kutoka studio 15 hii ni VOA Express Nam barabara kabisa, msikilizaji, karibu karibu karibu tena kwenye VOA Express. Kama unavyosikia kipenga hicho, basi manake ni kwamba umefika wakati ya kupata vitu vizito kutoka mjini Marekani, Washington DC, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Na msikilizaji, leo ni siku nyingine ya Ijumaa, wengine mnaita furahi day na moja kwa moja basi tukiwa na furaha kweli kweli tunamaliza maliza, maliza, hivyo nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio. Naitwa Sunday Shomari na ndio tunamaliza kipindi cha mwisho kabisa kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, lakini safi kabisa uh, wikendi ambayo ndiyo ya mwisho uh, tunaingia sasa hivi uh, wakati siku hii ikiisha. E, hapa VOA Express hatuja, uh, sitisha chochote, kwa sababu tunaendelea na kukuletea uh, matangazo haya. Mimi naitwa BMJ Murithi niko hapa Eh, kama alivyosema na huyu jamaa anayejaa kama pishi la mchele, tuko pamoja hapa <laughs> kwa vio ya Express sande eh, tuko pamoja kama anavyosema Ijumaa hii BMJ. Wengine ndio hivyo tena, wamekushapata eh, swala zao za Ijumaa, mambo ni mazuri kabisa eh, Ijumaa karimu hii inawaambia washapiga pilau, mambo ni mazuri kweli kweli, na wengine basi ndo hivo wanamalizia malizia shughuli za kazi, na wengine ndio wamekushachukua ofu BMJ wiki hii nzima wako standby kusubiri mwaka mpya, mambo yanakuwa ni mazuri kweli kweli, na sisi basi tuko tayari kupa vitu vizito vizito na vitu vizuri kabisa kutoka Washington. Tutaangalia huko Uganda eh, wakimbizi kina mama wamepata mambo mazuri kweli kweli, wanasema kweli, kwamba unaona mwanga kwenye mwisho wa tanuri, yani mwisho wa lile tano au mwisho wa lile handaki, kuna mwanga unakuja kwa wafanyabiashara, kwa kina mama wakimbizi kule Uganda mambo yanazidi kuwa mazuri. Tutaongea kuhusu hilo vilevile mm. BMJ, ulikuwa unasema nasema nini? E, gumzo kuhusu hali ya kupanda kwa gharama ya maisha na hususan e, kwamba vijana ambao wamekuwa wakitafuta nafasi za ajira nchini Kenya hawajafurahia jinsi mambo yamekwenda mwaka uliopita ikilinganishwa na mwaka ambao ulitangulia elfu mbili ishirini na mbili. Utasikia yote hayo kufuatia ripoti iliyotolewa na taasisi hii inajulikana kama Tifa, ambayo inakusanya maoni kutoka kwa wananchi. Bila shaka mambo yatakuwa ni bambam bam, mambo yatakuwa ni mengi kweli kweli. Express haiendi bila muziki, msikilizaji. Unajua kwamba kutakuwa na gonga gonga za muziki ndani ya VOA Express, tutakupigia vitu vizuri tu. Basi wewe ukae standby, bila kusahau habari za dunia kutoka hapa na mengi mengi mengine ambayo yako ni kwa ajili yako. Safi kabisa, tuanze na hiyo ripoti ambayo ilikuwa nakueleza hapo mwanzo. E, tayari tuna mwandishi wa KTN kule nchini Kenya, amekuwa akifuatilia baada ya ripoti iliyotolewa na TIFA, taasisi hiyo ambayo inakusanya maoni kutoka kwa wananchi. Imetembelea kaunti 47 kujua nini wanachokisema hasa kuhusu ajira na mambo mengine ambayo Wakenya walikuwa wanaangalia mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Sasa ripoti hiyo ya mwaka ambayo ndio ya kufunga mwaka inasema zaidi ya asilimia sitini na tano ya Wakenya wameona kwamba kukosa kwa nafasi za kazi mwaka elfu mbili ishirini na tatu eh, kumekuwa eh, ni kero kubwa, ni ni donda sugu, ni, ni tatizo kubwa kwa eh, Wakenya wengi ikilinganishwa na mwaka uliopita elfu mbili ishirini na mbili na kwamba