Kutoka Studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Ni jumaa nyingine tunakutana hapa hewani, msikilizaji, kukuletea VOA Express kama ulivyosikia hapo e, ikiwa kama ilivyo desturi yetu, tumekuandalia mambo chungu nzima. Lakini kwanza nijitambulishe, mi naitwa BMJ Mridhi. Sadakta kabisa, mzee wa kazi huyo, ndani ya nyumba msikilizaji, lakini hayuko peke yake leo. Ikiwa ni siku nyingine nzuri kabisa, Ijumaa, wengine BMJ wanaita furahi day. Mm -hmm. na ikiwa basi ni Ijumaa, wengine wamekusha pata swala yao ya Ijumaa, mambo ni mazuri kabisa, wako standby kusikiliza vitu, na wengine BMJ wako kwenye viti vinaitwa viti virefu, wakipata vinywaji vya baridi, wakiendelea na ijumaa yao, na wengine tupo kwenye baridi kali mjini Washington DC, ni asubuhi eh, yasa 2 na nusu wakati kule Afrika ya Mashariki ni saa kumi na nusu Afrika ya Kati ni tisa na nusu. Mambo ya Lubumbashi, mambo ya pale Congo eh, DRC, mambo ya Dar es Salama, mambo ya Dodoma, mambo ya Zanzibar ni standby, tupo tayari kupa vitu leo miongoni mwa ume tukazungumza katika habari za dunia kwa kwachio uhuru kwa nani yule mkimbiaji wa Afrika Kusini, Oscar Pistorius yule. Aha, hiyo imekuwaje? Tutazungumza katika habari za dunia, lakini vyovile, BMJ itaangalia hali ilivyo kule nchini Uganda ambapo tayari kuna msaada maalumu mpango maalum umekutolewa wa kuwasaidia watoto wa kike kuelewa hali yao, kupambana na hasa swala la hasia za kijinsia na mimba za utotoni. Swala hilo nitalizungumzia hapo baadaye kidogo. Safi kabisa, muda ukiruhusu, tutaangalia hapa na pale, ndondo ndondo ndondo, kuhusu kama kuna masuala ya spoti na burudani tutaangalia baadaye kidogo, na pia yale yatakokuwa kivuma kwenye mitandao ya kijamii. Lakini tusisahau pia leo ni siku ambapo huwa tuna jicho letu mm. e, tuna huyu dada Valiete Kalinga ambaye anatoa ushauri kwa vijana e, kuacha e, ama kuacha kujihusisha katika e, mahusiano wakiwa na umri wa chini sana, inakuwa kwamba inaleta changamoto chungu nzima. Bila shaka changamoto ni nyingi naona Sunday, basi tuende tu moja kwa moja kwa ripoti yetu ya leo, kwa sababu nafahamishwa na mwelekezi wetu kwamba daktari yuko tayari kwenye laini ya simu kutoka Hai kule Nairobi Milosin. na stori yetu inaeleza kwamba ripoti mpya ya shirika la Umoja wa Mataifa la kuwahudumia watoto UNICEF inaeleza kuwa vijana wa kike na wasichana wana uwezekano wa kuambukizwa virusi vya UKIMWI mara mbili zaidi kuliko vijana wa kiume na wavulana, ikibainisha kwamba takriban vijana wa kike tisini na nane elfu kote duniani walipatikana virusi hivyo hapo mwaka uliopita, huku nchi kadhaa za Afrika Mashariki na kati zikiwa kwenye orodha ya waathiriwa wakubwa. Sasa kabla hatujamleta Dr Muya, Bernard Muya, E, nieleze tu kulingana na ripoti hii ya UNICEF ni kwamba wataalamu wanasema mitazamo ya kitamaduni, ubaguzi wa kijinsia na changamoto za kijamii na kiuchumi zinachangia katika kuenea kwa virusi hivi miongoni mwa wanawake wenye umri wa miaka kati ya kumi na kumi na tisa, hasa katika Afrika iliyo nchi za Afrika zilizo kusini mwa jangwa la Sahara. Sasa Dkt. Muiha, e, tumekualika hapa