Kiswahili ya Sauti ya Saudi Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekuapekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia mzozo ulioibuka kati ya Uganda na Kenya baada ya Uganda kuifungulia mashtaka Kenya katika mahakama ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, ikishutumu kwa kudumaza juhudi zake za kufanya biashara za kikanda katika kujaribu kujiinua kiuchumi, wanapata watu wanapata wasiwasi kuwa kama kuna kutolewana kati ya serikali hizi mbili, huenda kitaathiri biashara hapo mbele, kwani Kenya kwa sasa inasalia na ufunguo wa bidhaa zinazoingizwa kutoka ngambo kuingia huku Uganda. Uganda bado haijaanza kutoa mafuta. Katika sehemu ya pili, tutaangazia baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani nchini Tanzania kupinga miswada iliyosomwa bungeni mwishoni mwa uliopita, baadhi wakizitaka mamlaka kuiandika upya miswada hiyo. Ni bora miswada hii iondolewe ikaandikwe upya ili kuzingatia ushauri na mapendekezo ambayo yametolewa kwa takriban miaka 32, sasa. Ni kwa undani, minaitwa BMJ Mridhi, nikiwa hapa Washington Sikia kwenye vidokezo vyetu ni kwamba mzozo kati ya Kenya na Uganda kuhusu uagizaji wa bidhaa za petroli nchini Uganda umeenda katika korido za mahakama ya Afrika Mashariki. Uganda imeshtaki Kenya kwa kukataa kuiruhusu kutumia miundo mbinu ya kampuni ya Kenya Pipeline kuhamisha bidhaa zake za petroli ambayo husafirishwa kutoka bandari ya Mombasa hadi Uganda chini ya mpango mpya, kama ambavyo iliagizwa na baraza la mawaziri la Uganda. Katika shtaka hilo ambalo limefunguliwa, Uganda inaishutumu Kenya kwa kulinyima shirika lake ambalo ni kampuni ya taifa ya mafuta ya Uganda, UNOC, haki za kufanya kazi kama kampuni ya uuzaji wa mafuta katika eh, nchi ya Kenya. Uganda ilikuwa inataka kutumia shirika hilo la UNOC kuhamisha bidhaa za mafuta ama kusafirisha kupitia Kenya Pipeline, lakini ikaelezwa lazima ijisajili kama soko la mafuta nchini Kenya na mamlaka ya udhibiti wa nishati na petroli ya Kenya EPRA, hatua ambayo ingeruhusu shirika hilo la UNOC kuagiza na kuuza nje bidhaa za petroli kupitia Kenya na kutumia bomba la nchi hiyo kufanya hivyo. EPRA ilikuwa imeitaka UNOC kutimiza mahitaji kadhaa ikiwa ni pamoja na vieti vya usajili iwe navyo vya biashara eh, hati ya utambulisho kwa wakurugenzi wake, vibali vya kazi, cheti cha kodi, uthibitisho wa uwezo wa kifedha, ikiwa ni pamoja na pia uthibitisho wa kiasi cha mauzo cha lita milioni 6.6 za mafuta ya petroli au mafuta taa katika nchi ya Kenya, ushahidi wa kuendesha pia vituo vitano vya rejareja vilivyo na leseni na kuendesha bohari iliyoidhinishwa na mauzo yakiwa, ikiwa na mauzo ya zaidi ya dola milioni kumi katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita. Kwa hiyo utaona ni orodha kubwa, uh, orodha ndefu ambayo ilikuwa imewasilishwa uh, kwa Uganda kutimiza uh, kabla haijaruhusiwa kufanya shirika lake kuruhusiwa kufanya uh, yale ambayo uh, lilitaka E, kuyafanya katika kuleta bidhaa ya mafuta kutoka Kenya kuingia Uganda uh, tuungane sasa na mwandishi John Kibego, anajiunga nasi kutoka Hoima, Uganda. John Kibego utokahoimaugandaieg eh, nini ambacho uh, tathmini yako kama mwandishi kuhusu hii ripoti, na labda kama umesikia chochote ambacho kinaelezwa baada ya hii ripoti kutoka kwamba Uganda imeishtaki Kenya katika mahakama ya