eh, kumi na saba asilimia wanasema kwamba eh, hali hiyo haikubadilika ah, ah, kulinganisha na mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Lakini mbali na hayo, pia wanasema kuna matumaini makubwa kwamba uchumi utaimarika mwaka huu unaokuja elfu mbili ishirini na nne na wanatumai kwamba nafasi za ajira kwa vijana zitakuwepo. Tujiunge sasa na Willi Lusige wa KTN. Hebu tueleze kwa kifupi kuhusu ripoti hiyo na jinsi ambavyo imepokelewa hapo Nairobi. Takwimu hiyo inaonyesha wazi kwamba zaidi ya asilimia sitini ya, ya Wakenya wanaona kwamba mwaka huu elfu mbili ishirini na tatu haukuwa na ajira za kiasi cha kutosha ikilinganishwa na mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Na Wakenya wengi wamesema kwamba wana matumaini huenda mwaka ujao, mwaka elfu mbili ishirini na nne, itakuwa tofauti. Lakini vigezo vikubwa ambavyo vimeweza kuvikiwa kutokana na takwimu hizi imekuwa ni kwamba huenda sukosuko wa kiuchumi wa taifa ambao umesababisha tumeona kwamba wajasiria mali wengi makampuni mbalimbali wameweza kuondoka nchini na kuenda mataifa jirani ambayo labda huenda uchumi wake ni afueni na uzalishaji wa bidhaa ni nafuu. Kwa hivyo hiyo imechukuliwa kama mojawapo ya chanzo cha upungufu wa uzalishaji wa ajira, ikitajwa sana kuwa ni kudorora kwa uchumi wa taifa la Kenya na kuwepo pia kwa kile ambacho kimetajwa kama eh, huenda ni ushuru mkubwa ambao serikali imeweza kuwekeza hata yale makato labda ndio yameweza kuathiri kizalisho zaidi kwa kazi maanake pia, pia yale mashirika ambayo yameweza kutoa ajira hapa sasa yamekuwa pia anapunguza wafanyakazi wake kutokana na kuongezeka kwa makato ya serikali, kwa sababu kumekuwa na mwongezo ya makato ya ushuru, na pia kumekuwa na makato mengine ambayo yameweza kusogeshwa. Kwa hivyo Wakenya wana matumaini, huenda mwaka ujao taifa litaanza kuzoea makato haya mapya pamoja na mazingira mapya ya utendakazi nchini Kenya. Mwaka ujao mwisho. Lusige, wewe kama mwandishi, najua kwamba haya makampuni ambayo yanafanya eh, kukusanya maoni eh, kama haya, saa zingine hukosolewa, lakini wewe kama mwandishi katika pita pita zako umeona kama vijana kwa ujumla wake wanaridhika au wana matumaini hayo ambayo yanaelezwa kwenye eh, ripoti hii, kwa kifupi? Kwa kiasi kikubwa na kubaliana na ripoti hiyo, kwa sababu hata ukiwa katika mitaa, ukitembea kila mahali, idadi ya vijana ambao hawana ajira imekuwa mkubwa. Kwa hivyo, licha ya kwamba katika siku tofauti tofauti tumeona hizi tafiti zikiweza kupiga msasa, labda zimeegemea baadhi ya mambo na pia huenda zinatuma ujumbe fulani, lakini hii ya ukosefu wa ajira ya kutosha ni kitu ambacho kinaonekana, manake takwimu hata zikidanganya kile ambacho unachokiona katika hali halisia katika taifa la Kenya, asilimia kubwa ya vijana hawana ajira. Ni wazi kwamba kuna changamoto za udumisi ya ajira. Kwa hivyo siwezi laumu uleta msimu ama iliochunduzi ambazo zimefanya kabla nahani, hii ni hali halisi jinsi anavyoisiwa katika taifa la Kenya, katika dira mbalimbali za taifa la Kenya hususan ikirejelea ukosefu wa ajira ya kutosha kilenda vijana ambao ni wa umri wa chini kuanzia miaka thelathini na tano kurudi hadi miaka. Shukran sana Wili Lusige kuzungumza nasi kwa leo, asante sana, shukran sana. Safi kabisa safi. Ndio hivyo Sandi Shomari, suala hilo la ajira, na nina hakika hapa kwa VOA Express eh, hatujasikia mwisho wake tukiingia