voa express jiji kuu la marekani washington dc popote ulipo na kukaribisha kabisa kwenye mwezi mpya kabisa siku ya kwanza tarehe mosi mwezi aprili mwaka 2024 kwa kweli kabisa tukiwa tumechangamka hapa studioni washington dc nalo jina langu harrison kamau mimi naitwa idi ligongo ikiwa hey, tu bado tunaendelea eh, kusikilizia miili yetu mara baada ya kukamilika kwa sikukuu ya pasaka lakini wengine wakiendelea na mwezi mtukufu wa ramadhani E, tunakukaribisha katika matangazo mazuri kabisa ya VOA Express, e, kama ni alasiri ama adhuhuri ya leo inategemea popote pale unapotusikiliza. Mimi jina langu ni Idi Ligongo, kama mkunjufu unakuambia kuwa nasi mpaka mwisho wa matangazo haya na katika baadhi ya mambo ambayo tumekuandalia hivi leo kwenye VOA Express ni pamoja na hayo hayo, mwenzangu Idi ametaja kwamba bado shamra shamra za sikukuu ya Pasaka zinaendelea, na wengi hata katika mataifa ya Afrika Mashariki leo hii hawakwenda kazini, bado ni sikukuu, ikiwa ni Easter Monday kama inavyotajwa. Na wakati huu wengi wanafanya shughuli tofauti za hapa na pale. Tutasikia baadhi ya wasikilizaji wetu wamefanya nini siku hii ya leo. Kando na hilo, kuna kero kero kwa watoto ambao wako katika barabara za majiji makubwa, ambapo wewe unafika unasimama katika ile taa ya, ya kukuongoza unashangaa, mtoto ama mtu amekuja pale anakwambia anaosha lile gari, gari ama kio cha gari yako. Sasa kuna watu wamekuwa wanasema, bwana, hii kero imekuwa kubwa, lakini wengine wanasema no, hem, tuangalie kwanza tatizo hili linatokea wapi. Pengine kuna mahala inabidi tupashughulikie tupa ili kufanikisha kuliondoa hili tatizo kama kero. Basi ni baadhi tu ya tuliyokuandalia yakiwemo yanaotanda kwenye mitandao ya kijamii, muziki kama ilivyo dandani ya VOA Express. Lakini bila kupoteza wakati, kwanza kabisa nawatakia wale wanaosherehekea sikukuu njema ya Jumatatu, Easter Monday. Na tukiwa katika huo muktadha, basi hapa kuna wale ambao wamekuwa wakitumia njia hii kwa namna tofauti hivi leo na bila kupoteza wakati na wapa muda watueleze namna hali imekuwa na wamejishughulisha na nini leo, ikiwa siku ya Easter Monday. Kwa majina anajulikana kwa kama Samuel Maina, nikiwa Nairobi nchini Kenya. Sikukuu ya Pasaka ikiwa katika wakati wa likizo, naitumia kutembelea marafiki, kuenda kuwajulia hali, ama nikipata nafasi naweza tembelea huko mashambani kuenda kukutana na jamii na marafiki. Nafikiria, kwa ufupi, hayo ndio naweza kusema kwa sasa. Asanteni, asante sana Bwana Maina, uwe na wakati mwema. Eric Muturi wa elimu, nimetoka kaunti ya Laikipia, sehemu inaitwa Moteto. Leo siku ikiwa siku ya Itamandi, imejihusisha na mpanzi wa mi hapa kwetu. Kitu ya pili, nimetembelea watoto yatima wenye wako hapa karibu, tumewasaidia venye nimeweza jui. Pengine wewe kama kijana, ungekusema nini kwa vijana wenzako wakati kunakuwa kuna siku yenye sikukuu? Ni kipi wanahitajika kufanya ili kubadili maisha labda ya vijana wenzao, ama wenyewe wakaimarisha maisha yao wenyewe? Ya kwanza, vijana waachane na mihalibali