Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya kwa undani, tunaelekea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ambapo imeripotiwa mapigano kuendelea katika upande wa kaskazini mashariki mapigano yanayohusisha majeshi ya serikali na yale yanayoiunga mkono serikali ya DRC na kundi la M23. Vilevile, katika sehemu ya pili tutaangazia mkataba wa madini baina ya taifa hilo la DRC na taifa la China. Ninayekukaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Kwa moyo mkunjufu kabisa, ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa undani. Nam kwa undani. Kama nilivyokueleza tunaelekea moja kwa moja nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo mapigano mapya yalizuka kati ya waasi wa, wa M23 na vikosi vinavyoiunga mkono serikali ya Alhamisi, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, baada ya mapigano makali yaliyolazimu maelfu ya watu kutoka makwao karibu na mji mkuu wa jimbo hilo Goma. Wakazi walisema. Watu wa eneo hilo waliowasiliana kwa njia ya simu na shirika la habari la AFP wameeleza kwamba mapigano yalizuka katika kijiji kimoja na kuenea katika vijiji kadhaa kati ya kundi la waasi la M23 na makundi ya watiifu wenye silaha wanaojiita wazalendo. Milipuko hiyo ilishambulia eneo la Nyiragongo, baadhi ya kilomita 20 hivi kaskazini mwa Goma, mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini, na wilaya ya Masisi upande wa magharibi. Tuliamshwa na sauti ya moto mkali wa silaha na tunaendelea, e, kujiweka ndani ya nyumba zetu alisema, mkazi mmoja wa Ruibiranga kijijini kaskazini mwa Goma, ambaye aliomba jina lake lisitajwe alipozungumza na shirika la habari la AFP. Hali bado haijulikani na ameeleza kwamba bado wanaendelea kuwa hatarini. Afisa wa eneo katika kijiji hicho ambaye hakutaka jina lake litajwe vilevile ameiambia AFP kwamba mapigano kati ya M23 na wazalendo yalianza tena majira ya saa kumi na mbili asubuhi. Mwandishi wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Mitima De La Chance yupo mjini Bukavu na anaeleza habari za muda huu za kile kinachoendelea cha mapambano hayo. Bado mapambano yameendelea. Uh, mchana um wa leo kule eneo la Kibumba ndani ya eneo la Buhumba kwenye umbali wa kilomita ishirini kaskazini magharibi mwa mji wa Goma ambapo uh, mapambano yamezidi kuendelea kati ya waasi wa M ishirini na tatu ambao wamepambana na jeshi ya Kongo wakiweza uh, haswa zaidi kulikuwa pia raia wa Kongo ya Kidemokrasia ambao baadhi yao ni vijana ambao wana, wanajiita kuwa kundi la Wazalendo ambao wana, wamesimama ili kuweza kutetea ardhi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo najua. Mapambano ya leo yanafuatia yale mapambano ambayo yalifanyika pia jana uh, katika eneo la Sake huko kwenye umbali wa kilomita ishirini na saba tu kaskazini magharibi wa mji wa Goma, na kulionekana pia leo tangu jana na leo na hata mwanzo tangu mwanzo wa wiki hii raia wa vijiji mbalimbali hususan kutoka upande wa wastai ambao waliweza kuwa kwenye barabara mbalimbali katika njia tofauti, wakiweza kukimbia mapambano, sababu kuna sauti ama milio ya risasi ambayo iliweza kufikika na pia mabomu yakiweza basi kulipuliwa huko na kule. Yani ndio hali ya mambo kwa sasa, baada ya miaka mingi ya utulivu. Kundi la M23 