Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. E, karibu msikilizaji kwa matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Tuko studio nambari 15, kama ulivyosikia hapo tayari, kabisa kukuendeshea mpango huu. Jina langu ni BMJ Mridhi na mimi naitwa Sunday Shomari, msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Leo ikiwa ni siku nyingine nzuri kabisa ambapo mambo yanaendelea bambam hapa studio, ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Mambo ni mazuri kwelikweli, msikilizaji, tuko standby mimi na mzee mwenzangu mzee wa kazi huyu namwita BMJ Muridhi kukupa wewe msikilizaji vitu muruati vitu safi kabisa kwa ajili yako siku nyingine hii ya Jumatano ambapo hapa Marekani, BMJ, kama tunavyofahamu, Wamarekani wanasherekea ile sikukuu ya Kwanza, wanaita Kwanza Celebration, ambayo zaidi hasa inasherekea utamaduni wa mtu mweusi. Tutaeleza zaidi hapo baadaye. Safi kabisa, kama ilivyo kawaida katika VOA Express, mambo ambayo umeyazoea utayapata papa hapa, ikiwa ni pamoja na barazani ambapo tunakuuliza Je, umechukulia vipi ama nini maoni yako kuhusu mtaala mpya wa elimu nchini Tanzania ambao utaanza kutekelezwa hapo mwakani. Bila shaka na vile vile BMJ kama unavyozungumza, mambo ni mengi kwenye kipindi hiki. Tunazungumza pia kuangalia namna gani wakati huu wa sikukuu vijana wengi wapo kwenye mitandao wakifanya mambo yanaitwa makununuzi manunuzi, wengi wanasema shopping, wakinunua vitu mbalimbali mbali, na wengine wakifanya biashara na wengine wakifanya mambo mengine mengi, lakini je vitu gani utazame huko usiendeende tu, wanasema basi. Tutaangalia hayo mambo pia. Safi kabisa, tuanzie huko Tanzania ambako mamlaka ya kudhibiti na kupambana na dawa za kulevya inaitwa DCEA leo imetangaza kuanzishwa kwa operesheni dhidi ya matumizi ya dawa tiba ambazo zinageuzwa na kuwa dawa za kulevya ambazo wajua zile ni, ni haramu e, sasa ndivyo hivyo. Kulingana na DCEA, operesheni hiyo inahusisha uchunguzi wa maduka ambayo yanauza leo hizo kiholela kwa maana yale yasiyo na vibali vya kufanya biashara hiyo. Na uh, akizungumza kuhusiana na hilo, kamishna jenerali wa DCEA Areta Selimo amesema uh, kwamba wamefanya juhudi juu chini kuhakikisha kwamba operesheni za kumaliza dawa za kulevya Tanzania zinafaulu au kufanikiwa. Hayo yote yanazungumzwa, yanafanyika wakati ambapo ya E, kamishna huyo pia amebainisha kukamatwa kwa kilogramu 3182 za dawa za kulevya aina ya heroin na vilevile methamphetamine, na uh, iwapo anasema kwamba dawa hizo zingeingizwa mtaani, zaidi ya watu milioni 76 wangeathirika uh, kila siku. Sasa hebu tusikie kauli ya uh, huyu kamishna wa DCEA Aretas Elimo akizungumzia suala hilo. Dawa za kulevya zina athari kubwa sana kwa wananchi, ikiwemo zinaharibu uchumi wetu, zinaharibu swala la, la jamii, lakini pia linaharibu mnyororo mzima wa uchumi wa nchi kwa sababu pia nguvu kazi ya vijana ndio wajenzi wa taifa, lakini sasa unakuta wengi ndio wanaangukia kwenye dawa za kulevya. Lakini pia sasa hivi wanafunzi walio wengi wa shule za msingi, sekondari na vyuo ndio wanaangukia