Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, ama kwa hakika, hii ni VOA Express s moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya 28 Disemba mwaka wa 2023 tukiwa tumechangamka kweli, kweli kutoka hapa Washington DC, imani yangu ikiwa kwamba wale ambao wako katika hali ya sikukuu bado mnaendelea kufurahia, wale ambao labda wamerejea kazini wakingojea mkesha um, wa mwaka mpya au mwaka mpya, kukaribisha mwaka mpya. Tuko pamoja kwenye VOA Express, jina langu Harrison Kamau. Na mimi naitwa BMJ Muridhi tunashirikiana hapa studio Uh, za Washington DC tukikuletea mpango huu ambapo kama kawaida leo ikiwa ni Alhamisi, tutakuwa tunakuletea maswala kuhusu burudani, bila kusahau kwamba kama ilivyo ada tutakuwa na barazani. Eh, tunakuuliza, je, umejipanga vipi kuhusiana na karo za shule baada ya msimu huu wa sikukuu, wakati zitakwisha, umejipanga vipi? Uh, swali hilo naona wamejibu kwa wingi sana lakini tutafika hapo baadaye kidogo na kwa kweli kama ulivyosema leo tuna taarifa ambazo ni za tanzia za kifo chake Mbongeni, um, Ngema. Wengi watamkumbuka kutokana na filamu iliyoshamiri sana miaka ya tisaini na kutolewa pale mwisho wa miaka ya themanini, nazungumzia filamu ya Sarafina. Ikinapotaja Sarafina, basi wengi najua kwamba wanajua, lakini sasa mtengenezaji na msimamizi wa filamu hiyo Mbongeni Ngema ameaga dunia hivi leo, taarifa ambazo tutafahamishwa zaidi hapa na mwenzangu BMJ Muridhi. Vilevile tutaangalia vijana wanasema nini kuhusiana na mwaka ulivyokuwa na matarajio yao kuendelea au kuingia mwaka ujao. Mziki ni kawaida ndani ya View Express na vilevile habari za kimataifa, lakini kwanza tu nimpishe mwenzangu BMJ Muridhi mara moja tu atueleze kuhusu habari hizo zenye kuhuzunisha bila shaka. Kamau, ni jambo la kusikitisha, kama ulivyosema, habari ya tanzia mtunzi mashuhuri wa tamthilia na muziki wa Afrika Kusini ambaye pia alikuwa mtayarishaji filamu, Mbongeni Ngema, amefariki katika ajali ya gari akiwa na umri wa miaka 68. Na kwa mujibu wa familia yake, Ngema aliuawa katika ajali mbaya ya gari alipokuwa akirejea kutoka kwa mazishi aliyokuwa akihudhuria kule Lusikisiki, huko Eastern Cape, jioni hii, familia yake ilisema katika taarifa ambayo imetolewa jana Jumatano. Mwandishi huyo mashuhuri wa tamthilia alikuwa abiria katika gari lilohusika katika ajali hiyo, kwa mujibu wa wale ambao wana taarifa kuhusu kifo chake. Alifahamika zaidi kwa kutengeneza kibao cha Sarafina ambayo ilionyeshwa kwa mara ya kwanza kwenye Broadway hapa New York, hapa Marekani, mwaka 1988 na kuchukuliwa kama tamthilia ya mziki iliyoigizwa na uh, Whoopi Goldberg mwaka elfu tisa mia tisini na mbili, ikitoka hiyo sinema, ambayo filamu ambayo mwenzangu Harrison Kamau ameitaja hapo, na ikawa na mafanikio makubwa ya kimataifa, na vilevile vile ikateuliwa kwa tuzo za Tony na vilevile Grammy. Sarafina ilisimulia hadithi ya mwanamziki na uh, mwanafunzi mmoja ambaye alikuwa pia anaeleza jinsi alivyowatia moyo wanafunzi wenzake kupigana dhidi ya ubaguzi wa rangi katika kipindi kigumu cha ubaguzi wa rangi Afrika Kusini, baada ya mwalimu wake kutupwa gerezani ubaguzi wa rangi. Samahani, hapo tumepata changamoto za kimitambo. Lakini ubaguzi wa rangi ulikuwa mfumo wa kitaasisi ambao uliwabagua wasio wazungu na kuhakikisha kwamba Afrika Kusini inatawaliwa na watu weupe walio wachache kuanzia mwaka 1948 hadi mwanzoni mwa miaka ya tisini. Pia ni kazi ya huyu Ngema ilijumuisha mwigizaji