mada wa na madawa za kulevya, alafu wajihusishe na mambo ambayo yasaidia wenye wamewazunguka hivi nchi na kaunti yenye mtu ako na. Je, ikifika ni maswala ya kiuchumi, labda pengine, kuna namna gani labda ya kuweza kujiinua kiuchumi na kubadili hali kujiinua kiuchumi, tunakuwa tuna tuna na grup ya upanzi wa miti. Tukishapata tunauzia government, tunauzia grup zilizokuwa hapa karibu na na kwetu, na tunapata institution za serikali. Asanti sana bwana Maina na mwenzetu kutoka upande huo wa Laikipia kaunti ya Kenya. Idi, unajua wakati sikukuu ikiwa ndefu kwa sababu inaanzia Ijumaa na kumalizika uh, Jumatatu. Mm, wakati mwingi Jumatatu watu hufanya maswala ya hisani mm, na kwa kuwa kwamba tunatembelea mayatima, tunasafisha mazingira, tunapanda miti mm-hmm, au hata kuwatembelea wagonjwa waliopo hospitalini na kuwaona tu. Kwa hivyo wale wanaoendelea kufanya shughuli kama hizo, hongereni na muendelee kusaidia au kuguza maisha ya wenzenyu wakati huu wa sikukuu ya Easter, ambapo namuona Wiz Kaka anasema nini n Basi ndivyo mambo tunavyokwenda. Ni Sofia Nzau, ah, anakuambia mwaki, unajua pala sasa hicho, uh -huh. ni Kikuyu mm. mwaki ni moto, mwaki ni moto mm. E, na huyu dada amepata umaarufu wa kimataifa unajua alivyofanya idi mm. mambo ya mitandao siku hizi yana maajabu yake, waweza ukatengeneza sauti ukiwa nyumbani kwako mtu akiwa Kigoma katengeza sauti yake tu. Kuna apps ama kuna platform ambazo kuna ziko kwenye mitandao ya kijamii, ambapo unakutana na maproducer wakiwa upande mwingine wa ulimwengu wa, wa uh, sasa producer fulani nafikiri yuko Latin America ama upande huu wa ama Brazil kule akapata na sauti ya huyu dada. Yule producer kaifanyia kazi, akamtafuta, akamwambia sasa, ungependa sauti yako niweke beats na copyright zote, wakakuwa kwamba wamekubaliana wimbo mara moja ukapata umaarufu wa kimataifa na hawajaonana, hawajapata kuonana kabisa. Ndo teknolojia jinsi ilivyo siku hizi, na sasa nafahamishwa kwamba wameonana na sasa imekuwa ni kama grupu ambayo wanafanya mambo uile ni produsa wake sasa, wamekwenda kimataifa <laughs> <laughs> ongera sana, Sofia Nzau, inua jina la Afrika zaidi na zaidi na liingia kwenye ngazi za kimataifa, kuna nini hidi sasa. Naam, na tukisonga mbele ni kwamba mara nyingi kama umeshaendesha gari kwenye miji mikubwa Yeah, ya Afrika Mashariki Nam. Ukifika kwenye zile taa za kuongozea magari barabarani mm -hmm, unaweza kukuta kuna vijana wanajitokeza pale, wanakuja kusafisha kioo chako kabla hata wajakuuliza mm -hmm, yeah. Na wakimaliza wengine wanataka uwapatie fedha mm -hmm. Sasa kuna watu wanaeleza kwamba bwana, hii imekuwa ni kero kubwa, na lazima ili swala lishughulikiwe ili kuondolewa kwa sababu kuna baadhi ya vijana hao pale wanapokuwa hawalipwi ule ujira ambao wamewalazimisha, inakuwa e, wanaweza ni matata, wengine mm-hmm. wanapiga mawe gari, wanavunja vioo vio vya vio mtu ehe, na, na kadhalika. sasa hili swala lakini, wakati mwingine unakuta hawa wenye magari inapotokea hivyo na wenyewe e, basi huamua kushuka na