kujaribu ku, uh, kuangalia inakuwaje, hizi ripoti zina kila zinapotolewa ni kama hakuna, e, bi, uh, hakuna juhudi ama juhudi zenye tija ambazo zimefanywa, ukikumbuka kwamba mwaka uliopita katika maadhimisho ya siku ya ukimwi duniani tulipata taarifa kwamba hali imekuwa mbaya hasa katika nchi zinazoendelea. Je, hizi juhudi kwani hazifui dafu Dr. Muya, mimi kwanza nashukuru sana kwa kuwa na mimi kwa hii kipindi, na ni kweli ya kwamba wasichana wa hiyo miaka kufika miaka kumi na tisa, ugonjwa wa ukimwi umeenea zaidi, kwa sababu kama vile umekuwa umetaja mambo ya socio economic issues sana sana upande huu wa Afrika unakuta ya kwamba ao wasichana ndio wale wanatafuta mambo ya economy, wanatafuta, ya ekonomi wanatafuta, vile wengine wanatumwa na wazazi kuenda huko nje kutafuta eh, pesa za kusaidia hiyo ma, e, e, famili zile ziko katika upataji wa pesa wa chini, ili angalau wajipatie at least chakula kutoka kwa pesa zile. Wakifanya hiyo kazi, wanaweza kupatiwa na also, kulingana na vile mambo inayoendelea ya uchumi katika Afrika, sana sana nao sasa, unaona Kenya vile tulivyo, ni ya kwamba hawa watoto wa jinsia ya kikike wana also wana wana- wana, wana wanafanya kazi hata si hiyo ya sex working, lakini also wanaambiwa na wazazi ama wale wako karibu nao waende kutafuta jinsia ya kupata pesa ya kusaidia hiyo famili zingine. Ile nyingine ni mambo ya kacha, ambaye ni kama sasa watoto hao, watu wameanza, kuna famili nyingi zinaanza, o zinaendelea na kuwaoza Miaka waende shule. Naam, daktari kuna... daktari daktari, samahani kwa kukukatiza kwa sababu ya muda eh. Kwa dakika yes, moja, sasa hapa tunaangalia eh, nini eh, suluhisho la tatizo hili, kwa sababu sio mara ya kwanza tunazungumza kuhusu mambo haya. Je, hizi juhudi ambazo nchi kadhaa zinaeleza kwamba zimekuwa zikichukua, ni kwa nini zinaonekana kama hazifuvui dafu eh? ni kwa nini eh, huku wewe kama mtaalamu asante. BM, i think mambo ya mambo moja ile kurushwa, ni policy gani zile government imeshaweka za kwamba mambo ya hiyo, sasa tumeongea juu yake, factors zile tumeongea juu yake, government imeweka policy gani na ni legislation gani imeshawekwa, ili to safeguard ama kusuia sasa, ile tunajua kama vile umesema. Kwa hivyo legislation mambo ya legislation na policies zile zinauzu hiyo maneno. Shukran sana Dr. Bernard Muya akijiunga nasi moja kwa moja kwenye laini ya simu kutoka Nairobi, Kenya. Hapo tu niongeze kwamba wataalamu pia wanapendekeza haja ya uelewa zaidi na upatikanaji bora wa matibabu ya virusi vya ukimwi ama kutibu e, ugonjwa huo, kwa sababu e, yani hii ni kwa sababu ni jumla tu inaangaliwa katika nchi za Afrika Mashariki na Kati. E, kwa hivyo hayo ndio e, mapendekezo yanatoka kwa wataalam. Shukran sana msikilizaji, unasikia... basi ni kibao cha muziki e, BMJ unakisikia hicho chake Mario, akishirikiana naye Buja. Nikazama pata vitu msikilizaji Uh, sina baya na wewe wala sija kukunjia, ila sometimes masirasunajua wana damu uh, sina noma na wewe wala sija kununia, ila mekubloku kwa sababu nkikunana kwa sababu, hey, akula hatakulala mwenzako kazi na shindu hatakufanya