Hii ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Assalamu alaikum, mpendo msikilizaji, popote pale ulipo, karibu katika matangazo ya kwa undani, ambapo tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani, tunaangalia mzozo uliozuka huko pembe mwa Afrika kati ya Ethiopia na Somalia kuhusiana na makubaliano ya kutumia bandari ya Somaliland, na vilevile upinzani wa Komoro unapinga matokeo ya uchaguzi yaliyothibitishwa na mahakama kuu ya nchi hiyo hapo jana. Basi ungana nami Abdu Shakur Abud kwa undani. nam basi mpendo msikilizaji kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tunaanza makala yetu ya kwanza kwa undani na tupeleka huko pembe mwa afrika mzozo uliobuka kati ya ethiopia na somalia unaonekana kuchacha baada ya misri kuonyesha dalili kuwa huenda ikaingilia kati mzozo huo mapema mwezi huu ethiopia na jimbo lilojitenga kutoka Somalia la Somaliland walitangaza makubaliano ya kuwezesha Ethiopia kufika bandari huko Somaliland. Hatua hiyo imepingwa vikali na Somalia ambayo inaiona kama uchokozi na ukiukaji wa uhuru wake kwani Somaliland ni eneo ambalo halitambuliwi na nchi yoyote duniani hadi hivi sasa, kwamba imejitenga lakini haina uhuru wake kwa undani. Leo mwandishi wetu wa huko Nairobi, Jason Nyakundi, anaangazia mzozo huu kati ya Ethiopia na Somalia na ni kipi haswa huenda katokea iwapo Ethiopia itashikilia itashinikiza kuendelea na makubaliano hayo, baada ya makubaliano hayo kati ya Ethiopia na Somaliland kukosolewa na mataifa kadhaa. Sasa Misri imesema kuwa haitaruhusu tishio lolote kwa Somalia baada ya Ethiopia kusema huenda ikatambua uhuru wa Somaliland katika makubaliano ambayo yataiwezesha kufikia bandari ya baharini. Matamshi hayo yalikuwa makali zaidi kuhusu suala hilo na Misri ambayo tayari ina uhusiano mbaya na Ethiopia na ni ishara kwamba Cairo inaweza kuhusika katika mzozo ambao umeibua mvutano mpya katika pembe ya Afrika. Somaliland ilitangaza uhuru wake kutoka Somalia mwaka 1991 lakini haijapata kutambuliwa na nchi yoyote. Mkataba wa kukodisha bandari ambao uliafikiwa mapema mwezi huu, lakini bado haujakamilika, utakuwa suluhu kwa Ethiopia, nchi isiyo na bandari, na umeikasirisha Somalia. Misri haitaruhusu mutu yeyote kutishia Somalia au kuathiri usalama wake, alisema rais wa Misri Abdel Fatah Al Sisi siku ya Jumapili alipokuwa akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari na rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud aliyefanya ziara nchini humo. Msijaribu Misri au kujaribu kuwatishia ndugu zake, hasa kama wataiomba Misri kuingilia kati, aliongeza rais Sisi. Katika mkataba wa maelewano wa Januari mosi, Ethiopia ilisema huenda ikatambua uhuru wa Somaliland kama malipo ya ufikiaji wa bandari. Katika maelewano hayo itakodisha kilomita ishirini za ukanda wa pwani kuzunguka bandari ya Berbera kwenye guba ya Aden kwa miaka hamsini kwa madhumuni ya kijeshi na kibiashara. Nimezungumza na mtaalamu wa diplomasia Profesa Chacha Nyaigotti Chacha kuhusu anavyouona huu mzozo kati ya Ethiopia na Somalia. Hayo ni malumbano ambayo yanaweza kuhatarisha usalama katika eneo la upembe wa Afrika na ni lazima kuwepo na mikakati ya ku hakikisha kwamba hizi nchi hazifanyiani ubabe ambao utazifanya zianzishe vita kati