Kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia hali ya mafuriko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo maeneo mbalimbali mashariki mwa taifa hilo yameshuhudia ya mafuriko maporomoko ya ardhi, vifo na uharibifu mkubwa wa mali. Imeacha maafa nyingi sana na watu wengi sana wamepoteza maisha. Kwa sasa tumesalia mili bila uhai, nyumba nyingi sana zimekumbwa e, na shida. Kwenye sehemu ya pili tutaangazia hatua ya serikali ya Tanzania kupiga marufuku matumizi ya mkaa kuanzia tarehe 31 mwezi Januari mwakani. Wito wetu ni Watanzania awaelewe hii kitu ni kitu ambacho ni kizuri pendangu, mi naona tutakuwa changamoto labda liye jambo la kupa mda ndo tuje kupunguza matumizi ya mkaa na kuangalia vyanzo vingine vya vilivyopo vya vya vya vya vya vya vya. ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Mringi nikiwa hapa Washington. Mvua kubwa zinazoendelea kunyesha mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zimesababisha mafuriko, maporomoko ya ardhi, vifo vya dazani za watu, uharibifu mkubwa wa mali na watu kutoroka makwao. Kabla ya kuliangalia hilo kwa kina, kwanza tupate ripoti hii iliyoandaliwa na mwandishi wetu wa Bukavu, Mitima de Lahan. Wakati wa mvua hizo vibambazi vya nyumba na kuta mbalimbali vilibomoka, kukiwa pia na mmomonyoko wa ardhi katika baadhi ya maeneo. Elias Bemungu ni mkazi wa eneo la Karale mjini Bukavu, aliyepoteza ndugu zake na hapa anashuhudiatduumwanamkeusna nyumba na bwanaji na Bintu pia ni mkazi wa eneo la Nyamugo, anaelezea matarajio yake kwa serikali ya Kongo. Kwa hiyi hali tunahitaji viongozi na tusaidie kujenga barabara, miferegi ndio ziko tatizo, miferegi ndio naleta hii matatizo zote. Ni mtaa wa Kadutu ulioathirika zaidi. Msimamizi wa shirika la raia wa mtaa huo Hipokrat Marume anashotea kidole ujenzi wa kiholela na mifereji iliyojaa takataka kuchangia zaidi katika mafuriko hayo. Kunakuwa watu ishirini ambao wameweza kufariki, kumi na moja ambao wamekufa ndani ya kata Nyamugo na Mwaawali na kumi na na moja kunakuwa sita ambayo haijaonekana, mii yao haijaonekana bado. Kunakuwa ndani ya kata nkafu watu waine ambao wameweza kupoteza maisha huko. Tunakuwa na kata nyakaliba ambapo nako tumepoteza watu tano. Kunakuwa na watu karibuni kumi ambao wamejeruliwa vikali. Kuambia tena watu waendelee kuwa makini na kuepuka kujenga nafasi isiyokuwa alali. Meya wa Bukavu Zenon Karumba anahakikisha watu ishirini na moja mkiwemo miili ya watu kumi na tano ambayo imeonekana na sasa iko kwenye mochwari katika hospitali kuu ya Bukavu. <tipa> Katika maeneo ya vijijini kumeripotiwa pia watu waliopoteza maisha, mimea iliyoharibika na kadhalika. Eneo lenye uchimbaji madini la Burinyi ndani ya mtaa wa Mwenga ndilo limeathirika vikali vijijini, kama anavyohakikisha Maoi Shikitilo, msimamizi wa mtaa wa Mwenga. Nimepata habari kwa mnyampara wa mkoa wa Burinyi, ananijulisha ya kwamba kumekuwa watu kumi na nane ambao wamefariki na nyumba mingi sana kubomoka, nyumba wamezijenga juu ya mavilima. Sikupata hiyo ripoti ya kusema ilikuwa pembeni ya migodi wala fasi kwenye wanachimba madini. Jumapili iliyopita, watu waliokadiriwa kuwa zaidi ya ishirini pia walipoteza maisha kutokana na mmomonyoko wa ardhi uliosababishwa