Jumuiya ya Afrika Mashariki kile uh, kinaendelea nitathmini, ni kwamba hili ni jambo ambalo limekuwepo. Yani serikali ya Uganda, kutoka nyuma huko, imekuwa ikigusia swala hilo, ikitaka kampuni ya mafuta ya serikali ya Uganda, yani Uganda National Oil Company, UNOC ndio ianze kuingiza mafuta direct, moja kwa moja kutoka ngambo, sio kwanza kupitia Kenya. Officially ni kwamba serikali imebaini kuwa wauzaji walio katikati yani middleman wa Kenya ndio wamekuwa wakichochea bei ya mafuta kwenye pampu za mafuta humo nchini kuongezeka. Kwa hiyo serikali imekuwa ikitaka jambo hilo sana. Serikali ya Kenya inaposema kwamba aliwezekane, ni dhahiri kwamba serikali ya Uganda ilikuwa ichukue hatua kama hiyo, kupeleka kuipeleka katika mahakama ya Afrika Mashariki. Na nyuma hapo Uganda wenyewe, hata katika bunge watu walikuwa wamegawanyika, wengine akisema hapana, serikali isichukue isiweke jukumu hilo kuwa kwa kampuni ya serikali pekee, itakuwa ikitaka kujinufaisha ili wengine atufaidike, huku wengine wakisema ni kweli, acha kampuni hiyo isimamie maslahi ya serikali pamoja na wananchi kuhusu sekta nzima ya mafuta sio tu hapa Uganda, bali pia katika hayo mafuta yanayoingizwa kutoka nje. Sijui kama katika pita pita zako umesikia chochote kinachosemwa na raia wa Uganda kuhusu hili, uh, ingawa linatokea kati ya serikali na labda serikali ya Kenya, lakini Waganda kwa ujumla wanazungumzia hili eh, huko mitaani? Uh, bila shaka linazungumziwa, yani kila kitu ambacho kawaida kinahusu Kenya na Uganda, watu wanapata wasiwasi kuwa kama kuna kutoelewana kati ya serikali hizi mbili, huenda kitaathiri biashara hapo mbele kwani Kenya kwa sasa inasalia na ufunguo wa bidhaa zinazoingizwa kutoka ngambo kuingia huku Uganda. Uganda bado haijaanza kutoa mafuta, kwa hiyo wananchi wengine wanasema hacha serikali ya Uganda nayo jitahidi ya mafuta aliyogunduliwa hapa, kama inavyotarajia itajenga kiwanda cha mafuta izalishe mafuta yake, yani ache kutegemea mafuta kutoka ngambo, na hivyo wakisema kwamba wasinikuwa na hoja kama hiyo, kwani tayari Uganda kuna mafuta kwa nini sasa wanababaika kuanza kupigania mafuta? Yani zile kampuni ya serikali ndio ifanye. Wangejitahidi tu kuanza kuzalisha mafuta hapa kama wanavyosema mwaka elfu mbili ishirini na tano wajenge kiwanda cha kusafisha mafuta, kazi iendelee. Wengine wanasema ni heri ajaipeleke mahakamani, ili wakati huu kabla ya mafuta ajaanza kuzalishwa humo nchini na kusafishwa eh, tuwe na mafuta yanayoingia kwa bei nafuu yani, swala la middleman yani, kwa Kiswahili hapa nimesahau anaitwaje, limekuwa swala kubwa sana huku nchini Uganda. Yani mtumiaji wa mwisho hawezi kupata bei inayostahili kutokana na watu walio katikati, yani yeye ananunua kwa shilingi kwa mfano elfu moja hapa anakuja nawauzia kwa shilingi elfu moja mia tano yani anapata faida kubwa zaidi. Wengine wanaamini kuwa ikuwa serikali iko ndani hapo inaweza kusaidia kwani mtazamo ni kwamba kutoka nyuma makampuni ambayo serikali ilikuwa ikisimamia na ikaacha kuwa ikabinafsisha, raia wa kawaida wamenyonywa sana, hata katika sekta zingine, sio tu sekta ya gesi za mafuta. Mwisho kabisa uh, yale ambayo yamekuwa yakizungumzwa na viongozi wa Afrika Mashariki, jumuiya hiyo uh, wengi wakieleza kwamba milango yao iko wazi kwa biashara. Uh, hapa anahitaja sana Kenya ambayo imekuwa