ya Ethiopia na Somalia. Alafu kuna nchi nyingine majirani ambao labda wataingia kwenye hivyo vita upande mmoja kusaidia. Nafikiri na Umoja wa nchi za Afrika wanahitaji kuzingatia migogoro hii midogo midogo kati ya nchi majirani ili suala la Somaliland na Somalia na Ethiopia ni suala ambalo linahitaji majadiliano marefu sana ya kutafakari kiitifaki. Kwa mfano nchi inayoitwa Somaliland ni nchi inayotambulika katika makabrasha ya Muungano wa Nchi za Afrika kwa sababu wakati Waafrika viongozi walianzisha muungano huu wa Africa Union Commission na awali ukiitwa OEU walikuwa wametamka kwamba watatambua na kukubali mipaka ya nchi kama ambavyo hiyo mipaka ilikuwa wakati hizo nchi zinapata uhuru kutoka kwa wakoloni. Sasa Somalia ni nchi ambayo ilikuwa inaundwa pamoja na majimbo mbalimbali mbali. Kuna Puntland, kuna Hagesia, kuna Somaliland na Juba na mengineyo. Swala la je, haya majimbo ni nchi ambazo zinaweza kufanya mikataba ya kuhusiana na nchi nyingine huru pasipo kuhusisha serikali mama ile iliyo Mogadishu? Hilo ndilo suala tunahitaji kujadili na tukilifafanua na kuliuka wazi, basi suluhisho la mgogoro huu kati ya Ethiopia na Somalia litaweza kupatikana. Bandari kuu ya sasa ya Ethiopia kwa mauzo ya nje kupitia baharini iko katika nchi jirani ya Jibuti. Siku ya Jumapili, Ethiopia ilikataa ukosoaji kutoka kwa Misri juu ya mpango huo, ikisema ulikuwa tu makubaliano ya kibiashara yenye lengo la kupata ufikiaji wa bahari na siyo jaribio la kumega ardhi. Waziri wa mambo ya nje wa Misri wiki iliyopita aliitaja Ethiopia kuwa chanzo cha kukosekana kwa utulivu katika eneo hilo, jambo ambalo wizara ya mambo ya nje ya Ethiopia ilisema halina umuhimu. Uhusiano kati ya Misri na Ethiopia, ambao ni watumiaji wa mto Nile, umekuwa wenye wasiwasi kwa miaka mingi kutokana na hatua ya Ethiopia kujenga bwawa kubwa kwenye mto wa Blue Nile. Wiki iliyopita Somalia ilisema kutakuwa na nafasi ya upatanishi katika mzozo wa Ethiopia hadi pale Adis Ababa itakapojitoa kwenye mkataba wa eneo lililojitenga la Somaliland. Mataifa yakiwemo Marekani, China, Umoja wa Ulaya na Jumuia ya Nchi za Magharibi pia wametaka uhuru wa Somalia kuheshimiwa. Jorji Musamali ni mtaalamu wa masuala ya usalama. Ni kweli kwamba Ethiopia inatafuta mbinu ya kuweza kufika katika bahari ya Sham, na hii ni haki yake, tukiangazia kwamba taifa lazima liangalie maslahi ya wananchi wake, hasa maslahi ya kiuchumi, na kwamba wameona njia ya rahisi ya kuweza kufika katika ufuo wa bahari ni kupitia katika taifa la Somaliland. Na hapo awali utapata kwamba Ethiopia ilikuwa inategemea sana mataifa kama vile Jibuti na hali kadhalika Misri na kwamba kwamba wameamua kutafuta mbinu yao njia tofauti, kutaadhiri pakubwa masuala ya uh, uchumi katika mataifa kama vile Jibuti na, na, na, na, na Misri. Ndiposa unaona kwamba Rais Al-Sisi hivi sasa ametoa vitisho kwa taifa la Ethiopia ya kwamba hatakubali kwa vyovyote vile wao kutambua taifa la Somaliland kwamba ni taifa huru uh, ambalo limegawanyika kutoka katika ile Somalia ambayo tulikuwa wanaitambua kuanzia mwaka elfu moja mia tisa na sitini. Kule. Maanake kumbuka pale katika taifa la Jibuti hivi sasa kuna jeshi la Marekani ile African Command, kambi kubwa kabisa ya kijeshi ya Marekani nje ya