pia kwenye matumizi ya dawa za kulevya. Kwa hiyo unajikuta kwamba tunaharibu pia taifa letu kwa kutokuwa na watu ambao wana elimu ya kutosha, kwa sababu wengi wanaishia bila kumaliza shule zao kutokana na kutumia madawa ya kulevya. Lakini pia tuwasaidie wananchi, watusaidie pia kwa kuhakikisha kwamba tunafanya operation kwa pamoja, wanaelimisha watu kuhakikisha kwamba wanaepukana na dawa za kulevya. Lakini sasa hivi sisi kama mamlaka tumejipanga vizuri kuhakikisha kwamba tunatokomeza tatizo la dawa za kulevya nchini. Safi kabisa, Aritas Limo huyo. Na sasa tuungane moja kwa moja na Dkt. Ananilea Nkia, mwandishi wa habari wa zamani, pia ni mwanaharakati kutetea eh, vijana na wanawake E, moja kwa moja Ananilea daktari, umepokeaje e, taarifa hizo kuhusu hatua ambazo zinachukuliwa na mamlaka hii ambayo inaangalia maswala ya madawa kupambana na dawa za kulevya Tanzania, DCEA kama ulivyosikia? Kwa, kwa maoni yangu kama uh, kama serikali itakuwa serious na kwa sababu madawa hayo yanakuwa yana sehemu, um, ambazo serikali inahifadhi madawa, inaweza ika, kama anayesimama vizuri inakuwa na utaratibu mzuri wa kusimamia, inaweza ikapunguza madawa hayo yasisambae kwenye maduka holela, lakini inakuwa na hofu kubwa sana kwa, kwa, kwa sababu katika nchi yetu kuna vitu vingi sana vi, serikali itatangaza inafanya lakini inapokuja kwenye ut unaona kweli utekelezaji wake haufanyiki inavyofanyika, inavyotakiwa, na kwa maana hiyo unakuta kwamba ile operesheni inakuwa haina haina faida yoyote ya, ya maana. Na niseme kwa mfano sasa, ukiangalia madawa ya kulevya, madawa ya kulevya yenyewe, kama wahusika wakuu wanaofanyavyo, utakuta ni watu ambao wana mamlaka serikalini au wana uwezo mkubwa wa kifedha kwa hiyo wana uwezo wa kufanya rushwa, kuhonga na hata wakipatikana na hatia uo muone anapelekwa anafikishwa na, na, kwenye vyombo vya sheria. Mwisho tena kwa kifupi, eh, Dr. Nkia, kuna unahisi kwamba kuna umuhimu, nadhani kuna umuhimu wa kuwaelimisha wananchi kuhusu hatari iliyopo ya eh, kutumia dawa za tiba Eh, kwa kiasi ambacho huenda zikageuka na kuwa za kulevya, kwa sababu hilo pia linaonekana ni changamoto. Kuna watu hawajui kwamba zinaweza kuwa na athari yeah. Na nadhani ni muhimu sana, kama ilivyo umuhimu wa kuelimisha watu, umuhimu wa kuachana na madawa ya kulevya, kwamba athari zake ni nini, kwa sababu ukiangalia kwa mfano miaka hii ya karibuni, wako watu wengi wamepata magonjwa ambayo wasingepata, kwa mfano magonjwa ya kansa Magonjwa mengine wengine wameshindwa kupata uzazi. Kwa hiyo nadhani kwamba um, um, kuelimisha watu tena, sio kufanyike na taasisi moja tu, sio ifanyike na vyombo vingi, vifanye serikali ifanye, vyama uh, vya siasa vifanye, taasisi za dini zifanye, NGO zifanye hivyo, yaani nalizifanya kwa namna ambayo watu wataona hiyo kwamba ala, kumbe kuna umuhimu wa kufuata jambo hilo, ikifanyika kwa ukubwa wake na umuhimu wake ndio naweza kuwa na na nani na, na mafanikio makubwa. Shukran sana Dr. Ananlea Nkia kuzungumza na VOA Express kwa leo. Asante, Mungu abariki na Christmas njema