Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa msikilizaji. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, standby kabisa kupa vitu vizito ndani ya studio. Karibu sana, tuungane pamoja e, ni siku nyingine Alhamisi Januari 4 mwaka 2024, Saa kumi na nusu alasiri ya afrika ya mashariki, tisa na nusu pale afrika ya kati, hapa Washington saa mbili na nusu za asubuhi. Msikilizaji, tanda na nyumba nimekusha ja tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari na niko na mzee wa kazi ndani ya nyumba naitwa BMJ Mridhi. Kama ilivyo kawaida, tumekuandalia mambo chungu nzima hapa katika VOA Express, ikiwa ni pamoja na barazani, ndio ujiandae kwa mambo ambayo yatafuata. Tukuulize, changamoto za ajira kwa vijana zitatuliwe vipi katika eneo lako? E, baadaye utasikia nini ambacho uh, wasikilizaji wengine na wanaosoma kwenye mitandao ya kijamii wanayasema, na pia tukifanikiwa, tutapata kusikia baadhi yenu mukizungumza moja kwa moja hapa VOA Express. Bila shaka bila shaka, BMJ kama unavyosema, tatizo hilo la ajira duniani kwa vijana tunaizungumza kwenye barazani, lakini pia ndio swala ambalo kule Afrika Kusini limetafutiwa kitu ambacho pengine kitakuwa mwarubaini kwa swala hilo. Basi tutasikia swala hilo ambalo linafanyika Afrika ya Kusini kusaidia vijana katika maswala ya ajira. Vilevile msikilizaji, usahau kwamba Express bila muziki ujasukuma gurudumu lake, tutakuwa na ngoma hapa ambazo zitakwenda sambamba E, na kipindi hiki cha VOA Express, bila kusahau msikilizaji, katika swali kuna swali la leo ambalo linakuuliza wewe na unashiriki nafasi yako ya kutoa maoni kwenye Facebook yetu swali. So, nasema Uganda imeishitaki Kenya kwa ukiuka mkataba wa kuipa kibali cha ununuzi wa mafuta. Nini maoni yako? Tunasikiliza ni maoni mengi sana, BMJ yametumwa hapa, tutayasikiliza kutoka kwa wasikilizaji wetu. Sawa kabisa, Sandey Shomari. Uh, bila shaka, bila shaka na hapo <clears throat> wakati tukijiandaa pia tutazungumza kuhusu mambo kuhusiana na ukatili kule nchini, nchini Tanzania ambapo ukatili wa kijinsia umeonekana kuongezeka hasa katika mwaka uliopita. E, tutaona nini ambacho kinaelezwa e, kutoka huko. Sijui Sande, tuanzie wapi? Bila shaka kama unavyosema, utaangalia hayo, tutayamulika hayo kwa undani um, wake na kuangalia yako vipi, lakini moja kwa moja BMJ kama nilivyosema, tuanzie kule Afrika ya Kusini wakimulika swala la ajira kwa vijana. Sasa nini ambacho kinatokea pale Afrika Kusini e, ni kwamba BMJ, vijana wa Afrika Kusini kama tunaofahamu sehemu nyingine duniani, wanakumbana na ukosefu mkubwa wa ajira. Lakini basi kwa Afrika Kusini hali e, inaonekana kwamba imekuwa ni tete zaidi, kwa sababu inatajwa kwamba takriban asilimia 60 ya vijana kati ya umri wa miaka 14 hadi 24. Uh, hawa hawana ajira yoyote. Zaidi ya milioni nne eh, wanapambana na kutafuta ajira kule Afrika ya Kusini. Sasa basi, nini ambacho kinazungumzwa hapa? Kinachozungumzwa ni mambo kadhaa yanayosababisha ukuaji mdogo wa uchumi, uhalifu unatajwa kuongezeka sana, rushwa pia inatajwa kuchangia mambo haya. Lakini basi nini katika inafanyika kupambana