rais wake William Ruto amekuwa akifanya ziara eh, anaenda kuzungumza kuhusu jinsi ambavyo Kenya iko wazi kwa biashara kutoka nje, lakini hatua kama hizi zinapochukuliwa, eh, hii inaashiria nini katika eh, mpango mzima wa utangamano katika jumuiya ya, ya Afrika Mashariki hasa uh, upande wa biashara kwa maoni yako? Kama ulivyosema maoni yangu ni kwamba Jumuia ya Afrika Mashariki inaashiria kwamba wamejaribu mara nyingi kuitumia kisiasa, sio kuitumia kwa maana yake kama wanavyosema katika mikataba yake, yaani free trade, biashara huru na kadhalika. Kenya inatuonyesha hiyo dalili. Si mara ya kwanza, wamezuia. Mara nyingine mahindi ya Uganda yasiingie Rwanda. Tumeona mipaka ikifungwa Sudani tumeona mambo hayo, hata pia Tanzania. Yani, hilo ni kwamba wanahitaji kutathmini zaidi. Uh, maana yenyewe kuweka katika mafanikio ile mkataba waliofanya ya jumuiya ya Afrika Mashariki, ndio wananchi waweze kufaidika, lakini kuendelea na marufuku lawama nini, mm -hmm, haya mambo yanavyovunja moyo raia wa Afrika Mashariki. Nikushukuru sana John Kibego kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo. Tumlete sasa Walter Nguma, mchambuzi wa masuala ya uchumi katika ukanda wa Afrika Mashariki. Kwanza, tathmini yako baada ya kusikia yote hayo? Kwanza ni jambo la kuhuzunisha kuona kwamba watoto wa familia moja wanashindwa kukaa mezani na kuzungumza na, ku, eh, na kutafuta eh, suluhisho ya changamoto zao, na sasa wanaamua kupelekana mahakamani, ni jambo ambalo Eh, ni viashiria ambavyo sisi ambao hatuko huko kwenye ofisi ku, uh, tunaweza kuona kana kwamba eh, hivi sasa eh, pengine ndani ya Umoja wa Afrika ya Mashariki kuna kuna walakini, kwa sababu kama hawawezi eh, mambo kama haya ya kukaa na kuzungumza na kumalizana nayo, maana yake ni kwamba huko ndani inawezekana kwamba vitu havipikiki eh, ah, katika chungu kimoja. Kwa hiyo eh, kwa kweli linatupa li, li, li picha ambayo kwa kweli ni ya kutafakarikisha sana. E, na tufanya tutafakari sana kwa sababu ni vitu ambavyo hatukutegemea kuviona hasa wakati ambao tumekuwa tukiwaona e, viongozi wa Afrika Mashariki wakiwa wamekaa pamoja. Ukiona nchi kama Kenya ikichukua msimamo kwamba inajaribu, uh, kulinda uh, wafanyabiashara wa ndani na wakati huo huo bado inaonyesha E, ishara zake kwamba bado inaonyesha kwamba ingependa kushirikisha nchi jirani na nchi za bara la Afrika katika e, maswala yanayohusu uku, ukuaji wa uchumi e. Je, hii inamaanisha nini e, kwa wewe kama mtu ambaye unaangalia maswala ya uchumi? Aa, kwa kweli, ukiangalia ni kwamba uh, unapata picha ya kwamba ni kwa namna gani lile kutengeneza soko la pamoja la Afrika ya mashariki jinsi ambavyo bado eh, utayari wa kila nchi eh, katika Afrika ya mashariki bado ni mdogo. Sasa kama utayari huo wa kuwa na soko la pamoja eh, unakuwa ni shida, unaweza kuona kwamba hata yale malengo yanayowekwa ya, ya, ya, ya nchi za Afrika ya Afrika tunayoitaka ifikapo mwaka elfu mbili na sitini na tatu unaweza kuona kwamba ni kwa namna gani ambavyo ni ngumu sana na safari yetu bado ni ndefu sana. inawezekana hata maamuzi ambayo tunayasikia, tumeyasikia kutoka kwa rais wa Kenya, tumesikia kwa rais wa wa Rwanda, inawezekana yakawa ni pengine wanayazungumza katika ile lugha ya kisiasa lakini ile ile lugha ya ya ya kile ambacho wanakisema kwamba wamekidhamiria na ndio