mwaka mpya. Kwako pia, asante sana. Asante. Haya, huyo Dr. Ananlea Nkia msikilizaji, ndio kama hivyo tena akizungumza na VOA Express. Basi moja kwa moja kijana anaitwa Otile Brown huyu BMJ, unampenda sana huyo kijana. Anamachachari kweli kweli, anakuja kitu chake rock bye. Bila shaka lakini hapo anashirikiana na eh, Barnaba ah, maanaake amemshirikisha Otile Brown bila shaka. twende kazi <coughs> She is from Bunguda. Kwa mama Samia kule Karekai yani I love you till I die mm -hmm. Itaalaki kota mapenzi la kusiridiki imezama kwa kisima chenye kina kirefu ni kijana mzaliwa wa Kisumu, Jacob Obunga, anajulikana maarufu kabisa kama Otile Brown kwenye eh, safu hizi za muziki rnb. Eh, pia anapenda kuandika, kucheza gitaa na hata kucheza sinema. Alizaliwa Kisumu, eh, Sande Shomari, lakini ameishi kule Mombasani pia. Bila shaka yuko vizuri sana hapa, amekutana na mwenzake ambaye yuko vizuri vile, kijana Banaba ambaye naye ni mtaalamu wa kupiga vyombo na mwenye sauti mwede mwede mwede mwede mwede kabisa, kutoka kule nchini Tanzania. Kwa hiyo hii imekutanisha vijana wawili machachari kabisa, BMJ, safi kufanya vitu vyao. Naam, basi bila shaka BMJ, tuelekee wapi sasa kwenye maswala ya ya mitandao ya kijamii, sio e, bila shaka twende tuone ni nini ambacho kinaelezwa huko. Je, e, kutumia mitandao ya kijamii kweli, e, kuna manufaa kuna manufaa mengi wanasema. mm -hmm. Lakini sasa wanasema kipindi hiki cha sikukuu, mm -hmm. kuna wimbi la wizi kupitia mitandao hiyo ya kijamii na hii ni katika maeneo mbalimbali ya Afrika ya Mashariki, vijana wapo kwenye mitandao. Yani, wanaingia mitandaoni wanaiba. Tanzania, mm -hmm. Uganda, Burundi, au wanatumia, wana. mitandao, wanatumia mitandao, wana. mitandao ya kijamii Aha. kufanya biashara moja Aha. wengine wanatumia kuweka picha zao kutengeneza maudhui, na wengine kwa sababu ni Krismasi basi wanaenda kule kutaka kununua bidhaa mbalimbali mm -hmm. Sasa wakati wako bize kununua vifaa Kumbe hawajui pembeni, kuna wengine ambao wako kule kwa nia mbovu au kwa nia ovu. hmm. na anaweza watoa asili ya pembe Afrika Mashariki, mtu anaweza akawa yuko China, akawa yuko Ghana, Nigeria, lakini anatafuta kuchukua taarifa zako wewe akuibie fedha. Kwa hiyo e, nimezungumza na Darius Mbalo, huyu ni mfanyabiashara na vilevile mtu ambaye ni mwanaharakati wa mitandao kutoka kule Malindi, Kenya, na kwanza kutaka kujua hali ikoje kwa upande huo. Oje kwa kwanza, ni kama sasa mtandao ndio kila kitu. Maana yake unapata hata sio, yani sivyo, mpaka watoto siku hizi wana simu, wanaingia. Pia wazazi tunachia watoto wadogo simu. Kama wazazi wanachia watoto wadogo, unapata mtoto mdogo tu amejirekodi kitu ameweka tu kwa akaunti ile ya mama ya baba. Alafu watu ni wengi saa hii ambao wanafanya biashara duni kwa mtandao. Kuna affiliate marketers, kuna wenye wako genuine, wengine wako genuine Unaona hapo, watu hata sahii Krismas, ambao sahii watu wengi wanakimbizana tu sana na mashopping na nini. Sahizi ona, kama sahii tutumia mfano wa sahii siku, wakati wa sikukuu, kuna watu wameweka kwa mtandao