na shida hii? Katika kupambana na shida hii basi taasisi inayoitwa Junior Achievement Africa ikishirikiana na Google na The Zurich Foundation hawa kwa pamoja bmj wameanzisha jukwaa la kisiasa mm -hmm, jukwaa la kisasa kwa mradhi la kisasa la kimtandao ambalo inalenga ya kuunganisha vijana hawa wote Afrika Kusini wenye vipaji na maeneo au fursa za ajira duniani. Kama una kipaji chako, mtandao huu utakusaidia, unaweka pale na wao wanakusaidia hii basi ni taarifa njema kwa vijana wa Afrika Kusini na pengine itasaidia hali eh, ilivyo ya ajira j Afrika. Wanasema wakishirikiana na hizi taasisi wamezindua kitu kinaitwa JA Career Connect. Sasa jukwaa hili litaunganisha vipaji wa vijana wa Afrika na duniani kote, kwa vijana wa Afrika Kusini. Sasa hapa wamegeukia wale wenye uwezo wako wengi, ambao wanasema wamesoma lakini hawana ajira, kwa hiyo wanaweza kwenda kwenye jukwaa hili kupata fursa ya kupata ajira nje ya nyumbani kwao Afrika ya Kusini, wakisema kwamba huu ni mpango wa pamoja wa kulea vijana viongozi wa baadaye. JA Career Connect inasema kwamba inaunganisha talanta ambazo zipo ikijumuisha wahitimu wa Afrika Kusini kwenye mpango wake wa ukuzaji ujuzi wao. Sasa na wenyewe wanafanya taratibu za kwao za kuwasaidia hawa vijana waliosoma kuwakuza kiujuzi katika hali ambayo inaweza kuwafanya waingie kwenye soko la ulimwengu wa ajira duniani. Kwa hiyo wale vijana wenye mafanikio wanatayarishwa, wanasaidiwa na JA Career Connect kuweza kupata mafanikio ya kitaaluma. Sasa basi, mkurugenzi mtendaji au CEO wa JA Africa, simi nuogugu, anasema kwamba jukwaa hili lao jipya nalenga kuwasaidia vijana katika maisha yao kwa kushughulikia suala kubwa la, la ukosefu wa ajira katika bara zima, wakiangalia Afrika Kusini, lakini pia hasa wanalenga na bara zima la Afrika. Wanasema basi wa kufanya fursa za ajira kufikiwa kwa urahisi kwa wengi ambao wana ujuzi na kuwatayarishia njia ya mustakabali wema na fursa kubwa zaidi kwa kizazi kijacho cha viongozi wa Afrika. Takriban vijana milioni 11 barani Afrika huingia katika ajira kila mwaka wakishindania kwa ajira milioni tatu. Ja Career Connect inasema inakusudia kuwasaidia kushughulikia shida hii kupitia hizo njia za huduma za kipeke yake. Naye mkurugenzi wa Google wa Afrika Kusini, Alister Mokoena, anasema Google pia imejitolea kusaidia vijana kuboresha maisha ya watu wengi iwezekanavyo kupitia bidhaa na ushirikiano pamoja na Ja Career Connect ambao ni mpango mzuri anasema, mm -hmm. unashikilia uwezo wa kubadilisha mwelekeo wa vijana wa Afrika kwa kutumia nguvu ya teknolojia na shuriki tu ukosefu wa ajira unasema, na inatoa wa matumaini na uwezo kwamba jukwaa hilo ina mm -hmm. uwezo wa kuunda mustakabali mpya wa bara zima la Afrika. Kwa hiyo hii mpango huu huko Afrika Kusini, lakini Google anakuambia hatimaye haitaishia Afrika Kusini bali italenga bara zima la Afrika, msikilizaji. namnambo hayo msikilizaji, ni Ali Kiba huyo, King Kiba wengine wakimwita, kutoka kule nchini Tanzania akishirikiana na Mario na kitu hicho Sumu. Wanakuambia sumu, sumu mke wa mtu, sumu mme wa mtu, sumu