kuanza kuwatandika wale vijana kwambia, bwana we, acha kushika gari yangu. mm. kuna kwa hiyo kunakuwa kuna hali ya mvutano baina ya vijana na wamiliki mbalimbali wa magari. Sasa nimezungumza na Chacha Amis, nataka kujua kwamba yeye kwanza analiona hili tatizo linaanzia wapi eh. Hebu tueleze bwana we, unaona tatizo hili linaanzia wapi, kwa sababu imeshakuwa kero kubwa hii. Tatizo linaanzia kwa familia, maana unaona kama baba na mama wakishaanza kugombana unakuta mtoto anakosa mwelekeo, anaanza kugombana sasa. Unakuta ule mtoto na mafamilia, unakuta sasa boma familia za sasa hivi wengi hawaelewani. Mama na baba wakigombana, watoto wanakosa mwelekeo, hata kama ameondokewa na wazazi, hata ile familia wenye wamebaki waweze wakawatunza. Sasa naishi kama hana mwelekeo, unakuta ndo anaanza kwenda kwa barabara. Sasa kitu mi nilikuwa naona familia zenyewe kuanzia kwa wazazi ndo walikuwa wanafaa kuishi vizuri ili watunze watoto. Maana wazazi wakishaanza kugombana, mtoto naye hata kuwa na mwelekeo mzuri. Ndio maana unakuta wanaenda kwa barabara. Halafu tena wangekusanywa waweke sehemu moja, serikali iwasaidie, iwafunze, iwarudishe shuleni. Na nini ambacho sasa unaweza kueleza hawa vijana eh? Kwa sababu kuna baadhi ya watu wamekuwa wakijitokeza na kuwatandika kuwapiga na kuwafanyia E, udhalimu wa hapa na pale. Nini ambacho unakieleza kwa watu kama hawa e, na vijana wenyewe kwa ujumla katika kuhakikisha kwamba swala hili linakuwa si madhara kwa pande zote mbili? Ujumbe wangu kwao, ningewaambia akishamwona, amekuja kama ni kwa gari yake, angemwongeresha ange, vizuri asikie nini ilitokea ikamfanya na naye akakuja hapo kwa barabara, kabla upige mtoto na ujui penye anatoka na nini ilimfanya ikuje akuje kwa barabara. Wangewaongeresha kwanza, wasikie kilichofanya hiyo mtoto akuje hapo, na kama inawezekana, amsaidie vizuri juu, saa hizi shida zinaweza pata mtu yoyote bila kujua. Tusaidiane hivo, tusipige mtu bila kujua ni nini ilitokea akakuja hapo, wakuwe wapole Wasikimbilie magari, maana asasa unakuta madereva wengine unakuta wamerewa, wengine unakuta wanatumia madawa ya kureza. Ingekuwa ni uwezekano, wangekaa mbali na magari. Sasa wajihusishe nao watu wenye hawana magari, ama waende pole pole. Waombe hata mtu mwenye anaweza wasaidia, hata kurudi shule kuliko wakimbilia haya magari, maana unaona sasa hivi ajali zimekuwa mengi. Hata madereva wengine unakuta wamerewa, wengine hawana mwelekeo, wanaendesha akiwa wamerewa. Wengine sasa ningependa kuwambia kwa mabarabara hasa kuna msongamano wa magari mengi. Hai, huyo ni Chacha amis eh, ambaye anatokea kule Migori, Kenya, akieleza kwa kina kabisa na kwa eh, uelewa wake juu ya kadhia hii ambayo watoto wengi eh, wamekuwa wako katika makutano ya barabara au kwenye taa za barabarani na kukimbilia kusafisha vioo vya magari bila hata ya ruhusa ya mmiliki wa gari, hatua hii ambayo imekuwa mvutano baina ya wamiliki wa vyombo vya moto ama magari pamoja na vijana hao. Moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Maafisa