maarufu Woza Albert, ambayo ilionyeshwa ilionyesha kwa mara ya kwanza mwaka 1981 na, na kushinda tuzo zaidi ya 20 duniani kote. Nixon Katembo ni mchambuzi na mwandishi wa habari na pia uh, anachambua hususan maswala ya sanaa. Anajiunga nasi sasa kutoka uh, Johannesburg. Nixon, uh, kwanza kabisa, Mbongeni Ngema, kwa maoni yako wewe, ambaye uko hapo Afrika Kusini, anakumbukwa au atakumbukwa vipi kwa ujumla? Nam, anakumbukwa kwa uh, katika masuala mazima ya kujenga jamii na utangamano oh, ndani ya jamii eh, kwa, kwa kutumia sanaa eh, pamoja na kuangazia eh, maovu eh, yanayojitokeza ndani ya jamii, na hivi basi ku, ku, kuipa taswira mpya hali ya Uh, jamii na, na sanaa kwa ujumla na vijana ambao wanichipukizi uh, sasa ambao wanatukia wana, wanaanza uh, kazizizi zao katika sanaa uh, na fani hii ambayo ni adimu kwa, kwa jamii eh, sasa wana, wana, wanaanza kuiga mfano wake. Katembo, uh, umuhimu wa bongeni ngema na kazi zake, hasa hapo umetaja kwamba amekuwa ni kielelezo kwa vijana uh, wale wanaochipukia, hasa wale ambao ni wasanii hususan wa muziki. Umuhimu wake sio tu hapo Afrika, lakini jumuiya ya kimataifa, uko vipi? Huyu ni mtu muhimu kwa kwa taifa hili na kwa jumla kwa jamii ya Afrika Kusini na, na ningeweza kusema pia uh, kwa kwa jamii ya kimataifa, sababu uh, filamu hiyo ya Sarafini iliweza kuangazia nini kilichokuwa kinafanyika uh, nchini Afrika Kusini, kwa mataifa mengine ya bara la Afrika na bara la Ulaya na kumbuka, ni filamu ambayo ilipewa tuzo katika uh, maonyesho ya Kani huko Ufaransa pamoja na huko Marekani ambali jinyakulia uh, tuzo za kutosha. Shukran sana Nixon Katembo kwa uh, tathmini yako hiyo kutoka hapo Johannesburg, wakati ambapo eh, wengi ambao walijua uh, nyimbo zilizochezwa katika filamu Sarafina wanaendelea kuomboleza na wengi ambao pia wameguswa kwa njia moja au nyingine na maisha ya Bonge ni Ngema. Safi kabisa Sarafina. E, muziki ambao ama filamu ambayo kama tulivyoeleza imekuwa na umuhimu mkubwa katika e, fani hii ya burudani na vilevile vile. E, kwa wengi watazungumza sana kuihusu, wakakimkumbuka huyu Mbongeni Ngema. Najua Harrison Kamau, wewe ni shabiki mkubwa wa mambo ya sanaa za Afrika Kusini, kweli kabisa, na movie yenyewe niliipenda sana, sana. Sarafina nimesha itazama mara nyingi, na ninatumai kwamba pia sasa itatazamwa tena, mm-hmm. hasa baada ya kifo hichi, lakini sisi kwetu hapa VOA tunatoa pole zetu kwa familia ya Mbongeni Ngema na vilevile wakazi wa Afrika Kusini, ambao kweli wamempoteza shupavu wa sanaa. Lakini kuongeza kidogo tu labda kwa wale hawana ufahamu wa suala hili ni kwamba yule aliyecheza katika, alikuwa sta, alikuwa nyota katika filamu hiyo Leleti Khumalo, baadaye alikuja akaolewa na Mbongeni Ngema, kwa hiyo kwa sasa sijui tunasema kama ni mjane au hali ilikuwa vipi, lakini ndivyo mambo yalivyo eh, kuhusiana na Sarafina na bonge ni Ngema. Sawa, safi sana. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi tukiondoka katika hali hiyo ya tanzia kutoka Afrika Kusini, sasa tunatazama mwaka ambao umebaki siku mbili tatu hivi bmj tuingie kwenye mwaka mpya, na kwa hakika kuna mengi ambayo ameshuhudiwa mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tatu unaomalizika ukiwa na matarajio, hasa miongoni mwa vijana, kuhusiana na mwaka mpya ujao wa elfu mbili ishirini na nne. Basi hapa nina vijana ambao kwa kweli maoni yao matarajio yao, na walioshuhudia mwaka huu. Namzungumzia uh, namzungumzia Joy, namzungumzia