Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Barabara kabisa msikilizaji, karibu kwenye VOA Express. Mambo ni mazuri kabisa. Basi ikiwa ni siku ya Ijumaa, wengine kama wanaita furahi day mambo yanakuwa ni mazito kabisa, sisi tuko standby kukopa vitu vizito vizito kutoka jikuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya nyumba ya studio, tuungane pamoja ya jumaa hii na wengine nawambia, ijumaa karimu. Wale ambao wameendelea mfungo wa Ramadhan, basi tuendelee na mfungo, siku inaenda kukamilika kamilika hivyo. Na wale wengine waliopo kwenye Kwarezma, na wanatakia Kwarezma njema, na leo ikiwa ni Ijumaa vilevile wanakwenda kwenye njia ya msalaba pale kwenye makanisa mbalimbali, kia laheri kwa siku hiyo. Na wengine ambao wanaendelea na shughuli zao kama kawaida, basi hii ni ijumaa ya kuendelea na shughuli zetu. Mambo ni mazuri, karibu tufuatane pamoja. Asanti sana mwenzangu Sande Shomari. Sijui kama ulisema wewe ni sande Shomari, nikisema bila shaka asanti na nikisema nimekusha jaa tele kama inajulikana. Haya basi, jina langu Harrison na kama, kama alivyotokeza, tuna mengi tu, na leo ni siku ya kimataifa ya maji, ambapo ya maji yameendelea kuwa tatizo katika baadhi ya mataifa yakizua migogoro na mengine mengi. Kwa hivyo tutaangalia kauli mbiu inasema nini na hali ya maji iko vipi. Ya mambo yanayotuzunguka yani, yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii swali letu, na vile vile tutakuwa na mziki ndani ya VOA Express ikiwa ni Friday. Nalo jicho pia litamulika swala fulani, lakini mara moja tuelekee kwenye siku ya kimataifa ya, ya maji, maji. Kabla tujaangalia wakinamama wanafanya nini kule maeneo ya Tanzania katika kuinuana au kuinua hali ya maisha yao, mambo yatakuwa yakiangaliwa baada ya kuzungumzia siku Kweli kabisa, siku hii ni siku ambayo inaadhimishwa kila mwaka tarehe 22 Machi ikiwa inaongozwa na shirika la Umoja wa Mataifa la UNESCO, na tunapozungumza ni kwamba mambo mengi yanaendelea kote ulimwenguni. Kule Paris kuna hotuba za kimataifa kuhusiana na maji, kuna pia mambo mengi yanayoendelea kwenye miji mikubwa kote ulimwenguni, lakini kauli mbiu ya mwaka huu ni tutumie maji kuleta amani kuna changamoto kubwa ambayo imeripotiwa hasa kwenye maeneo yenye migogoro na maeneo yenye ukame, na mno ikiangaziwa usalama wa wanawake. Kumekuwa na madai mengi tu kwamba wanawake kwenye kambi za wakimbizi, kwenye maeneo ya ukame na vilevile vile katika maeneo ya vita, wamekuwa wakibakwa na usalama wao kuwekwa hatarini, wanapoenda uh, muda mrefu au kuenda mahali mbali kuleta maji. Basi ili kuangalia kwanza kabisa tatizo hilo linakabiliwa vipi na iwapo lipo, lipo wapi na ni vipi hapa, basi tunaungana naye Kabali Duba ambaye yeye ni mwanaharakati wa haki za wanawake kule Marsabit nchini Kenya, na vilevile vile mshindi wa tuzo ya kila mwaka ya mguguzi bora zaidi ya mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili. Ah, Kabale, hebu tueleze wewe, ukiwa unashughulika na masuala ya wanawake, tatizo hili la utafutaji wa maji na labda mengine yakapata