na mvua kali katika mji wa Kamituga mnamofanyika pia uchimbaji madini. Walipokuwa wakiegama, Desemba 17 watu wengine 15 walipoteza maisha mjini Bukavu kutokana tu na mmomonyoko wa ardhi katika maeneo ya Muhu Nguruzizi ndani ya kata Ndendere na pia ndani ya kata ya Panzi wadadisi wa mambo wanahoji ikiwa ni mojawapo ya athari za mabadiliko ya tabia nchi au ni athari mbaya zinazotokana na ujenzi wa kiholela. Mitima de la Chance, Sauti ya Amerika, Bukavu. Asante sana Mitima de la Chance. Tunaungana sasa na Zozo Sakali ambaye ni mkazi wa Bukavu, amekuwa akiangalia mambo yanayoendelea kuhusu mafuriko haya. Zozo Sakali, hebu e, kwanza tupe taswira mambo yalivyo kuhusu mvua hizi na mafuriko ambayo yameripotiwa katika eneo hilo. Mvua ilionyesha hapa Bukavu e, usiku wa jana sikukuu e, ya ishirini na sita mpaka leo ishirini na saba imeacha maafa nyingi sana na watu wengi sana wamepoteza maisha. Nyumba nyingi sana zimekumbwa e, na shida, na tumepota minyelemoko ya udongo imekuwa mafuriko ama mvua kubwa zinaponyesha huko zinakuwa zinaathiri miundo mbinu na malalamishi ni hayo hayo tu uliyoyataja, miaka nenda miaka rudi. Je, unaweza kusema kuna hatua zozote ambazo unaona zimechukuliwa kupunguza hali hii katika miaka ya hivi karibuni? Nani hiyo inakuwa ikileta shida sana, sababu hakuna hata hatua moja wakuu wamekamata, ili kwamba hii jambo isirudilie na kwa leo, unaona kwamba hizi kata ambazo zimeguswa ni kata ambazo tumekwisha kuambia wakuu, viongozi waangalie iwezekanavyo, ili kwa nafasi ambapo kunakuwa, e, shida, waangalie namna ya kuhamisha watu ili kwamba, e, wapande miti hiyo nafasi. Na tunaomba hata raia pia waendelee kupanda miti nafasi e, yote ambapo inawezekana kupanda miti ili kwamba tuangalie kama tunaweza kusaidia majira iwe nzuri mazingira iwe nzuri ndani ya jimbo yetu na hasa sana ndani ya mitaa zetu za Bukavu. Na yote haya yanaendelea wakati ambapo kama tunavyojua, uh, wakongomani wanasubiri matokeo ya uchaguzi hapo. Je, kule kutolewa kwa matokeo hasa kwa wale ambao ni wawakilishi e, katika ngazi za chini, sijui kama kuna lolote lililosemwa na taarifa hizo zinawafikia watu kweli? Katika mazingira haya hapa, e, tunasubiri matukio ya kura ambayo imefanyika, lakini tayari inaonekana ya kwamba e, uchaguzi umepisha ndani ya heka heka na raia hawana tumaini kubwa kwa wale ambao watachaguliwa, sababu namna ambao watachaguliwa au namna ambao mambo imepatikana ya uchaguzi imekuwa namna ya ekaeka sana, rushwa nyingi na kujo nyingi sana. Alafu achua raia wote awazie kama watapata kwa kweli watu ambao watawakilisha kwa ngazi zozote zile, ili kwamba watetee vizuri na hii jambo ziishe, alafu mba kua shida sababu siasa mbaya itasema eh, pia tunakuwa na uongozi mbaya na maendeleo itakosa. Hebu mm, nieleze uh, kwa pahali ulipo, kwa mfano uh, tunajua uh, wakati tunatazama kutoka huko nje, mara nyingi tunasikiliza tu kuhusu uchaguzi wa rais, lakini pia kulikuwa na chaguzi za bunge na vilevile vile manispaa na vilevile vile udiwani. Je, matokeo ya chaguzi hizo yametangazwa hapo ulipo na inajulikana ni nani aliyeshinda au tutasubiri mpaka seni itangaze rasmi e, wakati ambapo imesema itatangaza? E, tutasubiri seni itangaze, lakini mambo imekwisha kujulikana hapa