ama harakati ya Machi 23 na ilichukua tena silaha mwishoni mwa 2021, na tangu wakati huo imeteka maeneo makubwa ya Kivu Kaskazini, Kinshasa, na wataalamu wa Umoja wa Mataifa wanasema M23 inaungwa mkono na nchi jirani ya Rwanda, madai ambayo Kigali inakanusha. Mapigano yalianza tena karibu na Goma baada ya utulivu wakati wa uchaguzi wa Disemba 20 ambao ulimrudisha madarakani Rais Felix Tshisekedi kwa muhula wa pili. Serikali ya DRC ilikaribisha majeshi ya mataifa wanachama wenzake wa jumuiya ya Afrika Mashariki, lakini majeshi hayo yalishutumiwa kutofanya kile ambacho kimeyapeleka huko, na shutuma zaidi zikieleza kushirikiana na kundi la M23. Toka mwezi uliopita, majeshi ya jumuiya ya uchumi ya mataifa ya kusini mwa Afrika, SADEK, ambapo DRC ni mwanachama yameingia na kuleta matumaini labda yanaweza kupunguza mzozo huo. Mitima de Lashanse anasema licha ya kuwepo kwa majeshi ya sadek bado kuna mkanganyiko wa nafasi yake kupambana na M23. Jana kuna magari ya kikosi vya sadek ambayo iliweza kuzunguka katika barabara za mji wa Goma ili kuweza kutuliza tu wakazi ambao walikuwa na uwasiwasi mkubwa, kwa sababu funoni viliweza kwenda katika hali zote wakisema raia mbalimbali wakiweza kuonyesha kwamba huenda elfu ishirini na tatu watakuja wanazozea polepole kwa mji wa Goma. Sasa vikosi vya SADC kama inavyoonekana, ni kwamba ni kana kwamba wanakuwa vinakuwa kabisa vikosi hivi vikiweza kusitasita kidogo, kwa sababu unakumbuka kwa mwanzo, wakati viliweza kuwasili katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, viliweza kutangaza kwa nguvu zote ya kwamba vinakuja kuweza kupigana dhidi ya waasi wenye ishirini na tatu, yani hawatakuwa kama vile vikosi vingine vya nchi za Afrika Mashariki ambavyo kuondoka kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo mnamo Desemba mwaka elfu mbili ishirini na tatu. Lakini vikosi hivyo vilipofika viliweza kuhakikishia kabisa raia kuja kuweza kupigana. Tatizo ni kwamba muda fulani baadaye iliweza kuonyesha hali ya kusita kwa vile, kumbuka kama nilivyosema hapo, kuna hawa vijana ambao wanaitwa wazalendo ambao wanachangia kuweza kusaidiana na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na vikosi hivyo vinadhani ya kwamba hawa vijana kabisa si halali kwa kuweza kupigana, wakiweza kusema kwamba ni makundi ambayo yamewahi kumiliki silaha yatokea huko na kule mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa hawastahili kuweza kupigana, yani kuchangia katika hayo mapambano dhidi ya M ishirini na tatu, lakini ukiuliza upande wa raia raia wanakuwa pia ukiweza kufurahia juhudi za ao vijana wa zalendo, lakini upande wa vikosi hivyo vya kimataifa, mfano SADC, iliwahi kusikia kumepita miezi fulani, pia hata tume ya umoja wa mataifa, tume ya maji ya Umoja wa Mataifa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia kuna MONUSCO nchini Kongo, iliweza pia kuweza kushotea kidole uwepo wa wazalendo katika hayo mapambano, na kama vikosi vya SADC pia vinakuwa vikiweza kufika vinakuwa vikiweza kusita kutokana na uo uwepo wa SADC kana kwamba unakuwa wa ukiuzi vikosi vya SADC. Hapo jana mapema, kulikuwa na matukio ya hofu karibu na Goma wakati maelfu ya watu walipowasili baada ya kukimbia hasia katika mji wa kimkakati wa Sake