mipaka ya Marekani, na kwamba e, serikali ya Marekani ni wafadhili wakubwa na ni wahisani wakubwa wa taifa la Misri. Kwa hivyo mi naona mazungumzo ya al-Sisi si mazungumzo ya taifa la Misri moja kwa moja, ni kwamba kuna sindikizo fulani kutoka kwa mataifa ya magharibi, maanake kuweko kwa Ethiopia katika taifa la Somaliland na kuweka kambi ya kijeshi nikana kwamba chini ya maji uh, wao wanaona mkono wa wa Putin, rais wa Urusi katika suala hili. Kwa hivyo hivi ni vita ambavyo vinapiganwa Afrika na ni vita ambavyo ni vya mataifa makubwa. Kwa hivyo Sisi, nika nikana kwamba tu ni msemaji wa mataifa haya na kwamba moja kwa moja si maislahi ya Misri ambapo yeye anaangazia, manake kuweka kambi ya kijeshi ya ya Ethiopia kule Somaliland, karibu na ile kambi ya kijeshi ya Marekani ile African Command, ni kumaanisha kwamba kutakuwa na majeshi kinzani, na sana sana ukiangazia kwa makini katika vita ambavyo vinaendelea kule Urusi na Ukraine, taifa la Ethiopia liliegemea upande wa Rais Putin, na pia rais wa uh, uh, waziri mkuu wa Ethiopia ameenda kule Moscow na akafanya mazungumzo na Rais Putin. Kwa hivyo hivi ni vita baridi ambavyo vimeanza, vita ambavyo tulikuwa kwa hapo awali ambavyo hivi sasa tunaona vimerejelea na vinapiganwa barani Afrika. Somalia imeutaja mkataba huo kuwa ni kitendo cha uchokozi kutoka Ethiopia, ambao nayo inasisitiza kuwa hakuna sheria iliyokiukwa. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud pia ameonya kuwa inaweza kufungua njia ya kufuliwa kwa Al Shabab, kundi la wanamgambo wa Kiislamu ambalo limekuwa likiendesha uwasi na umwagaji damu dhidi ya serikali kuu kwa zaidi ya miaka kumi na tano. Somaliland ni himaya ya zamani ya Uingereza katika Guba ya Aden ambayo ilitangaza uhuru wake kutoka Somalia mwaka elfu moja mia tisa tisini na moja hatua isiyotambuliwa na Mogadishu au jumuiya ya kimataifa. Hata hivyo, serikali kuu dhaifu ya Somalia ina mamlaka kidogo juu ya masuala ya eneo hilo ambalo lina serikali yake, vikosi vya usalama na sarafu. Na, nafikiri tatizo tutaliona tu ni kama lile ambalo tulikuwa konalo miaka ya 90, 80 wakati tulikuwa kona vita baridi vya, vya kwanza, na hali itazidi kuwa ni hivyo hivyo, maanake Ethiopia haitalegeza haita, haita kamba, maanake wao watakuwa wanasukumwa msukumo kutoka Urusi na hali kadhalika taifa la Misri halitalegeza kamba, maanake mataifa ya magharibi yatakuwa yana, msku, yana, yana msukumo katika taifa hilo. Hili taifa la Somaliland limekuwa kwa kipindi kirefu kwa muda tangu utawala wa rais ule wa kwanza, akaja Rais Farmajo na tukaye na rais Abdullahi ambaye yuko hivi sasa, bado hilo taifa lipo, ingawa serikali ya Mogadishu imekataa kulitambua hilo taifa, na kwamba ile taifa hivi sasa linajitawala, lina rasilimali zake, lina mabalozi wake katika mataifa kadha wa kadha barani Afrika na pia magharibi, na ni kwamba wakati umewadia ambapo lazima mbinu za di diplomasia zitumiwe na taifa la Somali na Mogadishu ili kuweza kuwavuta wale wa Somaliland ili wazungumze lugha moja, lakini ikiwa hali itabaki vile ilivyo basi mambo yatakuwa ni magumu. Nakumbuka ya kwamba wale wasomali uh, uh, uh, ambao wako katika taifa la Somaliland wengi ni wale tunawaita bantu Somali, si wasomali somali asilia, lakini wale ni bantu