Kwa Undani hivi sasa ni saa tatu na dakika tano usiku kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa mbili na dakika tano huko Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa saba na dakika tano mchana. Karibu msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kwenye kipindi cha Kwa Undani. Ninaangazia matokeo ya uchaguzi wa urais huko Komoro na pia matukio ya karibuni ya wasichana kuwa wa kikatili nchini Kenya. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. na matukio ya hivi karibuni ya wasichana kuuawa kikatili nchini Kenya na watu wanaodaiwa kuwa ni wapenzi wa kisiri yameshtua sana taifa hilo la Afrika Mashariki. Ripoti katika vyombo vya habari nchini Kenya zinaeleza kwamba baadhi ya wa washukiwa wanaotekeleza mauaji hayo ni raia wa kigeni, baada ya kukutana na wapenzi hao katika mitandao ya kijamii kupata taarifa na ripoti hizi kwa undani zaidi tunaelekea Mombasa nchini Kenya, kwa waandishi wetu Salma Mohamed na Josephat Kioko. Asante sana. katika siku za hivi karibuni, matukio ya wasichana kuuawa, hasa katika sehemu za miji, yameongezeka na kushtua Kenya. Wengi mahoteli yanachunguzwa, na sasa kuna maagizo kwamba hoteli yote inayofanya biashara kama hiyo iwe na kamera za CCTV na kuimarisha usalama mwingi zaidi ili kuzuia maafa kama hayo yanayoendelea kushuhudiwa Kenya. Ni nchi ambayo ina sekta kubwa ya utalii na inasemekana kwamba baadhi ya wanaotekeleza haya ni watu raia wa kigeni. Wachanganuzi wa maswala ya usalama sasa wanasema dawa za kulevya ndio zinachangia haya yote, kuhusishwa zaidi na mauaji yanayoshuhudiwa nchini Kenya dhidi ya wasichana wanaosema wanapata wapenzi mitandaoni. Ndio kwa maana hiyo, hii leo tunaangalia kwa undani kuangazia visa hivi ambavyo vimetokea katika mijini na maeneo ya burudani haswa, vikiwahusisha wasichana ambao sana wanajihusisha na maswala ya ngono. Kwa hivyo ni mambo ambayo pia yamepigwa darubini katika maswala ya maadili. Hivi karibuni Rais Ruto aliruhusu uingizaji wa wananchi ama raia kutoka nchi za kigeni bila visa maalum. Swala hilo pia limesemekana kuchangia visa hivi vya ukosefu wa usalama na kupelekea mauaji ya raia kiholela. Bwana Enoch Makanga ni mchanganuzi wa maswala ya usalama na hii leo ndio mchambuzi wetu katika swala hili. Ni ukweli ni kwamba kuna wasichana wamepoteza maisha Um, katika nyumba ambazo zinaziita ABNB. Hizi uh, ni manyumba ambazo watu huwa wanapatilisha nyumba yao ya kawaida, inakuwa ni nyumba ya hoteli ambayo unakuja unalipa pesa na unakaa ndani um, siku kadhaa kadhaa. So ile kitu imefanyika ni kwamba um, kufungua hoteli yoyote kuna masharti ambayo inatakana uzingatie. Kwa mfano, lazima kama unafungua hoteli uende upate licenses za county government, then upate licenses ya uh, um, uh, Kenya Tourism Regulatory Authority uh, au ndio wanashughulika na mambo ya mahoteli. Sasa utapata ya kwamba watu wengi wamefungua hizi ma Airbnb Uh, kwa sababu wanajaribu kufanya biashara ambayo ni ya rahisi sana, ambayo kwanza hawata hawana makaratasi ya kufanya biashara, pili ni biashara ambayo utauza online, yaani kwa mtandao, alafu mtu anakulipa pesa nda ndeni, unamwambia basi kwenda kwa nyumba, utakaa siku mbili, siku tatu na kule kule kwa nyumba wanafanya vitu vyao. Kuna wale wanauza madawa, kuna wale wan, wan, wanaingiza vijana pale ndani. Unapata ya kwamba sasa