wanawake wanapokwenda kuteka maji, umelishuhudia na hali ikoje? Uh, ni kweli kwamba wanawake wao wanapatana na changamoto mingi wakati wanatafuta maji. Najua katika jamii ya pastoralist communities ni wanawake ndo wanatafuta maji, wakienda kutafuta maji kwa kilomita hata kumi na mara nyingi wanaenda kama kikundi, na unaweza pata kuna mama anaweza kuwa anaenda peke yake amekosa because of one or two reasons, amekosa kuenda na wengine, anaenda peke yake, so hatari nyingi yenye mtu anaweza pata ni insecurity. Hata huku kwetu especially among the communities, kuna kwanga na vita, kuna kwanga na shida ya katika jamii tofauti tofauti. Sasa so, so, unapata mara nyingi watu wenye wanauawa ni wamama wa katika hali ya kutafuta maji for their family. Changamoto ingine ni sexual harassment. Unapata mama ama hata wasichana wanabakwa katika hali ya kutafuta maji, so hii ni changamoto ingine. Kwa sababu ya ukame ilikuwa wanyama wameisha, especially watu wanatumia means of transport yao ni kutumia punda ama hata ngamia na kwa sababu ya julali wanyama wameisha, na inabidi ni wamama wanatembea kilomita kama ishirini ama hata moo kutafuta mm -hmm, maji na hiyo ni changamoto kwa sababu, kwa sababu hawataweza kuprovide kwa familia. Mwaka huu kauli mbiu inasema kwamba tutumie maji kwa ajili ya kuleta amani. Kuna hatua ambazo zimechukuliwa za kuhakikisha labda maji yanapatikana kwa urahisi ili kuwe na amani miongoni mwa jamii. Initiative kama hiyo pia uh, imefanyika kwa sababu um, mara nyingi watu wanakosana kwa sababu ya maji mostly. Kwa sababu kwanza, uh, jamii ya wafugaji, watu wanakosana juu ya maji na nyasi, so kuleta maji at a point where community moja na hata wale wengine like the communities wakitumia pamoja inaweza leta amani. Asante sana Kabale Duba di umesikia, kweli matatizo bado yapo, lakini pia kuna swali ibuka sana: mbona inakuwa kwamba wanawake mara nyingi ndio wanaenda kutafuta maji na wanaume ambao Halihaju inafikirika wana nguvu zaidi hmm, na wanaweza kujilinda zaidi dhidi ya hatari hizi hawaendi kuteka maji? Mbona inakuwa hivyo katika jamii? Ni tamaduni au unafikira ni nini? Nafikiri kamao kikubwa zaidi ambacho naweza kusema kwa kuangalia haraka haraka pengine ni mambo ya utamaduni. Maeneo mengi ambayo nimetembea vijijini, nimekuta kwamba kina baba e, wanabeba jembe mm, kitu cha kwanza asubuhi mm, anasema mi nakwenda zangu shamba naamu. Halafu anamwacha mama yuko nyumbani anapika sasa wakati anapika ndio unakuta anafanya nini? Anakwenda pia kutafuta maji. Naam. Sasa unakuta ni kama vile baadhi ya maeneo utamaduni unakuwa ndio. Utamaduni bado umekita mizizi. Lakini pia nimegundua kitu kingine, kama maeneo mengi ile kwenda kule Tanga nimekuta watu wakitumia sana na Zanzibar pia hmm. ng'ombe. Ah. Eh, wanawatumia ng'ombe kubeba mizigo. Kwa hiyo kama una mzigo wako kutoka shamba moja kwenda jingine, eh, unaona kuna jamaa na ng'ombe pale. Wanabeba maji pia, wengine wanatumia ng'ombe wanabewa maji angalo anakuwa ni mwingi zaidi. Basi ndio hivyo. Sijui popote ulipo unaiadhimisha