kwetu, sababu unajua watu wengi walikatala na walishindwa hata kuingia ndani ya nafasi ya kuchagulia sababu haikuwezekana. E, ma mapondisio ama e, shuti hazikuwezeshwa e, ili kwamba watu wote wafikirie mkupiga kura hiyo, jambo ilipangiwa hivyo sababu watu wanawazia ya kwa kwamba wanapenda tu watangaze wale ambao wanapendelewa, na hiyo ilijafanyika na teni, na inakutaniwa kwamba watu wanapoteza hiyo ofian ndani ya wale wa wasimamizi waii na inasuma pia, wanakuwa e, na mawazo ya kwamba mambo itafanyika vile, e, haipashi kufanyika. Mwisho kabisa, kuna mashirika ya kutoa huduma e, misaada ya kibinadamu, kuna mashirika kama vile Msalaba Mwekundu kwa mfano uh, ambayo husaidia wakati hali kama hii inatokea wakati mafuriko kama haya yanatokea. Je, mnashuhudia uh, hatua zozote zinazochukuliwa na mashirika kama hayo wakati huu ambapo kila mtu anakimbia hapa na pale kutokana na mafuriko haya? Mpaka saa hizi hakuna hata shirika moja imekua hapa. Sisi wenyewe tunakuwa tukifanya mzunguko kwenye mafamilia ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma, ma, na tunakuwa wenyewe tukiandika eh, eh, kufanya oro, oroza, oroza ya mashida ma ambazo zinafanyika na, na jamaa ambazo zimekumbwa na na hii shida na kuzipelekea wakuu viongozi. Tumetumia wakuu viongozi na tunatumia hata mashirika zimoja zimoja wengine wote, na sasa hivi hata wamoja wanatutegelea, na nafikiri ya kwamba eh, kabla n wataika na watatazama wenyewe. ni kushukuru sana zozo sakali kungumza na Sauti ya America kwa leo, asante sana kwa Sauti ya Amerika. Msikilizaji, hadi hapo ndo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa Undani, lakini usiondoke, kwa sababu tutarejea hivi punde na sehemu ya pili kwa undani, kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Serikali ya Tanzania imesema kwamba kuanzia Januari mwakani, mwaka 2024, itaanza kupiga marufuku matumizi ya mkaa, jambo ambalo limezua gumzo kubwa nchini kote kutokana na bidhaa hiyo inavyoonekana kuwa mkombozi wa wengi. Hata hivyo, serikali imesema marufuku hiyo itahusu tu baadhi ya maeneo ikiwemo taasisi kubwa zinazotoa huduma kwa watu wengi. Katika sehemu hii ya pili ya Kwa Undani, nimkaribishe mwenzetu George Jogopa. Na ripoti zaidi, serikali imesema kwamba katazo la matumizi ya kuni pamoja na mkaa litazihusu taasisi zote za umma pamoja na zile binafsi na si mwananchi mmoja moja muja, kama inavyotafsiriwa na wengi. Taasisi zote za umma pamoja na binafsi za Tanzania bara zinazoandaa chakula kwa kulisha watu zaidi mia moja kwa siku zinatakiwa kusitisha matumizi ya kuni pamoja na mkaa ifikapo Januari na mkaa ifikapo Januari 31 mwaka 2024 wakati zile zinazoandaa chakula na kulisha watu zaidi mia tatu kwa siku zinapaswa kusilisha matumizi ya nishati ifikapo Januari 31 mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Waziri wa nchi ya ofisi ya makamu wa rais anashughulikia na masuala ya muungano pamoja na, na mazingira Suleimani Jafu amesema lengo la serikali ni kudhibiti uharibifu wa mazingira kutokana na ukataji miti kwa kiwango kikubwa ambao unaharibu mazingira kwa kuwa watumiaji wakubwa wa, wa nishati za kuni na mkaa kwa ajili ya kupikia ni taasisi za umma na binafsi. Dira hii inaelekeza usitishwaji wa matumizi ya