hapo ndani, kwa sababu hakuna mtu ambaye nini naendelea, unapata uh, wasichana wengi wamekuwa victims wa hii wa maneno. So unapata ya kwamba hiyo BnB ziko katika middle level estate, unapata iko Kilimani, iko South B South C, uh, kuna kule Zimmerman, kuna Kasarani mahali ambapo tuseme ya kwamba mtu yoyote hawezi kujua ni nini inafanyika. So ni kitu ambacho ni mekiletea wasiwasi sana Kenya na um, tumejaribu kama sisi wa stakeholders wa tourism, kwa sababu mimi niko na shule ya tourism, tumesema ya kwamba kaunti zijaribu kuweka mikakati nashukuru ya kwamba kaunti ya Kisumu tayari imeweka mikakati ya kuhakikisha kwamba lazima hawa watu wazingatie sheria ambazo zitawekwa na kaunti, ili waweze kuendelea kufanya biashara yao, lakini vile tunapokaa sasa hivi ni kwamba hiyo um, tu ni vitu ambayo vimetokea lakini ukweli ukeli, kuna zingine ambazo hazikuja katika mtandao ama ziaonekana kwa public, vitu ingine ambavyo vinaendelea, lakini kwa chini, kwa sababu watu wanaokopa kujitambua mbele ya watu ya kwamba kitu kama mchana mmoja alisema ya kwamba alifanyia kitu kama hicho, na anaokopa atakuja mbele ya watu kwa sababu alipikwa picha akiwa uji, na huyo mtu akamwambia kwamba akijaribu kwenda public akuti kwamba Unaona, so, mtu akijua kwamba ule adui ako ako, za uchi, so, na picha zako za uchi anakuwa na wasiwasi kwenda kusema ya kwamba ni fulani alimdhulumu, fulani alimdhulumu so, kitu inafanyika sasa hivi. Umegusia kwamba pale wale wahusika wenye wanaomiliki biashara hizo wanatumia mitandao ya kijamii kujitangaza ama kujitafutia soko. Je, kupitia mitandao hii inahatarisha maisha kiwango gani? Unajua sasa mambo ya hoteli, watu wote wa hoteli wanauza biashara yao kwa mtandao. So unapata ya kwamba tuseme unataka kwenda na nyuki na utai kulala kwa hoteli, so utaenda kuangalia a B, N, B ile iko na nyuki, alafu watakutumia picha. Utaona picha mzuri sana na hiyo nyumba unajua iko na kila kitu. So utapata ya kwamba watu wengi wale wako na mashughuli za kando kando, yani shughuli ambazo haziaminiki wanapenda uh, kwenda kwa hizo Airbnb, hawezi kuenda kwa hoteli ya kutoka kusini. Kumbuka hoteli ya kawaida lazima, kwa mfano ukienda kulala lazima mpaka utoe kitambulisho chako, lazima uh, ufil kuna fomu ambayo lazima unapewa ufil, then ukimaeza kufil upeane takabari zako wakujua we ni nani, ndio chochote inaweza kutokea. Unaweza kukufa kwa hoteli, unaweza kuwa mgonjwa, ili mwenye hoteli wajue. Lakini kwa Airbnb unapata ya kwamba mwenye hiyo nb maybe ameweka mfanyikazi hapo mmoja, anamwambia tu, ntakuambia mgeni akicha. So mgeni akikuja, ameuza kwa mtandao, cha namwambia so, tu kwamba nini, peana ya rumu fulani siku siku siku mbili siku tatu ama siku moja, kitu kama hicho. Sasa ndio imelete shida. Bwana Enock, labda niulize kuhusiana na uh, swala ambalo ili, limekuwa likizungumziwa sana kwa mitandao. Kumekuwa na Wakenya hmm, wengine wakisema kwamba hicho kitendo kinafaa kufunza wanawake kutokuwa na tamaa kwa sehemu kama hizo. Kama afisa wa usalama, unaweza kuzungumziaje? Ni ukweli tumepoteza maadili ulio hapo, siwezi kudanganya mimi sasa hivi niko na miaka zaidi ya hamsini na kumbuka nikiwa miaka thelathini na tano nilikuwa najua ni vitu gani ambavyo vitaweza kuniletea madhara kwa maisha yangu, lakini sasa hivi utapata ya kwamba wale wasichana tuko nao ni kama tamaa ya pesa