ukweli na uhalisia halisi, wenyewe unapata shida kuweza kuona. Kwa hiyo unazidi kuona kwamba hiyo safari yetu ya soko huru la pamoja la Afrika ya Mashariki, jinsi gani ambavyo bado lina safari ndefu. Na unaona tukio kama hili, unaona hata wakati wa kampeni za za kule Kongo uliweza kusikia lugha ambazo E, mshindi alikuwa anazisema juu ya ya nchi mwanachama e, wa Afrika ya Mashariki Rwanda. Tuliweza kusikia huko e, mambo yaliyokuwa zungumziwa, na hatujui na, na, na, na, pengine je, yale aliyoyasema, kwa mfano kwamba e, nikichaguliwa tena nitaanza vita na Rwanda. Sasa unaweza kuona vitu kama hivyo ni kwa namna gani ambavyo vitazidi kupelekea, e, e, kupelekea mgawanyiko mkubwa ndani ya Afrika ya Mashariki mwisho kabisa, kesi kama hii inapopelekwa katika mahakama ya jumuiya eh, kwa maoni yako huenda ikachukua muda gani kabla haijatatuliwa? Ni ni, ni ni kesi ambayo hasio ya kutatua haraka haraka, kwa sababu ikitatuliwa haraka, maana yake lazima hata eh, mahakama yenyewe i, i, i, iangalie ione kwamba eh, kama kesi hii tukiendea kwa pupa, niko namna gani ambavyo inaweza ikaathiri umoja wa Afrika ya Mashariki. Kwa hiyo nadhani kuna kuna njia nyingi ambazo pia eh, mahakama itajaribu kuziangalia katika kuona kwamba ni namna gani ya kuweza kufanya usuluhishi juu ya jambo hili ambalo limepelekwa mahakamani, lakini vilevile vile, eh, ni kesi ambayo ninajua kwamba itachukua muda mrefu, itachukua muda mrefu. Sio kesi ya kuamua e, kwa, kwa kipindi cha muda mfupi, bali ni kesi ambayo itachukua muda mrefu muda e, kuanzia sasa. Asante sana wate Nguma kuzungumza na Sauti ya Amerika kwa leo, asante sana. Na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke, msikilizaji, kwani tutarejea hivi punde na sehemu ya pili Nam, karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi. Baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani nchini Tanzania wamepinga miswada ambayo ilisomwa bungeni hapo mwishoni mwa mwaka uliopita ikiwemo ule wa sheria ya uchaguzi, ule wa sheria ya tume ya uchaguzi, pamoja na mwingine wa marekebisho ya sheria ya vyama vya siasa kutokana na kile ambacho wanasema kwamba ni miswada hiyo kushindwa kutoa majibu au kukabiliana na changamoto ambazo Watanzania wanakabiliana nazo, na hivyo wanataka baadhi ya miswada hiyo ifutwe au izungumzwe, itengenezwe upya, iandikwe upya ili iweze kuzingatia maoni ya wadau mbalimbali. Kabla asijawakaribisha wageni wetu kuzungumza hili kwa undani zaidi, huyu hapa mwandishi wetu wa Dar es Salaam Amri Ramadhani kuelezea yaliyotokea hivi leo. Hayo yamesemwa leo katika mkutano wa baraza la vyama vya siasa uliofanyika katika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Mwalimu Julius Nyerere jijini Dar es Salaam, uliowakutanisha viongozi wa vyama vya siasa na wadau mbalimbali wa demokrasia. Akizungumza na Sauti ya Amerika, makamu mwenyekiti bara wa chama cha demokrasia na maendeleo, CHADEMA, Tundu Lissu, amesisitiza kuondolewa kwa miswada hiyo ili iweze kuandikwa upya kwa kuwa miswada hiyo haina maboresho ya kutosha na mapya yanayoleta tofauti katika mazingira ya kisheria ya uchaguzi wa vyama vya siasa. Ni bora miswada hii iondolewe ikaandikwe upya ili kuzingatia ushauri na mapendekezo ambayo yametolewa kwa takriban miaka thelathini na mbili sasa, ya kufanya mabadiliko ya kimsingi na ya maana