umenirogea wapi wewe we. Ah, na shindu akule wala kule, mwenzako kazi siwezi roga, hatakufanya umenirogea wapi wewe, hapana. Janiroga janiroga, labda tu penzi linoga, nikakupenda kiukweli, ukweli nikaingia pita vitu vivo, msikilizaji, kama unavyosikia taratibu na kwa ulaini sauti safi kabisa yake Mariona Buja na eh, wimbo wao ni Kazama. BMJ, unaonekana kuupenda sana wimbo huu. Ah, ni kwa sababu, uh, jinsi ambavyo unakuja taratibu, yani hata ukuwa umetulia unaweza kukusaidia kama una mawazo fulani, ukayaangalia kwa kina zaidi ukisikiliza ngoma hii bila msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Sasa nafikiri tuangalie maswala mengine, Sande Shomari. Bila shaka kama BMJ, tuelekea huko nchini Uganda. Huko Uganda, BMJ wanaangalia swala la kusaidia uh, watoto wa kike, uh, kupambana na ghasia za kijinsia, lakini vilevile kupambana na mimba za utotoni na hii BMJ ni programu ambayo inatajwa imeelekezwa zaidi katika maeneo yenye wakimbizi. Kisa na maana BMJ inasemekana kwamba kwa, kwa taarifa za hawa uh, serikali ya Uganda na vilevile ubalozi wa Denmark nchini humo wanaiona Uganda kama moja ya nchi ambazo zina sera rafiki sana kwa wakimbizi, na hilo limekuwa likijulikana kwa muda mrefu. Wanafanya vizuri namna wanavyo uh, wapokea wakimbizi na kuwasaidia kuingia katika jamii zao. Sasa basi maeneo ambayo yana changamoto yametajwa zaidi kwamba eneo la West Nile na eneo la Achuli huko ndio maeneo ambayo yanasemekana kuna hizo changamoto zaidi, na watanufaika na mpango mpango huu una gharama za kiasi cha shilingi za Uganda bilioni 55, zikitolewa na serikali ya Denmark. Mpango huu umepewa jina la Sei. Sei ni kwa ajili ya kuwasaidia vijana hasa wenye umri wa kubalehe kuanzia miaka kumi hadi ishirini na minne. Na hasa ikilenga watoto wa kike, wanasema kwamba hawa wanapewa programu hii, kwanza kabisa ni kwa ajili ya kujifunza kupata elimu na kuelewa haki zao kwanza kama wasichana, na vilevile vile, kujua namna ya kujilinda kwa sababu ya ghasia za kingono na kwa sababu ya mimba za utotoni. Sasa basi Nation, kwa mujibu wa gazeti limewataja kwamba serikali ya Denmark kupitia ubalozi wake umetoa hizo fedha na mpango huu Uh, utafanywa kwa awamu ukianza mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne Januari mpaka mwaka elfu mbili na ishirini na saba na ukitajwa zaidi kulenga haya maeneo yenye wakimbizi. Sasa basi, itawasaidia pia, wanasema wasichana, kuendelea kubaki mashuleni, kwa sababu wanasema kwamba ghasia zinapotokea, wanaoshindwa kwenda shuleni hasa watoto wa kike na pia wanapata nyumba za utotoni wanaokosa kwenda shuleni wanakuwa ni hawa watoto wa kike. Sasa basi, katika kutekaa swala hili, uh, watoto hawa ambao wanasaidiwa zaidi, kwa mujibu wa takwimu ambazo wanasema ni kwamba hawa watoto wakike ambao wanakutana na hizi ghasia na changamoto vilevile ndio wanakuta kundi hili kubwa la watoto linaathirika na, na maambukizi ya ukimwi, kitu ambacho pia BMJ ulikigusia hapo awali. Sasa basi, wanasema kwamba makundi ya takwimu zao zinavyosema pale Uganda ni kwamba mtoto mmoja kati ya wanne mwenye umri kati ya miaka kumi na tano