vijana wengine wawili kutoka moja Kenya, moja Tanzania. Watasema majina yao na maeneo wanakotokea, ili watueleze je, mwaka umekuwaje huu na matarajio ni yapi kuelekea mwaka ujao, miongoni mwa vijana. Hebu tuwasikia wanavyosema. Naitwa Martin Nyarusi kutoka Songea, mkoa Ruvuma. Mwaka wa ishirini ishirini na tatu umeenda vizuri bila shaka, japo kwa nchi yetu kulikuwa na majanga mbalimbali kama mafuriko ya Hanang. Kwa kiuchumi, ofkozi maisha yakuwa mazuri sana kwa mtu mmoja mmoja, ikizingatiwa upandaji wa nauli. Kwa mfano, mtu kutoka Dareslamu, kutoka nani, Songea kwenda mpaka Bukoba, nauli ni kubwa. Pia hata ongezeko la mafuta kwao, kiuchumi kwa mtu mmoja mmoja, kwa kweli hali haikuwa nzuri sana na, na nafikiri baadhi watakuwa wameshukuru mwaka kuisha, lakini kwa hili kwanza, mwaka ujao unaofuata huo ishirini ishirini na nne na mategemeo ni makubwa tu kwa ishirini ishirini na nne kujitengenezea kimaisha binafsi na kutimiza malengo ambayo yakutimizwa mwaka ishirini ishirini na tatu. Kikubwa ni hicho, na pia kule itu ini vizuri katika karia yangu. Na sijui kama unaona, vijana wana nafasi gani hasa katika nyanja za uongozi katika mwaka ujao katika taifa lako? Vijana wana nafasi nyingi lakoawaafa aawaa Mie ni Ambrose Omoyo Ngubo kutoka eneo la Kisii, Kenya. Tumshukuru Mwenyezi Mungu kwa umbali huu. Mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu tumekuwa na changamoto si haba. Tuseme mwanzo, hali ya maisha imekuwa ni ngumu, hasa kutokana na uongozi mpya wa Rais William Ruto, ambapo kwa hakika mambo yamekuwa kama ni bei ya mafuta, mambo yamekuwa yanachacha huku Kenya, lakini tumshukuru Mwenyezi Mungu ambapo E, mambo mengi ametufusha. E, jambo la pili ni kwamba tuna matumaini kwamba mwaka huu ambao tunaingia kuna mabadiliko mengi tu, kutokana na wamesema kwamba uh, bei ya mafuta kimataifa itakuwa ita inashuka. Tuwe na matumaini kwamba yatakuwa shwari. Jambo la pili e, vijana wajitume, wajitume kutafuta riziki kwa sababu na wengi wamesoma, lakini inabidi wawe na mikakati ya kutegemea wao wenyewe. Nashukuru. Asante sana wa vijana wao kutoka Tanzania na Kenya, lakini jambo ambalo nimeliona bmj wote wanasema kitu kimoja mm -hmm. Mwaka wa elfu mbili ishirini na nne la muhimu zaidi ni kujituma, kujituma. Kwa hivyo kujituma ndio nimeona jambo ambalo limehimizwa zaidi na vijana hao kutoka Afrika Mashariki. Basi sasa umewadia wakati wa kupata habari za kimataifa. Kiongozi wa kikosi cha RSF cha Sudani aliwasili leo Alhamisi nchini Ethiopia, katika kituo chake cha pili cha safari yake ya kwanza nje ya nchi tangu vita vilipozuka na jeshi la Sudani mwezi Aprili. Ziara ya Muhamed Hamdan Daglo nchini Ethiopia na Uganda zinakuja wakati wanadiplomasia wa kikanda wakihangaika kufanikisha mkutano kati ya kamanda wa RSF na hasimu wake mkuu wa jeshi la Sudan, Abdel Fatah al Burhan. Majenerali hao wanaopigana hawajakutana ana kwa ana tangu kuzuka kwa mapigano kati ya vikosi vyao ambayo yamesababisha vifo vya watu zaidi ya elfu kumi na mbili. Ndege ya enzi ya Sovieti aina ya Antonov uh, 24 iliyokuwa na abiria 30 na wafanyakazi wanne ilitua kwenye mto ulioganda kwa kuwa na barafu karibu na uwanja wa ndege wa mashariki ya mbali nchini Rusia mapema leo kwa sababu ya hitilafu ya majaribio. Waendesha manashtaka wa idara ya usafiri wamesema ndege hiyo ya Polar Airlines An 24 ilitua salama kwenye mto Kolima karibu na Zirizi anka katika eneo la Yakutia, waendesha mashtaka wameongeza. Kulingana