kuni kwa taasisi hizo. Katika utekelezaji wa jambo hili, kwa mamlaka niliyopewa chini ya kifungu cha 13 cha sheria ya usimamizi wa mazingira sura namba 191, natoa katazo kwa taasisi zote za umma na taasisi binafsi Tanzania bara zinazoandaa chakula na kulisha watu zaidi ya 100 kwa siku kusitisha matumizi ya kuni na mkaa ifikapo tarehe 31 Januari 2024. Kwa hiyo taasisi zote za umma na binafsi zinazorisha watu zaidi ya mia moja kwa siku kusitisha matumizi ya kuni na mkaa itapofika Januari 31 2024. Aidha, taasisi zinazoandaa chakula na kulisha watu zaidi ya mia tatu kwa siti, kwa siku kusitisha matumizi ya kuni na mkaa ifikapo tarehe 31 Januari 2025. Hatua hiyo inachukuliwa na, inachukuli na wengi kama mkakati unaolenga utunzaji wa mazingira hasa kwa kuzingatia kwamba ripoti nyingi kuarifu kwamba matumizi ya kuni pamoja na mkaa yanaathiri afya ya mtumiaji kwa kusababisha magonjwa yatokanayo na uvutaji wa hewa chafu ambayo huathiri mapafu, moyo na matumizi ya muda mrefu wa nishati hiyo na pia kusababisha magonjwa ya macho, kwa mujibu wa ripoti ya tatu ya hali ya mazingira nchini ya mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Kasi ya uharibifu wa mazingira ni kubwa na kila mwaka zaidi ya hekta laki nne sitini na tisa elfu mia nne na ishirini huharibiwa kutokana na ukataji wa miti kwa ajili ya matumizi za kuni pamoja na mkaa. Waziri Jafa ametoa wito kwa kampuni za gesi ya kutumia katazo hilo kama fursa ya uzalishaji wa bidhaa hizo kwa wingi kwa ajili ya kupanua wigo wa masoko kwa taasisi zinazohusika na uzalishaji wa huduma za chakula kwa wakati mmoja kwa wingi. Itakumbukwa kwamba Juni mosi elfu mbili na ishirini na moja waziri mkuu Kassim Majaliwa alitoa tamko la wiki ya mazingira duniani na kuzielekeza taasisi pamoja na mashirika ya serikali na sekta binafsi zianza kutumia nishati mbadala kwa kupikia na shughuli nyingine za uzalishaji wa mali. Hata hivyo, baadhi ya wana mazingira ambayo wakuipongeza hatua hiyo, lakini wanaikoswa serikali kwa namna avyoshughulikia suala hilo, wakisema bado ajafanya kampeni ya kutosha kuelimisha wananchi kuhusu utunzaji wa mazingira. Akamtimo wa taasisi inayoshughulika na mazingira anaona kwamba serikali ilipaswa kuandaa mkakati maalum kuhusu katazo lake, ili utekelezaji wake uwe na tija kwa wakati. Kwa upande wangu, itakuwa changamoto kudhibiti matumizi ya mkaa papo kwa hapo, kwa sababu tukiangalia maisha yetu sisi kama Tanzania na hali ya watu wengi, na walio wengi wamezoea kutumia mkaa na inawasaidia kuepukana na zile zile manunuzi ya ukiangalia hivi vyanzo vingine ambavyo sio vya mkaa kama vya gesi, umeme, yanakuwa yana manunuzi yenye ya bei kubwa kuliko mkaa. Kwa hiyo kwa upande wangu mi naona tutakuwa changamoto, labda liye jambo la kutupa muda tuzoee na tusubiri maisha, maisha ya wananchi wote yakifika kwenye hali flani, ndo tuje kupunguza matumizi ya mkaa na kuangalia vyanzo vingine vilivyopo lakini baadhi Murado, gisi, baado, ya wananchi wanaona kwamba mradi wa usambazaji wa gesi bado hajotilia manani vya kutosha, jambo ambalo maeneo mengi ya nchi bado hajafikiwa na huduma hiyo, kama anavyoona mmoja wa tumiaji wakubwa wa huduma ya mkaa. Mkakati wa serikali kutaka kupiga marufuku wa matumizi ya mkaa