katika mfumo wetu mzima wa uchaguzi. Hii miswada haina lolote jipya. Kilio kikubwa cha vyama vya upinzani kwa kipindi kirefu kimekuwa ni kuwepo kwa tume huru ya uchaguzi ambayo watumishi wake wanapaswa kuwa wa kudumu na sio watumishi wanaotokana na serikali na chama tawala, suala ambalo limeshindwa kufanyiwa kazi katika mswada wa sheria ya uchaguzi uliosomwa bungeni. Dorothy Semu, ambaye ni makamu mwenyekiti bara wa chama cha ACT Wazalendo, amesema mswada uliosomwa bungeni umeshindwa kujibu changamoto ya uhuru wa tume ya uchaguzi kutokana na sheria hiyo endelea kuwatumia wakurugenzi wa halmashauri kama wasimamizi wa uchaguzi. Mswada huu ulioko mezani wa tume ya uchaguzi unasema kwamba madedi wanaendelea kuwa wasimamizi, kwamba tume itakuwa na watumishi wa kudumu na itakuwa pia na watumishi wa kuwazima. Ni kwamba wanaendelea kuendeleza mfumo huu ambao uliokuwa, kwa bado haujajibu ile hoja yetu kwamba tunataka msimamizi asiwe sehemu ya siasa. Wakati akizungumza katika mkutano huo, makamu wa kwanza wa rais wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar, Othman Masud Othman amesistiza umuhimu wa kubadilisha sheria ya uchaguzi ili kupatikana kwa viongozi bora na wawajibikaji watakaotokana na sauti ya wananchi wenyewe. Hatuna budi kufanya reforms katika mfumo wetu wa uchaguzi, mageuzi ya kweli na ya dhati yata bora kwa taifa letu. Uchaguzi ndio unaozaa uongozi wa kitaifa na utendaji wa taasisi zote. Kama tunataka uwajibikaji wa kweli, lazima uchaguzi uzalishe viongozi walioaminiwa na wananchi na ambao watahisi wana wajibu kwa wananchi na kwa taifa. Mkutano huo unatarajiwa kufanyika kwa siku mbili na kukamilika hapo kesho, huku upande wa serikali ukisisitiza kuwa maoni yote yatakayotolewa na wadau yatafanyiwa kazi. Amri Ramadhani, Sauti ya Amerika, Dar es Salaam. Asante uh sana Amri Ramadhani. Na, na bila shaka tutaendelea kuangalia nini kinatoka kwenye mkutano huo, eh, kando na yale ambayo tayari tumeyasikia, kauli nzito nzito hizo kutoka kwa wadau mbalimbali. Kwa sasa tumkaribishe Sami Ruhuza. Huyu ni eh, mchambuzi wa siasa za kieneo hasa eh, siasa za Tanzania kwa leo. Eh, Sami Ruhu za, kwanza hebu nipe tathmini ya yale umeyasikia hao wadau wanayoyataka. Ukiangalia okay, miswada ile, tegemeo la Watanzania lilikuwa ni kupata katiba kwanza. N e, swala kubwa ilikuwa kwanza ni kupata katiba mpya, ndiyo ilikuwa swala la msingi, lakini hata kama ni marekebisho, basi marekebisho yalenge katika zima nzima ya kupata pata tume ya tume huyo uchaguzi, ingleza, bado, ya uchaguzi ambayo ingeweza kutibu majeraha. Akiitokiangalia bado hiyo sheria ilivyo hiyo miswada inaonyesha kabisa kwamba serikali bado haiko tayari katika kuleta marekebisho. Kwa mfano tu mdogo, ukiangalia wa mwaka huu elfu mbili na ishirini na nne unaenda kwenye serikali za mitaa, chaguzi za serikali za mitaa, chaguzi za serikali za mitaa bado ziko chini ya TAMISEMI ambao ni wizara ambapo wale wakurugenzi wa, wa halmashauri ambao wengi ni makada wa Chama cha Mapinduzi ndio wanaenda kusimamia zile chaguzi, ukienda mpaka kwenye kata kwenye vijiji kote kule. Sasa unaangalia unaenda kwenye uchaguzi katika hali kama hiyo, na mswada huo haurekebishi, kwa sababu ingetakiwa uchaguzi hizi yani chaguzi zote zisimamiwa zi, na tume kuu ya uchaguzi. Akiangalia mwenyekiti wa tume makamu