na maelezo ya awali, chanzo cha tukio hilo ni hitilafu ya marubani katika kuiongoza ndege hiyo, msemaji mmoja wa uchunguzi huo amesema na mmoja wa Umoja wa Falme za Kiarabu umekamilisha mashauriano na makubaliano ya kibiashara ya nchi mbili na Jamhuri ya Congo, ikiwa makubaliano ya pili kama hayo eh, kutangazwa na taifa la Afrika ndani ya wiki moja. Upana wa mtandao wa biashara wa Umoja wa Falme za Kiarabu unaendelea kupanuka tunapohitimisha mashauriano ya makubaliano ya ushirikiano wa kiuchumi na jamhuri ya Congo Brazzaville, nchi yenye uchumi unaostawi huko Afrika magharibi na kati, na mshirika wa kibiashara na uwekezaji anayethaminiwa. Idadi ya vifo kutokana na mlipuko wa lori la mafuta katikati mwa Liberia imeongezeka hadi zaidi ya 40. Afisa mkuu wa matibabu wa taifa hilo amesema mapema leo. Lori hilo la mafuta la, ya petroli lilianguka na kuingia kwenye mtaro kando ya e barabara huko Toyota, takriban kilomita 130 kutoka mji mkuu Monrovia hapo Jumanne. Rais George Weah ametuma risala za rambirambi kwa familia iza wa za waathirika. Hadi sasa zaidi ya vifo 40 vimeripotiwa tangu lori hilo lililokuwa likisafirisha mafuta kupata ajali na baadaye kulipuka, ilisema taarifa kutoka ofisi ya rais. ay, ay, ay, ay. Ah. Kutoka jiji na pele kwa divipingo road trip safi na mimi ndo utingo, miguu ya dashboard, mkono kwenye fimbo. Cheki chombo kiko chonjo, pale kipak tu mimi nampa kionjo. Kafika mali ngome, kagoma kidogo kwenda kufinya play, inaona teksi ya msondo. Uko wapi baby? Mimi niko kwa bed, alafu pale chini ametuma picha za jeki. Tak moyo karibu ni bed, simama ni shoke, usinisambazie ukedi. Ah, ah, wanaume siku hizi na mparagwe na tafuta maini Unajua jina lake kamili, anajulikana ma brandi minor, ni kutoka kule Nairobi, lakini sasa anachosema BMJ kwamba wanaume wanaweza wakadanganya kweli. Pale anasema yeye amebebwa kwenye gari, amewekelea miguu kwenye dashbod mm -hmm. Lakini mwanaume bado hapa anaendelea kutexti mwingine Asima, man can lie. <laughs> Bila shaka ndo mambo yalivyo. Hapa VOA Express, huu ni ushirikiano. Wimbo huo Kamau pia wameshirikiana na Tesla na Saru, unasikia ni wanamuziki wamefanya kolabo moja noma sana eh, lakini hapo, anapose, ma, can lie, hapa wanaposema man can lie hafafanui kabisa lakini katika maelezo ndivo unasema anapiga simu yako pale, hey, Ana. anasema ako anasema <laughs> anasema... sijui ni maoni yake tu sasa, na tena usanii umeshaingia pale, sasa sina uhakika na anayosema, lakini kwa kweli ni kibao kilichopangwa kikapangika na kinachangamsha kweli kweli <laughs> kwa kweli kabisa unasikia hiyo hiyo biti iko moto sana na ninafurahi, naona kwamba kuna mwamko mpya, kuna nyimbo sasa zinaanza kuingia kama ngazi ya kimataifa. Ndio unavogonga tu, unasikia ule wimbo ni wa kimataifa. Kwa kweli, ni wimbo ambao sio haujakuwa uh, umechezwa kwa muda mrefu, takriban mwezi mmoja tangu utoke na unaendelea kupata umaarufu. Tuangalie sasa masala ya barazani. Tunauliza, je, umejipanga vipi kuhusu karo za shule za wanafunzi baada ya msimu huu wa sikukuu na sherehe na kadhalika wanasemaje? <laughs> Naona maoni ni mengi. Naona uh, ujenzi finishing decoration, anaitwa na JSK anasema sijui itakuaji Tumesosomola tumesoso nyama nyingine heshima ba ule anasema narua nyama na, na, na, na vileo anashindwa, kama karo kweli itakuwa ifikapo hapo, hapo, hapo Januari mobia kwa tabu, anasema kwani elimu si bure. Sasa e, swali la swala kuhusu karo