vitu wanauza vitu nzuri kabisa. Unaona wameka namba hapo na wanakwambia naweni kununua tu, ikaletewa watu wengi sana. Unarudi tena, unapata mtu kwa mtandao anasema nini iliochwa, kisa na maana, niliona kitu kizuri nikatamani na nikalipia nika nika lakini haikufika. Sasa pengine kwa vijana wanaotumia mitandao kwa wingi hivi sasa wafanye nini kwenye kipindi hiki cha sikukuu katika matumizi yao ya mitandao? Ukiona kitu kwa mtandao kuwanto, uangalia, wa menimua, wafikia, na umekipenda, ndio kwanza uangalie ni watu wangapi wamenunua, kimewafikia na chenye waliona kama ndio hicho, pia imewafikia yenye kilikuwa kili, kili, kimewekwa kwa pose. Maanake unaenda unaona ku nzuri sana unanunua ukiletea unapata, au sio hiyo. It's a different things, so vijana ni ende uangalie review za mtu mwenye amenunua kabisa, na so ni vizuri kwake mtu mwenye unajua, naona maanake hawezi niambia kwa mtandao si huo, kama we uko kwa mtandao siko na marafiki wenye unajua. Kwa, kwa hivyo, kama ni mimi, ni rafiki yako, nikinunua kitu na niko ize ni damari huyo, namjua hawezi sema ni kitu ya uongo, lakini hii ya mtu ujui, maanake unaona wale wale wanikupotosha watu kitu wanafanya ya uongo na watu waena kidogo kidogo wapatie vijana wale wa kuifanyani kama market, push, we nji asema nilipata na ni nzuri sana. Watu wangalie review wafanye uchunguzi kabisa kabisa kabla ulipia kitu chochote kwa social media, mtu asijaribu kulipia kitu chochote kwa social media. Haya, asante sana. huyo ni Darius Mbalu kutoka kule nchini Kenya akizungumza na vo express. Umesikia vitu hivyo BMJ, vijana, natumaini watakuwa wamepata eh, mambo mazuri ya kujipanga kipindi hiki. Asante kabisa kabisa. Basi bila shaka moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Polisi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo leo Jumatano ametumia gesi ya kutoa machozi kuwatawanya waandamanaji waliokusanyika uh, eh, walipo, ambayo ni maandamano yaliyoitishwa na upinzani katika mji mkuu wa Kinshasa wakitaka kurudiwa kwa uchaguzi wa rais na bunge uliofanyika wiki iliyopita na kuzua taharuki. Uchaguzi huo wenye utata unatishia kuliumbisha taifa hilo maskini ambalo tayari linakabiliana na tatizo la usalama upande wa mashariki, hali inayodumaza maendeleo, wakati ilikiongoza ulimwenguni kwa uzalishaji wa madini ya cobalt miongoni mwa mengine muhimu. Irani imesema hii leo Jumatano kwamba hakuna kipya katika ripoti iliyotolewa na shirika la kimataifa la nishati ya atomic ya IAEA, ambayo imesema hivi karibuni wameongeza uzalishaji wa uranium katika miezi ya karibuni baada ya kupungua kwa miezi kadhaa Hatujafanya lolote jipya na shughuli zetu zote ni kwa mujibu wa kanuni, amesema Mohamed Eslami, ambaye ni afisa wa ngazi ya juu wa nyuklia wa Iran. Tulikuwa tunazalisha asilimia 60, hatujaongeza uzalishaji, amesema. Jumanne IAEA ilitoa ripoti ikisema kwamba Irani imeongeza uzalishaji wa uranium kinyume na upunguzaji uzalishaji iliyoanza katikati mwa mwaka huu. Iran ilisitisha kutumia kanuni zilizowekwa za kupunguza shughuli zake za nyuklia oeka