siku hii vipi, lakini ni VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Hapa love lover anasema habibi Chotara, manga, manga, asili ya kizanzibari Bata kwa habibi, habibi, habibi, safi sana lavalava lava. Nasema habibi, mambo yanaenda vizuri, ambapo sasa pale jukwa linakuwa ni lako. Sande Shomari. Sawa sawa kabisa, mzee wa kazi, hazoni kamao. Basi mi upande wangu kama ulivyoeleza hapo juu eh, namulika eh, utaratibu wa kusaidia kinamama eh, kupata uwezo wa kifedha, uwezo wa kujiendeleza. Kama tulivyozungumza hapo awali, kwenye maeneo ya mashambani, kinamama wengi wako majumbani, lakini sasa kuna mpango ambao unafanywa hapa kuwasaidia hawa akinamama kutoka majumbani na kufanya shughuli zao zaidi na kuweza kujitegemea wao kwa zaidi. Hawa si wengine wanafanya shughuli hizi ni Nkandi Foundation, shirika lisilo la kiserikali lenye wanawake wengi wakiwa ndio wanaongoza shirika hilo kuliko wanaume, na vilevile wanafanya kazi ya kubadilisha maisha katika maeneo vijijini kule Tanzania. Moja ya eneo ambalo wamekwenda wanasema ni huko Bagamoyo, mkoa wa Pwani, nchini Tanzania ambako wanawake zaidi ya mia sita wanasaidiwa. Wanawake hawa wanafanya biashara ya kulima matunda na mboga mboga, wengi huita hizi greenhouse. hizi ndio biashara ambazo wanafanya. Wanalima kwenye sehemu ndogo, lakini wanatumia utaalamu kuwanzalisha vitu vingi bila kujali kwama wana heka nyingi za ardhi, na vilevile wanashirikiana na chuo kikuu cha Sokoine Suba. Hiki ni chuo kikuu cha kilimo kule nchini Tanzania kuweza kusaidia wanawake. Sasa basi, nimezungumza na mmoja wa wanzilishi wa Nkandi Foundation. E, naitwa Fauzia Bairu kutoka Dar es Salaam. Fauzia Bairu, hebu tueleze e, yale ambayo Nkandi Foundation ilikuwa akifanya mpaka sasa. Shughuli zetu tunafanya mainly Tanzania lakini tumeanza Dar es Salaam na sasa hivi tuko Bagamoyo, ambapo tunafanya kazi kwa ukaribu sana na UWT katika kuwaongezea uh, uwezo wa wanawake wakulima kwa matunda na mboga mboga, ambao wako UWT Bagamoyo na Chalinze. Na kile ambacho uh, mnafanya hivi sasa, labda utueleze tu, kuna wanawake wangapi ambao mnawasaidia? Kuna wanawake mia sita ambao ni wakulima wa mboga mboga na matunda, na wengi wao wanafanya hizo shughuli kwa matumizi tu ya nyumbani au kuuza kwa maj, uh, kwa majirani. Kwa hiyo sisi kama Kambi Foundation tumeshirikiana na SUA na na makampuni mengine binafsi katika kuwapatia mafunzo a wanawake, tumeanza na mafunzo ya mia mbili mia mbili ili kuleta uhalisia na matokeo mazuri. Kwa hiyo sasa hivi tumeanza na wanawake mia mbili ambao kwanza tumeanza kuwapa mafunzo tukishirikiana na chuo cha SUA, waanze kujua kwamba wanalimaje, udongo gani unafaa katika zao lipi, na vilevile jinsi vile, ya kufanya mazao yao yawe mazao ya biashara au wafanye kilimo biashara. Kwa hiyo kwa sasa hivi tuna mafanikio na pia kuna kampuni ambayo imetoka nje inaitwa Dafosa nayo tumeingia nayo mkataba ili kuweza kuwasaidia wanawake kupata masoko ya mazao yao, kwa sababu changamoto kubwa katika kilimo ni masoko. Vilevile, ili mkulima aweze