Somali, na wengi ni ambao wameenda Marekani kupitia Kenya, wengine wameenda mataifa kama vile Australia, wengine wameenda Canada. kwa hivyo hii ni tofauti na m, mila na itikadi ni tofauti. Maanake wao wanaona kana kwamba walikuwa wametengwa na wale wa Somalia asilia, na ndiposa wao wakaamua kujitenga na ile Somalia. Wakabaki upande uh, upande mmoja uh, na Somalia Mogadishi ikabaki upande wa pili. Kwa hivyo, ni lazima Somalia Mogadishi iwe makini sana jinsi ambavyo itakavyokabiliana na hili tatizo, isiyo ni kwamba litakuwa ni tatizo la kiusalama zaidi kwao. Uh, Ethiopia, nchi ya pili kwa idadi kubwa ya watu barani Afrika, ni mojawapo ya mataifa makubwa zaidi yasiyopakana na bahari duniani. Ilitengwa na pwani baada ya Eritrea kujitenga na kujitangazia uhuru mwaka 1993 kufuatia vita vya miongo mitatu. Adis Ababa ilidumisha ufikiaji wa bandari nchini Eritrea hadi nchi hizo mbili zilipoingia vitani kati ya mwaka 1998 na 2000, na tangu wakati huo sehemu kubwa ya biashara ya Ethiopia imefanyika kupitia Djibouti. Ethiopia na Somalia zina historia ya uhusiano tete na ugomvi wa kieneo na washapigana vita viwili mwishoni mwa karne ya 20. Nam, asante huyo Nyakundi, katika sehemu yetu ya kwanza ya Kwa Undani. Usiondoke kando ya redio yako, tunarudi katika sehemu yetu ya pili. Mpendo wa msikilizaji, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Mpendwa msikilizaji, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka hapa Washington. Kipindi ni kwa Undani. Sasa makala yetu ya pili inahusu Komoro. Kama alivyosema, upinzani nchini humo umepinga vikali uamuzi wa mahakama kuu kuidhinisha matokeo rasmi yanayompatia ushindi Rais Adhali Asmani. Kwa hivyo anabaki madarakani kwa mhula wake wa tatu. Tangazo hilo limetolewa jana usiku, siku chache tu baada ya ghasia kuzuka katika taifa hilo na kusababisha kifo cha kijana mmoja baada ya matokeo awali kutangazwa na tume ya uchaguzi. Mahakama kuu ilipotangaza matokeo rasmi hapo jana, ilipunguza idadi ya ushindi wa Asmani na kuwa asilimia 57 badala ya asilimia 63 iliyotangazwa na tume ya uchaguzi wiki iliyopita na kuongeza idadi waliopiga kura kutoka asilimia kumi na sita hadi asilimia hamsini na mbili. Hili limesababisha mazungumzo makubwa kwamba kuna hitilafu chungu nzima zilizotokea. Mmoja kati ya wagombea wa kiti cha rais Daud Abdallah Muhammad akizungumza na waandishi wa habari mjini Moroni, amesema wanapinga matokeo hayo, akieleza ulikuwa ni uchaguzi wa wizi mtupu, na koti kutupilia mbali pia mashtaka yake kwamba hakubaliani na matokeo hayo na alitaka mahakama kuangalia kwamba kulikuwa na kasoro chungu nzima. Mahakama imesema mashtaka hayo haitaungwa mkono. Kwa hivyo, Daud Abdalla amewataka wafuasi wake kutotambua matokeo hayo na kupanga hatua za kuchukuliwa. Hali inaripotiwa kuwa ni wasiwasi kutokana na watu kutofahamu nini kinaweza kutokea, kwani baada ya tume ya uchaguzi wiki iliyopita kutangaza matokeo, kulikuwa na ghasia zilizoongozwa haswa na vijana, na mapambano yalizuka kati ya maafisa wa usalama na vijana hao na kusababisha watu kadhaa kujeruhiwa. Wachambuzi mjini Moroni wanaiambia Sauti ya Amerika kwamba upinzani unapanga mikakati ya hatua kuchukuliwa, kwani Rais Azali ataapishwa hapo Mei 28 na wanahisi wana muda