linatokea wapi? Sema daftari kalamu na debe ya mahindi na maharagwe tu, hapo ndipo pana tatizo. Ushindi Paul Balozi anasema wazazi wazidi na kutumia vibaya karo kwa sikukuu. Wataelekeza wata wata kwamba mwezi wa Januari uh, watahitajika kulipa shule haya. Shabani Mbecha anasema huyu, nitamwalika mwalimu mkuu ili tujumuike wote katika kipindi hiki cha sikukuu. Zingatia mwalimu mkuu na mwaliko haya. <laughs> Amoni Gongi Kabonga anasema yuko kule Zero Planet Songea, anasema yeye kwa upande wake amejiandaa na karo ya shule ya watoto wake wawili wa, wa sekondari. Safi kabisa, endelea kuchangia msikilizaji, kwenye mitandao yetu hususan, hapa kwenye ukurasa wa Facebook manake, naona maoni ni mengi, hatuwezi kuyasoma yote, lakini tuwashukuru pia wale ambao mmeshiriki. Endelea gumzo. Mara nyingi nasema hapa, VOA Express haiishii hapa, kwa sababu gumzo linaendelea kwingineko. Kwa hivyo, endelea kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kwingineko. Tusikie ngoma. Unasikia kitu hiko, maua sama featuring uh, Darasa anasema look at me. Kamau, nilikuwa nataka nikuulize swali kabla hatujamkaribisha eh, mtaalamu wa maswala ya burudani, labda hata yeye anaweza kujibu swali hili. Ni kwa nini inaonekana kama wame nini, wame uh, uh, uh, uh, uh, kushirikiana kwa nyimbo eh, inakuwa hizi kolabo, kila mara ukisikia wimbo ni kwamba E, wame, um, ni featuring fulani fulani e, kwa nini imeongezeka hivyo? uh, uh, Sande Shomari, ushirikiano wa wa, wanamuziki wanashirikiana sana siku za karibuni kutoka Tanzania na Kenya uh, Kenya Uganda, anauliza swali. Ni vigumu kuona mtu mmoja ambaye ameimba wimbo wake, lazima unasikia featuring yeah. Na anashirikiana na wenzake hey. Nafikiri hiyo inaleta chachu katika muziki. Aha. Kama mliona yule mwanamuziki wa Yope wa Kongo alipotoa nyimbo yake Yope ilikuwa ina kama views kiasi fulani, ilienda vizuri, ndiyo, kama milioni mbili hivi na kitu, lakini alipokuja kushirikiana na Diamond, ile kitu ilipanda mara tatu kwa wimbo ule ule, alifanya remix. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba hizo zinaleta chachu, na pia inaongeza sasa umaarufu pia wao wana muziki ambao wanachipukia, maana yake sasa wanaleta wale ambao Wamebobea, wanawainua wao. Hata calm down ya Rema, namba moja duniani, lakini alipoimba a peke yake akufika ile namba, alipomuingiza Selena Gomez ile kitu iligonga mpaka Hollywood kwenye masuala ya burudani. <laughs> <laughs> Basi katika masuala haya haya ya chachu uh -huh. Nikianzia huko ni kwamba mwanamuziki ambaye mnamfahamu sana hapa, anayetamba kwa kiasi kikubwa, anaitwa Mariah Carey. Si mnamjua Mariah Carey? Bila shaka. Sasa katika masuala ya chachu Mariah Carey inafahamika kwa bakti nzuri au mali. Mwanamuziki ambaye ametamba sana, wimbo wake ule wa Christmas. All I want for you is what? Christmas? Yeah, all I want for Christmas is you. Umefika namba moja umetamba sana duniani. Sasa mwanamuziki huyu <laughs> au namba, eh, kama anavyosema aida, mwanamuziki huyu sasa anatangaza kwamba ameachana na mpenzi wake wa muda mrefu. Mnafahamu alishaachana na yule kijana uh, machachari wa televisheni ambaye alizaa naye watoto wawili. Sasa akapata bona mpenzi mwingine ta Brian Tama, Tanaka, ambaye aliwahi kuwa densa wake kwa miaka saba na wakakutana wakaanza maisha pamoja, lakini basi bakti mbaya, eh, watu hawa wametengana mara ya keri hivi sasa, na umri wa miaka 54 hamsini na minne, wakati Tanaka ana miaka arobaini. Sasa