wameweka mbele. Sasa unapata ya kwamba unaingizwa kwa box na adui yako kwa njia ya urahisi sana, na inakupata wewe katika shida wasichana yetu takana wajue ya kwamba mambo yamebadilika, watu wanatafuta pesa kwa njia ya udanganyifu, wakora wamekuwa wengi. Sasa wewe kama msichana ni lazima ujue kinzi utachilinda chinzi, usijaribu kuingizwa kwa box na hawa jamaa, kwa sababu kama huyu wa unaona ya kwamba alikuwa anapenda anatumia was, wasichana pesa kwanza, kumwonyesha ya kwamba ni mtu ambaye anachoweza, aendesha magari kubwa kubwa, kuonyesha ya kwamba ni mtu anachoweza ni unajua, so ubaya mada, ubaya hii maneno ya NDP ni kwamba ni nyumba ambayo iko na kila kitu. Mtu mchana akija kuja kutembelea wewe, utamdanganya ya kwamba hiyo nyumba ni yako, lakini kwa ukweli mbele ya Mungu unajua kwamba hiyo nyumbani yako, kuna vitu vya hatari ambazo zinaweza kutumia kwa hiyo nyumba kukuua. Hii ni vitu ambayo wasichana wengi hawaelewi sana sana, wale wanatafuta pesa kwa njia ya mkato, saai watapata ya kwamba wakona tamaa ya pesa. Hiyo ndio sababu pengine unaona Kenya haijawahi hi kuchukua hatua za kisheria, labda kuwalinda wasichana kama hawa. Sio kisa cha kwanza kutokea kwa wasichana ama wanawake kuuliwa katika ha hali ambazo hazieleweki. Ni ukweli ya kwamba vile vitendo vitendevovile ambavyo vimetokelezea hivyo um, ni lakini, ukienda kiundani undani sana utapata ya kwamba kwa maneno mengi inafanyika, na ndio le, le, leo nimekuwa nikiongea na vyombo vya habari nikiwaambia kwamba saa hii kitu mahali imefika, inahitaji county government, kwa sababu county government wako na kitengo cha mambo ya shuari, wakuja na mikakati ya kuhakikisha ya kwamba yes kuna wale wasichana wako na, na kuna wale wanafanya biashara ya ANB, lakini wakuwe na mikakati ya kuhakikisha ya kwamba tusikubali ule mtu mbaya ule ako na nia mbaya aweze kuingia ndani ya um, kutumia hiyo ANB kufanya mauaji. Na njia hiyo ni kwamba tukisema, ita, ya kwamba national government itafanya itakuwa ni ngumu lakini tukisema kwamba county government wakisha ya kwamba wale wanafanya hiyo biashara, kwa mfano Mombasa, hapa Nairobi, wako na stakabadhi ambazo zinatakikana na wameweka mikakati ya kutosha, ya kusaidia tuweze kujua kama kitu hicho kimefanyika, na tuweze kujua kwamba ni wageni wangapi wamekuja kuja kwa hoteli yako kila mwezi, vile hoteli zinafanya. Ukifanya namna hiyo, utapata kwamba wale wakora wengi ambao tuko tunasema leo ni kwamba wakora wengi wametoka kwa mahoteli wameenda kwa Airbnb anakuja kwa, kwa, kwa nyumba anabuku nyumba tuseme siku tano na izi, izi nyumba nasikia zinaenda kitu kama elfu tatu mia tano so ama elfu tatu so, akija kukaa siku tano, hiyo ni elfu kumi na tano so, anakuja kuja kulipa. Lakini sasa kuna ule ambaye utapata kwamba ako na nia ya kukaa kwa hiyo nyumba kitu kama mwezi mmoja, so anakuja tu elfu tatu analipa elfu tisini, lakini yeye mwenyewe amepiga hesabu zake amejua ya kwamba hapo anataka kuja kuwa mtu hapo, anakuja kuja kufanya biashara ya madawa hapo. Ana lakini amepiga hesabu zake, amejua ile biashara nakuja kufanya kwa hiyo nyumba itamletea pesa, ambaye tunaongea maneno ya mabilioni ya pesa. Sasa hapo ndio nakuambia kwamba kuna changamoto kubwa ambaye lazima kaunti gavamenti na serikali wachemke waseme ya kwamba hapana. Je, Bwana Makanga, tetesi ambazo zinaenea kote