hadi kumi na tisa anapata mimba za utotoni. Kwa hilo ni jambo ambalo wanajaribu sana kupambana nalo, wakitumai kwamba mpango huu utasaidia e, watoto hawa kuondokana na haya matatizo au hizi changamoto. Moja ya mambo ni hayo, na vilevile vile, uh, Wizara ya Afya ya nchi hiyo imesifiwa na balozi huyo wa Denmark kwa kazi zao ambazo wanazifanya kujaribu kuondoa tatizo hili miongoni mwa watoto wa kike. Basi hilo ndio swala ambalo linaendelea e, huko Uganda. bmj Muridhi na moja kwa moja basi ma tuelekee katika habari za dunia. Wafanyakazi 11 wa mgodi wanasema akwa wamenaswa kwenye shimo la chini ya ardhi baada ya maporomoko ya ardhi kutokea kwenye mgodi wa Redwig wa Zimbabwe, kilomita 270 magharibi mwa mji mkuu Harare, kwa mujibu wa maafisa. Tukio hilo limetokea Alhamisi asubuhi, huku tathmini za awali zikionyesha tetemeko la ardhi kuwa chanzo cha ajali hiyo, wizara ya madini ya Zimbabwe ilisema katika taarifa yake. Shirika la Metalon ambalo linamiliki mgodi wa Redwing lilithibitisha tukio hilo katika taarifa tofauti. Kampuni hiyo imetuma timu ya uokozi kuwarudisha wachimbaji walonaswa juu ya ardhi, iliongeza ripoti hiyo. Mwanariadha wa zamani wa olimpik wa afrika Kusini, Oscar Pistorius aliachiliwa kutoka jela hii leo Ijumaa na sasa yuko nyumbani, maafisa walisema, takriban miaka 11 baada ya kumuua kwa kumpiga risasi mpenzi wake River Stincamp katika tukio ambalo liligubika ulimwengu, akiwa ametumikia zaidi ya nusu ya kifungo chake. Pistorius mwenye umri wa miaka 37 aliyekatwa miguu yake miwili alitolewa kimya kimya kwenye gereza la Atteridgeville nje kidogo ya mji mkuu wa Pretoria kukwepa umati wa vyombo vya habari uliokusanyika nje. Alikubaliwa katika mfumo wa marekebisho ya jamii na sasa yuko nyumbani, idara ya magereza ilisema katika taarifa yake. Meli ya kivita ya jeshi la wanamaji la India ilikuwa ikielekea kwa meli iliyotekwa nyara yenye bendera ya Liberia katika bahari ya Arabia, na ndege zilikuwa zikifuatilia kwa karibu hali hiyo, jeshi la wanamaji la India lilisema Ijumaa. Takriban wafanyakazi 15 wa India walikuwa kwenye meli ya MV Lila Norfolk ambayo ilitekwa nyara karibu na pwani ya Somalia na jeshi la wanamaji likipokea habari kuhusu hilo Alhamisi jioni. Shirika la habari la India ANA, ambalo Reuters ina hisa ndogo, liliripoti hapo wao awali, likiwa nukuu maafisa wa kijeshi. Meli hiyo ilituma ujumbe kwenye uh, katika tovuti ya operesheni za biashara ya bahari ya Uingereza, ikisema wafanyakazi watano hadi sita wenye silaha wasiojulikana walikuwa wamepanda uh, jioni ya uh, Januari 4, taarifa ya uh, jeshi la wanamaji la India ilisema. Na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un alitoa uh, wito kuongeza uzalishaji wa kurusha makombora, hatua ambayo ilisema inahitajika kwa mapambano ya kijeshi na Korea Kusini na Marekani, vyombo vya habari vya serikali vyenye ripoti leo Ijumaa. Kauli ya Kim imekuja saa chache baada ya Washington kusema kwamba Korea Kaskazini imeipatia Russia makombora ambayo Russia iliyatumia hivi karibuni katika mashambulizi kwenye miji ya Ukraine. Shirika rasmi la habari la Korea