jamani, usiguse. Anawapa onyo zito E, watu pale, mambo mazito hayo kutoka kwake Ali Kiba na kutoka huko kwa Ali Kiba, basi BMJ, tunaelekea tuaelekea tunakwenda mpaka wilaya ya Rombo katika mkoa wa Kilimanjaro nchini Tanzania <laughs> <Tuna Amba>. Rili, <laughs> kwanza ni jambo la kuhuzunisha uh -huh. Yale ambayo ninataka na, ni na, kuyazungumza kwa sababu tunazungumza hapa kwa mara nyingine tena, labda mara ya mia na kitu katika uh, kipindi cha VOA Express kuhusiana na ukatili wa Kijinsia. Hmm. Kumetokea visa mbalimbali katika nchi ya Tanzania mm -hmm. Lakini hivi karibuni kumetokea kisa ambapo mwanamke mmoja anajulikana kama Beatrice Minja alidungwa kisu mara ishirini na tano na inaelezwa kwamba haya yalifanywa na mpenzi wake katika wilaya hiyo niliyohitaja katika mkoa wa Kilimanjaro. Sasa hmm. hili, uh, tukio uh, sio, eh, kwamba ni kitu kipya ni mambo ambayo amekuwa akishuhudiwa na katika mazishi yake eh, kumetolewa wito eh, kwamba kwa E, kufanywa juhudi za, za ma, kufanywa makini zaidi katika kutafuta e, kufanya, kufanya juhudi za kujaribu kudhibiti hali hii e, kote nchini Tanzania kwa sababu ya visa vingi vilivyoripotiwa mwaka elfu mbili ishirini na tatu. E, wengi waliozungumza pale wakieleza kwamba e, vimekuwa vinatia wasiwasi wasi. E, ingawa kuna mikakati iliyowekwa, lakini wanataka iwekwe mikakati zaidi na kuitaka serikali, wengi waliozungumza viongozi wa kidini ongozi wa jamii kwamba mikakati iwekwe na kisa uh, na maana hasa uh, kama walivyoeleza Sande Shomari ni kwamba no. visa tas, asilimia uh, uh, tisini ya matu, matukio haya ama vi, uh, matendo hayo vinafanyika katika jamii yaani kwenye familia. Sasa mm, hilo limekuwa ni kizungumkuti watu wanauliza, je, nini kitafanyika? Na sasa tumlete uh, daktari Rose Ruben wa uh, chama cha waandishi wa habari wanawake Tanzania, kiingereza wanajiita Tamwa, yani Tanzania Media Women Association. Uh, karibu Dr. Rose Ruben, uh, wewe kama pia na mwanaharakati kutetea haki za hasa wanawake, nini kinaweza kufanyika kuimarisha juhudi za kukabiliana na hali hii ya ukatili wa kijinsia ambao umeongezeka. Kinachoweza kufanyika kikubwa ni kwa wanafamilia wenyewe kuto kunyamazia dalili mbalimbali za ukatili wa kijinsia ambao unatokea katika familia. Tumeona ya kwamba familia nyingi zinaficha ukatili ambao unafanyika A katika familia na ikiwa ni kama vile kumlinda aliyefanya ule ukatili ama kuondoa aibu kujulikana kwenye jamii ya kwamba humo ndani watu wanapigwa, humo ndani watu wanafanyiwa ukatili wa namna mbalimbali. Kwa hiyo nalifanya kama vile ni la kijamii ama la kifamilia la siri la kimila, lakini mwisho wa siku yanapotokea mambo makubwa kama haya kwa mfano huyu dada ambaye al, ni marehemu sasa, aliyechomwa visu uh, mara ishirini na sita. Maanake haikuanza siku moja, itakuwa pengine alianza kwa kupigwa ama kwa kuumizwa, lakini hakuweza kusema wala wanajamii waliokuwa wanamzunguka kuzungumza lolote. Kwa hiyo hizi uh, tabia za kuangalia mambo kimuhalimuhali ya kwamba ni sisi jamii tunajilinda yamekuwa yakisababisha ongezeko la ukatili majumbani. Unaona kwamba kwa sababu katika wale