kwenye mkataba wa mwaka 2015 kati yake na mataifa yenye nguvu duniani. Vikosi vya Israeli leo Jumaatano vimefanya mashambulizi mapya anga huko ukanda wa Gaza siku moja baada ya matamshi kutoka baadhi ya maafisa wa Israeli kuhusu kupanua mapambano ya ardhini kuzua wasiwasi kutoka Umoja wa Mataifa kuhusiana na usalama wa raia. Mashambulizi ya leo yamejumuisha operesheni za ardhini za Israeli na mashambulizi ya anga huko uh, Gaza City kaskazini mwa ukanda wa Gaza ambako awali Israeli ililenga kampeni yake ya kuliangamiza kundi la wanamgambo la Hamas. Serikali ya China hii leo imetishia kuongeza vikwazo vya vi kibiashara kwa Taiwan kama chama tawala kitaendelea na azima yake ya kuunga mkono uhuru, ikionekana kuendelea kwa vita vya maneno, wakati uchaguzi wa kisiwa hicho ukipangwa kufanyika mwezi ujao. Uchaguzi wa Taiwan wa rais na bunge wa Januari 13 unafanyika wakati ambapo China imekiona kisiwa hicho kuwa himaya yake, ikilazimisha Taiwan kukubali madai ya China. Taiwan mapema mwezi huu ilishutumu China kwa kulazimisha shughuli za kiuchumi na uingiliaji kati, baada ya Beijing kutangaza kuondoa ushuru kwenye baadhi ya bidhaa za kemikali zinaagizwa kutoka kwenye kisiwa hicho, ikisema kwamba Taipei ilikiuka makubaliano ya kibiashara ilifikiwa mwaka 2010 kati ya pande hizo mbili you are now Vikwesi mwanamuziki huyo e, wanashirikiana na wanamuziki chungu nzima, V Exit band vilevile, uh, vile Savara uh, Bensoul na Geofise. Eh, wote hao wanashirikiana katika wimbo huu Cool Me Down eh, na Sandy na juu unapenda hii ngoma. Nimesikia imekuwa ikivuma nime sana, sana hiyo ngoma BMJ. Ni ngoma ambayo imetulia kweli kweli. Nikisikiliza inanivutia sana. Ni ngoma ambayo inakwambia, inakufanya usikie furaha. Mm -hmm. Eh, furaha ndani ya mwili mzuri sana. Katika wale wanaozungumza, nimekuwa naangalia kwenye mitandao. No. Eh, wale wanafanya comment hasa kule kwenye YouTube. Kuna mmoja kutoka Canada anasema mm, it's no longer winter in Canada manake sio majira kwa sababu wimbo huu <laughs> <laughs> ati umemcool down mpaka anasikia kwamba uh, sio baridi, sio baridi. Alafu BMJ pia ni wakumbusha wasikilizaji wetu kwamba mitandao yetu ya kijamii tunasikika vizuri sana kupitia kwa wasikilizaji wetu, watupate kule Kenya, Sauti ya Mwananchi Radio eneo la Nakuru, Mwenendo radio pale Voi, mm -hmm, sasa radio pale Bungoma, na kule Tanzania, Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM na KFM kule Songea Hits FM, kule Zanzibar Voice of Africa, mkulezabaia ya Korogwe na DRC, usisahau Redio Ngoma ya Amani, Redio Manyema namba a namba moja iyo ya Kindu na nyinginezo na mtandao wetu wa. Shukrani sana msikilizaji kuendelea kusikiliza. Sasa tuangalie katika barazani, ulikuwa tumesema vipi tu, tulikuwa tumezungumza kuhusu nini? Maoni yako ambao kuhusu mtaala mpya wa elimu utakaoanza mwaka 2024 nchini Tanzania. Wanasemaje? Sandey, bila shaka naye Salimu Mporogomi iko Kigoma pale anasema uboresho kwenye sekta ya elimu ni kitu muhimu sana. Shida inakuja kwenye utekelezaji sasa, kwani walimu wamekuwa wanatelekezwa