uliopo kwenye barabara kuu, chanzo cha usalama na viongozi wa eneo hilo walisema mapigano yalikuwa yakiendelea pia Sake kwa siku ya leo Alhamisi. Machafuko hayo yamekatisha njia nyingi za usafirishaji bidhaa muhimu kutoka mji muhimu wa Goma jiji lenye watu zaidi ya milioni moja karibu na mpaka na Rwanda, taifa linaloshutumiwa kusaidia kundi la M23 kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa licha ya Kigali kukataa, pamoja na makundi mengine. Watu sita waliripotiwa kuuawa siku ya Jumatano huko Sake na wengine wengi kujeruhiwa, vyanzo vya matibabu na usalama vilisema. Mitima anaelezea hali halisi ya maafa kutokana na mapigano hayo. Hadi sasa duru mbalimbali zinaonyesha kwamba kuna raia wanane uh, ambao waliweza kupoteza maisha. Walipatwa na risasi ambayo ilifatiliwa na wakati wa makundi wa vita hivyo kati ya m ishirini na tatu na makundi ya wazalendo na wakati mwingine kati ya m ishirini na tatu na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, askari wa Kongo wakijaribu kuweza kufurusha m ishirini na tatu. Yaani kuna pia zaidi ya ishirini ambao waliweza kujeruhiwa, na kama nilivyosema, raia wengi waliweza kukimbia makazi yao kuweza kutoka v sake kumbuka, kumepita karibuni wiki moja. Ni kijiji cha Shasha ambacho pia waraia waliweza kukimbia, wengine wa wakiweza kufika hadi upande wa Minova ndani ya jimbo hili la Kivu Kusini ambapo asasi za kiraia tayari zimepiga mbiu ya unyonge e, zikiweza kuweza kushotea kidole hali ya kitu ambayo basi imeendelea kuzorota sasa, kwa wakimbizi hao ambao raia o ambao waliweza kukimbia vijiji vyao, wakilazimika kuacha mashamba yao kuweza kuacha mifugo yao na kila kitu ili kuweza kuja kuweza kuweza kujihifadhi katika hizo vijiji ambavyo kumbuka upande wa Minova huko ndani ya uh, eneo la mitaa wa Kalehe kwa Kivu Kusini, kuliwahi kuwa pia wakimbizi wengine ambao walikuwa wamekimbia katika ya Kivu Kusini upande huo wa Kalehe na wakimbizi wengine ambao waliwahi kukimbia zamani Kutika, analao, miyaka, uh, bita, bita, bita, bita, katika angalau miaka miwili vita vya chini ya tatu katika jiji katika maeneo mbalimbali mfano kule wilayani Rutshuru ndani ya Kivu ya Kaskazini wakiweza kukimbilia hadi upande wa Minova. Yaani kulikuwa wakimbizi wengine ambao walikuwa tayari wako ndani ya makambi, wakiwa na maisha magumu, waishi ndani ya mahema, wakiwa na matatizo na changamoto tele, hasa zaidi ukosefu wa chakula, mavazi na kadhalika. Halafu hili ngunbi lingine la hao wakimbizi ilipita kabisa kuweza kuongeza matatizo, na ndipo asasi za kiraia upande huli lifunyika kupiga mbiu ya nyongi kaka ya kwamba ziweze, yaani wakimbizi hao ambao waliweza kukimbia vijiji yao waweze kusaidiwa. Wananchi wa DRC kilio chao kikubwa kwa majeshi ya nchi FARDC na kundi la wapiganaji la Wazalendo pamoja na majeshi ya SADEK ni kuwafurumusha M23 na hali ya Kongo kuimarika kiusalama. Hassan Kizunguruka ni mchambuzi wa siasa za DRC aliyeko Kinshasa, DRC, anasema raia wamechoka na wanataka kuona majeshi yanawaondoa M 23 Hizi vikosi vya Sadeki wakati vilivyokuja Goma, huko kulikuwa tumaini kubwa tu, maana wakati Rais Chisekedi alikuwa bado na yuko katika hizo shambra shambra na wenzake wa Sadek kuhusu vikosi vya jumua ya Sadek kuja huko Goma, yeye alikuwa