Kwa undani. Jina langu ni huba Abdi. Karibu msikilizaji wetu popote unapotusikiliza katika kipindi cha kwa undani leo. Katika sehemu ya kwanza, tunaangazia hatua ya rais William Ruto kuonya mashirika ya umma ambayo hayafanyi vyema nchini Kenya vitafungwa. Na katika sehemu ya pili, kutoka Mombasa, hisia chanya zimeibuka nchini Kenya kufuatia hatua ya naibu wa rais wa nchi hiyo, Rigadhi Gashagwa kutangaza kuwa anaomba msamaha kwa familia ya aliyekuwa rais wa kwanza hayati Jomo Kenyatta. Wakati umefika kwa mashirika ya umma yanayopata hasara kufungwa. Rais William Ruto amesema, na wale wanaopata faida lazima waache matumizi mabaya, ikiwa ni pamoja na fedha nyingi katika wizara zao kuu na manunuzi yasiyo ya lazima. Katika kushiriki kipindi cha leo, niko na bwana Vincent Kimosop ambaye ni mchambuzi wa masuala ya uchumi. Bwana Vincent, karibu sana katika kipindi cha kwa undani. Labda moja kwa moja, je, hili litawezekana kwa serikali ya Rais William Ruto? Eh, asante kwa fursa hii uh... Eh, naweza kusema kwamba kwanza, si mara ya kwanza wito kama huu kufanyika. Eh, zile idara za serikali ambazo zinafanya kazi ambayo kuna idara zingine ambazo kwa ukaribu eh, kuna vile vile vitu ambazo wanazishughulikia, kuna idara ama kuna uh, tume ambazo zinashughulikia vitu wanafanya kama pamo, ka, kwa ukaribu mm -hmm. Uh, wakati kuna wakati ambao ripoti ambao ulitolewa na ilikuwa imependekeza kwamba tume ama mashirika karibu mia, kwa zile mia mbili hamsini na uh, ziweze kupunguzwa hadi ifike eh, mia moja hamsini so, sasa hili wito ni kitu ambacho kimekuwa Eh, wakati mwingine wanasiasa wanalegea wana, wana ama wanapunguza kasi eh, ya kuweza kutekeleza mambo kama haya, kwa sababu wanaangalia hasa kutakuwa na watu ambao watapoteza wata, wata, wata kazi no. eh, na wanaangalia kwamba vitu kama hizi zinaweza wapunguza ile umaarufu wao wa kisiasa, lakini wakati huu unajua kwamba rais uh, William Ruto alikuja kwenye mamlaka eh, tokana um, wa na ile wito wako wake wake wa kiuchumi, na wakati huu unapata y kwamba watu wengi wanapoongea juu yake wanaongea juu ya mambo ya ya, ya ya kodi na wanaongea mambo ya kusema kuse, eh, ya kwamba anataka kuleta mabadiliko za kiuchumi na hii ni, atalinena jana akasema kwamba eh, pesa nyingi ambazo tunazitumia kulipa madeni inatokana na kukuwa na maidara za serikali ambazo hazileti faida, zinatumia pesa na hatuhitaji zingine. Sasa huo ndo mandhari ambayo rais alikuwa anauongelelea nam na, na bwana Kimosop, kwa miaka mingi mashirika ya umma nchini Kenya yamekuwa yakifanya vibaya licha ya serikali zilizotangulia kujitahidi kuboresha Mapema mwaka jana, rais Ruto pia katika serikali yake alisema atakabidhi baadhi ya mashirika hayo kwa sekta binafsi ili kuboresha na kuinua uchumi wa taifa. Ingawa kwa wengi hatua ya rais William Ruto huenda ikaleta afueni, bado kuna maswali ambayo yanahitaji majibu ili kufanikisha ajenda rais, ikiwa wito wa kufungwa kwa mashirika yasiyo na tija na uboreshaji wa rasilimali katika sekta zote utafaulu. Je, ni mambo gani rais anafaa kuangazia? Kwanza e, lazima le, tuelewa kwamba unajua, baada ya mwaka elfu mbili na kumi hili katiba ambalo tuko nayo e, dadangu imepatia ime mamlaka kuu kwa mwananchi na tumekuwa na nafasi ambazo zitume ama zile e, tume kama mahakama imeweza