Kaskazini lilionyesha picha za Kim na binti yake Ju Ae walitembelea kiwanda cha magari maalum ya kurushia makombora ambapo walitoa wito wa kuhimiza uzalishaji zaidi wa silaha. Kweli, kweli BMJ, unakiona safi kabisa na leo ikiwa ni furahi de, kama mnavyojua, huwa mara nyingi tunakuwa na jicho letu ambapo e, tunalenga masuala mbalimbali yanayohusu maisha katika jamii. Leo be Violet Kalinga anatoa ushauri kwa mabinti kutojiingiza katika mahusiano wakiwa na umri mdogo na madhara ambayo wanaweza kuyapata iwapo watajiingiza katika mahusiano ya mapema. Tusikilize. Leo nataka nitoe ushauri kidogo kwa mabinti kuhusiana na mambo ya mahusiano. Kuingia kwenye mahusiano mapema kuna wapelekea matatizo mengi. Wengine wanapata mimba ambazo hawakutarajia, anakwenda anafanya abortion, mwisho wa siku anakufa. Mwingine anazaa mtoto ambaye hana baba, yule baba hana uwezo wakwenda kumlea ule mtoto, mwisho wa siku mtoto anaingia mtaani, na yeye anamwacha akaenda akafanya mambo yake, ujana bado unaendelea ku, kumsumbua. Mwingine anaishia kwenye magonjwa Wazazi wamekuhudumia umefika chuo umemaliza, hujaenda hata kufanya kitu chochote, wanaishia kukuuguza uko ndani umelala. Wazee ambao wamekuhangaikia toka ukiwa mdogo eh, wamekupa kila kitu katika umri wako, umemaliza chuo tena wanakuhudumia tena wanakuuguza. Inawaumiza sana wazazi. Kila mzazi ana mategemeo kwamba mwanangu, ninapompeleka shule kwa vyovyote vile, atakuja amalize shule, aje anihudumie na mimi. Tunataka sisi tuzikwe na watoto wetu, lakini mzazi kuzika mtoto inaumiza sana au mtoto kugeuka tena mzigo kwa mzazi ambaye anategemea. Umeshatoka sasa, unakwenda kujitegemea, unaenda kuwa mzigo, kisa tu mapenzi. Mapenzi yapo, umri wako ukifika mpaka utayachoka. Kwa mimi, nawashauri mabinti, msikurupukie mahusiano, jifikirie mara mbilimbili na kwenda kuingia kwenye mahusiano na huyu mtu. Je, yuko tayari au ndo amenigeuza mimi kifaa cha mazoezi maana kuna umri ambao kijana anatamani kujifunza vitu yeye anajifunza akitegemea kwamba na mtu wake huko baadaye atakuja kuwa naye na mahusiano wewe anakutumia ili aweze kujifunzia kwako kwao na wao wakikubali atajifunzia wa kwako alafu vijana walivyo na tabia mbaya wataambizana Ukitaka mtu ambaye unataka kwenda kumfanyia mazoezi, mfate fulani, ingia kwenye mahusiano. Kwa sababu kweli tayari sasa hivi nina mtu wangu, nataka mahusiano, nataka kuwa na ndoa yangu. Lakini usiingie kwa mahusiano kwa sababu umeona kuna watu wanapendana, au kama fashion eh, au umeona wanafanya vitu vizuri, na wewe unaingia kwenye mahusiano. Hapana, hatuingii kwenye mahusiano hiyo, lazima tujiandae. Ingia kwenye mahusiano ukiwa na mwelekeo, alafu uone namna gani maisha yatakavyokuwa mazuri. Kwa hiyo nawashauri mabinti, msikurukuke. Safi kabisa, msikurupuke mabinti, sikia. <laughs> Ka kweli e, nafikiri ni kati ya ushauri sana, mzuri sana na mwafaka mm. Wakati wowote na ndiyo hivyo msikilizaji, lakini tutaje kwamba aliyeandaa mm. makala hayo ni Lucy Patrick akiwa huko nchini Tanzania bila shaka eh, eh, hey, sasa ni wakati Sande una, unasema nini? Kwa sababu lazima bila, nikupe nafasi