anazungumzia kiwazi kabisa kwamba hizo forces ambazo zitakuja zitakuja na zitakuwa offensive forces, yaani zile zitakuja na kupigana moja kwa moja na ao magaidi hao wa M23. Lakini kwa mshangao wetu, tunaona kwamba hali inakuwa kama haitakuwa hivyo. Eli sisi, matarajio yetu tu ni kusema hiyo force ya Sadiki pamoja okay, na jeshi la taifa wajitahidi na waondoe hawa magaidi ya m ishirini na tatu watoke katika jiji vyote vile vya Kongo. Ni kweli kwamba mwisho wa vyote itabidi watu wakae chini, lakini watu wawezi wakakaa chini na hawa magaidi wa m ishirini na tatu bado wanaendelea kuwa waraia wasiokuwa na hatia na wanaendelea kupora mali Ungekuwa vizuri jeshi pamoja na sadek wajitahidi wapate kufukuza wajamaa warudi huko walikotoka, na baada ya hapo, kama kunaweza kukawa suluhisho yote amani hiyo, inabidi sasa watu wakae chini. Lakini kwa kweli kwa sasa hivi raia kijumla wanaona kwamba cha muhimu kwanza ni kutoa magaidi wapate kutoka nchini Kongo warudi huko nchi majirani. Na hapa ndo tunakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani, ambapo bado tutaendelea kuwepo katika taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC inaendelea kuwa nasi nam. Karibu katika sehemu ya pili ya kwa Undani. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC inasema imerekebisha mkataba wenye utata wa uchimbaji madini iliyokuwa imetia saini na China na kuondoa kile kilichoonekana kama chanzo cha uhusiano mbaya kati ya Kinshasa na Beijing. Mchakato wa kurekebisha mkataba wa China ulianza miaka miwili baada ya rais Felix Tshisekedi kuingia madarakani, ambaye aliukosoa akisema kuwa ungeifaidisha China zaidi kwa undani. Leo hii mwandishi wa Sauti ya Amerika nchini Kenya, Jason Nyekundi, anaangazia mkataba huu na iwapo ni salama kwa nchi za Afrika kutumia rasilimali yao kuingia mikataba na China. Mkataba huu mpya kati ya DRC na Uchina, ambao maafisa wanasema ni matokeo ya mazungumzo ya wazi na Uchina, unakuja miaka kumi na sita baada ya pande hizo mbili kutia sahihi kile mamlaka ya DRC ya wakati huo iliita mkataba wa karne lakini tangu mwaka elfu mbili na nane hasa chini ya utawala wa Rais Felix Chisekedi, maafisa mara nyingi wameshutumu uchina kwa uporaji, wakisema kwamba walichimba madini muhimu kutoka DRC bila kurudishia jamii za wenyeji. Mwishoni mwa mwezi uliopita, maafisa walisema kandarasi hiyo imerekebishwa ili kutoa majukumu maalum kwa makampuni ya uchimbaji madini ya Uchina, ikiwa ni pamoja na kuboresha miundo mbinu ya ndani kwa Wakongo. Mamlaka ilisema mkataba huo mpya una thamani ya dola bilioni tano nukta nane. Andrew Wameso, naibu mkurugenzi wa baraza la mawaziri la rais Felix Chisekedi, inspekta jenerali wa fedha Jules Alingete, waziri wa miundombinu Alexis Kisaru na msemaji wa serikali Patrick Muyaya walisema makampuni ya Uchina ambayo yamelipa dola bilioni moja nukta mbili tu kwa zaidi ya miaka kumi na tano yatalazimika kuongeza karibu dola bilioni sita katika kipindi cha miaka ishirini ijayo. Bwana Lingete, ambaye uchunguzi wake mwaka elfu mbili na ishirini na tatu ulichangia uhitimisho kwamba hakukuwa na usawa kati ya serikali ya Kongo na kampuni za Uchina, anasema kuwa kampuni hizo zimekubali kujenga jumla ya kilomita elfu saba za barabara nchini