kulima vizuri na anajua kabisa kwamba analima kilimo biashara akiwa na hakika wa soko, basi mambo anaenda vizuri. Kwa hiyo sisi Mkambi tunajitahidi kucoordinate vitu vyote hivyo ili wakulima waweze kukutana na vyombo sahihi, vile vile mabenki kama kwenye kwenye semina yetu ya kwanza tulikuwa na benki ya CRDB ambao pia walikuwa na mikopo ya biashara, na tunazozidi kuendelea tutaendelea pia kuwakaribisha mabenki na benki mengine na au vyombo vya fedha vingine kuwa jirani na wakulima na kuweza kuwapatia mikopo mbalimbali, ambayo ni tofauti na mikopo ya hii biashara ya kawaida, mikopo ya kilimo kidogo. Tunashukuru pia na rahisi wetu imekuwa ni rahisi na na masharti yake yanaendana na uhalisia na kilimo. Bila shaka, bila shaka ni mwanzilishi mmojawapo wa Nkandi Foundation Fauzia Bayru. ukishuhudia kamao basi ya mambo yanafanyika, ama kwa hakika yanabadilili maisha ya wanawake wengi katika maeneo vijijini, hasa huko Bagamoyo ambako wao wako kwa sasa. Wanapata elimu, wanapata nafasi ya fursa, wanapata mikopo. Kuna vitu ambavyo kwa kusema kweli wakulima wengi wamekuwa wakivitafuta. Mimi nimezunguka wakati ule nikiwa Tanga, nikiwa Kilimanjaro, nikiwa kule Arusha zao basi wapate soko, na ili upate soko inabidi upate kuanga kutengeneza biashara yako ikawa na lebo na nini ikafahamika. Kwa hiyo kitu kikubwa kama na soko, mkulima ombe yake anakwenda vizuri na msafi sana. Tupate sasa habari za kimataifa. Wizara ya ulinzi ya Niger imesema kwamba wanajeshi 23 wameuawa na 17 kujeruhiwa katika mashambulizi yaliyotekelezwa Jumatano na wanamgambo dhidi ya kambi ya jeshi kaskazini magharibi mwa taifa hilo. Zaidi ya watu 100 waliokuwa wamejihami kwa bunduki wakitumia usafiri wa pikipiki na magari walitumia vilipuzi vya kujitengenezea mabomu ya kujitoa muhanga kushambulia kambi hiyo. Wanajeshi hao walikuwa wanarudi kambini wakitoka kwenye operesheni katika mkoa wa Tillaberi wenye mapigano yanayotekelezwa na makundi yenye silaha Niger ni, ni mojawapo ya mataifa afrika ya Afrika magharibi yanayopambana na makundi ya wapiganaji wa Kiislamu ambayo yamesambaa hadi Mali kwa muda wa miaka kumi na miwili sasa. Rais wa Uganda Yoweri Museveni amemteua mtoto wake kuwa mkuu wa majeshi. Muhozi Kainerugaba mwenye umri wa miaka 48, ambaye anashikilia ngazi ya jenerali katika jeshi, anadaiwa kutayarishwa kumrithi baba yake katika uongozi wa Uganda anachukua nafasi ya jenerali Wilson Mbasu Mbadi ambaye ameteuliwa kuwa kama waziri mdogo. Mseveni alimfutakaa mtoto wake kama kamanda ya kikosi cha jeshi la ardhini au nchi kavu mwaka 2022 baada ya kutishia kuvamia kenya kijeshi. Katika ujumbe alioandika kwenye mtandao wa X, Kainerugaba amekuwa akifanya kampeni ya kuwa rais wa Uganda kutoka kwa baba yake mwenye umri wa miaka 79 na ambaye ametawala Uganda kwa miaka arobaini. Rusia imetekeleza msururu wa mashambulizi ya makombora dhidi ya Ukraini ikisemekana kwamba imetumia zaidi ya makombora 90 na takriban ndege 60 zisizokuwa na rubani. Rais wa Ukraini Volodymyr Zelenski amesema kwamba ndege hizo zisizokuwa na rubani