wa kulalamika dhidi ya utawala. Hata hivyo, wachambuzi wanasema tatizo liliopo ni kwamba upinzani wenyewe umegawika kutokana na kwamba kuna wagombea watano walioshiriki na kila upande unavuta sehemu yake. Muhammad ambaye aliwahi kuwa waziri wa mambo ya ndani chini ya utawala wa Azali ame sema demokrasia nchini Komoro iko hatarini na amani na hali ya utulivu wa taifa hiyo vilevile ina yumbayumba. Ijumaa iliyopita, Marekani, Ufaransa na Umoja wa nchi za Ulaya zilitoa taarifa kueleza wasiwasi wao kutokana na matokeo ya uchaguzi na kuihimiza tume ya uchaguzi kutoa maelezo zaidi. Viongozi wa upinzani hapo jana walichapisha matokeo yaliyokusanywa katika vituo mbalimbali vya upigaji kura inayoonyesha kwamba Rais Azali hakupata ushindi katika visiwa vya vi, Nzwani na Mwali ambapo idadi ya wa wakazi wao ni wengi kuliko katika kisiwa kikuu cha Ngazija, na hivyo wanasema haiwezekani Azali kuwa ni mshindi katika matokeo yake. Mgombea wa chama kikuu cha pinzani cha Jua Salim Isa ndiye anaonekana angepata ushindi kwa kupata asilimia thelathini na mbili na hivyo kuitisha duru ya pili. Sasa mmoja kati ya wachambuzi Muhamed Mshangama nimezungumza naye hivi punde na kutaka kumuuliza yeye anachukulia vipi uamuzi wa mahakama kubadilisha matokeo na hii na maana gani? Kwa kweli hata sifahamu kwa sababu Sijui mtu aseme nini uh, kwa sababu matokeo yote yaliyoandikwa, kwanza tukumbushe watu kwa ile seni, maanake ile National Commission ambao watu wote wameweka hapo, na serikali na adhali, siku ile ya uchaguzi, siku ndio wametoa kwa watu waliopiga kura ni asilimia sitini. Alafu ndo baadaye siku ya pili zake wakasema kumi na sita hiyo commission hiyo hiyo wale asilimia waliopiga kura. Kwa hivyo si mambo ambayo mtu anaweza, anaweza kufahamu. Alafu ndo wakasema kwa matokeo result ni 62%. Alafu hawa wapinzani walipoenda katika nini, mahakama juu pale, wakasema kwa serikali haikusti lolote mambo ya sheria transparency na nini, hiyo Supreme Court ndo ando ando, wamekuja na zile nini hii, uh, matokeo ambayo hawaonyeshe ha lolote, mtu hajui. Kwa hivyo siwezi kusema nini na nini, mimi mpaka sasa nitavyosema ni kuwa, kama watu wote walivyoona siku ya uchaguzi, wapinzani hawajakuwa hawajaruhusiwa kuona wale waongozi wa Wachaguzi hawajaruhusiwa kuwa nao. Kwa hivyo kwamba kama vile upinzani unadai kwamba kulikuwa kasoro chungu nzima na uchaguzi haujafanyika vizuri, kwamba Mahakama Kuu imetoa matokeo tofauti kabisa na yaliyotolewa na tume ya taifa, ndio. Na tukumbuke katika mahakama tena kwa kabla, wiki mbili tatu kabla nini hii uchaguzi, ulikuwa mahakima wawili katika mahakama wale wamefukuzwa kabisa. Ni nini ni, rais kwa nini? Sijui sasa, mtu akiangalia so, matokeo haya ambayo yanahitilafiana, siku ya kwanza ilikuwa tofauti, alafu ikija ikatolewa ya awali tofauti na sasa. Mahakama inaonyesha nini katika jumla ya matokeo au uchaguzi huu, inaonyesha kuwa nini hii? Uh, mi nafikiri kwanza ni, ni, ni niseme nini hili, tena jambo jingine kwa kuna sheria katika parliament ile wamefanya sheria ambao watu walikuwa hawamaizi hawajui. Inaonyesha kuwa mtu yeyote raia akipinga matokeo yalioidhinishiwa na uh, court. Yeah. Anaweza kupelekwa mahakama, maana si sharia hiyo tena inazidisha ina, ina, ina ile kufikiri