waliozungumza kwenye mazishi ya huyo uliyemtaja hapo marehemu i, wamesema eh, kulingana na takwimu, asilimia tisini ya visa kama hivi vinatokana na watu tu ndani ya jumuiya uh, ama jamii eh, hiyo, yaani sio mtu wa nje. Je, hili linaweza kuleta changamoto kwa sababu watu lazima wanatangamana eh, kwa pamoja wakiwa familia, na kama hayo yanatokea humo ndani, athari zake zitakuwa ni zipi? Athari ni kubwa, na huu ukatili wa manyumbani umetokea uh, ndani ya nyumba. Utakuta labda ni mwanamke anamfanyia ukatili mwanaume, au mwanaume anamfanyia ukatili mwanamke, ama anawafanyia watoto hivyo kwa hiyo ule ukatili unazungu, unazunguka pale kama vile ambavyo utando wa buibui unavyozunguka, na hakuna anayetoa taarifa nje kwamba kuna ukatili, au hata majirani na ndugu wa karibu, kwa mfano mashemeji, mawifi, wakina mama, akina kaka wakajua ya kwamba kuna ukatili. Wengine wanaweza wakaushabikia kwa sababu wasizozi hata wa, wasizoweza kuzielezea, wanaushabikia ule ukatili, wakidhani ndio aina ya maisha. Kwa hiyo linapotokea jambo kubwa sasa, kwamba kumbe mtu kashadungwa visu ama ame, ameuliwa kwa namna moja ama nyingine. Kwa hiyo mimi ninachoshauri na, kwamba familia hivi sasa zikae na kutatua migogoro mapema, athari kubwa kubwa. Asante, asante sana daktari, kwa kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo, nashukuru asante pia kuongeza hapo, asante sana uh, kwa mara nyingine tena Dr. Rose Ruben ambaye pia ni mkurugenzi wa shirika hilo la TAMWA Tanzania Women uh, Media Women Association kutoka nchini Tanzania. Sawa kabisa basi, bmj moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Bila shaka mchezaji nyota wa zamani wa olimpiki ya walemavu Oscar Pistorius ataachiliwa kutoka gerezani siku ya Ijumaa baada ya kupewa msamaha baada ya kupatikana na hatia ya kumuua mpenzi wake Reeva Steenkamp. Pistorius raia wa Afrika Kusini anajulikana kama Blade Runner kwa miguu yake ya bandia ya carbon fiber. Alisema alistahili msamaha huo hapo mwezi Machi mwaka 2023 baada ya kutumikia nusu ya kifungo chake cha miaka 13 na miezi mitano 5 kwa mauaji. Alipewa msamaha Novemba 24 ambao mahakama ilisema utaanza kutekelezwa Januari 5. Idara ya huduma za marekebisho ya Afrika ya Kusini magereza DCS ilisema mwezi Novemba kwamba Pistorius atamaliza kifungo chake ulichosalia katika mfumo wa marekebisho ya jamii nchini humo zambia inatarajiwa kukubaliana juu ya masharti muhimu ya kufanyia marekebisho mikopo yake ya jumla ya dola bilioni tatu za marekani kabla ya robo ya kwanza ya mwaka 2024 waziri wa fedha wa nchi hiyo felix ngulukusa amesema alhamisi nchi zinazodaiwa zinatarajiwa kukubaliana na mikataba ya urekebishaji linganishi na wakopeshaji rasmi na wale wa kibiashara chini ya mchakato wa mfumo wa pamoja wa G20 ambao ulianzishwa mnamo mwaka elfu mbili na ishirini ili kukabiliana na athari za janga la korona. Maafisa nchini Tunisia wamemkamata ripota a Al Jazira na mkuu wa ofisi ya shirika hilo la habari alisema Alhamisi, huku wanaharakati wakielezea wasiwasi wao juu ya kuongezeka kwa idadi ya waandishi wa habari walioko jela katika nchi hiyo