zilizotumiwa na Rusia zimetengenezwa na Iran. Mashambulizi hayo yametekelezwa usiku wa leo na yamelenga mfumo wa umeme, bwawa la kuzalisha umeme na majengo yanayokaliwa na watu. Wizara ya mambo ya ndani ya Ukraini imesema kwamba mashambulizi hayo yameua watu wawili na kujeruhi wengine kumi na nne. Watu watatu hawajulikani walipo. Zelenski ameomba msaada zaidi wa silaha kutoka kwa maafisa au mataifa ya Magharibi, akisema kwamba makombora ya Rasia hayachelewi. Na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amefanya mazungumzo na maafisa wa Israel mjini Tel Aviv katika jaribio lingine la kidiplomasia la kutaka mapigano kati ya Israel na kundi la Hamas kusitishwa. Mazungumzo yamefanyika wakati baraza la usalama la umoja wa mataifa inajitayarisha kupiga kura kuhusu mapendekezo ya marekani kutaka mapigano kusitishwa mara moja. Blinken amefanya mazungumzo ya moja kwa moja na waziri mkuu wa Israel benjamin Netanyahu na baadaye kuzungumza na baraza la Israel linalosimamia vita kushawishi kuacha mashambulizi katika mji wa Rafa kusini mwa Gaza, ambapo kuna wasiwasi wasi mkubwa kwamba mashambulizi yanaweza kusababisha mgogoro mkubwa wa kibinadamu. Kishua alafu mbona unanombaga vocha? mm. mwezako pesa sijawai kuokota. Eti njogeto baby kumbe wewe unanitakota mwezako. Aya mambo sijawai kusota, alafu sipendi dharau wenipimi na tena nyangao. Igimani, mambo safi sana, anasema apendi dharau. Anasema mm, nani u amekosana na mambooni koroboi <laughs> <laughs> anamdunisha kweli <laughs> ah, ni mambo ejuma, ya Ijumaa ndani ya View Express sasa hivi, tukielekea kwenye jicho ambalo kwa uhakika lazima linamulika jambo fulani. Na linamulika lini? Leo Sunday bila shaka kama utuangalie basi kwenye jicho leo, jicho linaangazia swala la uelewa juu ya ukeketaji na madhara yanaweza kutokea kutokana na ukatili. Hivyo basi, e, mwenzetu ambaye ameandaa shughuli leo ya jicho amezungumza na mabinti kutoka shule ya sekondari ya Itigi iliyopo huko mkoani Mbeya. Alizungumza na hawa si mwingine Lucy Patrick, anatupa taarifa zaidi. Ukeketaji ni kitendo cha kuondoa ngozi katika sehemu ya mwili wa mwanamke katika sehemu zake za asili. Na madhara yanayopatikana kutokana na tendo la ukeketaji ni pamoja na kumfanya binti au mwanamke ashindwe kujiamini katika kufanya maamuzi yake, lakini pia binti akikeketwa anaweza akapoteza damu nyingi na hatimaye akafa. Kwa hiyo ukeketaji ukitokomezwa, utapelekea sisi mabinti kujiamini, tutasoma kwa amani, lakini pia tunaweza kuwa viongozi bora siku za usoni, kwa sababu tunajiamini, hatuna changamoto zozote za kimwili. Kwa majina naitwa Veena Saidi. Kwa mimi ninavyoelewa kuhusiana na ukeketaji, ni kile kitendo cha kutoa ngozi ya mwanamke katika sehemu yake ya asili. Lakini kwa jinsi tulivyojifunza mashuleni, madhara ya ukeketaji, moja, ni inasababisha kifo pale ambapo mwanamke au msichana anapokeketwa anapomwaga damu nyingi sana, inaweza kapelekea kifo. Lakini pili, inasababisha yani unaweza kupata magonjwa, kwa sababu mtu kipindi watu wanakeketwa waga kifaa kimoja