mwaka 2024 bila shaka, bila shaka. Basi BMJ, baada ya kupata taarifa hiyo, basi tunasindikiza na muziki. Mr TZ huyo anakuja na kitu chake fall in love. Mambo mazuri kabisa. Haya msikilizaji TZ, <mimics> Mr TZ huyo msikilizaji, akiflo na kuangusha vitu vizito hivyo kwenye TIO Express akishirikiana naye Chima na kibao chao fall in love, mambo yanakuwa ni mazuri kabisa hapa msikilizaji, kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi BMJ kutoka huko, tunaelekea hadi kule nchini Uganda, mm -hmm. ambapo wakimbizi nchini humo hasa wanawake wametangaziwa neema kwa sababu taasisi za kifedha za soko Uganda na Ugafode zimeamua kwamba sasa zitatoa makopo mikopo kwa mradhi ya masharti nafuu eh, bila kujali kuwa na dhamana ya ardhi. Kama unavyojua, wana wengi wanahitaji kuwa na dhamana ya ardhi kupata mikopo. Sasa hawa wameamua kuwasaidia wakimbizi, hasa wanawake, waweze kupata mikopo bila kujali kuwa na hivyo. Kwa sababu gani? Wanajua wakimbizi wengi walioko Uganda kama nchi zingine hawawezi kumiliki ardhi kutokana na sheria za Uganda. Sasa basi Tunaye hapa mwanaharakati Sam Kisitu. Sam Kisitu, kwa upande huu, fursa kama hii ambayo imetolewa na Abacom Technologies kuwasaidia wakimbizi kule Uganda, e, inaeleta chachu gani au ina maana gani kwa wakimbizi nchini humo? Uh, shukran sana ndugu mtangazaji na shukran Sauti ya Amerika kwa kutupa Uganda uh, kipaumbele kuhusiana na mchakato huo, a, wa shirika likio la kiserikali kutoa mikopo iliyo nafuu kwa hawa wakimbizi kinamama, naona sa, ni jambo la heri na tena jambo la neema kwa kinamama walio wakimbizi katika nchi ya Uganda. Kwanza kabisa ikumbuke kwamba shirika la kimataifa na, wa, na, na, uh, shirika la kimataifa lilichagua Uganda kama uh, nchi ambako wakimbizi wanaweza wakawa kwa muda kwa ajili ya kuendeshea maisha yao, na shirika hili kuingilia kati kutoa mkopo kwa akina mama, naona kwamba hilo ni jambo la heri na ninalipongeza sana shirika hilo kwa kufikia uamuzi huo kwa sababu hakuna anayechagua kuwa mkimbizi katika hali yoyote ile. Hakuna anayechagua kuwa mkimbizi katika ugenini, hata akiwa mkimbizi wa ndani ya nchi, hakuna anayechagua hali kama hiyo. Kwa hivyo, binadamu wenzetu kama hawa akinamama wakimbizi wakipewa mikopo yenye isiyo uh, na dhamana kubwa, tunaona kwa kwamba hilo kwa ni jambo la maendeleo, kwamba baadhi ya kinamama wanakimbia nchini kwao wakiwa wamebeba watoto, watoto ambao wanahitaji kupewa haki zao za msingi kama vile elimu, uh, ka, uh, maradhi, haki za msingi bila shaka ni nyingi sana, bila shaka, nyingi sana kama Sam kisito hiwa, kinamama, kupewa, kama hiyo, na jambo la heri, kwao. Bila shaka ni jambo la heri kwao, na pengine Sam, kwa haraka haraka tutukamilishe muda wetu si mrefu sana. Pengine hii inaonyesha nini kwa Uganda hasa inapokuwa imetokea kitu kama hiki, na in pengine nchi zingine za Afrika zinaweza kujifunza kitu gani hapa? Uh, mitazamo ni miwili kwanza kabisa ni ule utu, hali ya utu ambayo kila nchi inafaa iwe nayo, kuwakaribisha wakimbizi wa aina hiyo, sana sana hawa akina mama ambao pia huwa wanakimbia nchini kwao wakiwa na watoto, wakiwakaribisha katika mazingira ama katika nchi zao, hilo inakuwa you know, jambo la heli, na tena wakiweka fursa kama hizi Naona kwamba hilo ni jambo ambayo inaweza likawasaidia akinamama kuwa wajasiriamali hata huku ambako wanakuwa wamekimbilia. Bila shaka, bila shaka. Asante