ya Afrika ya Kaskazini. Samir Sasi mwandishi wa habari katika ofisi ya Aljazira nchini Tunisia alikamatwa baada ya vikosi vya usalama kuvamia nyumba yake. Lofti Haji, mkurugenzi wa ofisi ya kituo hicho cha televisheni chenye makao yake nchini Qatar anayesimamia kituo hicho cha Tunis alisema. Haji ameliambia shirika la habari la AFP kuwa polisi hawakufichua sababu za kukamatwa kwa Sasi wala mahali linaposhikiliwa hakuwa na kauli rasmi kutoka kwa mamlaka ya Tunisia. na maafisa wa NATO na Ukraini wanatazamiwa kukutana wiki ijayo kujadili mashambulizi ya angani yanayofanywa na Rasia dhidi ya Ukraini, akiwa ni pamoja na wimbi kubwa la mashambulizi ambayo yamefanyika tangu mwaka huu kuanza. Msemaji wa NATO Dylan White alisema leo Alhamisi kwamba katibu mkuu wa shirika hilo Jens Stoltenberg ataitisha kikao cha baraza la NATO kujadili vita vya vi Ukraine hapo Januari kumi kufuatia mashambulio ya hivi karibuni ya makombora ya Rusia pamoja na yale ya ndege zisizo na rubani. Maafisa wa Ukraine wameshinikiza washirika kuimarisha ulinzi wa anga wa nchi hiyo huku Rasia ikitumia makombora na ndege zisizo na rubani kila siku kulenga miji ya Ukraine. na mambo yangu kichwani, I don't care, sing in your mind. Ndo kwanza mi nikitinga kiwanjani, I don't care, anywhere I go spend my money na enjoy. Leo nataka ku enjoy. I don't want stress, niko fresh and na enjoy, yani napenda ku enjoy basi ni enjoy I don't don't don't want your case and I'm. Maybe Maybe, you don't understand. Maybe you don't understand. understand. Mambo hayo mazito BMJ huyo. Ni sauti ya Ali Kiba jamaa kutoka kule Kigoma wanasema. Huyu Huyu anaitwa Ben Paul. Ah, Ben Paul mm-hmm. ah, sijui kwa nini sauti zinataka kufanana kidogo. Na alikuja na kitu chake hicho akishirikiana darasa. He, he, he, he. Safi kabisa ingaje, Ali Kiba sidhani hufanya hizo rap, rap lakini, ah, kidogo nimechanganyikiwa hapo. Anasema enjoy, msikilizaji. Hiki kibao kinatuingiza kwenye kile kipengele tunakiita barazani, tunajadili kuhusu mada ya leo. Uh, Sandi Shomari, tunazungumza kuhusu nini? Tunazungumza kuhusu swala la je, changamoto ya ajira kwa vijana itatuliwe kat, kivipi katika eneo lako? Hiyo ndio changamoto tunaizungumzia, na wengi sana wamejibu BMJ mb kumesema kuna mtu kuna, kwenye laini ya simu mtuea eh, kuna mmoja wa wasikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu msikilizaji, taja jina lako na pahali ulipo na twende moja kwa moja zungumzia mada hiyo. Israeli Julius Shantiwa nikiwa Tunduma, Songwe. Karibu sana Israeli kutoka Songwe oh. Tuambie. Asante sana maada, nadhani mada hiyo nimeikuta kwenye mitandao ya Facebook, nilikuwa nafuatilia E, kwa hizo habari za namna ya utatuzi wa ajira kwa vijana kwa sehemu zetu sisi no. Zipo fursa nyingi sana, na wakati mwingine serikali wamezifahamu, lakini hawajataka kuzitumia vizuri sana. Na kama zipo fursa nyingi haya, simu hiyo inaonekana imebahati mbaya katika, lakini kama nilivyomsikia, alikuwa akielezea fursa zipo nyingi, nitaka azitaje fursa hizi ili vijana waweze kuzisikia, lakini basi bahati mbaya eh, line yake imekatika. Basi