kuhusika sana katika kule kueleza watu na kutafsiri mambo ya sheria na unapata zingine e, e, e, angalia hata wakati rais Eh, em, alipopendekeza mapendekezo ya kubadilisha katiba rais, right, aliyestaafu ali, ali, ali, ali unapata eh, katiba, wale mahakama maj, majaji walisema kwamba rais ana mamlaka ya kuweza kufanya vitu vingine. Sasa lazima aangalia kwamba, moja kuhusisha kwa wananchi, pili itekelezwe kwa njia ambayo inakubaliana na, na sheria na tatu ya kwamba aendeleze kueleza watu umuhimu na matunda ya mabadiliko yanapofanyika na naamini akiweza ku, kufanya hayo na kuhakikisha kwamba hili uh, uh, mpango unawekwa kwa mikono ya watu ambao wana ujuzi, wana uwezo wa kulitekeleza uh, pia haya yote yatahakikisha kwamba uh, mpango wa rais, itaweza kufaulu. Na Bwana Kimoso, hatua ya Ruto ya kufungwa kwa mashirika kwa mfano labda inaweza kuleta afueni gani kwa serikali ya Kenya ama kwa taifa la Kenya? Itap, kwanza itapunguza i, i, i, ile uh, pengo ambayo tumekuwa tukiweka pesa na unapata kwamba uh, uh, uh, kuna mashirika ambayo yanachukua pesa lakini hayaleti manufaa mafaida kwa taifa. Ya pili, uh, itaweza kuhakikisha kwamba tuna kazi uh, kazi ambayo yanafanywa na, na, na, na, na, na, na tume nyingi inafanywa na tume moja na hiyo italeta ile kuhakikisha kwamba utekelezaji una, una, unaenda unafanyika kwa kasi. Hata wale ambao wanatekeleza wanaweza lipo z, vizuri zaidi, na pia kwamba eh, kwa shilingi ambayo tunaiweka mali pale eh, faida na, na, na umuhimu eh, una, una, una, tuna, tunaipata kwa sababu eh, tunajua kama wakati huu tunajua ni nani anafanya kazi ya kukusanya ushuru, na waweza kuijenga utaalamu wake, waweza kuhakikisha kwamba wanapata wana, um, wana, uh, wana ile um, uungwaji mkono ambao unahitajika kisheria na hata uh, uh, tunapo kujenga hizi tume, angalia kama mahakama kwa mfano, wakati huu yeah. kwa sababu wamekuwa na nafasi ya kuji, kuji, ku, ku, ku, kutekeleza na kufanya kazi yake, imefika kiwango ambacho kila mtu anajua nafasi ya mahakama iko, lakini vitu vitu ambazo zina, zinaf, zinafanyika na tume nyingi so, saa zingine uelewi ni nani anafanya vitu vingine na ni nani uh, mipaka hata ni ngumu kuielewa. Sasa so haya yote ni umuhimu wa ku uh, kuyatekeleza um, haya, haya. haya mabadiliko eh, ambayo yatahakisha kwamba eh, tume ama wale ambao wanahusika wanafanya eh, kazi vile mm -hmm. eh, inavyohitajika. nam tukiendelea tu bado, Bwana Kimosop, rais anaeleza kwamba mpango kabambe wa kupunguza matumizi ikiwa eh, ni pamoja na kuunganishwa kwa kazi ili kuondoa uzembe. Rais pia alihimiza ah, baadhi ya mashirika ambayo yanahisi hayafanyi vyema kujitolea na kusema wameshindwa na hivyo kufungwa na katika nchi ya Kenya tunajua kwamba kuna tatizo la ukosefu wa ajira. Huoni kwamba rais, tun anaposema tunafunga mashirika pia tunachangia katika ukosefu wa ajira? Hapana, si unajua, lazima tuangelia kwamba kuna sheria ambayo zinafuatwa wakati marekebisho kama hayo. Kwa mfano, wale ambao ambao wameajiriwa katika katika serikali ama hizi tume wanaweza kupewa nafasi katika mashirika zingine za kiserikali. Na ya pili, ya kwamba hizi mashirika zinapofanya kazi zinaweza kuleta manufaa, ilete faida na ufanye utekelezaji i ya kazi ikifanyika vizuri yanatoa nafasi ya, na ya kuisha kwamba uchumi uh, ama zile