ndo ambacho kinatumika kukeketea hao wanawake, kwao inaweza kusababisha kupata HIV, virusi vya ukimwi. Lakini tumepata elimu kutoka taasisi mbalimbali ambazo zinatembelea mashuleni, tukapata elimu kuhusiana na huo ukeketaji, lakini pia tunapewa elimu ya ku pinga ukeketaji kwa sababu ukeketaji ni ukatili wa kijinsia. Kama ukeketaji utapingwa, mabinti tutakuwa salama katika vijiji ambavyo tunatokea hadi mashuleni. Pia tunaweza tukajiamini na tukawa mfano bora kwa jamii na ukifanya kitu ambacho tunakitaka na kusoma kama wanaume wanavyosoma, lakini pia tutakopo na uhuru wa kufanya maamuzi yale ambayo tunayataka sisi, sio yale maamuzi ya kupangiwa na watu fulani, lakini pia tunaweza kuwa watu wakubwa duniani duniani, bila shaka. Wakubwa duniani. Bila shaka shaka, mnaweza kuwa watu wakubwa duniani, nani anajua hilo? Bila shaka, basi moja kwa moja, e, kwa moja, baada ya kupata taarifa hiyo ya jicho letu, msikilizaji, ni wakati wa kupanda kibao cha muziki ni kama tunavyosema Express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Basi tunakwenda kwenye ngoma nzito kabisa ya leo. Ngoma kuu inasema, inakuja kutoka kwa vijana wa watu fresh, wakijana kile chao, sina ubaya. Ijumaa ya leo pata vitu Mambo safi sana, sina <laughs> yani watu freshi wanasema sina ubaya nawe, na wanasema no. Ma, pesa ni makaratasi bana, yeah, yeah. Ah, bora angekuwa makaratasi rahisi rahisi kuokota chini basi, angekuwa mambo ni rahisi hivyo <laughs> lakini ni ndani ya VOA Express ndipo mambo ya Ijumaa yanakwenda, nikitumai kwamba popote ulipo mambo yanakwenda fiti kama ilivyo kwetu sisi hapa Washington DC, ambapo sasa, asante Shomari. Kama ilivyo ada ya Ijumaa, ni mambo ya burudani na mambo ya kutarajia wikendi. Mm -hmm. Na kuna mengi tu ambayo yanatarajiwa kufanyika wikendi. Na vipi mambo sasa, Sandi Shomari? Ni kwamba sasa katika haya mambo ya burudani tutaelekea huko Mombasa eh, na kuangalia mambo yanakwenda vipi. E, kama unavyojua hivi sasa, watu wengine kwenye mfungo wa Ramadhani e, lakini wanafunzi wa vyuo vikuu nasikia wamekutana na huko Mombasa kushiriki mashindano ya muziki na sanaa kwenye chuo cha Technical University. Lakini hali iko namna gani? Basi tuungane na mwenzetu aliyeko kule Mombasa, akiangalia pia michano ya All African Games inayofanyika kule Ghana inafikia kilele chake wa vyuo vikuu hivi. Kwa hiyo mambo yatakuwa namna gani? Eh, tusikilize basi upande wa pili mwenzetu, Clinsliberty Adede, tuambie Collins, mambo yako namna gani? Asante sana. Hatimaye mashindano ya All African Games ambayo yamekuwa yakiendelea nchini Ghana kwa majuma matatu sasa yanakamilika rasmi hapo kesho. Wachezaji kutoka mataifa ya Afrika wamepambana kwenye fani mbalimbali za michezo, hii ikitumiwa kujiandaa kwa ajili ya michezo ya Olimpiki huko Ufaransa mwezi wa nane. Kenya inaongoza mataifa ya Afrika Mashariki kwenye orodha ya medali kwa medali 24, dhahabu 6, fedha 6, shaba 12, huku Uganda ikishikilia nafasi ya 12 na medali 14, dhahabu 4, fedha 5, shaba 5. Misri inaongoza katika orodha ya mashindano hayo