nchini hasa katika sehemu za miji, na hii ndio gumzo kubwa iko Nairobi, kwamba mji wa Nairobi umevamiwa na raia wa kigeni, hasa watu kutoka Afrika Magharibi. Wewe umesikia hilo na unasemaje? Hiyo ni ukweli kabisa, kwa sababu kumbuka, nimekuambia kwamba hao watu wakija, ukaa hii nyumba iko na kila kitu. Nimekuambia nyumba, kile kitu unahitaki tu kununua ni nini? Ni chakula peke yake so unapata ya kwamba hawa wa, ah, watu ambao wanafanya tuseme mambo ya madawa, wanafanya vitu ambao wanajua kwamba inawaletea pesa. Akija kuja kwao kwa, kwa nyumba yako, unaona wanaanza wa, kutokea kuanzia masaa moja, unaona saa mbili usiku ndio unaona wanaanza kuingia kwa vinyozi, wanafanyiwa hiyo pedicure, wanafanyiwa hiyo manicure. So utapata kwamba kamba vijana wakija wako na menjama ya kufanya hia biashara ya ma-ya ya, ya madawa ama nini, lakini wanapika mahesabu, anasema ya kwamba tuseme waje tulipe hii nyumba tulipe nyumba, watu watatu, tuseme mwenye nyumba anataka elfu tisini so wanalipa wana lakini 45, 45. Unapata kwamba wanashare nyumba lakini ile pesa nalipa ni kidogo, lakini ukija kupata utapata kwamba kuna vitu mm -hmm. Nakwambia kwamba ni lazima hawa ah, jamaa wa county government, kwa sababu ndio wako na uwezo wako na in infrastructure au ndio utembea kwa kila maofisi kama umekata license ya biashara na unafanya biashara gani? Hao ndio wako na uwezo wa kuweza kuchambua jamaa anawapata ya kwamba yes, umechukua hii e, nyumba, mwezi mmoja, unafanya biashara gani, na ulikuja Kenya kama tourist, ama ulikuja kama mwanafunzi? Kuna hata wale wana wanakuja wanajifanya hata wamekuja kuja kama wanafunzi, lakini utapata kwamba anapata apate visa ya student visa ya, ya kuja Kenya, ndio apenye kuingia hapa kwanza ameingia hapa namna hii, anaanza hiyo biashara ya madawa ama biashara ingine ambayo itamletea itamletea pesa. Sa unakusema jamaa, ile pesa wanapata ni mingi, so unapata Airbnb inakuwa ni soft landing kwa sababu we anaenda kukomboa nyumba, aende anue kitanda, anue matress, anue jiko, hivi vitu ya kupiga yote ya nini, and yet anaweza kwenda kwa Airbnb nyumba mzima mzuri, iko na kila kitu, na anaambua kwamba kwa siku ni kwa mwezi hmm, ni 3000 time 30 hii inakuja 90000 na iu 0 jamaa anapeana elfu mia tatu hiyo ni miezi ngapi? Miezi tatu, anajipanga anajua kwamba hii ni tatu, nitafanya hii nitafanya hii nitafanya hii nitapata milioni moja, alafu kutoka hapa mimi nitakaa hapo hapo, ndio unapata kwamba kuna changamoto kubwa sana. Asante sana, nashukuru sana kwa hayo mengi, basi tunakurudisha kwa wenzetu Washington. unaendelea kusikiliza kwa undani ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Sehemu ya pili, tunaelekea Komoro, ambapo rais wa Komoro Azali Asumani amechaguliwa tena kwa muhula wa 4 madarakani katika uchaguzi uliofanyika Januari 14, ambao unapingwa na upinzani ukidai ni udanganyifu. Azali alipata ushindi huo kwa asilimia 63 ya kura, kulingana na tume ya uchaguzi seni ili kufahamu hali ilivyo na kile kinachoendelea huko, nimezungumza na mchambuzi wa siasa Mohamed Mshangama wa Komoro na pia Majidi Mjengwa akiwa Tanzania. Kulingana na shirika la habari la AFP, zinaonyesha picha kwamba vikosi vya usalama vya Komoro vilijibu maandamano ya wakazi kwa kutumia mabomu ya kutoa machozi na baadhi ya watu kukamatwa leo Jumatano baada ya makundi hayo