DRC zenye thamani ya dola bilioni saba kwenye mradi huo ambao utachukua miaka ishirini kukamilika. James Shikwati ni mtaalamu wa uchumi. Nimemuuliza iwapo ilikuwa vyema kwa DRC kuingia kwenye mkataba wa aina hii na Uchina. Ni vema. Kwa sababu hiyo ni hali moja ya kuweza kupata uh, hela za kulipia ujengaji uh, wa miundo misingi uh, lakini tunajua kwa ukweli ni kwamba ni vigumu kupata uwazi kwa sababu eh, tukumbuke rais eh, wa Tanzania aliyetuacha, uh, kuna siku alikuwa analalama sana kwamba kuna kampuni zinabeba hadi mchanga kupeleka ng'ambo bila kueleza Watanzania ni nini kiko kwenye mchanga huo, kwa sababu hakukuwa na uwazi. Kwa hiyo nitashikilia kwamba kama kuna uwazi na tuhakikishe kwamba zile standards, ama vipimo pia zimewekwa kwenye eh, uwazi, ambapo yeyote yule ambaye anataka kuelewa ni nini haswa kimetolewa. Uh, uh, uh, katika mali asili katika nchi fulani hizo zikiwekwa pamoja ziwe ni uh, uh, kati ya ile contract ni vema kabisa kwa maoni yangu, lakini kama hatujakubaliana kwamba kopo uh, la dhahabu ni dola fulani, inakuwa ni vigumu kuweza kusema kwamba Afrika itafaidi katika mpango uh, kama huo. Hilo ni jambo la kwanza. Pili ni kwamba tu, uh, kabla hatujauza mali asili, tujaribu kukadiria, tuseme kama miaka mitano ijayo, e, e, e, bei ya mali asili ambayo imelengwa itakuwa ni pesa ngapi? Tusitumie bei ya leo tunapojaribu kufanya hesabu ya kutumia madini ama, e, mali asili kuweza kupata hela za kujenga miundo msingi ya nchi. Chini ya mkataba uliojadiliwa upya Wachina wataendelea kunufaika kutokana na msamaha wa kodi wa takriban dola milioni mia moja. DRC inapaswa pia kufaidika kutokana na mrahaba wa dola milioni mia mbili arobaini kwa mauzo ya kila mwaka ya Sicomines, kampuni iliyoanzishwa kusimamia gawio kutokana na uchimbaji madini chini ya kandarasi. Mkataba uliojadiliwa upya unaipa upande wa Kongo hisa kubwa katika kampuni hii, ambapo upande wa China ulikuwa na hisa nyingi. Mchakato wa kurekebisha mkataba wa China ulianza miaka miwili baada rais ya rais Felix Tshisekedi kuingia madarakani. Rais Tshisekedi alikuwa tayari ameshutumu kukosekana kwa usawa katika mkataba huo. Suluhu ni kujenga viwanda na kutoa, tunaita uh, bidhaa ama product zetu na kuuza kwenye masoko, hiyo ndio suluhu. Lakini hii ni ile tunawezosema ni hybrid, kujaribu kwanza kujikwamua kwenye tatizo tuseme. Sasa nchi kama e, wenzetu wa DRC wana e, wana changamoto kubwa sana, tukiangalia katika hali ya miundo msingi, barabara hawana, hawana bridges. Uh, sasa kujikwamua kama face ya kwanza, face one inakuwa muhimu waangalie, basi tuna maliasili kiasi gani, na ni gani tunaweza tukakubaliana, na njia yote ile kuweza kufanya biashara nasi, ili tujenge barabara zetu na tuweze kuwa na bridges, na kuweka kwe, kuweka airports pale pale, lakini ni, natilia maanani kwamba uwazi uwepo na pia ile eh, tunaweta kwa Kimombo futures market ya kuangalia bei isiwe ni bei ya leo, unajaribu kukadiria e, siku zijazo bei ya unachouza itakuwaje, ili usijipate kwamba umeuza kwa bei ya chini sana, e, kama ni madini ambayo pengine bei yake inafaa iwe ya juu. Hiyo inakuwa ni kama phase one, lakini phase two lazima sasa utilie manani kusema la, tusafishe kama ni dhahabu hapa hapa ili eh, faida iwe katika nchi