unaweza kukabiliwa na wakati mgumu kutokana na wananchi wengi kukosa ufahamu wa kutosha. Kwa uwezo wangu, mi naona kwa serikali sasa hivi kwa kuweza kuzuia nani, kuhusu kuzuia mkaa haiwezekani, kwa sababu gesi yenyewe sistimu yao bado mtaani haijaitangaza haijatembeza vizuri. Wametembeza mabomba, lakini haijaingia gesi kwenye majumba bado. Kwa hiyo, nabidi serikali ijitahidi kupambana na hili zoezi, kila nyumba iweze kupata sistimu ya gesi, ili mambo yaende sawa, ndio tunaweza tukazuia. Vijijini ndio tatizo zaidi yani kampeni ya kukata miti na kupanda miti inabidi iendelee kila siku, kwa sababu kwamba vijijini kwenyewe bado kuna changamoto kubwa sana ya kuhusu utumiaji wa mkaa. Gesi yenyewe haijafika huko kwa ili tatizo bado litakuwa gumu kwa upande fulani. Kulingana takwimu za karibuni, kila mwaka Tanzania hupoteza hekta laki nne kutokana na matumizi ya kuni pamoja na mkaa, na kwamba kiwango hicho kinaweza kuongezeka katika siku za usoni iwapo kunakosekana juhudi za pamoja kulinda mazingira. Waziri Jafo, ambaye amekuwa akizunguka katika maeneo mbalimbali ya nchi katika kile kinachoelezwa kwamba mkakati wa kushirikiana na sekta binafsi, anasema ni muhimu sasa kuhimizwa kwa uzalishaji wa mkaa mbadala. Lakini ilikuwa ni maelekezo yangu muda wote kwamba katika kulinda mazingira ambayo tunafahamu kwamba zaidi ya hekta laki nne kila mwaka zinapotea kwa ajili ya kuni na mkaa, tumesema Tanzania tuna fursa ya kuwa na migodi ya makaa ya mawe katika yake na nyingine kutengeneza mkaa kikundi ambao hapa wanatumia hiyo, bei ni shilingi familia moja kwa wastani kwa gharama guni, guni inafika mpaka shilingi laki moja hapa kumbe unaweza ukatumia shilingi elfu thelathini kwa ajili ya kuilisha familia yako. Kwa hiyo inamaana jambo hili linawezekana, tunaweza tukalinda mazingira yao. Kwa hiyo binafsi niseme kwamba nawapongeza sana kikundi cha Mbarawala Women Group, kilicho hapa Mbinga, lakini ni waombe wadau wengine, tutumie fursa hii sasa kuvisaidia vikundi kama hivi vikafanya kazi kubwa sana. Mimi natamani sana hivi sasa ukienda supermarket unakutana na mkaa mwingine kama huu mbadala ukienda okay, katika maduka mbalimbali ukienda okay, katika vituo mbalimbali mbalimbali, tutumie mkaa mbadala ambao tuone unauzwa katika maeneo mbalimbali, tupunguze matumizi ya kuni na mkaa ambao unaharibu sana mazingira yetu. Kumekuwa na mwamko kiasi katika baadhi ya maeneo kuhusiana na matumizi ya mkaa mbadala unaozalishwa kutokana na makaa. Hatua hiyo imetoa msukumo kwa baadhi ya maduka makubwa, yaani supamaketi, kuanza kuuza bidhaa hiyo, ikiwa hatua mojawapo ya kukabiliana na uharibifu wa mazingira mkazi huyo ambaye yeye pamoja na wenzake wanaendesha kikundi kinachozalisha mkaa mbadala anaamini kwamba safari ya kufikia wengi, licha ya kwamba bado ni ngumu, lakini ndoto hiyo itatimizwa wakati mmoja. Makaa ya mawe ya kupikia yanatengenezwa kwa ajili ya matumizi ya nyumbani. Tunachokifanya ni kuondoa kwenye kuondoa matumizi ambayo necha yake yanatumika viwandani. Sasa tunabadilisha matumizi yaende katika matumizi ya kawaida ya nyumbani <tie> lakini kwa namna za kitaalamu ambazo haziwezi kuleta athari za kibinadamu, kwa sababu yale yana ya gesi ambazo ya ni hatari, lakini pia