kama simu hiyo imekatika, na kile ambacho hatuwezi kujua sana, Shomari, anaposema fursa zipo, ni hapo walipo ama nchini kote? Kwa hiyo watu huenda hatusijue, kwa sababu simu yenyewe imekatika. <laughs> lakini hapajaharibika neno kwa sababu pia mmeendelea kuchangia eh, hasa kwenye ukurasa wetu hu, wa Facebook eh, na endeleeni pia kushiriki hapo, uh, tuone nini ambacho mnakisema kuhusu swala hili. Sandi, tusome machache ambayo wameandika tayari. Bila shaka naanza naye, Robert Cheriyot anasema kujenga viwanda kwa wingi pamoja na kutoa mikopo yenye riba ya chini kwa ajili ya vijana kutafungua biashara yao. Naye Didier sahani hodari akiwa Lubero, Kivu Kaskazini, kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema serikali ingeunda makazi maalum ili vijana waweze kuajiriwa, yaani wapate eneo la ajira. Pia anasema wasomeshwe vizuri hayo masomo yao. Zablon Mayongezo, kijana mkongwe huyu, anachangia sana nasema mm, yuko kule Beni, asema binafsi naona serikali yetu ita, ingeboresha usalama vijana wa Kongo watajiajiri wenyewe bila shaka. Ni mwangalie nani huyu sasa, anamwona mama Yus, Musa Yusuf anasema mi nalia na kiongozi, viongozi waache ubinafsi, tunaweza kwa sababu pasipokuwa na ubaguzi na masharti basi wengine watapata kazi bila oh, shaka. Wengi wameandika BMJ lakini, ndo hivyo, unaweza kuyapata Wendere, haya yote hapa VOA Express. Kumbuka hata kesho ukija, tutakuwa na kitu tutakuwa tukikizungumza ambacho ni muhimu katika jamii. Basi tupate ngoma ya leo. Sande unasema bila muziki inakuaje, ujasukuma gurudumu la express. Sasa tuna nani hapa? Tunaye huyu mzee wa kazi, wanawaita watu freshi, watu freshi wanakwambia, sina ubaya ni mambo unayopata tu hapa VOA Express wakati kama huu. Iwapo uko hapo nyumbani au uko kazini, unaendesha gari lako ama unafanya chochote kile, uh, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA Express. Tuangalie masala kuhusu burudani Sunday bila shaka BMJ Wamridhi, huko ndiko ambako wewe unataka kuangalia vitu, sio kabisa. mm, <laughs> <Bila shaka, bila laughs> E, nimeona tangu manane nikipekuapekua na kuchambua chambua mambo mazito mazito haya basi BMJ Murithi, kama tulivyosema kwenye mitandao ya kijamii na kwingineko na mambo ambayo yanaendelea, nafikiri unaweza kuona hili swala la sherehe za mwaka mpya. Unajua watu wanasherekea tofauti, kila nchi, kila maeneo mm -hmm. E, sasa kuna story moja ambayo tumeiona ikitamba e, kwelikweli kwenye burudani ambako watu walikuwa wakisherekea mwaka mpya katika nchi moja yenye baridi kwelikweli, lakini unajua wamesherekeaje hawa jamaa? mm. Hawa jamaa wameenda huko maeneo ya Adriatic e, ikiwa ni dazeni kwa dazeni wanaoishi pale pamoja na watalii wakiingia kwenye maji ya baridi kuogelea. Eneo linaitwa Kukali huko kwenye ufuo wa Slatina. Imagine BMJ Mridhi, unaingizwa kwenye maji ya baridi kiasi kile, na nyuzi joto ilikuwa ni kumi na tano celsius wakati wanaingia kwenye maji hayo. mm -hmm. wakisema kwamba hayo ndio mambo wanayofanya, wakisema kwamba waliokaa nje kuwaangalia ndio wanasikia baridi zaidi kuliko wale waliokuwa ndani ya yale maji, wakipata