wa Taliban kusini mashariki mwa Afghanistan wamesema mapema leo kuwa mlipuko wa bomu la kuteguliwa ardhini umeua watoto tisa. Bomu la ardhini ambalo hali hadi kujulikana lilikuwa na mabaki ya migogoro ya mazamani, ambapo lilipuka siku ya Jumapili wakati kundi la wavulana na wasichana wadogo walipokuwa wakicheza katika wilaya ya Geru kwenye jimbo la Ganzi, amesema msemaji wa serikali ya jimbo Hamidullah Nisar, akidai kuwa mabaki hayo yaliachwa tangu wakati wa uvamizi wa Rasia nchini Afghanistan katika miaka ya 80. Umoja wa Mataifa mjini Kabul umesema kuwa maelfu ya raia wakiwemo wanawake na watoto nchini Afghanistan wameuawa au kujeruhiwa kwa mabomu ya ardhini na mabaki ya vilipuzi vya vita. Jeshi la Israel limesema Jumatatu kuwa vikosi vyake viliondoka katika eneo la hospitali ya Shifa kaskazini mwa Gaza baada ya kukamilisha operesheni huko. Kuondoka kwa wanajeshi kunajiri wiki mbili baada ya vikosi vya Israel kuanzisha operesheni hiyo katika hospitali kubwa zaidi ya Gaza, wakiwashutumu makamanda wa Hamas kwa kutumia eneo hilo kufanya operesheni za kigaidi. Jeshi la Israel limesema limewaua wanamgambo 200 katika eneo la hospitali hiyo ambako lilitekeleza mapigano ya ardhini na mashambulizi ya anga. Shambulio lililolenga nyumba na ofisi ya mpwa wa waziri mkuu wa Libya mjini Tripoli alijasababisha vifo, vyombo vya habari vya ndani vimeripoti leo. Kituo cha televisheni cha Libya cha Al Wasat kimesema mmoja wa makazi ya Ibrahim Deiba, ambaye pia ni mshauri na mjomba wake waziri mkuu Abdulhamid Deiba, yaliharibiwa Jumapili na maguruneti mawili yaliyorushwa kwa roketi. Ikinukuu chanzo cha usalama kisichojulikana, kituo hicho kimesema Ibrahim Deiba hakuwepo nyumbani wakati roketi hizo mbili zilipopiga ofisi yake na paa la nyumba yake karibu na kitongoji cha makazi ya mji mkuu wa Libya cha Hay al-Andalus. Kitengo cha brigedi cha 166 chenye silaha ambacho kinahusika na usalama wa eneo hilo, mara moja kilifunga barabara na kuwaita wafanyakazi wa zimamoto ili kusaidia hali. Jeshi la Ukraini limeripoti Jumatatu limeharibu ndege mbili kati ya tatu za Russia zisizokuwa na rubani zilizotumwa katika mashambulizi ya usiku kucha. Ripoti hiyo haikujumuisha taarifa yoyote kuhusu wapi uvamizi huo ulifanyika au kama kulikuwa na uharibifu wowote kutoka kwa droni ya tatu katika mkoa wa Belgorod nchini Russia ambao unapatikana na Ukraine. Wizara ya ulinzi ya Russia imeripoti kuzima shambulio la Ukraine lililohusisha ndege mbili zisizokuwa na rubani. kese jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wiz kaka akisema nze wuo mambo tamu sana hapa uh, Washington DC, sauti ya Amerika. Idi, unajua Kenya imekuwa ni raha. Wikend ilikuwa na mengi sana. Kulikuwa na gari za safari rali ambazo zilikuwa zimevutia mashabiki mm -hmm. kutoka mataifa yote ya Afrika Mashariki, walikuwa kule upande wa Kenya, katika kaunti ya Nakuru, wengi wakiwa katika karibu na mji wa Naivasha kabisa, na mambo yalikuwa ni moto sana. Na sasa hivi ili tufahamu zaidi bora tuzungumze na