yana moto mkali sana, na ni, ni rafiki kwa mazingira, kama hivyo hatukati miti, lakini pia ni, ni, ni, ni bei rahisi kulingana na kukompea na mkaa wa miti. Kwa kilo moja e, inauzwa shilingi 450, lakini unaweza ukawasha hii kilo moja kwa muda wa masaa matatu mpaka ma manne. Huo ni moto active wa kupika, lakini baadaye pia ikaendelea na moto unasizi unaendelea unaendelea mpaka hata masaa sita, unaweza ukachemsha labda maji hapo na vitu vingine. Ni rafiki kwa mazingira, lakini pia ni bei ahueni kuliko nishati zingine za, za kupikia. Mwito wetu ni Watanzania waelewe hii kitu ni kitu ambacho ni kizuri, ni kitu ambacho ni reliable, tunaweza tukaendelea na tusikate miti ovyo, kwa ajili ya vizazi vyetu ambavyo vinakuja vina katika hatua nyingine, swala la matumizi ya nishati mbadala ya kulinda mazingira ilikuwa ajenda muhimu ya Tanzania katika mkutano wa 28 wa nchi wanachama wa mkataba wa umoja mabadiliko ya tabia nchi COP28 uliofanyika Dubai kuanzia Novemba 30 hadi Disemba 12 mwaka 2023. Pamoja na mambo mengine, mkutano huo ulibeba mkakati wa kuhakikisha kwamba msimamo wa Tanzania unaokubaliwa kupata fursa za upatikanaji wa rasilimali za fedha kuwezesha utekelezaji wa miradi pamoja na teknolojia za kukabiliana na athari za mabadiliko ya tabia nchi. Pamoja na hayo, nchi ilitarajia kuongeza uwekezaji katika biashara ya kaboni, kutangaza jitihada za nchi na kuongeza ushiriki wa sekta binafsi katika jitihada za kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi. Ama katika nchi nyingi za kusini mwa jangwa la Sahara, njia kuu ya kupikia ni kwa kutumia mkaa, kuni pamoja na mafuta. Hata kwa mujibu wa shirika la Clean Cooking Alliance, watu milioni 950 wanategemea kuni pamoja na mkaa kupikia, idadi inayokadiria kukua hadi kufikia bilioni 1.67 ifikapo mwaka 2050. Njia hizi za kupikia hutumiwa sana kutokana na kuwa nafuu kwa familia nyingi za kipato cha chini. Katika maeneo mengi ya mjini pamoja na vijijini, ni kawaida ya kukuta majiko ya kupikia yenye mkaa yakiwa katika makazi yao, lakini wataalamu wa mambo wanasema njia hizi za kupikia huwa na madhara makubwa, tena yale ya muda mrefu. Shirika la afya duniani WHO linasema kwamba karibu watu milioni nne duniani kote hufa kabla ya wakati kila mwaka kutokana kupikia kwa moto pamoja na nishati ngumu kama vile mkaa. Shirika linaonya kwamba dunia inaweza kaingia katika wakati mgumu iwapo mwenendo huo wa kutumia mkaa hautabadilika katika siku za usoni. Nam, mpaka hapo tumefikia tamati katika makala ya kwa undani ambayo kwa leo ilitupia macho juhudi zinazochukuliwa na Tanzania katika kulinda mazingira kwa kuwa mbioni ya kupiga marufuku matumizi ya mkaa ifikapo Januari 31 mwakani, yani 2024. Mpaka wakati mwingine na mara nyingine, mimi ni George Njogopa. Asante sana, George Jogopa, kwa ripoti hiyo kuhusu kupigwa marufuku kwa matumizi ya mkaa nchini Tanzania. Hadi hapo, msikilizaji, tunafika mwisho wa kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kwa niaba ya wote walio fanikisha matangazo ya leo, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, msimamizi Meri Mgawe. Mimi naitwa BMJ Mridhi, kuonane wakti mwingine inshallah. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya pata kipande cha muziki.