sana, nakushukuru sana juhudi ili, na nakushukuru sana eh, bwana Sam Kisitu, mwanaharakati kutoka Uganda, kuzungumza na VOA Express. Haya, muda wetu nakimbia kimbia hapa, ni wakati basi wa kwenda kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, ujumbe wa maafisa wa ngazi ya juu wa Hamas unatarajiwa mjini Kairo hii leo Ijumaa, ambapo watajadili pendekezo la amani la Misri lenye lengo la kumaliza vita kati ya wanamgambo wa Hamas na Israel. Mpango wa amani wa awamu tatu wa Misri unatoa wito wa kuachiliwa kwa mateka waliochukuliwa Oktoba 7 na kundi la Hamas wakati lilipoanzisha mashambulizi yake dhidi ya Israeli na kuachiliwa kwa wafungwa wa Kipalestina wanaoshikiliwa na Israeli, usitishaji wa mapigano ambao utapelekea kumaliziwa kwa vita na kuanzishwa kwa serikali ya Palestina ya viongozi na jukumu la kusimamia Gaza baada ya vita. Hamas na wapiganaji wa Kiislamu wamekuwa na pendekezo hilo tangu ilikiyopita, ripoti zinasema. E, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imechapisha hatua kwa hatua matokeo ya awali kutoka kwa uchaguzi wa uraisi wa Disemba mwaka huu tarehe 20, kufuatia mkanganyiko wa kura na kuongezwa kwa muda wa zoezi hilo ambao haukupangwa na kusababisha upinzani kutaka uchaguzi huo kurudiwa. Taarifa ya tume ya uchaguzi seni siku ya Alhamisi ilionyesha Rais Shisekedi akiwa mbele ya mpinzani wake wapinzani wake 18 huku zaidi ya asilimia 76 ya kura takriban milioni 12 na nusu zikiwa zimehesabiwa. Mfanya biashara Moisi Katumbi na mjasiriamali wa zamani katika sekta ya nishati Matefayulu wanasimama katika nafasi ya pili na ya tatu mtawalia wakiwa na karibu asilimia 17 na zaidi ya asilimia 4 ya kura kila mmoja. Kiongozi mwandamizi wa kijeshi wa Ujerumani alisema katika mahojano achapishwa hii leo Jumaa kwamba Rusia imepata hasara kubwa ya kibinadamu na mali nchini Ukraine na jeshi lake litaibuka likiwa dhaifu kutokana na vita vinavyoendelea. Mahojano haya yalikuja wakati Kiev inapigania kudumisha msaada wa Magharibi kwa vita vyake dhidi ya vikosi vya Rusia ambavyo vilivamia Ukraine kwa mara ya kwanza mwezi Februari 2022. Unajua kwamba kwa, kwa mujibu wa takwimu za kijasusi za nchi za Magharibi, wanajeshi laki kitatu wa Rusha wameuawa au kujeruhiwa vibaya kiasi kwamba hawawezi tena kushirikishwa kwenye vita. Christian Frueding ambaye anasimamia shughuli za uungaji mkono wa jeshi la Ujerumani kwa Kiev aliliambia gazeti moja nchini mwake na jimbo la Maine hapa Marekani Alhamisi limemzuia rais wa zamani wa Marekani Donald Trump kuwa kwenye orodha ya wawaniaji katika mchujo wa urais kupitia chama cha Republican. Ni jimbo la pili kumwengua kutokana na jukumu lake katika shambulio la Januari mwaka 2021 dhidi ya majengo ya bunge hapa Marekani. Afisa mkuu wa uchaguzi katika jimbo hilo Gina Belos, alikubaliana na wananchi ambao walidai kwamba Trump anapaswa kuzuiliwa kikatiba kugombea tena urais baada ya kujaribu kubatilisha kupatili, uchaguzi huo wa mwaka 2020. Kaji. Hiyo lugha unaoisikia hapo, BMG atatueleza zaidi. Ni huyo ni bb Sofia Nzau akishirikiana na DJ DJ Zerba, akimshirikisha Sofia Nzau, kitu chake hicho mwaki. Hii lugha unaoisikia lugha ya Kikuyu, lakini BMG, tusaidie zaidi hapa, anasemaje hapo. Sitaongeza chochote, lakini mwaki manake ni moto. Ala! <laughs> <laughs> <laughs> moto huo unaambiwa, msikilizaji ni kibao ambacho kimepata umaarufu mkubwa duniani