoja aliye zaidi ya sheria? Ni kwa vipi mtu mmoja anaweza kuongoza na kufanya jambo hili kama hili na mauaji yakatendeka na asishtakiwe, kisha Marekani iende ikashtaki viongozi wa dunia. Kwa hivyo unaona, pale Marekani pia inaingia kwenye mikakati inaingia kwenye, kwenye changamoto za kuweza kuangaliwa na ulimwengu mzima. Shukran sana Daktari Timothy Sadera kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo. Nashukuru na, na, na hadi hapo tunafika mwisho wa kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kipindi cha leo, msimamizi amekuwa ni Meri Mgawe, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Mridhi kutoka hapa Washington na kutakia usiku mwema, tuonane wakti mwingine inshallah. Naam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki