Baby. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Nama karibu karibu, karibu karibu kwenye VOA Express msikilizaji. Ni siku nyingine ya Ijumaa, mambo ni mazuri kweli kweli, wengine mnaita furahi dai. Basi moja kwa moja, msikilizaji, ndani ya nyumba ya studio nimekushajaa tele kama pishi la mchele langu jina Sandey Shomari, najua mengi yako hapa studio hii leo, lakini siko peke yangu ndani ya studio. Safi kabisa, wako na BMJ Mridhi kama ambavyo imekuwa ni desturi kwa takriban wiki mbili. Sandey Shomari na tunakuwa na yeye hapa katika studio nambari 15 kuendesha mpango huu wa VOA Express, siku ambayo kama tunavyojua, e, tunajiandaa kukueleza na vilevile wengine wanajiandaa kuanza zile mechi za timu 24 ambazi. Zuzimefuzu, zimefuzu kuingia katika kinyang'anyiro cha soka cha Afcon ambacho kinafahamika kama tukio kubwa zaidi la kimichezo barani Afrika. Tutakuwa hayo, lazima tutayataja kwa njia moja au nyingine kwenye show, lakini pia tuna mengine bila shaka bmj kule hii leo katika jiji katika visiwa vya Zanzibar wanaadhimisha siku ya mapinduzi au miaka 60 ya mapinduzi katika visiwa hivyo. Basi eh, tunawatakia la heri kule Wazanzibari wakienzi jitihada za kupigania uhuru wa Zanzibar. Sawa kabisa. kama ilivyo ada, tutakuwa na ngoma chungu nzima, ngoma kadhaa tu, alafu pia tutakuwa na mziki wa siku ambao tutakueleza baadaye utakuwa ni upi. Tutakuwa tunakuletea e, wimbo wake, rivani kule down. kwa hiyo jiandaye usikie kitu hicho, ni baadaye kidogo. tutakuwa tukiangalia e, nimetaja kidogo kuhusu Afcon. lakini na pia tutakuwa na mwenzetu nani Josephat Kioka kutoka kule Mombasa tukimulika kwa kina kabisa yale yanayojiri na yatakayojiri yana subiriwa na kutangiwa na nini ambacho kitakuja kwenye michuano hiyo kuanzia hapo kesho. Safi kabisa. Na jicho letu kama kawaida, ikiwa ni Friday utalipata, tutakueleza baadaye eh, kuhusu utandawazi, nini kinachozungumzwa baina ya vijana. Lakini sande, nafikiri twende moja kwa moja, uh, yale umeyazungumza kuhusu, kuhusu HIV kule Tanzania. Aha. Kweli uh -huh. Kabisa ni swala ambalo linazungumzwa hivi sasa bm monidhi na swala ambalo linazungumzwa ni ongezeko la maambukizi likitajwa katika maeneo ya mikoa ya nyanda za juu, kwamba hali kidogo kule haiko vizuri, maambukizi yakiongezeka. Sasa basi, vijana wengi ambao wanatajwa katika swala hiyo ni vijana BMJ, kwamba ndio wanaathirika na vipimo vikionyesha kwamba wao ndio wanakuwa waathirika wakubwa zaidi wakiongezeka. Lakini vilevile, kuna mpango umetangazwa huko katika maeneo hayo wa kusaidia vijana, na hasa katika mkoa wa Mbeya. Lengo ni kuona kwamba vijana wanahamasika kufanya nini, kujipima kwa hiari yao wenyewe. mm -hmm. Sasa kilichofanyika ni wameweka mradi wa mashine za ATM si ATM ya fedha BMJ. Hii ni ATM ya kwenda kujipima kama vile tunavyosema kuna vifaa vya kujipima COVID siku hizi. Sasa unaenda pale una, unabonyeza, unaweza kupima ukapata majibu yako pale. Hivi ni kwa sababu ya ongezeko unasema ya visa, ongezeko vya ukimwi hasa katika vijana. Mm -hmm. Sasa sio tu vipimo lakini pia wameweka hapo pembeni yake mashine nyingine ambayo inakuzia mipira ya kiume kwa wale ambao wanataka kujikinga mm -hmm. Eh, mipira hiyo pia inapatikana pale kwa bei nzuri, kwenye mashine moja kwa moja mtu anakwenda kujinunulia bila ya kujali kwamba nikienda kununua pale dukani BMG atanaona nimenunua mm -hmm. Sasa hii inampa mtu fursa ya faragha ya kuinunulia kitu anachotaka yeye mwenyewe. Kuna watu watapinga hayo kulingana na labda imani zao na kadhalika <laughs> yeah, lakini kuna watu wanasema ni mpango mzuri kwa sababu mila tena shaka, mambo na ngono lazima yaendelee na vile vile basi, ndio tumepata vijana wazungumzia. Hey, tunaye kijana Steven Kaya Kaaya kutoka Dar es Salaam. Wewe kwa upande wako, kutoka chuo cha ardhi, unasemaje? Kwangu mimi, jambo hilo nimechukulia kwenye nyanja nime mbili, upande wa positive na negative Ikianzia na upande wa kwanza, ni kweli ndio ina faida kwamba unavyoenda pale labda na mwenzi wako, mnavyoona afya zenu kama zipo sawa mnaweza mkaendelea, au kama zipo sawa mnaweza mkatumia kono, ni jambo nzuri. Lakini kwa upande wa pili pia inaweza ikawa kama chanzo cha watu kuendelea kufanya, tuseme wenye lugha nzuri, ngoro zembi kwasa, yani ngoro itaendelea kwa sababu wanaweza wakajisawa wakaona sasa nikapita pale nikapita pale ni itakuwa kama ma, yani kuna kitu fani kitakuwepo kwamba watu wataendelea kuongezeka ku kuendeleza ngono, itakuwa kama ina yaani niende direct inasambaza ngono na iwatu tatiza kufanya ngono, na pia ifaa kuleta bila elimu. Ingependeza pia na wao wakawa na elimu, maana ukisema upande kama wambea, sio watu wote sana wana elimu kubwa, na bado utandawazi ni mdogo, kwamba kuna watu bado watakuwa ni waoga kwenda kupita eneo lile pale, maana mpaka leo hii tuko sasa hivi, kuna watu bado wanaogopa kwenda kupimwa virusi vya ukimwi kwa vipimo vya kawaida, ju hiko ambacho kinatoa majibu hapo hapo. Asante sana Steven Kaya, huyo msikilizaji akigusia itakuwaje sasa, akiwa wewe eh, unapewa kipimo cha papo kwa papo, wakati wengine hata vya hospitali wana wasasi navyo. Lakini pia tunaye mwanafunzi wa udaktari Aisha Nasia Kaiche kutoka Dar es Salaam. Yeye kwa upande wake anasemaje kwenye kuuzia watu kwamba waende wakajichukulia yenyewe, yu condom item tary zaki, kwa sababu inakuwa inapunguza maambukizi, inakuwa inapunguza ile uoga wa mtu kwenda famasi, inakuwa inafitamin nasema kama confidentiality inakuwa imeongezeka, kwamba hauna tena haja kwenda kuconvervate na mtu wa huduma kwamba naomba condom, sijuni ni ile akuone aweze kulaba kukujaje whatever, ila kwenye hapo kwamba watu wanawekea mashine kama za ATM ila za kupima ukimwi naona kwa namna moja au nyingine inaweza kaleta taharuki au ikaleta ikaongeza labda suicide rate, kwa sababu mtu anapoenda pale kujipima ni tofauti na anapoenda kupima hospitali. Ukifika hospitali kunaposija, ukifika utafanya counselling, utaambiwa kwamba majibu yakitoka itakuaje happen watuibintu wacu wa to duu. Sasa ukifika ukajipima mwenyewe Asante sana aichanasia kaiche huyo msikilizaji akizungumzia, basi mashine pia nazo pengine, anasema zinaweza zikawa zina utata wake. Mm -hmm, kama mashine imeharibika siku hiyo alafu inakupa jibu la uongo kwamba wewe uko positive, kumbe huna ule ugonjwa, inakuwaje? Tena wazo hilo lenyewe linakupa kiwewe moja kwa moja, moja kwa moja mm -hmm. Linakuchanganya. Nasaa ni muhimu watu kwenda kupima hospitalini ambako wataweza kupewa ushauri na saha lakini yote hayo basi, msaji ni mawazo ya watu mbalimbali ya vijana katika swala hili zima la kupambana na virusi vya UKIMWI. Asante sana vijana wa Tanzania kwa maoni yenu. Moja kwa moja, BMJ. Kuna kibao cha muziki inasindikiza kibao hichi, ni nani yule? Ni mwanamuziki machachari wa Kenya huyu, bn sio? Bila shaka nakwambia, Chikwere, tusikie kitu ya. Vieni huyo msikilizaji na sauti murwati kabisa. Hiyo msikilizaji ambayo inagusa watu wengi hapa studio iki, ikiwa ni mojawapo mzalishaji wetu uh, Aida inamgusa kwelikweli hii kitu mm -hmm. Kutoka zamani Aida tunamjua kwamba alipenda sana hili kundi la sauti Sauti Sol, lakini huyu ni biena ako hmm, solo anakuambia, yeah, chikwere hmm, siwezi peke yangu Uh, na pia anazungumza hapo kwa Kiingereza tena anatoa Kiingereza kwa mapua, anasema "Can I do it alone?" Sasa unamsikia huyu eh, nakuambia vitu anaangusha lugha ya Queen. <laughs> eh, <laughs> safi kabisa, sande Shomari. Sasa tuangalie kwingineko. Burundi Imesitisha uhusiano wa kidiplomasia na Rwanda na ikafunga mpaka wake, na imesema kwamba pia inawafukuza raia wa Rwanda. Hizi ni taarifa ambazo hatujazithibitisha moja kwa moja, hasa hapa pa kuwafukuza raia wake, lakini eh, tutafuatilia kuona nini ambacho kweli kinaendelea. Na hii ni baada ya shutuma eh, kwa Kigali kwamba inaunga mkono kundi la wanamgambo ambalo limekuwa likishambulia Burundi, hususan eh, katika upande wake wa kusini. shirika la habari la The Press limeripoti kwamba Burundi inasema kundi la Red Tabara lilifanya shambulizi tarehe 22 Disemba, karibu na mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuwaua watu ishirini, wakiwemo wanawake na watoto. Sasa Rais Ndayishimiye huyo wa Burundi amekuwa akipinga e, sana kile ambacho anasema ni hatua e, ambayo haijapendeza serikali yake. Kwa sababu ya umuhimu wa biashara kati ya Rwanda na Burundi, kuna wengi ambao wanazungumzia swala hili. Mfano, msemaji wa Rwanda amesema, msemaji wa serikali ya Rwanda amesema kufunga kwa mpaka huo itakuwa na athari kubwa, ikiwa ni pamoja na kuzuia usafirishaji huru wa watu pamoja na bidhaa kati ya nchi hizo mbili. Sasa baadhi ya wale ambao wanafanya biashara eh, kwenye miji iliyo karibu kwenye mpaka wa nchi hizo mbili ni vijana na wanawake na wanaathiriwa moja kwa moja. Ya. Sasa tuungane na Emmanuel Masantura, Masantura huyu pia ni mwandishi wa habari na vilevile huwa e, ni mchambuzi wa masuala mtambuka kutoka huko Rwanda. Emmanuel, moja kwa moja, athari hasa, nataka hapa tulenge athari zilizopo za hatua hii, hata kama bado taarifa zinaendelea e, kutokea kuhusu nini kitafuata, nini kimefanyika, lakini kwa wafanyabiashara, hasa wanawake na vijana ambao wanafanya kazi karibu na mpaka wa Rwanda na Burundi, athari zake ni zipi hapo ulipo? Shukran. Nafikiri uh, kama ulivyoelezea, mataifa haya ni majirani na kumekuwa na mwingiliano wa kisera na kisekta na kibiashara na raia wa, wa mataifa yote mawili wamekuwa wakivuka waki mpaka kutoka upande mmoja kwenda upande wa pili kibiashara na kimaisha, kwa sababu eh, ha, hizi ni nchi ambazo zinaongea lugha uh, ambayo inakaribia kushabihiana. Tunapozungumzia Kirundi na Kinyarwanda, wanapoongea Mrundi na Mnyarwanda, hahitajiki mkalimani. Kila mmoja anaongea lugha yake na, na mwenzake anamwelewa katika lugha hiyo hiyo na anamjibu kwa lugha yake. Inakuwa kama wanaongea lugha moja, na mtu ambaye hajui kabisa lugha hizo zote mbili hawezi jua kwamba kuna tofauti labda kati yao, kwa sababu lafudhi tu ndiyo inayotofautiana. Kwa hiyo haya mataifa ni mataifa ya watu ndugu kabisa wa damu ambao wamekuwa na mwingiliano kwa, kwa miongo na karne kadhaa tangu eh, kutenganishwa kwa mipaka hii na wakoroni. Kwa hiyo tunapozungumzia kufunga mpaka, tunazungumzia kufunga maisha, kwa sababu eh, raia wanaovuka kutoka upande wa Burundi kuja Rwanda ni wengi, na raia wanaovuka kutoka Rwanda kwenda Burundi ni wengi. mm -hmm. Kibiashara, wakinamama na vijana ambao wamekuwa wakiuza matunda kutoka upande wa pili, ambao wamekuwa wakiuza hata nguo, kwa sababu nguo za mitumba kwa upande wa Rwanda kunakuwa kuna kodi kuna kubwa zaidi zinakuwa zinaingia kiurahisi Burundi na kuingia ndani ya Rwanda, lakini pia matunda matunda matunda ambayo yanapatikana katika mataifa haya mawili kunakuwa kuna, kuna uingiliano na pia kama ulivyosikia katika hotuba ya rais wa jamhuri ya Burundi eh, Evariste alisema yeye, uh, wananchi wakati wanafunguliwa mipaka walifurahia kwa sababu angalau walikuwa wanakwenda kunufaika na upatikanaji wa dagaa maarufu kule Burundi, wanaitwa mikeki. kwa mm hiyo -hmm. Eh, pamoja na kwamba imechukuliwa kama si kauli eh, ambayo inaweza ikawa iko serious kwa sababu kwa rais wa nchi kuzungumzia ni mzaha, lakini kiuhalisia ndio ukweli halisi kwamba hizo ni baadhi ya bidhaa za zinavuka mpaka kutoka upande mmoja kwenda mwingine. ni keke ni dagaa ambao wanapatikana katika ziwa eh, Tanganyika. Kwa hiyo ni mataifa ambayo yanaingiliana. Tunapozungumzia kufungwa kwa mipaka, tunazungumzia athari katika familia za hawa wakinamama ambao wanapata mapato Sa na kwenda kumtunza safi familia. Safi Emanuel, kuingiliwa kwa kazi, nafasi za kazi kwa vijana ambao walikuwa wanapata kazi. Emanuel, kwa sababu ya muda hapa tunapata tu dakika mbili kuzungumzia swala kama hili, lakini najua ni mengi sana tunaweza kuzungumza ila kwa chini ya dakika moja, sio mara ya kwanza kama ulivyosema, ambapo tunaona mpaka huo ukifungwa mwaka elfu mbili kumi na tano baada ya uh, jaribio la mapinduzi hapo uh, Burundi, unajua yale yaliyotokea, na mwaka elfu mbili ishirini na mbili mpaka ukafunguliwa. Sasa wewe kama mtu ambaye umekuwa ukiangalia yanayoendelea hapo, unaona hii itakuwa ni mara nyingine, tutarudia yale yale ambayo tumeyashuhudia kwa miaka mingi iliyopita, kufungwa kwa mpaka inakuwa ni siasa na kadhalika? Chini ya dakika moja, Emmanuel. Chini ya dakika moja, naweza nikakwambia kwamba inaathiri hata kisaikolojia, kusema kwamba haya mambo yamekuwa ni mambo binafsi ambayo yanapelekea sera na siasa na, na, na, za watu wachache kuathiri sera za maendeleo ya mataifa yote mawili. Kwa hiyo ni mambo ya kisiasa tu ambayo yanaendana zaidi na misimu ambayo inakuwa inakuja, hasa nyakati za uchaguzi. Kila mmoja anakuwa anacheza turufu zake ambazo inaonekana zinakuja kuathiri tu biashara na mwingiliano wa mataifa haya mawili kwa sababu ya faida binafsi za watu kadhaa ambao wako katika siasa. Shukran sana Emmanuel Masatura kujiunga nasi moja kwa moja mubashara kutoka huko, uh, nchini Rwanda. Asante sana ndugu. Basi msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express, swala ambalo hatujasikia mwisho wake. Bila shaka, labda wiki kesho tutajua nini ambacho, uh, serikali zenyewe zinafanya katika kutatua mzozo huo. Sasa ni wakati wa kuletea habari za dunia. Rusia imesema kwamba imeitisha kikao cha dharura cha Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa leo Ijumaa ili kuzungumzia mashambulizi ya kijeshi kwa Yemen kutoka kwa Marekani na Uingereza. Marekani na Uingereza wameanzisha mashambulizi ya anga na baharini dhidi ya malengo ya hudhi nchini Yemen, ikiwa ni majibu kwa mashambulizi dhidi ya meli kwenye Bahari ya Shamu, hatua inayoonekana kama kuenea kikanda kwa vita vya Israeli na Hamas huko Gaza. Japani leo Ijumaa imerusha roketi iliyobeba sateliti za kijasusi za serikali kwa lengo la kuchuku, kuchunguza harakati kwa vituo vya kijeshi vya Korea Kaskazini pamoja na kujumuisha uangalizi wa majanga asilia. Chombo hicho aina ya H2A kimerushwa na kampuni ya Mitsubishi, Mitsubishi Heavy Industries ya kutoka kwenye kituo cha anga cha juu za juu ta, cha Tanegashima kusini magharibi mwa Japan. Israel ambayo inashutumiwa kutekeleza mauaji ya kimbari dhidi ya Wapalestina kwenye vita vya Gaza hilo imejitetea mbele ya mahakama ya kimataifa ya Umoja wa Mataifa wa mjini The Hague siku moja baada ya waziri mkuu Benjamin Netanyahu kudai kwamba mashtaka hayo ni ya kinafiki. Taifa la Israel ambalo lilibuniwa baada ya mauaji ya wa wayahudi limekanushwa vikali shutuma zilizofikishwa kwenye mahakama hiyo na Afrika ya Kusini, ikiwa ni moja ya kesi kubwa sana kwa iliyofikishwa katika mahakama ya kimataifa na kuvutia mtazamo wa kimataifa na waandamanaji kutoka mirengo yote nje ya jengo la mahakama hiyo. Mawakili wa Afrika Kusini wameomba mahakama hiyo jana Alhamisi kuiamuru Israel isitishe mara moja operesheni zake za kijeshi katika eneo lilozingirwa la pwani ambao ni makazi ya takriban wa palestina milioni 2.3 na biashara kati ya china na rasia mwaka 2023 imeripotiwa kwamba imevunja rekodi kulingana na takwimu rasmi zilizotolewa hii leo na beijing huku biashara ya marekani ikishuka kwa mara ya kwanza ndani ya miaka nne wakati mivutano ya kieneo na kisiasa ikiendelea kuongezeka kibao chake Bridget Blue anasema kesho naamka upya kabisa. E, taratibu nasikia, ngoma za leo ni taratibu ingawa ni jumaa hi watu wanataka kuambia furahi day wanachangamka safi kabisa. Kaingia studio kuto kuambia ndani ya kwamba hii jumaa mambo ni mazito kweli kweli. Safi na ikiwa ni Friday, basi, kama kawaida uh -huh, tuko na kitu kinaitwa jicho letu. Jicho letu tunaangazia nini? Katika jicho letu leo tunaangazia masuala mengi, lakini mojawapo ambao tunaangalia leo ni, ni ma, yuko huyu mtu anaitwa Naomi Mwaisango mm-hmm, yanaelezea athari za utandawazi kwa vijana. Makala hii yake imeandaliwa na Lucy Patrick, basi tusikilize. Mitandao inawapa watoto picha isiyo halisi ya maisha. Wanaweza wakaangalia watu wanavyoishi katika mitandao, wakaamini kabisa kwamba hivyo ndivyo maisha yalivyo au yanavyotakiwa kuwa wasijue kwamba watu wamepose, watu wanaigiza, au watu wameweka mambo ambayo wanataka kuwashawishi watu waingie katika mambo ambayo yanayotoa ahadi expectations, matarajio yasiyokuwa sahihi. Mitandaoni kumejaa njia, mambo mengi ambayo hayafai uh, katika jamii. Kuna mambo ya kamari za namna mbalimbali mbali katika mitandao. Kuna mambo ya ukahaba na wanamna mbalimbali mbali. Kuna mambo ya human trafficking, uhamishwaji wa watu kutoka maeneo moja kwenda eneo jingine usiokuwa wakihalali kuna masuala ya mitandaoni ya biashara za mitandao. Ziko biashara halali na zisizokuwa halali. Nadhani wengi wetu tunatambua janga la forex, forex trading kwa wanafunzi wa vyuo vya vikuu vya Tanzania. Watu wengi wamekula ada, wameacha shule, wame drop out of vyuo kwa sababu wameingia katika forex trading ambazo zimewapoteza na zimewaingiza wazazi wao hasara kubwa, hasa wazazi ambao wengi kifedha, wana struggle kifedha, wanaanjika kutafuta hela ili mtoto aweze kuelimika aje naye asaidie kwenye familia au kwenye jamii, lakini unajikuta mtoto amepoteza muda, amepoteza hela, ameshindwa kumaliza chuo kwa sababu ya kujiingiza kwenye maswala ya kimitandao ya biashara, ambazo nyingi hazina faida yoyote zaidi ya kuwaingiza kwenye machozi na hasara za namna mbalimbali. Kwa hizo ndoto zinatokana na vile wanavyoona wenzao wa rika lao wanavyoishi au wanavyowashawishi kwamba uh, mimi naishi maisha haya, maisha ya raha. Sihitaji kufanya kazi kwa sababu ya mambo ya, ya mitandao ya kijamii au mitandao fulani nimejifunza hiki imejifunza nimejifunza hiki pasipokuwa na weledi na uchambuzi wa kwamba hakuna jambo rahisi duniani, kila kitu kina mchakato kiendea, wa kukiendea. Wanajikuta wameingia katika majanga ya namna mbalimbali. Bila shaka mitandao ya kijamii BMJ inabidi vijana waendelee kuwa makini sana kwa sababu ndio watumiaji wakubwa wa mitandao na inapokuja hapa basi, kuna mengi yanajitokeza, kama tulivyosikia. Basi moja kwa moja, BMJ unapata ngoma bila y kusahau express, bila muziki ujasukuma express na Friday ya leo. Basi inakuwaje leo, tunazunguka na nani kwenye hii Ijumaa? Kama alivyokwambia, tunachangamka na Rayvanny. Basi huyo anakuja na kito chake down So, wimbo wake Rivani umewekwa rasmi kwenye mtandao wa YouTube uh, siku tisa zilizopita, ingawa ulikuwa umetoka mwezi mmoja uliopita, lakini wamekwenda rasmi kwenye YouTube tayari zaidi ya watu milioni moja nukta moja wamebonyeza pale. Wimbo unaojulikana kama down. Msikilizaji, unatupeleka kwenye kile kipengele ambacho huwa tunaangalia burudani na spoti za wikendi. Josephat Kioko Sandi Shomari nasikia yuko tayari kwenye laini ya simu, mzee wa kazi. Bila shaka ah, ah. Josephat Kioko, karibu kwenye Vio Express, mzee wa kazi <laughs> tuambie, mambo namna gani? Unaangalia AFCON hapa, hali iko vipi huko kwenye mambo ya maandalizi ya AFCON? bila shaka nimejiongea Shomari pamoja na bmj Mridhi. AFCON, mashindano makubwa zaidi ya mpira wa miguu barani Afrika, yamerejea Ivory Coast kwa mara ya kwanza baada ya miaka arobaini, ikiandaa kwa mara ya pili, timu zikiwa ni ishirini na nne. Mabingwa wa Senegal wanaangalia watafanya nini katika kundi lao, lakini mno zaidi ni kwamba mechi ya ufunguzi kesho Jumamosi hapo Ivory Coast, watakuwa wanapambana na Guinea Bissau. Kisha jumapili Nigeria, ambao pia wako kundi hilo la kwanza wakiwa na Guini Bisau. Jumapili mechi ni zitaendelea Misri dhidi ya Msumbiji na Ghana dhidi ya Kevade. lakini macho na masikio yote ya kanda yetu ya Afrika Mashariki na kati yanayoangazia kundi la F ambapo Taifa Stars Tanzania wanakibarua Jumatano dhidi ya Moroko. Kumbuka Moroko katika kombe la dunia mwaka jana walifika nusu fainali. Mm. Kisha katika kundi hilo hilo la F eh, wengine we kutoka kanda yetu ya Afrika Mashariki na Kati Jamhuri ya Kongo watakuwa na chipolopolo ya Zambia. Hiyo ni Afcon kuanza kesho Ivory Coast, na kuendelea kwa mwezi mzima. Shughuli itakuwa pevu kweli kweli mzee wa kazi. Hebu niambie, washabiki wa soka wa Kenya wanasemaje kuhusu ushiriki wa hizi timu zetu za Afrika Mashariki kwa upande wa Taifa Stars na kwa upande wa Jamhuri ya Kongo ambao wamewekwa kundi moja. Wamalizane wenyewe wanasema nini pale? <laughs> <laughs> Shomari jicho moja la Kenya ni kwamba lawiti la, la haw ingekuwa a haijashinda Kenya, imekuwa imeandaa lakini walikosa katika ile bidding. Kwa hivyo wanaangalia na kushabikia timu ya taifa ya Tanzania ikiwa inatoka Afrika Mashariki, kwamba sasa hatuna Arab Stars, tuangalie Taifa Stars. Jamhuri ya Kongo pia inaangaliwa kwa jicho la karibu na mashabiki wa Kenya. Kuna kazi kubwa hapo, tutajionea hapo. Mashabiki wa tanzania watakuwa wanaangalia sana. Baadhi ya wachezaji wa Kongo najua wanacheza ligi ya Tanzania eh, ambao wako pale. Kwa hiyo watakuwa wakiangalia kwa makini sana, na wakicheza watakuwa wanaangaliana. Hata mchezaji mmoja au wawili wa Zambia pale, nao wanacheza kwenye ligi ya Tanzania. Kwa hiyo kutakuwa na kazi kubwa kwenye mchezo hiyo. uh -huh. Uh, naam, Akioko, sijui kama katika pita pita zako umejua nini ambacho wale wanapenda burudani kando na na mambo ya soka, nini ambacho watarajie wikendi hii hapo Afrika Mashariki? Kwanza, Mombasa Jumamosi hii ina burudani kubwa ikiletwa na wanamuziki walioalikwa na kampuni ya mawasiliano ya Safaricom ili kutumbuiza mashabiki wa kandanda katika fainali za Chapadimba. Hii ni michano ambayo inalenga wavulana ov, na wasichana miaka kumi na sita hadi ishirini kila mwaka, kuwapa skills za kandanda na hivyo wanamziki vijana kama vile Trio Mio watapiga burudani kubwa sana, na vijana wote wanaelekea hapo Mombasa ikiwa ni fainali za Chapa Dimba kesho Jumamosi na hata Jumapili. Ni baadhi ya burudani ambazo nimepekua pekua. Tukushukuru sana mwenzetu Josephat Kioko hapo Mombasa, endelea kuangalia angalia uh, pia labda tuta touch base na wewe labda wiki ijayo na leo pia tutakuwa tukizungumza kuhusiana na AFCON katika matangazo yetu yajayo, ya katika moja ya matangazo yetu, lakini asante sana Josephat Kioko hapo Mombasa. Ah, wikendi jama, jama. tunashukuru sana Josephat nawe pia basi. BMJ baada ya kupata vitus na majambos kutoka pale nchini Kenya, Muda nao unakimbia lakini tunaweza tukasema tu nakutaja kwa haraka haraka inayojiri kwenye mitandao, kwa kutaja tu pengine unaweza kuzungumza hapa e, kama unawafahamu, ni kwamba wanasema kule Afrika ya Kusini, sanamu ya Askofu Afrika Kusini Desmond Tutu akiwa amevalia kitambaa cha Palestina shingoni itawekwa katika jiji la Cape Town hii leo Ijumaa, ikiwa ni ishara ya utetezi wake wa haki za Palestina imesema na habari kwelikweli, bila shaka, wakati ambapo kama uliosikia kwenye habari zetu za dunia e, mambo yanaendelea huko Afrika Kusini. Imefungua mashtaka kwenye ICJ na hiyo kesi inaendelea kufuatiliwa. Ni ndio muda tuliokuwa nao, msikilizaji. VOA Express inatia nanga hapa, lakini hatujamaliza matangazo. Tutaendelea matangazo yetu baadaye katika mambo mengine mbalimbali, na unaweza mbali, kupata pia spoti e, kutoka kwa mwenzetu Sandi Shumari. Hayo upande wa pili, tumekuwa naye Aida Isa. Matangazo yamesimamiwa na Meri Mgawe. Mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandi Shomari. Wikend njema.