yaliyokasirishwa na kuchaguliwa tena kwa rais Azali Asumani. Kwa wakati huu tunapozungumzia, hali ikoje huko Komoro? Kwako Mshangama. kwa kweli hata sijui niseme nini. Nitasema mambo mawili tu, ndio nilitaka kuonesha kwa watu hawafahamu kwa sababu katika kuangazia mtazamo tofauti, kwa kumshangama, iwapo suala hili la kisiasa likipelekwa Africa Union wato, umoja wa Afrika AU, ambapo Azali ndiye mwenyekiti linaweza kujadiliwa kwa kidemokrasia, au mtazamo wako uko majidi? Kwa upande wako ushindi wa Azali ambao umegubikwa na sintofahamu kutoka upinzani, Majidi, tuunganishe hali ya Komoro na jamii pamoja na dunia, umefanyika hivi karibuni huko Afrika, Jamhuri ya Demokrasia ya ar mara kadhaa tunaona upinzani huwa ni vigumu mno kukubali matokeo pale waliposhindwa. Hali hii husababishwa na nini, au kipi kifanyike kuapuka hali kama hii katika siku za mbeleni? Kuachia madaraka kwa kauli hiyo tu aliwahi kununukuliwa akisema hivyo, inamaanisha ilitarajiwa safari hii asingefanya makosa hayo ya kushindwa uchaguzi, na ndio maana uchaguzi unalaumiwa au unashutumiwa. Shukrani sana Majidi Mjengwa kutoka nchini Tanzania. Hali kadhalika ee, Muhamedi ee, Mshangama ee, kutoka Komoro, na kushukuru pia wewe msikilizaji kwa kusikiliza au, kipindi cha Kwa Undani cha idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Lakini upinzani wenyewe hasa huyu mpinzani, mpinzani mwingine Baraka saisa kumi na mbili anasema kwamba hatashiriki kuzungumzia matokeo. Kwa matamshi haya, muda wowote, wakati wowote baada ya matokeo haya kutolewa, kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili. Jina langu ni Mkabati Kibayasi. Uwe na wakati mzuri. E, e, ni e, e, e, e, uchaguzi wa upande mmoja joto wa kali sana pale matokeo yanapotoka, yumkini kutakuwa na hali ya maandamano kadhaa wiki kadhaa hii. Mwisho wa siku, Azali Osmani kanali mstaafu wa jeshi ndiyo mwenye jeshi na mataifa ya nje kama Ufaransa ambayo ina ushawishi katika visiwa hivyo e, wako bize sana na yanayotokea katika mgongoro e, wa e, Ukraine na Urusi na hasa e, Israel na Hamas. E, kwa hiyo dunia ya magharibi e, ina mengi katika taani yake imejaa mshangama. Kwa mujibu wa tume ya uchaguzi, wapiga kura 189,000 walijitokeza kupiga kura, lakini ni wapiga kura 55,259 tu ambao ni asilimia 16 tu ya wapiga kura walioandikishwa kushiriki katika uchaguzi wa rais. Nini unachofahamu kwa undani kama mchambuzi? Kuna mambo mengi sasa, watu wamechoka nafikiri, na ukitizama vijana, kwa sababu miaka hii yote zile tabu, maanake kazi hamna, msomo hamna, kwa hivyo hata mtu hawezi kusema kwa nini hii bado. Tutizame tu, tu, tu, tu, tu, tutambue tu, tu, kwa wapinzani wa ra, rais Azali hawa hawakusema kuwa vijana hawa ala au wanini wa raia wasimame imekuwa ni spontaneous jambo kama hili. Kwa hivyo tuna tuna tunafahamu kuwa watu wamechoka, watu wamechoka kwa sababu wana, kama wanaona kama wanachezwa n ndo ndo ndo ndo ndo ndo mimi ndonavyofahamu ndo ndo ndo tukumbuke, kwamba Azali Assoumani ndiye mwenyekiti wa sasa wa Umoja wa Afrika. Aa, katika hali hii inayoendelea Komoro, je, itakuwa rahisi kwa Umoja wa Afrika kuchukua maamuzi magumu kuhusiana na hali inayotokea hivi sasa baada ya uchaguzi? Swali zuri sana, na hiyo ndio paradox, yani kitu ambacho kinakanganya eh, eh, yule ambaye sasa ni mwenyekiti wa eh, Umoja wa Afrika ambaye pia ana, anaalikwa