aliyekuwa kabisa katika kitovu cha mashindano hayo ninaye Robert Gau ambao ambaye ambaye ni afisa wa anayeshughulika na mambo haya sa, ya safari mbio za magari za kule zilizomalizika hivi jana uh, Jumapili. uh -huh. na karibu sana kwenye VW Express. Kwanza kabisa hebu tueleze, najua kwamba Rovanpera alishinda na ni kampuni na Toyota ikaonekana kushamiri sana kwenye mbio hizo, utazungumziaje kwanza tu kwa kifupi kuhusiana na aina ya gari ambazo kweli zilionyesha uh, ushupavu mkubwa wakati hizo mbio hizo. Habari ah, za jioni, mimi nilikuwa katika service park, uh, um, pale Naivasha, um, magari nyingi kutoka Ulaya hizi Hyundai Toyota na Ford, alafu tulikuwa tunashiriki uh, hizi magari za uh, local ya Kaltundo wakiwaendesha Ford Fiesta Betika Uh, kulikuwa Andrew Mweruri pia alikuwa na EVO 10, uh, alafu kulikuwa the ladies teams walikuwa wanne wa Talanta Hela. Nilikuwa nashiriki nikiwasaidia katika service pale service park kwa maridadi sana, kila kitu ilienda shwari. uh, top uh, event ilikuwa imefanywa hapa uh, katika Safari Rally. Um, uh, watu wote kutoka Ulaya wameshangilia sana, wamesema event yetu iko unique sana hapa mm -hmm. uh, twashukuru sana Kenya, wamepeleka wame event ikiwa maridadi sana hapa, asante sana na sasa nauliza, mtu kama Karl Tundo ni dereva wa siku nyingi nchini Kenya, na yeye ni Mkenya na anaishi Kenya, si labda pengine wangetakiwa madereva kama wale wa Kenya wawe shupavu zaidi kuliko wale kutoka Ulaya? Hey, asante sana, swali nzuri sana okay. Um, katika World Rally Championships kuna gari zinaitwa P1, hii zile zinaitwa yani factory teams. Hizo magari ziko tofauti sana na zile gari zingine zitaendeshwa na na the local drivers ama privateers tuseme, so ukitaka kuuliza swali kama hiyo, Carl Tundo ndo ameshinda ameshinda klasi yake na mm, sponsorship ya Betika mm -hmm. Uh, ukiona hawa ladies a uh, talanta hela wote wameshinda wame klasi zao maanake wao kwa ka different categories tumefahamiana mm. So Kale Rovenpera ameshinda katika P1. Uh, Tundo ameshinda inaitwa kuna special award ameshinda na ameshinda local, uh, the local championship. So, ah, not, sasa imeeleweka, na najua kwamba msikilizaji wetu amejua kwamba kuna viwango sasa. Basi tunapomalizia, mimi na mwenzangu Idi Ligongo hapa, tukitaka kushiriki uh, kwenye safari lali na tukawa tuko kwenye grup ya P1, sasa sisi itatugharimu pesa ngapi kwa ile gari yeah, ya P1? <laughs> Asante sana wewe na Idi, poleni, lakini hamtaweza kuendesha P one. Kwanini P one ni kama? Sasa wacha nikupe mfano, kama kwa mfano kama Formula One. Mm. Formula One there special cars na madrivers. Sasa kama Lewis Hamilton na watu ni watu wametengwa, wame, wametengwa wame, wame kando na tofauti. So pahali wa ukitakuendesha ni pengine private ya uwe na pesa zako ama upate sponsor wako ndio uendeshe P2. Sasa kama utaona driver anaitwa Solberg, mwingine anaitwa Kaitan Katanovich, watu kama hao ndio wanaendesha P2. Hapo ndio nyinyi pengine mnaweza kuweka, lakini mpaka muwe na experience Lam, na muwe na