uh, um, huduma ikitolewa vizuri uh, inachangia katika ku, uh, kuleta kasi katika uh, uh, uh, uh, kuhakikisha kwamba uchumi unakuwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kiwango kikubwa zaidi. Sasa, kutaweza kuwa na machungu katika muda mfupi kwa lugha ya Kimombo, short term, lakini kwa uh, siku zijazo tutaona matunda yake. Angalia uh, wakati huu uh, ubinafsishaji wa uh, benki kama hii li uh, National Bank ambaye ilienda ikaenda kwa, uh, kwa banki moja ambayo ni uh, Kenya Commercial, alafu baada ya hapo so, hivi saizi unapata imepata uh, uh, yule ambaye uh, uh, mwegezaji sasa, vitu kama hizo yakitekelezwa vizuri, wa, ikwe kwa mikono watu ambao wanaielewa, wahusishe wananchi na ifanyike kwa njia ambayo sheria na kanuni ambazo zimewekwa, sioni ubaya wa kuleta marekebisho haya. Na katika kumalizia, Bwana Kimoso, uh, Rais Ruto alisisitiza kujitolea kwa serikali kwa usimamizi wa fedha na uwajibikaji. Yapo baadhi ya taasisi za serikali ambayo yanatumia vibaya sana fedha Um, unajua eh, ufisadi na utumizi wa, wa hela ama eh, pesa za umma ni kitu ambacho ni, ni changamoto ambacho sio eh, tu shida ambayo tunaikabili kama nchi kama mm, uh, taifa uh, hata nchini Kenya mm, na, na, uki, kama wala umesafiri na umehusika na kuangalia uh, zile idara za serikali hata kwa mataifa unapata kwamba changamoto ya ufisadi na utumizi uh, vizuri wa fedha huko uh, uh, ni, ni kitu ambacho kila taifa na kila uh, uh, idara ya, ya, ya, ya umma inakabiliana naye. Nice sana, kubaliana na wito wa right? Rais. <laughs> Kile ambacho kinahitajika ni lazima aendelee uh, kuhakikisha ya kwamba anatoa uongozi bora na mfano ya kuhakikisha kwamba uh, uh, tuna waenzi wale ambao wanatumia uh, pesa vizuri na wale ambao wanapatikana wametumia pesa kwa, kwa njia ambayo haufai, wana wanashughulikiwa wana, wana, wana vile sheria ambayo inafanyika, kwa sababu bila kitu ambacho cha, cha muhimu zaidi ya katika kupigana na kukabiliana na mambo ya ufisadi, ya kwanza ni uongozi na, na, na, na, na kukua wale ambao wana uongozi wa kisiasa wakuwe katika mstari wa mbele, na ya pili, tuendeleze ku, ku, kuweka wima mambo ya sheria, mm-hmm. Na, na, na mipango na sera ya tatu tuhakikisha kwamba watu waone ya kwamba um, eh, unapotumia pesa kwa njia ambayo haifai, ya kwamba watu watachukuliwa hatua kwa, miku, kwa vile sheria ambayo imeiweka kwa sababu, vitu kama hizo zote, sasa watu wanapoanza kusema kwamba he unapofanya vizuri pia inaenziwa na inafurahiwa na inasherehekewa kama hiyo na, na, na, zangu kwa, e, kwa rais. Amekuwa ni mchambuzi wetu wa masuala ya uchumi, Vincent Kimosop, akizungumza kwa njia ya simu. Punde tunaingia kwenye sehemu ya pili ya Kwa Undani. Karibu katika sehemu ya pili na katika sehemu ya pili kutoka Mombasa, hisia chanya zimeibuka nchini Kenya kwa ufuatia hatua ya naibu wa rais wa nchi hiyo Rigadhi Gashagwa kutangaza kuwa anaomba msamaha kwa familia ya aliyekuwa rais wa kwanza hayati Jomo Kenyatta. Kwenye mahojiano na Kameme TV Jumatatu, Gashagwa alitoa msamaha kwa mjane Mama Ngina ya Kenyatta, akisema kampeni za kisiasa mwaka 2022 zilisababisha yeye kutoa maneno yasiyopendeza kwa familia hiyo. Kupata haya kwa undani, tuungane na wenzetu katika studio za VOA Mombasa, Salma Muhammed na Josphat Kioko. Tamko la naibu rais wa Kenya