kote, na kimetamba kwenye TikTok, hali kadhalika kwenye YouTube. Ama kwa hakika, BMJ, kibao hicho kimepata umaarufu mkubwa hasa baada ya dj huyu wa Brazil, DJ Zabu, kuingia na kufanya remix ya wimbo huu wa Sofia Nzau kutoka Kenya, Mwaki. Lakini sasa, hebu BMJ, moto ulioshika kitu ilikuwaje? <laughs> Sasa kitu ambacho kinaendelea ni kwamba sasa katika uh, ni, ni makampuni mengi ambayo yanauza mziki na kadhalika, eh, yamefurika uh, orders za muziki huu ikiwa ni pamoja na kule Amazon. Unaona eh, wote wanazungumza kuhusu uh, wimbo huu wake Sofia Nzau baada kama ulivyosema Sande Shomari eh, kuinuliwa sana na huyo uh, DJ kutoka eh, kwa Brazili. Naam, DJ wa Brazil huyo, msikilizaji, aliinua hicho kibao baada ya kufanyia remix, na mwanzo hakusema kama ameshirikiana na huyu dan sofia Nzao, lakini baada ya watu kupiga kelele kwenye mitandao akaeleza, na alikwenda huko nchini Kenya hivi karibuni na kueleza kwamba Sofia amepata mamilioni ya fedha kutokana na wimbo huu ulivyotamba kwenye mitandao ya kijamii hasa huko TikTok, hali kadhalika kwenye YouTube. Msikilizaji, mambo mazito kweli kweli, hayo yakirindima ndani ya VOA Express. Sasa basi, leo ni Ijumaa, kama kawaida BMJ huwa tuna jicho letu, sio ni kweli? Kabisa. Katika jicho letu hii leo tunaangalia nini? Pa jicho letu tunaangalia kuhusu changamoto ya matatizo ya afya ya akili na pale basi, inaonekana kwamba yameongezeka hasa miongoni mwa vijana, na mwenzetu Lucy Patrick amezungumza na mwanasaikolojia Eva Msaka ambaye anaelezea namna ambavyo vijana wanaweza kujilinda au kulinda afya yao ya akili. Tuangalie, tusikilize tarifa hiyo. Ni vizuri kwenye maisha yako kila siku kuweza kuwaza au kuweza kujiandaa kwa lolote lile kwenye maisha. Usione kwamba kila kitu kitaenda sawa sawa. Siku hazifanani, maisha hayafanani. Kwa hiyo ile akili yako ikae sawa, inabidi ufungue akili yako kukubaliana na zile changamoto, kwamba ipo siku itatokea jambo hili, namna gani nitaweza kulisecure? Ipo siku itatokea kitu hiki, namna gani au plan gani nyingine ambayo inaweza ikaungana ili kuweza kuweka mambo sawa. Namna ya pili ambayo itakuweza kufanya we binafsi ulinde afya ya akili yako ni kuweza kufungua akili yako kujifunza kila itwapo leo. Usiwe mtu wa, wa, wa, wa kukosoakosoa sana em, kuwa msikilizaji katika mambo fulani. Kwa hiyo fungua akili yako kuweza kujifunza kila itwapo leo, soma vitabu, angalia vitu ambavyo utapata benefit au vile vitu ambavyo wewe binafsi vinaweza vikakusaidia kwa namna mmoja au nyingine kuweza kusonga mbele kimaisha na hata pia kitabia. Namna na nyingine ni kukubali pale unapokosea mtu binadamu, wengi waga hatupendagi kuambiwa ukweli, kwa sababu unasema ukweli unauma, na unauma kweli, lakini M, jifunze kukubali kubadilishwa, jifunze kukubali kuwa corrected, jifunze kukubali makosa yako, kwa, si, kwa sababu sisi sio si, wakamilifu binadamu. Kwa hiyo mtu unapofanya kosa au unapofanya sio sawa na mtu akaja kurekebisha, jifunze kuchukulia kwa mawazo ambayo ni chanya, usichukulie kwa hasi, kwa sababu unaporekebishwa kuna kufanya hata wewe binafsi kuweza kujua kwamba hapa nilifanya kwa uzuri, hapa nilifanya kwa ubaya, natakiwa niweke bidii kwenye hili natakiwa niache kitu fulani. Tupende kukubali kusahihishwa vile ambavyo tumekosea, aidha labda ameona ukifanya kwa namna nyingine utakuwa bora zaidi. Kubali na ulibebe na uweze kubadilika ili uweze kufanya