pesa zenu, hapo ndio muweze kuendesha hapo. Kwa sekunde mbili, pesa kama ngapi tu, yaani ni kuweza kushiriki pale hasa bos, ni naweza sema ngumu, lakini lazima uwe kama na kama, wacha tuseme kama 300,000 dollars pengine. Hiyo yeah. ni milioni yeah. ladini, lakini milioni karibu arobaini ya Kenya <laughs> yeah. pesa pesa, lazima wana wana uh, uh, wamefanya kazi nzuri nzuri nzuri sana, Robert kwa wakati wako. Wakati mwingine mm -hmm. tutazungumza zaidi kuhusu mashindano ya Safari Rally. Basi ndivyo mambo yalivyo ndani ya ambapo sasa namuona Fali Ipupa akisema love. Basi unajua kuna wimbo ukitoka tu hata kama ni mpya, unajua hiki e, ni kibao kikali ama huu ni wimbo mkali e, au hii ni truck kali. Vilevile unaweza ukaita vyovyote vile, vile. Vile, vile unavyoweza e, ndivyo anavyoondoka Fali Fali Fali Ipupa anakuambia L-O-V-E, love e, love lav <laughs> vilevile e, mambo ndo hayo. Basi naamini utakuwa umechangamka kabisa katika Jumatatu hii ya Pasaka ndani ya matangazo ya VOA Express na tukizidi e, kusonga songa songa songa mbele kufuatia hatua ya Rais wa Tanzania a, Daktari Samia Suluhu Hassan kufanya uteuzi utenguzi na uhamisho wa viongozi mbalimbali wa serikali mwishoni mwa juma katika Hoja kwa Hoja hii leo vijana Peter Swea na Mwalimu Shagenge wanahisia mseto kuhusu kushirikishwa au kutoshirikishwa kwa vijana na wanawake kwenye mabadiliko hayo. Hebu tuwasikilize. Kuteua na kupangua au kubadilisha nyadhifa mbalimbali katika serikali ya Samia ni jambo ni swala kwa kwa, kwa mfano labda naona kwamba kwake nikimweka mtu huyu ndio mambo yangu ataenda vizuri, lakini hasa hususan sisi, sisi vijana naona bado haitusaidii pare uh, pale. Kwanza kitu cha kwanza ambacho tunaona kina, kinafaidisha kina, kina kwa vijana na wanawake kwanza kabisa, unajua kwa mpaka kufika Mheshimiwa Rais kufanya uteuzi, unaona itimizi kwamba kuna changamoto ambayo ameiona katika mazingira husika, kwamba inawezekana labda aliyepo hafai, kwamba yani hatimizi kile ambacho yeye amekipanga kukifanya, unaona. Kwa hiyo anapokuwa amemwondoa kwenye sehemu husika na kumpeleka mtu mwingine, maanake ameona kwamba huyu ambaye nitampeleka, pengine labda anaweza akanisaidia kwa namna moja na nyingine, ili kutimiza katika swala siasa au viongozi, unavyopelekwa sehemu inategemea na wewe kweli kubaliana na wewe kwamba lengo lake kwamba una msimamo gani ya kuendesha hiyo kabia tuliopewa na kiongozi. Lakini kitu kingine ambacho mii ninakiona kwamba hizi teuzi za tengua weka, inawezekana ikawa ina ina shida pia, kwa maana ya kwamba yule ambaye alikuwa ame... Kupelekwa katika eneo husika na kuanza kutekeleza miradi ya katika eneo lile na kuja kumuondoa tena kumpeleka mtu mwingine mpya. Mi naona kama kuna namna nyingine ambayo ambao tunajichelewesha katika kuleta maendeleo katika taifa hili kwa vijana na wanawake. Unaona kwamba tumeona vijana wengi sasa wame, wame, wa, walioanza kuaminiwa na serikali wamekuwa wakifanya vizuri, ndio vijana wanahusisha kushirikishwa sana kwa sababu asilimia, asilimia