Rigathi Gachagua kwamba anaomba msamaha kwa familia ya Kenyatta akielekeza kwa mjane mwingine wa Kenyatta imeangaziwa sana katika vyombo vya habari tangu siku ya Jumatatu. Wakenya nao pia wametoa hisia mseto kuhusiana na taarifa hiyo ya Rekadhi Gashagwa alipokuwa akiojiwa katika kituo cha televisheni cha Kameme TV. Gashagwa yumo katika mrengo wa kisiasa pamoja na Naibu Rais William Ruto baada ya wao kusimama mwaka elfu mbili ishirini na mbili na kushinda urais, lakini wamekuwa na mvutano na vyama vya upinzani kuhusiana na jinsi alivyofanya kampeni wakati wa kampeni hizo Aliyekuwa rais wa Kenya huru Kenyatta alikuwa upande tofauti, akiwa pamoja na mgombea wa upinzani Raila Odinga. Na wakati wa kampeni hiyo, Rigathi Gachagua anasema mazungumzo yalikuwa si ya kuelewana, alitoa maneno ambayo hayakufurahisha familia ya huru Kenyatta, mamake ambaye ni mjane, Mama Ngina Kenyatta, na hivyo sasa akajiandaa kuomba msamaha. Lakini hotuba yake katika mazungumzo hayo ya kituo cha runinga cha Kameme ni kwamba amesema katika jamii yao kuomba msamaha ni hatua ambayo inatarajiwa hata katika masuala ya kidini, na hivyo ni radhi kwamba anaomba msamaha kwa Mwangina kama alihisi vibaya kwamba taarifa zilizotolewa kuhusu matamshi ya uchochezi au ya chuki, ane ameomba msamaha huo. Na wakati hayo akiharifiwa, viongozi mbalimbali nchini Kenya wamependekeza kwamba anastahili naibu huyo wa rais kukutana na aliyekuwa rais Uhuru Kenyatta ili wazungumze na kusuluhisha tofauti ambazo zimeripotiwa sana katika vyombo vya habari. Naibu wa rais wa Kenya rig Rigadhi Gashagwa alieleza masikitiko yake kwa maneno machafu aliorushiwa Mama Ngina Kenyatta, aliyekuwa mke wa rais wa zamani na mamake Uhuru Kenyatta, ambaye alikuwa rais wa nne wa Kenya alikiri kwamba siasa za Kenya zimedorora hadi hali ya kusikitisha na kusababisha ukosefu wa heshima na matusi yaliyoelekezwa kwa mke wa rais wa kwanza Kenya Mama Ngina Kenyatta. Gashagu alikiri kuwa shinikizo potofu la kisiasa lilisababisha matusi yaliyoelekezwa kwa Mama Ngina Kenyatta. Alielezea masikitiko yake kwa maneno machafu yaliorushwa wakati huo, akisisitiza haja ya umoja katika eneo la mlima Kenya. Viongozi wa eneo hilo sasa wanaimiza maridhiano kati ya Gashagwa na rais wa zamani kwa ajili ya maendeleo na utangamano. Kutokana na kauli hizo ambazo zimeporushwa, tumepata fursa ya kuzungumza na baadhi ya viongozi nchini Kenya. Tunaye sasa mbunge ambaye zamani alikuwa ni mwandishi wa habari gadhoni wa Mchomba kwa muda wa mwaka kama mmoja na nusu hivi tumesikia matamshi imetoka kwa kona kadhaa za siasa, zikielekezwa katika boma ya retired president ama aliye staafu na mama yake na familia. Kama uh, deputy rais ameona ni vizuri aombe msamaha. Alifanya vizuri, lakini kwangu hiyo ni ile naita public rhetoric. Sijaona ni kama amefanya vizuri kwa sababu kuomba msamaha kwa mzazi si kutangaza kwa redio ni kutafuta kikao na mzazi, unaomba msamaha kwa kunyenyekea, na kuna yale maneno unafaa ufanye ili uombe msamaha na uonyeshane ya kwamba huo msamaha umetoka kwa roho na mikakati ambayo inafaa ifuatwe katika E, utamaduni wetu wa, wa watu wa mlima Kenya. Mambo haya yote huwa yanakuja wakati wa siasa na wakati kumetokea uchaguzi. Pia tunaona pande hizi zote mbili zinakuwa na mvutano, huyu akimkosoa