kwenye maslahi yao ya kazi. Anakuambia mwisho wa siku wanakosa mori ya kufundisha. Zablone Manyongezo, kijana mkongwe huyo yuko kule Beni, DRC. Anasema hivi serikali ya Tanzania imefanya jambo la maana ambalo Watanzania wangepashwa kuliunga mkono. Bila shaka naye Husna Babu wa Tabora, Tanzania, anasema serikali imefanya vizuri kufanya mabadiliko, lakini mimi nina wasiwasi na utekelezaji wake, kwa sababu amebadili mfumo mzima mara moja lakini, anasema ngoja tuone. show Daudi Makenji anasema serikali ina nia njema, lakini eh, eh, kwa nini suala hili linaonekana kama limekurupuka hivi tu mwaka huu, na anayekwenda kufundisha huo mtaala mpya, hakuna kitabu hata mm-hmm. kimoja cha chuo kuhusu mtaala. Asante sana pia Mulula wa Mushaka na wengine wote ambao mmechangia, asante sana basi. Moja kwa moja Express Ujasukuma yes. Bila gurudumu la muziki msikilizaji, ni wakati wa kupata ngoma nzito hiyo kutoka kwake Darasa huyo, msikilizaji machachari kweli kweli na kitu chake Haya, huyo kijana wa darasa anakambia isa holiday, kweli ni holiday BMJ, watu wa kila sherehe za Christmas na kujanda na mwaka mpya, basi mambo yanakuwa ni mazuri kabisa kutoka hapa. View Express tunachanganya ngoma hizi. Ama vipi? Tuangalie biashara sasa. Aha, sasa ni wakati wa biashara sio? mm -hmm. Haya, sawa basi, hebu tuangalie kwenye ulingo wa biashara. Tunaangazia msanii mmoja nchini Kenya ambaye anatumia taka zinazotupwa baharini na kutengeneza samani kama njia mojawapo ya kuboresha mazingira na pia kujipatia riziki. BMJ umefuatia taarifa hii na umeandaa taarifa ifuatayo, tusikilize. Taarifa ya BMJ. Kama ilivyo kwenye nchi zingine zenye fukwe kote ulimwenguni, Kenya inakabiliana na tatizo la uchafuzi wa mazingira katika pwani yake. Hali hiyo imechangiwa pakubwa na taka za plastiki zinazotupwa na watu na vilevile vile meli, na ina athari ya moja kwa moja kwa mazingira. Lakini njia mbalimbali mbali za kutatua tatizo hilo zinajaribiwa. Ufuo wa Tiwi huko Kwale kwa mbali unaweza kuonekana kuwa wa kuvutia, lakini urembo wa nje huficha matatizo kwenye ufuo wake. Msanii wa eneo hilo Joel Owenga anakusanya plastiki kutoka baharini na kisha kuzitumia kutengeneza samani. Owenga anasubiri wimbi kupungua, kisha kuanza kukusanya. Sasa wakati maji imeenda low season, low tide ikianza, hu anaenda hapa every morning, naokota isire, makaratasi kukomane, zisire zinaua wanyama baharini kama samaki. Nasiokota pambu, zimejaa sana hii eria So nikafikiria nikaona wacha nianze kufanya pichi yetu iwe clean, kwa maana tourists wanakuchanga hapa sana. Baada ya kukusanya taka za plastiki, kisha huzipeleka kwenye karakana yake na kuzipanga ili zikaushwe na kutengeneza vipande vya samani. Anatumia kamba zilizotupwa kwa mfano, kutengeneza viti. Pia anapata msaada kutoka kwa wengine katika jamii. Sote zinaletwa mpaka baharini so bahari ikirete mwisho mimi nasiokota sote na ndio nafanya recycle. Kuna nets za safarini, kuna plastics, anything from the ocean. Owenga hata hivyo anakabiliwa na changamoto, kwa mfano ukosefu wa zana ambazo zingerahisisha