kwa medali 175, ikifuatiwa na Nigeria na medali 98, kisha Afrika Kusini inashikilia nafasi ya tatu na jumla ya medali 97. Kuna matumaini ya Uganda kuimarisha nafasi yake ikiwa itashinda katika fainali ya soka kwa wanaume leo usiku dhidi ya wenyeji Ghana. Uganda ilichapa Congo dr kwa mabao manne kwa mawili katika mechi ya semifainali, huku Ghana ikishinda Senegal katika soka la kinadada ghana imetawazwa washindi wa dhahabu wa baada ya kuwalaza nigeria 2-1 katika voleiboli wanawake wa kenya watakutana na misri huku wanaume wakicheza dhidi ya cameroon katika mechi za semifainali jioni hii tuangazia mengine ya soka ni kwamba vijana wa timu ya harambe stars wamesafiri hadi Malawi kushiriki kipute cha soka kwa mataifa manne: Kenya, Malawi, Zambia na Zimbabwe. Kipute hicho kimeanza na mechi kati ya vijana wasiozidi umri wa miaka 20 wa Kenya na Zimbabwe ambayo inaendelea kwa sasa. Baadaye leo Kenya itacheza na Malawi kwa watu wazima. Mechi zaidi ni hapo kesho, ambapo Zambia itapambana na Zimbabwe huku Malawi ikicheza dhidi ya Kenya. Mechi ya fainali itafanyika siku ya Jumanne wiki ijayo. Na tukamilishe na burudani. Ni kwamba ingawa shughuli za burudani mjini Mombasa zimepungua kutokana na ibada ya kufunga kwa ajili ya Ramadhan, wanafunzi kutoka vyuo vikuu vingi nchini Kenya wamekutana mjini Mombasa kushiriki mashindano ya mziki na sanaa katika chuo kikuu cha Technical University. Mashindano hayo yalipata pigo mapema wiki hii baada ya kundi moja la wanafunzi kutoka chuo kikuu Kenyatta kuhusika katika ajali ya barabarani ambako wanafunzi 13 walipoteza maisha. Hata hivyo, mashindano hayo ya mziki na sanaa yanaendelea, hii ikiwa ni jukwaa kubwa kwa wanamziki chipukizi. Kufikia hapo, sina la ziada kwenu Washington. Asante sana Libertaede. Basi moja kwa moja pa Washington. Kabla ya kukamilisha, tutaangalia swala ileo lakini, Kamau, wakati huo huo kinachoendelea huko Bulgaria, timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars inacheza na timu ya Bulgaria hmm, ya taifa kwenye mechi ya kirafiki ya kimataifa. Mpaka sasa mba, ni dakika 45 wamekuwa ni mapumziko bila bila, hakuna aliyemfunga mwenzake. Tunawatakia Tanzania ushindi kwa kweli, bila shaka. Na labda kwa dakika moja tu tuangalie swali ambalo tuliuliza. Je, unakubaliana na gharama kubwa ya ujenzi wa viwanja vya michezo vya AFCON mwaka elfu mbili ishirini na saba nchini Tanzania, Kenya na Uganda? Maoni yamemwagika sio haba, namwona Folian Charles anasema sitaki kujadili eneo kule, chakula cha wenye vieomie watajua na wenyewe tu. Aha. Anasema Abraham Kirwa yuko Kenya, anasema nakubaliana vizuri sana, kwa kuwa ni kuimarika kimaendeleo kwenye afrika Mashariki. Didia sahani KK hodari anasema yuko kule Lubero, kivu Kaskazini, anasema huku viwanja havijajengwa kamwe. Nawashukuru sana kinaongweno, Cohen, Juma Mtulia, asanteni sana kwa mchango wenu. Basi sisi tunaondoka kutoka hapa studioni VOA Express. Jina langu Harizon Kamau, nimekuwa naye Sande Shomari upande wa pili, Aida Isha na msimamizi Meri Mgawe. Kwa heri ya kuonana.