sabini ya wakazi wa Tanzania wote ni vijana chini ya umri miaka arobaini na tano vijana tungependa vijana wengi ni wasomi, tungependa wawekwe katika sehemu ambazo ni uongozi hata wajuu, namna moja ya kujifunza baadaye, ndio wakubwa wetu waja watuwacheze nafasi. Mimi naona kuna haja kwa kweli ya sisi vijana kwanza kuiaminisha serikali kwamba tunaweza tukafanya kazi tukipewa mamlaka ya kufanya fanye vizuri. Hii tengua teua suhani kama ina maana sana katika taifa letu badala ya kuendelea kukaa na wale wale, unamhamisha huyo aliyekwepo, unampeleka huku. Hiyo hamisha hamisha naona kana kwamba kama haina haina maana sana. Kwa mtu ambaye anayefanya vibaya atoke tu kwenye system kabisa, moja kwa moja, kwamba huyu ameharibu hapa, ameharibu Shinyanga, asija akapelekwa Geita, kwa sababu kama ameweza kuharibu Shinyanga akipelekwa Geita sana sana yale yale, unaona. Na bado Watanzania ni wengi waliosoma, wana uwezo wa kufanya vizuri. Kwa hiyo mimi tu ni, ni, ni, ni shauri serikali hasa kutengua na kuteua, maana tunampa rais kazi ya ziada, ambaye kimsingi muda wa kufanya hiyo hiyo arrangement ya kumpanga mtu kumpeleka sehemu nyingine na kumhamisha, na muda wa kufanya mambo mengine ya ya, ya kuliletea maendeleo taifa hili. Aya, ah, umesikiliza eh, hmm. Peter Swea na mwalimu Shagembe wakitoa hizo hoja zao moto kwelikweli maanake huo mjadala ni mkubwa kwelikweli. Ndio huo maoni, naye kila mtu ana uhuru wa kutoa maoni kulingana na mambo yanavyokwenda. Lakini tunapokaribia kumaliza Express, ikiwa ni siku pia ya mwisho ya sikukuu za Pasaka leo Jumatatu, tuliuliza je, wewe kwako umeisherekea vipi? Na una maoni ni mengi tu, hata muda hauruhusu tukayasoma yoyote, lakini machache tutayasoma kama yalivyotufikia. Ah, nitaanza na wapi? Nianze na Salum Nyoha yukule Dar es Salaam ah, anasema kwamba yeye kwa kweli hakusherehekea sana kwa kulingana na hali ilivyo. Na mwingine naye mtu makini, hajasema yuko wapi yeye, kwanza anashtuka, anasema ah, Pasaka yani imeshaingia, yani nafikiri mambo amekuwa mengi, hakujua ah, kama Pasaka imeingia. Ah, ah, Michael Okech anasema naye kwake anaamini kwamba Pasaka ni ya Waisraeli, ndivyo anasema yeye ah, <laughs> na kuna Joseph Jila anasema kutoka kule Kirumba, Mwanza, Tanzania, anasema yeye kwake, anavyoona ma mambo yote, anaona ni sawa kila siku ugali Yani anachapa ugali, hakuna mambo tofauti, ndivyo mambo yamekuwa me, ya. Alafu Magala Asumani Joseph Magala nake anasema siku ilikuwa muhimu zaidi katika Pasaka yote mm, ni Jumapili mm -hmm. Nafikiri hiyo ni jana, yeye anasema kwake ndio aliipa uzito zaidi. Na muda naona unaenda, nawashukuru kina John Kelvin nawashukuru uh, kina Shaban Mbigiri vilevile, nawaona kina Yunus Uh, kuna kina Cristina Alexander nawauona. Asanteni sana kwa kushiriki kwenye swali la leo la barazani hapo, basi la swali la leo basi, hapo ndio mwisho wa VOA Express hivi leo kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, nimekuwa na Idi Ligongo upande wa pili, tukawa naye Aida Issa. Kwa heri ya kuonana.