kwenye G7, na kwengineko huenda eh, ikaifanya eh, Umoja wa Afrika ukawa na kigugumizi eh, katika hili. Mwenyekiti wao ndiye huyo amefanya uchaguzi eh, wa jicho eh, la kichambuzi na waangalizi wengine wenye umakini wanaweza wakaelewaelewa. Pia wapinzani sasa, e, bahati njema kwake, e, kuna wanachama wengi wengine wa Umoja huo wa Afrika ambao pengine wangefanya kama Azali Assoumani. Na Majidi umekuwa ukifuatilia siasa za Afrika kwa muda mrefu. Hivi juzi tu tumetoka kushuhudia uchaguzi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hapo Desemba ishirini ambapo upinzani pia nao ulikuja ukaeleza kwamba haukubaliani na matokeo ambapo Rais Felix Tshisekedi ameshinda. Unadhani ni kwa nini uh, upinzani uh, pale ambapo unashindwa unakataa kukubali matokeo ya yule ambaye ameshinda? Eh, lakini katika swa, kujibu swali hilo eh, Liberia pia hivi karibuni imefanya uchaguzi eh, na wao ni kitabu kingine au ukurasa mwingine wa kuigwa au wa kujifunza eh, kwa maana uh, George Weah akiwa rais yule kwa madarakani aliendesha uh, uchaguzi eh, na wamekuwa uh, na historia hiyo, uhuru na haki na, na kulikuwa na raundi mbili eh, ambayo ya pili sasa ilimwondoa eh, yeye madarakani na, akakubali na akashiriki pia eh, katika sherehe za uapisho. Ni jambo la kujifunza, jambo jema kabisa eh, katika Afrika mfano wa Liberia sasa. Eh, sijui si eh, nchi nyingi kwa bahati mbaya zenye kufanya namna hiyo eh, lakini kuna ya kujifunza eh, na kwa, kwa Komoro mmemsikia Azali Assoumani akisema kwamba eh, uchaguzi wa Jumapili uliopita ungeisha tu mara moja kwa sababu kurudia tena ingekuwa ni kupoteza pesa na muda, lakini demokrasia haijali hivyo viwili eh, pale ambapo inahitajika ifanyike, lakini kwa kauli hiyo pia Zali Osman hakuwa na hamu la uchaguzi ule kuendelea kwa raundi nyingine eh, sasa amefanya kile ambacho kimepelekea raundi moja. Katika kuangazia mtazamo tofauti kwako Mshangama, iwapo suala hili la kisiasa likipelekwa Africa Union, Umoja wa Africa au ambapo Azali ndiye mwenyekiti, linaweza kujadiliwa kwa kidemokrasia au mtazamo wako uko vipi? Asijui nasikia na, na, na, na, na, kwa nini hii uh, Umoja wa Afrika sasa unataka kuanza mazungumzo, lakini bado mpaka sasa Uh, wao wapinzani wanasema kuwa hawakubali ni hii uchaguzi huu. uh, kwanza ni, ni, ni, ni jambo la kwanza labda waendelea katika uchaguzi lim, lakini uh, wao wanasema, kwa sababu kuna aina mbili za wapinzani. Kuna wapinzani ambao wanasema tangu hapo kuwa hawaendi katika uchaguzi kwa sababu Azali yeye kila mara ananyang'anya, anadanganya kila kitu, hawamwamini hata kidogo. Sasa kuna wengine wamesema tunakwenda, kwa sababu namna ya kuonyesha uh, tutaonyesha kwa ubaya wake ni kwenda katika uchaguzi. Sasa shukrani sana Majidi Mjengwa kutoka nchini Tanzania, hali kadhalika Muhamedi Mshangama kutoka Komoro, na kushukuru pia wewe msikilizaji kwa kusikiliza kipindi cha Kwa Undani cha idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Usikose kufuatilia matangazo yetu yajayo ya Kumekucha Afrika ni saa 12 alfajiri kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa 11 alfajiri kule Afrika ya Kati. Pia unaweza kufuatilia matangazo yetu muda wowote wa wakati wowote wa mahala ulipo kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Uwe na wakati mzuri nam. Hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki ya moyo