huyu, huyu akimkosoa huyu. Nimeona kwamba nyinyi hii leo mmefanya hatua nzuri kuungana, naona watu wa mrengo wengine kutoka kule upande mwingine kina Babu Owino. Je, hii ni njia moja pia katika uwiano na mambo ya msamaha kama vile yametokea kwa upande wa Kegashagwa? La, si maneno ya uiano ka haswa lakini, ni kutafutana, ili tupate suluhisho zile changamoto tumekuwa nazo katika uongozi. Bunge imekuwa na majority ambayo inaongea sauti ya kusifu serikali kila wakati. Serikali iko na jambo linapita bila pingamizi na bila hata kuuliza kama ni wananchi ambao walifanya walitengeneza hiyo serikali watafaidika ama ni viongozi wenyewe wewe uko upinzani, unapiga la, lakini unamgandamiza mwananchi pia, tutakukosoa. Gathoni wa Muchomba ni kiongozi katika bunge la taifa nchini Kenya. Hatua ya Rigathi Gashagwa kutoa msamaha huo umezua hisia mseto miongoni mwa wananchi. Kulingana na maoni ya kiongozi katika bunge la kitaifa nchini Kenya, Otiende Amolo anasema kuomba msamaha kwa Gashagwa kama hatua ya kisiasa badala ya kujieleza, kujutia ukweli, anaamini inakosa uaminifu. Umaarufu wa Gashagwa umekuwa ukididimia taratibu, huku serikali ikiendelea kuleta mageuzi yasiyopendezwa, ikiwemo kutozwa ushuru mkubwa. Anasema kwamba mageuzi hayo sasa anairudisha nyuma serikali na no, wanatafuta kila njia kupata uungwaji mkono kutoka eneo hilo ambalo limekuwa ngome ya wapiga kura kwa muda mrefu. Seneta katika bunge la kitaifa Jo Nyulu anashukuru mazungumzo yaliyoanzishwa na Gashagwa akizingatia kuwa muhimu kwa eneo hilo. Hata hivyo, anaonyesha wasiwasi wake kuhusu uwezekano wa kambi za madhehebu kudhoofisha juhudi za upatanisho kwa ajili ya faida za ubinafsi. Umekuwa ni kama mtindo nchini Kenya wakati wanasiasa wanapokosana katika kampeni za uchaguzi, kuridhiana na hata wengine kupeana mikono kusalimiana, jinsi rais wa zamani Uhuru Kenyatta aliyosalimiana na aliyekuwa waziri mkuu Raila Odinga, na baadaye kwa hivi sasa Rais William Ruto akaonekana kumfanyia kampeni kinara wa upinzani Raila Odinga, inasemekana kuwa ni njia moja ambayo inaleta muuyano wa kisiasa. Fred Ogola ni mchanganuzi wa masuala ya uchumi na siasa na utawala. Mwenye ameomba msamaha ni mtu ambaye amefanya jambo njema, lakini hii si msamaha ya ulinikosea na nilikukosea, hii ni msamaha ya kisiasa. hangeomba msamaha mbele ya watu kwa umati ya watu. Ya pili aliomba msamaha kama rais eh, aliyestafu Uhuru Kenyatta alishaondoka, aliomba msamaha kwa niaba ya Wakenya, sio kwa niaba yake na, na Uhuru Kenyatta. Sasa kwanza hiyo ni kuona ya kuwa watu wa mlima Kenya washasema mara nyingi ya kuwa walidanganywa, na kwa kusema ya kuwa anaomba msamaha inamaanisha ashajua asha ya kuwa watu wa mlima Kenya wanajua ya kuwa walidanganywa Waibu, ku, akuwa, ilo, ki, ki. Kwa hivyo akiendelea kujifanya ya kuwa hajakubali hiyo, atakuwa ameisha kisiasa, kwa sababu ameona lazima aombe msamaha ili akae kana kwamba ako kwa njia sambamba na watu wa milima Kenya. Ndio maana alishafanya utafiti, kwa sababu ajua rais William Ruto na pia Rigadi Gachagua wako na intelligence Gachago ashajua ili watu wa milima Kenya wamsikize lazima aombe msamaha. La, ukisema kuna watu walidanganywa una maana gani? watu wa milima Kenya walioambiwa adui yao ni first family, adui kubwa sana ilikuwa first family ya ya