kazi yake na mahali pa kuuzia thamani zake. Edwin Mwenga Chokwe, mwenyekiti wa shirika la jumuiya ya Clean Mombasa CBO, anasema plastiki ni tishio kwenye fuo Anasema kuna matatizo mara mbili, clogs... inapobaki ufukweni huziba mikono mahali pa kuzalia samaki. Pili, baadhi ya aina za plastiki huliwa na samaki, hivyo samaki hufikiri ni chakula. Ni hatari kwa sababu anakufa kweli, na hatimaye mfumo wa ekolojia ukishaharibika, basi ufukwe utaacha kuwa vile unavyopaswa kuwa. Once the kwa chokwe, kazi ya watu kama Owenga ni muhimu. Tiwi Beach siyo tu inayoshuhudia hali hii pekee, kwani sehemu kubwa ya pwani ya Kenya inakabiliwa na matatizo ya taka za plastiki. Ingawa Owenga hajaanza kuuza samani zake, anakadiria kwamba baadhi ya vifaa vyake vinaweza kuuzwa kwa karibu dola mia mbili za Marekani. Asante sana BMJ, umeangusha vitu vizito sana hapa na si sio tu mambo hayo yatokei tu kule pwani ya Kenya ni bali kwingi tu, kama ulivyosikia, nchi nyingi zilizo na fukwe mm, zinakabiliana sana sana tatizo hilo. Lakini ndivyo hivyo, watu wanafanya juu chini kutatua, kujaribu kutatua tatizo hilo. Swala kubwa na zuri la kutatua hilo tatizo kwa kweli. Safi kabisa, msikilizaji, tulikuuliza uh, katika swali letu la, uh, la siku. Swali tuliuliza uh, je, Ethiopia imeingia kwenye orodha ya nchi zilizoshindwa kulipa deni lake? Tukauliza, nini maoni yako? Wanasemaje sande? Maoni naona ni mengi sana, lakini nikianza na huyu Juma Muhamed anasema kwamba hii ni swala gumu sana. Uh, Ethiopia imeingia kwenye hali hii lakini pia nchi zingine za kiafrika zijiangalie, si Ethiopia peke yake. Hayo ndiyo maoni yake huyu bwana. Safi kabisa, na ni suala ambalo pia nimeona likipigwa gumzo sana mitandaoni, wengine wakisema kuna nchi zitafuata, na ujue kwamba haya yalitokea wakati nchi kama Zambia na Ghanasnshmari tayari zi, zimeingia kwenye kwenye orodha hii. Kwa hiyo Ethiopia inakuwa ni nchi ya tatu, eh, kufanya hivyo. Eh, maoni ni mengi lakini muda ni kidogo. Tukiangalia nini ambacho kinavuma, Sandi Shomari, kwa dakika moja, kwa dakika moja mb, hivi cha haraka haraka ni mechi ya Manchester United, vijana wa Manchester walipiga na Aston Villa mpaka mm, halftime Manchester walishapigwa bao mbili kwa bila, lakini ama kwa hakika walifanya comeback inaitwa, wakakumbushana enzi za mzee Ferguson, mashabiki wa maniu walikuwa wanasema Waingereza over the moon, yaani wako kwenye mwezi kule juu bwana, furaha ya hali ya juu. Maana walirudisha zile goli mbili BMJ halafu akaongeza la tatu na kutoka na ushindi mnono wa bao tatu kwa mbili. Ni sherehe, nderemo na vifijo kwa washabiki wa Man U, bila kumsahau mzee wa kazi Patrick Limana. Anapenda sana ile Safi kabisa, ndio muda tuliokuwa nao wa VOA Express. Mara nyingi wanaona kweli muda hautoshi hapa, msikilizaji <laughs> ni matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington. Tumekuwa na mwelekezi wetu Aida Isa, msimamizi Mary Mgawe. Hapa studio nimeshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Tunawacha na kitu hiki, tukutane wakati mwingine inshallah Suda.