hiyo bila ngoma ujaskuma gudumu laapate vitu vizito ngoma nzito <laughs> hey, na ngoma yake inakuja, nani huyu anaitwa Lina, anasema nyota, twende kazi Asina noma na wewe wala si ya kununia ila mekubloku kwa sababu mkikona na kwa sababu e ya kula, hata kulala mwenzako kazi na shindo hata kufanya umeni rogia wapi wewe ah, na shindo akula, wala kulala mwenzako kazi siwezi hata kufanya umeni rogia wapi wewe Hapana, janiroga janiroga, tupenzi linoga nikakupenda nikaingia Makopa kopa ya uongo ni wazimu jamani. Kitu hicho, msikilizaji, kitu safi kabisa hicho kutoka kwa Kelina kitu hicho nyota msikilizaji, kinatusindikiza taratibu kabisa ijuma hii leo na kutupeleka moja kwa moja katika masuala ya burujani na michezo. Na katika masuala haya, basi tunaungana na mzee wa kazi kutoka kule Mombasa. Huyu si mwingine ni Liberty wa Adede. Liberty, karibu via Express, mambo vipi huko Mombasa? Mombasa shwari, nimekuwa na safari njema kutokea magharibi mwa Kenya. Nimerarua huko kuku za kutosha na sasa <laughs> niko tayari kuendelea na kazi ya kuwa habari, kuwahabarisha na kuwapatia burudani wasikilizaji wa VOA Afrika Mashariki. Bila shaka, bila shaka umekula kuku za kutosha kabisa. Basi baada ya kula kuku hizo za Krismas na mwaka mpya, tuambie mambo yanayoendelea huko Mombasa. Tuanze na riadha ambapo Jumapili tarehe saba mwezi Januari, wanariadha wa Afrika Mashariki wakiwemo wa Kenya watakuwa wanaelekea kule Dubai kushiriki mashindano ya riadha ya Dubai Marathon yatakuwa anafanyika siku ya Jumapili ki- e, Kenya bado hijaweka wazi kikosi ambacho kinaenda kushiriki katika mashindano hayo japo Bera Dida raia wa Ethiopia atakuwa anatetea taji lake alivyoshinda mwaka jana miezi kumi iliyopita, eh, katika mashindano hayo. Kwa upande wa kinadada, kumbuka, Bera alikuwa ni mke wa mwanariadha mwingine wa kiume ambaye aliwahi shinda mashindano hayo ya Dubai Marathon ambayo anaanza kupata sasa, eh, fursa ama anaanza kuwa eh, shamiri sana, kutokana na kipita kikubwa ambacho wanariadha wanajishindia. Wanariadha tukiigilia mambo ya soka, kumbuka michuano ya Afcon. Yani, kuania kombe la taifa bora barani Afrika ya soka wanaume itakuwa inaanza wikendi ya tarehe kumi na tatu. Si, si mataifa mbalimbali yamekuwa yakitaja vikosi vyao tayari kwa ajili ya mashindano hayo ambayo yatakuwa inafanyika kule Ivory Coast. Tarehe ilibadilishwa kutokana na hali ya mvua nyingi kule Ivory Coast, nikabadilisha itakuwa inaanza tarehe kumi na tatu Januari. Michuano hii mataifa kama vile Angola, Ghana, Cameroon, eh, Senegal ambayo ni mabingwa watetezi Morocco na eh, Tunisia tayari wamefanya vikosi vya wachezaji ambao watakuwa wanashiriki katika michuano hiyo, na tutakuwa tunafuatilia kwa karibu sana kuangalia ni nani atakuwa ana, ana, ana, ana, ana, anashtua katika michuano hiyo. Sijui Shomari, we unasimama na timu gani katika michuano hiyo? Bado tunaangalia mambo ni makubwa sana, yameshabadilika mengi. Unajua saa hivi, kama unavyojua mabingwa wa watetezi Senegal wana kikosi kikubwa na kipana lakini hivi sasa unaangalia pia vijana kama wa Ivory Coast wamekuwa wakijipanga muda