hiyo burudani, akisema kwamba hii ni hali ya kusherekea kwa namna ya kipekee kabisa. Na hapa hawakuwa tu watu wanaoishi pale, ni watu wanaoishi eneo hili pamoja na watalii. mm -hmm. na mmoja wa watalii hao alisema mm -hmm. ametoka kwenye milima ya Alps. Unajua milima ya Alps ilipo, kuna baridi kweli, kweli. I, ila mimi hata kama mii si mtaalamu wa mambo ya burudani, ndio nashangaa burudani hapo, wanaburudika vipi? Wanaburudika kwelikweli kwa kuongelea kwenye maji ya baridi <laughs> Ametoka akasema kwamba hii wala haimuumizi wala haimshangazi, kwa sababu anasema kule anakotoka mm -hmm. huwa kawaida ni nyuzi joto tano. Sasa pale amefika kwenye yale maji zaidi ni nyuzi ah. joto kumi na tano. Ha, haya, kwingineko, vyombo vya habari, tuangalie hapa Marekani. Kitu ambacho kinazungumza kingine, BMJ Muridhi, ni mwanamuziki nampenda sana oh, mwana kabisa, kabisa, e, mwana e, sasa nahitaga tajika Britney Spears ameingia kwenye mitandao na kusema kwamba hataki tena kufanya muziki. Anasema hatarudi kamwe kwenye muziki, sjiza vipi, kulikoni? Anasema ah. <laughs> kwa sababu kwa kuna mitandao anasema, inavumisha kwamba anafanyia kazi albamu yake ya kumi ya studio. Kwa hiyo akaingia Instagram uh -huh. Akaandika akasema, jamani, tuwe wazi, habari nyingi mnazosikia kwenye mitandao si habari, ni takataka, kazi za takataka kabisa. uh -huh. Akisema kwamba watu wananigeukia, wananishambulia kusema kwamba anatengeneza albamu ya kumi, lakini sirudi kwenye muziki. Anasema hivi sasa anafurahia kuwa mwandishi Oh, anaandika vitabu, hmm. Kaingia kwenye vitabu, anasema kwa wale ambao mmesoma kitabu changu hmm. Anasema kuna mambo mengi sana ambayo hamyajui hayamjua, hayamjua kunihusu mimi na akaendelea na kuandika kwenye, kwenye Instagram kwamba akisema kuna zaidi ya nyimbo ishirini mm -hmm, kwa watu wengine ambao wanafahamu amefanya miaka miwili iliyopita, lakini hivi sasa anafurahia sana kuwa mm -hmm, mtunzi wa kitabu kwenye kitabu chake ambacho anakifanyia kazi. Asante sana Sandy Shomari, na yale ambayo labda hatukuyasikia tunaweza kuyaona kwenye duniani leo, na vilevile katika kipindi cha burudani katika red carpet Uganda imeshtaki Kenya kwa kukiuka mkataba wa kuipa kibali cha ununuzi wa mafuta, nini maoni yako? Nameandika kwa wingi. Neema Msiani anasema ni vizuri kukawa na mashauriano, kila jambo linazungumzika. Kushitakiana kunaleta uhasama dhidi ya wa wananchi wa mataifa hayo mawili. Wengi wameandika huyu David Kwizera anasema naona, huyu ni muungano ushikamavu na mwelekeo thabiti unajengwa kiujanja ujanja. Zumbe Nduru na kuona Didi ya sahani hodari, uh, Benidson Mweshi na wengine wengi wote wameandika maoni yao. Endelea kuangalia maoni hayo kwenye Facebook. Asante sana kuungana nasi kutoka studio. Jina langu ni Sunday Shomari, upande wa pili Aida Isa na Said Hamduni kwenye mitambo Bmj Mridhi ndio nimeshirikiana naye hapa studio, msimamizi so, ni Meri Mgawe. Pata muziki huu kumalizia kipindi. Kwa heri kwa sasaipiakafanya na mchezaji kawa shabiki wenzangu anacheza <muchilio> hasara pesa ni makaratasi ya nini unitoe kama unipendi basi