ya Kenyatta. hmm. aliwadanganywa ya kuwa Uhuru Kenyatta ndi aliharibu uchumi ya nchi. Naibu wa Rais Rigathi Gachagua katika siku za hivi karibuni amekuwa akipokea upinzani kutoka kwa eneo ambalo anatoka yeye, na wachambuzi wa siasa wanasema kwamba hatua hii ya yeye kuomba msamaha ni katika hali ya kutafuta uungwaji mkono kutoka eneo analotoka. Fredo Gola ambaye ni mchambuzi wetu wa kisiasa anazungumzia swala hilo kwa undani. Sahii inasemekana mara siasa za 2027 pengine mwanamke ndatakuwa running mate anaona ni kama anakuwa isolated na wajua, William Ruto hatoki milima Kenya. William Ruto anatoka bonge la ufa. Wajua, Rigathi ya Gachagwa alidhani ya kuwa William Ruto ni mtu ambaye anaweza aminika, ndio maana alisema, Uhuru Kinyatta ni mtoto wetu, akasema walikosana. Walikuwa na Uhuru Kinyatta miaka saba, kumi na saba, lakini wamekosana kwa miaka miwili peke yake. Inamaanisha wakati imekuwa mbaya kwa Gachagwa hata washa Kenya kwanza ameona ni kuwa an, anakerwa ndani ya Kenya Kwanza, hata kama niene hana umaarufu ya uamuzi ya yale mambo ambayo yanaendelea ma, kwa Kenya Kwanza. Huku pia nyumbani anakerwa kwa sababu watu wa Mount Kenya hawataki. Sasa amesema ni rudi nyumbani, ni kama prodigal son, rudi nyumbani kwa sababu sasa anakula na ngurue. Ameona arudi nyumbani akule kwa baba yake ambaye ni Uhuru Kenyatta. Pengine anataka kuona kama Uhuru Kenyatta anaweza msaidia kwa hii hali penye yako sasa. Ni kama Uhuru Kenyatta ndio atampatia direction aende hapa ama aende pale kisiasa. Hiyo ndio naona kama ndio tuseme significance kubwa ya hiyo kuomba msamaha. Na Profesa Ogola, ukiangalia kwa makini utakuta kwamba mvutano ambao umeshuhudiwa kati ya serikali ya Kenya Kwanza ambayo inaongozwa na William Ruto na wale wapinzani wake wa kisiasa upande wa upinzani kitu kimoja wamekuwa kangana sana ni uchumi wa nchi unavyokwenda. Na katika kampeni, naibu rais Rigathi Gachagua alikuwa amesema kwamba serikali iliyotangulia ikiongoza na Uhuru Kenyatta iliharibu uchumi na wao sasa walikuja kuutengeneza. Na hapo ndio sasa malumbano yakawa yanazidi yakiegemea ke, ya uchumi ulivyoharibiwa na mara uchumi unavyotengenezwa. Aliwadanganya ya kuwa Uhuru Kenyatta ndi aliharibu uchumi ya nchi. Sasa mwenye amaribu uchumi ya nchi inajulikana. Watu wa milima Kenya walioambiwa adui yao ni first family, adui kubwa sana ilikuwa first family ya Kenyatta. Alisema yakuwa Kenya, uh, uh, uh, Muhuru aliwapatia barabara, awezi kula barabara. Sasa walipewa mchele na nyama, wanajua wezi pewa mchele na nyama kila siku, lazima mtu akipatie barabara ya kutafuta mchele na nyama. Alisema Huru Kenyatta aliharibu biashara za watu wa mlima Kenya. Sasa washajua bayana ya kuwa nani ameharibu biashara za watu wa mlima Kenya kwa hii mambo ya ushuru, pengine finance act tuseme, mambo ya koharas, watu wa biashara wa Kenya ambao walikuwa wanaleta import from abroad, mainly the highest importers in Kenya ni wasomali na watu wa mlima Kenya. Sasa ukiua import, umeua biashara zao. Huyo alikuwa ni Fredo Gola, mchambuzi wa masuala ya kisiasa na uchumi. Shukran sana Salma Mohammed na Josfat Kioko. Kwa Undani inakamilisha muda wake leo. Mlikuwa nami Huba Abdi, mwongozaji wa kipindi alikuwa ni Aida Isa. Kwa heri. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.