kwa kwa maanake uh, serikali hawataki watu wazungumze waseme watumie haki zao za raia ya kusema, hili jambo gani? Kwa hivyo mimi naogopa sana kwa japo uh, kwa uh, hali ya, ya, ya nchi sasa, ile tokuwa na stability tena, kwa sababu japo vile vile parties zimeonyesha kuwa hazina nguvu kwa kweli. Komoro hakuna party ziliojijenga ambao, unaona kila uchaguzi wanakuwa watu Centro... wengine tofauti uh, lakini inaonyesha kuwa raia wenye wamechoka na mambo haya. Ukitizama wale vijana walikuwa siku ya pili ya uchaguzi walifanya leoro na nini, hii sio watu ambao wanahusiana na hizo na vyama vya wapinzani. Kwa hivyo ndo ndo mimi na na na na na naogopa sana katika katika ile nini hii uh, stability uh, ya, ya, ya ya ya ya ya nchi na kwa hivyo unavyozungumza hapo, ina hali ya kutisha, hakuna mtu anajua nani anashika uongozi wa kitu gani. Kwa hivyo upinzani umesema kwamba unapinga matokeo. Je, ulimosema kwamba upinzani hauna nguvu, unadhani kupinga kwao, wanaweza kuchukua hatua gani? Wanaweza kuitisha maandamano au atasikilizwa, au vijana watajitokeza tena au vipi? Sijui ikiwa, kwa sababu ninavyoona mimi mpaka sasa hawa uh, uh, mtu hao ni kuwa wanasikilizana kwa nini, namna gani wapenge, namna gani uh, watakuwa wapi, kwa sababu uh, katika vijiji, kumbuka, miaka miwili mitatu iliyopita, ilikuwa ulikuwa wakati ambao katika vijiji ilikuwa wanafanyiwa maandamano baada ya jumaa lakini Uh, vyama uh, vya wapinzani uh, uh, uh, ilikuwa ha hauwe pamoja na na, na na raia kwa hivyo, sijui uh, mimi itabidi nafikiri uh, wataamka labda wata- watajaribu kusikilizana kwa sababu na, nafikiri baada ya matokeo haya uh, katika nini hii mifumo, wiki zinakuja au labda miezi, nafikiri itakuwa matatizo, labda wengine wata watafungwa aela wata, mambo kama haya yatatokea, lakini na, nafikiri vile vile pinzani wapinzani wa, wa, wa, watamaizi kuwa inabidi wajijenge, na hasa ukifikiri kwa una hii suala la visiwa. Kwanza, watu wanafikiri kwa chuki ni iko Nzwani, na ikiwa kutokea uh, Nzwani itatokea ita, ita, ita fujo zaidi lakini inaonesha ndo ngazija ndo metu sasa, u, inaonesha kweli Ngazija kuna watu walikuwa nadhani kwamba nzuani kuna upinzani uh, lakini na, matokeo yanaonyeshwa yaliyosambazwa katika mitandao inaonesha kwamba Azali hakupata uungaji uh, mkono au uh, hakupata kura nyingi huko nzwani na Mwali. Kwa hivyo haiwezekani amepata ushindi katika visiwa hivyo, nafikiri wanaweza kufanya chochote kuleta mabadiliko, usijui, kwa sababu ndo, ndo, ndo, ndo hili suala la la vyama na muongozi ambao watu hawoni uh, viongozi na vyama jadidi, ndo no, no, labda inaweza kutokea mambo kamani. Ni hivi visiwa kama zamani viseme kuwa inataka uhuru bila kuwa raia wao, wenyewe wanasema lakini itakuwa kwa kwa, kwa, kwa wapinzani labda waseme hivyo. Hilo ndo labda suala la kuchanganyisha watu lakini hivi vitu, without any strategy anyway. Nam, asante uh, sana Mshangama. Naona kwamba hali ya Komoro ni wasiwasi. Wewe unasema ni kwamba udhaifu wa siasa za ki, uh, vyama vya kisiasa ndio inasababisha hali kuwa na wasiwasi, na vijana wana matakwa yao wenyewe mbalimbali. Nam, asante ni kwa undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hadi hapo kesho kwa ahirini. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.