wengi wanasema kwamba kilichopelekea ni tofauti kati yao hasa tofauti ya kiumri na mambo mengine yametokea kiasi kwamba imefika kwamba wameamua kwamba hawataweza tena kuendelea kuwa pamoja. Lakini kama mnakumbuka, tayari Mariah, na watoto wake wawili pacha wale Morocco na Monroe, ambaye alizaa naye yule kijana aliyekuwa mume wake Nick Cannon. Mnamkumbuka Nick Cannon vizuri? Safi. Sasa sabi, sabi hawa ndio ambaye yuko nao, lakini kipaumbele chake muhimu ni hawa watoto. Kwa hiyo wengi wanasema mara ya mwisho walionekana pamoja siku ya kuzaliwa Mariah Carey ambayo ilikuwa ni Machi mwaka huu. Kwingineko ni habari ya kusikitisha. Um, mwigizaji Lee San Kyun, huyu ni mwigizaji wa Korea Kusini ambaye alivutia kimataifa mno na uigizaji wake kwenye filamu akiwa kama baba tajiri kwenye filamu hiyo iliyoshinda tuzo ya Oscar, Parasite. Wale wanaofahamu filamu mnaifahamu mm -hmm, filamu hii mm -hmm. Sasa alikuta amefariki siku ya Jumatano katika tukio ambalo ameonekana kama vile ni kujitoa mwenyewe uhai wake kulekule Korea Kusini, so na alikutwa kwenye gari ambayo lipaki kwenye bustani oh, moja pale Sol. <laughs> Sasa wakati huu Lee mpaka anafariki alikuwa na, na umri wa miaka arobaini na nane bado kijana mdogo hmm, na ambaye alikumbana na matokeo mabaya kwenye filamu yake elfu mbili na kumi na tisa ikiwa ya kwanza kwa Korea kushindi kushinda tuzo yoyote Oscar. Sasa basi siku moja kabla anasema aliitwa na polisi na kuhojiwa mara tatu juu ya tuma za utumiaji wa dawa haramu za kulevya, kwa sababu serikali ya kule inafanya msako mkali hmm, kutiana na swala hili la dawa za kulevya kule, na mmoja mhudumu wa ba alimlaghai na kumtisha, na ndio maana akafanya akatumia zile dawa, kwa mujibu wa shirika la habari la Yonhap la kule Korea Kusini. Lakini wanasema kwamba walimkuta lia amefariki, na wakati wanafanya hivyo basi kwa mujibu wa Reuters, Afisa mmoja ambaye kutaka anasema juusema alikuwa kwenye gari ameipa kwenye bustani moja pale, meneja wake aliwaambia, mm -hmm, polisi kwamba na jambo kwa kwa jingine la harakaharaka haraka, ni mshabiki wa Taylor Swift ambaye mnamfahamu, ilifahamika kwamba shabiki wa Brazil alifariki baada ya kuzimia uwanjani kama nakumbuka, kule Rio de Janeiro mwezi uliopita. Sasa Associated Press wanaripoti kwamba mwanamshabiki huyo ana Clara Benevides Machado alitangazwa amefariki kwenye hospitali ya Salgado Novemba 17 baada ya, ya kuugua wanasema kwamba alikaa pale uwanjani kwa muda mrefu na kupigwa na jua. Ripoti nasema ni heat stroke ili apelekea kifo cha shabiki huyu wa uh, Taylor Swift. Tukushukuru sana, asante Shomari, kwa mambo mengi sana hayo umetupa. Nikuwa naangalia kwenye mtandao wa CNN wanazungumzia hiyo stori yako, mm -hmm. Lakini inachekesha jinsi ambavyo wameandika kwamba mm -hmm. o Mariah Carey wanted for Christmas this year apparently did not include Brian Manake yeah. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kwa Krismasi, msikilizaji <laughs> ndio muda tuliokuwa nao, ni washukuru nyote ambao mmeshirikiana nasi katika VOA Express. Upande wa pili tulikuwa naye Aida Isa e. Na matangazo haya yamesimamiwa na Mery Mgawe hapa studio, ameshirikiana na Harison Kamau, bila kusahau mtaalamu wa maswala ya burudani ambaye amekuwa nasi moja kwa moja hapa studio anasema mubashara, anajulikana kama Sande Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tukuacha na kitu hiki kutoka kwa hiyo filamu ya Sarafina safa safeli isizwe, kwa heri