bado wanachaguliwa na wanateuliwa yani na rais katika kufanikisha uchaguzi. Sasa vitu kama hivyo bado unakuwa hau, hautoi uhuru wa uchaguzi. Kwa hiyo ukweli, hakuna mtu ambaye anapenda demokrasia ambaye yuko tayari kukubaliana na miswada hizo ya marekebisho, kwa sababu hazitoi uhuru huo. Tumemsikia Uh, kiongozi uh, viongozi wengi tu katika taarifa yetu tumemsikia uh, Tundu Lissu huyo kiongozi wa upinzani na wengine wakilalamika uh, lakini swali ambalo lina uh, linakuja wakati ukisikia malalamiko hayo ni haya yalifanyikaje? Eh, kama hawa hawa viongozi wa upinzani walikuwepo, ndio kwa nini hawakupinga kabla ya hayo kusomwa au mi, miswada hiyo kupelekwa kuwasilishwa bungeni kwa, kwa mara ya kwanza? Vitu kama hivi vinapelekwa kimikakati, ki, ki, ki, ki, ki, ki, ki, kwa sababu ukiangalia, uh, baraza la vyama vya siasa vitana elfu mbili na ishirini wow, na mmoja vilivyokutana vikapendekeza wao wakaunda kikosi kazi. Kile kikosi kazi wakati kimeundwa na viongozi wa vyama vya siasa chini ya msajili wa vyama vya siasa, Rais akaingilia kati, akakiteka kile kikosi kazi, na akakiunda hiye hiyo ni kosa la kwanza ambalo lilifanyika ambalo vyama vya siasa uh, makini kwa mfano, kama Enzi, Enzi li, Katu, Katu, Batia Batia na uh, Chadema walijitoa katika katika katika hicho kikosikazi, walijitoa kwa sababu ilikuwa haileti maana kuwa na kikosikazi ambacho kinaundwa na vyama vya siasa alafu baadaye Raisi anakuasa mwenye ndo kwenye hicho kikosi kazi fine, ikaendelea. Rais baadaye akawaita Chadema akasema naomba na mimi niwasikilize masaa themanini. Chadema nao akapeleka mapendekezo yao, ndo ile ambao anasema reconciliation, ule ile ile rais alivyokutana nao katika moja ya ara zake. sasa kila mmoja akatoa mapendekezo yake jinsi ambavyo inatakiwa iwe. Na yote mapendekezo ukiyasoma ya kikosi kazi, ukasikiliza kikosi kazi, ukasikiliza mapendekezo ya Chadema yalikuwa ni yale yale ya kutaka katiba mpya, ya kutaka tume huru ya uchaguzi. Ndo malengo ya wote, na rais akasema, nimeyapokea naenda kuyafanyia kazi. Sasa mswada umepelekwa bungeni, sio anayepeleka bungeni mswada, sio sio sio chama cha siasa, anayepeleka mswada ni serikali, ndio anapeleka baada ya kupitiwa na baraza la mawaziri. Kwa hiyo yaliyopelekwa bungeni ni mapendekezo yao ya baraza la mawaziri, tofauti kabisa na yale ambayo ameandikwa kwenye kwenye kikosi kazi. Ndivyo yanapelekwa bungeni, ndio maana yanapingwa kwa sababu wanasema hapana, haya sio tuliokubaliana, ndo yale yaliyopelekwa bungeni, kwa sababu bunge lenyewe ni la kwao. Ukiangalia baraza la mawaziri la CCM, bunge lote ni la CCM, ndio wamepeleka huku day lazima mbunge. mwisho wa siku watakubaliana wata, wata yale yale ambayo yamepelekwa kwamba haya ndio sawa, na ndio maana huku nje kuna presha kubwa kwamba tuliokuwa tumekubaliana sio hayo mnayoyapeleka nyini. Shukran sana Sami Ruhuza. Ndio muda tuliokuwa nao katika kipindi cha Kwa Undani kwa leo. Kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha, msimamizi Meri Mgawe, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, hapa studio, mimi naitwa BMJ Mridhi na kutakia usiku mwema au usiku njema, popote pale ulipo, tuonane wakati mwingine inshallah. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa Undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, hata kipande cha muziki