ambayo ina maliasili. Faida siyo hela peke yake, faida itakuwa pia ni kazi kwa vijana, kwa sababu watajipata pia wanapata ujuzi wa kutoa hayo madini na kusafisha na kuhakikisha kwamba kupa sasa yanauzwa kwa bei ambayo ni ya juu. Mamlaka nchini Kongo imekosoa mkataba huo ambao inasema kuwa kwa kiasi kikubwa una faida kwa makampuni ya Kichina na kuhatarisha taifa la Kongo. Mnamo mwaka 2008 mkataba huo ulikuwa na thamani ya dola bilioni 9. Baada ya shinikizo kutoka kwa shirika la fedha ulimwenguni IMF, mkataba huo ulipunguzwa hadi dola bilioni 6.5, ikimaanisha dola bilioni 3.5 kwa mradi wa madini na dola bilioni tatu kwa mradi wa miundo mbinu. Lakini wakili na mchambuzi wa siasa Martin Olow yeye anasema kuwa lengo la Uchina katika mkataba huu ni kujinufaisha. Huwezi kuweka fisi akuchungia zizi la mbuzi. Kwa hivyo unapofanya mkataba wa aina hii unatarajia maajabu. Unafikiria kwamba eti fisi akichunga zizi la mbuzi eti atalinda mbuzi? Hawezi. Kwa hivyo mkataba wa aina hiyo ulikuwa na lengo la kuwapa wale nafasi ya kujinufaisha wao na kuamua bei yao ama kuamua kiwango ambacho watasema kimetosha. Na jamini, ukimpa mtu nafasi ya aina hiyo atapanua. Ukimpa uwanja wa ekari moja atapanua hadi ekari tano. Kwa hivyo walichofanya wao Wachina bila shaka ni kwamba walikuwa wamepewa nyumba ambayo haikuwa na mlango na wakaamua kuingia ndani pamoja na tamaa yao. Afrika tumeacha milango yetu wazi. Afrika tunafanya biashara ambayo haitufaidi sisi, inakuwa ni wale tunaofanya biashara nao ndio wananufaika. Ukweli ni kwamba iwapo umasikini e, na unatafuta tajiri, usidhani ya kwamba tajiri ataf, atafikiria masilahi yako. la, siku zote huku akifikiria jinsi ataendelea kujitajirisha. Hayo ndio mambo ambayo tunayaona Afrika. Tunaona katika biashara kati ya nchi zetu za Afrika na, na Uchina tunawapa nafasi kubwa sana, na wao wanatumia nafasi hiyo kama mfanyi biashara yeyote ile, kujipatia manufaa makubwa na kujilipa pakubwa zaidi ya jinsi tunavyofikiria. Ni sisi kugundua ya kwamba tusipolinda mali yetu tusitarajie mtu yeyote kutulindia mali, kwamba tusipojichunga sisi wenyewe tutaendelea na umaskini wetu, watu wakiendelea na kutajirika na rasilimali yetu. Kwa hivyo tutafute watu tunaoweza kufanya nao biashara, wanaoweza kutufaa, sio wale wanatunyanyaza na kutupumbaza. Miaka kumi na tano ya mkataba kusainiwa, wa kusainiwa ni Inspekta jenerali wa fedha baada uchunguzi ya uchunguzi aliyehitimisha katika ripoti ya mwaka 2023 kwamba DRC ilifaidika na miundo mbinu yenye thamani ya dola milioni 822 pekee wakati China ikitarajiwa kunufaika na karibu dola bilioni kumi na moja. Hitimisho la Lingete karibu lilisababisha mzozo wa kidiplomasia kati ya DRC na China. Mnamo Mei 2023, rais Felix Tshisekedi akiandamana na mawaziri kadhaa kwa mwaliko wa maafisa wa China alisafiri hadi China ambapo alikutana na Rais Xi Jinping na maafisa wengine wa China na wataalamu wa uchumi. Hakuna maelezo mapya yaliyojitokeza katika safari hiyo, isipokuwa maafisa waliwaambia waandishi wa habari mjini Kinishasa siku chache baadaye kwamba safari hiyo ilifanikiwa. Shukran Jason Nyakundi kwa ripoti hiyo. Na hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami nam. Hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.