mrefu. Misri wana Mo Salah pale anakuja kusaidia na wenzake, kwa hiyo kuna vikosi vingi vinakuja kinaonana. Unakwenda kwenye Kameruni, tutakuwa na kazi nyingi ya kuona vitu vikubwa na vingi vikiendelea. Au wewe unaonaje? No, no. Wengi wanashangaa sana katika kikosi cha Ghana kimemkosa mchezaji kiungo mkabaji Thomas Partey maye anachezea timu ya Arsenal. Imekuwa ni gumzo kubwa miongoni mwa mashabiki wa soka hapa Afrika Mashariki, hasa sana nchini Kenya, lakini wanakumbuka kwamba kutokana na jeraha lake kidogo, inakuwa ni kwamba anaruhusiwa apate kupona ndipo aweze mm, kushiriki katika michuano ya AFCON ambayo inakuwa naitakuwa inakuja baadaye. Toka tukimefuatilia michuano hii na kuwahabarisha wasikilizaji no, nini kinafuatiliwa, japo kampuni nyingi sasa swali ambalo pia naye mashabiki wa soka. Asante sana, Afrika, lakini kwenye kumalizia, kwenye burudani wikendi hii mifuko imetoboka. Mambo yalifanyika tarehe ishirini na tano tarehe mosi, mambo ni kutulia tu. Wale watatoka wanaenda katika viwanja mbalimbali kujitumiza. Hakutakuwa na mashamra shamra nyingi, kwa sababu mifuko tayari sasa imeshatoboka na kujiandaa kwa ajili ya kurudi shuleni wanafunzi, kule ndio mpango. Asante Liberty, ah, yeah. Collins uh, Adede mwenzetu akitupatia uh, vitu hivyo kutoka uh, pwani ya Kenya. Msikilizaji ni VOA Express kutoka hapa Washington lazima tuangalie swali la leo lakini katika mitandao, Sande Shomari, naona mm -hmm. Historia ya Pistoria huyo Oscar imevuma sana, na kikubwa kinaelezwa ni kwamba watu wana wasiwasi kwamba kwa sababu ameachiliwa mm -hmm. eh, inakuwa kwamba kule nje bado kuna watu walikuwa wameapa kwamba wanamsubiri sasa, mm -hmm. itakuwaje? Naona kwenye mitandao kwa kweli wanazungumza sana, na ukiangalia okay, eh, ni kwamba atakuwa kwa mjomba wake mwenye uwezo mkubwa wa kifedha, akidai kwamba atampa ulinzi, lakini sio kwamba atakuwa huru moja kwa moja kuzunguka. Amewekwa masharti, awe pale nyumbani, asitoke eneo la mpaka eh, kifungo kile cha awali kile, uh, original kitakapotimika, mm -hmm. atakuwa mm -hmm. amekamilisha. Safi, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo kwenye mitandao ya kijamii na mengine mengi, lakini tuangalie swali la leo kwa haraka haraka, eh, Sandi Shomari. E, tulikuwa tunalitazama hili swali mm. E, kidogo tuangalie kwenye hapa mtandaoni. E, kwa kweli na, na maswali ambayo tunayauliza hapa asante yanakuwa yanapata umaarufu sana kweli kweli katika kwenye mitandao yetu ya kijamii lakini kide... no, no, nakimbia sana kweli, wakati natayarisha yale wanayoasema kule. Mwelekezi mm, naye anatuambia Mudo, muda umekuisha lakini umakusha. Ingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, msikilizaji, angalia yale ambayo tumeandika pale na uchangie, huenda tukagusia hili siku ya Jumatatu. Bila tunafunga shaka. show msikilizaji, muda tuliokuwa nao ndio huo. Mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, mi naitwa BMJ Mridhi, upande wa pili ama hapa studio meshirikiana na Sandy Shomari, msimamizi wa matangazo kama kawaida Mary Mgawe. Tunawatakia furahiday yenye mafanikio. Kwa heri kwa sasa.