yeah. vizuri zaidi. <laughs> Mziki ndio unataka kutamba, mambo hayo msikilizaji. <laughs> Hey, eh, mambo hayo msikilizaji ya mawazo kwa vijana okay, eh, wajiangalie, ni jambo la muhimu sana. Nilikuwa nacheka hapo, usifikiri yeah, kwamba nacheka mambo ya eh, matatizo ya akili yeah, lakini kwa sababu ya ngoma ambayo inafuata yake Bruce Melody akishirikiana uh, na Shaji anakuambia when she's around, imecheka kwa sababu uh -huh, iko kitu ndani, sikiliza pata vitu <laughs> Kweli bwana, sio mchezo BMJ. Huyo ni mzee mwenyewe Shaggy, mkongwe. Namkumbuka sana. <laughs> Uhum. Akiwa hapo na Bruce Melody, ama kwa hakika eh, Bruce Melody amefanya vitu vizito sana kumleta Shaggy kwenye nyimbo yake hiyo. Msikilizaji, safi kabisa, ni kama yale tukuwa tunazungumza jana ya makolabo, unaona. Lakini hao ni wasanii wengine, ni wazito wote wawili. Ndio, huyu Bruce Melody pia amefika level nyingine ambayo anatafutwa kufanya uhum. makolabo. Ampiga na mtu mzito sana. Aya, nasikia Liberty Adede yuko standby, yuko kule Mwambasani katika e, mwambao wa Kenya e, tayari kabisa kutujuza nini kinaendelea katika burudani na vilevile spoti. Liberty Adede, karibu bwana, nini kipya huko, wakati mwisho ndio unamalizika kipindi hiki, niambie Liberty. Asante sana, niko mzima. Nafurahi kuwasikia sauti zenu zinatoka zikiwa nzito, labda kuwarekebisha <laughs> tu kidogo. Niko magharibi mwa Kenya, sio pwani ya Kenya, bila shaka. Asante sana. Haya basi, ingoho huko wanasemaje? Kuku wameumia wengi, nimekula kuku wa mamangu wengi sana. na BMJ ninapata salamu nyingi sana za mashabiki wa VOA mashabiki wako ambao wanafuatilia habari zetu katika VOA Express alfajiri na, na hata zile habari za jioni. wanapenda sana sauti zenu, wanapenda kazi yenu, na tunafurahia sana tukiwa na wasikilizaji kama hao. wape yes, shukrani so, zetu. Naona tuna dakika mbili tu Libate, basi harakisha utujuze nini ulichonao. Haya, katika michezo kule magharibi mwa Kenya, kuna kipute kinaendelea ambacho kimeshirikisha timu za vijana kutoka majimbo tano, wanawania shilingi milioni tatu. Jioni hii ni awamu ya robo fainali. Wasanii eh, Diana na, na mme wake Bahati ndio kivutio kikubwa, wanapiga sherehe kubwa sana, gumzo kubwa la michezo kule magharibi mwa Kenya. Na tukiingia katika sherehe za kukamilisha mwaka, unajua leo Ijumaa, mtu akitoka leo Ijumaa naonana Jumatatu wakati <laughs> utakuwa tumeingia katika mwaka mpya. Kuna sherehe nyingi zimepangwa sana mjini Mombasa, leo jioni tu wasanii Chikuzee Kidis na Fates waliotesa sana katika miaka ya nyuma kidogo watakuwa wanatafuta ni nani mkali eh, katika zama zao, eh, katika show wanayopiga leo usiku katika eh, mgahawa wa JJC. Alafu eh, show nyingine ambayo itakuwa ni kubwa sana ambayo itakuwa ni ya kuruka mwaka itamshirikisha msanii wa Tanzania Jukes. Amepiga eh, kile kitu mbora, ni enjoy, watu watakuwa na enjoy katika mgahawa wa White Sands Mombasa, wakiwa wanaruka mwaka na mshikeshaji MC jese hapo nini. Hapo White Sands napafahamu sana, nimetembea, nimekaa hapo, eh, u, u, nimekaa <laughs> hapo hapo eh, wakati fulani <laughs> ingawa nilikuwa nimechangiwa, kwa sababu pale hata kulipa pia, e, kidogo unahitaji hela za kutosha. Huo ni mgao wa kisawasawa, si watu mchora mchora kama hawa watu wa Simba kina Shomari hawakaumeangua hivyo au? <laughs> watu <laughs> wa Arsenal Hayo mambo ya mwaka huu yalivyokwisha. Kwa heri.